Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 128 129 130 131 132 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 367732 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #1935 - 27. Jan 2011 , 16:10

THưa Cô Vân ,

Anh Cu Tuấn post lộn bài sang nhà MVGT 1 nên em mang sang đây cho Cô , làm xong thì em chợt nghĩ đến cái tên Tí Lanh Chanh của em  Cheesy Grin Grin nhưng nhờ Cô và các chị có khuyến khích em cứ lanh chanh đi nên em lại thấy không sao , cứ tài lanh chanh đi cho... Cô nhờ...  Cheesy Grin Grin

Thương kính

PTr
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #1936 - 27. Jan 2011 , 18:37

ngo_thi_van wrote on 27. Jan 2011 , 07:25:
Em Hoa Ha oi ,
Ngươi ta noi CAU CHOM VUA DU XAI vay chu CHOM co nghia la gi? , di " chôm " cua thien ha ve cho minh hay sao?
Co Van

Da do la tieng lóng sau ngay 30 tháng 4 do thua cô. Chôm chỉa la di lay do cua ngươi khac ma khong co xin phep. Cau noi:  cau chom vua du xai chi la loi noi dua, vi ngươi ta thương cung tren mam ngũ quả gom co: trai dua, trai mang cau, trai xoai, trai đu đủ , nen khi con o vietnam em cung thương hay noi dua, cung may gan tet khong co trai chom chom de cung.
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1937 - 27. Jan 2011 , 20:15

ngo_thi_van wrote on 25. Jan 2011 , 06:11:
Em THu B. oi ,
Co quen hoi em canh chua nao vay ? Co phai co em trong hinh khong ?   
Co Van

...

...

...

Em TB chào Mạ Vân ,thầy đã khoẻ rồi ,như vậy cả nhà Mạ Vân lại vui trở lại , em cũng mừng và vui với cô. Đây là tu viện Kim Sơn ở SJ , em là đứa quấn cái mền lính và đội cái nón đen , cái nón này là của má em lúc còn sống má em thường đội , em quý nó lắm ,mỗi khi đi đâu xa em thường mang theo để đội. Ngày mai ở SD có chợ Tết , hàng năm SD đều có tổ chức Hội chợ Tết vào thứ sáu , thứ bẩy và chủ nhật. Anh Dũng , Bo Bi và Bột đều phụ ngoài chợ Tết ,em bận tiệm nên thứ bẩy mới đóng cửa tiệm để dự lễ khai mạc và chào cờ đầu năm. Anh B sẽ chụp quang cảnh chợ tết ,em sẽ dán cho cả nhà xem. Em chúc Thầy Cô khoẻ mạnh và vui thiệt nhiều. Thương Cô miếng to nhất. Em TB
Back to top
« Last Edit: 27. Jan 2011 , 20:19 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1938 - 27. Jan 2011 , 20:39

Cac em oi ,
Lai cho Co tra loi chung vi bay gio Co moi dươc vao day.
Cam on Phương Tran " lanh chanh " rat dang hoan ho , cam on Cu Tuan , nhung cai he thong am thanh cua laptop cua Co no ca chon qua di , nen Co chang nghe ro mac dau da mo volume that lon roi , nen khong hieu lam , that la dang tiec !
Trong muc thu hai Co co nhan dươc nhieu ngươi quen trong hinh. Co nghi khong hieu cac em co hieu noi tieng Hue khong ?
Em Tuy Van co dây dưa voi ngươi Hue [ qua Ong Xa ] hy vong la co hieu dươc phai khong?
Co viet chung nhu the nay lai nho cau noi cua em Dang My : " chung em chen chuc nhau doc cho no ấm ap " lam Co buon cươi qua , bay gio thi troi da tro nong roi , cac em con muon chen nhau doc nua khong? .
Tuy Van oi , Co cung nho den vu dong dat nam nao ma so qua , nha Co dao do no lac lu nhu sắp sập den noi day.
Em Phương Tran chua dươc nem mui that su dau. De bao gio ranh roi , Co se ke lai chuyen dong dat nam ay cho ma nghe.
Co cam on cac em nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1939 - 27. Jan 2011 , 20:44

Hoa Hạ wrote on 27. Jan 2011 , 18:37:
Da do la tieng lóng sau ngay 30 tháng 4 do thua cô. Chôm chỉa la di lay do cua ngươi khac ma khong co xin phep. Cau noi:  cau chom vua du xai chi la loi noi dua, vi ngươi ta thương cung tren mam ngũ quả gom co: trai dua, trai mang cau, trai xoai, trai đu đủ , nen khi con o vietnam em cung thương hay noi dua, cung may gan tet khong co trai chom chom de cung.

