Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 268075 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: Hồi Ký
Reply #465 - 12. Nov 2010 , 17:05

thule wrote on 11. Nov 2010 , 04:31:
Cũng hỏi thăm em Dzịt nhé, quên mục Dịch thơ cuả cô Thu rôì sao em?  Hồi này em có khoẻ không? và cuôí tuần này có phái đoàn từ Seattle đến OC không?

Thưa Cô...

Nhóm tụi em mong chờ ...bây giờ ngày 11/14 sẽ đến nay mai. Ngày mai the party of 5 sẽ gặp nhau tại SNA lúc trưa  và sẽ liên lạc với các bạn để gặp nhau.

Em mới vừa thoát qua cơn ngộ độc , nên không có nhiều energy lắm Cô ơi.... Tongue

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #466 - 12. Nov 2010 , 18:32

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 12. Nov 2010 , 16:35:
Các em cho phép tôi được có ý kiến chung một lượt cho tiện viêc...ss nhé. Các nữ sinh LVD quả là dễ thương và thật thà như đếm.Tôi chỉ hơi buồn là đọc các bài tếu của tôi một số các em đã không nhìn được qua khía cạnh màu hồng của nó mà chỉ tìm được cái ý nghĩa tiêu cực giả vờ của tác giả. Thế thì bi giờ tôi nói thật nhé. Ngọc chưa già và ở lứa tuổi giống như các em nên đã bị thiệt thòi nhiều khi phải sống một thời gian dài với một ông già như tôi, bỏ phí cả tuổi xuân của một thời con gái. Bây giờ có điều kiện, để bù lại tôi muốn Ngọc được sống hoà hợp vui tươi với các em vì dù sao tuổi tác gần nhau cũng dễ thông cảm hơn.Những bài viết có dính dáng đến Ngọc cũng chỉ nhằm mục đích dễ thuơng đó mà thôi. Mỗi khi các em lại thăm là Ngọc vui lắm, vì có người để tâm sự và nhất là được trẻ ra. May quần áo là một thú vui của Ngọc chứ không khổ sở như tôi đã diễn tả trong bài đâu. Viết bài thì phải thêm mắm thêm muối chứ, sao các em thật thà thế. Bây giờ thì chúng ta hiểu nhau rồi và vui vẻ cả làng nhé. Hẹn gặp các em Chủ nhật này.
Đường   

Kính thưa Thầy Đường và cô Ngọc ,
Phải nói là thầy viết hôi ký quá hay và em đã cãm nhận được màu hồng của bài viết vừa qua.
Đúng vậy , thầy thương cô Ngọc lắm lắm , mong gặp lại các em để thấy mình tươi trẻ và vui vẻ " phát áo tha hồ mà lựa "....chỉ mong thầy đừng có bị " rữa chén " dài dài là được rồi , thầy nhỉ?
Kính chúc thầy cô , tất cả có những ngày hạnh phúc bên nhau.
Lần nầy có chuyện gd, nếu không thì em cũng xuất hiện như ngày " Cám ơn thày cô ",  DDHTG1.... vừa qua.
  Ở nhà mà lòng dạ không yên...nôn nao khó tả quá thầy ạ. Cho em kính gởi lời thăm cô  Ngọc , nhớ giữ gìn sức khoẻ , đừng thức khuya nhiều.
Thương kính ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #467 - 13. Nov 2010 , 17:00

Em ThyOanh LVD 78 xin kính chào thầy, em xin lỗi thầy vì dến chào thầy hơi muộn màng. Lâu nay em vẫn dọc bài của thầy, hay hấp dẫn và tếu ghê làm em cười bể bụng rồi em lại thấy tiếc hùi hụi thời gian nam 73,74 em ko dược học thầy lớp 8,9 vì thầy chỉ dạy 3 lớp A1, A2 và A3, em ở A4 nên lọt sổ .
Dọc bài "Người tình nam tram" của thầy, í quên người tình tram nam chớ, em thấy thầy dã "thành thật khai báo" thật dễ thương chi lạ, tình thầy trò rồi tình yêu dôi lứa trong lễ giáo, thật trong sáng, quang minh chính dại thầy ko cần phải áy náy vì cả hai dều dồng lòng tự nguyện ko ai ép uổng. Như thầy dã nói trong dời chuyện "vĩ dại" mà thầy làm dược và ưng ý nhất là chuyện cưới dược cô, em hoàn toàn dồng ý.
Cho em hỏi nhỏ: trước ngày cho người mai mối dến gạp gd cô, thầy có gạp riêng cô dể nói gì hông? Dại khái như.. Em Ngọc ui, em có chịu gả cho thầy hông ?
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #468 - 15. Nov 2010 , 10:26

