Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 146 147 148 149 150 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267472 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: Hồi Ký
Reply #2205 - 30. Oct 2012 , 15:07

KÍNH XIN GÓP BÀI VỚI BỐ ĐƯỜNG

Kiều Nguyễn
...

Kính Bố,
Cuối cùng bài viết của Bố cũng đã được ra lò.  Con hoan hô Bố thật nhiều.  Ngòi bút của Bố luôn vui tếu, ngọt và sắc...không chê chỗ nào được.
Con hân hạnh được Bố nhắc tên nhiều lần trong "Chuyện vui bên lề", vui quá nên xin theo gương Bố GÓP vài dòng cho chuyện càng "thêm vui".
Học theo sách vở của Bố, con cũng xin thêm câu mở đầu: "Mong Bố và tất cả Quý vị đọc với cái tâm cởi mở, vô tư và dưới khía cạnh tích cực..."

Nhắc đến bài song ca "Nhạc Đường Xa" thành công mỹ mãn của Bố, con xin thêm vài chi tiết.
Thưa Quý vị,
Đầu tiên Bố tôi tính lập Ban tam ca: Thầy Đường, Kim Phương, và Kiều Nguyễn với hành khúc Nhạc Đường Xa, nhưng vì xa xôi cách trở không thể cùng nhau tập dợt, nên Kiều đã xin Bố rút tên.   Lý do nếu song ca thì dễ hơn, có thể tập qua phone (như bài Thoi tơ*), chứ tam ca ba giọng phải tập kỹ lưỡng, có bài bản, có thời gian vì lần này trình diễn trên sân khấu Đại hội, không phải tiền ĐH, hiện diện đông đảo quan khách.
Bài nhạc được Bố tôi viết lại, chuẩn bị tập dợt rất kỹ lưỡng,  Bố có email cho tôi bài Bố hát mấy tháng trước ĐH. Phải  công nhận không bõ công Bố tôi luyện tập! Tôi vô cùng vui mừng sung sướng khi màn trình diễn của Bố và chị Kim Phương thật tuyệt vời.
Nhưng hôm gặp Bố sau ngày ĐH, Bố đã gay gắt chỉ trích con gái: "Bố và Kim Phương bỏ công tập dợt mấy tháng trời, con của KP mất bao công lao soạn hợp âm cho bài nhạc, công phu thu âm, rồi cả Đại gia đình bà con người ta mua nguyên một bàn tiệc, chỉ cốt ý nghe vợ, mẹ, bà người ta hát mà con giới thiệu quá sơ sài, chưa được một phút..."

Bố ơi, con đã email cho Bố là từ nay không bao giờ dám là người giới thiệu bài ca cho Bố nữa. Còn chuyện Bố muốn làm MC, chắc Bố quên rồi?  Con đã sắp xếp để Bố nói vài câu về tác giả PDN trước khi hát, nhưng sau này chính Bố sợ lủng củng microphone vì phải ON khi nói và OFF khi nhép nên đã bảo dẹp phần này cho tiện việc ...ss mà lỵ!!!

Thêm chuyện giáo sư Long, người thầy đáng kính của chúng con. Nếu Ông Phật đứng số một thì thầy Long phải xếp thứ hai, với lòng vị tha, cởi mở, hiền lành, không phê phán, không sân si, luôn luôn với nụ cười nhẹ nhàng, yêu thương đám học trò ngày xưa (đến già vẫn còn khỉ như tụi con). Buổi sáng đến nhà Thầy Long, chính con gọi cell phone của Bố để đến đón thì cô Ngọc đã trả lời: "Kiều ơi, Bố không được khỏe, ông mệt lắm.  Nếu bây giờ không nghỉ ngơi, sợ buổi chiều ĐHLVD không đi dự được.". (Bố ạ, con R &RD nào dám bỏ quên Bố???)

Thưa Bố, con đâu biết Bố không những có máu văn nghệ còn kèm thêm máu MC?  Con thực sự không có chức vị, quyết định chuyện gì, nhưng con xin trân trọng, thành khẩn đề nghị ban tổ chức ĐHLVD trong tương lai sẽ dành chân "Nam MC" đặc biệt cho Bố. Như Bố đã biết, khi Bố lên sân khấu hay khi Bố viết bài thì dù không biết "ra sao ngày sau", đám học trò của Bố chắc chắn cũng phải nhiệt liệt ủng hộ Bố thôi.

Vài chuyện vui xin được đăng ké với Bố.
Thương kính chúc Bố luôn dồi dào sức khỏe, thân tâm an lạc.

Con,
KN
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2206 - 31. Oct 2012 , 06:50

Mytat wrote on 20. Oct 2012 , 11:12:

Dzịt giúp Kim Phương post lại bài KP vì KP chưa rành về kỷ thuật post bài. Rất cám ơn KP đã lên tiếng , như vậy thì cũng tốt việc nào ra việc đó cho rỏ ràng. Mong Thầy đừng giận đám học trò này defend lại nhũng gì Thầy tự assume làm trò KP bị quê cơ đó hoahong.gif

Mong Thầy hảy nghỉ lại những gì Thầy viết về người khác trong lúc Thầy viết vì có ảnh hưởng về sau này , thí dụ như việc KP đang lo lắng vì KP là 1 nhân vật mới toanh mà các bạn trên d/d chưa biết nhiều đến KP.

Dzịt lúc nào cũng rất qu'y trọng Thầy Cô , các bậc đàn anh đàn chị và Dzịt lúc nào cũng muốn sinh hoạt trong môi trường đoàn kết, xây dựng , nhất là có làm sai thì phải được góp ý.

