Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hồi Ký  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 57 58 59 60 61 ... 211
Send Topic In ra
Hồi Ký (Read 267159 times)
Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Re: Hồi Ký
Reply #870 - 02. Jun 2011 , 16:08

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 02. Jun 2011 , 15:34:
Trời ơi,Kiều N sao vắng bóng lâu thế,nhớ người đẹp...cực kỳ! Dạo này tôi cứ theo xe của Phương Tr theo dõi những hoạt động của em mà hết hơi. Sao em chịu khó đi thăm bạn bè thế,lại còn phục vụ hết mình,nào là tặng quà,làm bếp,sửa soạn những món ăn ngon lành làm tôi phát thèm.Thật cảm động khi nhìn em bón thức ăn cho anh Tài, chan chứa bao tình người,tình bạn. Tôi đã tìm ra được một bông hồng đích thực gắn trên áo khi em khi đến thăm anh Tài,học trò tôi thật giỏi,đáng khen.Hãy thương yêu tất cả mọi người,đó là con đường bước vào Cửa Phật. Hẹn gặp em tại ĐH tháng 8.
Đường

Thưa Thầy,

Dzịt mượn đất Thầy , để tặng cho Cô học trò ruột của Thầy bài hát Hoa Tình Thương. Dzịt rất admire công tác xã hội của Kiều và Vân. Chúc hai bạn gặt hái nhiều thành công hoahong.gif

Thân mến,
Emwhy

Hoa tình thương
Trình bày: Tâm Đoan

...

Có một loài hoa không hương không sắc màu,không tàn hay vàng úa . Hồn hoa không như cánh phong lan,không như loài hoa cúc,mặn mà hơn thủy tiên hay dạ lý, hoa không bán hương thơm hoa nở lan khắp cùng ,không gieo gió gieo mưa ,không đợi cho đúng mùa mà hoa vẫn nở đậm đà trong lòng ta bao la niềm thương nhớ,hoa ấy gọi tình thương.

Hoa thương chàng trai biên thùy dầm sương dãi nắng cuộc đời dâng nước non, hoa thương chiều nắng mưa mai bên màu xanh luống cày cho đời vui ấm no,hoa thương đôi mắt mẹ già thương đàn con vắng xa về bên lửa ấm ,thương giai nhân sầu gối lẻ lòng chung trinh sắt son bao ngày tháng mỏi mòn. Dó là loài hoa yêu thương giưa chúng mình không tàn theo ngày tháng loài hoa đâu thấy chốn nhân gian,nhưng hoa đẹp tinh khiết nụ hồng luôn thắm tươi trong lòng ta.Hoa đang thắm trong tôi hoa nở trong chúng mình người chung cuộc sống thì đừng quên nòi giống cho hoa đừng phai sắc hay héo tàn người ơi. hoa tình thương,hoa tình thương,hoa tình thương./

...

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #871 - 02. Jun 2011 , 18:22

Cám ơn Dzịt đã post bài viết và cho nghe ké bài hát thật hay. Bông Hồng đẹp tuyệt vời. Hè nay em có đi chơi đâu không? Ráng giữ sức khoẻ để nhậu với vợ chồng tôi tháng 8 này,
Đường
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #872 - 02. Jun 2011 , 20:04

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 02. Jun 2011 , 15:34:
Trời ơi,Kiều N sao vắng bóng lâu thế,nhớ người đẹp...cực kỳ! Dạo này tôi cứ theo xe của Phương Tr theo dõi những hoạt động của em mà hết hơi. Sao em chịu khó đi thăm bạn bè thế,lại còn phục vụ hết mình,nào là tặng quà,làm bếp,sửa soạn những món ăn ngon lành làm tôi phát thèm.Thật cảm động khi nhìn em bón thức ăn cho anh Tài, chan chứa bao tình người,tình bạn. Tôi đã tìm ra được một bông hồng đích thực gắn trên áo khi em khi đến thăm anh Tài,học trò tôi thật giỏi,đáng khen.Hãy thương yêu tất cả mọi người,đó là con đường bước vào Cửa Phật. Hẹn gặp em tại ĐH tháng 8.
Đường