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 12. Nov 2010 , 16:35:
Các em cho phép tôi được có ý kiến chung một lượt cho tiện viêc...ss nhé. Các nữ sinh LVD quả là dễ thương và thật thà như đếm.Tôi chỉ hơi buồn là đọc các bài tếu của tôi một số các em đã không nhìn được qua khía cạnh màu hồng của nó mà chỉ tìm được cái ý nghĩa tiêu cực giả vờ của tác giả. Thế thì bi giờ tôi nói thật nhé. Ngọc chưa già và ở lứa tuổi giống như các em nên đã bị thiệt thòi nhiều khi phải sống một thời gian dài với một ông già như tôi, bỏ phí cả tuổi xuân của một thời con gái. Bây giờ có điều kiện, để bù lại tôi muốn Ngọc được sống hoà hợp vui tươi với các em vì dù sao tuổi tác gần nhau cũng dễ thông cảm hơn.Những bài viết có dính dáng đến Ngọc cũng chỉ nhằm mục đích dễ thuơng đó mà thôi. Mỗi khi các em lại thăm là Ngọc vui lắm, vì có người để tâm sự và nhất là được trẻ ra. May quần áo là một thú vui của Ngọc chứ không khổ sở như tôi đã diễn tả trong bài đâu. Viết bài thì phải thêm mắm thêm muối chứ, sao các em thật thà thế. Bây giờ thì chúng ta hiểu nhau rồi và vui vẻ cả làng nhé. Hẹn gặp các em Chủ nhật này.
Đường   

Kính thưa Thầy cô Đường Ngọc ,
Em là người đầu tiên xế hàng , để đọc " hồi ký " mới nhất , của thầy cô đây ạ.
Kính chúc thầy cô được nhiều niềm vui và hạnh phúc bên các học trò....dễ thương LVD nầy  ( như lời thầy hay nói..hi.hi.)
Em Tv
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #469 - 15. Nov 2010 , 12:40

Công tằng tôn nữ ThyOanh mến, thế là tôi lại có thêm một đôc giả...tếu nữa. Tôi đã thành thật khai báo rồi mà em còn hỏi vớ vẩn gì nữa. Hồi đó Thầy Trò đâu có dám hẹn hò...thế không sợ lên báo hả? Trong lớp thì chỉ dám âm thầm đá...lông nheo mà thôi. Tôi mới đi hội về nên trả lời trễ, cám ơn các em nhé.
Đường
Back to top

IP Logged

ong map
YaBB Newbies
*

Reply #470 - 15. Nov 2010 , 14:11

Thay Dường, Co Ngoc kinh mến
Ong Mập và Chuối Xanh lâu quá không lên d/d bởi vì tụi em di Melbourne thăm Co Oanh và anh chi Thư, Mỹ. Chuyến di rất là vui, nhưng cũng rất mệt thầy cô a.
Ở ngoài, chi Thư rất xinh xắn và rất trẻ, còn anh Mỹ thì thật là tếu lâm, dí dỏm. Chúng em ghé thăm cô Oanh và nói chuyện với Cô khoảng 3 tiếng, rất là vui. Co rất khoẻ manh, minh mẫn nhưng Cô hơi gầy so với lúc Cô còn trẻ.
Em có dọc hồi ký mới của thầy, em dồng ý với các ban là TKBG, thế nên thầy dừng băn khoăn ba cái lễ giáo khổng tử xưa như trái dất Thầy Cô ơi.
Vợ chồng là duyên số, do ông tơ bà nguyệt se cho. Phải có duyên ngàn năm mới kết nên vợ chồng, Thầy Cô rất xứng dôi vừa lứa.
Vài hàng thăm Thầy Cô, mong Thầy luôn giữ gìn sức khoẻ dể cùng sống với Cô dến răng long tóc bac.
Ong Mập
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #471 - 15. Nov 2010 , 16:20

...

Mời thưởng thức slide show với bài thơ

NẾU LỠ MỘT MAI

...

