Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 9
Send Topic In ra
Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT (Read 16347 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Saying Goodbye - ĐÔI LỜI VĨNH BIỆT
Reply #30 - 11. Jun 2010 , 07:44

Ngoc Mai oi ,
Minh se nghe loi khuyen cua Ngoc Mai , cam on Ban Vang rat nhieu.
Noi Ma Van goi loi tham gia dinh cac  con trai nhe , co con nho den Ma Van khong , hay quen roi?
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #31 - 11. Jun 2010 , 12:29

Vu Ngoc Mai wrote on 05. Jun 2010 , 17:20:
TV ơi,
Chiều nay cô đang ở nhà con Cọp con rồi trưa mai mới đi dự ra mắt sách ơ Westminster .  Và thế là hết 2 ngày cuối tuần rất chi là phù du .
Cám ơn em đã tặng hoa cho hai bà cháu.
Thương,
Ngọc Mai 

Tuần rồi , cô Mai bận rộn với con cọp con chắc vui lặm
  Hy vọng cuối tuần lại đến với chúng ta, cô trò mình có nhừng cuộc vui thật đầm ấm cô nhé.
Nghe thầy Đương kể chuyện, mà em tội nghiệp ,, mong rằng thầy cô chóng qua những ngày tháng bị " trời hành "cho cả nhà thêm những liều thuốc bổ FREE.
Em TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #32 - 11. Jun 2010 , 13:10

Chị Mai  Vân ơi, em nổi hứng "dinh" 2 bài thơ cuả 2 bà cháu về nhà em làm một mục mới.  Mời chị và các em vaò xem vào chia sẻ.
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #33 - 11. Jun 2010 , 20:28

ngo_thi_van wrote on 11. Jun 2010 , 07:44:
Ngoc Mai oi ,
Minh se nghe loi khuyen cua Ngoc Mai , cam on Ban Vang rat nhieu.
Noi Ma Van goi loi tham gia dinh cac  con trai nhe , co con nho den Ma Van khong , hay quen roi?
Van

Mạ Vân ơi,
Các con trai vẫn còn nhớ đến Mạ chớ, nhớ cả những ngày đầu lên Mạ và Thu chơi nữa kìa.  Đâu có ngờ rồi quả đất tròn 3 ta lại cùng làm "bà cố" (khiếp quá nhỉ!) và hát hò ghê quạ.
Thôi thì ráng sao cho cứ trẻ mãi không già nghe.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #34 - 11. Jun 2010 , 20:34

tuy-van wrote on 11. Jun 2010 , 12:29:
Tuần rồi , cô Mai bận rộn với con cọp con chắc vui lặm
  Hy vọng cuối tuần lại đến với chúng ta, cô trò mình có nhừng cuộc vui thật đầm ấm cô nhé.
Nghe thầy Đương kể chuyện, mà em tội nghiệp ,, mong rằng thầy cô chóng qua những ngày tháng bị " trời hành "cho cả nhà thêm những liều thuốc bổ FREE.
Em TV

Em Tuý Vân thương,
Ừ mà một tuần qua nhanh ghê nơi em nhỉ .  Mình cứ hết chúc nhau vui cuối tuần rồi lại vui đầu tuân, nghĩa là lúc nào cũng vui vẻ và hạnh phúc cả, khôn quá đi mất thôi.
Alex của BN sao lâu quá không thấy trình diện, đẹp trai và cao lớn đến đâu rồi, nói cho BN này mừng với.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #35 - 12. Jun 2010 , 21:58

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Ngọc Trâm đúng là cháu nội của giáo sư dạy Văn đó Cô ơi, con nhà tông hoahong.gif
Đọc thấy thương quá !

Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #36 - 12. Jun 2010 , 22:08

Vu Ngoc Mai wrote on 08. Jun 2010 , 15:58:
Thu ơi à,
Mình cũng vừa thấy Margarita nói về chuyện mua vé giúp HN, thế là vui vẻ cả, ít nhất 4 cô trò chúng mình cùng đại náo Vancouver vào ngày Thứ Năm, và cũng sẽ về cùng ngày nữa, vui ơi là vui!  Nếu có Kim Phương nữa thì vừa đủ một xe nhỉ, sao mà khéo hẹn nhau thế không biết nữa.
Ngọc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai và Cô Thu,

Có em đích thân  lái xe đón các Cô từ  phi trường về nhà   Smiley
Em trêu các Cô một tí cho hai trái tim vàng của các Cô tâp thể dục loạn lên chút thôi a.  Tongue
Các Cô đừng lo về xe cộ ạ.

