Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 29 30 31 32 33 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267249 times)
chuoixanh
YaBB Newbies
*

Re: Hồi Ký
Reply #450 - 06. Nov 2010 , 20:54

ong map wrote on 21. Oct 2010 , 15:42:
Kính chào Thầy Dường, Co Ngoc !

Em thay mặt chị của em là Thu LVD73, post bài thơ của chị ấy lên để ra mắt Thầy Cô, bỏi vì máy của chị ấy đang đi sửa.

Kính thưa cô Ngoc Mai, thầy Dường, cô Thu, cô Vân, cùng tất cả các thầy cô dưới mái nhà LVD thương yêu.

Em Thư (LVD73) xin kính chúc các thầy, các cô an khang, mạnh khoẻ để dìu dắt các em gây dựng diễn đàn ngày càng thêm phong phú, rộng lớn.

Thân mến chào các đàn chị, đàn em, các bạn của một thời áo trắng tinh khôi, dặc biệt là các bạn cùng lớp, cùng khóa. Hôm nay dược trở về trường xưa ta cùng nhau nhớ về....

THUỞ ẤY

Lòng bồi hồi dạo chơi vùng kỷ niệm
Để nơi đây ta gọi dấu yêu về
Lưu bút ngày xanh vụng dại đơn sơ
Theo thời gian đã phai mờ mực tím

Thời áo trắng thật hồn nhiên trong sáng
Ta bên nhau những ngày tháng êm dềm
Buổi đầu tiên bỡ ngỡ đã dần quen
Ngày lại ngày bên bảng đen phấn trắng

Vui đèn sách cùng bạn yêu thầy kính
Ôi thuở ấy biết bao niềm lưu luyến
khi hè về phượng nở ngập đầy sân
Tiếng ve sầu vang vọng đến bâng khuâng
Như nhắc nhở chúng ta ngày tạm biệt

Ba tháng qua mùa tựu trường lại đến
Gặp thầy cô yêu dấu quá thân thương
Thời gian trôi phút chốc đã bẩy niên
Năm học cuối rưng rưng niềm hối tiếc

Xiết tay nhau cùng ngậm ngùi mến chúc
Để mai đây mỗi đứa một phương trời
Hướng tương lai chập chững bước vào đời
Ba mươi năm ngỡ đã quá xa xôi
Vẫn nhớ mãi thầy cô bè bạn cũ

Năm tháng qua vẫn nguyên tình bằng hữu
Điễn dàn đây ta kết nối thâm tình
Kể nhau nghe vui buồn thuở học sinh
Cùng ôn lại tuổi ô mai nghịch phá

Dưới mái trường xa xưa thân ái quá
Oảnh tù tì, đánh đũa với nhảy dây
Để hôm nay cùng hội ngộ nơi đây
Khơi ký ức thêm xanh màu nhung nhớ

Mau về đây bạn ơi ta cùng nhắc
Chuyện ngày xưa nơi lều văn vườn trúc
Và tìm về hoa bướm của ngày thơ
Tay trong tay ta cùng hát khúc ca
Tình bất diệt gia dình Lê Văn Duyệt

Đức Tả Quân dã một thời oanh liệt
Gây dựng cơ dồ vang tiếng ngàn năm
Là bậc hiền tài xây dắp núi sông
Mong hôm nay ta chung tay bồi dắp

Thầy trò ta hãy cùng nhau góp sức
Kết nối thâm giao cùng khắp năm châu
Gieo yêu thương đừng để vướng âu sầu
Gom thân thiết dưới mái nhà LVD

HS_ Sydney_2010

Back to top
« Last Edit: 06. Nov 2010 , 21:00 by chuoixanh »  

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #451 - 10. Nov 2010 , 23:22

Giao trứng cho...?

...