Do đó Dzịt xin lổi Thầy và cả nhà vì Dzịt mang Thầy ra về việc này. Chúc cả nhà những ngày cuối tuần an lành 

Thưa Thày ,
Đệ tử K P  rất cám ơn thày đã tỏ ra lo lắng cho em quá , thày cứ sợ em buồn vì  không xem được màn trình diện của thày trò mình trên diễn đàn . Thày ui , em ráng moi trong trí nhớ khiêm tốn của mình để xem có đã mở lời nào than phiền với thày điều gì không , nhưng mà đâu có phải hông thày ? Em thấy kỳ đai hội này quá thành công và xuất sắc về mọi mặt , mặc dù đây là lần đầu tiên em về trường và đóng góp 1 vài tiết mục văn nghệ vớo quý thày cô và các chị em CNSLVD , em cảm thấy quá hạnh phúc  được ban tổ chức cho em 1 chỗ đứng trên sân khấu bên cạnh thày cô và các bạn , niềm vui này không sao kể siết . Và em đã quá vui nên quên làm nghĩa vụ là post hình  và video clip của thày trò mình múa may trên sân khấu do con trai của em đã chụp  và  thu lại . Vả lại  các hình ảnh của quý anh chỉ đả  cho vào d d( , em thấy nhiều  đẹp và  đầy đủ mà xem thì cũng thích  lắm rồi , em  cứ tưởng Thày cô đang đi du lịch miền đông  , chắc thày sẽ gát bút để hưởng trọn những ngày vui, (xem rừng lá thay màu , hoặc ngắm phong cảnh thật tuyệt đẹp ) bên cạnh cô Ngọc yêu quý của chúng em thì khi thay cô trở về  em sẹ mang video clip đến cho thày xem cũng  không muộn . Thêm nữa về kỷ thuật post hình thì em hoàn toàn mù tịt (dở từ A đến Z)  , mọi thứ phải nhờ đến con ... hu 
hu  !!! Mong thày tha lỗi cho em nhe vì cái tội  rùa  . Lại nữa sao thày bảo với  các bạn của em rằng em đã múa vé dự   nguyên cả bàn mà khơng có kỷ niệm nào mang về làm em thấy ugly tiger quá và trò K P soa mà chanh hỏi  thế ,,, Em cảm thấy quê với quý thày cô và các bạn  từ khắp nơi thật xa đã bay về đay  ...Thày ơi , chúng em có mang về rất nhiều kỷ  niệm  từ vật chất đến tinh thần  : cả hai con của em đều được trúng giải và con dâu cùng ban gái của con trai em đều thấy  và học được nền văn hóa  phong phú của dân tộc VN mình mà em đã từng hảnh diện và tự hào lắm lắm và các cháu cũng rất vui khi thấy mẹ và mộng chè đáng yêu của chúng quậy chút chút trên sân khấu  ...hì  hì      
Em kính chúc thày cô luôn có những tháng ngày
an lạc
Trò KP

Trời ơi, các đệ tử cưng của tôi nỡ lòng nào đem Thầy ra soi trên bóng đèn thế? Sự thực nó như thế này :
Chính tôi đã buồn trước vì không thấy youtube màn trình diễn của Thầy trò tôi trong đám youtube được post trên diễn đàn. Chẳng lẽ cái mục của chúng tôi quá tệ không đáng được ghi lại chăng? Các em nghĩ sao về cái vụ này? Tôi cảm thấy không được tôn trọng và được...bỏ quên có thể vì những lý do nào đó. Tôi đâu đã bỏ được hết Tham Sân Si, chỉ...ít hơn người khác một chút thôi. Nếu bỏ được hết thì còn lên sân khấu để làm gì nữa hả quý em? K.Phương được tôi ghép thêm vào theo dự đoán bình thường, và em hoàn toàn ngây thơ...vô tội. Tôi thành thật xin lỗi em. Em ít vào diễn đàn nên không biết rõ tình tiết nhưng nếu được tôi giải thích kỹ, chắc em cũng buồn hộ tôi một tí, phải không người đẹp? Gia đình K.Phương đã mua vé nguyên một bàn để ủng hộ ĐH, rất đáng quý. Nếu có một chút kỷ niệm của người thân mang về thì cũng xứng đáng lắm chứ, dù chỉ ké theo tôi và dù mọi người không hề đòi hỏi. Dzịt nên cẩn thận lời nói với SP, hơi quá đà rồi đó. Cám ơn các em đã có ý kiến.
SP
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2207 - 31. Oct 2012 , 13:25

Mytat wrote on 31. Oct 2012 , 09:23:
hehehe...mí hỗm rày trang Thầy  rất là hot topic ( nóng bỏng) hơn các trang khác  Grin...
Thưa Sư phụ, đệ tử biết những gì mà Đệ tử nói vì đệ tử không có tánh vừa giởn vừa thiệt như SP. Đệ tử chịu trách nhiệm những gì ĐT làm mà.
Tại vì Sư phụ... mà Đệ tử nổi tánh BAO CÔNG  Grin, Đệ tử hấp thụ hết những lời SP khuyên bảo với ĐT là đừng sân si, lời nói ngọt chưa phải là điều tốt...mà sao bây giờ SP lại trách ĐT???

Bây giờ sẳn tiện theo footstep của SP , ĐT phải nói ra cho hả dạ Cheesy. SP có biết ĐT bị mất vui trong đêm Đại Hội vì SP hỏi ĐT : bộ tui ca không hay sao mà không tặng bông , mà lại tặng bông cho Cô Hiếu Tâm?. Làm ĐT phải đứng phân trần với SP , và lở mất cơ hội đi bán vé số.

Thiệt tình thì ĐT rất thương SP , nên muốn góp ý cho SP wakeup bằng phương pháp reversed psychology thôi  Wink.Dzịt lúc nào cũng nhớ tôn sư trọng đạo mà. À mà Cô Ngọc nói : em mới đến có 2 tiếng mà không chịu được tánh Thầy , bây giờ em mới thông cảm cho Cô phải không...hehe. Thật ra Thầy trò mình cự nhau đều là điều tốt cả.

À Dzịt quên hỏi Thầy Cô đi vacation về chưa hay lại bị bà Sandy giữ lại?. Chúc Thầy Cô bình an mọi ngày hoahong.gif

Love you !

...

Dzịt ui, lần này thì em đã phạm một lỗi thật nặng, đáng bị phạt đấy: tội đổ oan cho SP. Trong suốt đêm ĐH chưa lúc nào SP có dịp nói chuyện riêng với em  thì làm gì có chuyện Bông với Hoa hả em? Hơn nữa Cô Hiếu Tâm là khách phương xa, SP là một đấng nam nhi oai hùng đâu có nhỏ nhen như vậy. Em nỡ lòng nào đánh giá SP vớ vẩn như vậy. Hãy ăn năn hối cải đi kẻo không kịp nữa đâu.
Kỳ này SP cho em xơi trứng chiên, kỳ sau sẽ cho xơi bún bò do chính tay SP nấu chắc chắn không thua Thầy Long đâu. Hẹn gặp em kỳ ĐH...tới.
SP
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2208 - 31. Oct 2012 , 13:32

tuy-van wrote on 31. Oct 2012 , 10:14:
Thầy cô Đường Ngọc và cả nhà thân mến ,

Em HBTV rất cám ơn Đóa đã mang bài Hồi Ký của thầy và Kiều vào đây, thật tuyệt .
Hy vọng những tháng ngày hạnh phúc của thầy cô bên ní , được như ý , và không bị ảnh hưởng xấu về thiên tai bảo Sandy.
Gd 2 cháu ngoại và con gái Natalie bên NY , cùng an lành.
Cái tên Sandy đẹp , nhưng sao...ác quá ).Nghe nói nhà của bạn hiền Tuyết Lan , thiệt hại nặng nề.Không biết ai có tin tức và cần sự giúp đở gì chăng ? ( tin tức bên nhà cô Vân  ).
Chúc thầy cô và LVd thứ 4 , Happy Halloween và thứ 6 , đi thăm anh TT , vui hơn Tết.

