Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 43 44 45 46 47 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267223 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Hồi Ký
Reply #660 - 24. Feb 2011 , 22:28

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 24. Feb 2011 , 21:35:
Chân thành cám ơn Cô Vân và em Tuý Vân đã có lời thăm hỏi, chia buôn. Thật ra bà Chị Cả đã qua đời từ mấy tháng trước nhưng bây giờ mới được tin,do người nhà không có phương tiện để liên lac. Bà Chị,người quê mùa,chất phác thương cô em út nhất nhà. Nghe chuyện lại thương cho Tuý Vân mất Mẹ từ lúc còn nhỏ, tôi may mắn hơn,năm 15 tuổi mới mồ côi Me. Chúng ta đều là những người con bất hạnh cả !
Đường-Ngọc

Thầy Đường và cô Ngọc thân kính ,

Người thân của cô ở nơi mô mà không đủ phương tiện hả thầy? Tội thật.
Chị cả của em , thương em như chị của  cô Ngọc , vì em cũng là con gái út trong nhà , và với 4 người chị , và em trai út.
Ba em mất lúc em 5 tuổi , và mẹ em mất vào năm 1994 , sau khi  gd gặp em lân `cuối cùng vào th'ang 7.
Kính chúc thầy cô luôn đầm ấm và cô Ngọc giử gìn sức khoẻ , mong vượt qua nổi  buồn khó quên nầy .
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #661 - 25. Feb 2011 , 10:19

Đặng-Mỹ wrote on 22. Feb 2011 , 17:34:

Thất Hiền thi quán.

...

...

Mừng Xuân Tân Mão trình làng,
                    " Thất Hiền thi sỡi ", những nàng xinh xinh.
                    Người đâu đẹp tựa minh tinh,
                    Hằng nga ngơ ngác, giật mình Tây thi.

Hội Thơ Con Cóc đầu tiên chỉ có 5 người là quí cô Thu Lê,Vân Ngô,các em Phương Đ, Vân B và tôi. Xuất xứ của Hội Cóc, tôi đã có dịp trình bầy trong các bài Hồi ký trước, ở đây chỉ xin nhắc lại một cách tổng quát thôi. Cách đây mấy năm, trong lòng tôi có chuyện không vui nên rủ rê Quí Cô và các em lập Hội Cóc để thơ thẩn với nhau cho đỡ buồn. Có một em thét mét, thơ cũng không đến nỗi tệ, sao lại lấy tên là Hội Cóc cho nó kém phần...lãng mạn đi. Trời ơi tôi đã nghiên kíu kỹ rồi, thơ Con Cóc thì không ai dám phê bình chỉ chích nữa và ta tha hồ múa gậy vườn hoang, có phải chắc ăn không?. Nhưng bây giờ tình hình thế giới đã biến chuyển nên phải thay đổi cho hợp thời. Trước hết, Ngọc,người đẹp của tôi, sau một thời gian đứng ngoài, cũng sáng tác được vài bài thơ vừa tếu vừa tình cảm nên được các hội viên kéo vào cho vui, và số hội viên tăng lên thành 6. Tiếp theo, Cô Ngọc Mai, sau khi nhận tôi là Anh Hai đã nổi hứng muốn gia nhập Hội Cóc cho bớt lẻ loi. Tôi thấy điều đó cũng không có hại gì cho đại cuộc  sau này nên các hội viên đều nhất trí chấp thuận lời yêu cầu dễ thương của Cô Ngọc Mai. Hơn nữa Cô N.Mai là giáo sư Quốc văn, dĩ nhiên thơ phú, văn chương phải ác liệt và sẽ làm Hội thơ thêm phần giá trị nên sau khi hội ý, chúng tôi mạnh bạo đổi tên hội thành " Thất hiền thi quán". Từ nay, danh từ hội biến thành "Thi quán", tức là Quán Thơ, nghe lãng mạn, du dương hơn Hội Cóc, tất cả gồm 7 thi sỡi và theo truyền thống, sẽ hổng có...Chủ tịt. Tôi đề nghị hội viên mới N.M nên có một lễ ra mắt cho vui,và...ấm bụng, như Phở hay Bún bò...đã off 50% rồi để tiết kiệm ngân sách !.

