Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 122 123 124 125 126 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 268600 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #1845 - 16. Jun 2012 , 21:40

thubeo wrote on 16. Jun 2012 , 21:21:
HAPPY FATHER'S DAY ÔNG CỐ

...

CON rd CHÚC BỐ VUI THẬT NHIỀU TRONG NGÀY TỪ PHỤ

Cám ơn con thật nhiều. Cu ti trông kháu khỉnh quá chỉ muốn hun một cái mà hổng được, đành hun gió vậy nhá!
Chúc cả làng vui vẻ và mạnh khoẻ.
Bố
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1846 - 16. Jun 2012 , 21:59

ngo_thi_van wrote on 16. Jun 2012 , 21:08:
Kinh goi Anh Đường,
Anh noi gian hon? Ai gian hon ai dzzay?
Co Anh gian hon chung toi nen khong bao gio thay Anh qua bo ghe nha chung toi ca !  Dung chua?
Nho Anh nhan hộ voi Chi Ngoc la toi cam on Chi Ngoc nhieu lạm Co quà ai ma khong ham , chi tiec la dao nay Ong Khang lai xe loang quang lam , nen toi  dau co non nong nhan qua cua Chi Ngoc ma danh chiu. Hay phai doi den mot dip nao cac em to chuc mot buoi hop mat chang !
Ao cua Chi Ngoc may cai nao toi mac cung vua khit va dep lam.
Anh Khang toi va Vinh goi loi tham Anh Chi nhieu.
Van

Cô Ba ơi tôi là vua xin lỗi thì đâu có giận ai lâu được đâu. Tính tôi phổi bò nói đấy rồi lại quên ngay vì thế  dễ làm phiền lòng mọi người nhưng làm sao mà sửa được, tật xấu mà, mong mọi người tha thứ cho. Tôi ít qua bên Quý Cô là vì lười chứ không cò vui buồn gì đâu. Thỉnh thoảng tôi cũng đọc lén thơ bên quán Dịch và lượn qua bên Mạ Vân gia trang nhưng âm thầm và không dám có ý kiến vì sợ cái miệng nói bậy quen rồi nên phải trốn thôi. Tôi mong mỏi chúng ta lai có những buổi họp mặt vui vẻ như những ngày xưa ấy thì thật hạnh phúc. Mong lắm thay.
Đường
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #1847 - 17. Jun 2012 , 05:57

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 15. Jun 2012 , 09:40:
HMN mến, tôi gửi em bài thơ Con cóc làm tặng mấy bạn già trong chuyến đi chơi vừa rồi. Nhờ quý đệ tử, nếu có hứng thú thì dịch chơi cho vui. Cám ơn các em.
               Sáu năm, Bẩy tháng, Tám ngày,
              Chín giờ, Mười phút, sẵn sàng ra đi.
               Tiền Tài Danh Lợi mà chi,
               Bụi trần bỏ lại, có gì mang theo?
*Ghi chú   Sáu= 60 tuổi, năm= thời gian
Đường

Hèn sang , xấu đẹp , giàu nghèo ,
       Xuôi tay nhắm mắt cũng đều như nhau.
           Cuộc đời một kiếp qua mau ,
       Nắm tay xây đắp nhịp cầu yêu thương.

Kính Bố ,
Con không đủ tài dịch thơ của Bố , con xin phép Bố ké vài dòng , biết đâu văn nhân thi sĩ xa gần sẽ nối theo cho vui cửa vui nhà...
B..o.ớ...Bác Tài tui  , Hà B', Kahat , cả nhà....có rảnh ghé chơi  Kiss .