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #37 - 12. Jun 2010 , 22:44

Thiên-Nga wrote on 12. Jun 2010 , 22:08:
Kính thưa Cô Ngọc Mai và Cô Thu,

Có em đích thân  lái xe đón các Cô từ  phi trường về nhà   Smiley
Em trêu các Cô một tí cho hai trái tim vàng của các Cô tâp thể dục loạn lên chút thôi a.  Tongue
Các Cô đừng lo về xe cộ ạ.

Thiên Nga nó cứ trêu chọc bọn mình rồi lại chạy trốn đó cô Thu a.  Nhưng mà hai đứa mình tính rồi, cùng  lắm thì gọi taxi, dù cho nó có đưa đi mô thì đã có khối em đi...cớ bót, sợ chi mà sơ...
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #38 - 13. Jun 2010 , 08:25

Ngoc Mai oi ,
Minh hoi dua vay chu biet la " con trai cua Ma Van " lam sao co the quen Ma Van dươc chu !Hì! hì!
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #39 - 13. Jun 2010 , 11:01

Vu Ngoc Mai wrote on 11. Jun 2010 , 20:34:
Em Tuý Vân thương,
Ừ mà một tuần qua nhanh ghê nơi em nhỉ .  Mình cứ hết chúc nhau vui cuối tuần rồi lại vui đầu tuân, nghĩa là lúc nào cũng vui vẻ và hạnh phúc cả, khôn quá đi mất thôi.
Alex của BN sao lâu quá không thấy trình diện, đẹp trai và cao lớn đến đâu rồi, nói cho BN này mừng với.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kinh thua Ba Mai,
Alex cam on ba da nhac nho. Chau dao nay phai de goi rat xa, gan SF, gan noi ba me Alex lam viec trong phong thi nghiem. Xot xa vi khong giu chau duoc, nen nghen loi va  tu lau ,khong dam nhac den nua day co a.
Luc truoc, goi chau gan nha em, nhung chau an uong rat kho khan, kieng cu cac loai sea food, lai bi xuyen.
     Co 1 lan, lam ca nha gan nhu dung tim, vi noi giu tre ,  cho chau an tom, ca minh may noi ran len va nam nha thuong vai ngay (cung may la khong co chuyen gi xay ra, vi phai doi ba me tu SF ve Sj, roi tu SJ , cho chau de nha thuong Standford kham binh ).     Sau do, chu, di ben noi ben ngoai phai thay phien trong coi vai thang, nhung bay gio ai cung ban ron vi cong viec lam an , thiet la toi nghiep vo cung.
Hom nay lai tam su vai dong voi Ba Mai, Alex kinh vong tay a ba va thom thom 2 nu that keu day.
Kinh chuc cac ba noi, ngoai chung ta, luon co nhieu niem vui , hanh phuc ben cac chau than yeu.
Tran kinh,
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #40 - 13. Jun 2010 , 16:37

tuy-van wrote on 13. Jun 2010 , 11:01:
Kinh thua Ba Mai,
Alex cam on ba da nhac nho. Chau dao nay phai de goi rat xa, gan SF, gan noi ba me Alex lam viec trong phong thi nghiem. Xot xa vi khong giu chau duoc, nen nghen loi va  tu lau ,khong dam nhac den nua day co a.
Luc truoc, goi chau gan nha em, nhung chau an uong rat kho khan, kieng cu cac loai sea food, lai bi xuyen.
     Co 1 lan, lam ca nha gan nhu dung tim, vi noi giu tre ,  cho chau an tom, ca minh may noi ran len va nam nha thuong vai ngay (cung may la khong co chuyen gi xay ra, vi phai doi ba me tu SF ve Sj, roi tu SJ , cho chau de nha thuong Standford kham binh ).     Sau do, chu, di ben noi ben ngoai phai thay phien trong coi vai thang, nhung bay gio ai cung ban ron vi cong viec lam an , thiet la toi nghiep vo cung.
Hom nay lai tam su vai dong voi Ba Mai, Alex kinh vong tay a ba va thom thom 2 nu that keu day.
Kinh chuc cac ba noi, ngoai chung ta, luon co nhieu niem vui , hanh phuc ben cac chau than yeu.
Tran kinh,
Em Tv

Túy Vân thương,
Hỏi thăm bé Alex, ai dè lại đụng vào nỗi buồn của bà ngoại.   Mong sẽ có một ngày rất gàn Alex về gần cho BN vui như xưa nhé. 
Tâm Tình Bà Cháu quả nhiên là một mục rất hấp dẫn không chỉ cho các bà nội ngoại mà cho cả nhà LVD chúng ta em nhỉ.
Cô chúc em một tuần an vui.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #41 - 14. Jun 2010 , 00:02

Vu Ngoc Mai wrote on 12. Jun 2010 , 22:44:
Thiên Nga nó cứ trêu chọc bọn mình rồi lại chạy trốn đó cô Thu a.  Nhưng mà hai đứa mình tính rồi, cùng  lắm thì gọi taxi, dù cho nó có đưa đi mô thì đã có khối em đi...cớ bót, sợ chi mà sơ...