Các hội viên của "Thi quán" ai cũng có biệt tài và thường được mọi người yêu mến. Cô N.Mai, chuyên trị về môn viết sách và đọc diễn văn lại thêm nghề ca hát có licence. nghĩa là có đi học lớp đàng hoàng. Cô Vân, văn chương chan hoà tình cảm, Cô hát thật mùi mẫn và  mọi người đều dành cho Cô một sự thương yêu đặc biệt. Em Vân B, có biệt hiệu dễ thương là Chuột, thi sỡi chính hiệu, có gốc gác xuất thân từ một gia đình văn hoá, nghệ thuật, và là một trong những người đẹp nổi bật của Hội AHLVD. Em Phương Đ, đích thị là người mẫu của thời trang. Em mặc áo dài hay áo đầm đều tuyệt vời cả. Em là con người năng động và có tinh thần phục vụ. Em lái xe như máy, thường được Quí Cô yêu mến nhờ nghề tài xế chuyên nghiệp. Ngọc làm thơ và may vá đều có hạng, cũng được mọi người ưu ái vì bản chất hiền lành, ít nói. Còn tui thì chỉ có nghề viết tếu là được mọi người ưa thích chút đỉnh, ngoài ra là bị ghét tuốt luốt. Quí vị ơi, vấn đề Thương Ghét rất phức tạp và rắc rối lắm. Đạo Phật khuyên đừng nên Thương Ghét gì cả vì nó sẽ tạo nghiệp, dù xấu hay tốt cũng làm mình mắc nợ...Nhưng chúng ta là người đời bình thường không thể phe lờ hết được. Riêng tôi có một kinh nghiệm là đừng ghét vì có hại cho sức khẻ, còn nếu muốn thương thì chỉ nên thương ...vừa vừa ngay cả đối với lũ con yêu quí của mình. Sự thật khi mình thương ai nhiều, nếu người đó không làm theo ý muốn của mình 100%, mình sẽ thất vọng, kết quả là mọi người đều không vui! À mà còn sót Cô Thu sao chưa thấy nói đến, quên hả ? làm sao mà quên được, nhưng vì phải viết dài nên để sau cùng cho tiện việc...ss.

Ngay từ thuở ban đầu, tôi đã vô tình được Cô Thu và Đ.Mỹ dẫn dụ đưa vào diễn đàn để đấu võ với Cô và đám đệ tử, đúng là "người hiền lạc giữa rừng hoa". Thú thật với quí vị, tôi giao thiệp với phụ nữ khá nhiều mà chưa gặp ai rắc rối như Cô Thu cả, xin lỗi Cô em gái nhé! Những biệt tài của Cô Thu thì tôi đã hát hết trong " Chân dung Quí Cô " rồi, xin phép khỏi phải nhắc lại. Trong ban CV tôi thích chọc ghẹo Cô Thu nhất vì Cô có cá tính rất mạnh, và như thế mới hấp dẫn. Đụng đến Cô về bất cứ vấn đề gì Cô đều hăng hái trả đũa ngay và tôi lại có dịp để tiếp tục nói đùa với Cô và cứ như thế dài dài...Đầu tiên tôi có âm mưu gán cho Cô biệt hiệu " khắc tinh của Thầy Đ" là muốn gài Cô vào cái bẫy để sau này có chuyện cãi nhau cho vui. Nhưng khi đã là bà con mí nhau rồi, chẳng lẽ em gái lại "khắc tinh" với Anh Hai thì còn ra thể thống gì nữa nên tôi đổi thành "Yêu tinh", mục đích cũng để chọc Cô và quả nhiên Cô dẫy nẩy lên, hổng chịu. Tôi giải thích vớ vẩn để ghẹo thêm: Yêu đây là Love chứ có phải Yêu quái đâu, nhưng Cô vưỡn hổng chịu bắt tôi đổi nữa. Tôi bèn sửa thành "Thuỷ tinh" và lại giải nghĩa cho qua cầu: từ Thuỷ có dính đến hoa Thuỷ tiên là nghề của chàng rồi, được quá đi chứ! Trong thâm tâm tôi muốn níu lại từ "tinh" để kỷ nìệm ngày mới vào diễn đàn nhưng Cô vưỡn khiếu nại vì không thích chữ "tinh", cho là nó có nghĩa xấu như tinh quái, tinh ranh...chứ không có nghĩa tốt như tinh anh,tinh khôn... Than ôi! cõi đời này là như vậy. Khi giao thiệp, trao đổi ý kiến với nhau, người ta thường dễ đánh giá phía bên kia qua khía cạnh xấu dù sự thật không phải như vậy và cũng là "c'est la vie" mà thôi. Thôi thì để khỏi kiện cáo lôi thôi và viết lòng thòng quá quí vị lại chán, từ nay tôi tặng Cô Thu biệt hiệu mới và thơm như múi mít là Cô em gái "thuỷ tiên" nhé.

