Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 268057 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Hồi Ký
Reply #780 - 20. Apr 2011 , 08:51

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 19. Apr 2011 , 18:31:
Cám ơn Tuý Vân đã chia sẻ chuyện buồn của gia đình em, thật thê thảm ! Quả thật tôi còn may mắn hơn rất nhiều người. Đã mang được cái thần xác về nhà, lại còn được phây phây qua Mẽo nằm  viết Hồi ký. Xin cám ơn Thượng Đế.
Đường

Thầy cô Đường Ngọc kính mến ,
Thầy cám ơn thượng đế , còn các em phải cám ơn thầy  cô ,đã cho cả nhà xem nhừng hồi` ký , những bài thơ tuy đơn sơ , nhưng nói lên tình càm trung thực , có  1 không 2.
Gd nào cùng có nỗi buồn riêng , chúng ta cùng chia xẽ và vào đây thấy kỹ niệm tháng 4 đen hiện về , như mới ngày hôm qua....
Kính mong thầy cô hạnh phúc và an lành luôn.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #781 - 20. Apr 2011 , 11:46

Cám ơn những bó hoa đẹp và thân tình của Choè. Thỉnh thoảng qua thăm Thầy để Thầy Trò mình có dịp tâm sự ,vui vẻ mí nhau nhé.
Đường
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #782 - 20. Apr 2011 , 20:03

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 20. Apr 2011 , 11:46:
Cám ơn những bó hoa đẹp và thân tình của Choè. Thỉnh thoảng qua thăm Thầy để Thầy Trò mình có dịp tâm sự ,vui vẻ mí nhau nhé.
Đường

Dạ thưa Thầy ,

Em cũng vảo nhà của Thầy để đọc những Hồi ký rất chân thực mà Thầy đã viết nhưng mỗi lần đọc xong thì em hết hồn.... Vì Thầy gan quá , dám viết ra những chuyện lẽ ra nên dấu diếm.... Cheesy Grin
Em nghĩ là Thầy rất khôi hài và duyên dáng nên Thầy mới cưa đổ được Người đẹp Ba Xuyên của Thầy ngày nào..Và bây giờ , cái tính vui vẻ yêu đời ấy làm cho Thầy cảm thấy trẻ trung và năng động hơn để viết lại những câu chuyện thật nhưng cũng không kém phần dí dõm.
Rất mong Thầy sẽ post nhiều bài Hồi Ký nữa , để chúng em có thể chiêm ngưỡng lại cuộc đời của một vị Thầy kính yêu mà vui tính.

Thầy cho em gửi lời thăm đến Cô Ngọc nữa nha.

Thân kính,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #783 - 20. Apr 2011 , 23:33

Thưa Thày Cô và cả nhà LVD ,

Phượng Trần mời Thày Cô và cả nhà lên xe đi xem hình chị Kiều Nguyễn và Timo đến cúng thất Cô Nguyễn Thị Tuyết và viếng thăm anh Đỗ Hữu Tài vào ngày 20/04/2011

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1303356195/6#6

bus bus

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #784 - 21. Apr 2011 , 09:51

Thật cảm động.Cám ơn các em đã cho coi hình. Tình Thầy Trò LVD luôn gắn bó và bất diệt.
Đường
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #785 - 22. Apr 2011 , 00:17

Thưa Thầy ,

Cuối tuần này là Lễ Easter , em xin mang vô nhà Thầy bình hoa Easter để chưng cho ấm cúng nha Thầy.

Kính chúc Thầy Cô một mùa lễ an lành và hạnh phúc

...

Thương kính ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #786 - 22. Apr 2011 , 07:22

Thưa  Thày Cô và cả nhà LVD

Phượng Trần xin mời Thày Cô và cả nhà LVD click vào link để vào Quán Thời Gian nghe bài hát Qua Phố Mùa Xuân được anh Hà phổ nhạc từ thơ của anh Khiêu Long và Tiểu Vũ Vi , bài hát do Phượng Trần và anh Hà song ca

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1234263486/3302#3302

bus

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #787 - 25. Apr 2011 , 11:51

Các em ôi, được các em ưu ái khen hát hay như ca sỡi, lại còn tặng hoa vung vít làm tôi nổi máu...văn nghệ lên đùng đùng, không chừng dám liều mạng lên hét hôm thứ Bẩy kỳ ĐH này lắm đấy. Hai em Thu,Cần ráng đi dự để nghe tui hát live nhé. Năm xưa tôi có hứa lèo với các em lớp Chín, kỳ này có thể sẽ... giả nợ các em để khi về cõi vĩnh hằng khỏi mắc... với các em đấy. Tuy nhiên cũng còn tuỳ theo sức khoẻ và quan trọng là đừng có...ho và phải có...răng thì mới hát đặng.Cám ơn tất cả các trò thân mến của tôi.Hẹn gặp lại vào tháng 8 sắp tới.
Đường
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #788 - 25. Apr 2011 , 16:02

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 25. Apr 2011 , 11:51:
Các em ôi, được các em ưu ái khen hát hay như ca sỡi, lại còn tặng hoa vung vít làm tôi nổi máu...văn nghệ lên đùng đùng, không chừng dám liều mạng lên hét hôm thứ Bẩy kỳ ĐH này lắm đấy. Hai em Thu,Cần ráng đi dự để nghe tui hát live nhé. Năm xưa tôi có hứa lèo với các em lớp Chín, kỳ này có thể sẽ... giả nợ các em để khi về cõi vĩnh hằng khỏi mắc... với các em đấy. Tuy nhiên cũng còn tuỳ theo sức khoẻ và quan trọng là đừng có...ho và phải có...răng thì mới hát đặng.Cám ơn tất cả các trò thân mến của tôi.Hẹn gặp lại vào tháng 8 sắp tới.
Đường

...