Đám cưới năm xưa của Thầy Trò tôi được tổ chức theo đúng lễ nghi truyền thống và hoàn toàn do sự xếp đặt của gia đình, riêng N lúc đó còn ngây thơ nên chỉ biết...yêu thôi  ! Năm đó N mới mấp mé 18, đang học lớp đệ Tứ, dưới sự hướng dẫn tận tâm của tôi và một số các Thầy Cô khác. Lớp đệ Tứ hình như chỉ được dạy phớt qua về truyện Kiều nên N chưa có dịp làm quen với cụ Khổng Tử. Do đó, cụm từ Quân Sư Phụ lạ hoắc đối với N và dĩ nhiên chỉ hiểu lơ mơ về cái nghĩa vớ vẩn của nó nên đã yêu tôi một cách thoải mái, vô tư và...vô tội.  Nam kỳ, hồi xưa vốn là thuộc địa của Tây nên chịu ảnh hưởng của văn hoá Tây phương rất nhiều. Chính gia đình N cũng có vài Cậu được đi du học ở bên Tây nên chuyện luyến ái Thầy Trò cũng xem là tự nhiên, không có gì bất thường cả. Chỉ có tôi, vốn là Bắc kỳ gốc nên có mặc cảm nặng nhất. Sự thật nếu ở ngoài Bắc thì Tía tôi cũng không dám ngỏ lời cầu hôn với N, sợ bị... đánh đòn! Thôi thì cũng do duyên số nên tôi mới lang thang từ ngoài Bắc vào mãi tận đầu đằng này nước VN để lấy vợ. Bây giờ xin trở lại vấn đề; may quá, Thầy dạy môn Quốc văn lúc đó lại là một quí ông sồn sồn, chưa vợ giống tôi nên chắc cũng có tà ý muốn dấu biến cụ KT đi, dù trong chương trình có thể bắt dạy? để còn ngấm ngầm...xây dựng tương lai! Tiện đây tôi cũng xin bật mí để quí vị được biết cái hậu quả vui vui gây ra do đám cưới thời đại của chúng tôi. Số là, sau khi vợ chồng tôi dọn lên Sài gòn ở, noi theo gương Thầy Đ, đã có 4 cặp cũng làm lễ kết hôn kiểu y trang như vậy và rất tốt đẹp. Đây là sự thật 100% chứ không phải là tếu và sự kiện này đã làm Bộ Giáo dục đau đầu. Ô hay sao ở cái trường miệt vườn này, Thầy Trò lại rủ nhau kết hôn lia chia như vậy hả ? À mà có luật pháp nào cấm cản đâu? Còn cụ KT thì ở xa tít mãi tận bên Tầu, học thuyết đã cổ lỗ sĩ có ảnh hưởng gì đến đời sống văn miêng bây giờ nhỉ! Tính đến nay, trong số 5 cặp chỉ có một cặp tan hàng vì kinh tế suy thoái; cặp thứ hai, hình như phu quân bị VC bắn trong trại cải tạo, phu nhân hiện vẫn sống ở bên Úc. Còn lại 3 cặp, một cặp ở San Jose, một cặp ở Maryland và cặp sau chót ở Cali chính là Ngọc và ông Thầy già này, tất cả vưỡn sống hạnh phúc cho đến bây giờ.

Viết đến đây tôi chợt toát mồ hôi thầm nghĩ. Giả sử hồi đó nếu N được thọ giáo môn Quốc văn của Cô Ngọc Mai thì chắc mọi sự sẽ thay đổi ghê lắm. Trước hết đám cưới không thể xẩy ra vì Cô vốn trọng nguyên tắc, sẽ dạy cẩn thận về cụ KT và N là học trò ngoan, đâu dám... yêu tôi nữa, thế là tôi bị trượt vỏ chuối. Tiếp đến là theo luận lý học, một chuỗi những sự kiện sẽ lần lượt diễn ra như sau. Nếu Ngọc không là nội tướng của tôi thì Cô Ngọc Mai sẽ hổng có áo đẹp để trình diễn hôm đến thăm tệ xá; các em cựu nữ sinh LVD và Hoàng Diệu sẽ mất đi một dịp vui vẻ vì thiếu quà tặng của Ngọc trong các kỳ hội hè. Chưa hết, các em nữ sinh xuất xứ từ 2 trường trên, định cư ở các nước trên toàn thế giới ngoại trừ Trung đông, Ấn độ... khi trở về Mỹ họp Đại hội, đâu có hân hạnh được mặc áo do người đẹp vẽ kiểu. Và bi giờ quí vị đâu được thưởng thức những bài hồi ký tếu của Thầy Đường. Chao ôi, Thượng đế thật toàn năng và mọi chuyện đều do Ngài an bài và quả là ly kỳ...dễ sợ.

...