Đường

Thưa Anh Hai và em Ngọc thương,
Thật là hân hạnh khi được thu nhận vào Thất Hiền Thi Quán.  Cái tên nghe mới đẹp làm sao!Muội cám ơn Anh Hai và các bạn của hội thơ cũ nhiều.
Còn về lễ ra mắt thì xin sẵn sạng  Khi nào Thu-Vân, Anh Hai-em Ngọc, và Phương Đặng có dịp đi Westminster thì cho  muội được khoản đãi. 
Em Ngọc ơi, bài thơ khóc chị của em cảm động lắm.  Cho chị chia buồn với Út Ngọc về sự mất mát lớn lao này.
Thân,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #662 - 26. Feb 2011 , 09:31

Mới nghe chị cuả chị Ngọc mất ở Vn , xin có lời chia buồncùng chị.  Chị NGọc có bao nhiêu chị em gái? và có ai ở bên MỸ này không?  CHị em gái bao giờ cũng gần nhau.  Sao mà lại không có thông tin để chị biết ngay vâỵ?  Lúv anh chị về VN gần đây có gặp chị không?   Tất cả chúng ta đều có những mất mát khò nguôi.  Nhưng có lẽ mất cha/ mẹ sơm là đêù lớn lao hơn cả.  Cô nghĩ đến TVân và thương em nhiêù.

Thăm anh hai và tất cả. (Thuỷ tinh , Sơn tinh, hay Minh tinh, hay..Linh Tinh, hay Thuỷ tiên đêù chỉ là danh xưng không cần thiết anh Hai à, Thu Lê thì lúc nào cũng vẫn là Thu Lê, xin giữ chính danh nhé).
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #663 - 26. Feb 2011 , 11:34

Ngọc cám ơn Cô Thu đã có lời hỏi thăm. Ngọc có 6 chị gái, 3 chị ở bên Úc,1 chị ở Canada,1 chị ở Mỹ và chị Cả ở VN mới mất. Cô Thu ơi, đùa một tí mà Cô em đã nổi giận rồi, mau già lắm đấy! Thế "Thuỷ tiên" Cô cũng hổng chịu thì "Thuỷ cung" vậy nhé. Thôi mà, đừng giận anh Hai tội nghiệp. Ở nhà buồn không có ai để chọc ghẹo, Ngọc không có máu tếu, xông vào dễ bị nhịn đói lắm nên phải né. May quá mới có thêm mấy Cô em gái nên có chỗ để vui đùa mí nhau cho đỡ sầu nhân thế vậy thôi. Nếu Cô hổng chịu thì ta lại gọi tên nhau như... những ngày xưa ấy cho tiện việc...ss. À mà các cựu hội viên nên chuẩn bị cái dạ dầy để xơi "Lễ ra mắt" của hội viên mới N.M nhé. Ngày giờ tuỳ mọi người sắp xếp nhưng nhớ cho anh Hai đi ké để khỏi mất phần, hôm đó chắc sẽ vui như Tết và lần này hy vọng khỏi phải...leo cây !
Đường
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #664 - 26. Feb 2011 , 22:24

thule wrote on 26. Feb 2011 , 09:31:
Mới nghe chị cuả chị Ngọc mất ở Vn , xin có lời chia buồncùng chị.  Chị NGọc có bao nhiêu chị em gái? và có ai ở bên MỸ này không?  CHị em gái bao giờ cũng gần nhau.  Sao mà lại không có thông tin để chị biết ngay vâỵ?  Lúv anh chị về VN gần đây có gặp chị không?   Tất cả chúng ta đều có những mất mát khò nguôi.  Nhưng có lẽ mất cha/ mẹ sơm là đêù lớn lao hơn cả.  Cô nghĩ đến TVân và thương em nhiêù.