Xin bấm vào hàng chữ để mở slide show
Back to top
« Last Edit: 17. Nov 2010 , 16:29 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #472 - 16. Nov 2010 , 00:31

Em TB chào Thầy Cô.  Em đã dán hình bên Hình Ảnh. Mời Thầy Cô xem , Em chúc Thầy Cô cùng dzui dzẻ xem hình. Em TB
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Thay co than thương
Reply #473 - 16. Nov 2010 , 20:54

Thay oi,

Em rat la vui vì dươc thấy thầy vẫn con rat khoe manh vi thay da ra san nhay chung vui voi tui em. Em nhan dươc goi qua cua co, ma hom nay cung chua dam mở ra do thay. Cô thay lam em ai ngai qua, thay co xem tui em nhu la con chau cua thay co vay. Bao gio thi thay co tro ve nhà ạ Em thi vao ngay thu hai, sau khi dua cac ban ra phi trương, ve den nha cung da 3 gio chieu roi, sau do thi danh mot giac ngu den gan 9 gio toi luôn, sang hom sau ong xa danh thuc day di lam ma them lam sao dươc nam nương tren giương thi hay biet mấy. Nho cac ban va cac ong xa phó nhom ma tui em co nhung tam hinh rat dep voi thay cô. Do la nhung ky niem vui khong bao gio em quen va no cung lam cho em bot di nhung vat va cho nhung dong gop trong ngay hop mat.
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #474 - 17. Nov 2010 , 11:56

Hoa Hạ mến, em đừng nghĩ vớ vẩn nữa. Chưa bao giờ chúng tôi lại được vui như lần này vì thấy không khí đêm Chủ nhật thật đầm ấm, thân thương tuy vắng mặt một số Quí Thầy Cô và các em.Thôi thì chín gười, mười ý và đó cũng chỉ là chuyện bình thường. Hy vọng được gặp lại các em để có dịp tặng nhau thêm những nụ cười và quên bớt đi nỗi sầu nhân thế !
Đường
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #475 - 17. Nov 2010 , 12:00

Cám ơn em Phương Tần đã post bài Thơ của Ngọc nhưng không biết tại sao lại hổng mở được?
Đường
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #476 - 17. Nov 2010 , 16:31

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 17. Nov 2010 , 12:00:
Cám ơn em Phương Tần đã post bài Thơ của Ngọc nhưng không biết tại sao lại hổng mở được?
Đường

Thưa Thầy! Bấm vào hàng chữ Nếu Lỡ Một Mai để mở...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #477 - 17. Nov 2010 , 23:34

Kính thưa Thày,

Em rất vui mừng khi được gặp Thày, Cô; và lần đầu tiên có duyên dự một buổi họp mặt LVD thật ấm cúng.   Em về nhà từ tối thứ hai mà vẫn cảm thấy....lâng lâng... khi nhớ lại buổi họp cuối tuần rồi.  Vui nhiều, nhưng cuộc vui nào thì cũng phải tàn, và chỉ còn lại bao nhiêu hình ảnh trong trí nhớ và trái tim mà thôi......
Em xin Thày chuyển lời chào của em đến Cô Ngọc đẹp dịu dàng của Thày.  Em kính chúc Thày Cô luôn luôn hạnh phúc và nhiều sức khoẻ.  Em hy vọng sẽ tiếp tục được gặp lại Thày và Cô những ngày đại hội tới.

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #478 - 18. Nov 2010 , 18:42

Em kính thưa Thầy Cô
Em rất vui khi được gặp mặt Thầy Cô.  Thầy thì vui vẻ , Cô lại hiền hoà- thật là hạnh phúc ... Em mong sẽ được gạp lại Thầy Cô . Em xin kính chúc Thầy Cô  mãi mãi hạnh phúc bên nhau . Thày cho em gởi lời hỏi thăm Cô ah .
Em kính chào Thầy Cô
Em-TL
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #479 - 19. Nov 2010 , 09:39

Kính thưa Thày Cô,

Hôm ấy em chỉ kịp đến bàn chào Thày Cô rồi chạy biến đi.... đến hôm nay.  Tongue
Em rất vui mừng khi thấy Thày vẫn phong độ như trước, khg như Thày tả đâu ạ  Smiley
Cô Ngọc của em thì khg những tươi đẹp với nụ cười dịu hiền mà lại còn galant quá cơ ạ, mang hoa lên tận sân khấu tặng cho tụi em lên tinh thần. Thày thật là may mắn   Wink 
Cũng may buổi tối em lại đuợc chup ké mấy tấm với Thày Cô. Hình như Thày có chụp cho riệng  hai Cô trò một tấm phải khg ạ? 
Em kính mong Thày Cô luôn tươi vui, mạnh khoẻ ạ.
Back to top
« Last Edit: 19. Nov 2010 , 09:43 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 ... 30 31 32 33 34 ... 211
Send Topic In ra