Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 21 22 23 24 25 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267244 times)
thubeo
Gold Member

thuxưa

Re: Hồi Ký
Reply #330 - 12. Sep 2010 , 10:14

VỀ MAI TRƯỜNG XƯA

...

Mời Cả Nhà thưởng thức ngón đàn tuyệt vời của Thầy Đường
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #331 - 12. Sep 2010 , 10:16

...

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #332 - 12. Sep 2010 , 14:00

thubeo wrote on 12. Sep 2010 , 10:12:
Em TB chào Thầy , mời thầy dắt cô vào xem với.
...

Thầy bấm vào link này cũng coi được

http://picasaweb.google.com/lh/sredir?uname=lamtiendung0&target=ALBUM&id=5515909...

Kính thưa Thầy Đường và Cô Ngọc
Em ,TL xin kính chào Thầy Cô. Thầy Cô thật là hạnh phúc -Cô trông thật hiền từ.  Em rất mong được dịp gặp Thầy Cô...Em kính chúc Thầy Cô mãi mãi hạnh phúc ah.
Em,TL
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #333 - 12. Sep 2010 , 18:01

Thay oi, hinh cua thay va em dep qua chung chung, nhin thay hong hao em mung lam, em phai dem dau di khong cho dzit go thay roi ganh ti mat. Hom do em quen chup hinh rieng voi co nua. Ve nha em khoe cai ao co cho em, thi ong xa cua em khen dep ghe di. Cam on co mot lan nua , va em mong se co cai ao thu hai giong nhu la ao cua Thanh Van mac vay do. Em chuc thay co dươc manh khoe.
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #334 - 12. Sep 2010 , 18:18

Hoa Hạ wrote on 12. Sep 2010 , 18:01:
Thay oi, hinh cua thay va em dep qua chung chung, nhin thay hong hao em mung lam, em phai dem dau di khong cho dzit go thay roi ganh ti mat. Hom do em quen chup hinh rieng voi co nua. Ve nha em khoe cai ao co cho em, thi ong xa cua em khen dep ghe di. Cam on co mot lan nua , va em mong se co cai ao thu hai giong nhu la ao cua Thanh Van mac vay do. Em chuc thay co dươc manh khoe.

hihihi....Hoa Hạ nghỉ là Dzịt ganh hả như vậy là sai đó nhe , HH chưa biết tánh Dzịt rồi hoahong.gif. Vì HH nói, thì Dzịt phải nói để mà hiểu Dzịt thêm

Dzịt mà biết ganh thì trời sập đó ( thiệt lòng mà nói, tánh dân 3 tàu thẳng lắm , do đó đôi lúc cũng đụng chạm cho các bạn sâu sắc về các danh từ tiếng Việt bóng đen đen bóng ).

HH chỉ là học trò cưng của Thầy  Smiley

Còn Dzịt là đệ tử cưng ( khác à nhe  Grin) , do đó Dzịt quyết chí để gặp Thầy mà học thêm những cái lạc quan và Dzịt thích nhất cái tếu của Thầy.
Bài Thầy viết,  Thầy đã mang cho độc giả nhiều nụ cười , chưa chắc có $$$$$ mà mua được à  Cheesy

HH ở gần Thầy , ráng taken care Thầy nha. thanks.gif

Back to top

...

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #335 - 12. Sep 2010 , 18:22

...

nhìn Thầy Cô tươi rói , Dzịt vui vì biết Thầy Cô mạnh khoẻ. hoahong.gifhoahong.gif

Dzịt đã mua vé, book hotel và sẽ đến nhà Thầy , thăm Thầy Cô vào chiều ngày 11-13 -2010.

Thương kính,

DG tulipvang
Back to top

...

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #336 - 12. Sep 2010 , 19:41

Kính Thầy Đường và Cô Ngọc
Hình ảnh các Thầy, Cô và Anh Chị đến thăm Thầy và Cô trông thật ấm cúng.  Em cũng mong sẽ được gặp Thầy và Cô một ngày gần đây. 
Em kính chúc Thầy Cô khoẻ, vui và lúc nào cũng tràn đầy hạnh phúc.
Em Thu Ngọc
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #337 - 12. Sep 2010 , 19:44

Thưa Thầy Đường,

Em là TN (LVD 75) được cả nhà yêu mến gọi là Ngố ạ! em kính chào Thầy Cô.
Thưa Thầy em xem ảnh Thầy ôm đàn guitar trông hay hay và độc đáo quá , em nhớ đến bức tranh The Old Guitarist của Pablo Picasso nên em xin mãn phép Thầy "lên khung" tấm ảnh Giáo sư Đường của chúng em ạ ! (em xoè tay ra cho Thầy phạt 3 cây thước kẻ về tội "làm trước bẩmsau"ạ! Grin)

...