Em HBTV

Cám ơn HBTV lúc nào cũng sát cánh với chúng tôi. May mắn vụ bão Sandy đã không làm trở ngại chuyến đi chơi và chúng tôi đang sửa soạn đi thăm Thi sỹ Tài vào thứ Sáu này. Thân ái.
Đường
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2209 - 31. Oct 2012 , 14:31

NgocDoa wrote on 29. Oct 2012 , 17:04:
Chuyện vui...bên lề

Thêm một tí cho đầy đủ để rồi chấm hết luôn. Thưa người đẹp miền xứ lạnh Van Ku Vơ:
Lần ĐH này, vợ chồng chúng tôi không có hân hạnh được diện kiến người đẹp dù chỉ một lần, không biết tại sao? Ngoài ra lại thiếu duyên nên không được chụp hình chung với em dù cũng chỉ môt lần!

...

Tôi nhớ mãi và luôn cám ơn em là người đầu tiên đã giúp tôi có đất dụng võ và múa bút trên diễn đàn. Tôi nhớ mãi một kỷ niệm thật khó quên khi được em tặng hoa kỳ ĐHTG lần 2 ở thung lũng Hoa Vàng, chiều theo ý muốn của tôi. Và giờ đây mọi sự đều đã qua đi và cũng chỉ còn là kỷ niệm. Nếu em cảm thấy bi giờ '' cơm không còn dẻo và canh đã hết ngọt" thì em cứ vô tư delete cái mục Hồi ký ra khỏi diễn đàn để khỏi làm kỳ đà cản mũi cho sự đoàn kết của Hội ta. "Văn là người", bản chất của tôi là trung thực. Dù không phải là nhà văn đích thực, tôi cũng không thể viết Tròn vì như vậy thì đâu còn là Thầy Đường nữa chắc chỉ là bột ngọt thôi. Thân ái.
Đường

Thưa Thày Đường ,em rất tiếc là đã không được tham dự Đại Hội LVD lần này dù là em rất muốn nên em thật tiếc ngẩn ngơ là đã không được chính mắt thấy được sự thành công vượt bực của Đại Hội năm nay...mà chỉ được xem hình ảnh cùng những báo cáo của Thày Cô và bạn bè tham dự đã tường thuật mà thôi.
   Hôm nay em lại được đọc bài viết của Thày với những chuyện bên lề Đại hội nữa.Em rất cám ơn Thày dù còn đang bận du lịch miền Đông nhưng vẫn khong quên chúng em những người ở nhà.
   Đọc bài của Thày xong thì em lại thấy buồn trong bụng ,em định không lên tiếng vì sợ bị Thày bắt lỗi ,nhưng không viết thì lại bị đày bụng nên đành ngồi gõ vậy.Em mong là nếu có gì làm buồn lòng Thày thì xin Thày thứ lỗi.
   Em phải lên tiếng vì người đẹp Van Cu Vơ mà Thày ám chỉ em nghĩ không ai khác hơn là admin Đặng Mỹ của diễn đàn.Xin Thày hãy thông cảm cho Mỹ vì những ngày gần Đại Hội LVD thì Mỹ phải lo tổ chức một Đại Hội rất lớn bên Van cu vơ  ,và Đại hội này lại rơi vào đúng ngày thứ bảy (trước LVD một ngày ) Vừa xong là nàng ta không kịp nghỉ ngơi mà bay ngay sang CA để kịp dự Đai hội LVD.Nếu Thày nhìn kỹ những tấm ảnh của Mỹ thì Thày phải nhìn thấy khuôn mặt đầy met^. mỏi và ngơ ngác mất hồn dù vẫn cố cười để Thày có thể thông cảm cho em ấy.
   Sự thiếu sót không đến để chào hỏi và chụp ảnh với Thày cũng là do sự met^. mỏi của em mà ra.Thời gian đó Mỹ giống như là Thiên Lôi ai bảo sao thì em làm vậy nên những tấm ảnh em có được cũng là do mọi người kéo em vào chụp.
   Em viết đã hơi dài dòng chỉ với một điều mong Thày hãy thông cảm và đừng giận dỗi cô em admin dễ thương này.
   Cuối cùng em thân mong Thày Cô luôn an vui khoẻ mạnh để tiếp tục cuộc hành trình miền Đông được tron vẹn.
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2210 - 31. Oct 2012 , 18:48

anh_thu_Tran wrote on 31. Oct 2012 , 14:31:
   Thưa Thày Đường ,em rất tiếc là đã không được tham dự Đại Hội LVD lần này dù là em rất muốn nên em thật tiếc ngẩn ngơ là đã không được chính mắt thấy được sự thành công vượt bực của Đại Hội năm nay...mà chỉ được xem hình ảnh cùng những báo cáo của Thày Cô và bạn bè tham dự đã tường thuật mà thôi.
   Hôm nay em lại được đọc bài viết của Thày với những chuyện bên lề Đại hội nữa.Em rất cám ơn Thày dù còn đang bận du lịch miền Đông nhưng vẫn khong quên chúng em những người ở nhà.
   Đọc bài của Thày xong thì em lại thấy buồn trong bụng ,em định không lên tiếng vì sợ bị Thày bắt lỗi ,nhưng không viết thì lại bị đày bụng nên đành ngồi gõ vậy.Em mong là nếu có gì làm buồn lòng Thày thì xin Thày thứ lỗi.
   Em phải lên tiếng vì người đẹp Van Cu Vơ mà Thày ám chỉ em nghĩ không ai khác hơn là admin Đặng Mỹ của diễn đàn.Xin Thày hãy thông cảm cho Mỹ vì những ngày gần Đại Hội LVD thì Mỹ phải lo tổ chức một Đại Hội rất lớn bên Van cu vơ  ,và Đại hội này lại rơi vào đúng ngày thứ bảy (trước LVD một ngày ) Vừa xong là nàng ta không kịp nghỉ ngơi mà bay ngay sang CA để kịp dự Đai hội LVD.Nếu Thày nhìn kỹ những tấm ảnh của Mỹ thì Thày phải nhìn thấy khuôn mặt đầy met^. mỏi và ngơ ngác mất hồn dù vẫn cố cười để Thày có thể thông cảm cho em ấy.
   Sự thiếu sót không đến để chào hỏi và chụp ảnh với Thày cũng là do sự met^. mỏi của em mà ra.Thời gian đó Mỹ giống như là Thiên Lôi ai bảo sao thì em làm vậy nên những tấm ảnh em có được cũng là do mọi người kéo em vào chụp.
   Em viết đã hơi dài dòng chỉ với một điều mong Thày hãy thông cảm và đừng giận dỗi cô em admin dễ thương này.
   Cuối cùng em thân mong Thày Cô luôn an vui khoẻ mạnh để tiếp tục cuộc hành trình miền Đông được tron vẹn.

