Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 61 62 63 64 65 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 236988 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Dịch Thơ
Reply #930 - 11. Apr 2011 , 22:58

Vu Ngoc Mai wrote on 11. Apr 2011 , 21:52:
Dồng ý mí cô Vân, nhưng mà áo của Ngọc Liệu cũng đẹp hết xẩy nữa đó Ngọc Đoá à.
Thôi thì cả 2 đều đẹp, hì hì...(đúng là ba phải).
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Mai,

Ba phải cũng dễ thương chứ ạ  Wink
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #931 - 11. Apr 2011 , 23:05

Hoạ Mi Nâu wrote on 10. Apr 2011 , 22:45:
Em HMN đợi bài của chị Thu Ca mãi, không hiểu tại sao không thấy.  Bây giờ thì đã đọc được rồi đó.  Bài của chị hay lắm. Chị ơi, chị....hên.... quá, đã những Cô thương không cho chị óc tọt.... Tongue Kiss vì nộp bài trễ, mà còn đưa chị vào bảng vàng slide show đẹp tuyệt vời của chị Ngọc Đoá, chị sướng nhé !
Thấy Cô Thu của tụi mình quá dễ thương chưa?

Thưa Cô Thu, có bài mới chưa hở Cô? Tongue Tongue

Em HMN
PS: Em chọc Cô và cả nhà Dịch Thơ thôi, chị Ngọc Đoá, chị My và Khuê Tú mới khổ công làm xong cái slide show cần được nghĩ xã hơi đó thưa Cô  Smiley

HMN ơi,ừ,mình hên thiệt.hên hai ba chiều luôn đó.Thực tình lúc đầu chỉ muốn đăng bài để đóng góp,và để các cô khỏi giận ,nhất là sợ cô Thu sẽ xóa tên trong danh sách vàng của hội thơ LVD.Cô Thu mà giận thì...khó mà làm cô cười lắm đó.. (phải không thày Đường?).Nói đùa chứ cô Thu dễ thương lắm.

Nếu biết Đóa và Mỹ phải khổ công thêm vào slide show thì nhất định không đăng bài của chi  làm gì,thiệt tình đó HMN.Mình sợ làm phiền người khác lắm.chắc lần sau mà chậm chân thì...nín thinh luôn đó HMN.
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #932 - 11. Apr 2011 , 23:08

NgocDoa wrote on 11. Apr 2011 , 08:09:
Thưa cô Thu,
Hôm nay tình cờ em tìm được tấm hình cô mặc áo dài quá đẹp! Hình này cô chụp chung với Ngọc Liệu ở Hội chợ Tết Oxnard năm ngoái.
Em post ở đây để mọi người ngắm Cheesy
Mỹ ơi, nếu không đúng chỗ, Mỹ dời dùm nhé! Cám ơn Mỹ thanks.gif

...

Trời ơi cô Thu đẹp và trẻ quá!!! áo cô hợp thời trang ghệ

Ngọc Liệu cũng xinh lắm
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #933 - 11. Apr 2011 , 23:58

Thu Ca wrote on 11. Apr 2011 , 23:05:
HMN ơi,ừ,mình hên thiệt.hên hai ba chiều luôn đó.Thực tình lúc đầu chỉ muốn đăng bài để đóng góp,và để các cô khỏi giận ,nhất là sợ cô Thu sẽ xóa tên trong danh sách vàng của hội thơ LVD.Cô Thu mà giận thì...khó mà làm cô cười lắm đó.. (phải không thày Đường?).Nói đùa chứ cô Thu dễ thương lắm.

Nếu biết Đóa và Mỹ phải khổ công thêm vào slide show thì nhất định không đăng bài của chi  làm gì,thiệt tình đó HMN.Mình sợ làm phiền người khác lắm.chắc lần sau mà chậm chân thì...nín thinh luôn đó HMN.