Em Hoa Ha oi ,
Co cung nghi chu "Chôm " la nhu vay do , nhu di " chôm của " cua thien ha ve dung , hoac di " chôm bai " tren internet ve cho moi ngươi doc....
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1940 - 27. Jan 2011 , 20:50

thubeo wrote on 27. Jan 2011 , 20:15:
...

...

...

Em TB chào Mạ Vân ,thầy đã khoẻ rồi ,như vậy cả nhà Mạ Vân lại vui trở lại , em cũng mừng và vui với cô. Đây là tu viện Kim Sơn ở SJ , em là đứa quấn cái mền lính và đội cái nón đen , cái nón này là của má em lúc còn sống má em thường đội , em quý nó lắm ,mỗi khi đi đâu xa em thường mang theo để đội. Ngày mai ở SD có chợ Tết , hàng năm SD đều có tổ chức Hội chợ Tết vào thứ sáu , thứ bẩy và chủ nhật. Anh Dũng , Bo Bi và Bột đều phụ ngoài chợ Tết ,em bận tiệm nên thứ bẩy mới đóng cửa tiệm để dự lễ khai mạc và chào cờ đầu năm. Anh B sẽ chụp quang cảnh chợ tết ,em sẽ dán cho cả nhà xem. Em chúc Thầy Cô khoẻ mạnh và vui thiệt nhiều. Thương Cô miếng to nhất. Em TB

Em THu B. oi ,
Co cam on em da giai thich . Tu Vien Kim Son dep qua em nhi ? ma co hinh cac em vao lai cang lam cho canh cang dep them !
Mươi may nam nay roi Co chua he di vieng Cho Tet .
Em co tin tuc gi cua Ba Giam Thi Le Thi Trinh o San Diego khong? Co goi may lan ma khong dươc , khong hieu Ba co khoe khỏng Nghe noi Ba bi benh tim nang?
Co chuc gia dinh em vui nhieu trong may ngay cho tet nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1941 - 28. Jan 2011 , 09:31

ngo_thi_van wrote on 27. Jan 2011 , 20:39:
Cac em oi ,
Lai cho Co tra loi chung vi bay gio Co moi dươc vao day.
Cam on Phương Tran " lanh chanh " rat dang hoan ho , cam on Cu Tuan , nhung cai he thong am thanh cua laptop cua Co no ca chon qua di , nen Co chang nghe ro mac dau da mo volume that lon roi , nen khong hieu lam , that la dang tiec !
Trong muc thu hai Co co nhan dươc nhieu ngươi quen trong hinh. Co nghi khong hieu cac em co hieu noi tieng Hue khong ?
Em Tuy Van co dây dưa voi ngươi Hue [ qua Ong Xa ] hy vong la co hieu dươc phai khong?
Co viet chung nhu the nay lai nho cau noi cua em Dang My : " chung em chen chuc nhau doc cho no ấm ap " lam Co buon cươi qua , bay gio thi troi da tro nong roi , cac em con muon chen nhau doc nua khong? .
Tuy Van oi , Co cung nho den vu dong dat nam nao ma so qua , nha Co dao do no lac lu nhu sắp sập den noi day.
Em Phương Tran chua dươc nem mui that su dau. De bao gio ranh roi , Co se ke lai chuyen dong dat nam ay cho ma nghe.
Co cam on cac em nhe.
Co Van      

Cô Vân thương ,
Cô thức khuya lo cho thầy xong ,lại phải vào đây với chúng em , em thương cô quá.
Nếu bận rộn , cô cần phải nghĩ ngơi nhiều 1 chút , dưỡng sức nha cô , các em ai cũng thông cãm và không dám trách cô  "trả bài"...ý quên , trả lời chậm..
À , chủ nhật nầy , hội Phật Tử và các em vào thăm căn nhà thân yêu của Bác Mỵ và tất cả cung` vui Xuân.
Em hy vọng bác Mỵ sẽ ấm lòng và em  kính gởii lời thăm thầy Khang , cô Vĩnh , cô và cả nhà cuối tuần thật hạnh phúc và an lành.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1942 - 28. Jan 2011 , 17:29

Thưa Cô Vân ,
Dạ , khi nào rảnh Cô nhớ kể em nghe vụ động đất nha Cô , nghe Cô nói mọi thứ lộn tùng phèo ngã nghiêng ngã ngữa hết là em thấy ớn rồi  Undecided Undecided

