Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267202 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: Hồi Ký
Reply #30 - 17. May 2010 , 06:50

...

Thưa Thầy, em là Ngọc Đoá, LVD 73, xin vòng tay, cúi đầu chào Thầy.
Thầy vừa trở về trường, đã náo nhiệt, vui  quá thể!
Em rất thích hai bài thầy mới post ở đây. Em không ngờ thầy đa tài đến thế. Em thực sự bái phục!
Thưa thầy, em được thầy dạy toán hồi học lớp tứ 4 dãy nhà tôn. Em còn nhớ nụ cười "nửa miệng" của thầy. Hình như thầy chưa bao giờ cười hết ga, chỉ hơi nhếch mép mà thôi.
Thầy không hiền như thầy Long, không quá nghiêm khắc như thầy Biền, chỉ đạo mạo vừa đủ để lũ học trò sợ mà lo học.
Em còn nhớ toán đệ tứ bắt đầu khó, thầy phải giảng đi giảng lại nhiều lần trong cái nóng hầm hập của buổi trưa. Đã vậy học trò cứ nhất định không chịu hiểu, cứ giơ tay hỏi hoài, trong số đó có em!
Xin cám ơn những giọt mồ hôi, kiến thức, tâm huyết và sự tận tuỵ của Thầy.
Em xin chúc Thầy và gia đình luôn vui khoẻ.
Thầy ơi, thầy mổ mắt mau chóng bình phục để vào đây cho chúng em gặp và để đi Vancouver nữa!
Một lần nữa xin chúc thầy mạnh khoẻ, may mắn.
Back to top
« Last Edit: 17. May 2010 , 09:12 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

mydung
Full Member

Reply #31 - 17. May 2010 , 09:36

Mytat wrote on 16. May 2010 , 21:41:
Bạn hiền có học với thầy sao? , TM lại không nhớ là học với thầy? vì TM không biết mặt thầy? không nhẻ TM bị mất trí nhớ sao , Vang Mỹ Dung ơi ra kíu bồ dùm coi.

TM ơi, tụi mình Đệ Thất 1 đến Đệ Tứ 1 không có dịp học với Thầy Đường, sao Thầy lucky vậy ha?? MD nhớ rất rõ ràng các Thầy bị tụi mình, nhất là có NKPP cầm đầu, phá phách mà không có 1 kỹ niệm nào về Thầy Đường hết
Cũng hú hồn chứ Thầy cầm vợt tay trái thì chỉ có hết ĐƯỜNG mình mới né nổi
Dạ em la LVD 73, kính chào Thầy và cầu chúc Thầy mỗ mắt được tốt đẹp và sớm bình phuc.(không biết Thầy định làm mắt bồ câu hay mắt mí lót vì trông hình không thấy Thầy cần tu bổ gì đâu ha)
kính chúc Thầy Cô an vui hạnh phúc
Mong tin Thầy

kinh
mdvang
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #32 - 17. May 2010 , 10:28

Trời đất, xưa nay tôi cũng biết thâỳ Đường đa tài, mà đâu có biết tài đánh banh cuả thâỳ vượt bực thê này, và cái quá khứ cuả thâỳ..vàng son hết chỗ nói.  Nhìn hình thâỳ xưa cũng thâý thâý còn "chẻ" thiệt à.  hèn chi thâỳ hay than thở "Than ôi, thời oanh liêt...".

Tôi cũng là người tay trái, liệu bây giờ học đáng banh có tương lai không?

Cảm ơn ĐMỹ nhe, thâỳ Đường trúng kế cô Thu, đem thân vào...vườn, hay là hang cọp đây các em?  Nói vậy thâỳ đừng ngại, thâý các em ùn ùn đã vào chào thầy đó thôi...  Chúc thâỳ cô vui và cho thêm vài bài thơ con cóc nữa nhe..
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #33 - 17. May 2010 , 12:39

Kính thưa Thày,

Qua nay em chỉ lo chọc ghẹo chị Đậu Đỏ godau
Bây giờ mới nhớ kính chúc Thày đi mổ mắt thành công tốt đẹp ạ.
Em xin gửi Thày đoá hồng về kính  tặng Cô ạ hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 17. May 2010 , 12:40 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #34 - 17. May 2010 , 13:29

Cám ơn em Ngọc Đóa. Rất hân hạnh được tiếp xúc với lý thuyết gia của hôi. Em thật giỏi, viết đã hay lại có nghề văn nghệ, thế có định cạnh tranh với tôi không đây? Đùa một tí cho vui thôi, đừng giận nhé. Tính tôi vốn nhát nên ngán các em lắm nhất là lại có Cô Thu,thủ lãnh của các em đứng đàng sau, eo ôi, thật...dễ sơ. Tôi lỡ bước dô đây kể như tàn đời...lão rôi. Một ngày đẹp trời nếu thấy châm hồi âm hoặc thiếu sót em nào thì hãy thông cảm và bỏ qua cho tôi Tiện đây, tôi xin cám ơn tất cả các em đã có lời chúc lành và tặng Hoa. Ngọc cũng gửi lời cám ơn các em.
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #35 - 17. May 2010 , 17:01