Em treo búc tranh của Picasso vào đây cho Thầy Cô ngắm nhé !

...
The Old Guitarist của Pablo Picasso

Em kính chúc Thầy Cô được dồi dào sức khoẻ & tràn đầy hạnh phúc. Em tặng hoa đến Cô Đường violet2 hoa_tim1hong1222hoa_tim1 violet2

Trọng kính,

Em TN

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #338 - 13. Sep 2010 , 10:23

Lời Cám Ơn
Thưa Quí Thầy Cô và các em cựu nữ sinh LVD thân mến,
Vợ chồng tôi chân thành cám ơn Quí Thầy Cô và các em đã không quản đường xa diệu vợi đến thăm tổ ấm mới của chúng tôi ngày Thứ Bẩy 9/11/2010 vừa qua.
Chúng tôi rất sung sướng và xúc động được đón tiếp Quí Vị tại tệ xá trong bầu không khí vui tươi,đầm ấm.
Đặc biệt chúng tôi cám ơn Anh Khang,dù sức khoẻ đang có vấn đề,lần đầu tiên đã xuất quân,lại thăm chứng tôi thật là quí hoá.
Một lần nữa vợ chồng chúng tôi thân gửi đến Quí Vị lời cám ơn chân thành nhất và hẹn sẽ gặp lại Quí Vị trong một ngày đẹp trời khác.
Trân Trọng
Đường&Ngọc
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #339 - 13. Sep 2010 , 13:43

Cám ơn em Thu Béo và Dũng đã vất vả đưa hình ảnh,viết những lời chú thích vui,tếu lên diễn đàn làm cho cuộc họp mặt của gia đình LVD tại nhà chúng tôi thêm thân mật và sống đông. Chúng tôi sẽ ghi nhớ mãi những kỷ niệm đẹp này và mong sẽ được gặp lại các em trong những kỳ họp tới.
Đường&Ngọc
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #340 - 13. Sep 2010 , 14:07

Vợ chồng tôi cám ơn Chị Mai đã thu xếp với mọi người nhất là vớì các đệ tử xa gần để có được cuộc họp mặt vui vẻ tại tệ xá ngày Thứ Bẩy vừa rôi. Còn đệ tử của tôi vốn đã thưa thớt như lá mùa thu lại còn mắc lườm nguýt nhau nên thân già lúc nào cũng vưỡn cô đơn là phải dzồi. Thôi thì chắc cái nghiệp còn nặng,tôi chỉ còn biết than Trời nữa mà thôi.
Đường&Ngọc
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #341 - 13. Sep 2010 , 15:20

Tình bằng hữu bất diệt.

...

Thứ Bẩy vừa qua, ngày 9/11/2010, một ngày thật đẹp trời, Quí Thầy Cô và một số các em cựu nữ sinh Lê văn Duyệt đã có nhã ý tới thăm tổ ấm mới của vợ chồng chúng tôi tại tỉnh Hawthorne. Mọi người đã gặp nhau trong bầu không khí thật vui tươi đầm ấm, nhìn nhau với ánh mắt thân thương như trong một đại gia đình.

...

Khoảng xế trưa, chúng tôi đã hân hạnh được đón tiếp những vị khách quí đầu tiên là quí Thầy Cô Thu-Đạt, tiếp theo là cặp uyên ương Vân-Khang với tài xế Tâm Loan, rồi lần lượt đến Quí Cô Ngọc Mai,Thầy Long và toàn thể quí nương tử cùng phu quân như Thu Béo-Dũng,Tân Hương-....,Hải-...., Vũ Đan, Ngọc Đoá, Kim Phượng và nếu còn thiếu tên ai thì xin tha lỗi vì có một mắt nên đếm hơi...loạng quạng. Bây giờ đến phần ẩm thực mới thật phong phú, hầm bà làng. Nào là bánh cuốn nhân thịt, thanh trì, giò lụa, xôi vò, gỏi tôm, cà ry, mì xào, bánh trung thu, nước trái cây...và đặc biệt món bò kho bánh mì do chủ nhà hàng Tân Huơng nấu và đã khiêng cả một lũ nồi đến để hâm nóng tại chỗ quả là tuyệt cú mèo. Thú thật với quí vị, nhìn mọi người thưởng thức các món ăn tôi chỉ cảm thấy hạnh phúc... ké theo chứ riêng tôi thì hổng ăn được món gì cho ngon lành vì... hổng thấy đói. Chắc quí vị ngạc nhiên? Số là trong thời gian giải phẫu mắt, vì lý do kỹ thuật, ăn uống rất khó khăn, không được thoải mái nên cái dạ dầy tự động teo lại và hậu quả là bi giờ chỉ ăn được rất ít, giống như những người muốn ốm bớt phải đi thu nhỏ dạ dầy vậy.

