Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 54 55 56 57 58 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267168 times)
Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Re: Hồi Ký
Reply #825 - 17. May 2011 , 21:42

Cám ơn Kiều Ng đã có sáng kiến giúp tôi. Tôi sẽ làm theo ý em và thỉnh thoảng lại bật mí một tí cho vui và...hấp dẫn nhưng hãy để từ từ chờ tôi order...nón sắt cho chắc ăn đã nhé.
Đường
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #826 - 18. May 2011 , 00:23

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 17. May 2011 , 21:30:
Phương T ơi, hồi âm hơi muộn,em đừng buồn nhé. Tôi đếm lại thì em và T.Vân thường hay đến thăm tôi, nhất là vào những lúc vắng khách, cám ơn các em nhiều. Người ta có kinh nghiệm là con người về già thường có khuynh hướng xử sự như con nít, và đó cũng là trường hợp của tôi bây giờ. Tôi hay buồn vui, giận hờn vớ vẩn và vô cớ, đôi khi làm phiền lòng mọi người. Thôi thì ai cũng phải qua cái cầu đó cả. Nghĩ lại cuộc đời thật như mây bay gió thổi, thấp thoáng đã 80 năm phù du. Các em dù sao tương đối cũng còn trẻ, thích cái gì cứ làm để sau này khỏi hối tiếc. Tôi mong còn nhiều thời gian để vui chơi, bông đùa với các em trước khi được về với các cụ. Hẹn gặp em vào một ngày đẹp tròi.
Đường

Kính thưa Thày,

Thày đếm số lần viết ở mục này thì chắc em đội sổ rồi Tongue Nhưng thật ra trong mục của các Cô thì em cũng về chót luôn ạ. Tại em thấy mục các Thày Cô lúc nào cũng tấp nập học trò rồi nên em có tí thì giờ nào thì  lo "quậy" những mục khác ạ  Wink
Các học trò nhiều khi thích nhõng nhẽo nên hay chuyện trò với các cô giáo hơn đó ạ.
Bi giờ Thày bảo hay hờn dỗi thì chă'c chắc các học trò sợ cuống lên, ngày vào cũng vào thăm Thày đó ạ. hoahong.gif
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #827 - 18. May 2011 , 06:14

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 17. May 2011 , 21:30:
Phương T ơi, hồi âm hơi muộn,em đừng buồn nhé. Tôi đếm lại thì em và T.Vân thường hay đến thăm tôi, nhất là vào những lúc vắng khách, cám ơn các em nhiều. Người ta có kinh nghiệm là con người về già thường có khuynh hướng xử sự như con nít, và đó cũng là trường hợp của tôi bây giờ. Tôi hay buồn vui, giận hờn vớ vẩn và vô cớ, đôi khi làm phiền lòng mọi người. Thôi thì ai cũng phải qua cái cầu đó cả. Nghĩ lại cuộc đời thật như mây bay gió thổi, thấp thoáng đã 80 năm phù du. Các em dù sao tương đối cũng còn trẻ, thích cái gì cứ làm để sau này khỏi hối tiếc. Tôi mong còn nhiều thời gian để vui chơi, bông đùa với các em trước khi được về với các cụ. Hẹn gặp em vào một ngày đẹp tròi.
Đường

Thưa Thầy ,

Em không dám buồn Thầy đâu , Thầy có trả lời là em vui rồi , em nghĩ chắc nhiều khi Thầy... không thấy bài em viết hoặc là chưa kịp trả lời sau đó rồi lại quên mất  Cheesy Grin nên khi Thầy nói ngồi đếm làm em run quá vì thật sự là Thầy nói đúng không sai tí tẹo nào là em cứ canh khi nào nhà Thầy ngơi ngơi không có ai vào thì em lại vô xí xô xí xào cho vui nhà vui cửa vì em sợ Thày... buồn vì không ai ghé nhà mặc dù đôi khi Thầy không có trả lời cho em  Undecided Undecided Undecided

Thầy kính mến ơi ,

Thầy muốn nói gì và làm gì thì cứ làm và cứ nói ạ , bài Thầy viết đôi khi em nghĩ em là một trong những người đọc đầu tiên vì khi em  thấy Thầy online thì em lại " canh " xem Thầy có viết bài gì mới không nên nếu có thì em đọc ngay nhưng em không dám viết ý kiến liền ( để mọi người thấy mà chạy vào đọc giống như em ) , sau đó lại quên mất  Cheesy Grin Grin