Hôm nay chắc Thày Khang đã khoẻ hơn nhiều rồi hả Cô??  Cô cứ trả lời chung cho tụi em đọc Cô ạ , càng vui thêm vì sẽ có cái màn chen chúc đọc và tìm xem mình ở khúc nào.....  Cheesy Grin Grin

Thuơng kính

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1943 - 28. Jan 2011 , 20:38

tuy-van wrote on 28. Jan 2011 , 09:31:
Cô Vân thương ,
Cô thức khuya lo cho thầy xong ,lại phải vào đây với chúng em , em thương cô quá.
Nếu bận rộn , cô cần phải nghĩ ngơi nhiều 1 chút , dưỡng sức nha cô , các em ai cũng thông cãm và không dám trách cô  "trả bài"...ý quên , trả lời chậm..
À , chủ nhật nầy , hội Phật Tử và các em vào thăm căn nhà thân yêu của Bác Mỵ và tất cả cung` vui Xuân.
Em hy vọng bác Mỵ sẽ ấm lòng và em  kính gởii lời thăm thầy Khang , cô Vĩnh , cô và cả nhà cuối tuần thật hạnh phúc và an lành.
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Neu the thi Bac My se vui lam day. Co cam on em nhieu.
Ngay mai Co se di xuong nha cua di Co , gởi Thay o do roi Co phai di du Dai Hoi Su Pham khoa Anh Van  cua Co , mac dau class reunion trong hai ngay nhung Co chi co the di mot ngay ma thoi , the cung da qua roi ! Chu nhat Co ve lai nha , khong du dươc ngay be mac , cung buon !
THay may hom nay cung co đở hon trươc , nen co the di choi dươc mot ti cho co khong khi . Co se lai xe. Mong la Co khong lam Thay tro benh lai !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1944 - 28. Jan 2011 , 20:43

Phuong_Tran wrote on 28. Jan 2011 , 17:29:
Thưa Cô Vân ,
Dạ , khi nào rảnh Cô nhớ kể em nghe vụ động đất nha Cô , nghe Cô nói mọi thứ lộn tùng phèo ngã nghiêng ngã ngữa hết là em thấy ớn rồi  Undecided Undecided

Hôm nay chắc Thày Khang đã khoẻ hơn nhiều rồi hả Cô??  Cô cứ trả lời chung cho tụi em đọc Cô ạ , càng vui thêm vì sẽ có cái màn chen chúc đọc và tìm xem mình ở khúc nào.....  Cheesy Grin Grin

Thuơng kính

PTr

Em Phương Tran ,
Doc thu em lam Co cươi qua !
Dươc roi ,neu Co thay ban thi Co se viet chung , con van co thi gio thi Co se tra loi rieng cho tung em , dung lo !
The nao Co cung se ke chuyen dong dat cho em doc.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1945 - 28. Jan 2011 , 22:28

ngo_thi_van wrote on 28. Jan 2011 , 20:43:
Em Phương Tran ,
Doc thu em lam Co cươi qua !
Dươc roi ,neu Co thay ban thi Co se viet chung , con van co thi gio thi Co se tra loi rieng cho tung em , dung lo !
The nao Co cung se ke chuyen dong dat cho em doc.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Sở dĩ em viét Cô cứ trả lời chung tụi em chen chúc nhau đọc và để có cái màn mỗi người sẽ đoán xem mình nằm ở khúc nào , lý do là như thế này :

Ở thư này của Cô em đã đọc và đoán như thế này

ngo_thi_van wrote on 27. Jan 2011 , 20:39:
Cac em oi ,
Lai cho Co tra loi chung vi bay gio Co moi dươc vao day. (  trả lời chung )
Cam on Phương Tran " lanh chanh " rat dang hoan ho ( của PTr ) , cam on Cu Tuan , nhung cai he thong am thanh cua laptop cua Co no ca chon qua di , nen Co chang nghe ro mac dau da mo volume that lon roi , nen khong hieu lam , that la dang tiec ! ( của anh  Cu Tuấn )
Trong muc thu hai Co co nhan dươc nhieu ngươi quen trong hinh.( của anh Cu Tuấn ) Co nghi khong hieu cac em co hieu noi tieng Hue khong ? ( của chung )
Em Tuy Van co dây dưa voi ngươi Hue [ qua Ong Xa ] hy vong la co hieu dươc phai khong? ( của chị Tuý Vân )
Co viet chung nhu the nay lai nho cau noi cua em Dang My : " chung em chen chuc nhau doc cho no ấm ap " lam Co buon cươi qua , bay gio thi troi da tro nong roi , cac em con muon chen nhau doc nua khong? . (của chung )
Tuy Van oi , Co cung nho den vu dong dat nam nao ma so qua , nha Co dao do no lac lu nhu sắp sập den noi day.( của chị Tuý Vân )
Em Phương Tran chua dươc nem mui that su dau.( của PTr )  De bao gio ranh roi , Co se ke lai chuyen dong dat nam ay cho ma nghe.( của PTr và của chung luôn )
Co cam on cac em nhe.( của chung )
Co Van      