Kính Thầy ,

Con  cám ơn Thầy  đã  khen ngợi   khích lệ  tụi con  .  Ngày nào  con cũng rón rén vào nhà Thầy và  nhà các Cô lục lọi  nhưng không  dám lên tiếng  vì  lười làm home work  Roll Eyes . Đọc mail Thầy viết  " nhớ người đẹp...cực kỳ "  con phải cẩn thận coi lại mấy lần  xem có phải tên con không   Undecided  ?  . Thầy ui  ,  " nhớ... cực kỳ "  hay  nà  " đẹp ...cực kỳ "  Embarrassed  ???  chắc chắn đều hổng  phải  là con  !!!  Thầy đang cho con đi tàu bay giấy đấy ạ  Cool   con chỉ  sợ  bay cao quá  mà té thì  " đau ...cực  kỳ " Grin Grin Grin . Con hy vọng  tháng 8 được diện kiến bái Sư phụ , Sư mẫu  thì  còn gì vui hơn , nhất là  để được  nghe giọng hát Sư phụ  mà tụi con , học sinh dãy nhà tôn đã chờ đợi 40 năm qua . Kính chúc sức khoẻ Thầy Cô và gia đình  .

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #873 - 02. Jun 2011 , 20:30

Chị Dzịt Gỗ thân mến.

Em và Vân  rất  thung thướng  Roll Eyes vì việc làm thì chẳng bao nhiêu mà được Thầy Cô và cả nhà  chiếu cố , riêng chị khen ngợi và cho nghe  bài hát " Hoa tình thương"   ý nghĩa sâu sắc với giọng ca truyền cảm của Tâm Đoan ( em thích lắm Smiley cám ơn chị ) . Ước  gì  chị ở gần tụi em thế nào Kiều cũng  rủ chị đi thăm Bác Tài và khao chị ăn chè ba màu nữa  Kiss .  Chúc chị  thật nhiều may mắn trong những ngày sắp tới  (kn)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #874 - 03. Jun 2011 , 04:18

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 02. Jun 2011 , 14:57:
Hai em Ngọc Đoá và Hoạ Mi Nâu ơi, cuộc đời thật là rắc rối.Lúc ế khách thì than thở là cô đơn,lúc đông khách quá trả lời hổng kịp lại sợ khách buồn bỏ đi,ăn ở sao cho vừa lòng người đây.Xin lỗi tôi gom hai em vào làm một để trả lời cho tiện việc...ss,xin đừng giận hờn nhé. Cả hai bài dịch đều...hay cả,tuy nhiên có cái tựa đề thì chưa được chỉnh lắm.Hai từ Đẹp,Ghê nếu viết liền nhau như "đẹp ghê",thì có nghĩa là đẹp lắm,đẹp dễ sợ...nhưng người ta vưỡn muốn xông vào.Trái lại nếu viết theo kiểu  này "đẹp...ghê"thì đối tượng sẽ chân trong chân ngoài, vưỡn muốn xông vào nhưng ở thế phòng thủ, chuẩn bị để chạy vì sợ...nguy hiểm.
  Cả hai em đều dễ thương vì cùng thương Thầy cả,cám ơn tất cả nhé. Trà của Ngọc Đoá cho dạo nào thật là ngon,từ bữa đó vợ chồng tôi đã mua thêm để thưởng thức dài dài và bây giờ đâm ra nghiền rồi.N.Đoá là trưởng ban văn nghệ có dám liều mạng song ca với ông Thầy già này không,hấp dẫn lắm đấy.
Tội nghiệp HMN,cứ sợ tôi giận, đúng là tôi ghẹo em đấy,nhưng đùa cho có chuyện để viết thôi,Thầy Trò ta lúc nào cũng tương đắc và hiểu nhau,em đừng thét mét gì cả. Hẹn gặp tất cả tại ĐH tháng 8.
Đường