...

Ngoài thực phẩm,Quí Thầy Cô và các em còn ưu ái mang theo những quà tặng đặc biệt như các chậu cây hiếm quí để trang điểm cho cái vườn bông xinh xinh của chúng tôi được thêm phần tươi mát. Riêng hai em Túy Vân và Nguyễn Kiều ở xa, cũng gửi quà nhờ Cô Vân chuyển đến.   
Ngày xưa, lúc còn sống chung với con cái, kể ra thì hơi mất tự do thật nhưng lại có thể dựa dẫm chút đỉnh về các mục lẩm cẩm như giấy tờ,biu biếc vì mình ở nhờ, đâu có trách nhiệm gì với cái nhà, khoẻ re. Nhưng nay dắt díu nhau ra ở riêng thì everything đều đổ vào cái đầu mình hết, thế ra cái luật bù trừ nó lại bám sát mình như bóng với hình, thật rõ chán mớ đời ! Hôm vào thăm mục Mạ Vân Gia Trang thấy Thầy Trò tụ họp, ăn uống vui vẻ muốn phát thèm bèn than thở chắc phải trúng số mí được sung sướng như dzậy thì lại được tàn thể thế giới nhất trí nâng đỡ, đứng đầu là Cô Ngọc Mai bắn tin: khỏi cần trúng số, chúng tôi sẽ lo từ A đến Z, chỉ cần cho biết ngày lành tháng tốt là ok rồi. Tôi mừng húm, bàn với Ngọc: như vậy hai đứa mình cứ việc ăn no ngủ kỹ, sớm mai mở mắt ra là mọi sự đều đã được...an bài chăng, sao trường LVD lại dễ thương thế hả em? Nhưng Nàng đã làm tôi cụt hứng: Anh thiệt là kỳ, đúng là Bắc kỳ...kỳ. Tuy Quí Cô và các em có lòng thương nói như vậy nhưng mình đâu có thể ỳ ra như thế được, thôi thì em sẽ làm 2 món, cà ri gà, gỏi tôm, và nước trái cây tráng miệng sẽ do con gái út phụ trách.

...

Sáng hôm thứ Sáu, mới bảnh mắt ra Nàng đã lôi tôi dậy, bắt chờ để lột một rổ tôm. Nhìn quanh quẩn chỉ mỗi một mình ta, đâu có đùn cho ai được nữa, đành phải ngậm ngùi tuân lệnh. Tôi thắc mắc không hiểu các nhà hàng có máy lột tôm hay không mà sao tôi làm vất vả quá chỉ muốn dứt luôn cái đuôi tôm đi cho tiện việc...ss nhưng Nàng hổng chịu bảo: tôm phải có đuôi mới đẹp, rõ thật khốn khổ cái thân già! Nào đã hết nợ đâu, còn phải vắt củ cải, vắt cà rốt cho thật ráo nước thì gỏi mới bớt the và ngon !

Sáng hôm thứ Bẩy, sau khi mọi người đã đến đông đủ, thực phẩm được bầy biện gọn ghẽ, đẹp đẽ trên bàn, các em bắt tôi nói vài lời phi lộ trước khi nhập tiệc. Chao ôi, thật là cực hình. Thú thực, tôi không có nghề ăn nói, đành lắp bắp qua loa cho phải phép rồi nhường cho sư tổ đọc diễn văn là Cô Ngọc Mai tiếp lời, và mọi người bắt đầu nhập tiệc vui vẻ.

Kể từ giờ phút này các phó nhòm hăng hái hành nghề, với những máy ảnh hiện đại. Quay phim mà cái tay đưa đi đưa lại như múa...chụp hình đủ kiểu, thật là đã. Cám ơn Dũng và phu quân của Tân Hương đã chụp những tấm hình đẹp, sống động, ghi lại những kỷ niệm để đời trong dịp thăm viếng nơi tổ ấm của vợ chồng chúng tôi.

