Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Dịch Thơ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 59 60 61 62 63 ... 284
Send Topic In ra
Dịch Thơ (Read 234826 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Dịch Thơ
Reply #900 - 05. Apr 2011 , 13:41

NgocDoa wrote on 04. Apr 2011 , 21:34:
Thưa cả nhà,
Em đã upload lên You Tube, thấy không rõ nên không post lên đây.
Thưa trên You Tube, hình ảnh không đẹp bằng PPs.
Chỉ đọc được những chữ lớn, không thể đọc thơ được.
Còn nữa, lại hay đứt quãng vì chờ máy download.
Thôi, em cứ đưa lên đây cho mọi người xem nhé! Sau đó em lấy xuống Cheesy
Diều ơi, em khỏi làm nha! Cám ơn sự nhiệt tình của em

Hihihi, cái youtube này thì cô xem và nghe nhạc được hết rất rõ ràng , chỉ có chữ nhỏ thôi mà cô thì hôì này có đọc được chữ ai đậu  Phải đeokính khuếch đại mới nhìn ra

Mà cái này có sa ve được không, hay vì ở trên you tube thì ít lâusau nó lại đi mât , hà các em?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #901 - 05. Apr 2011 , 14:00

thule wrote on 04. Apr 2011 , 12:08:
Cả weekend bận đi daỵ ,đi làm không công bây giờ mới vào vườn thơ đọc một hơi, nước mắt nước mũi đầm đià.  Cô nhớ Thanh Tâm quá, thuơng em quá, một thiên thần gâỹ cánh.

Em Ngọc Đoá yêu ơi,

Cô phải cảm ơn em một 1000 lần đã đem cả tâm hồn và trái tim làm slide show này.  Đã bảo là lần này cô "chõm" đúng người rồi mà.  Hôm ra deadline , cô đã nghĩ lần này không nhờ ông Giang được vì đây là chuyện tình cảm , chuyện nhà mình thì phải để cho người nhà làm mới "cảm" được.  Mà cô cũng chưa biết nhờ em nào vì lần nào nhờ thì cũng thâý...thương người bị nhờ (đêù có công việc bận bịu, hoặc không khoẻ_ trừ ông Giang ).  Cô nghĩ đến em, nhưng lại ngại ngại vì em cũng bận chuyện ông xã vâỵ.  Cô thử "nói khích " xem động tĩnh ra sao, thâý em đóng khung bài thơ cuả cô ngay mà "không phải nhở Đ Đ hay Đ MỸ" làm cô Thu mừng húm.

Em ơi, cô phải cho em A+++ cho project này, nó đẹp quá, hình ảnh thân thương quá, mâù sắc dịu dàng  quá, layout perfect, lời kết thâm tình.  Cô vừa đọc vừa nghẹn ngào rưng rưng.  Ngay trôi mau quá, thời gian vút nhanh , tình mình còn đấy, người đà vắng tanh.

1.  Em gửi cho cô cái file này qua email thì cô mới nghe được phần nhac.   Ở trong vườn, cũng như lần trước Đ Đ post lên, cô chỉ nghe được một chút xíu lúc đâù, rôì sau chỉ còn slide show.  Nhưng nêù save vào máy với file gưỉ qua email thì ok.  Có nhạc từ đầu chì cuôí thì còn hay gấp bôị.

2.  Cùng như cô Vân, có một hai bài cô đọc không kịp .  Nhưng lần sau cô bấm từng frame một để xem thì ok (tất nhiên là vẫn không có nhạc).

Cảm ơn cả nhà Dịch Thật (chứ không phải dịch giả) đã góp phần vào "dự án" này. Cảmơn cô Mai cô Vân đã tiếp tay trong việc sáng tạo, khuyến khích, chỉ dẫn các chuyên viên mắc dịch để các em lên tinh thần và sau cùng là cảm ơn Ngọc Đoá cùng 2 bàn tay đàng sau tấm màn nhung là mẹ con Khuê Tú Đặng Mỹ (mâý em nói chiện mí nhau cô nghe cũng mù tịt luôn, chỉ biết rằng "mê hồn trận" lắm, xin chào thua).

Một liêù  ba bâỷ cùng liêù, hihihi.

Thưa cô Thu và cô Vân, nếu máy của hai cô không nghe được nhạc chỉ là vì phần nhạc không download kịp, nhưng cô chịu khó đợi play hết slideshow lần đầu, xong bấm replay thì chắc là lần thứ 2 cô sẽ nghe được hết vì lúc đó phần nhạc đã vào... cookies của máy
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #902 - 05. Apr 2011 , 14:30

Vâỵ hả em?  Để lần sau cô thử xem sao?  Lý do chính vẫn là cầnmột cáimáy mơí nhỉ.