Cám ơn em đã cho tôi biết một sự thật phũ phàng là đã phạm một lỗi lầm đáng trách với người đệ tử mà tôi hằng quý mến. Nhìn lại những tấm hình của Đ.Mỹ chụp trong đêm ĐH, dù với ai, cũng có dáng dấp bơ phờ, mệt mỏi, mặt mày thất sắc, quả là tội nghiệp. Các em hãy tha lỗi cho ông Thầy ham vui nhưng lại vô cảm này. Không hiểu sao, chừng 2,3 năm nay, tâm tình tôi hay thay đổi bất thường, khi vui, khi buồn và dễ xúc động như con nít. Ngay như cả Ngọc, vợ tôi cũng chịu không nổi, cứ giận dỗi nhau cả ngày. Chắc là tuổi già, ai cũng phải qua cầu như vậy chăng? Tôi mong các em bỏ qua cho tôi và tôi thành thật xin lỗi Đ.Mỹ về tội thiếu tế nhị này. Thân chúc em mau được hồi phục sức khoẻ để lại tiếp tục sinh hoạt bình thường trên diễn đàn như xưa.
Đường

Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #2211 - 01. Nov 2012 , 07:17

Quote:
Hai chân tanh tách làm luôn mãi
Cái khối to lù cứ thế thôi
Chỉ có 2 câu vừa tượng thanh vừa tượng hình, tác giả đã vẽ ra cảnh một lũ châu chấu nhỏ xíu, tanh tách đá vào con voi to lù lù không nhúc nhích, thật hết xẩy.

Thưa Thầy, kể từ khi Lý Thường Kiệt đánh thắng giặc Tống, dân gian đã có câu:
"Nực cười châu chấu đá xe, tưởng rằng chấu ngã ai dè xe nghiêng!"
Và lịch sử đã nhiều lần minh chứng cho điều đó votay
Thầy ơi, đọc vài chuyện vui cho tâm hồn nhẹ nhàng, nha Thầy!

Chẳng Cần Phải Đi Đâu
Thấy ông chồng cứ chúi mũi ngắm bức ảnh của một người mẫu mặc bikini, bà vợ bực mình nói:
- Thật đáng xấu hổ! Nếu mặc như thế thì em sẽ không bao giờ bước ra khỏi nhà.
- Nói thật nhé. Nếu em mà được như thế, anh cũng chẳng bao giờ bước chân ra khỏi cửa.

Thế Mới Là Phụ Nữ
Chuẩn bị đi dự hội hóa trang, vợ nói với chồng:
- Anh bảo nên chọn loại mặt nạ nào để đi dự hội mà không ai nhận ra em?
- Dễ thôi, em đừng đội tóc giả, không son phấn, không vẽ mắt, không đeo lông mi giả, như vậy thì đến anh cũng chẳng biết vợ mình là ai nữa là.

Chết Hết Rồi
- Này cậu, làm sao mà người tiền sử có thể sống thiếu máy tính, điện thoại di động, TV, radio… được nhỉ
- Tất nhiên là họ không thể sống được. Cậu không thấy họ chết hết cả rồi sao!

Kỳ Thị
Một ông giám đốc đang báo mướn nhân viên với điều kiện: nam giới và có gia đình. Một bà gọi điện thoại chất vấn ông giám đốc:
“Tại sao ông chỉ mướn các ông có gia đinh? Chắc ông cho phụ nữ chúng tôi dốt nát và yếu đuối phải không?”
Ông giám đốc trả lời: “Không phải thế bà ạ. Sở dĩ chúng tôi chọn những ông có gia đình vì chúng tôi chỉ muốn mướn những nhân viên đã quen bị sai vặt mà không biết giận dỗi và cãi lại thôi.”

Học Kinh Nghiệm
Chồng: “Em à, mai anh mời một người bạn đến ăn tối nha?”
Vợ: “Cái đó tùy anh. Vì ở nhà này, anh đi chợ, nấu cơm, rửa chén, quét dọn và giặt quần áo. Nay muốn bày ra thêm thì tùy ý anh thôi. À, mà anh mời ai vậy?”
Chồng: “Tên này cứ nằng nặc đòi lấy vợ. Anh mời nó đến ăn để nó thấy tận mắt đời sống gia đình.

Cù Lần
Chàng và nàng quen nhau đã lâu và cũng đã nhiều lần đi chơi với nhau. Tuy thế, chưa bao giờ chàng vượt quá giới hạn cho phép. Một ngày mùa xuân, ngồi trên băng ghế của công viên thanh vắng, chỉ có hoa và bướm chung quanh. Chàng say đắm nhìn vào mắt nàng và ấp úng:
- “Em, em có cho phép anh được hôn bàn tay của em?”
Nàng ngượng ngùng trả lời:
- “Sao thế, môi của em có vấn đề gì chăng?” 

Con Bú Dù
- Dạ thưa quan tòa, cách đây năm năm, con mụ hàng xóm nhà con dám ví con giống như con bú dù.
- Chuyện đã xẩy ra cách đây năm năm rồi sao bây giờ ông mới đi thưa?
- Dạ thưa quan tòa, hôm qua con mới vô sở thú mới thấy con bú dù mặt mũi nó ra làm sao.

