Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 126 127 128 129 130 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 268608 times)
thubeo
Gold Member

thuxưa

Re: Hồi Ký
Reply #1905 - 01. Jul 2012 , 21:16

Con rd chào Bố , con dán chuyện tranh vui , bố coi xong sẽ cười được dăm ba nụ lớn. Smiley

...

Đồng môn là phải giống nhau (Cười FB)
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #1906 - 02. Jul 2012 , 06:32

Kính mời cả nhà xem một số hình ảnh ghi lại cuộc gặp gỡ của các bạn LVD 73 và bữa cơm gia đình tại nhà Thầy Đường.

Thứ bảy ngày 23/6/2012, Thu Yến từ San Jose đã xuống LA để hội ngộ với Kim Phượng và Kim Phương. Các bạn đã có những giờ phút vui vẻ bên nhau

...

...

...

Sau đó Kim Phượng, Kim Phương, chị Tâm Cúc cùng hai ông xã của chị Cúc và Phương đã đến thăm Thầy Đường và cô Ngọc. Đặc biệt có sự hiện diện của cô Ngọc Mai.
Dưới đây là một số hình ảnh tại nhà Thầy và bữa cơm gia đình thân mật, ngon miệng do cô Ngọc nấu để đãi khách.

...

...

...

...

Xin cám ơn sự theo dõi của cả nhà thanks.gif
Back to top
« Last Edit: 02. Jul 2012 , 06:36 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1907 - 02. Jul 2012 , 07:05

NgocDoa wrote on 02. Jul 2012 , 06:32:
Kính mời cả nhà xem một số hình ảnh ghi lại cuộc gặp gỡ của các bạn LVD 73 và bữa cơm gia đình tại nhà Thầy Đường.

Thứ bảy ngày 23/6/2012, Thu Yến từ San Jose đã xuống LA để hội ngộ với Kim Phượng và Kim Phương. Các bạn đã có những giờ phút vui vẻ bên nhau

...

...

...

Sau đó Kim Phượng, Kim Phương, chị Tâm Cúc cùng hai ông xã của chị Cúc và Phương đã đến thăm Thầy Đường và cô Ngọc. Đặc biệt có sự hiện diện của cô Ngọc Mai.
Dưới đây là một số hình ảnh tại nhà Thầy và bữa cơm gia đình thân mật, ngon miệng do cô Ngọc nấu để đãi khách.

...

...

...

...

Xin cám ơn sự theo dõi của cả nhà thanks.gif

Cám ơn Ngọc Đoá, con người lúc nào cũng mau mắn, sốt sắng, đáp ứng mọi yêu cầu của Thầy Cô và thân hữu. Hình được xếp đặt có nghệ thuật và đậm đà vì có thêm gia vị.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1908 - 02. Jul 2012 , 07:32

Thầy cô Đường Ngọc thân kính ,
Em HBTV hôm nay vào đây , chào bình minh  và chia vui , khi thấy hình ảnh của Thầy cô Đ N , cô Mai và LVd có dịp gặp nhau , vui quá.
Cám ơn bạn Đá , đã cho cả nhà xem hình đẹp , thật vui.
Nhân ngày kỹ niệm 39 năm của khóa LVD 73 chúng em , đã có 1 buổi tiệc thân mật , và được tổ chức tại SJ vào tuần qua.  em kính mời thầy đi "trực thăng " , ghé thăm Góc Trời Nhắc Nhở 73 của chúng em để xem hình.
Anh TT cũng có tặng cho chúng em 1 bài thơ tuyệt vời , hy vọng  mợ Đá rảnh , ghép hình LVd 73 vào thơ , nha mợ.
Cám ơn mợ trước. ( so li thầy , vì em nhắn bạn Đá tài ba của chúng ta trong nhà thầy cô , cho tiện việc...ss.....) 
Em  hy vọng ,  vào 1 ngày đẹp trời nào đó , HBTV , Hạnh , Nho....sẽ có dịp thưởng thức các món ăn tuyệt vời của cô Ngọc
( sao cô có nhiều tài quá , nấu ăn ngon , may giỏi ,làm thơ hay )

Kính chúc thầy cô và đại gd LVD chúng ta có những ngày vui trọn vẹn.
Em HBTV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1909 - 02. Jul 2012 , 09:25

tuy-van wrote on 02. Jul 2012 , 07:32:
Thầy cô Đường Ngọc thân kính ,
Em HBTV hôm nay vào đây , chào bình minh  và chia vui , khi thấy hình ảnh của Thầy cô Đ N , cô Mai và LVd có dịp gặp nhau , vui quá.
Cám ơn bạn Đá , đã cho cả nhà xem hình đẹp , thật vui.
Nhân ngày kỹ niệm 39 năm của khóa LVD 73 chúng em , đã có 1 buổi tiệc thân mật , và được tổ chức tại SJ vào tuần qua.  em kính mời thầy đi "trực thăng " , ghé thăm Góc Trời Nhắc Nhở 73 của chúng em để xem hình.
Anh TT cũng có tặng cho chúng em 1 bài thơ tuyệt vời , hy vọng  mợ Đá rảnh , ghép hình LVd 73 vào thơ , nha mợ.
Cám ơn mợ trước. ( so li thầy , vì em nhắn bạn Đá tài ba của chúng ta trong nhà thầy cô , cho tiện việc...ss.....) 
Em  hy vọng ,  vào 1 ngày đẹp trời nào đó , HBTV , Hạnh , Nho....sẽ có dịp thưởng thức các món ăn tuyệt vời của cô Ngọc
( sao cô có nhiều tài quá , nấu ăn ngon , may giỏi ,làm thơ hay )

