Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 129 130 131 132 133 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 362964 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #1950 - 31. Jan 2011 , 14:40

Phuong_Tran wrote on 31. Jan 2011 , 04:48:
Thưa Cô Vân ,

Em mừng Thày Cô đã về nhà và Cô đã "đến hẹn lại vào MVGT "

Em nghe Cô kể chuyện lái xe mà em hồi hộp quá , biết rằng Cô đã về nhà an toàn và đang ngồi trả lời thư cho tụi em mà em vẫn cứ sợ Cô kể một điều gì đó không hay xãy ra  Undecided Undecided và em cũng nghĩ không biết khi xưa Thày hay lái xe chở Cô đi thì Thày có bao giờ gặp trường hợp như Cô và Thày cũng cứ  " phớt tỉnh Ăng Lê " làm " anh hùng xa lộ " như  Cô không nhỉ....

Í da... Cô ơi , không nổi khổ nào bằng nổi khổ computer bị hư làm không vào D Đ được , vậy là chị Tuý Vân buồn lắm , em biết mà , chỉ sẽ buồn lắm , hèn gì mấy ngày nay em thấy chị 8 nhà em im hơi lặng tiếng mà không biết tại sao...

Em cám ơn Cô đã nhắn tin , em sẽ không thắc mắc nữa và mong computer của chị T Vân mau chóng được sửa chửa , bên VN khi computer bị hư thì sửa chửa cũng nhanh thường là sửa xong  trong ngày luôn mà em vẫn thấy khó chịu , lòng buồn  rười rượi....  Cheesy Grin Grin Grin

Thuơng kính

PTr

Em Phương Tran oi ,
Ngay nao cung co em vao day voi Co , Co cam on em da quan tam den Co.
Co nghi ai trong nhung nam thang lai xe da co ngay phai gap chuyen nay roi , nhung ho khong noi ra do ma thoi . Co the dan ong ho binh tinh hon dan ba nhieu !
O ben nay moi lan computer bi hu , doi voi nhung ngươi " gioi ve computer " nhu Tuy Van va Co thi danh phai cho ngươi den ma thoi , lươi dem may ra cho thien ha " day vo " lam !
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1951 - 31. Jan 2011 , 21:12

ngo_thi_van wrote on 31. Jan 2011 , 14:40:
Em Phương Tran oi ,
Co nghi ai trong nhung nam thang lai xe da co ngay phai gap chuyen nay roi , nhung ho khong noi ra do ma thoi . Co the dan ong ho binh tinh hon dan ba nhieu !
O ben nay moi lan computer bi hu , doi voi nhung ngươi " gioi ve computer " nhu Tuy Van va Co thi danh phai cho ngươi den ma thoi , lươi dem may ra cho thien ha " day vo " lam !
Co Van 

Thưa Cô Vân,
Nghe Cô kể chuyện lái xe về khiếp quá.  Cô giỏi quá, em mừng cho Cô được đi chơi và Thày đã khá hơn.  Cô ơi, hôm nay em chạy vào thương chúc Cô ăn một cái tết thật vui bên gia đình.  Em cũng chúc Cô và Thày sang năm sức khoẻ dồi dào, nhất là Thày đừng nhõng nhẽo với Cô nhiều làm cả nhà phải lo theo.  Riêng Cô thì lúc nào cũng trẻ măng Cô nhé.  Nói thiệt tình, em tưởng có mình má chồng em là trẻ măng với lứa tuổi của má (82), mà mấy Cô LVD của em đều quá trẻ, không nói tuổi thì không thể đoán biết được.
Em HMN
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1952 - 31. Jan 2011 , 21:19

Hoạ Mi Nâu wrote on 31. Jan 2011 , 21:12:
Thưa Cô Vân,
Nghe Cô kể chuyện lái xe về khiếp quá.  Cô giỏi quá, em mừng cho Cô được đi chơi và Thày đã khá hơn.  Cô ơi, hôm nay em chạy vào thương chúc Cô ăn một cái tết thật vui bên gia đình.  Em cũng chúc Cô và Thày sang năm sức khoẻ dồi dào, nhất là Thày đừng nhõng nhẽo với Cô nhiều làm cả nhà phải lo theo.  Riêng Cô thì lúc nào cũng trẻ măng Cô nhé.  Nói thiệt tình, em tưởng có mình má chồng em là trẻ măng với lứa tuổi của má (82), mà mấy Cô LVD của em đều quá trẻ, không nói tuổi thì không thể đoán biết được.
Em HMN

Kính thưa Cô Vân,

Nhỏ Nâu này khéo quá ha Cô
Nâu nịnh Cô mà cũng không quên Má chồng....bởi vậy dâu cưng nhất là Nâu rồi phải không Cô?