Source: Internet

Back to top
« Last Edit: 03. Nov 2012 , 20:03 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2212 - 01. Nov 2012 , 12:22

Mytat wrote on 01. Nov 2012 , 11:46:
...

Dzịt ơi, SP hiểu ý ĐT rồi, đừng vương vấn làm chi cho đời mỏi mệt. Việc đã qua thì cho nó qua luôn. Thôi thì SP cũng lờ và tha cho ĐT cái tội bêu xấu SP trên diễn đàn mà cả thế giới đều đọc đươc. Cái Tâm SP rất dễ thương : chỉ nhớ cái tốt, còn cái xấu thì vứt vào...thùng rác cho khoẻ.
SP
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2213 - 01. Nov 2012 , 12:26

NgocDoa wrote on 01. Nov 2012 , 07:17:

Thưa Thầy, kể từ khi Lý Thường Kiệt đánh thắng giặc Tống, dân gian đã có câu:
"Nực cười châu chấu đá xe, tưởng rằng chấu ngã ai dè xe nghiêng!"
Và lịch sử đã nhiều lần minh chứng cho điều đó votay
Thầy ơi, đọc vài chuyện vui cho tâm hồn nhẹ nhàng, nha Thầy!

Chẳng Cần Phải Đi Đâu
Thấy ông chồng cứ chúi mũi ngắm bức ảnh của một người mẫu mặc bikini, bà vợ bực mình nói:
- Thật đáng xấu hổ! Nếu mặc như thế thì em sẽ không bao giờ bước ra khỏi nhà.
- Nói thật nhé. Nếu em mà được như thế, anh cũng chẳng bao giờ bước chân ra khỏi cửa.

Thế Mới Là Phụ Nữ
Chuẩn bị đi dự hội hóa trang, vợ nói với chồng:
- Anh bảo nên chọn loại mặt nạ nào để đi dự hội mà không ai nhận ra em?
- Dễ thôi, em đừng đội tóc giả, không son phấn, không vẽ mắt, không đeo lông mi giả, như vậy thì đến anh cũng chẳng biết vợ mình là ai nữa là.

Chết Hết Rồi
- Này cậu, làm sao mà người tiền sử có thể sống thiếu máy tính, điện thoại di động, TV, radio… được nhỉ
- Tất nhiên là họ không thể sống được. Cậu không thấy họ chết hết cả rồi sao!

Kỳ Thị
Một ông giám đốc đang báo mướn nhân viên với điều kiện: nam giới và có gia đình. Một bà gọi điện thoại chất vấn ông giám đốc:
“Tại sao ông chỉ mướn các ông có gia đinh? Chắc ông cho phụ nữ chúng tôi dốt nát và yếu đuối phải không?”
Ông giám đốc trả lời: “Không phải thế bà ạ. Sở dĩ chúng tôi chọn những ông có gia đình vì chúng tôi chỉ muốn mướn những nhân viên đã quen bị sai vặt mà không biết giận dỗi và cãi lại thôi.”

Học Kinh Nghiệm
Chồng: “Em à, mai anh mời một người bạn đến ăn tối nha?”
Vợ: “Cái đó tùy anh. Vì ở nhà này, anh đi chợ, nấu cơm, rửa chén, quét dọn và giặt quần áo. Nay muốn bày ra thêm thì tùy ý anh thôi. À, mà anh mời ai vậy?”
Chồng: “Tên này cứ nằng nặc đòi lấy vợ. Anh mời nó đến ăn để nó thấy tận mắt đời sống gia đình.

Cù Lần
Chàng và nàng quen nhau đã lâu và cũng đã nhiều lần đi chơi với nhau. Tuy thế, chưa bao giờ chàng vượt quá giới hạn cho phép. Một ngày mùa xuân, ngồi trên băng ghế của công viên thanh vắng, chỉ có hoa và bướm chung quanh. Chàng say đắm nhìn vào mắt nàng và ấp úng:
- “Em, em có cho phép anh được hôn bàn tay của em?”
Nàng ngượng ngùng trả lời:
- “Sao thế, môi của em có vấn đề gì chăng?” 

Con Bú Dù
- Dạ thưa quan tòa, cách đây năm năm, con mụ hàng xóm nhà con dám ví con giống như con bú dù.
- Chuyện đã xẩy ra cách đây năm năm rồi sao bây giờ ông mới đi thưa?
- Dạ thưa quan tòa, hôm qua con mới vô sở thú mới thấy con bú dù mặt mũi nó ra làm sao.

Source: Internet

Cám ơn em đã gửi cho đọc những câu chuyện vui để cười.
Đường
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #2214 - 01. Nov 2012 , 13:00

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 01. Nov 2012 , 12:22:
Dzịt ơi, SP hiểu ý ĐT rồi, đừng vương vấn làm chi cho đời mỏi mệt. Việc đã qua thì cho nó qua luôn. Thôi thì SP cũng lờ và tha cho ĐT cái tội bêu xấu SP trên diễn đàn mà cả thế giới đều đọc đươc. Cái Tâm SP rất dễ thương : chỉ nhớ cái tốt, còn cái xấu thì vứt vào...thùng rác cho khoẻ.
SP

Thầy ơi, Dzịt không có 1 cái ý nào để bêu xấu 1 người Thầy của Dzịt , Dzịt chỉ muốn nói lên cái sự thực mà Thầy nêu lên phiền trách từ những cái youtube của Dzịt post mà Thầy không thấy cái bài của Thầy hát , Thầy có biết Dzịt bỏ thì giờ để convert cái link mà Đoá cho , cái laptop của Dzịt bị 167 cái warning về virus không? , vì Dzịt muốn Thầy vui thôi.

Không được thì thôi vậy.. Dzịt làm thì Dzịt chịu trách nhiệm. Dzịt đã delete những cái post của Dzịt , và Dzịt sẽ không vào trang này nữa vì Dzịt thấy không thích hạp với cái tâm tốt của Dzịt.