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1848 - 17. Jun 2012 , 07:29

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 16. Jun 2012 , 21:59:
Cô Ba ơi tôi là vua xin lỗi thì đâu có giận ai lâu được đâu. Tính tôi phổi bò nói đấy rồi lại quên ngay vì thế  dễ làm phiền lòng mọi người nhưng làm sao mà sửa được, tật xấu mà, mong mọi người tha thứ cho. Tôi ít qua bên Quý Cô là vì lười chứ không cò vui buồn gì đâu. Thỉnh thoảng tôi cũng đọc lén thơ bên quán Dịch và lượn qua bên Mạ Vân gia trang nhưng âm thầm và không dám có ý kiến vì sợ cái miệng nói bậy quen rồi nên phải trốn thôi. Tôi mong mỏi chúng ta lai có những buổi họp mặt vui vẻ như những ngày xưa ấy thì thật hạnh phúc. Mong lắm thay.
Đường

Chung toi xin chuc Anh Happy Father's Day
Anh co ghe MVGT thi xin viet vai hang cho toi dươc biet de don chao chu lam gi ma phai tron?
Khang, Van
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1849 - 17. Jun 2012 , 08:29

kieunguyen wrote on 17. Jun 2012 , 05:57:

Kính Bố ,
Con không đủ tài dịch thơ của Bố , con xin phép Bố ké vài dòng , biết đâu văn nhân thi sĩ xa gần sẽ nối theo cho vui cửa vui nhà...
Hoan hô Kiều con, Hát hay mà làm thơ cũng hay luôn, rất xứng đáng là Kiều nữ của Bố.
Bố

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1850 - 17. Jun 2012 , 08:42

ngo_thi_van wrote on 17. Jun 2012 , 07:29:
Chung toi xin chuc Anh Happy Father's Day
Anh co ghe MVGT thi xin viet vai hang cho toi dươc biet de don chao chu lam gi ma phai tron?
Khang, Van

Chân thành cám ơn lời chúc của Cô Chú (chú Khang cho phép nhá).Dạ, thưa vâng, sẽ qua thăm MVGT để đáp lễ.
Đường
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1851 - 17. Jun 2012 , 20:23

...

Chúc Thày vui vẻ trong ngày đặc biệt này  flower40
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1852 - 17. Jun 2012 , 21:51

Phuong_Tran wrote on 17. Jun 2012 , 20:23:
...

Chúc Thày vui vẻ trong ngày đặc biệt này  flower40

Cám ơn lời chúc lành của đệ tử văn nghê. Hôm nay tôi thử hát lại Bến xuân để thu âm nhưng đang cảm ho nên ẹ quá lại phải để lúc khác, thật là chán mớ đời. Em đã thu được bài nào mới chưa? Nếu em kiếm được nhạc nền của bài Bến xuân giúp tôi được thì cám ơn lắm lắm. Vừa hát vừa đánh đàn rất vất vả và không thể hay được. Thân ái.
Sư phụ
Back to top
« Last Edit: 17. Jun 2012 , 21:53 by Nguyễn Ngọc Đường »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1853 - 18. Jun 2012 , 04:50

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 17. Jun 2012 , 21:51:
Cám ơn lời chúc lành của đệ tử văn nghê. Hôm nay tôi thử hát lại Bến xuân để thu âm nhưng đang cảm ho nên ẹ quá lại phải để lúc khác, thật là chán mớ đời. Em đã thu được bài nào mới chưa? Nếu em kiếm được nhạc nền của bài Bến xuân giúp tôi được thì cám ơn lắm lắm. Vừa hát vừa đánh đàn rất vất vả và không thể hay được. Thân ái.
Sư phụ

Thưa Thày ,

Đệ tử đã tìm thấy nhạc nền bài Bến Xuân và gửi vào email cho Thày rồi , hy vọng sẽ giúp được Thày đở mệt hơn khi phải vừa hát vừa đàn vừa thu âm

Em cũng đang thu âm vài bài nhưng chưa xong Thày ạ , khi nào xong em mời Thày nghe ngay

Em có đọc bài Hồi Ký Đi CHơi Mùa Hè của Thày rồi , Thày kể vui quá nhất là khoản nộp hết tiền cho Cô !!!!! Thày thật là... tốt bụng !!!