Thưa Quí vị, sau khi vòng vo Tam quốc, thú thật bài viết này chỉ có một mục đích thầm kín là nhờ quí vị săn sóc hộ người vợ hiền sau khi kẻ hèn đã về an nghỉ nơi cõi vĩnh hằng. Đó là sự thật tuy phũ phàng nhưng chắc chắn phải xẩy ra vì năm nay N mới được hưởng tiền già SSI, còn tôi chỉ thiếu một năm nữa là đủ 80 cái xuân sanh, nghĩa là ngày ra đi chỉ còn đếm từng tháng nữa mà thôi. Như quí vị đã biết, bản chất tôi hiền, nhát và dại, có thể thêm chữ dở vào cho đủ bộ. Vì thế cho đến giờ phút này, hai đứa vưỡn phải đi ở nhờ nhà con gái, và tôi, khi qua đời, sẽ không có gì đáng giá để lại cho N ngoài cây đàn guitar xinh xắn, bơ vơ. Hồi mới lấy nhau, tôi đã ăn gian tuổi vì sợ N chê già hổng lấy nên rất ân hận và để chuộc lại lỗi lầm năm xưa, tôi không muốn để N phải sống những ngày còn lại trong cô đơn,lạnh lẽo nên đành nhờ quí vị giúp một tay cho khoẻ.

Về cái dzụ này tôi đã chuẩn bị thật chu đáo và có âm mưu trong sáng như sau : đầu tiên tôi khuyến khích Ngọc may thật nhiều áo tích trữ sẵn trong kho để dành. Sau đó tôi kín đáo giới thiệu tài may vá của Ngọc cho mọi người biết, và gợi ý là đến thăm chúng tôi sẽ...hấp dẫn lắm. Tiếp theo, là nhờ post những bài thơ tình cảm của Ngọc lên diễn đàn, mời quí vị thưởng thức để yêu mến tài năng...v...v.... Và bi giờ tôi tha thiết mong quí vị chấp nhận lời gửi gấm của tôi vì ở đời phải có qua có lại chứ! Quí vị đừng ngại, săn sóc chỉ có nghĩa là khi hội hè đình đám cho Ngọc được tham dự ké theo cho vui mà thôi. Hơn nữa Ngọc khéo tay và làm bếp giỏi có thể nhờ được đấy, không lỗ vốn đâu!

Tuy nhiên có một chi tiết nho nhỏ là :  mọi sự xếp đặt lớp lang của tôi ở trên đều trong vòng bí mật và Ngọc hoàn toàn hổng biết gì cả. Bởi vậy khi bị tôi thúc đẩy bắt may áo hết hơi, Ngọc than thở : Anh ơi, em sẽ cố gắng chiều lòng mọi người nhưng giá mỗi em khi lại nhà chỉ kỷ niệm " eat eat " thôi thì em cũng đỡ khổ một tí!

Chuyện Phiếm

Nguyễn ngọc Đường

Back to top

...

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #452 - 11. Nov 2010 , 04:31

Một tháng trời không vào thăm thâỳ , hôm nay mới đọc bài cuôí cùng cuả thầy mà Dzịt mới post lên.  Sao lại "di chúc" gì mà ghê thế thâỳ Đường?  Thâỳ côn "chẻ" lắm đó, và không nên bi quan. Thâỳ nên nhờ cô Ngọc may cho thầy một lô áo để thâỳ mặc bây giờ cho đã nhé, chuyện may aó tặng tính sau nhe.  Cho tôi hỏi thăm chị Ngọc và hẹn gặp lại.

Cũng hỏi thăm em Dzịt nhé, quên mục Dịch thơ cuả cô Thu rôì sao em?  Hồi này em có khoẻ không? và cuôí tuần này có phái đoàn từ Seattle đến OC không?
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #453 - 11. Nov 2010 , 14:15