Dzịt kính chúc Thầy có nhiều sức khoẻ và an vui.
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #2215 - 02. Nov 2012 , 08:32

Con rd chào Bố , Bố Bu vẫn khoẻ? Con cám ơn Bố đã điền vào chỗ trống. Chúc Bố Bu tiếp tục dẻo dai để vui trọn những ngày nghỉ ở Miền Đông. Thân kính.
Con rd  Smiley
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #2216 - 03. Nov 2012 , 04:44

thubeo wrote on 02. Nov 2012 , 08:32:
Con rd chào Bố , Bố Bu vẫn khoẻ? Con cám ơn Bố đã điền vào chỗ trống. Chúc Bố Bu tiếp tục dẻo dai để vui trọn những ngày nghỉ ở Miền Đông. Thân kính.
Con rd  Smiley

Cám ơn con. Bố Bu sắp sửa trên đường về lại tổ ấm. Cám ơn Dũng về sự đưa đón vất vả và những tấm hình thật đẹp hôm Đại hội nhất là hình đôi song ca K.P-N.Đ thật ấn tượng.
Bố
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #2217 - 03. Nov 2012 , 20:02

Chúc Mừng Thầy Cô Về Nhà!
Em xin gửi mấy chuyện vui cho Thầy mỉm cười ạ!

Nguời Nhật đào đất xuống 500m thấy được 1 sợi dây điện thoại, liền kết luận rằng cách đây 500 năm nguời Nhật đă dùng điện thoại bàn.
Nguời Mỹ cũng đào đất xuống 1000m và thấy được 1 sợi dây cáp, kết luận rằng cách đây 1000 năm nguời Mỹ đă dùng truyền hình cáp.
Nguời Việt Nam liền vào cuộc, đào sâu xuống 2000m mà chẳng thấy được gì hết, nhưng vẫn kết luận rằng cách đây 2000 năm nguời Việt Nam đã dùng điện thoại di động!!!

Sữa quá date!
Một chàng thanh niên rất trẻ rất đẹp trai cưới một bà rất giầu và rất... già.
S au tiệc cưới, chú rể trẻ và bà dâu già đi hưởng tuần trăng mật.
Đêm đầu tiên, cô dâu và chú rể động phòng.
Ai cũng chợt lo cho bà già, e rằng chàng rể đang tuổi sung măn sẽ khiến cụ bà không chết thì
cũng... lết!
Sáng hôm sau , mọi người nhận được hung tin: Chú rể trẻ lăn đùng ra chết lúc trời vừa hừng sáng.
Mọi người ai cũng quá đổi ngạc nhiên, không ai chịu tin cho đến lúc tận mắt nhìn chàng trai nằm thẳng cẳng!
Gia đình chàng trai quyết định nhờ một hội đồng bác sĩ rất giỏi khám nghiệm, tìm lý do.
Chỉ s au vài giờ làm việc, hội đồng bác sĩ rất giỏi đồng thanh kết luận:
"Chết do ngộ độc sau khi uống sữa quá hạn!"

Công Dụng Máy Vi Tính
Khách hàng hỏi về công dụng máy tính : Khi tôi mua máy tính tôi sẽ được những gì?
Người bán hàng trả lời : máy tính sẽ giúp cho công việc của anh giảm còn một nữa.
Người khách liền nói : Bán cho tôi 2 cái.

BS Pháp Y
Một bác sĩ pháp y được mời ra ṭa làm nhân chứng cho một vụ án mạng mà ông ta giải phẫu tử thi nạn nhân. Chánh án tỏ ra nghi ngờ về sự trung thực của ông và bắt đầu vặn.
Hỏi: Bác sĩ pháp y! Trước khi ông tiến hành khám nghiệm tử thi, ông có kiểm tra mạch đập của nạn nhân không?
Đáp: Không.
Hỏi: Ông có kiểm tra huyết áp không?
Hỏi: Ông có kiểm tra hơi thở không?
Hỏi: Vậy th́ì, có khả năng nạn nhân đó vẫn còn sống khi ông bắt đầu khám nghiệm tử thi không?
Hỏi: Tại sao ông có thể đoan chắc như vậy?
Đáp: Vì khi đó, não của người đó đang đặt trong một chiếc bình, trên bàn làm việc của tôi.
Hỏi: Kể cả trong trường hợp đó mà nạn nhân vẫn còn sống thì sao?
Đáp: Nếu thế thì có lẽ bây giờ anh ta vẫn còn sống và đang làm chánh án tại một toà án nào đó.

Buôn lậu
Cô gái chạy xe đạp qua biên giới với 2 bao cát trên lưng, chạy đến chỗ mấy anh biên phòng giữ lại kiểm tra, cô nói chỉ là cát, hai anh đồn biên pḥòng không tin bắt bỏ bao xuống kiểm tra. Sau 1 hồi kiểm tra kỹ thì chỉ là bao cát không và cứ thế 2 năm liền cô chạy xe đạp qua biên giới với 2 bao cát trên lưng. Sau này một trong 2 anh biên phòng đã nghỉ việc, gặp cô và hỏi :" Tao được đào tạo chuyên nghiệp mà vẫn không biết mày buôn lậu cái quái gì nữa?" Cô gái trả lời: "em buôn lậu xe đạp!"

Back to top
« Last Edit: 03. Nov 2012 , 20:04 by NgocDoa »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #2218 - 04. Nov 2012 , 08:31

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 03. Nov 2012 , 04:44:
Cám ơn con. Bố Bu sắp sửa trên đường về lại tổ ấm. Cám ơn Dũng về sự đưa đón vất vả và những tấm hình thật đẹp hôm Đại hội nhất là hình đôi song ca K.P-N.Đ thật ấn tượng.
Bố

Con rd mừng Bố Bu trở lại CA. Bố ơi đọc truyện nhen Bố

"Thầy tu bắt trộm"

Truyện ngắn của Nguyễn Nguyên An

Những ngày giáp Tểt trời dịu lạnh, mưa lâm thâm, cây mai trước chùa nở lác đác mấy bông vàng, cánh hoa mỏng mảnh, khẽ run run trước gió, như những đốm lửa bé xíu nhen ấm góc trời Đông. Thầy Hân đứng dưới mái hiên chùa nhìn những búp hoa xanh tơ lòng bâng khuâng nhớ ân sư. Chú tiểu đang chùi bộ lư đồng:
- Năm này mai trỗ đúng Tết phải không thưa thầy?
- Ừ.
Chú tiểu vẫn bậm môi, kẹp cứng chiếc lư giữa hai bàn chân, hai tay kéo giẻ dạ chạy qua chạy lại chà xác chiếc lư đồng ngời lên. Nghỉ tay, chú lại hỏi:
- Con nghe người ta nói sáng mồng một mai vàng nở là năm đó tốt lành phải không thưa thầy?
- Dị đoan! Tốt xấu do hạnh nguyện, tu tập, sự lao động của mình mắc chi mai nở mai tàn, nhưng người ta hay tin giờ phút mới mẻ, thiêng liêng ngày đầu năm, trong nhà có sắc khí tươi tắn của mai vàng thì may mắn. Hơn nữa cốt cách mai vàng đoan chính, dẻo dai chịu đựng mưa gió nóng lạnh suốt năm, chờ Tết khai hoa đón xuân về.