Chị ơi, Chị đã bảo em khg cần thêm vào nhưng  nhỏ Đá này siêng lắm sao có thể để thiếu sót được. Còn em thì có làm gì đâu, vịn một chút thôi à.   Grin
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #934 - 12. Apr 2011 , 06:29

NgocDoa wrote on 11. Apr 2011 , 08:09:
Thưa cô Thu,
Hôm nay tình cờ em tìm được tấm hình cô mặc áo dài quá đẹp! Hình này cô chụp chung với Ngọc Liệu ở Hội chợ Tết Oxnard năm ngoái.
Em post ở đây để mọi người ngắm Cheesy
Mỹ ơi, nếu không đúng chỗ, Mỹ dời dùm nhé! Cám ơn Mỹ thanks.gif

...

Wow, hinh hai co tro dep qua phai khong ca nha. Moi ngươi moi ve mươi phan ven mươi. Ma qua that co Thu trong tre ghe di, co le nho cai ao dẹp. Em chua co cai ao dai mau den nao ca, nhu the hom nao em den nha co se mươn co mac thu xem co dep nhu co mac hay khong? Vai ao co mua ben day hay la ben Vietnam thua co?
Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2011 , 06:30 by Hoa Hạ »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #935 - 12. Apr 2011 , 06:56

Thân chào tất cả nhà,

Mâý ngày nay cô Thu có bà con đến, bận quá , đâu có vào được vườn nhà..  Biết có Thu Ca đang lật đật đi vào post bài thâý thương quá, nhưng cũng không viết vào được.  Đã nghĩ đến em rôì, chẳng hiêủ em biến đi đâu, nhưng NĐoá noí là em có tài làm slide show và thêm bớt cái gì, lúc nào cũng được nên cô đã phất cờ cho em từ lâu rôì, nhất là lại có thêm ĐMỹ yểm trợ.  Hihihi, bài em Thu Ca được dán vào một cách tài tình và có mâý bông hoa trắng xinh quá.

So lì em, lôĩ tại cô không nói thời hạn dịch là bao lâu, chỉ thâý mọi người hứng quá xá vì tình cảm dành cho thiên thần TT nộp bài ào ào và NĐ cũng sẵn sàng sơn quét nhà cửa rôìnên cô phất cờ chấm hết hơi lẹ đó thôi.

Cảm on hai Quân sư NĐ và ĐMỹ nhé.  Mà các em ơi, slide show kỳ này đẹp quá, chữ rõ ràng lắm  nhưng sau bài cuả Choè thì đến bài cuả PTrần hay ai (?)mà trong máy cô bị cắt cả hai bên khung vâỵ?

Trời ơi, nghe các em nói đaaaaaaaaaằng sau lưng, cô cũng hơi...nhột đó nhé.  Cô mặt khó..đăm đăm hả, hay giận lắm hả,  ít cười lắm hả (chắc là cô giống ai???)

Em HMN à, cho cô nghỉ (và các em cũng nghỉ )chút nhé.  Nhà cô hôm nay sửa nhà, làm patio.  Cô thì sắp đi làm colonoscopy, khám mắt làm kính.  Ông thâỳ thì đi mổ mắt >  Mắt không nhìm thâý thì khổ lắm, không mưốn vào vườn đọc cái chi. 

Trờiui, NĐ lấy hình của cô từ Ngọc Liệu phảikhông?  Cứ trông hình thì vâỵ chớ đừng có tin?  Aó thì vẫn là áo đi xin (bà chị dâu may ở VN, bây giờ bà ..phát triển chiềù ngang không mặc được  nên đem cho và cô lại mặc vừa hơn) chứ  cô mà đi may thì lại giống...bà già giết giạc ngay đó. 

Hoa hạ nói đúng cái áo đẹp Nhưng mà cô mới 17 thì cũng phải đẹp chứ à em, làm sao mà...xâú được cà.
Cảm ơn các em nhiêù nhiêù
Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2011 , 06:58 by thule »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #936 - 12. Apr 2011 , 08:21

Đặng-Mỹ wrote on 11. Apr 2011 , 22:52:
Kính thưa Cô Vân,

Cô thấy bài của Chích Choè bị gì thế ạ? Chỉ thêm bài chị Thu  thôi, còn các bài cũ vẫn giữ nguyên ạ.
Em định gọi Bội Anh vào xem rồi vẫn chưa có thì giờ gọi được, cứ lúc chạy vào dd mới nhớ đến thì lại khuya quá rồi.  Undecided

