Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 28 29 30 31 32 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267192 times)
kyqua
Full Member

Sài Gòn
Re: Hồi Ký
Reply #435 - 29. Oct 2010 , 14:07

Kính thưa thày !
Đến Nam Cali  gấp , em chỉ báo Ngọc Đóa  khi đã có vé máy bay trước vài ngày nên ở nước Mỹ  mêng mông này , học trò không thể đến  thăm thày cô được  dù em hết sức muôn vì biết sức khỏe của thày...
  Hơn tháng nay - từ lúc sắp đi xa em không  vào DD nên chưa đọc được đoạn Hk hấp dẫn nhất như thày đã dặn em >Để dành nay mai  em sẽ * nghiên cứu * thày - í quên hồi ký của thày từ từ - nhất là  nghe đồn thày đòi giải nghệ - hic !-
Kính chúc thày cô sức khỏe -  còn hạnh phúc thì đã có kế  một bên, ai cũng ao ước  rồi nên em để dành  chúc cô N Mai  .  hihi !
K - LVD 72
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #436 - 29. Oct 2010 , 19:47

Các em ơi,số phiếu ủng hộ đã khá đông làm tôi sung sướng đến muốn...khóc đấy. Thật không ngờ nữ sinh LVD lại dễ thương như vậy.Thật ra tôi đã dự đoán sai về hậu quả của bài Hồi ký nên hai đứa đã rủ nhau đi tu rồi. Nhưng khi lên đến Chùa thì được dặn là nam nữ phải tu riêng mà chúng tôi lại muốn tu đôi nên bị nhà chùa đuổi về,chắc chưa gặp duyên!Thôi thì,nếu các em không chê,tôi đành ở lại viết tiếp hồi ký...Tập 2 cho đỡ buồn vậy.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #437 - 29. Oct 2010 , 20:32

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 29. Oct 2010 , 19:47:
Các em ơi,số phiếu ủng hộ đã khá đông làm tôi sung sướng đến muốn...khóc đấy. Thật không ngờ nữ sinh LVD lại dễ thương như vậy.Thật ra tôi đã dự đoán sai về hậu quả của bài Hồi ký nên hai đứa đã rủ nhau đi tu rồi. Nhưng khi lên đến Chùa thì được dặn là nam nữ phải tu riêng mà chúng tôi lại muốn tu đôi nên bị nhà chùa đuổi về,chắc chưa gặp duyên!Thôi thì,nếu các em không chê,tôi đành ở lại viết tiếp hồi ký...Tập 2 cho đỡ buồn vậy.
Đường 

Kính thưa thầy cô Đường Ngọc ,
Em nghĩ thầy chưa có duyên với chùa , nên may quá , thầy còn tiếp tục viết hồi ký 2 , cho cả nhà thưỡng thức.
Chúng  em cám ơn thầy cô thật nhiều.
Nhắn với cô Ngọc , em vẫn còn ngưỡng mộ những vần thơ dễ thương của cô.
Kính chúc thầy cô luôn an vui và cuối tuần phát kẹo Halloween...mệt nghĩ.
Trân kính ,
Em TV1
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #438 - 31. Oct 2010 , 11:47

Em Phương Tần mến,
Hôm nay tôi đã đọc lại những ý kiến của em về bài Hồi ký chót vừa qua.Tôi thật cảm động và cám ơn em đã có tinh thần cởi mở,tiến bộ của thế hệ trẻ hôm nay. Tuy thuộc lớp người không còn trẻ nhưng tâm hồn tôi rất phóng khoáng, nhìn đời luôn luôn qua lăng kính mầu hồng. Những bài viết thỉnh thoảng có những câu,những đoạn có vẻ tiêu cực, mục đích chỉ để nội dung thêm phong phú, sống động và nhất là được hưởng những cảm giác mạnh do phản ứng của độc giả mang lại mà thôi. Bài viết sắp tới sẽ nói rõ hơn, tại sao tôi lại viết tuốt luốt ra như vậy? Hẹn gặp lại các em, vừa vui lại vừa được trẻ ra và mọi người nên nhớ: chỉ có Hiện Tại là quan trọng !
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #439 - 31. Oct 2010 , 12:12

