Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 39 40 41 42 43 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267958 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #600 - 31. Jan 2011 , 13:19

Cám ơn Cô Ngọc Mai và ban CV chắc chắn đã có những hành động tích cực để thực hiện điều mong ước chính đáng từ lâu của toàn thể các thành viên trong Hội. Lẽ ra kỳ Đại hội tháng 8 này, chúng tôi sẽ vắng mặt vì lý do sức khoẻ, đi đường xa rất vất vả,sợ làm phiền mọi người. Tuy nhiên, sự kiện"Đoàn kết thành một khối của Hội" là một biến chuyển quan trọng nên chúng tôi sẽ cố gắng đến tham dự. Thành thật khen ngợi Cô Ngọc Mai đã can đảm, bỏ qua những tị hiềm trong quá khứ để cùng mọi người xây dựng một hội ái hữu CNSLVD thống nhất và vững manh. Cầu chúc cho Đại hội được thành công mỹ mãn.
Đường
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #601 - 31. Jan 2011 , 16:27

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 31. Jan 2011 , 13:19:
Cám ơn Cô Ngọc Mai và ban CV chắc chắn đã có những hành động tích cực để thực hiện điều mong ước chính đáng từ lâu của toàn thể các thành viên trong Hội. Lẽ ra kỳ Đại hội tháng 8 này, chúng tôi sẽ vắng mặt vì lý do sức khoẻ, đi đường xa rất vất vả,sợ làm phiền mọi người. Tuy nhiên, sự kiện"Đoàn kết thành một khối của Hội" là một biến chuyển quan trọng nên chúng tôi sẽ cố gắng đến tham dự. Thành thật khen ngợi Cô Ngọc Mai đã can đảm, bỏ qua những tị hiềm trong quá khứ để cùng mọi người xây dựng một hội ái hữu CNSLVD thống nhất và vững manh. Cầu chúc cho Đại hội được thành công mỹ mãn.
Đường 

Hay quá, vậy là Anh Đường và Em Ngọc nhận lời mở hàng di dự ĐH rồi. Thế thì lo gì ĐH không đông vui, NM phải báo ngay HT Hoàng Nga cho em nó mừng mới được.
Thấy các em trong BTC đang sửa soạn dữ lắm, mong rằng từ nay đến ĐH vẫn còn nhiều thời gian cho việc tổ chức được hoàn hảo như dự tính.
Cám ơn Anh Hai đã quá khen cô em này.  Nhưng mà còn phải có thiện chí song phương của mọi người nữa cơ đó Anh Đường và em Ngọc ơi!
Tuy nhiên, NM vẫn lạc quan và tin tưởng vào tương lai tốt đẹp của hội nhà.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #602 - 31. Jan 2011 , 16:32

Tình Thầy Trò
Hôm thứ Bẩy vừa rồi, hai em Kim Phượng và Vũ Đan đã gửi quà, lì xì, chúc Tết chúng tôi, do em Kim Phượng thân mang đến tận nhà. Nào là bánh chưng, trái cây và cả một chậu hoa tổ chảng. Thật cảm động và quí hoá, vì lần đầu tiên được học trò lại nhà thăm vào dịp cuối năm để Thầy Trò chúc Tết nhau nơi quê người đất khách này. Rất tiếc vì hơi bất ngờ nên chúng tôi đã không kịp sửa soạn tươm tất để xứng đáng với tấm thịnh tình các em đã dành cho vợ chồng chúng tôi. Thành thật cám ơn các em và xin lỗi về sự sơ xuất này.
Vợ chồng tôi thật may mắn. Hôm sau Chủ nhật lại có thêm 3 em lại thăm, khiêng một lũ đồ ăn đến làm Tết năm nay, chúng tôi khỏi phải đi chợ. Đặc biệt những món ăn Bắc kỳ như thịt đông, giò thủ thì do em Tân Hương tự sản xuật. Còn món gà rút xương của em Phương Đ thì đến tiệm mua cho tiện việc...ss. Patê gan xơi với bánh mì thì cũng do tiệm sản xuất được em Thuận mang tới, thật là trăm hoa đua nở, đủ thứ hầm bà làng. Ái già còn mục này mới thật ác liệt và... nhớ mãi. Người đẹp Huntington Beach thấy lông mày bạc của tôi hơi dài, trông ngứa mắt bèn đề nghị tỉa bớt cho Thầy già được đẹp lão. Tôi liếc nhanh Ngọc một tí rồi... mạnh dạn ok liền. Quả thật, sau khi hoàn tất, soi gương thấy đẹp trai hẳn ra. Năm xưa, lúc 18 tuổi, được cầm tay người đẹp đã sung sướng cả một tuần lễ. Nhưng năm nay, 80 tuổi, được người đẹp tỉa lông mày chắc sung sướng đến...cả tháng !
Vợ chồng tôi chân thành cám ơn tất cả các em. Thân chúc các em cùng gia đình, một năm Tân Mão an khang và mọi sự như ý. Hẹn gặp lại các em vào cuối năm...Tân Mẽo nữa nhé !
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #603 - 31. Jan 2011 , 20:46