Em Dang My oi ,
Bai tho cua Chich Choe khi Co mo ra thi thay chữ bi thieu  vi du chu : Thanh Tam se tro thanh Th Tm [ Co noi vi du thoi , chu nhieu chu bi nhu vay lam. Co the vi qua may cua Co no doi ra nhu vay chang , em hoi nhung ngươi khac co bi nhu Co khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #937 - 12. Apr 2011 , 08:44

ngo_thi_van wrote on 12. Apr 2011 , 08:30:
Em Thu CA oi,
Co cam on em rat nhieu da tang Co nhung doa hoa lan qua dep nay , co phai em trong khong?
Hinh di choi ve dau sao chua post len cho roi?
Co Van

Thưa Cô Vân , Cô Thu và Cô Mai

Em mời các Cô đi xem hình chị Thu Ca  và chị Cần đi du lịch ạ :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1302487407/11#pagetop

bus

PTr
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #938 - 12. Apr 2011 , 21:18

Đặng-Mỹ wrote on 11. Apr 2011 , 23:58:
Chị ơi, Chị đã bảo em khg cần thêm vào nhưng  nhỏ Đá này siêng lắm sao có thể để thiếu sót được. Còn em thì có làm gì đâu, vịn một chút thôi à.   Grin

Phải cám ơn Mỹ chứ,Mỹ phải có gì Doá moi dể Mỹ vịn .Cám on Doa nha ,tài ba và chịu khó quá.Hom trươc Phương Tan da "pro" ,Doa còn "super -pro ".slide show dep lam .
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #939 - 12. Apr 2011 , 21:31

thule wrote on 12. Apr 2011 , 06:56:
Thân chào tất cả nhà,

Mâý ngày nay cô Thu có bà con đến, bận quá , đâu có vào được vườn nhà..  Biết có Thu Ca đang lật đật đi vào post bài thâý thương quá, nhưng cũng không viết vào được.  Đã nghĩ đến em rôì, chẳng hiêủ em biến đi đâu, nhưng NĐoá noí là em có tài làm slide show và thêm bớt cái gì, lúc nào cũng được nên cô đã phất cờ cho em từ lâu rôì, nhất là lại có thêm ĐMỹ yểm trợ.  Hihihi, bài em Thu Ca được dán vào một cách tài tình và có mâý bông hoa trắng xinh quá.

So lì em, lôĩ tại cô không nói thời hạn dịch là bao lâu, chỉ thâý mọi người hứng quá xá vì tình cảm dành cho thiên thần TT nộp bài ào ào và NĐ cũng sẵn sàng sơn quét nhà cửa rôìnên cô phất cờ chấm hết hơi lẹ đó thôi.

Cảm on hai Quân sư NĐ và ĐMỹ nhé.  Mà các em ơi, slide show kỳ này đẹp quá, chữ rõ ràng lắm  nhưng sau bài cuả Choè thì đến bài cuả PTrần hay ai (?)mà trong máy cô bị cắt cả hai bên khung vâỵ?

Trời ơi, nghe các em nói đaaaaaaaaaằng sau lưng, cô cũng hơi...nhột đó nhé.  Cô mặt khó..đăm đăm hả, hay giận lắm hả,  ít cười lắm hả (chắc là cô giống ai???)

Em HMN à, cho cô nghỉ (và các em cũng nghỉ )chút nhé.  Nhà cô hôm nay sửa nhà, làm patio.  Cô thì sắp đi làm colonoscopy, khám mắt làm kính.  Ông thâỳ thì đi mổ mắt >  Mắt không nhìm thâý thì khổ lắm, không mưốn vào vườn đọc cái chi. 

Trời ơi!! hú hồn. Tongue Tongue  Đợi cô Thu đến đau tim luôn. Vậy là cô không...giận em rồi.Cám ơn cô nha,mấy hôm nay em phải trốn trong...chăn Smiley thỉnh thoảng  hé ra coi cô cười chưa ,thấy cô cười rồi,đời lại tươi như hoa openflow.gif openflow.gif
Chúc cô làm test may mắn (nhưng phấn sửa soạn cho test thì hơi ngán ,cô ráng một chút nha cô )
Chúc thày mổ mắt nhanh chóng ,không đau.