Em thấy Thầy viết rất tếu , dí dỏm nhưng cũng rất sắc bén , hài hước nhưng cũng... bén lắm ạ

Em kính chúc Thầy Cô luôn mạnh khoẻ

PTr
Back to top
« Last Edit: 18. May 2011 , 06:28 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #828 - 18. May 2011 , 13:26

Đặng-Mỹ wrote on 18. May 2011 , 00:23:
Kính thưa Thày,

Thày đếm số lần viết ở mục này thì chắc em đội sổ rồi Tongue Nhưng thật ra trong mục của các Cô thì em cũng về chót luôn ạ. Tại em thấy mục các Thày Cô lúc nào cũng tấp nập học trò rồi nên em có tí thì giờ nào thì  lo "quậy" những mục khác ạ  Wink
Các học trò nhiều khi thích nhõng nhẽo nên hay chuyện trò với các cô giáo hơn đó ạ.
Bi giờ Thày bảo hay hờn dỗi thì chă'c chắc các học trò sợ cuống lên, ngày vào cũng vào thăm Thày đó ạ. hoahong.gif

Mợ Mẽo thương ,
Tv cũng sợ thầy giận hờn , nên hôm nay vội vào đây , cho dù bao nhiêu lần ,  lấp ló xem tất cả hồi ký của thầy. bài nào cùng tuyệt...
   thanks.gif thumbup votay rollingonthefloor flower40
Nghe nói thầy rảnh ,  sẽ viết hồi ký về các học trò LVD. Tv đang run đây...hic..hic..
Kính chúc thầy Đường , cô Ngọc và cả nhà nhừng tháng ngày êm đềm , an mạnh.
Trân kính ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #829 - 18. May 2011 , 20:44

Đ.Mỹ và T.Vân ơi, tất cả các nữ sinh LVD đều dễ mến cả. Tôi thật hạnh phúc khi về già lại được các em quan tâm đến như vậy.
   Hôm nay thời tiết tự nhiên trở lạnh,ngoài trời mưa lất phất,mây mù phủ kín, vợ chồng tôi đem cd " Ngàn dậm ra đi " của nghệ sỹ Tâm Huyền ra để thưởng thức lại,thật tuyệt vời, cảm động vì chan chứa tình người.Những bài Thơ xướng hoạ của các thi sỹ đích thực, được ngâm lên với các nghệ sỹ nhà nghề sao mà thấm thía thế! Giọng ngâm của Tâm Huyền thật trong sáng,lúc đó nghệ sỹ niên kỷ bao nhiêu hả Đ.Mỹ? Ngọc có tâm hồn thi sỡi nên khen nức nở,không tiếc lời.
  Vợ chồng tôi gửi lời kính thăm sức khoẻ nghệ sỹ Tâm Huyền và thân chúc nghệ sỹ được dồi dào sức khoẻ để lại tiếp tục làm Thơ.
Đường-Ngọc
Back to top
« Last Edit: 18. May 2011 , 20:57 by admin »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #830 - 18. May 2011 , 21:29

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 18. May 2011 , 20:44:
Đ.Mỹ và T.Vân ơi, tất cả các nữ sinh LVD đều dễ mến cả. Tôi thật hạnh phúc khi về già lại được các em quan tâm đến như vậy.
   Hôm nay thời tiết tự nhiên trở lạnh,ngoài trời mưa lất phất,mây mù phủ kín, vợ chồng tôi đem cd " Ngàn dậm ra đi " của nghệ sỹ Tâm Huyền ra để thưởng thức lại,thật tuyệt vời, cảm động vì chan chứa tình người.Những bài Thơ xướng hoạ của các thi sỹ đích thực, được ngâm lên với các nghệ sỹ nhà nghề sao mà thấm thía thế! Giọng ngâm của Tâm Huyền thật trong sáng,lúc đó nghệ sỹ niên kỷ bao nhiêu hả Đ.Mỹ? Ngọc có tâm hồn thi sỡi nên khen nức nở,không tiếc lời.
  Vợ chồng tôi gửi lời kính thăm sức khoẻ nghệ sỹ Tâm Huyền và thân chúc nghệ sỹ được dồi dào sức khoẻ để lại tiếp tục làm Thơ.
Đường-Ngọc