Cô Thu đi chơi về vui quá hả! Thầy Đạt khoẻ không? Hình của Thầy Cô ở VN thật tuyệt vời,tôi theo dõi kỹ lắm. Bài viết vừa rồi là tôi nói thật đấy.Dạo này tôi yếu lắm, không biết có...sao không? Tính tôi cẩn thận,lo trước thì vừa. Áo của Cô đã sẵn sàng, Ngọc bảo đẹp lắm, miễn là đừng khó quá là ok. Hẹn gặp tất cả hôm Chủ nhật này.
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #454 - 11. Nov 2010 , 15:02

thule wrote on 11. Nov 2010 , 04:31:
Một tháng trời không vào thăm thâỳ , hôm nay mới đọc bài cuôí cùng cuả thầy mà Dzịt mới post lên.  Sao lại "di chúc" gì mà ghê thế thâỳ Đường?  Thâỳ côn "chẻ" lắm đó, và không nên bi quan. Thâỳ nên nhờ cô Ngọc may cho thầy một lô áo để thâỳ mặc bây giờ cho đã nhé, chuyện may aó tặng tính sau nhe.  Cho tôi hỏi thăm chị Ngọc và hẹn gặp lại.

Cũng hỏi thăm em Dzịt nhé, quên mục Dịch thơ cuả cô Thu rôì sao em?  Hồi này em có khoẻ không? và cuôí tuần này có phái đoàn từ Seattle đến OC không?

KÍNH THƯA THẦY CÔ ,
Chào mừng cô Thu và thầy Đạt về nhà bình an. Và bài viết của Thầy , bài nào cũng đầy ý nghĩa , làm cả nhà khâm phục.
Kính chúc thầy cô luôn an lành và cuối tuần nầy , vui thiệt là vui.
Còn dzịt gổ bị ăn món Nhật trúng độc , vào nhà thương.... đó cô. Mong bạn mau lành bịnh và đi dự tiệc , tha hồ mặc áo...có eo nhỏ và đẹp ra, ( vì ốm đi , như cô Thu đi Vn mới về )...hi.hi..
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #455 - 11. Nov 2010 , 17:02

Kính thưa thầy,
Lần đầu tiên đọc hồi ký của thầy mà em không vui. Cả đêm qua nằm nghĩ miên man đủ chuyện, rồi nhớ tới lời dặn dò của thầy, em chỉ còn biết cầu xin Trời Phật gia hộ cho thầy của chúng em luôn khoẻ mạnh, sống an vui thêm nhiều, nhiều năm nữa.
Chỉ còn hai ngày nữa lại được gặp thầy và cô Ngọc, ban tam ca MTV cùng thầy Khang và thầy Đạt, và còn nhiều giáo sư khác nữa, nghĩ đến đây em vui trở lại rồi thầy ơi Cheesy
Em kính chúc thầy luôn sống lạc quan, vui tếu để viết hồi ký cho chúng em đọc thanks.gif

Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #456 - 11. Nov 2010 , 18:58

Kính thưa Thày,

Em xem tướng Cô còn phải nâng khăn giữ túi cho  Thày cả chục năm nữa là ít ạ  Smiley
Ngày mai em lên đường sang Cali rồi, khg có điều kiện đến tận nhà thăm Thày Cô, nhưng được gặp Thày Cô tại tiệc rồi em sẽ xem tướng tiếp ạ  Smiley
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #457 - 11. Nov 2010 , 20:59

Dzitgo wrote on 10. Nov 2010 , 23:22:

Giao trứng cho...?

...

...Về cái dzụ này tôi đã chuẩn bị thật chu đáo và có âm mưu trong sáng như sau : đầu tiên tôi khuyến khích Ngọc may thật nhiều áo tích trữ sẵn trong kho để dành. Sau đó tôi kín đáo giới thiệu tài may vá của Ngọc cho mọi người biết, và gợi ý là đến thăm chúng tôi sẽ...hấp dẫn lắm. Tiếp theo, là nhờ post những bài thơ tình cảm của Ngọc lên diễn đàn, mời quí vị thưởng thức để yêu mến tài năng...v...v.... Và bi giờ tôi tha thiết mong quí vị chấp nhận lời gửi gấm của tôi vì ở đời phải có qua có lại chứ! Quí vị đừng ngại, săn sóc chỉ có nghĩa là khi hội hè đình đám cho Ngọc được tham dự ké theo cho vui mà thôi. Hơn nữa Ngọc khéo tay và làm bếp giỏi có thể nhờ được đấy, không lỗ vốn đâu!