...

Bi giờ đến mục văn nghệ văn gừng do Ngọc Đoá phát động, tất cả cùng hát bài về Mái Trường Xưa thật vui và cảm động, gợi nhớ đến những kỷ niệm thân thương của những ngày tháng cũ năm xưa. Đặc biệt, Phó Hội trưởng Vũ Đan đã hát tặng chúng tôi một bài chan chức tình cảm làm Nàng xúc động khen ca sỹ nức nở. Phần tôi cũng nổi máu văn nghệ xông ra với cây đàn guitar, đệm vớ vẩn cho vui thôi vì mấy ngón tay phải lột cả rổ tôm hôm trước nên đã... mỏi mệt rã rời.

...

Sau đó đến màn trình diễn áo ngắn của các người đẹp. Cô Ngọc Mai cũng nổi hứng xếp hàng cùng uốn éo với các em trông thật là xinh... ghê ! Cũng xin nhắc là kho áo của Ngọc hôm đó sạch bách vì mỗi em ôm một cái mang về làm kỷ nệm. Riêng em Vũ Đan vì cái bụng hơi bất thường nên mặc hổng vừa cái nào đành chịu trận, hẹn kỳ sau em nhé. Rất tiếc nhà có sàn gỗ rất tiện lợi cho việc nhẩy nhót mà lại không có ai khai thác thật là phí của, thôi lại hẹn kỳ sau.

...

Cuộc vui nào rồi cũng...tàn. Mọi người,Thầy Trò cùng đứng dậy,lần lượt chào từ biệt chia tay nhau với cái nhìn lưu luyến và hẹn gặp lại  trong những ngày đẹp trời kế tiếp.

Ký sự

Đường

Back to top

...

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #342 - 13. Sep 2010 , 15:27

thubeo wrote on 12. Sep 2010 , 10:14:

VỀ MAI TRƯỜNG XƯA

...

Mời Cả Nhà thưởng thức ngón đàn tuyệt vời của Thầy Đường

Thầy Đường và cô Ngọc kính mến ,

Cô Ngọc thật tài tình , công ngôn dung hạnh có đủ , và thầy thì tài ba , phong độ , đúng là xứng đôi vừa lứa quá ạ.
Em nói lén bên nhà của Mạ Vân , là sau khi gặp gở , thế nào thầy cùng viết hồi ký , cho cả nhà thưởng thức đấy ( Cô Vân  mắng yeu^ là Tv có voi đòi tiên ) đó thầy.
Kính mong thầy cô luôn hạnh phúc bên nhau.
Trân kính ,
Em tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #343 - 13. Sep 2010 , 16:47

Quote:
.....

Nhìn quanh quẩn chỉ mỗi một mình ta, đâu có đùn cho ai được nữa, đành phải ngậm ngùi tuân lệnh. Tôi thắc mắc không hiểu các nhà hàng có máy lột tôm hay không mà sao tôi làm vất vả quá chỉ muốn dứt luôn cái đuôi tôm đi cho tiện việc...ss
....

Phần tôi cũng nổi máu văn nghệ xông ra với cây đàn guitar, đệm vớ vẩn cho vui thôi vì mấy ngón tay phải lột cả rổ tôm hôm trước nên đã... mỏi mệt rã rời.

Kính thưa thầy,
Em đọc bài viết của thày mà cười đau cả bụng, chắc là thầy tả oán cho...vui nhà vui cửa chứ  công việc lột tôm đâu có tệ đến thế, thầy nhỉ!!! Tuy nhiên em kính xin đề nghị với cô Ngọc là lần sau xin đổi cho thầy nghề thái mỏng và xắt sợi các củ cải và cà rốt v..v..cho đở mỏi các ngón tay ạ   Smiley
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #344 - 13. Sep 2010 , 20:46

Anh Đường that la tai qua , moi do ma da viet mot bai tương thuat day du co ca hinh anh dinh kem chung minh.
Trong Anh Chi dung la doi uyen ương voi hai qua tim vang day , nhung khong phai dươi tup leu tranh ma la trong mot can nha xinh xan , gon gang !
Toi da ghi cach san soc hoa lan vay Anh Đường gang canh cho hoa lan dung chet yeu !
Cam on Anh Chi da cho chung toi hương mot ngay hoan toan vui ve , hanh phuc , lai dươc an , dươc noi , con dươc goi mang ve nua.
Khang & Vân
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 21 22 23 24 25 ... 211
Send Topic In ra