Em mừng sức khoẻ của Thầy đã ổn trở lại và Cô cũng khoẻ hơn. Kính chúc Thầy Cô 1 năm mới an khang thịnh vượng , dồi dào sức khoẻ và tài lộc may mắn.

Kính Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1953 - 31. Jan 2011 , 23:43

Em Phương Tran oi ,
Co Van 

...

Thưa Cô Vân ,

Em chưng  chậu mai vàng vào đây cho nhà MVGT xong là em sẽ về quê ăn Tết với gia đình , em sẽ ở quê hết " 3 ngày Tết " thì em sẽ lên Sài Gòn ăn Tết tiếp  Grin Grin , em bảo đảm sẽ không có cái bánh tét nào tròn hơn em được  Grin Grin Grin

Em chúc nhà MVGT ngày nào cũng là mùa xuân tiếng cười vang khắp , sức khoẻ và hạnh phúc tàn đây

PTr

Em sẽ nhớ Cô  pinkrose pinkrose pinkrose
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1954 - 01. Feb 2011 , 17:23

Em Phương Tran oi ,
Co Van 

Cô Vân và em 8 thương ,
Thật là mấy ngày nay , con mắt bị " giựt  giựt lia lịa" ,
chỉ vì được cô Vân nhắn tin là comp bị nhõng nhèo , không thôi em 8 nằm vạ , mắc đền thì khổ.
Ngày mai là 30 Tết , cô cho em hát khẻ trước 1 ngày , sợ bận rộn hay máy bị " kẹt " nữa thì buồn lắm.
" Em đến thăm cô và cả nhà...đêm 30 , còn gì vui bằng đêm 30..."
Em rất vui được tin cô đi chơi về bình yên , thầy mau bình phục , và mùa Xuân năm nay , cả nhà ăn Tết thật  an lành , hạnh phúc và may mắn mọi ngày .
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1955 - 01. Feb 2011 , 17:36

ngo_thi_van wrote on 28. Jan 2011 , 20:38:
Em Tuy Van oi ,
Neu the thi Bac My se vui lam day. Co cam on em nhieu.
Ngay mai Co se di xuong nha cua di Co , gởi Thay o do roi Co phai di du Dai Hoi Su Pham khoa Anh Van  cua Co , mac dau class reunion trong hai ngay nhung Co chi co the di mot ngay ma thoi , the cung da qua roi ! Chu nhat Co ve lai nha , khong du dươc ngay be mac , cung buon !
THay may hom nay cung co đở hon trươc , nen co the di choi dươc mot ti cho co khong khi . Co se lai xe. Mong la Co khong lam Thay tro benh lai !
Co Van

Cô kính ,
Hôm gặp bác Mỵ , bác trông khoẻ và vui hơn.
Nhìn thấy các ông bà mừng vui , rưng rưng nhấn lệ , khi thấy các em , hội Phật Tử ,( có các em chỉ 5 , 6 tuổi ), mang nguồn vui đến trong dịp Xuân về , làm em cũng ' mít ướt " theo...
  Hy vọng những bao lì xì nho nhỏ , những câu hát , lời ca, màn múa ,....sẽ làm ấm lòng  của người cho và người nhận .
Em Tv
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1956 - 01. Feb 2011 , 20:20

Kính thưa Cô Vân

Em kính chúc Cô và Thầy 1 năm mới tràn đầy  hạnh phúc, thân tâm an lạc, luôn nhiều sức khoẻ và nhất là Thầy để cô  khỏi lo .

...