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 17. May 2010 , 13:29:
Cám ơn em Ngọc Đóa. Rất hân hạnh được tiếp xúc với lý thuyết gia của hôi. Em thật giỏi, viết đã hay lại có nghề văn nghệ, thế có định cạnh tranh với tôi không đây? Đùa một tí cho vui thôi, đừng giận nhé. Tính tôi vốn nhát nên ngán các em lắm nhất là lại có Cô Thu,thủ lãnh của các em đứng đàng sau, eo ôi, thật...dễ sơ. Tôi lỡ bước dô đây kể như tàn đời...lão rôi. Một ngày đẹp trời nếu thấy châm hồi âm hoặc thiếu sót em nào thì hãy thông cảm và bỏ qua cho tôi Tiện đây, tôi xin cám ơn tất cả các em đã có lời chúc lành và tặng Hoa. Ngọc cũng gửi lời cám ơn các em.

Kính thưa thầy,

Mong thầy đừng lo bị ăn hiếp , yên tâm mà đi chữa mắt , ở đây có đội hình chim đàn V sẳn sàng quay đầu về bảo vệ kẻ bị cô thế. Mí chim ơi , vô đây chào thầy nhe, để thầy vui và quên đi mình sắp đi mổ mắt.

...

Kính mến

Dzịt
Back to top

...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #36 - 17. May 2010 , 20:30

Than goi Anh Dương ,
Hom no Co Thu co noi la bai cua Anh dua vao D/D LVD roi , nhung toi quen hoi la o dau. Bay gio nghe Tuy Van nhac lai va dươc Dang My dan qua day , toi cu tương Anh Dương phai di mo mat roi , hoa ra ngươi da mot thoi la chien si ma cung so dao keo ?
Nhung bai dang o day toi da dươc doc trong Hoi Tho Con Coc , vay ma doc lai van khong nhin cươi dươc. Phai cong nhan la Anh Dương co mot loi viet van trao phung rat ngoan muc !
Welcome Anh Dương da vao day de chung vui voi chung toi va cac em. Cau mong cho vu mo mat sap toi dươc hoan toan thanh cong de Anh Dương con tiep tuc cho chung toi nhung lieu thuoc bo free , vi ngươi ta thương bao cươi la nhu uong 10 thang thuoc bo day.Anh Dương nen moi Chi NGoc vao day luon cho vui.
Cung mung cho gia chu co dươc mot ngươi khach quy.
Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #37 - 17. May 2010 , 20:45

Dzitgo wrote on 17. May 2010 , 17:01:

Kính thưa thầy,

Mong thầy đừng lo bị ăn hiếp , yên tâm mà đi chữa mắt , ở đây có đội hình chim đàn V sẳn sàng quay đầu về bảo vệ kẻ bị cô thế. Mí chim ơi , vô đây chào thầy nhe, để thầy vui và quên đi mình sắp đi mổ mắt.

...

Kính mến

Dzịt

Kính thưa Thầy
Đó Thầy thấy LVD 73 của chúng em hiền ....ghê ...vậy ...Chưa gì bạn hiền của em đã dàn trận bảo vệ Thầy rồi - Em xin đứng sau lưng bạn hiền Dzit . Em kính chúc Thầy mổ mắt an bình - mau trở về sinh hoạt vơí chúng em-  Em kính lơì hòi Thăm Cô - Em kính chúc Thầy Cô luôn vui 
Kính Thầy
Em-TL
Back to top
« Last Edit: 17. May 2010 , 22:26 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #38 - 17. May 2010 , 20:51

Tuyet Lan wrote on 17. May 2010 , 20:45:
Kính thưa Thầy
Đó Thầy thấy LVD 73 của chúng em hiền ....ghê ...vậy ...Chưa gì bạn hiền của em đã dàn trận bào vệ Thầy rồi - Em xin đúng sau lưng bạn hiền Dzit> Em kng chúc Thầy mổ mắt an bình - mau trở về sinh hoạt vơí chúng em-  Em kính lơì hõi Thăm Cô - Em kính chúc Thầy Cô luôn vui 
Em-TL

Dạ em là Choè LVD _77 theo chân chị TM và chị TL kính chào Thầy. Kính chúc Thầy Cô luôn mạnh khoẻ và sắp tới Thầy đi mổ mắt được kết quả tốt đẹp. Em học lớp đêm nên hình như em chưa được học với Thầy ngày nào , nhưng đã là học trò LVD thì ai cũng là học trò của Thầy , em mong nhận được sự chỉ giáo của Thầy nhiều hơn nữa qua trang web này.

Kính chúc Thầy Cô luôn an lạc và hạnh phúc

Kính Thầy ,

Choè
Back to top
« Last Edit: 17. May 2010 , 20:52 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #39 - 17. May 2010 , 21:25

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 16. May 2010 , 19:23:
Cám ơn Tuý Vân lúc nào cũng dành những cảm tình đặc biệt cho vợ chồng tôi. Vấn đề mổ mắt có thể làm thay đổi cuộc đi chơi Canada vào tháng 7 này, Thân chúc em cùng gia đình luôn mạnh khoẻ và thân tâm an lac.