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 31. Jan 2011 , 16:32:
Tình Thầy Trò
Hôm thứ Bẩy vừa rồi, hai em Kim Phượng và Vũ Đan đã gửi quà, lì xì, chúc Tết chúng tôi, do em Kim Phượng thân mang đến tận nhà. Nào là bánh chưng, trái cây và cả một chậu hoa tổ chảng. Thật cảm động và quí hoá, vì lần đầu tiên được học trò lại nhà thăm vào dịp cuối năm để Thầy Trò chúc Tết nhau nơi quê người đất khách này. Rất tiếc vì hơi bất ngờ nên chúng tôi đã không kịp sửa soạn tươm tất để xứng đáng với tấm thịnh tình các em đã dành cho vợ chồng chúng tôi. Thành thật cám ơn các em và xin lỗi về sự sơ xuất này.
Vợ chồng tôi thật may mắn. Hôm sau Chủ nhật lại có thêm 3 em lại thăm, khiêng một lũ đồ ăn đến làm Tết năm nay, chúng tôi khỏi phải đi chợ. Đặc biệt những món ăn Bắc kỳ như thịt đông, giò thủ thì do em Tân Hương tự sản xuật. Còn món gà rút xương của em Phương Đ thì đến tiệm mua cho tiện việc...ss. Patê gan xơi với bánh mì thì cũng do tiệm sản xuất được em Thuận mang tới, thật là trăm hoa đua nở, đủ thứ hầm bà làng. Ái già còn mục này mới thật ác liệt và... nhớ mãi. Người đẹp Huntington Beach thấy lông mày bạc của tôi hơi dài, trông ngứa mắt bèn đề nghị tỉa bớt cho Thầy già được đẹp lão. Tôi liếc nhanh Ngọc một tí rồi... mạnh dạn ok liền. Quả thật, sau khi hoàn tất, soi gương thấy đẹp trai hẳn ra. Năm xưa, lúc 18 tuổi, được cầm tay người đẹp đã sung sướng cả một tuần lễ. Nhưng năm nay, 80 tuổi, được người đẹp tỉa lông mày chắc sung sướng đến...cả tháng !
Vợ chồng tôi chân thành cám ơn tất cả các em. Thân chúc các em cùng gia đình, một năm Tân Mão an khang và mọi sự như ý. Hẹn gặp lại các em vào cuối năm...Tân Mẽo nữa nhé !
Đường-Ngọc   

Thay oi nghe thay khen ma em mac co qua chung di thoi phai tim goc ket nao dau cai mat moi dươc, cung may thay chua ke them cai toi lac dương mac dau em co tra loi voi thay rang em biet dương ra freeway mà
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #604 - 31. Jan 2011 , 21:29

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 28. Jan 2011 , 18:45:
Hồi âm hơi trễ, mong Chích Choè đừng buồn nhé. Cám ơn em đã hót thật hay trong bài Sớ Táo Quân và đặc biệt đã dành cho vợ chồng một đoạn tình tứ, tuyệt cú mèo. Thân chúc em cùng gia quyến một năm Tân Mão an bình và Hạnh phúc.
Đường

Dạ , em cám ơn Thầy đã chúc năm mới đến em , nhân đây em cũng xin kính chúc Thầy Cô 1 năm mới dồi dào sức khoẻ , tài lộc may mắn và luôn an vui hạnh phúc như những năm xưa ở Ba Xuyên nha Thầy

Kính Thầy ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #605 - 31. Jan 2011 , 22:30

Năm mới em kính chúc Thày Đường và Cô Ngọc vạn sự như ý, sức khoẻ dồi dào. Riêng Cô Ngọc thì lúc nào cũng là người tình trẻ đẹp muôn thuở của Thày ạ.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #606 - 01. Feb 2011 , 13:31