Thưa Cô ,

Em không biết đọc Cô trả lời chung thì em đoán ai nằm ở khúc nào như vậy thì có đúng không , nhưng em biết chắc một điều là cái đầu của em nó làm việc liên tu bất tận không ngừng mỗi lần đọc thư Cô trả lởi chung như vậy ạ nên em không lo nó sẽ ngừng hoạt động sớm  Cheesy Grin , vậy sẵn đây em xin đề nghị một điều : Khi Thày khoẻ rồi thỉnh thoảng Cô nên trả lời chung cho tụi em đọc chung , như vậy vừa vui vừa để cái đầu của tụi em được dịp làm việc vì phải đoán khúc nào là  Cô trả lời cho minh... mà Cô lại khoẻ vì không phải trả lời riêng từng người cũng mỏi tay và mất thời gian lắm...

Em chúc gia đình Thày  Cô đi chơi cuối tuần vui vẻ
Em biết nếu  Cô không nói ra lý do Cô vắng mặt vài ngày thì khi  " đến hẹn lại không thấy Cô lên " thì ai cũng lo lắng và lại ngóng Cô.

Cô chưa đi mà em đã bắt đầu ngóng rồi ạ  Shocked Roll Eyes Undecided Undecided Cheesy Grin Grin

Thương kính

PTr
Back to top
« Last Edit: 28. Jan 2011 , 22:33 by Phuong_Tran »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #1946 - 29. Jan 2011 , 02:46

Thưa Cô ,em rất mừng khi được tin Thày đã khá hơn và Cô đã có thể đi họp bạn cùng lớp dù chỉ được vui một ngày với bạn cũ cũng quá đủ rồi ha Cô.
   Bây giờ chắc cả nhà đang mong Cô về kể chuyện họp bạn và hình ảnh mới của Cô đấy.
   Còn 4 ngày nữa là Tet^' Tân Mão đến rồi ,em xin kính chúc Thày Cô Khang Vân ,Thày Đạt Cô Thu và cô Ngoc Mai luôn an vui khoẻ mạnh va đầy Hạnh Phúc.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1947 - 30. Jan 2011 , 20:39

Phuong_Tran wrote on 28. Jan 2011 , 22:28:
Thưa Cô Vân ,

Sở dĩ em viét Cô cứ trả lời chung tụi em chen chúc nhau đọc và để có cái màn mỗi người sẽ đoán xem mình nằm ở khúc nào , lý do là như thế này :

Ở thư này của Cô em đã đọc và đoán như thế này

Thưa Cô ,

Em không biết đọc Cô trả lời chung thì em đoán ai nằm ở khúc nào như vậy thì có đúng không , nhưng em biết chắc một điều là cái đầu của em nó làm việc liên tu bất tận không ngừng mỗi lần đọc thư Cô trả lởi chung như vậy ạ nên em không lo nó sẽ ngừng hoạt động sớm  Cheesy Grin , vậy sẵn đây em xin đề nghị một điều : Khi Thày khoẻ rồi thỉnh thoảng Cô nên trả lời chung cho tụi em đọc chung , như vậy vừa vui vừa để cái đầu của tụi em được dịp làm việc vì phải đoán khúc nào là  Cô trả lời cho minh... mà Cô lại khoẻ vì không phải trả lời riêng từng người cũng mỏi tay và mất thời gian lắm...

Em chúc gia đình Thày  Cô đi chơi cuối tuần vui vẻ
Em biết nếu  Cô không nói ra lý do Cô vắng mặt vài ngày thì khi  " đến hẹn lại không thấy Cô lên " thì ai cũng lo lắng và lại ngóng Cô.