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Em có dám trốn đâu ạ, em chỉ đang kiêng viết, viết ít thôi để dành cho tay khỏi đau, rôi còn lái xe đi đón các Cô nữa chứ  Tongue
Em nói vậy chứ việc thu xếp xe đón các Cô lmà làm khg xong thì chắc em bị đánh đòn chết mất godau
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #42 - 14. Jun 2010 , 10:24

Vu Ngoc Mai wrote on 13. Jun 2010 , 16:37:
Túy Vân thương,
Hỏi thăm bé Alex, ai dè lại đụng vào nỗi buồn của bà ngoại.   Mong sẽ có một ngày rất gàn Alex về gần cho BN vui như xưa nhé. 
Tâm Tình Bà Cháu quả nhiên là một mục rất hấp dẫn không chỉ cho các bà nội ngoại mà cho cả nhà LVD chúng ta em nhỉ.
Cô chúc em một tuần an vui.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Kính thưa cô Mai,
Đúng đấy cô ạ , tâm tình bà cháu thật dễ thương, cám ơn quý bà nội ngoại đã chia xẽ tâm tình thiêng liêng nầy.
  Hôm nay đầu tuần , kính chúc Quý cô , cả nhà luôn hạnh phúc và an lành.
Trân kính ,
Em Tv
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #43 - 14. Jun 2010 , 20:43

tuy-van wrote on 14. Jun 2010 , 10:24:
Kính thưa cô Mai,
Đúng đấy cô ạ , tâm tình bà cháu thật dễ thương, cám ơn quý bà nội ngoại đã chia xẽ tâm tình thiêng liêng nầy.
  Hôm nay đầu tuần , kính chúc Quý cô , cả nhà luôn hạnh phúc và an lành.
Trân kính ,
Em Tv

Túy Vân ơi,
Hết vui với tình bà cháu thì lại buồn với mục "dịch thơ," toàn là những khóc và nước mắt thôi.
Bi chừ ai có bài thơ dịch nào zui zui một chút thì làm ơn yết lên cho cả nhà cười coi nào .  Cũng tại cô mở hàng bài thơ sụt sùi đó TV nhỉ.
Thôi để cô đi dạo nơi khác tí đã nghe em .
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #44 - 14. Jun 2010 , 21:15

Vu Ngoc Mai wrote on 14. Jun 2010 , 20:43:
Túy Vân ơi,
Hết vui với tình bà cháu thì lại buồn với mục "dịch thơ," toàn là những khóc và nước mắt thôi.
Bi chừ ai có bài thơ dịch nào zui zui một chút thì làm ơn yết lên cho cả nhà cười coi nào .  Cũng tại cô mở hàng bài thơ sụt sùi đó TV nhỉ.
Thôi để cô đi dạo nơi khác tí đã nghe em .
Cô Ngọc Mai

Thưa cô Ngọc Mai, bài thơ của cháu Ngọc Trâm của cô làm em cũng sụt sùi theo nhưng thật hãnh diện  cho cô vì... cháu nhà tông không giống lông cũng giống cánh... đó cô ạ....

Bài thơ cháu Ngọc Trâm được làm ra tận đáy lòng nên em Thu Ngọc đọc xong thấy ngậm ngùi lắm. 
Và bài thơ ấy làm cho em nhớ lúc Ông Nội sắp nhỏ mất, con trai đầu của em lên diễn đàn tiễn Ông, nó mới có 12 mà nói lưu loát làm nhiều người khóc ròng...
Nó là cháu đích tôn của Ông, nên Ông rất cưng và nó cũng rất thương Ông.  Ông mất rồi mả mấy tháng sau nó vẫn nằm mơ thấy ông, và bỗng 1 hôm nằm mơ thấy ông đi với bạn, ngừng xe, chạy đến ôm nó nói "ông Nội đi nghe con", và từ đó về sau nó không còn gặp Ông trong giấc mơ nữa.....
Em kính chúc cô khoẻ và vui để còn dịch nhiều bài thơ khác cho tụi em xem ạ.
Em Thu Ngọc HMN
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 9
Send Topic In ra