Thay Duong va co Ngoc kinh men,
Em rat kham phuc Thay tu lau, hy vong thay duong suc, nhat la con mat...
Tu day den thang 7 con rat lau, va bay gio khoa hoc tan tien , mong thay co an tam va hy vong thang 7, Thay se duoc di Canada nhu y.
Y kien cua co Van rat hay, la kinh moi Co Ngoc vao day...cho vui nha, vui cua them a.  Em rat cam on Thay da mang lai nhung lieu thuoc bo Free cho ca nha . Rat can thiet trong luc kinh te kho khan.
Tran kinh,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #40 - 18. May 2010 , 04:54

Quote:
Rất hân hạnh được tiếp xúc với lý thuyết gia của hôi. Em thật giỏi, viết đã hay lại có nghề văn nghệ

Nếu biết bị dzợt tay trái hiểm hốc thế này thì mãi mãi núp sau lưng cô Thu cho được an toàn!

Quote:
Tính tôi vốn nhát nên ngán các em lắm nhất là lại có Cô Thu, thủ lãnh của các em đứng đàng sau, eo ôi, thật...dễ sơ. Tôi lỡ bước dô đây kể như tàn đời...lão rôi.

Gươm lạc giữa vườn bông, có thực sự bị nguy hiểm không?
Kính mời thầy Long, Thầy Khang và thầy Đạt vào đây cho thầy Đường bớt...sợ!

Quote:
ở đây có đội hình chim đàn V sẳn sàng quay đầu về bảo vệ kẻ bị cô thế.

Chà! lực lượng bảo vệ dũng mãnh quá! Cứ y như... phi đội Thần phong của Nhựt bổn thời đệ nhị thế chiến!
Back to top
« Last Edit: 18. May 2010 , 05:59 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #41 - 18. May 2010 , 22:23

Thưa Thày kính mến ,

Em là Phượng Trần LVD 75 xin chào Thày , em học lớp đêm nên không được học với Thày , em... rất tiếc ạ

Em đã đọc hết những bài viết của Thày ở đây , em rất ngạc nhiên vì bao giờ em cũng nghĩ  Thày Cô thì rất.. đạo mạo , hiếm khi cười... , nhưng bài viết của Thày làm em ngồi đọc mà cười hoài luôn ạ , hầu như em cười suốt cả thời gian đọc , em cũng thích bài về Tennis , em mong Thày luôn mạnh khoẻ để còn chơi tennis và viết thêm cho tụi em đọc

Em cầu mong mắt của Thày được mổ có kết quả tốt

Chúc Thày Cô luôn mạnh khoẻ và vui  pinkrose pinkrose

PTr

PS : Em phát hiện ra khi các Thày Cô vào trường sau khi không còn dạy tụi em nữa thì các Thày Cô rất vui , Thày xem , bài của Cô Vân , Cô Thu , Cô Mai đều viết rất vui và tếu , tụi em rất thích đọc
Back to top
« Last Edit: 18. May 2010 , 22:32 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #42 - 18. May 2010 , 22:56

Kính thưa Thầy,
Em Dương Thị Thu Ngọc LVD77 vừa thấy Thầy online nên vội vã đến vòng tay cúi đầu chào Thầy ạ.  Em có đọc qua mấy bài Thầy viết thật dí dỏm và vui lắm.  Em kính chúc Thầy mỗ mắt mau bình phục và xin phép Thầy cho em gửi lời đến chào Cô Ngọc ạ.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #43 - 19. May 2010 , 08:13

Cac em oi ,
Chac cac em da doc dươc loi nhan cua THay Dương ma Co da viet len trong Ma Van Gia Trang roi?
Co chi nhac lai mot lan nua la ngay 21 thang nay Thay Dương se di mo mat va Thay nhan lai la " tam biet cac em va hen mot thang nua se gap lai " day la loi cua Thay.
Cau mong moi chuyen troi chay de Thay mau mau tro lai D/D va cho chung ta nhung tran cươi thoai mai.
Cac em co biet Co Ngoc la mot thi si khong ? Co lam tho nhieu lam do. Cac hoi vien Hoi Tho Con Coc da dươc thương thuc tai nghe cua Co Ngoc nhieu lan roi.
Co Van
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #44 - 19. May 2010 , 13:08

Cám ơn hai em Phương Trần và Hoạ Mi Nâu đã nhớ và chúc lành cho tôi. Lẽ ra tôi tạm nghỉ computer để dưỡng sức chờ mổ nhưng buồn quá nên lại trở vào. Các em ơi,tôi không sợ dao kéo nhưng cái mặt cứ phải song song với mặt đất trong một tuần lễ quả là một cực hinh. Tôi vốn hiền và nhát,đâu có chọc ghẹo ai mà Trời phạt tôi vậy! Các em ráng cầu nguyện cho tôi nhẹ Tạm biệt các em.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 211
Send Topic In ra