Em Ngọc Đoá ơi, thế nào rồi tôi cũng viết một bài về những kỷ niệm vui, buồn trong thời gian dạy lớp Chín với các em. Hồi đó tôi ít có dịp sinh hoạt với các em, thật đáng tiếc. Thời gian đã qua rồi làm sao tìm lại được. Tôi hy vọng, để vớt vát lại, chúng ta sẽ gặp nhau nhiều hơn trong tương lai, ghi lại thật nhiều những ảnh thân thương để tình Thầy Trò luôn nồng ấm và bất diệt. Hình của em chụp chung với Ngọc đẹp lắm.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #440 - 31. Oct 2010 , 12:26

Tuý Vân mến, Ngọc dạo này mắc lo may áo nên ít làm Thơ. Cám ơn TV đã gửi nhiều hình đẹp cho chúng tội. Thân chúc tất cả các em cùng gia đình một Lễ Ma thật vui.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #441 - 31. Oct 2010 , 12:38

Kyqua ơi, đừng nghiên cứu... Thầy, tội nghiệp lắm,chỉ còn xương và da thôi. Khi nào có dịp nhớ lại thăm tôi, sợ không còn kịp đâu em ! Thân chúc em cùng gia đình một Lễ Ma vui vẻ.
Đường
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #442 - 31. Oct 2010 , 12:51

Thầy ơi , cho em gửi lời kính thăm và cám ơn Cô nha Thầy. Áo Cô cho em , may kiểu rất Mode nên về Đức em mặc đi làm  mấy người làm chung sở ai cũng khen hết. Em vui quá khoe là của Cô may tặng và kể là Thầy đã dạy em hồi trung học.Người Đức họ ngạc nhiên vô cùng.
Vài hàng em kính thăm Thầy Cô. Kính chúc Thầy Cô luôn khoẻ mạnh và hạnh phúc. NgaLN

PS: em kính mời Thầy Cô qua mục Hình ảnh HGNX đi thăm Thầy Cô , em có Post 1 Video Clip quay lúc tụi em đi đến thăm  Thầy và Cô.
Back to top
« Last Edit: 31. Oct 2010 , 13:19 by Nga Lucia »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #443 - 01. Nov 2010 , 11:41

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 31. Oct 2010 , 12:26:
Tuý Vân mến, Ngọc dạo này mắc lo may áo nên ít làm Thơ. Cám ơn TV đã gửi nhiều hình đẹp cho chúng tội. Thân chúc tất cả các em cùng gia đình một Lễ Ma thật vui.
Đường

Thầy Đường và cô Ngọc trân kính ,
Nghe nói cô bận may áo , em tội quá, vì thầy "phải bị rữa chén dài dài..."
Vào xem hình thầy cô Thu đã gặp LVD tại Vn vui quá.
Em lúc nào cũng hy vọng  thầy cô chúng em luôn an mạnh , đễ đi du lịch đây đó , và gặp gỡ các em thường xuyện
Nhờ thầy nhắn với cô Ngọc , thích may cũng có giới' hạn, nhớ dưỡng sức và đừng thức quá khuya hại mắt đấy. Em cám ơn thầy cô đã mang lại nhiều kỹ niệm vô cùng quý báu , trân hiếm trong quê hương thứ 2 nầy.
Em Tv1
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #444 - 02. Nov 2010 , 23:18

Thưa Thày và Cô,

Hôm nay em vào thăm Thày và Cô ạ.  Em nghe Cô đang tranh thủ may áo mà thương Cô quá, và cũng thương Thày vì chị TV nói như thế thì Thày phải..... rửa chén... dài dài.
Em mong gặp Thày và Cô tuần tới.  Em kính chúc Thày và Cô khoẻ và nhiều an lành.

...
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #445 - 03. Nov 2010 , 11:08

Kính thưa Thầy Cô,
hôm nay em vừa post tiếp vào mục Hình Ảnh ," HGNX đi thăm Thầy Cô" ở trang 4 , Video Clip part2 lúc tụi em cùng với Thầy Cô tới nhà Cô Thu. Em Mời Thầy Cô vào xem. Em NgaLN
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #446 - 04. Nov 2010 , 10:03

" Đám Cưới " năm xưa

...