Kính thưa Thày Cô,

Giọng Mẹ em bây giờ vẫn trong trẻo, trẻ trung, khg thể ngờ là bà cụ hơn 90, nhưng CD ấy là do các nghệ sĩ trong ban Tao Đàn ngày xưa ngâm, khôg phải Mẹ em đâu ạ.
Chị Hồng Vân vẫn còn ngâm, nghệ sĩ Đoàn Yên Linh thì đã nằm liệt rồi. Tội nghiệp quá !
Mẹ em kính lời cảm ơn Thày Cô và kính chúc Thày Cô thân tâm luôn an lạc ạ.
Cô chắc vẫn sáng tác thơ, xin Thày chịu khó chép vào đây cho chúng em đọc với ạ. Em xin tặng hoa và vỗ tay truớc ạ hoahong.gif votay
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #831 - 18. May 2011 , 21:56

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 18. May 2011 , 20:44:
Đường-Ngọc

Em cám ơn thầy đã bỏ bao công lao viết hồi ký tặng cả nhà.
Món quà nhỏ của em , hy vọng thầy và thầy Đạt luôn an mạnh , trẻ trung như tấm hình nầy.
Em Tv

...
Các em LVd 73 luôn trân kính thầy cô.
Mong thầy cô Ngọc luôn an lành , hạnh phúc.
...
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #832 - 20. May 2011 , 17:55

Bài mẫu       Chân dung số 1
   Tôi có duyên được tiếp xúc với em ba lần : hai lần trực tiếp nói chuyện và một lần qua điện thoại. Lần đầu tiên gặp em tại nhà riêng, nhân dịp đón tiếp vợ chồng một nhân vật có địa vị, người chồng là anh ruột của một Cô Giáo mới thất lộc, và về chuyện gì thì tôi không còn nhớ rõ.
  Hôm đó em đã để lại cho tôi một ấn tượng vừa đẹp vừa cảm động. Em độ chừng trên dưới lục tuần, vóc dáng thanh tú, tóc đã điểm sương, vẻ  mặt hiền từ, dễ mến. Qua vài câu trao đổi, tôi biết em không lập gia đình, để dành tất cả tình thương và thời gian để săn sóc cho cô em gái xấu số, bệnh hoạn, thật đáng cảm phục.
   Hôm phái đoàn kéo nhau đến thăm Cô Vân-Thầy Khang, tôi gặp lại em lần thứ hai tại nhà em Tâm Loan, nhưng cũng chỉ được trò chuyện sương sương với em vì thời gian quá ít ỏi.
  Cách đây vài ngày em điện thoại lại nhà cám ơn về cái áo Ngọc gửi tặng. Bữa đó, người đẹp đi vắng nên tôi có dịp được nói chuyện khá lâu vói em, có lẽ tới hơn nửa giờ. Tôi lại khen em, tuy hơi dư, về tình thương hiếm có của một người Chị, đã hy sinh cả cuộc đời cho người thân. Em khiêm tốn nói : Thưa Thầy, mọi sự cũng đều do duyên số đưa đẩy, em có giỏi gì đâu, con người nhỏ bé, có ai tránh khỏi được số mệnh đã được Thượng Đế an bài.
   Em thật xứng đáng là một chiến sỹ vô danh, đúng như lời khen tặng của anh Hai Cô Giáo trong địp đến thăm em ngày nào.
    Vậy em là ai?
Đường
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #833 - 21. May 2011 , 12:24