Kính chúc thầy cô và đại gd LVD chúng ta có những ngày vui trọn vẹn.
Em HBTV

Cám ơn con chim HBTV đã bay đi tứ phương để mang về những tin tức nóng hổi cho Thầy Cô và bạn hữu. Nhìn hình các em vui vẻ trong đám cưới của gia đình Mai Hương thật hạnh phúc, tràn đầy tình thương yêu và đoàn kết. Hãy cứ tiếp tục nghe, các đệ tử thân mến.
Đường
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1910 - 02. Jul 2012 , 16:54

Thưa Thày ,

Em mời Thày sang Quán Thời Gian nghe em hát bài Thôi Thì nha Thày , đây là link :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4285#4285

bus

Đệ tử văn nghệ của Thày
Back to top
« Last Edit: 02. Jul 2012 , 16:55 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #1911 - 02. Jul 2012 , 18:39

Lời thầy Đường:

Mời quý vị thưởng thức bài hát Nhạc Đường Xa (Phạm duy Nhượng) do Thầy Trò "K.Phương-Đường Ng" trình diễn lần đầu tiên trên diễn đàn, để tưởng nhớ đến Người Thầy Cũ năm xưa.

Đường

......

Back to top
« Last Edit: 02. Jul 2012 , 19:21 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1912 - 02. Jul 2012 , 19:17

Phuong_Tran wrote on 02. Jul 2012 , 16:54:
Thưa Thày ,

Em mời Thày sang Quán Thời Gian nghe em hát bài Thôi Thì nha Thày , đây là link :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/4285#4285

bus

Đệ tử văn nghệ của Thày

Giọng hát của đệ tử văn nghệ ngày càng điêu luyện thấy rõ. Lời thơ tha thiết xa vắng được đệ tử diễn tả như thấm vào lòng người, làm trái tim già của sư phụ cũng phải rung động. Cám ơn em đã cho tôi được thưởng thức những giây phút êm dịu bâng khuâng. Nhân dịp này tôi cũng được nghe ké giọng hát ngọt ngào của Thu Nga mà từ lâu tôi đã không có dịp được gặp em vì cái tội lười đi xa. Thân ái.
Sư phụ
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1913 - 02. Jul 2012 , 20:47

Dau Do wrote on 02. Jul 2012 , 18:39:
Lời thầy Đường:

Mời quý vị thưởng thức bài hát Nhạc Đường Xa (Phạm duy Nhượng) do Thầy Trò "K.Phương-Đường Ng" trình diễn lần đầu tiên trên diễn đàn, để tưởng nhớ đến Người Thầy Cũ năm xưa.

Đường

......

Bố ơi hết ý ! votay votay votay votay votay Giọng của Bố càng ngày càng trẻ ,còn chi Phương có nhiều đoạn nghe giống giọng cô Phượng Oanh , Bố và chị Phương hát ăn ý quá cộng thêm những đoạn Bố hát bè ,hay quá Bố ơi , thanks.gif thanks.gif Bố và chị Phương bài hát đầu tuần . Chúc Bố vui để hát thêm nhiều bài hay nữa .
Con rd  Smiley
Back to top
« Last Edit: 02. Jul 2012 , 22:36 by thubeo »  

...

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1914 - 02. Jul 2012 , 21:47

Dau Do wrote on 02. Jul 2012 , 18:39:
Lời thầy Đường:

Đường

......

Trời ơi, sao lại có thể hấp dẫn và vui nhộn quá dzậy. Cái lày VC nó kêu là hết ý còn phe ta thì kêu là hết xẩy, còn Bắc kỳ thì khen là không chê vào đâu được. Sáng kiến này là do QS tự nghĩ ra hay có nhờ đệ tam nhân nào giúp đỡ để tôi xin cám ơn một lượt cho tiện việc...ss. Hình K.Phương sao mà xinh như mộng vậy! Còn hình Thầy già đội nón thật là...ấn tượng ! Phen này Thầy Trò tôi sẽ xin ban Văn nghệ cho phép được trình diễn trong kỳ Đại hội sắp tới, có nên không hả QS ?
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1915 - 02. Jul 2012 , 22:17

thubeo wrote on 02. Jul 2012 , 20:47:
Bố ơi hết ý votay votay votay votay votay Giọng của Bố càng ngày càng trẻ ,còn chi Phương có nhiều đoạn nghe giống giọng cô Phượng Oanh , Bố và chị Phương hát ăn ý quá cộng thêm những đoạn Bố hát bè ,hay quá Bố ơi , thanks.gif thanks.gif Bố và chị Phương bài hát đầu tuần . Chúc Bố vui để hát thêm nhiều bài hay nữa .
Con rd  Smiley