Em-TL
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1957 - 01. Feb 2011 , 20:49

Hoạ Mi Nâu wrote on 31. Jan 2011 , 21:12:
Thưa Cô Vân,
Em HMN

Em Hoa Mi Nau oi ,
Co cam on em da chuc Co. Co cung thương chuc em hương mot cai Tet hanh phuc voi gia dinh va nam moi Tan Mao se thuc hien dươc moi ươc nguyen nhe.
Cac Co so di tre dươc la nho cac em do !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1958 - 01. Feb 2011 , 20:54

ChíchChoè wrote on 31. Jan 2011 , 21:19:
Kính thưa Cô Vân,

Nhỏ Nâu này khéo quá ha Cô
Nâu nịnh Cô mà cũng không quên Má chồng....bởi vậy dâu cưng nhất là Nâu rồi phải không Cô?

Em mừng sức khoẻ của Thầy đã ổn trở lại và Cô cũng khoẻ hơn. Kính chúc Thầy Cô 1 năm mới an khang thịnh vượng , dồi dào sức khoẻ và tài lộc may mắn.

Kính Cô ,

Em Choè

Em Chich Choe oi ,
Thuo xua me chong nang dau it khi hop nhau , nhung bay gio thoi buoi nay Co nhan thay me chong nang dau doi khi nhu la ban day em a , da hieu nhau va thương nhau hon. Co thay me cua Co thuo sinh tien ,thương yeu con dau va chieu con dau con hon chieu con gai nua day. Co chua thay mot ba me chong nao ma nhu vay !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1959 - 01. Feb 2011 , 20:57

Phuong_Tran wrote on 31. Jan 2011 , 23:43:
...

Thưa Cô Vân ,

Em chưng  chậu mai vàng vào đây cho nhà MVGT xong là em sẽ về quê ăn Tết với gia đình , em sẽ ở quê hết " 3 ngày Tết " thì em sẽ lên Sài Gòn ăn Tết tiếp  Grin Grin , em bảo đảm sẽ không có cái bánh tét nào tròn hơn em được  Grin Grin Grin

Em chúc nhà MVGT ngày nào cũng là mùa xuân tiếng cười vang khắp , sức khoẻ và hạnh phúc tàn đây

PTr

Em sẽ nhớ Cô  pinkrose pinkrose pinkrose

Em Phương Tran oi ,
Cam on em da mang ca chau hoa mai vang ruc ro vao day cho Co thương thuc may ngay Tet.
Chuc em ve que an Tet cho vui , bao gio len lai Saigon ke chuyen Co nghe.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1960 - 01. Feb 2011 , 21:01

tuy-van wrote on 01. Feb 2011 , 17:23:
Cô Vân và em 8 thương ,
Thật là mấy ngày nay , con mắt bị " giựt  giựt lia lịa" ,
chỉ vì được cô Vân nhắn tin là comp bị nhõng nhèo , không thôi em 8 nằm vạ , mắc đền thì khổ.
Ngày mai là 30 Tết , cô cho em hát khẻ trước 1 ngày , sợ bận rộn hay máy bị " kẹt " nữa thì buồn lắm.
" Em đến thăm cô và cả nhà...đêm 30 , còn gì vui bằng đêm 30..."
Em rất vui được tin cô đi chơi về bình yên , thầy mau bình phục , và mùa Xuân năm nay , cả nhà ăn Tết thật  an lành , hạnh phúc và may mắn mọi ngày .
Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Co mung la cai computer cua em khong " nhong nheo " voi em nua ! Co muon em hat that cho Co nghe va hat that to chu hat khe la Co khong nghe dau nhe !
Cam on em da chuc Thay Co. Co cung chuc em va toan the gia dinh hương mot cai Tet that nhu y va nam moi mang lai nhieu dieu may man va thanh cong trong moi cong viec.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1961 - 01. Feb 2011 , 21:03

tuy-van wrote on 01. Feb 2011 , 17:36:
Cô kính ,
Hôm gặp bác Mỵ , bác trông khoẻ và vui hơn.
Nhìn thấy các ông bà mừng vui , rưng rưng nhấn lệ , khi thấy các em , hội Phật Tử ,( có các em chỉ 5 , 6 tuổi ), mang nguồn vui đến trong dịp Xuân về , làm em cũng ' mít ướt " theo...
  Hy vọng những bao lì xì nho nhỏ , những câu hát , lời ca, màn múa ,....sẽ làm ấm lòng  của người cho và người nhận .
Em Tv

Cam on em da cho Co biet tin tuc cua Bac My.
Em that la dang khen. Co chi tiec khong co mat tren do de cung di voi em thi vui biet bao !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1962 - 01. Feb 2011 , 21:07

Tuyet Lan wrote on 01. Feb 2011 , 20:20:
Kính thưa Cô Vân

Em kính chúc Cô và Thầy 1 năm mới tràn đầy  hạnh phúc, thân tâm an lạc, luôn nhiều sức khoẻ và nhất là Thầy để cô  khỏi lo .