Thăm anh hai và tất cả. (Thuỷ tinh , Sơn tinh, hay Minh tinh, hay..Linh Tinh, hay Thuỷ tiên đêù chỉ là danh xưng không cần thiết anh Hai à, Thu Lê thì lúc nào cũng vẫn là Thu Lê, xin giữ chính danh nhé).

Thầy cô Đường Ngọc , và  Cô Thu thương kính ,
Em cũng thương cô Ngọc , mất đi người chị cả thân ái  nơi quê nhà , giống tâm trạng của em , vì chị cả cũng thương nhất   em út Tv  nầy.
  Ai cũng có nổi  buồn riệng . Em cám ơn cô Thu đã nghỉ đến em mà thương.
  Em lúc nào cũng nghĩ thầy cô LVd , cho dù có hay không  dạy dổ em,. Em vào đây ,  xem như cha mẹ tinh thần , lấy làm niềm an ủi , chia xẽ  trong lúc vui hay buồn.
Trân kính cám ơn quý thầy cô , và những ai , đã và đang hiểu em.
Thương kính chúc thầy cô , các chị em bạn LVd , gặp nhau thật hoàn mỹ , và có những giây phút tuyệt vời , đầy ấp tình thân thương.

Thương kính ,
Em Tv

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #665 - 27. Feb 2011 , 20:43

Thưa Thày Đường và Cô Ngọc
Hôm nay em mới biết tin chị của Cô Ngọc mất ở VN.  Em xin được chia buồn cùng Thày Cô ạ.  Em vừa đọc bài thơ Cô Ngọc làm ....Những lời lẽ chân thành làm em thật xúc động.
Em kính chúc Thày Cô nhiều an lành.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #666 - 28. Feb 2011 , 10:40

tuy-van wrote on 24. Feb 2011 , 22:16:
Cô Vân thương kính ,
Vâng , bà chị cả của em phải đi làm cô giáo , dạy may , và có tiệm ngoài thương xá TAX..phụ mẹ nuôi 4 người em dại khờ. Nên các em nên người ,  có đầy đủ tất cà , và xem chị là ' người cha thứ 2 '.
Cám ơn cô luôn nhớ em , và an ủi  em luôn.
Thương kính chúc thầy cô luôn an mạnh mọi ngày.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Ngươi ta thương noi ngươi cha la rương cot , cai tru cua gia dinh , mat ngươi cha la het ngươi cheo chong ,  the ma chi cua em da giup Me nuoi cac em nen ngươi that la dang phuc ! 
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #667 - 28. Feb 2011 , 10:45

Kinh thua Anh Hai ,
Tieu Muoi biet Ong Anh co tai viet van vay Tieu Muoi nan ni xin Ong Anh lam bai ri po cua buoi hop hom qua tai nha Tam Loan cho moi ngươi dươc biet.
Hom qua vui qua ma khong chia xe voi hai tieu muoi kia va cac em thi " phí của "
Cam on Anh Hai trươc.
Tieu Muoi
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #668 - 28. Feb 2011 , 11:07

ngo_thi_van wrote on 28. Feb 2011 , 10:40:
Em Tuy Van oi ,
Ngươi ta thương noi ngươi cha la rương cot , cai tru cua gia dinh , mat ngươi cha la het ngươi cheo chong ,  the ma chi cua em da giup Me nuoi cac em nen ngươi that la dang phuc ! 
Co Van

Cô thương ,
Hôm nay em và cô cùng nắm tay vào đây , thích quá. Tay em ấm hơn , và cô làm em cãm động vô cùng.
Tâm sự hoài , vẫn còn có chuyên để kể.
Em hy vọng thầy cô thông cãm , và hông phạt em quỳ...cột cờ.
Kính mong được xem hồi ký của thây` cô Đường , và chia vui tình thầy cô trò LVD chúng ta, mỗi ngày thêm sâu đậm.
Thân kính ,
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #669 - 28. Feb 2011 , 16:00

ngo_thi_van wrote on 28. Feb 2011 , 10:45:
Kinh thua Anh Hai ,
Tieu Muoi biet Ong Anh co tai viet van vay Tieu Muoi nan ni xin Ong Anh lam bai ri po cua buoi hop hom qua tai nha Tam Loan cho moi ngươi dươc biet.
Hom qua vui qua ma khong chia xe voi hai tieu muoi kia va cac em thi " phí của "
Cam on Anh Hai trươc.
Tieu Muoi 