Hoạ Mi Nâu dạo này du ngoạn phương nào mà vắng mặt lâu thế. Nhóm Part 5 của các em lúc này ra sao,có liên lạc thường mí nhau không?. Dzịt Gỗ có giận dỗi gì  không mà thấy biến mất trên chiến trường thế. Sang  năm Tân Mão,vợ chồng tôi thân chúc các em luôn vui vẻ,mạnh khoẻ và vạn sự nhu ý.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #607 - 01. Feb 2011 , 13:43

Mến gửi em Phương Tần và nhóm Hoa Gấm Ngày Xưa,
Vợ chồng tôi lúc nào cũng nhớ đến những kỷ niệm đẹp các em đã để lại trong tổ ấm mới của chúng tôi. Chúng  tôi thân chúc tất cả các em một năm Tân Mão an khang và mọi sự như ý.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #608 - 01. Feb 2011 , 18:18

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 31. Jan 2011 , 16:32:
Tình Thầy Trò
Đường-Ngọc   

Thầy Đường và cô Ngọc thân kính ,
Em vui mừng khi thấy thầy cô hạnh phúc , khi các chị em bạn đến thăm viếng , và mang cả mũa Xuân tràn đầy niềm vui.
Em cũng hên là gọi được thầy cô để chúc TêT" ,cầu mong  trong năm tới , thầy cô luôn an lành,  may mắn và sức khoẻ trường thọ.
Trân kính ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #609 - 01. Feb 2011 , 20:34

...

Năm mới em kính chúc Thầy và cô Ngọc 1 năm tràn đầy hạnh phúc , sức khoẻ dồi dào , thân tâm an lạc .

Em-TL
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #610 - 02. Feb 2011 , 13:48

Than goi Anh Chi Đương  Ngọc ,
Chung toi tu hua se ghe " nhà " cua Thay Đường de chuc Tet Anh Chi day , sau khi da chay qua nha Co Thu va Co Mai. Chi con vai tieng dong ho nua la qua nam moi roi nen phai chay don chay dao cho kip gio !
Bay gio Anh Chi can gi toi xin chuc y chang nhu vay co dươc khong?
Can nhat la doi mat cua Anh sang nam moi se sang nhu sao bang de con nhin moi ngươi cho ro ma " phe phan " cho dung chỉ số. Chi Ngoc thi khai but dau nam cho vai bai tho nua nhe , de chung toi con dươc thương thuc dai dai.
Toi cung nhu Anh va Co N.Mai hy vong nam nay se co nhieu bien chuyen lac quan cho Hoi LVD cua chung ta.
Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #611 - 02. Feb 2011 , 18:29

Thưa Thày Cô,

Em kính chúc Thày Cô năm mới có nhiều sức khoẻ và hạnh phúc , Thày viết bài tếu thêm cho tụi em đọc , Cô làm thêm nhiều thơ cho tụi em thưởng thức  pinkrose pinkrose pinkrose

Phượng Trần

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #612 - 02. Feb 2011 , 19:27

Cám ơn Quí Cô đã có lòng ưu ái với chúng tôi nhân dịp Tết Con Mèo sắp đến. Chúng tôi lúc nào cũng nồng nhiệt đón tiếp quí vị để có cơ hội sát cánh với nhau, cầu chúc cho Hội ta một năm mới đoàn kết và thành công trong việc tổ chức Đại hội sắp tới. 
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #613 - 02. Feb 2011 , 19:47

Têt Việt Nam có tưng bừng không hả Phương Trần? Tôi muốn về thăm quê hương một lần nữa trước khi trở về với cát bụi mà không chắc có được toại nguyện hay không. Tôi còn nhiều bạn bè trong thời kháng chiến hiện sống ở Hà nội, rủ về chơi dữ lắm. Than ôi, tất cả chỉ còn là kỷ niêm. Chính chị, chính em mà làm gì, chỉ có "tình bạn" là bất diệt ! Thân chúc em cùng gia đình một năm Tân Mão an bình và Hạnh phúc.
Đường
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #614 - 03. Feb 2011 , 01:17

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 01. Feb 2011 , 13:43:
Mến gửi em Phương Tần và nhóm Hoa Gấm Ngày Xưa,
Vợ chồng tôi lúc nào cũng nhớ đến những kỷ niệm đẹp các em đã để lại trong tổ ấm mới của chúng tôi. Chúng  tôi thân chúc tất cả các em một năm Tân Mão an khang và mọi sự như ý.
Đường-Ngọc

...

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 39 40 41 42 43 ... 211
Send Topic In ra