Bài hồi ký " Người Tình trăm năm " vừa được trình làng, vợ chồng tôi đã phòng thủ bằng cách dắt nhau lên núi để lánh nạn. Sau một thời gian nghe ngóng không thấy động tĩnh gì, hơn nữa nếu suốt ngày chỉ ngồi nhìn nhau thì lại sợ...  nhàn cư vi bất thiện nên cuối cùng đành phải khăn gói trở về tổ ấm. Sự thật, tôi dự đoán sai bét vì quả lựu đạn đã ...hổng nổ. Theo tôi nghĩ sau khi đọc, quí vị sẽ chia thành 3 phe để hỏi tội chúng tôi theo kịch bản như sau :

Phe thứ nhất gồm các em tham gia trận chiến Nam Bắc ngày xưa. Trong trận này tôi đóng vai hoà giải mà không thành công, hậu quả là  lãnh cái búa, vì lập trường chao đảo, nên phe nào cũng ghét. Từ đó tôi bị mọi người bỏ rơi, buồn quá tôi rủ quí Cô Thu,Vân và hai em Vân B, Phương Đ lập ra hội Thơ Con Cóc để thơ thẩn giải sầu. Bỗng do một cơ duyên, tôi bị sa vào bẫy của Cô Thu và em Thiên Nga, tự nhiên khơi khơi nhẩy vào diễn đàn hành nghề viết Hồi ký, chắc cũng do cái nghiệp !

Một hôm, ngồi buồn vớ vẩn tôi chợt nhớ đến Thầy Phạm duy Nhượng, là Thầy dạy học và cũng là Thầy dạy nhạc của tôi trong thời gian còn học tiểu học ở tỉnh Thái Nguyên, thuộc miền Bắc VN. Thế là một vùng trời kỷ niệm hiện ra trước mắt và sống động như một cuốn phim đang quay ngược thời gian. Từ những hình ảnh thời thơ ấu đến cảnh núi rừng Việt Bắc thời lang thang kháng chiến... lần lượt diễn ra trong tâm tưởng làm tôi nổi hứng viết luôn bài hồi ký đầu tiên  " Người Thầy Cũ ", liền sau đó là bài "Tình trong ly loạn". Cả 2 bài đều được em Thiên Nga đăng trong đặc san LVD kỳ đại hội vừa rồi. Trời cho tôi có trí nhớ tốt nên viết một hơi 10 bài và đã được đăng dần vào trong diễn đàn để mọi người cùng thưởng thức. Có lẽ ham viết quá nên bị Trời phạt. Sau khi giải phẫu mắt, gần 2 tháng chỉ ngắm đất, nhìn giường nên các em tội nghiệp, chuyển ghét thành thương khiến tôi được an ủi và yêu đời trở lại. Bài viết vừa rồi, tuy hơi đụng đến cụ Khổng nhưng được các em nhân nhượng chỉ tặng cho điểm xấu thôi, thế cũng là quí lắm rồi.

Phe thứ hai gồm các em gặp tôi qua các bài Hồi ký trên diễn đàn, đa số có cảm tình vì khoái cái lối văn tếu của tôi. Các em thấy tôi than thở, lỡ dại viết bài làm cụ KT buồn, sợ mọi người xúm lại hỏi tội nên muốn đi tu để lánh nạn.  Các em bèn lũ lượt email vào bảo là không sao đâu, sẽ đỡ đòn hộ nếu tôi bị các em khác hành tỏi. Có em còn phán, ối dào, quá khứ xấu hay tốt thì cũng nên phe lờ, vì có ảnh hưởng gì đến cuộc sống hiện tại đâu, thôi thì cho nó đi luôn để tiện việc...  sổ sách. Chúng em ở nhà bị chồng con bắt nạt, thỉnh thoảng trốn vào đây đọc bài, thấy Thầy cung cúc hầu hạ Cô quá chừng mà phát thèm. Đôi khi giả vờ lơ đễnh... he hé ra một tí, hy vọng phu quân ...coi xong sẽ học được cách xử thế ga lăng của Thầy thì chúng em cũng đỡ vất vả. Nhưng thật chán mớ đời, coi đã rồi chàng lại phán : Thầy Đ sao dại thế, ở xứ văn miêng, đâu có chuyện ép nhau...dễ sợ như vậy được, vừa phải thôi chứ. Thầy đừng nhường nhịn quá, một ngày đẹp trời Thầy sẽ hết nhút nhít, có khi còn liệt luôn nữa đấy! Tuy nhiên, nghĩ cho cùng tôi vưỡn được phe ở giữa bênh, thế cũng là hạnh phúc rồi.