Kinh thua Anh Hai ,
Sao Anh Hai lỡ nòng lào ma khong tra loi tra von gi cho Tieu Muoi dzay? Co nhan viet hay khong , hay Anh Hai dang chuan bi tinh than de lam mot bai cho day du thi T. Muoi cam on nhnieu lam do. Em Phương Tran tinh nguyen dem hinh anh vo cho Anh Hai de lam chung co day.
Tieu Muoi.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #670 - 28. Feb 2011 , 16:51

ngo_thi_van wrote on 28. Feb 2011 , 16:00:
Kinh thua Anh Hai ,
Sao Anh Hai lỡ nòng lào ma khong tra loi tra von gi cho Tieu Muoi dzay? Co nhan viet hay khong , hay Anh Hai dang chuan bi tinh than de lam mot bai cho day du thi T. Muoi cam on nhnieu lam do. Em Phương Tran tinh nguyen dem hinh anh vo cho Anh Hai de lam chung co day.
Tieu Muoi. 

Thưa Cô Vân và thưa Thày Đường ,

Em đã đưa hình vào trang Mạ Vân Gia Trang rồi để cả nàh xem hình trước , khi nào Thày viết tường trình thì em sẽ rinh hết sang đây

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #671 - 01. Mar 2011 , 09:12

Phuong_Tran wrote on 28. Feb 2011 , 16:51:
Thưa Cô Vân và thưa Thày Đường ,

Em đã đưa hình vào trang Mạ Vân Gia Trang rồi để cả nàh xem hình trước , khi nào Thày viết tường trình thì em sẽ rinh hết sang đây

PTr

Em Phương Tran ,
Thay da hua roi , co the noi ngay hom nay hay cham lam la ngay mai se co bai cho cac em doc.
Dung co rinh het hinh qua day nhe !
Co Van
Co Van
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #672 - 01. Mar 2011 , 14:21