...

Em-TL

Em TUyet Lan oi ,
Co vao D/D ma vi voi qua nen da khong de y la Co co loi nhan. Hom nay moi biet la em co viet cho Co , Co da tra loi ben do cho em , Co xin loi em nhe !
Co cam on em da goi den Co tam thiep voi loi chuc rat chan thanh.
Co chuc em va gia dinh van dieu may man.
Thương em.
Co Van
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1963 - 02. Feb 2011 , 00:43

ngo_thi_van wrote on 27. Jan 2011 , 20:50:
Em THu B. oi ,
Co cam on em da giai thich . Tu Vien Kim Son dep qua em nhi ? ma co hinh cac em vao lai cang lam cho canh cang dep them !
Mươi may nam nay roi Co chua he di vieng Cho Tet .
Em co tin tuc gi cua Ba Giam Thi Le Thi Trinh o San Diego khong? Co goi may lan ma khong dươc , khong hieu Ba co khoe khỏng Nghe noi Ba bi benh tim nang?
Co chuc gia dinh em vui nhieu trong may ngay cho tet nhe.
Co Van 

Em TB chào Mạ Vân ,  em vừa kho thịt , hầm măng và sắp sẵn thức ăn để ngày mai anh B về trước nấu xong đợi  mẹ con em về cúng đón Ông Bà . Năm nay tết là ngày thứ năm ,ai cũng phải đi làm nên em không nghỉ vẫn đi làm. Tụi em đã có mặt tại Hội chợ Tết đủ 3 ngày , năm nay trời nắng ấm, khách đi dự rất đông , khách tham dự đa số là người ngoại quốc , em dán ít tấm hình vào đây cho Cô xem cho vui

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Em TB đi cầu khỉ do anh B dựng trong Làng Việt Nam vẩy tay chào Cô, em đi xóm chiếu. Chúc Thầy Cô vui nhiều miếng lớn , Thương kính.em TB
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1964 - 02. Feb 2011 , 01:44

ngo_thi_van wrote on 01. Feb 2011 , 20:57:
Em Phương Tran oi ,
Cam on em da mang ca chau hoa mai vang ruc ro vao day cho Co thương thuc may ngay Tet.
Chuc em ve que an Tet cho vui , bao gio len lai Saigon ke chuyen Co nghe.
Co Van

Thưa Cô Vân ,
Em  viết vài dòng để Cô biết em về quê ăn Tết vui vẻ , hôm nay em còn rảnh một chút để vào D Đ LVD , vì ngày mai là mùng 1 nhà sẽ rất đông người và em không thể " cạnh tranh " nổi khi cả đại gia đình chỉ có 1 cái computer !

Em muốn gửi Cô và cả nhà thấy cành mai ở quê nhà  em , để em ra chụp hình rồi gửi ngay vào MVGT

PTr

...

...

...

Trên đường về quê em thích nhất là được ngắm nhìn những cây mai trước cửa nhà người ta dọc hai bên đường đi , một khung cảnh thật là rực rỡ với màu vàng của hoa mai đặc trưng của miền Nam báo hiệu xuân về Tết đến , và mọi người thì lũ lượt kéo nhau đi về quê " tay xách nách mang " mọi thứ cho cái Tết quê nhà giống như em  Cheesy Grin Grin , em thích nhìn những hình ảnh đó , hình ảnh mọi người từ giã phố phường để trở về quê  xum họp với gia đình cho kịp ngày 30 Tết là phải có mặt đầy đủ để cúng ông bà , rước Ông Bà về ăn Tết và chờ đón giờ phút linh thiêng của đêm giao thừa   pinkrose pinkrose pinkrose
Back to top
« Last Edit: 02. Feb 2011 , 02:32 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 ... 129 130 131 132 133 ... 390
Send Topic In ra