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 20. May 2011 , 17:55:
Bài mẫu       Chân dung số 1
   Tôi có duyên được tiếp xúc với em ba lần : hai lần trực tiếp nói chuyện và một lần qua điện thoại. Lần đầu tiên gặp em tại nhà riêng, nhân dịp đón tiếp vợ chồng một nhân vật có địa vị, người chồng là anh ruột của một Cô Giáo mới thất lộc, và về chuyện gì thì tôi không còn nhớ rõ.
  Hôm đó em đã để lại cho tôi một ấn tượng vừa đẹp vừa cảm động. Em độ chừng trên dưới lục tuần, vóc dáng thanh tú, tóc đã điểm sương, vẻ  mặt hiền từ, dễ mến. Qua vài câu trao đổi, tôi biết em không lập gia đình, để dành tất cả tình thương và thời gian để săn sóc cho cô em gái xấu số, bệnh hoạn, thật đáng cảm phục.
   Hôm phái đoàn kéo nhau đến thăm Cô Vân-Thầy Khang, tôi gặp lại em lần thứ hai tại nhà em Tâm Loan, nhưng cũng chỉ được trò chuyện sương sương với em vì thời gian quá ít ỏi.
  Cách đây vài ngày em điện thoại lại nhà cám ơn về cái áo Ngọc gửi tặng. Bữa đó, người đẹp đi vắng nên tôi có dịp được nói chuyện khá lâu vói em, có lẽ tới hơn nửa giờ. Tôi lại khen em, tuy hơi dư, về tình thương hiếm có của một người Chị, đã hy sinh cả cuộc đời cho người thân. Em khiêm tốn nói : Thưa Thầy, mọi sự cũng đều do duyên số đưa đẩy, em có giỏi gì đâu, con người nhỏ bé, có ai tránh khỏi được số mệnh đã được Thượng Đế an bài.
   Em thật xứng đáng là một chiến sỹ vô danh, đúng như lời khen tặng của anh Hai Cô Giáo trong địp đến thăm em ngày nào.
    Vậy em là ai?
Đường

Kính Thầy ạ.

Nếu đây là " Bài mẫu " chân dung thứ 1  thì con xin phép góp  tí  tẹo ý... "cùn" cho vui cửa vui nhà  Roll Eyes .

1/  Thế  nào là  "chân dung"  ?   con chưa  thấy Thầy tả mặt mũi  , tay chân , da dẻ ...
2/ Thầy ui , ở đất nước văn miêng  này mà Thầy lôi cái tuổi  "lục tuần"  của chị ấy ra thì ...dạ hơi... "phô"  đấy  Tongue  .
3/Thầy kể hơi nhiều về " đời  tư " nhân vật nhưng tụi con ở xa tít mù khơi  chưa hân hạnh gặp chị (?) thì nàm thao biết "chị là ai " Embarrassed ?

Con hy vọng  "chân dung thứ nhì "  sẽ  được tả cảnh nhiều hơn tả tình  Grin .

Kính Chúc Thầy Cô luôn vui khoẻ , hạnh phúc , may mắn  . ( học trò ruột của Thầy , kn Kiss)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #834 - 21. May 2011 , 23:20

Trời ơi,sao đệ tử "hai năm" của tôi lại khó tính vậy. "Chân dung" là bao hàm đủ thứ ở trên đời chứ đâu chỉ có ngoại hình thôi hả em? Hơn nữa nói nhiều về nhan sắc dễ bị xơi guốc lắm,em đừng xúi dại tôi! Thí dụ như em vừa lùn vừa mập thì làm sao để tả em vóc dáng mảnh mai,thanh tú được? Da em rất khó nhận ra khi màn đêm buông xuống,hoặc cặp mắt như hai hòn bi ve chiếu thấu tim can người đối diện thì làm sao tôi diễn tả cho lãng mạn được. Vậy thì nên lờ đi và chỉ tả sương sương là thượng sách. Về tâm tính thì dễ nói cho đẹp vì mỗi người mỗi ý, có bao giờ mọi người đồng ý hết mí nhau đâu. Còn ngoại hình thi sờ sờ ra đấy nói láo để thiên hạ cho nghe tiếng Đan Mạch hả? Mong em thông cảm và đừng làm khó ông Thầy già này nữa.Cám ơn cô học trò ruột của tui
Đường
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #835 - 22. May 2011 , 11:57