xxx

Sau thời kinh đầu ngày, thầy thong thả ra y áo, thay nhật bình qua nhà trai thưởng trà. Chú điệu hớt hải chạy vào:
- Bạch thầy, cây mai…mai…
Thầy chiêu một ngụm, rồi bỏ tách trà xuống. Biết có chuyện quan trọng. Vẻ mặt thầy vẫn ánh nét dịu hiền, dằm thắm để giảm sự căng thẳng từ chú tiểu:
- Chuyện chi mà vội vội vàng vàng rứa?
- Dạ, cậy mai bị trộm rồi!
Dù cố bình tĩnh nhưng mặt thầy lộ nét nghiêm trọng. Cây mai trước
do chính ân sư trồng, ân sư nâng niu cây mai như tăng chúng trong chùa. Bây giờ ân sư đã viên tịch, thầy thương quý nó như ân sư;  kỷ niệm còn lại của ân sư trong tâm khẳm của thầy là lời dạy bảo, đức hạnh của ân sư, ngôi chùa và cây mai nầy. Thầy có trách nhiệm chăm sóc vun vén nó. Tuy vậy, thầy vẫn điềm tĩnh, từ tốn đi theo chú tiểu đang chạy lóc cóc đôi guốc mộc trở lại trước chùa.
Thầy Hân đứng sững trước bồn hoa trống không. Cây mai không cách mà bay!? Rải rác trên nền đất mấy bông hoa nhàu úa, chỉ còn gốc mai bám rêu xanh, trơ trất thớ gỗ còn lùi xùi mùn cưa ướt... Chú tiểu mắt rướm nước:
- Hu... hu.. ui... ai cưa trộm cây mai rồi... hu...
Thầy Hân không nói gì lặng lẽ lấy đi cái cưa, hì hục cưa ở gốc mai còn lại lấy ra khúc gỗ chừng một tấc. Chú tiểu ngạc nhiên hỏi:
- Cưa khúc gộc làm chi vậy thưa thầy?
- Rồi chú sẽ biết...  chú đi chợ tết với thầy nhé?

xxx

Chợ hoa tết ven sông tràn lấn hè phố. Người mua người bán đông đúc. Trên vỉa hè một rừng mai qúa đầu người mọc lên từ hồi nào. Thầy dẫn chú tiểu len lỏi suốt buổi mà chưa chọn được một nhánh mai nào. Thầy biết ý, an ủi chú tiểu:
- Chịu khó một lát nữa rồi về, ai đời đi chơi chợ Tết mà mặt mày bí xị như bị mất sổ gạo vậy?
Thầy đứng trước một cây mai rất giống cây mai trước chùa, chăm chú nhìn tỉ mỉ từ gốc cho tới ngọn, kể cả những u nần xù xì… Rồi thầy hỏi thằng bé đứng bán gốc mai ấy:
- Bố mẹ cháu đâu cháu phải bán mai một mình thế?
- Bố cháu đang ở bệnh viện chăm sóc bà nội cháu bệnh nặng, trưa bố cháu mới ra thay cháu. Sư thầy mua đi, hoa có sáu cánh thầy ạ, chiều thế nào người ta cũng mua mất uổng lắm. Cháu bán rẻ mà.
- Rẻ là bao nhiêu?
- Ba triệu hai không bớt, sư thầy coi đẹp thế này.
Thay Hân đứng trầm ngâm một hồi rồi nói:
- Thôi đựơc ông mua cho cháu ba triệu, mau đi gọi cha cháu ra đây nhận tiền.
Thằng bé "dạ" một tiếng rồi cắm cổ chạy đi sau khi cẩn thận nhờ người bán mai kế bên trông chừng. Thằng bé trở lại dẫn theo một người đàn ông có dáng đi thập thững. Ông nhìn thầy với cài nhìn lấm lét, dò xét và cất giọng cò kè:
- Thầy cho đúng ba triệu hai.
- Cũng được, nhưng nhờ chú cùng tôi chở cây mai lên nhà tôi.
- Không. Tui bận lắm, thầy có mua thì đưa tiền đây, tui bưng lên xe cho thầy - Người đàn ông dặn thằng bé - Tau không bán nữa, tau có việc, mi không được kêu tau nghe chưa.
Thấy người đàn ông định lủi mất vào đám đông, thầy Hân gọi:
- Chú nớ, tiền đây tới lấy!
Mắt người đàn ông sáng lên, quày quả đi lui. Thầy Hân gọi mọi người đến vây quanh người đàn ông và cây mai, nói:
- Nhờ bà con cô bác chứng kiến hộ tôi – Thầy Hân lục xách lấy khúc gỗ mai cưa đem theo - Đây là cây mai nhà tôi bị cưa trộm đêm qua, cô bác coi này!
Thầy Hân nhờ một anh thanh niên nâng cây mai trong thùng sắt lên, ráp khúc gỗ mai đem theo khít vào gốc cây mai người đàn ông bán. Mặt người bỗng tái đi, nói lắp:
- Cây mai của tui mà, cây giống cây, thầy ráp vào gộc nào cũng vừa, thầy đừng nói bậy... người tu hành đừng vu...
Thầy Hân với tay cào lớp rêu vào cục u nần, sù sì trên thân cây mai, lộ ra pháp danh của thầy màu vàng cháy, nói:
- Chú không con chối bừa nữa nhé, đây là pháp danh của tôi, tôi khắc Tết mấy năm trước.
Trước hai chứng cớ rõ ràng, người đang ông run rẩy định lẻn nhanh ra khỏi vòng người. Anh thanh niên nhanh tay bẻ quặt tay người đàn ông lại và nói:
- Thầy đem hắn vào đồn công an.
Mọi người ra vẻ đồng tình, ai ai cũng nhìn người đàn ông với ánh mắt không thiện cảm, xen lẫn thương hại. Thằng bé đứng lớ ngớ bên cha nó khóc…
- Xin thầy tha cho ba cháu, nhà cháu nghèo lắm!
- Ai nghèo cũng đi ăn trộm cả à? - Có tiếng người nói to.
- Mẹ tui bệnh, tui trộm mai bán lấy tiền lo thuốc thang cho mẹ, xin thầy xá tội cho tui lần đầu!
Thầy Hân đứng trầm ngâm một hồi rồi thủng thẳng nói:
- Thôi xin bà con tha cho chú làm phước. Chú đưa cây mai về giúp tôi, tôi không đưa chú đến công an đâu mà sợ, tôi ngần nầy tuổi nầy rồi không lừa chú đâu.
Người đàn ông lập cập cùng thằng bé vác cây mai ra xe xích lô. Thầy và chú tiểu lên xe chạy theo cùng. Trên đường ngang bệnh viện, thầy bảo thằng bé trông chừng cây mai và chờ thầy vào bệnh viện thăm mẹ chú bán mai. Trong bệnh viện thầy Hân thấy mẹ chú bán mai com rom trong lớp chăn cũ. Bà cụ mệt nhọc thở. Nghe tiếng chú bán mai gọi, cụ bà hé đôi mắt mờ và cái miệng xám xịt thều thào:
- Con mua thuốc cho mẹ chưa? Mẹ đau trong người lắm!
Chú bán mai mân mê cánh tay da bọc xương của mẹ rơm rơm nước mắt! Thầy Hân lấy ra xấp tiền khoảng bốn triệu đem theo để chi dùng, bọc trong giấy báo đưa cả cho chú bán mai:
- Anh cầm tiền lo thuốc thang cho bà cụ.
Chú bán mai cầm xấp tiền tay run run. Chợt chú quỳ xuống trước mặt thầy Hân, vừa khóc vừa nói:
- Cháu và mẹ cháu đội ân thầy suốt đời.
Thầy Hân đỡ chú bán mai đứng lên và khuyên nhủ mấy lời tâm huyết rồi từ biệt chú bán mai cùng bà cụ.