Em ơi, em sang vườn thuỷ tiên nhé em.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #903 - 05. Apr 2011 , 17:10

thule wrote on 05. Apr 2011 , 13:41:
Hihihi, cái youtube này thì cô xem và nghe nhạc được hết rất rõ ràng , chỉ có chữ nhỏ thôi mà cô thì hôì này có đọc được chữ ai đậu  Phải đeokính khuếch đại mới nhìn ra

Mà cái này có sa ve được không, hay vì ở trên you tube thì ít lâusau nó lại đi mât , hà các em?

Thưa Cô Thu , Cô Vân và Cô Mai ,

Em gửi cho 3 Cô link để xem YouTube trực tiếp từ internet thì sẽ được xem dễ dàng và rõ ràng hơn vì màn hình YouTube lớn hơn trong  DD mình , em thấy có thể đọc những bài thơ dễ hơn nhất là đối với những bài có tông màu sáng và cũng có thể save về máy để xem bằng cách bookmark nó ạ ( em không biết còn cách nào nữa không , nếu Cô Thu muốn em sẽ gửi link vào email của Cô luôn )

http://www.youtube.com/watch?v=nq7QMTx4llI&feature=player_embedded

PTr

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #904 - 05. Apr 2011 , 20:10

Kính thưa Cô Mai, Cô Vân, Cô Thu,

Thật ra đêm qua em đã  chuyển sang youtube, nhưng lúc nhìn lại thấy hơn 8 phút thì biết ngay mình đã convert lầm cái định vứt đi (hết nhạc mà còn chạy2 tấm hìnhchót), nên em khg dán lên.
Bây giờ các Cô cứ vào link cũ là xem cái mới chạy chậm hơn và chữ to hơn
Em phải xin lỗi Đoá vì em làm chữ to cho mấy trang có nguyên bài thơ, nhìn toàn chữ là chữ, thô quá, mất hết thẩm mỹ lúc ban đầu.  Embarrassed
Ai xem slideshow này thì hiểu là làm đặc biệt cho các cụ xem ạ (có cụ non My nữa) Tongue
Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2011 , 07:29 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #905 - 05. Apr 2011 , 20:45

Đặng-Mỹ wrote on 05. Apr 2011 , 20:10:
Kính thưa Cô Mai, Cô Vân, Cô Thu,

Thật ra đêm qua em đã  chuyển sang youtube, nhưng lúc nhìn lại thấy hơn 8 phút thì biết ngay mình đã convert lầm cái định vứt đi (hết nhạc mà còn chạy2 tấm hìnhchót), nên em khg dán lên.
Bây giờ em lại nghĨ cứ đƯa các Cô xem tạm rồi có thì giờ em làm lại ạ

Chị My làm lại nhớ lọc noise nha , ồn lắm , nghe cả tiếng My trong đó  Cheesy Grin , em nghĩ là xem tốt rồi đó chị  thumbup thumbup thumbup votay votay votay

Diều
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #906 - 05. Apr 2011 , 23:57

Phuong_Tran wrote on 05. Apr 2011 , 20:45:
Chị My làm lại nhớ lọc noise nha , ồn lắm , nghe cả tiếng My trong đó  Cheesy Grin , em nghĩ là xem tốt rồi đó chị  thumbup thumbup thumbup votay votay votay

Diều

Chết, My nói gì thế  Tongue
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #907 - 06. Apr 2011 , 05:59

Hihi, Cám ơn Diều nghe và nói cho My biết, khg thôi Đoá nghe thấy My vừa làm vừa càu nhàu Wink)
Tìm tắt nó đi xong, lại nghĩ phải làm chữ to ra để các Cô đọc  thoải mái (cả trò nữa  Embarrassed )
Đánh nhau với chữ to xong rồi mừng quá, cho chạy đổi sang video, hí hởn khg xem lại, load liền lên youtube. Chờ cả tiếng load xong mở ra xem mới vỡ lẽ đêm qua có phải tại My đổi lầm bản sai đâu, tại từ pps  sang video là nó tự động rề rà dài thêm nên khg kịp nhạc.  Angry
Thôi khỏi kể nữa nha Diều, để cả nhà khỏi lên máu  Grin

Mời cả nhà xem:

Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2011 , 06:48 by admin »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #908 - 06. Apr 2011 , 06:09

Đặng-Mỹ wrote on 05. Apr 2011 , 23:57:
Chết, My nói gì thế  Tongue

Nói gì em có dám nghe đâu... sợ MY đang làu bàu mắng Diều lanh chanh sao..... Cheesy Grin

Diều
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #909 - 06. Apr 2011 , 06:11

Đặng-Mỹ wrote on 06. Apr 2011 , 05:59:
Hihi, Cám ơn Diều nghe và nói cho My biết, khg thôi Đoá nghe thấy My vừa làm vừa càu nhàu Wink)
Tìm tắt nó đi xong, lại nghĩ phải làm chữ to ra để các Cô đọc (cả trò nữa Smiley) ) Thế là đổ nợ ra...., việc nọ sinh việc kia.... ;(
Thay chữ rồi đổi sang video, hí hởn khg xem lại, load lên youtube. Chờ cả tiếng load xong mở ra xem mới vỡ lẽ đêm qua có phải đổi lầm bản sai đâu, tại từ pps  sang video nó rề rà kéo dài thêm nên khg kịp nhạc.  Angry
Thôi khỏi kể nữa nha Diều, để cả nhà khỏi lên máu  Grin