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #940 - 13. Apr 2011 , 19:19

Thu Ca wrote on 12. Apr 2011 , 21:31:
Trời ơi!! hú hồn. Tongue Tongue  Đợi cô Thu đến đau tim luôn. Vậy là cô không...giận em rồi.Cám ơn cô nha,mấy hôm nay em phải trốn trong...chăn Smiley thỉnh thoảng  hé ra coi cô cười chưa ,thấy cô cười rồi,đời lại tươi như hoa openflow.gif openflow.gif
Chúc cô làm test may mắn (nhưng phấn sửa soạn cho test thì hơi ngán ,cô ráng một chút nha cô )
Chúc thày mổ mắt nhanh chóng ,không đau.

Cô Thu và cả nhà thương,
Mấy ngày nay tuy không vào đây , nhưng lúc nào cũng rón rén vén màn nhung....xem cả nhà vui ghê.
Chị Thu đợi cô Thu đau tim , còn em đợi chị tim..đau nè chị..hi.hi.
Đang đi xa , mà cũng vào thăm hỏi cô THu đi làm test như ý và cả nhà bình an.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #941 - 13. Apr 2011 , 19:59

thule wrote on 12. Apr 2011 , 06:56:
Thân chào tất cả nhà,

Trờiui, NĐ lấy hình của cô từ Ngọc Liệu phảikhông?  Cứ trông hình thì vâỵ chớ đừng có tin?  Aó thì vẫn là áo đi xin (bà chị dâu may ở VN, bây giờ bà ..phát triển chiềù ngang không mặc được  nên đem cho và cô lại mặc vừa hơn) chứ  cô mà đi may thì lại giống...bà già giết giạc ngay đó. 

Hoa hạ nói đúng cái áo đẹp Nhưng mà cô mới 17 thì cũng phải đẹp chứ à em, làm sao mà...xâú được cà.
Cảm ơn các em nhiêù nhiêù

Co oi dung co gian em toi nghiep nha co. Neu em noi co minh dep qua, thi hoa ra em chi la ninh than ma thoi, cho nen em phai noi cai ao dẹp ...... de hom nao dep troi con dươc co cho mươn mac thu nua phai khong co.  Co hon tui em lvd73 vi Co con dươc noi lai la 17 tuôi.... chi co tui em da vao tuôi senior + tax nen khong biet doi cach nao cho minh tre lai dươc nhu co.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #942 - 13. Apr 2011 , 23:36

Đừng có ''no" cô giận, cô muốn chọc em đó mà.  Cô mí có 17 (ý quên 71) thì phaỉ đẹp rôì!  Thôi bây gờ thế này: cô thì...hơi đẹp(?!), cái áo làm cho đẹp thêm, được không? hihihi
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #943 - 13. Apr 2011 , 23:40

tuy-van wrote on 13. Apr 2011 , 19:19:
Cô Thu và cả nhà thương,
Mấy ngày nay tuy không vào đây , nhưng lúc nào cũng rón rén vén màn nhung....xem cả nhà vui ghê.
Chị Thu đợi cô Thu đau tim , còn em đợi chị tim..đau nè chị..hi.hi.
Đang đi xa , mà cũng vào thăm hỏi cô THu đi làm test như ý và cả nhà bình an.
Em Tv

Tuy Vân ơi,
Đi chơi mà còn nhớ mọi người thật là dễ thương.Chúc Túy Vân và O X đi chơi thật vui  nhé.Khi nào về nhớ post hình cho cả nhà coi nha BN trẻ đẹp TV.
Tháng 6 mình lên San Jose ,sẽ phone TV khi tới nơi rồi chị em mình đi uống cà phê nha.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #944 - 14. Apr 2011 , 07:19

Thu Ca wrote on 13. Apr 2011 , 23:40:
Tuy Vân ơi,
Đi chơi mà còn nhớ mọi người thật là dễ thương.Chúc Túy Vân và O X đi chơi thật vui  nhé.Khi nào về nhớ post hình cho cả nhà coi nha BN trẻ đẹp TV.
Tháng 6 mình lên San Jose ,sẽ phone TV khi tới nơi rồi chị em mình đi uống cà phê nha.

Cám ơn chị. Mong ngày gặp  lai , chị Thu dễ thương của em.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 61 62 63 64 65 ... 284
Send Topic In ra