Tuy nhiên có một chi tiết nho nhỏ là :  mọi sự xếp đặt lớp lang của tôi ở trên đều trong vòng bí mật và Ngọc hoàn toàn hổng biết gì cả. Bởi vậy khi bị tôi thúc đẩy bắt may áo hết hơi, Ngọc than thở : Anh ơi, em sẽ cố gắng chiều lòng mọi người nhưng giá mỗi em khi lại nhà chỉ kỷ niệm " eat eat " thôi thì em cũng đỡ khổ một tí!

Chuyện Phiếm

Nguyễn ngọc Đường

Thưa Thầy! Sau khi đọc bài Hồi ký này, em xin giơ tay có ý kiến... Smiley

Trước tiên, em "phản đối" Thầy bóc lột sức lao động của Cô  Roll Eyes, nghe Cô than tội quá chừng. Thầy ơi! Cô may áo tặng học trò chỉ là đem thêm niềm vui thôi, chứ tụi em đâu chỉ vì muốn có áo đẹp mới đến thăm Thầy Cô. Thầy đừng làm tụi em thấy ... xấu hổ  Tongue.

Ý kiến ý cò của em là Cô nên vào Diễn Đàn chuyện trò qua lại, thơ văn trao đổi...như là Thầy và Cô Vân, Cô Mai, Cô Thu để kết chặt tình thân với đám "nhất quỉ nhì ma" này, thì Cô sẽ là Cô Ngọc của tụi em, là thành viên LVD, chứ không chỉ là hiền thê của Thầy Đường, như vậy vài chục năm sau Thầy sẽ không còn lo lắng chiện ..."Đừng bỏ em một mình"...

Đây là những lời thật lòng của em đó. Vì từ lúc trở thành thành viên của Hội và gia nhập Diễn Đàn, em đã tìm lại được bạn bè cũ, thêm nhiều bạn bè mới, tìm được những tình cảm rất hiếm hoi nơi đất khách quê người... Có những lúc lao đao trong cuộc sống, nhiều khi em tưởng chừng như không vượt qua nỗi, nhờ vào sự thương mến của mọi người mà em đã tìm lại được niềm vui và còn biết tin tưởng vào tình người...

Em xin kính chúc Thầy mạnh khoẻ, đừng lo nghĩ nhiều. Không biết ai thì sao chứ trong gia đình em, nhìn tới nhìn lui thấy toàn là...tiên trên đời không à (người ta nói chồng già vợ trẻ là tiên trên đời mà... ) mà có thấy ai lo lắng nhiều đâu. Điển hình là chú Út và cậu Út của em đều hơn nàng 15 cái Xuân xanh. Bác Cả và Cậu Cả thì ít hơn một chút, hơn 13 thôi... Cheesy
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #458 - 11. Nov 2010 , 21:03

Cám ơn Ngọc Đoá và Đặng Mỹ đã cho tôi sống lâu hơn để còn được vui vẻ với các em. Tôi được hưởng những phút giây hạnh phúc khi được các em săn sóc,thăm hỏi thật chân tình. Hẹn gặp tất cả các em tại Đại hội vào Chủ nhật này.
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #459 - 11. Nov 2010 , 21:49

Em Phương Tần ơi, sao em hay chọc ghẹo tôi vậy! Tôi viết bài lúc nào cũng có ít nhất 50% tếu nên hư thực lẫn lộn, suy diễn tuỳ theo cái tâm của người đọc thôi. Em ơi, Ngọc là con người hiền lành, chân thật, những lời nói vớ vẩn là của tôi hết đấy, đọc cho vui thôi mà, không có ý xấu đâu. Hễ các em thương Ngọc là tôi yên tâm để...ra đi rồi đấy !
Đường
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #460 - 11. Nov 2010 , 22:24

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 11. Nov 2010 , 21:49:
Em Phương Tần ơi, sao em hay chọc ghẹo tôi vậy! Tôi viết bài lúc nào cũng có ít nhất 50% tếu nên hư thực lẫn lộn, suy diễn tuỳ theo cái tâm của người đọc thôi. Em ơi, Ngọc là con người hiền lành, chân thật, những lời nói vớ vẩn là của tôi hết đấy, đọc cho vui thôi mà, không có ý xấu đâu. Hễ các em thương Ngọc là tôi yên tâm để...ra đi rồi đấy !
Đường

Khoan đi...xuống đó Thầy ơi! Còn nhiều chỗ để đi ở trên này lắm mà...