Một ngày vui đáng nhớ.
Sáng Chủ nhật 27/2/11, chúng tôi được hai em Doanh-Tân Hương lái xe cho quá giang để đi thăm Thầy Khang và Cô Vân. Các em đã dành cho hai đứa tôi một cảm tình đặc biệt. Nhóm ba em,Thuận,Tân Hương và Phương Đ, lần nào ghé thăm cũng rủ nhau mua thực phẩm làm quà cho hai vợ chồng già khiến mấy chợ chung quanh thỉnh thoảng lại bị ế khách. Hôm nay trời xanh,cao,thời tiết hơi lành lạnh nhưng có nắng sớm chan hoà. Thỉnh thoảng nhìn lá cây nghiêng ngả với những cơn gió nhè nhẹ làm phong cảnh hai bên đường thêm hữu tình,mờ ảo đẹp như tranh vẽ. Thật lý tưởng để du ngoạn quanh vùng LA trong thời tiết tuyệt vời như hôm nay. Đường đi quanh co,lên dốc,xuống đèo,bên này là núi,bên kia biển xanh gợn sóng,đôi khi mỗi bên chỉ thu lại một lane duy nhất trông thăm thẳm rợn người. Chúng tôi ít có dịp đi chơi ở vùng trên này,nhưng hôm nay thật may mắn,nhờ bác tài Doanh nghe lời xúi dại của cái máy mắc...gió gps,cứ đi vớ vẩn loanh quanh mãi mà không tới được chỗ hẹn ở nhà em Tâm Loan. Nhưng nhờ vậy,chúng tôi có thời gian tận hưởng những cảnh đẹp nên thơ của một địa danh nổi tiếng xứ cờ Hoa.Thật ra cái máy gps rất hữu dụng nếu phải lái xe vào những vùng xa lạ.Trường hợp này ta sẽ hoàn toàn nhờ cậy vào máy nhưng cứ yên tâm,trước sau gì nó cũng chỉ cho mình đến nơi đến chốn tuy có hơi...hao xăng. Sau một thời gian ngoạn cảnh bất đắc dĩ,phái đoàn cũng bò được tới nơi hội họp.
Vừa tới cổng nhà,tôi vội vàng xuống xe tìm chỗ bấm chuông để hỏi thăm chỗ ấy...ngay vì tài xế bắt ngắm cảnh hơi lâu.thật vất vả cái thân già.Sau khi mọi người đã khiêng đồ nghề lỉnh kỉnh hết vào bên trong và ổn định được chỗ cho cái bàn toạ rồi thì đến mục tay bắt mặt mừng,giới thiệu nhau vui vẻ,thân tình.Quả thực một số em tôi chưa có hân hạnh được gặp bao giờ,tuy nhiên chỉ một gian ngắn đã nói chuyện thân mật được với nhau ngay.Tình Thầy Trò,tình bằng hữu thật đáng quí và lúc nào cũng thắm thiết như thuở ban đầu.Trong số những người hiện diện tôi thấy có Quí Cô Ngô Vân,Cô Tố Nga,Cô Vĩnh,Thầy Khang,vợ chồng chúng tôi,Đường-Ngọc,và các em thì có: vợ chồng chủ nhà Tâm Loan,vợ chồng em Thuận,vợ chồng em Tân Hương,em Mầu,em Xứng,em Tuyến,em Tuyết Nga,em Phương,em Ánh,em Tú Anh,em Kim Đào,em Xuyến và em Phương Đ.Một vài lời tâm sự với Thầy Khang:" Chú Khang ơi,em Vân đã cho phép tôi được gọi thế,chúng mình đều đã nằm trong danh sách rồi,chi còn chờ ngày lành tháng tốt nữa mà thôi.Hãy cứ lạc quan và giúp nhau vui sống,tận hưởng những tháng ngày còn lại nhé ". Chao ôi,có còn sót ai nữa không,nếu có cũng xin niệm tình tha thứ và nhớ đừng cho Thầy già xơi guốc đấy.
Mở đầu chương trình,em Thuận nói vài lời về lý do buổi họp mặt ngày hôm nay.Tuy đã cuối tháng hai,nhưng theo phong tục cổ truyền của quê hương ta cũng vẫn còn Tết,và chúng ta gặp nhau nơi đây để ăn Tết muộn,mừng Xuân Tân Mão,chúc nhau một năm Mới an bình,hạnh phúc và mọi sự như ý.Tiếp theo em Tâm Loan đề nghị mọi người cùng cầu nguyện cho anh Nhất,phu quân của em Mầu đã bị trọng bệnh,đang chờ để được điều trị.Mọi người được phân phát những bài cầu nguyện,bài hát và tất cả đã cùng nhau thành tâm cầu nguyện cho anh Nhất.Tiếng hát cuối cùng vừa dứt,chị Mầu đã rưng rưng nước mắt cám ơn mọi người trong giọng nói nghẹn ngào đầy xúc động.
Sau đó,mọi người bắt đầu nhập tiệc,nói chuyện vui,ôn lại những kỷ niệm và ăn uống tưng bừng trong không khí đầm ấm của một đại gia đình.Nhân dịp này,nhà quay phim và đạo diễn chuyên nghiệp,Doanh,cho mọi người đươc trở về quá khứ,thưởng thức những đoạn phim diễn tả cảnh sinh hoạt của các cựu nữ sinh LVD vừa duyên dáng vừa sống động.Tha thướt trong các bộ áo dài mầu xanh biển,các nữ sinh năm đó còn trẻ măng,diễu qua diễu lại giữa vườn hoa lan muôn mầu của người đẹp Tân Hương.Chúng tôi có cơ hội được nghe lại bài Besame Mucho với giọng ca mượt mà,truyền cảm của Cô Phượng Oanh ngày nào.Trong một khúc phim,tôi rất khâm phục được thấy Cô Ngô Vân,vị Cố Vấn đầu tiên của Hội,bước lên sân khấu cám ơn quan khách và nói vài lời khen ngợi,khích lệ các em trong công tác vun đắp,xây dựng cho Hội ta mỗi ngày thêm vững mạnh.Tôi hân hạnh được tiếp xúc với em Tuyết Nga,cựu Hội trưởng và đã một thời là luật sư của Hội nhà.Hình như em và tôi cũng có trao đổi một vài ý kiến xây dựng ở cái thời xa xưa ấy.Em ăn nói lanh lẹn,hoạt bát,đúng là nghề của nàng.Và một lần nữa tôi có duyên được gặp lại em Tuyến,một người Chị hoàn toàn,đáng kính, đã hy sinh cả cuộc đời cho người em bất hạnh.
Về phần ẩm thực, ngoài các món như bò lá lốt,bún thịt nướng,gỏi,chả giò,gà luôc...đặc biệt em Xuyến đã trổ tài cho mọi người thưởng thức món Bún Mọc nóng hổi tuyệt cú mèo.Vợ chồng tôi không quên cám ơn chủ nhà Tâm Loan,trước khi chia tay đã ưu ái dúi vào tay Ngọc thêm món thịt gà luộc để chúng tôi mang về. 
Thế rồi cuộc vui cũng đến hồi kết thúc. Em Tân Hương thay mặt chủ nhà gửi lời cám ơn đến tất cả mọi người và hẹn gặp lại vào môt ngày đẹp trời sắp tới.
Đường
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #673 - 01. Mar 2011 , 16:21