Mời cả nhà xem:

Chị MY mời cả nhà xem mà có thấy gì đâu ??? Không biết My lẩm cẩm hay là em mắt mờ , chả thấy gì để mà xem cả  Cool Cool Cool Cool Cool Cool

Diều
Back to top
« Last Edit: 06. Apr 2011 , 06:14 by Phuong_Tran »  

IP Logged

admin
YaBB Administrator

Canada
Reply #910 - 06. Apr 2011 , 06:42

Phuong_Tran wrote on 06. Apr 2011 , 06:11:
Chị MY mời cả nhà xem mà có thấy gì đâu ??? Không biết My lẩm cẩm hay là em mắt mờ , chả thấy gì để mà xem cả  Cool Cool Cool Cool Cool Cool

Diều

Sao khg? Em bấm lộn cái cũ My delete rồi chắc.
My làm file nhẹ hơn hôm qua, 400M, cho load nhanh, nhưng mờ quá.
Thôi xem lại pps vậy.  Grin Cứ vẫn bấm vào link cũ là xem cái mới.  Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #911 - 06. Apr 2011 , 06:57

admin wrote on 06. Apr 2011 , 06:42:
Sao khg? Em bấm lộn cái cũ My delete rồi chắc.
My làm file nhẹ hơn hôm qua, 400M, cho load nhanh, nhưng mờ quá.
Thôi xem lại pps vậy.  Grin Cứ vẫn bấm vào link cũ là xem cái mới.  Smiley

Giờ này mới thấy đó , chị My mới... dán vào phải không  ??? Hồi nãy thấy có hai chấm như vầy nè  :  thôi hà  Cheesy Grin Grin Grin

Diều
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #912 - 06. Apr 2011 , 18:49

NgocDoa wrote on 03. Apr 2011 , 16:13:
Kính mời cả nhà thưởng thức slide show "An Ode To My Beloved Thanh Tâm" của Mạ Vân và bản dịch của các dịch...giả Cheesy
Xin click vào hình để download, open hoặc save.
Vì file quá lớn, mất gần 5' để download nên xin mọi người kiên nhẫn cho Wink
Cám ơn cô Vân và các dịch giả!
Cám ơn cô Thu đã liều mạng giao cho em làm slide show này!
Đặc biệt cám ơn mẹ con Đặng Mỹ đã giúp đỡ Đoá trong phần kỹ thuật để post PPs này lên diễn đàn
           thanks.gif thanks.gif thanks.gif
Happy enjoy slide show! hoahong.gif

...

votay   votay   votay   votay   votay
Chị Đóa ơi! Từ ngày chị bắt đầu "đóng khung" là em đã thích cái style của chị rồi, rất là trang nhã...

Bi giờ chị làm luôn slide show vô cùng xuất sắc, thiệt là bái phục, bái phục ...
Smiley   Smiley    Smiley   Smiley   Smiley
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #913 - 08. Apr 2011 , 04:47

Thưa Cô Vân , Cô Thu , Cô Mai và Thày Đường

Hôm nay nhà LVD có tin buồn ạ đó là Cô Nguyễn Thị Tuyết , giáo sư dạy môn Vạn vật đã ra đi ngày 31/03/2011 tại Mỹ , em xin gửi link để Thày Cô đến chia buồn :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1122315522/454#454

bus

PTr
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #914 - 08. Apr 2011 , 11:28

Phương Tần wrote on 06. Apr 2011 , 18:49:
votay   votay   votay   votay   votay
Chị Đóa ơi! Từ ngày chị bắt đầu "đóng khung" là em đã thích cái style của chị rồi, rất là trang nhã...

Bi giờ chị làm luôn slide show vô cùng xuất sắc, thiệt là bái phục, bái phục ...
Smiley   Smiley    Smiley   Smiley   Smiley

Chị rất sung sướng khi được em khen Cheesy
Tay chân chị vụng về lắm Tần ạ! Hồi nhỏ bị mẹ mắng hoài, lấy chồng  thì bị chồng chê Sad Ra đời thì thất bại nhiều hơn thành công, do đó ít được nghe khen lắm Smiley
Từ ngày vào đây, được các thầy cô, các anh chị, các bạn và nhất là các em khuyến khích, khen tặng, chị cảm thấy đỡ tủi thân lắm lắm Grin
Cám ơn em nhiều, đã làm cho ngày hôm nay của chị hưng phấn hẳn lên thanks.gif
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Pages: 1 ... 59 60 61 62 63 ... 284
Send Topic In ra