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 21. May 2011 , 23:20:
Trời ơi,sao đệ tử "hai năm" của tôi lại khó tính vậy. "Chân dung" là bao hàm đủ thứ ở trên đời chứ đâu chỉ có ngoại hình thôi hả em? Hơn nữa nói nhiều về nhan sắc dễ bị xơi guốc lắm,em đừng xúi dại tôi! Thí dụ như em vừa lùn vừa mập thì làm sao để tả em vóc dáng mảnh mai,thanh tú được? Da em rất khó nhận ra khi màn đêm buông xuống,hoặc cặp mắt như hai hòn bi ve chiếu thấu tim can người đối diện thì làm sao tôi diễn tả cho lãng mạn được. Vậy thì nên lờ đi và chỉ tả sương sương là thượng sách. Về tâm tính thì dễ nói cho đẹp vì mỗi người mỗi ý, có bao giờ mọi người đồng ý hết mí nhau đâu. Còn ngoại hình thi sờ sờ ra đấy nói láo để thiên hạ cho nghe tiếng Đan Mạch hả? Mong em thông cảm và đừng làm khó ông Thầy già này nữa.Cám ơn cô học trò ruột của tui
Đường

Em TB chào Thầy
Thưa Thầy sao Thầy nhớ dai thế chỉ là học trò hai năm mà Thầy "tả sương sương chân dung" của cái Kiều thôi, em thấy đúng quá ạ !
Theo em cỡ tuổi của chúng em "MÂP" là chỉ sự dư giả, rộng rãi và tốt bụng lại trông phúc hậu nữa cơ. Còn "LÙN" trông bé nhỏ, dễ thương (so cute như là búp bê ) mà trông lâu già hơn những người to xác như em (TB xin lỗi không dám cho là hễ cứ to xác là chóng già)
Thưa Thầy, em TB đây cũng là học trò hai năm của Thầy nữa ạ ! Cái Kiều thì là học trò "ruột" nên được Thầy "tả chân" đúng không chỗ chê , còn em TB là học trò " ruột dư" thì mời Thầy "tả chân" luôn cho tiên.....ss
Chúc Thầy Cô ngày cuối tuần ăn ngon,và vui khoẻ Smiley

em TB
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #836 - 22. May 2011 , 21:54

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 21. May 2011 , 23:20:
Đường

Kính Sư phụ.

Thế nà Sư phụ đã  diễn tả khéo léo , hoàn chỉnh chân dung thứ hai , mà nhỏ bạn nối khố (TB) của đệ tử đã dễ dàng nhận ra dung nhan êu kều  đó là "cái Kiều"  Undecided .  Đệ tử phục Thầy sát đất , ai  dám bảo Thầy già  Roll Eyes ??? Thầy còn tinh anh sáng suốt , đá giò lái...đệ tử đỡ không kịp  Embarrassed  .  Thầy tả đúng phóc như dzậy thì ông Nội đứa nào dám xài tiếng Đan Mạch  Shocked  ??? , đứa nào chịu chơi chỉ dám xài tiếng Ăng Lê  :  Angry  " SEE YOU VERY  SOON " .  Xin Thầy bảo trọng  Grin Grin Grin

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #837 - 23. May 2011 , 10:24

T.Béo và Kiều N "hai năm" của tui ơi, các em trao đổi mí nhau những lời nói chân tình vô tư như hồi còn là những cô học trò nhỏ bé năm nào làm tôi sung sướng muốn khóc. Cái đau khổ nhất của người già là hay bị người đời bỏ quên.Tôi hơi tham lam,lúc nào cũng muốn được các em nhắc tới dù là thương hay ghét,ngay cả đem tôi ra để chọc ghẹo vui đùa mí nhau tôi cũng hạnh phúc nữa. Tôi phải nói toạc móng heo ra như vậy để các em cứ an tâm nói đùa thoải mái với Thầy Đ,đừng câu nệ gì cả.
  Các em được Thượng Đế ưu ái cho làm phụ nữ đã là hên lắm rồi. Phụ nữ ai cũng đẹp cả,mỗi người mỗi vẻ,nếu ai đó không ngộ được điều này thì chắc là...đui thôi. Ở đời, thiếu gì người có vợ đẹp lại đi yêu người tình xấu hơn. Người đàn bà có cả triệu nét để quyến rũ người đàn ông,đó là sự thật và xưa nay vưỡn như thế. Các bài viết của tôi thường nặng phần tếu,mục đích chỉ là mua vui cho mình và cho mọi người và không bao giờ có ý xấu,muốn xúc phạm đến tha nhân. Hễ mọi người hiểu được điều này sẽ thấy tôi dễ thương hơn và sẽ tha thứ những vụng về nếu tôi vô tình mắc phải. Tôi chỉ muốn Thầy Trò tâm sự,vui đùa với nhau thật chân tình,trong sáng để giúp nhau sống hạnh phúc cho cuộc đời bớt đau khổ là ok thôi. Hẹn gặp các em ở ĐH tháng 8.
Đường
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #838 - 23. May 2011 , 15:56