Cô chưa đi mà em đã bắt đầu ngóng rồi ạ  Shocked Roll Eyes Undecided Undecided Cheesy Grin Grin

Thương kính

PTr

Em Phương Tran ,
Co da ve lai nha , trua nay khi lai xe tren dương ve troi mua nhu trut nươc , co doan duong Co khong thay vach trang chia doi nhung lanes tren xa lo nua , nen phai co chay theo nhung xe di trươc ma lam nhu vay thi xe trươc tung nươc mu mit lai cang khong thay dương , that la nguy hiem het suc ! Co phai
" la`m ti?nh " ma lai xe keo Thay lai lo . Ve den nha moi yen tam . Cu nho luc xua Thay lai cho Co di , bay gio Co phai lam " anh hung xa lo " .
A, Tuy Van goi cho Co nho nhan voi may em la computer cua Tuy Van hong roi , dang cho sua , bao gio xong moi vao day de " chat " voi may em dươc . Thinh thoang Co se viet thu chung cho cac em nhu yeu cau .
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1948 - 30. Jan 2011 , 20:55

anh_thu_Tran wrote on 29. Jan 2011 , 02:46:
Thưa Cô ,em rất mừng khi được tin Thày đã khá hơn và Cô đã có thể đi họp bạn cùng lớp dù chỉ được vui một ngày với bạn cũ cũng quá đủ rồi ha Cô.
   Bây giờ chắc cả nhà đang mong Cô về kể chuyện họp bạn và hình ảnh mới của Cô đấy.
   Còn 4 ngày nữa là Tet^' Tân Mão đến rồi ,em xin kính chúc Thày Cô Khang Vân ,Thày Đạt Cô Thu và cô Ngoc Mai luôn an vui khoẻ mạnh va đầy Hạnh Phúc.

Anh Thu oi ,
Co nghe ben Uc lai bi bao lut , nhin em bi gio cuon lat nguoc ca cai du ma cung co vao day voi Co ma thương qua !
Co cam on em , Thay co do hon trươc. Co da lieu mang dua Thay di choi. Di choi ve , Co phai giuc Thay di nam nghi ngay , cho den bay gio moi chuyen deu OK  Smiley Mong la chang co gi se xay ra nua ca !
Em noi dung , chi mot ngay gap nhau , ma vui qua suc ! Co chi tiec hom nay Co khong the den dươc de gap nhau ngay cuoi cung , trươc khi chia tay moi ngươi moi nga !
Co ngươi den 50 nam troi moi gap lai .
Chup hinh nhieu lam , neu dươc , Co se chuyen len day cho cac em xem. 
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1949 - 31. Jan 2011 , 04:48

ngo_thi_van wrote on 30. Jan 2011 , 20:39:
Em Phương Tran ,
Co da ve lai nha , trua nay khi lai xe tren dương ve troi mua nhu trut nươc , co doan duong Co khong thay vach trang chia doi nhung lanes tren xa lo nua , nen phai co chay theo nhung xe di trươc ma lam nhu vay thi xe trươc tung nươc mu mit lai cang khong thay dương , that la nguy hiem het suc ! Co phai
" la`m ti?nh " ma lai xe keo Thay lai lo . Ve den nha moi yen tam . Cu nho luc xua Thay lai cho Co di , bay gio Co phai lam " anh hung xa lo " .
A, Tuy Van goi cho Co nho nhan voi may em la computer cua Tuy Van hong roi , dang cho sua , bao gio xong moi vao day de " chat " voi may em dươc . Thinh thoang Co se viet thu chung cho cac em nhu yeu cau .
Co Van   

Thưa Cô Vân ,

Em mừng Thày Cô đã về nhà và Cô đã "đến hẹn lại vào MVGT "

Em nghe Cô kể chuyện lái xe mà em hồi hộp quá , biết rằng Cô đã về nhà an toàn và đang ngồi trả lời thư cho tụi em mà em vẫn cứ sợ Cô kể một điều gì đó không hay xãy ra  Undecided Undecided và em cũng nghĩ không biết khi xưa Thày hay lái xe chở Cô đi thì Thày có bao giờ gặp trường hợp như Cô và Thày cũng cứ  " phớt tỉnh Ăng Lê " làm " anh hùng xa lộ " như  Cô không nhỉ....

Í da... Cô ơi , không nổi khổ nào bằng nổi khổ computer bị hư làm không vào D Đ được , vậy là chị Tuý Vân buồn lắm , em biết mà , chỉ sẽ buồn lắm , hèn gì mấy ngày nay em thấy chị 8 nhà em im hơi lặng tiếng mà không biết tại sao...

Em cám ơn Cô đã nhắn tin , em sẽ không thắc mắc nữa và mong computer của chị T Vân mau chóng được sửa chửa , bên VN khi computer bị hư thì sửa chửa cũng nhanh thường là sửa xong  trong ngày luôn mà em vẫn thấy khó chịu , lòng buồn  rười rượi....  Cheesy Grin Grin Grin

Thuơng kính

PTr

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 128 129 130 131 132 ... 390
Send Topic In ra