Happy ca hát

Đệ tử văn nghệ của Thày

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1854 - 18. Jun 2012 , 08:50

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 17. Jun 2012 , 08:42:
Chân thành cám ơn lời chúc của Cô Chú (chú Khang cho phép nhá).Dạ, thưa vâng, sẽ qua thăm MVGT để đáp lễ.
Đường

Anh Đường cu thoai mai goi Chú Khang cho tien viec so sach ! [ Chữ cua ai đây hè? ]
Van
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1855 - 18. Jun 2012 , 12:23

ngo_thi_van wrote on 18. Jun 2012 , 08:50:
Anh Đường cu thoai mai goi Chú Khang cho tien viec so sach ! [ Chữ cua ai đây hè? ]
Van

Cô Ba, Chú Khang ơi, Hạnh phúc là ở giây phút này, đâu còn phải tìm ở chỗ nào nữa hả quý thân hữu của bạn già rắc rối này. Hẹn gặp lại tất cả vào một ngày...thật gần ! Em út Ngọc gửi lời kính thăm Cô Chú.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1856 - 18. Jun 2012 , 23:18

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 15. Jun 2012 , 09:40:
HMN mến, tôi gửi em bài thơ Con cóc làm tặng mấy bạn già trong chuyến đi chơi vừa rồi. Nhờ quý đệ tử, nếu có hứng thú thì dịch chơi cho vui. Cám ơn các em.
               Sáu năm, Bẩy tháng, Tám ngày,
              Chín giờ, Mười phút, sẵn sàng ra đi.
               Tiền Tài Danh Lợi mà chi,
               Bụi trần bỏ lại, có gì mang theo?
*Ghi chú   Sáu= 60 tuổi, năm= thời gian
Đường

Thưa Thầy,
Em xin lỗi Thầy hồi cuối tuần em không có về nhà LVD nên em miss cái post này.  May quá, em nghe Diều nhắn nhủ cái post của chị Kiều nên lần mò về đây.  Em cám ơn Thầy gởi em những câu có ý nghĩa quá hay của cuộc đời phù du này.  Nhưng mà cái ý bóng của hai câu đầu, Sáu, Bảy, Tám, Chín, Mười chắc hơi khó dịch ra tiếng Mỹ Thầy ơi.  Làm sao mà phong phú như tiếng Việt mình đưọc.  Làm sao mà em có thể dịch ra thành Six Yeạrs,  Seven Months, Eight Days, Nine Hours, Ten Minutes cho được thưa Thầy? Huhu. 

Chị Kiều ơi, em cũng cám ơn chị Kiều...cưú bồ... bằng những câu thơ tuyệt hay của chị đó.
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1857 - 19. Jun 2012 , 07:20

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Jun 2012 , 23:18:
Thưa Thầy,
Em xin lỗi Thầy hồi cuối tuần em không có về nhà LVD nên em miss cái post này.  May quá, em nghe Diều nhắn nhủ cái post của chị Kiều nên lần mò về đây.  Em cám ơn Thầy gởi em những câu có ý nghĩa quá hay của cuộc đời phù du này.  Nhưng mà cái ý bóng của hai câu đầu, Sáu, Bảy, Tám, Chín, Mười chắc hơi khó dịch ra tiếng Mỹ Thầy ơi.  Làm sao mà phong phú như tiếng Việt mình đưọc.  Làm sao mà em có thể dịch ra thành Six Yeạrs,  Seven Months, Eight Days, Nine Hours, Ten Minutes cho được thưa Thầy? Huhu. 

Chị Kiều ơi, em cũng cám ơn chị Kiều...cưú bồ... bằng những câu thơ tuyệt hay của chị đó. 