Bây giờ đến phe thứ ba là Quí Cô mới thật nhức đầu.  Ngay câu đầu tiên, tôi đã được xơi một guốc êm ái rồi :  năm xưa Thầy bị đẩy vào cái thế "Tiến thối lưỡng nan"  nên Thầy đánh bài liều để lấy được vợ thì cũng tạm chấp nhận đi nhưng chúng tôi bi giờ có ăn cái giải gì đâu mà Thầy nỡ lòng nào cũng đưa chúng tôi vào cái thế mắc... gió đó?

Thế này nhé : Nếu vì tình đồng nghiệp, nhẹ tay cho Thầy thì chúng tôi biết ăn nói làm sao mí các em! Ô hay sao Quí Cô dạy một đằng lại hành kiểu khác vậy ! Hồi đó, Quí Cô đề cao cụ Khổng lắm cưa mà, nào là KT phán..., KT dạy... vung vít, sao bi giờ lại để Cụ đi chơi chỗ khác thế? À mà chân lý đã được bật mí ra hết rồi. Nếu chúng em không lầm, hình như cả ba Cô đều diện áo do Cô Ngọc may thì phải ! Thế là ban tam ca MTV bi giờ lại chuyển qua đọc thơ của người Hà lội : " Tiền là Tiên là Phật..."  Chúng em suy luận như vậy có logic không hả Quí Cô ?

Đấy Thầy xem, chúng tôi sức mấy mà chống đỡ nổi lý luận sắc bén và có vẻ hơi...móc lò của các em được. Trong bài " Chân dung Quí Thầy", Thầy tự đánh giá là vô địch về cái môn Dại, chúng tôi lại tưởng Thầy nói đùa cho vui. Tuy nhiên sau khi xem xét lại các bài Thầy viết thì quả thấy cũng hơi...dại nhưng còn hơi nghi ngờ. Nhưng qua bài " Người Tình..." vừa rồi thì chắc như bắp là Thầy dại 100%.

Trời ơi, sao Thầy dại quá dzậy ! Ai bắt Thầy phải khai tuốt luốt ra như thế. Cả những chi tiết vớ vẩn như nghiên cứu đối tượng những hai năm, rồi còn kinh qua giai đoạn hẹn hò, sợ bị bắt quả tang, rồi Lễ Hỏi còn rủ nhau đi đóng phim Hít cốc nữa, thật là dại...cực kỳ. Các em nữ sinh LVD, đâu có thì giờ để về mãi tỉnh Ba Xuyên để xem đám cưới của Thầy, bộ khùng hả ! Sao Thầy không dấu biến đi và mang luôn về cõi vĩnh hằng cho tiện việc...ss. Thôi thì chuyện đã lỡ rồi, bắt tội Thầy thì không nỡ, dù sao cũng là đồng nghiệp,Thầy lại có công giúp vui cho cựu nữ sinh LVD trên toàn thế giới qua các bài Hồi ký tếu nhưng có một điều kiện : Thầy phải giải thích cho hợp lý, động cơ nào thúc đẩy mà Thầy dám viết một cách vô tư và lộ liễu ra như vậy? Nếu lọt lỗ tai, chúng tôi sẽ tặng Thầy một cái án treo cho Thầy đỡ khổ, còn trái lại thì bắt Thầy phải ủ tờ nhưng kiếp sau mới thi hành bản án. Thầy nghĩ sao? Đẹp quá rồi chứ còn gì nữa !

Lời trần tình của Thầy Đường

Đám Cưới chúng tôi được tổ chức vào đầu năm 1962 tại tỉnh Ba Xuyên với sự tham dự khá đầy đủ của Thầy Trò trường Trung học Hoàng Diệu, các đồng nghiệp và thân hữu trong các công, tư sở ở thị xã Sóc Trăng. Như vậy là gần như cả tỉnh đều biết đến Lễ Cưới của đôi uyên ương Du mỹ Ngọc và Nguyễn ngọc Đường rồi, và nó đã lồ lộ ra như thế thì còn dấu ai được nữa ! Thế rồi, qua biến cố 30/4/75, Thầy,trò,bạn bè và một số dân cư trong tỉnh đã chạy trốn CS bay đi định cư khắp nơi trên thế giới thì dĩ nhiên tin vui đó mọi người thân quen đều được thông báo dù không đích thân dự đám cưới.  Còn ở Cali thì cả hai miền Nam Bắc đều có hội ái hữu cựu học sinh trường Hoàng Diệu chình ình ra đó thì còn dấu cái...khỉ khô gì nữa. Cuối cùng chỉ có duy nhất trường nữ Trung học LVD thân yêu là hổng biết mà thôi. Nhưng cũng lại chưa chắc, có thể một số quí vị đã biết tỏng ra rồi nhưng...im lặng là vàng !