Kính thầy,
Em ThyOanh78 lâu wá mới ghé thăm thầy, nghe thầy than thở quán ế ẩm, buồn cho nhân tình thế thái em đây cũng đứt ruột. Đi tìm hiểu nguyên nhân thì... ôi thôi thầy đã mắc phải sai lầm, thầy "chuyên trị" về Toán mà lại lấn đất sang lãnh vực "mắc dịch" của ban Tam ca MTV, không ai chịu làm homework thì thầy la làng, lại còn đòi các cô phân xử làm em hải wá.

Toán cũng có cái hay, thú vị của nó, lại còn có thơ về Toán nữa cơ. Nếu thầy cho phép em đơn cử vài bài trong ca dao, sau đó thầy ra lệnh các đệ tử ui làm homework đi nào (quán có ra vào tấp nập ko thì em chưa bảo đảm) thầy chỉ việc "ngồi mát ăn bát vàng" như cô Thu mà thôi . 

Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #875 - 03. Jun 2011 , 07:47

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 02. Jun 2011 , 14:57:
Hai em Ngọc Đoá và Hoạ Mi Nâu ơi, cuộc đời thật là rắc rối.Lúc ế khách thì than thở là cô đơn,lúc đông khách quá trả lời hổng kịp lại sợ khách buồn bỏ đi,ăn ở sao cho vừa lòng người đây.Xin lỗi tôi gom hai em vào làm một để trả lời cho tiện việc...ss,xin đừng giận hờn nhé. Cả hai bài dịch đều...hay cả,tuy nhiên có cái tựa đề thì chưa được chỉnh lắm.Hai từ Đẹp,Ghê nếu viết liền nhau như "đẹp ghê",thì có nghĩa là đẹp lắm,đẹp dễ sợ...nhưng người ta vưỡn muốn xông vào.Trái lại nếu viết theo kiểu  này "đẹp...ghê"thì đối tượng sẽ chân trong chân ngoài, vưỡn muốn xông vào nhưng ở thế phòng thủ, chuẩn bị để chạy vì sợ...nguy hiểm.
  Cả hai em đều dễ thương vì cùng thương Thầy cả,cám ơn tất cả nhé. Trà của Ngọc Đoá cho dạo nào thật là ngon,từ bữa đó vợ chồng tôi đã mua thêm để thưởng thức dài dài và bây giờ đâm ra nghiền rồi.N.Đoá là trưởng ban văn nghệ có dám liều mạng song ca với ông Thầy già này không,hấp dẫn lắm đấy.
Tội nghiệp HMN,cứ sợ tôi giận, đúng là tôi ghẹo em đấy,nhưng đùa cho có chuyện để viết thôi,Thầy Trò ta lúc nào cũng tương đắc và hiểu nhau,em đừng thét mét gì cả. Hẹn gặp tất cả tại ĐH tháng 8.
Đường

Kính thưa thầy,
Thầy viết rất đúng! Tiếng Việt của mình súc tích quá! có rất nhiều ý nghĩa, ai hiểu sao cũng được! Như "đẹp...ghê" của Thầy, trình độ ESL của em làm sao dịch nổi Embarrassed Hơn nữa, thầy còn "mean" bao nhiêu thứ trong đó nữa! Thơ của Thầy, đúng là THƠ CHUA!
Thưa thầy, em rất vui khi được thầy chọn để hát song ca với thầy Cheesy Nhưng thầy ơi, thầy còn có bao nhiêu đệ tử, bao nhiêu fan của trang Hồi ký, bao nhiêu học trò năm xưa... Thầy không sợ các người đẹp...cực kỳ nổi giận sao?
Em mạo muội đề nghị thầy hát bài "Hè về" của Hùng Lân với tất cả các trò muốn lên sân khấu với thầy hôm đó cho tiện viêc... ss!
Bài hát này các trò đã học ngày xưa với cô Phượng Oanh, phần thầy thì đã hát rất nhuyễn và thu vào CD rồi, hơn nữa, cũng hợp với thời tiết của đất trời đó ạ!
Kính chúc Thầy và Cô Ngọc luôn vui, khoẻ, và viết cũng khoẻ luôn!
Back to top
« Last Edit: 03. Jun 2011 , 07:54 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #876 - 03. Jun 2011 , 09:46