Cám ơn quý đệ tử hãy còn quan tâm đến ông Thầy và cùng nhau thơ thẩn vung vít cho đời thêm vui. HMN nói đúng, dịch cho thoát nghĩa bóng của 2 câu đầu thì hơi lòng thòng khó dịch. Nhưng dịch ngoài mục đích cho vui còn có ý tạo cơ hội cho mọi người lại gần nhau hơn và có những sáng tác tập thể để kỷ niêm...đại khái như bên Quán Dịch ý mà. Bài thơ thêm 4 câu của Kiều nghe cũng ok lắm, ráng dịch để tặng nhau nụ cười nhá. Cám ơn.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1858 - 19. Jun 2012 , 08:08

kieunguyen wrote on 17. Jun 2012 , 05:57:

Kính Bố ,

Thầy cô Đường Ngọc thân kính ,
Dạo nầy em  HBTV thấy " căn nhà lý tưởng " của thầy cô thật rộn ràng , vì  có thêm Cô Vân ( em 3 của thầy cô ) , cũng vào đây chung vui.
Em Kiều tuy bận rộn với ngày đám cưới của con gái cưng , cũng vào đây tặng cả nhà 4 câu thơ thật thắm thía tình người.
Chị thân chúc 2 họ nhà trai nhà gái , được dâu hiền , rể quý , và đôi uyên ương hạnh phúc suốt đời. Nhóm LVD 74 của các em chắc cũng nhân dịp nầy , hội ngộ , giống như nhóm 73 của các chị 73 , tuần nầy , cũng làm lể kỷ niệm 39 năm ra trường , nhân dịp đám cưới con gái của bạn.
  Vâng , chúng ta bỏ qua hết mọi sự phiền nỏa ngoài đời , vào đây chia xẻ , những bài hát , bài thơ , hồi ký...để đời thêm vui tươi.
  Hôm nay em xin phép thầy vào đây chia vui với  thầy cô đã trúng tiền trên rời rơi xuống.( cho cô Ngọc tha hồ mua vải , về may những chiếc áo thân tình.) Cho em kính gởi lời thăm cô nha thầy .
  Em Kiều , sắp lên chức sui gia , và 4 câu thơ của em , thật đúng " tim đen " của em , nên sẳn dịp , em viết luôn trong đây cho tiện việc...ss....
  Hạnh và Nho kính gởi lời thăm thầy cô.
  Em HBTv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1859 - 19. Jun 2012 , 08:43

tuy-van wrote on 19. Jun 2012 , 08:08:
Thầy cô Đường Ngọc thân kính ,
Dạo nầy em  HBTV thấy " căn nhà lý tưởng " của thầy cô thật rộn ràng , vì  có thêm Cô Vân ( em 3 của thầy cô ) , cũng vào đây chung vui.
Em Kiều tuy bận rộn với ngày đám cưới của con gái cưng , cũng vào đây tặng cả nhà 4 câu thơ thật thắm thía tình người.
Chị thân chúc 2 họ nhà trai nhà gái , được dâu hiền , rể quý , và đôi uyên ương hạnh phúc suốt đời. Nhóm LVD 74 của các em chắc cũng nhân dịp nầy , hội ngộ , giống như nhóm 73 của các chị 73 , tuần nầy , cũng làm lể kỷ niệm 39 năm ra trường , nhân dịp đám cưới con gái của bạn.
  Vâng , chúng ta bỏ qua hết mọi sự phiền nỏa ngoài đời , vào đây chia xẻ , những bài hát , bài thơ , hồi ký...để đời thêm vui tươi.
  Hôm nay em xin phép thầy vào đây chia vui với  thầy cô đã trúng tiền trên rời rơi xuống.( cho cô Ngọc tha hồ mua vải , về may những chiếc áo thân tình.) Cho em kính gởi lời thăm cô nha thầy .
  Em Kiều , sắp lên chức sui gia , và 4 câu thơ của em , thật đúng " tim đen " của em , nên sẳn dịp , em viết luôn trong đây cho tiện việc...ss....
  Hạnh và Nho kính gởi lời thăm thầy cô.
  Em HBTv

Vợ chồng tôi cám ơn lời chúc lành của TV và quý em Hạnh Nho. Tôi đã chuyển những khúc phim đầy xúc động và có giá trị của nhóm các em cho các thân hữu của tôi rồi. Nếu có hồi âm hoặc ý kiến gì tôi sẽ chuyển lại cho quý em ngay. Thân ái.
Đường
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 122 123 124 125 126 ... 211
Send Topic In ra