thubeo wrote on 22. May 2011 , 11:57:
Em TB chào Thầy
Thưa Thầy sao Thầy nhớ dai thế chỉ là học trò hai năm mà Thầy "tả sương sương chân dung" của cái Kiều thôi, em thấy đúng quá ạ !
Theo em cỡ tuổi của chúng em "MÂP" là chỉ sự dư giả, rộng rãi và tốt bụng lại trông phúc hậu nữa cơ. Còn "LÙN" trông bé nhỏ, dễ thương (so cute như là búp bê ) mà trông lâu già hơn những người to xác như em (TB xin lỗi không dám cho là hễ cứ to xác là chóng già)
Thưa Thầy, em TB đây cũng là học trò hai năm của Thầy nữa ạ ! Cái Kiều thì là học trò "ruột" nên được Thầy "tả chân" đúng không chỗ chê , còn em TB là học trò " ruột dư" thì mời Thầy "tả chân" luôn cho tiên.....ss
Chúc Thầy Cô ngày cuối tuần ăn ngon,và vui khoẻ Smiley

em TB

Hi Bác Thu quyến rũ  !

Hôm qua  nhà em bận quá  không kịp cám ơn Bác đã cho em trúng lô an ủi , đỡ đòn có một không hai của Sư phụ  Roll Eyes . Bác khỏi tội nghiệp em , cho dù Thầy em có lôi cả  ngàn cái xấu của em lên diễn đàn để mua vui cho cả thế giới thì em vẫn dzui dzẻ  và càng kính trọng Thầy hơn  Grin Grin Grin .  " Khi thương quả ấu cũng tròn....."  mà lỵ  !!!  Dzui  là vì biết  mắt Thầy còn sáng , trí nhớ còn tuyệt vời  và xử dụng ngôn ngữ thì trên cả  thông minh  Smiley .
Nhà Bác cũng can đảm và tự tin lắm đấy , dám xung phong xin Thầy  "tả chân" mình , nói nhỏ Bác nghe , so sánh trong nhà  em cũng thuộc họ nhà trắng  mà đối với Thầy em đi ban đêm khó nhìn ra thì Bác phải chuẩn bị không khéo chiều tối Thầy chẳng thấy Bác đâu đấy  Grin Grin Grin.   Bác muốn làm "Thu quyến rũ "  hay thành  "Thu sầu" đây ??? He He , chọc Bác tí cho có tiện  việc....ss.

Con kính chúc Thầy Cô một tuần lễ vui vẻ , mọi sự như ý . Học sinh xấu xí của Thầy  Embarrassed

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #839 - 23. May 2011 , 20:13

Kiều N ơi, tưởng nói đùa, thế ra em giận tôi thật hả? Thế thì còn gì là Trời Đất nữa hả em.Trong bài, tôi vô tình lấy em ra làm thí dụ cho tiện vì Thầy Trò mình như người nhà làm sao mà đá giò lái nhau được, đúng là oan Thị Kính, đừng quan tâm, tội Thầy lắm đấy. Quả thực lúc viết, mục đích chỉ là tếu, viết đại, chứ cũng không biết vóc dáng đích thực của em ra sao vì đã được diện kiến bao giờ đâu! Thôi thì tháng 8 này nếu gặp nhau, em muốn bắt tội cách nào tôi cũng chấp nhận, đừng giận hờn gì nữa, mau già lắm đấy.
  Thôi cái dzụ viết chân dung này, chắc là...dẹp tiệm cho an toàn trên xa lộ. Mới có bài số 1 mà đã nguýt nhau rồi, nếu cứ tiếp tục có ngày tôi phải dô bệnh viện thôi.
   Vậy tôi trân trọng thông báo với Quý Thầy Cô và Quý em, bài "Chân dung số 1" cũng là bài chân dung cuối cùng luôn. Sorry,sorry very much Đường
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 54 55 56 57 58 ... 211
Send Topic In ra