Con rd của Bố ơi, thuở ban đầu Bố chỉ muốn góp tiếng hát cho vui thôi nhưng dần dà thấy ẹ quá phát ngượng mí các em nên cố luyện tập để hát cho khá hơn một tí vậy thôi. Thật ra là quá đát rồi, chỉ còn tí hơi tàn, không biết sẽ lăn cổ ra lúc nào đấy. Thế nào biểu tình ra sao, có đông người tham dự không? Có hình ảnh gửi cho Bố coi ké nhá.
Bố
Back to top

IP Logged

Kim Phuong
YaBB Newbies
*

Reply #1916 - 03. Jul 2012 , 08:15

úyyyyyy...úyyyyy...vậy là thày trò mình đã được chị bầu sô Đ Đ cho lên sân khấu rồi hả thày? cho em ké ở đây để có đôi lời phi lộ cùng quý vị thính giả yêu mến : Quý Thày  Cô , các bậc đàn chị , đàn em  và đàn bà 73 yêu vấu : hôm nay nữ dành ca  KP (xin  nhớ là dành chớ 0 phải danh nha )rất hân hạnh được hát chung với Thày Đường còn lại được trình làng khắp 5 châu 4 bể...ôi sao mà đi xa thế !!!KP xin thưa rằng nàng hát không hay mà phải tội hay hát nên nếu có làm tổn thương đến cái lỗ tai dáng giá ngàn vàng của quý vị thì xin thông cởm nhe.  Thu Béo ơi KP hỏng dám nhận mình hát giống cô Phượng Oanh đâu nhen , nếu cô mình nghe được chắc cô sẽ buồn 5 phút đó vì có học trò hát ẹ quá. Thương mến chúc mọi người có 1 tuần lễ Độc lập  vui nhé. KP
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1917 - 03. Jul 2012 , 08:39

Hoan hô KP và thây` Đường đã tặng bài hát đầu tiên thật...hết xẩy.
HBTV rất vui khi thầy trò chúng ta bây giờ thân nhau quá , chả bù với ngày đi học , gặp thầy cô là...trái tim đánh lô tô...
Em rất cám ơn thầy và KP đã cho cả nhà 1 món quà tinh thần thật hoàn mỹ trong tuần Lể 7-4 năm nay.
Hy vọng căn nhà lý tưởng của thầy cô Đường Ngọc lúc nào cũng  tràn đầy hạnh phúc , với tiếng đàn , tiếng ca....cho tiện việc..ss....
Em HBTV
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #1918 - 03. Jul 2012 , 17:25

tuy-van wrote on 03. Jul 2012 , 08:39:
Hoan hô KP và thây` Đường đã tặng bài hát đầu tiên thật...hết xẩy.
HBTV rất vui khi thầy trò chúng ta bây giờ thân nhau quá , chả bù với ngày đi học , gặp thầy cô là...trái tim đánh lô tô...
Em rất cám ơn thầy và KP đã cho cả nhà 1 món quà tinh thần thật hoàn mỹ trong tuần Lể 7-4 năm nay.
Hy vọng căn nhà lý tưởng của thầy cô Đường Ngọc lúc nào cũng  tràn đầy hạnh phúc , với tiếng đàn , tiếng ca....cho tiện việc..ss....
Em HBTV

Úi dào, phen này em vô tình lại làm hại đời tôi rồi. Số là từ lâu Ngọc đã hết hứng làm Thơ nên tôi đỡ khổ vì bớt được...rửa chén. Bi giờ em khen Thơ Nàng hay làm N phổng mũi hành nghề trở lại là chít ngộ dzồi, đâu còn thì giờ để ca hát nữa hả giời. Thôi chắc tại cái số con rệp nên đành phải chịu. Đùa tí cho vui thôi, đừng để ý nhá.
Đường 
Back to top
« Last Edit: 03. Jul 2012 , 17:27 by Nguyễn Ngọc Đường »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1919 - 03. Jul 2012 , 20:05

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 02. Jul 2012 , 22:17:
Con rd của Bố ơi, thuở ban đầu Bố chỉ muốn góp tiếng hát cho vui thôi nhưng dần dà thấy ẹ quá phát ngượng mí các em nên cố luyện tập để hát cho khá hơn một tí vậy thôi. Thật ra là quá đát rồi, chỉ còn tí hơi tàn, không biết sẽ lăn cổ ra lúc nào đấy. Thế nào biểu tình ra sao, có đông người tham dự không? Có hình ảnh gửi cho Bố coi ké nhá.
Bố

Con rd chào Bố , Bố xem tin tức biểu tình ở đây
http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1140457710/870
Bố kéo xuống phía dưới sẽ thấy
Con dán thêm cái youtube do đài RFA tổng hợp.

Back to top

...

IP Logged

Pages: 1 ... 126 127 128 129 130 ... 211
Send Topic In ra