xxx

Cây mai vàng của chùa đã trở về chùa. Nó không đứng trong bồn hoa mà đứng trong nhà trai. Vừa treo những thiệp Tết lên cây mai chú tiểu vừa ngẫm nghĩ câu nói của người xưa "Người ta thường ngả mủ trước tài năng, nhưng sẵn sàng quỳ gối trước lòng tốt" -  Quay sang nói với thầy Hân:
- Chú bán mai quỳ gối trước lòng nhân ái của thầy?
- Lòng nhân ái không cầu người khác quỳ gối, mà cầu cảm hóa được họ. Tất cả mọi sự đều vô thường, sống chết của con người cũng vô thường huống chi là cây mai, hôm kia thầy học được bài học hiếu thảo từ chú bán mai, bài học dạy cho thầy kính yêu cha mẹ và ân sư hơn, chỉ cho thầy biết buông bỏ và ban cho. Chú tiểu à, chỉ có nghiệp theo ta mãi mãi - Thầy Hân ngước lên nhìn bầu trời, lẩm bẩm - Mùa xuân đã về mang bao niềm hoan hỷ đến với mọi người… Nếu ai từ bi niềm hoan hỷ trong tâm tư nhân lên gấp bội…
Chú tiểu hiểu lời dạy của thầy:
- A DI ĐÀ PHẬT.

Huế, 021012

Bố ơi tối hôm qua ,chị Đoá và con nói chuyện với nhau , 2 đứa con cùng nghĩ ra 1 điều là lúc trước mình còn có thời gian để NHẪN bây giờ thì chỉ còn thời gian để BUÔNG thôi bố ơi. Bố có ưng ý với tụi con không Bố? Chúc Bố Bu Chủ Nhật vui hơn. Smiley Thân kính.
Con rd
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2219 - 04. Nov 2012 , 12:49

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 31. Oct 2012 , 18:48:
Cám ơn em đã cho tôi biết một sự thật phũ phàng là đã phạm một lỗi lầm đáng trách với người đệ tử mà tôi hằng quý mến. Nhìn lại những tấm hình của Đ.Mỹ chụp trong đêm ĐH, dù với ai, cũng có dáng dấp bơ phờ, mệt mỏi, mặt mày thất sắc, quả là tội nghiệp. Các em hãy tha lỗi cho ông Thầy ham vui nhưng lại vô cảm này. Không hiểu sao, chừng 2,3 năm nay, tâm tình tôi hay thay đổi bất thường, khi vui, khi buồn và dễ xúc động như con nít. Ngay như cả Ngọc, vợ tôi cũng chịu không nổi, cứ giận dỗi nhau cả ngày. Chắc là tuổi già, ai cũng phải qua cầu như vậy chăng? Tôi mong các em bỏ qua cho tôi và tôi thành thật xin lỗi Đ.Mỹ về tội thiếu tế nhị này. Thân chúc em mau được hồi phục sức khoẻ để lại tiếp tục sinh hoạt bình thường trên diễn đàn như xưa.
Đường

Kính thưa Thày,

Nếu hôm ấy em khg chụp với Thày Cô tấm hình nào thì Thày Cô cho em xin lỗi a. Em có chào Thày Cô lúc Thày Cô mới đến cửa nhà hàng, còn việc chụp hình thì em khg mang máy, xưa nay cứ bạn bè kéo em vào đâu thì em chụp ké đó thôi a.

Như chị Anh Thư đã phân trần hộ em, đến nỗi 7 giờ sáng chủ nhật mà em còn nghĩ là em khg thể đi ra phi trường nổi. Ban văn nghệ xếp em có 1 màn ngâm 1 đoạn thơ trong vở kịch dã sử Bến Nước Ngũ Bồ rất hợp với tình hình xã hội VN bây giờ  mà em đành  phải cáo ốm đó a. 
Thày khg phải xin lỗi em đâu, em khg dám đâu ạ. Em hiểu Thày vẫn hay viết tếu thế thôi.

Em kính lời thăm Cô và kính chúc Thày Cô luôn vui a.

TB: Em quên thưa là có Thày Nguyễn Thúc Minh, bạn tù của Thày tìm Thày đó ạ. Em có mời Thày Minh viết vào đây cho Thày để khg những Thày có 1 ngạc nhiên thích thú mà cả nhà cũng được hưởng ké cái vui mừng tái ngộ của 2 thày, nhưng Thày Minh bảo sợ "lạc lõng" nên sẽ tâm tình riêng với Thày thôi ạ.
Back to top
« Last Edit: 04. Nov 2012 , 12:59 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 ... 146 147 148 149 150 ... 211
Send Topic In ra