Sau đám cưới, chúng tôi dọn về Sài gòn để sinh sống và mọi sự đều lần lượt diễn ra y như trong các bài Hồi ký. Hồi đó không hiểu sao, bạn bè tuy đông nhưng thường chỉ gặp nhau ở chỗ làm việc, lúc đi gác thi hay chấm thi mà thôi. Đặc biệt, ít khi lại thăm nhau tại nhà, trừ một số bạn thân. Do đó gần như hầu hết đều không có hân hạnh được biết đến dung nhan các nội tướng của nhau, mập ốm, già trẻ nó ra làm sao cả. Qua đến Mỹ, hôm đó bất ngờ chúng tôi gặp lại một bạn tù cải tạo mới ở trại tị nạn tới. Sau khi hàn huyên chợt ông bạn hỏi nhỏ : chị đấy à, tôi gật đầu, giới thiệu hai người với nhau, rồi chúng tôi kéo nhau ra chỗ khác nói chuyện. Ông bạn phán khơi khơi: vợ bé đấy hả, thế chị lớn bây giờ ở đâu ? Tôi vội vàng bịt mồm ông lại và bảo: đừng nói bậy, tao chỉ có một vợ từ thuở ban đầu đến giờ, đào đâu ra bé với lớn, thế không sợ xơi guốc hả ? Suy nghĩ lại tại N còn trẻ quá và chưa gặp nhau bao giờ nên nhầm lẫn là tự nhiên thôi. Mới gần đây, hôm Quí Thầy Cô và các em lại thăm tổ ấm mới của chúng tôi có một chuyện vui như thế này. Có một em hình như là...Tâm? tài xế của Cô Vân, hóm hỉnh hỏi Ngọc : Cô chắc kém Thầy cỡ...20 tuổi đấy! Tối hôm đó, N vui lắm, thủ thỉ: đó thấy chưa, em trẻ hơn anh những 20 tuổi đấy nhé. Thì ra, hồi tôi còn phong độ, mấy bạn trẻ tennis hay khen: Bác trông còn trẻ quá, chỉ độ U60 thôi!. Về nhà khoe để chọc N thì N lại có vẻ buồn: thế bộ em với anh same same hả ! Chao ôi, giờ phút này mà người đẹp còn tranh trẻ với tôi nữa thì quả là... dễ thương! Chưa hết, hôm Đại hội LVD toàn Thế giới vừa rồi, đang ngồi trong bàn tiệc, chợt một em đến vỗ vai N bảo : sao mày lại ngồi đây? rồi em vội xin lỗi vì tưởng N là bạn của mình.

Từ khi về dạy tại trường LVD, gần như chưa bao giờ tôi đem Ngọc theo để cùng tham dự vào những hội hè của nhà trường. Do đó quí Thầy Cô và các em đâu có dịp gặp bà xã để biết mặt biết tên. Đến khi qua Mỹ, vì muốn Ngọc cũng được chung vui với mọi người, vợ chồng tôi thường cùng tham dự trong các dịp họp mặt hay các Đại hội của trường ta. Tôi biết quí Thầy Cô và các em, lần đầu tiên gặp Ngọc, thế nào cũng đặt ra những câu hỏi ác liệt như sao Cô còn trẻ thế, vợ nhất hay vợ nhì của Thầy..v..v...cũng y như ông bạn tù của tôi mà thôi. Nhưng một điều làm tôi khổ sở nhất là thế gian chỉ nhìn khơi khơi, không dám hỏi vì sợ đụng chạm...rồi lại thầm thì vớ vẩn với nhau làm tôi rất ư là mặc cảm. Chao ôi " Những con mắt trần gian " sao mà tinh quái thế ! Tôi chợt suy nghĩ, chuyện Tình của mình thì cả thế giới đều biết rồi, chỉ có trường LVD là chưa, thì ta cứ bật mí toác loác ra nốt cho khoẻ cái thân già, đâu cần giữ một phương... cuối cùng để làm gì nữa cho nhức đầu. Đó cũng là lý do mà tôi đã thành khẩn khai báo trong bài Hồi ký " Người Tình trăm năm" vừa rồi.