Thưa Thày ,

Xin Thày cứ lên sân khấu hát , Thày nhớ tập sơ cua thêm vài bài nữa , em xin tặng hoa trước để ủng hộ

Kính mến ,

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #789 - 25. Apr 2011 , 21:31

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 25. Apr 2011 , 11:51:
Đường

Kính thưa Thày,

Thày chịu hát thật thì chắc em và chị Nga đi buôn hoa mới đủ cho học trò lên tặng Thày ạ
Smiley

...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #790 - 26. Apr 2011 , 09:42

Thưa cả nhà và các dich giả lính của Cô Thu  Grin Grin

Xin mời lên xe để chạy nhanh mau mau có mặt tại Dịch Thơ có bài homework đang chờ ạ

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1276104333/975#986

bus bikefunny rua-chay-dua bike33_.gif emtap-vespa yahooooo em-tap-vespa bikersmilie u1h. moto xe-truck xe-dua2 alien56 cheoghe1 cheo-ghe

PTr
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #791 - 26. Apr 2011 , 21:05

Phuong_Tran wrote on 26. Apr 2011 , 09:42:
Thưa cả nhà và các dich giả lính của Cô Thu  Grin Grin

Xin mời lên xe để chạy nhanh mau mau có mặt tại Dịch Thơ có bài homework đang chờ ạ

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1276104333/975#986

bus bikefunny rua-chay-dua bike33_.gif emtap-vespa yahooooo em-tap-vespa bikersmilie u1h. moto xe-truck xe-dua2 alien56 cheoghe1 cheo-ghe

PTr

Em TB chào Thầy và Cô Ngọc , hôm nay em vào nhà Thầy để thăm Thầy Cô và muốn khoe với Thầy Cô cái ví Cô tặng cho Bo , Bo thích lắm ,Bo nói là mỗi lần đi tham dự những buổi trinh diên thời trang Bo thường mang theo. Bo nhờ em cám ơn Thầy Cô nhiều lắm , nhưng vừa vào đến cửa là có đủ loại xe cộ lớn bé án ngõ và trên trời còn có cả trực thăng bay lượn làm em nhớ ngay cảnh hổn loạn ở Sài Gòn 36 năm về trước ,nó rõ mồn một thầy Cô ôi  Cry nhất là cảnh chiếc trực thăng trên sân thượng Tòa Đại Sứ Mỹ , thật đông người chen chúc nhau để trốn chạy , Thầy Cô ôi , lúc đó thầy Cô ở đâu? em lúc đó ở nhà và được má em dặn do cho mỗi đứa một túi nhỏ đựng ít quần áo , thức ăn khô và ít tiền bạc phòng thân nếu có bị lạc  CryChúc Thầy Cô khoẻ mạnh. Em TB
Back to top
« Last Edit: 26. Apr 2011 , 21:23 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #792 - 27. Apr 2011 , 22:00

Thu Béo mến, đã lâu lắm mới được em nhắc đến, thật là vui. Thỉnh thoảng qua lại thăm hỏi nhau cho tình Thầy Trò thêm thân thiết là tốt đấy. Ngày 30/4 tôi dẫn gia đình ra bến Bạch Đằng thử thời vận nhưng nhìn cảnh đẩy nhau xuống biển,sợ quá nên đành dắt díu nhau về cho an toàn trên xa lộ rồi kệ xác nó cho tiện việc...ss. Thế nào,tháng 8 này em có đi dự ĐH để nghe tôi hát không? hấp dẫn lắm,bỏ qua rất uổng đấy. Hẹn gặp em nhé.
Đường
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #793 - 28. Apr 2011 , 21:22

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 27. Apr 2011 , 22:00:
Thu Béo mến, đã lâu lắm mới được em nhắc đến, thật là vui. Thỉnh thoảng qua lại thăm hỏi nhau cho tình Thầy Trò thêm thân thiết là tốt đấy. Ngày 30/4 tôi dẫn gia đình ra bến Bạch Đằng thử thời vận nhưng nhìn cảnh đẩy nhau xuống biển,sợ quá nên đành dắt díu nhau về cho an toàn trên xa lộ rồi kệ xác nó cho tiện việc...ss. Thế nào,tháng 8 này em có đi dự ĐH để nghe tôi hát không? hấp dẫn lắm,bỏ qua rất uổng đấy. Hẹn gặp em nhé.
Đường

Em TB chào Thầy , Thày vui là  học trò đỡ khổ , Thầy nói đúng, đôi khi mình cũng phải" kệ xác nó cho tiện việc"nhưng đôi khi " kệ xác nó" lại hỏng việc thầy ạ! Anh Bụt và em cũng đang sắp xếp công việc để đi Đ H , Thầy hát là phảI đặc biệt rồi , có mấy ai may mắn mà được nghe Thầy giáo hát. Em chúc Thầy Cô vui khoẻ.Em TB
Back to top

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #794 - 30. Apr 2011 , 00:26

...

Hôm  nay là ngày  30 tháng 4  tại Hoa Kỳ
Xin  cả nhà  dành 1 phút để tưởng nhớ  5 vị Tướng lãnh đã Tuẫn Tiết không đầu hàng Giặc Cộng.
Cùng tưởng niệm  Các Chiến sĩ Vô Danh đã Hy sinh vì lý tưởng Tự Do để bảo vệ Miền Nam Việt Nam.

Cùng  tưởng niệm đến hàng trăm ngàn đồng bào đã bỏ mình trên  đường Vượt Biển - Vượt Biên

Nam Mô Tiếp Dẫn Đạo Sư  A Di Đà Phật

.

Back to top
« Last Edit: 30. Apr 2011 , 16:57 by thubeo »  

...

IP Logged

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 211
Send Topic In ra