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 02. Jun 2011 , 18:22:
Cám ơn Dzịt đã post bài viết và cho nghe ké bài hát thật hay. Bông Hồng đẹp tuyệt vời. Hè nay em có đi chơi đâu không? Ráng giữ sức khoẻ để nhậu với vợ chồng tôi tháng 8 này,
Đường

Thầy iêu của đệ tử cưng , nghe Thầy rên ư hự , đệ tử hông biết Thầy nói thiệt hay chơi.... đệ tử bi giờ đang bị như dzậy nè ... Angry

...

Đệ tử thì hông có năng khiếu sáng tác gì hết , chỉ biết sưu tầm, và trang trí thôi... do đó cũng hông giúp được Thầy dịch thơ "Sour poem "....  thôi thì đệ tử đề nghị Thầy ra các bài toán cho các học trò ruột Thầy giải cho nhức óc dzị  Grin.

An dzui tự tại đi Thầy ui... Wink

...

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #877 - 03. Jun 2011 , 09:53

kieunguyen wrote on 02. Jun 2011 , 20:30:
Chị Dzịt Gỗ thân mến.

Ước  gì  chị ở gần tụi em thế nào Kiều cũng  rủ chị đi thăm Bác Tài và khao chị ăn chè ba màu nữa  Kiss .    (kn)

Dzịt make a

...

hả Kiều

Ước gì tụi mình ở gần nhau !
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #878 - 03. Jun 2011 , 14:29

Nàng Tôn Nữ ơi, sao em tuyệt tích giang hồ lâu dzậy, có phải em thuộc nhóm party 5 hông? Thôi thì trễ còn hơn không, tha tội cho em đấy nhưng bắt em phải xung phong dịch bài Thơ Tự Ro tôi mới sáng tác
                Thầy nhớ Lớp
     Còn đâu những tháng ngày vui đứng lớp
     Ta mơ nhin thấp thoáng bóng giai nhân
     Dù em tôi ốm tròn hay cao thấp
     Có xá gì nơi dáng dấp phù du
     Hẹn gặp em vào tháng Tám mùa Thu
     Nơi thung lũng Hoa Vàng nên thơ ấy
     Rồi xa xôi,nhớ nhung bao kỷ niệm               
     Mơ một ngày về lại quê hương xưa.
Đường   
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #879 - 04. Jun 2011 , 11:07

Các em ui, bài thơ " Thầy nhớ Lớp " có vài điều sơ sót xin sửa lại cho vui. Cụm từ "Tháng Tám mùa Thu" dị ứng với nhiều người, và các từ như " mập ốm cao thấp" lại dị ứng với các em gái thân yêu nên tôi xin sửa một chút để tránh bị xơi guốc. Cũng xin nhắc nhở,đây là Thơ Tự Do,nhái theo bài "Hổ nhớ rừng" của Thế Lữ nên thoải mái không gò ép gì cả,mong quí vị dễ dãi và ai muốn sửa thế nào tôi cũng chấp nhận,mục đích để cả làng cùng vui.Tiện đây tôi đếm thấy còn thiếu tên mấy em như Thu Ca,Chích Choè,Tuyết Lan...v...v...,mong các em lộ diện,nếu không tôi lại mạn phép vẽ các em vào "Chân dung số 2" cho tiện việc...ss đấy.
               Thầy nhớ Lớp
     Còn đâu những tháng ngày vui với Lớp
     Ta mơ nhìn thấp thoáng bóng giai nhân
     Các em tôi, nữ học sinh duyên dáng
     Có xá gì cái vóc dáng phù du
     Hẹn gặp em vào Đại hội Hè-Thu
     Nơi thung lũng Hoa Vàng thơ mộng ấy
     Thầy Trò ta sẽ cùng nhau ca hát
     Mơ một ngày quang phục lại quê hương.
Đường
Nhắn tin-  Thu Béo ơi,sao em lặn lâu thế,em có buồn tôi điều gì không? Tôi mắc cái bệnh Tếu nên đôi khi nói lố,đừng bắt lỗi tôi,tội nghiệp.Vợ chồng tôi lúc nào cũng cám ơn các em đã để lại cho chúng tôi những tấm hình tuyệt vời giữ làm kỷ niệm.Hẹn gặp Bụt-Thu vào ĐH tháng 8.
Đường

Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #880 - 04. Jun 2011 , 16:34

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 03. Jun 2011 , 14:29:
Nàng Tôn Nữ ơi, sao em tuyệt tích giang hồ lâu dzậy, có phải em thuộc nhóm party 5 hông? Thôi thì trễ còn hơn không, tha tội cho em đấy nhưng bắt em phải xung phong dịch bài Thơ Tự Ro tôi mới sáng tác
                Thầy nhớ Lớp
     Còn đâu những tháng ngày vui đứng lớp
     Ta mơ nhin thấp thoáng bóng giai nhân
     Dù em tôi ốm tròn hay cao thấp
     Có xá gì nơi dáng dấp phù du
     Hẹn gặp em vào tháng Tám mùa Thu
     Nơi thung lũng Hoa Vàng nên thơ ấy
     Rồi xa xôi,nhớ nhung bao kỷ niệm               
     Mơ một ngày về lại quê hương xưa.
Đường   

Thầy ui,
Thầy làm khó đệ tử wa', mới lò dò vào thăm nhà thầy đã bị thầy túm áo bắt đi quân dịch, eo ơi em lặn luôn à nhen! em vưỡn còn ở lớp ESL nên hỏng thể nào, làm thơ cóc để nhái theo thơ thầy thì em cũng... ráng ráng nhưng chắc hơi bị lâu.
Trong khi chờ đợi những đệ tử khác xông vào đây chịu bị đì em nghĩ thầy không thể "ngồi mát ăn bát vàng" được (trên sự đau khổ của người khác) nên em tìm một bài ca dao có tính toán trong đó. Thú thật bài này em bó tay.com vì ko biết cách đặt phương trình, chỉ đặt giả thuyết rồi giải. Nay nhờ sư phụ chỉ giáo

ĐÁM BẦN VÀ BẦY CÒ

Đám bần có một bầy cò
Sáng ra thấy đậu dư cò một con
Chiều về cũng đậu đều bon
Sao mà lại thấy bần còn một cây?
Xin anh tính thử dùm đây
Mấy con cò đậu, mấy cây bần này?

Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #881 - 04. Jun 2011 , 19:23

NTN thật là tinh quái dễ sợ. Em chưa kịp trả nợ đã lấp liếm bằng cách tấn công tôi luôn.Tôi nhắc nhở để em rõ : Từ khi bỏ kháng chiến về vùng tự do tôi chỉ học được 2 chiêu của VC là Ăn và Chạy. Bây giờ sáng nào ngủ dậy tôi cũng đã thấy cái Rose Hills hiện lên lờ mờ ở trước mặt rồi còn hơi sức đâu mà "đố vui để chọc " nữa . Vậy thì em cho phép Thầy chạy nhé. Thú thật bi giờ tôi quên hết tính toán rồi nên đã đổi qua nghề viết Tếu. I van you,you tha me,I... chạy cho tiện việc...ss,nhưng em vưỡn phải mắc...dịch,không được trốn đấy.
Đường
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #882 - 05. Jun 2011 , 00:07