Thưa Thầy! Tính em hay đùa, cũng như Thầy, đùa đùa thiệt thiệt... Đã chọc giận không biết bao nhiêu người trong này rồi  Tongue
Nếu đôi khi em có lỡ lời phạm thượng thì mong Thầy bỏ qua cho..
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #461 - 12. Nov 2010 , 11:55

Kính thưa Thầy ,
đọc bài Thầy viết sao cứ như là "di chúc". Em thấy Thầy vẫn khoẻ mạnh mờ. Thầy đừng làm Cô sợ nha Thầy.Cô thật hiền và người hiền lúc nào Chúa Phật cũng thương cho nên Thầy Cô sẽ sống khoẻ mạnh và hạnh phúc.
Thầy cho em kính lời thăm Cô. Em chúc Thầy Cô dự tiệc họp mặt thật vui.
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #462 - 12. Nov 2010 , 12:31

Kính Thầy ạ.

Em hay lén vào nhà Thầy đọc ké nhưng ít khi ra mặt vì nói năng như em thì dễ bị Thầy cho ăn trứng dzịt hay đội cho cái mũ rồi mở cửa...mời ra ngoài !
Thầy ơi là Thầy....xin Thầy chớ lo , có ông chồng nào ngoan ngoãn , lo lắng thương vợ ( như Thầy ) mà được chết sớm thế đâu ?  Chỉ  các bác Trai rượu chè , gái gẩm , ăn chơi lừa dối vợ thì mới sợ ông Trời mời đi tàu suốt sớm thôi !
Em mới được nghe tin trên đài SBTN  ( 100% thật ) một cụ Hồi giáo gần 80 tuổi sắp lấy cô vợ 18 xuân sanh để mong có thêm con (???) , chưa biết chừng vài năm sau Cô vợ trẻ này lại chầu Trời trước Cụ ( vì hầu Cụ cực khổ quá ).
Tướng Thầy tốt lắm , Thầy còn khoẻ mạnh sống hơn hai mươi năm nữa để....trả nợ Cô Ngọc. Thầy dám cá độ với em hôn ?  em dám ra công chứng ký giấy cá độ với Thầy đây ( d/d LVD cả ngàn người đọc bài làm chứng đó Thầy ). Thầy còn ít hột dzịt nào lớn nhớ để dành cho em.... Trân kính  ( KN) Tongue Kiss
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #463 - 12. Nov 2010 , 12:43

Kính thưa thầy,

Thầy hãy còn trẻ lắm thầy à, có trẻ thế thì thầy mới viết được những đoạn hồi ký vô cùng tếu và dí dỏm mà vẫn không xa ( sai chút chút thôi) sự thực.  hoado

Tám mươi chưa gọi là già.
Tám mươi thì mới tà tà vào xuân ..

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #464 - 12. Nov 2010 , 16:35

Các em cho phép tôi được có ý kiến chung một lượt cho tiện viêc...ss nhé. Các nữ sinh LVD quả là dễ thương và thật thà như đếm.Tôi chỉ hơi buồn là đọc các bài tếu của tôi một số các em đã không nhìn được qua khía cạnh màu hồng của nó mà chỉ tìm được cái ý nghĩa tiêu cực giả vờ của tác giả. Thế thì bi giờ tôi nói thật nhé. Ngọc chưa già và ở lứa tuổi giống như các em nên đã bị thiệt thòi nhiều khi phải sống một thời gian dài với một ông già như tôi, bỏ phí cả tuổi xuân của một thời con gái. Bây giờ có điều kiện, để bù lại tôi muốn Ngọc được sống hoà hợp vui tươi với các em vì dù sao tuổi tác gần nhau cũng dễ thông cảm hơn.Những bài viết có dính dáng đến Ngọc cũng chỉ nhằm mục đích dễ thuơng đó mà thôi. Mỗi khi các em lại thăm là Ngọc vui lắm, vì có người để tâm sự và nhất là được trẻ ra. May quần áo là một thú vui của Ngọc chứ không khổ sở như tôi đã diễn tả trong bài đâu. Viết bài thì phải thêm mắm thêm muối chứ, sao các em thật thà thế. Bây giờ thì chúng ta hiểu nhau rồi và vui vẻ cả làng nhé. Hẹn gặp các em Chủ nhật này.
Đường
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 29 30 31 32 33 ... 211
Send Topic In ra