Cam on Ong Anh Hai ! Co the chu cu tương Ong Anh  " hứa cuội " !
Anh Hai da lam mot ban phuc trinh qua day du. Tu ray di dau co Anh Hai la khoi phai lo viet rì po , ngoai ra con co hai co em gai tai danh nua la Ngoc Mai va Thu Le thi co em nay chi co ngoi choi xoi nươc ma thoi !  Grin Grin Grin
De cho em Phương Tran thuc day se rinh nhung tam hinh hom no vao day cho moi ngươi " thương lam ".
Cam on Anh Hai , the moi xung dang lam anh ca chu !
Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #674 - 01. Mar 2011 , 17:29

Thưa Cả nhà ,

Phượng Trần ( thư ký không lương của Cô Vân ) xin đưa vào cho cả nhà xem một số hình ảnh chụp ở nhà anh Hải & Chị Tâm Loan nhân ngày Thày Cô Đường & NGọc ,  Cô Tố Nga và một số cựu nữ sinh LVD ghé thăm Thày Cô Vân & Khang vào ngày Chủ Nhật 27/02/2011 và sau đó ghé sang nhà anh Chị Hải & Tâm Loan  , xin mời cả nhà cùng... đi theo ạ

...

Từ trái sang :  Chị Catherine Tuyết Nga ( Cựu Hội Trưởng HAH LVD ) , Chị Tân Hương  , Cô Vân , Thày Khang , Thày Đường , Cô Minh Ngọc ,Chị  Thuận  , Cô Vĩnh , Chị Kim Đào , Chị Tâm Loan , Chị Mầu , Chị Sứng , Cô Tố Nga ( áo xanh da trời )

Hàng sau : Chị Ánh ( đứng sau lưng Cô Vĩnh ) , anh Hải ( đứng sau lưng chị Tâm Loan ), phía sau  chị Xứng ( áo đỏ ) là Chi Xuyến , sau lưng Cô Tố Nga là Chị Tú Anh , Chị Phương , Chị  Tuyến và đứng bìa là  Chị Phương Đặng

...

Cô Vân , Thày Khang , Thày Đường , Cô Ngọc , Chị Tân Hương

...

...

...

...

...

Hàng đứng từ trái sang : Anh Dzoanh ,Chị Tân Hương , Cô Vân , Thày Khang , Anh Oanh ( đứng sau lưng Cô Vân và Thày Khang ) , Thày Đường , Cô NGọc , Chị Thuân , Chị Ánh , Cô Vĩnh , Chị Kim Đào ( đứng sau lưng Cô Vĩnh và anh Hải )  , Anh Hải , Chị Mầu , Chị Sứng , Cô Tố Nga , Chị Tú Anh , Chị Tuyến

Hàng ngồi từ trái sang : Chị Catherine Tuyết Nga , Chị Phương Đặng , Chị Xuyến , Chị Tâm Loan

...

...

...

Từ trái sang : Cô Vân , Thày Khang , Thày Đường , Cô NGọc , Chị Thuần , Chị Ánh , Cô Vĩnh , Chị KIm Đào , Chị Tâm Loan , Anh Hải , Chị Mầu , Chị Sứng

...

Chị Catherine Tuyết Nga, Chị Tân Hương , Cô Vân , Thày Khang , Thày Đường , Cô Ngọc , Chị Thuận , Anh Oanh , Cô Vĩnh ,Chị Kim Đào ,  Chị Tâm Loan , Anh Hải , Chị Mầu

Back to top
« Last Edit: 02. Mar 2011 , 07:55 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 43 44 45 46 47 ... 211
Send Topic In ra