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 04. Jun 2011 , 11:07:
Nhắn tin-  Thu Béo ơi,sao em lặn lâu thế,em có buồn tôi điều gì không? Tôi mắc cái bệnh Tếu nên đôi khi nói lố,đừng bắt lỗi tôi,tội nghiệp.Vợ chồng tôi lúc nào cũng cám ơn các em đã để lại cho chúng tôi những tấm hình tuyệt vời giữ làm kỷ niệm.Hẹn gặp Bụt-Thu vào ĐH tháng 8.
Đường

Cái ruột dư chào Thầy ạ ! Em so ri Thầy , CRD thì có bao giờ biết giận  , dzui là thượng sách , dzui miếng bự ,lớn ,vừa , nhỏ ,tí và xíu xiu con cũng khoái tất.Hổm rày con bận đi quánh Trung Cộng ,tụi nó dzô tới phòng ngủ rùi Thầy ui ! Nếu mà mọi người ai cũng lo dzui thì tiêu tán Đường rùi. Thân con là phận ruột dư , khúc ruột xa lắc xa lơ thì cũng ráng lăn xã vào 1 tí cho tiện viêc... ss ,như vậy thì con mới tiếp tục hưởng lạc thú trên đời. CRD của Thầy xin đa tạ Thầy đã nhớ tới con , kính chúc Thầy Cô cuối tuần vui trọn vẹn. CRD xin kíu SmileyBái bai  Smiley
Back to top
« Last Edit: 05. Jun 2011 , 00:13 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #883 - 05. Jun 2011 , 15:20

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 04. Jun 2011 , 19:23:
NTN thật là tinh quái dễ sợ. Em chưa kịp trả nợ đã lấp liếm bằng cách tấn công tôi luôn.Tôi nhắc nhở để em rõ : Từ khi bỏ kháng chiến về vùng tự do tôi chỉ học được 2 chiêu của VC là Ăn và Chạy. Bây giờ sáng nào ngủ dậy tôi cũng đã thấy cái Rose Hills hiện lên lờ mờ ở trước mặt rồi còn hơi sức đâu mà "đố vui để chọc " nữa . Vậy thì em cho phép Thầy chạy nhé. Thú thật bi giờ tôi quên hết tính toán rồi nên đã đổi qua nghề viết Tếu. I van you,you tha me,I... chạy cho tiện việc...ss,nhưng em vưỡn phải mắc...dịch,không được trốn đấy.
Đường

Thầy ui, thầy cũng vưỡn phải giải ko dược... bikefunny
Còn em, em chưa "mắc" nên chưa dịch được, nhưng có "hứng" chạy theo níu áo nàng Thơ, xuất hồn "chuyển giới" làm vài câu thơ cậu ông giời, nhưng ông thầy này đã có người đẹp bên cạnh rùi ko còn mơ nhìn "chập chọang" bóng giai nhân như "ông thầy kia" đâu  Grin Grin Grin

Giờ lên lớp ngày xưa không còn nữa
Các em tôi, ôi xinh quá! nữ sinh
Dáng ngoan hiền, bên trang vỡ trắng tinh
Hồn tinh khiết,mộng mơ qua khung cửa
Hình ảnh ấy tưởng như không gặp lại
Hội Hè-Thu, ta cứ ngỡ chiêm bao
Nghe đâu đây vang tiếng kẻng năm nào
Dục vội vả bầy nữ sinh vào lớp

PS : Hồn "tinh khiết" chớ ko phải "tinh quái" thầy nhá !
whistling
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #884 - 05. Jun 2011 , 17:41

Chao ơi, em nữ sinh của tôi sao thơ hay thế, còn trên cả tuyệt vời nữa. NTN nên gia nhập hội thơ Cóc của Thầy đi,thơ em nhiều triển vọng lắm. Thôi tha cho Thầy khỏi giải toán,làm khó Thầy tội nghiệp lắm.Thế thì em cũng khỏi mắc...dịch nữa là huề cả làng. Quán Tếu dạo này đông khách quá làm Thầy sung sướng muốn chẩy nước...mắm ra. Cứ tiếp tục nghe em.
Đường
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 57 58 59 60 61 ... 211
Send Topic In ra