Nguyễn ngọc Đường

Back to top

...

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #447 - 04. Nov 2010 , 19:16

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 31. Oct 2010 , 12:38:
Kyqua ơi, đừng nghiên cứu... Thầy, tội nghiệp lắm,chỉ còn xương và da thôi. Khi nào có dịp nhớ lại thăm tôi, sợ không còn kịp đâu em ! Thân chúc em cùng gia đình một Lễ Ma vui vẻ.
Đường

Kính thưa thày  !
   Em đã định về nhà nghĩ mệt xong sẽ  tâm tình dài  về chuyến đi  vừa qua với Dđ,  nhưng mới biết thêm nhiều tin…tức quá! làm  em phải nghiền ngẫm  bản nhạc * hoang mang * và *nỗi lòng * chắc  là lâu. Đọc được lời nhắn tình cảm của thày  kèm nỗi lo *không kịp *, em bèn vào thăm thày trước đã . 
      THưa thày em chắc * Tu  là cõi phúc * rồi – vì ai cũng nói vậy,  còn đối với thày cô * Tình  là dây …vàng( kim cương )*chứ có oan trái gì đâu mà thày định  đi tu cho… khổ trước . Trong mắt nhiều người  nhất là  các quí ông  đã lỡ nhẹ dạ  làm *Lạc mất mùa Xuân *  quá sớm – chắc chắn có  OX  của học trò thày - thày đã là tiên từ hồi cưới được cô vợ trẻ đẹp  rồi ,  mấy ảnh hổng dám nói ra thôi chứ...
     *Chồng già, vợ trẻ là tiên * mờ >
      Suy cho cùng dù có mắc đọa chút xíu thì chiện rửa chén, lái xe chỉ là lẻ tẻ còn hơn đi tu là  thày phải  tự mình làm….tất tần tật hết mọi thứ (!!!!)
.     CŨng may thày suy nghĩ lại để dừng cái sự lên núi tu tiên tránh mõi mệt, để dành sức cho tụi em được xem tiếp  phim tư liệu nhiều tập qúi hiếm của * người thày đương thời * hồi đó .
      Hi vọng sau phân tích hết sức là khoa học, tình cảm của học trò ( quỉ sứ ) thày sẽ nỗi nóng để  thấy ..khó mà tu ,và . .. không sao vì em sắp * bánh xe lãng tử * trong thời gian tới Hihi! . 
     Mong ơn trên cho thày cô luôn vui, khoẻ .
     Kính thày cô !
Kyqu.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #448 - 04. Nov 2010 , 20:00

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 31. Oct 2010 , 12:26:
Đường

Nghe thay noi the thi em mung ghe , nhu the em se co them mot cai ao không tay hỡ cỗ ma co ban Thanh Van da mac, va co noi chi co mot cai duy nhat hom tui em la nhom hoc sinh den nha thay co dau tien va bat dau rao hang rang: nha kho cua co Ngoc dang can ngươi den dep don quan ao.....Nhu the thi tui em thương thay chi co 1 ma thương co den 10 lan do a. Em dang hoc cai tếu cua thay ma chi dang lam hoc tro hang bét thoi thay nhỉ Du sao em cung cat kỹ tam hinh chup chung voi thay roi.
Back to top

IP Logged

chuoixanh
YaBB Newbies
*

Reply #449 - 06. Nov 2010 , 20:05

Kính gởi Thầy cô Ngọc Đường
Kính thưa Thầy Cô, ba tuần rồi em bận túi bụi vì có khách phương xa nên không có thời giờ vào diễn đạn Hôm nay mới rảnh vào đọc liền tù tì hai bài "Người tình trăm năm" và "Lời trần tình" của Thầy thât... thú vị. Em cũng xin ký cả hai tay vào phe ủng hộ quan niệm "TKBG" của Thầy. Em càng mừng hơn vì Thầy chưa...sính đường tu nên chúng em còn được đọc hồi ký tập 2 hi hi..
Kính chúc Thầy, Cô luôn dồi dào sức khoẻ để tiếp tục viết hồi ký và làm thơ
Kính
Chuối Xanh
Back to top
« Last Edit: 06. Nov 2010 , 20:59 by chuoixanh »  

IP Logged

Pages: 1 ... 28 29 30 31 32 ... 211
Send Topic In ra