Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 194 195 196 197 198 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 367548 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2925 - 04. Apr 2011 , 21:32

Tuyet Lan wrote on 04. Apr 2011 , 13:56:
Cô thương kính
Cô ơi.. TV có biệt hiệu "Mợ Say" đó thưa Cô ...nên hay vẽ bánh trong cơn Say ... Chạy trước nhen Mợ Say
Em-TL

Em Tuyet Lan oi.
Co nghe moi ngươi hay goi Tuy Van la " Mợ Say " tai sao lai co cai ten nhu vay? Chac da co lan Tuy Van say tuy luy vi uong rươu phai khong?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2926 - 04. Apr 2011 , 21:38

Hoạ Mi Nâu wrote on 04. Apr 2011 , 20:01:
Thưa Cô Vân, Kent gần Seattle lắm ạ, hình như khoảng 15 miles là cao. Em cũng có cô em gái và cậu em trai ở cách Seattle chừng 1/2 tiếng. 
Em ít ngủ quen nên khi ngủ chừng 5 tiếng là khoẻ.  Hôm nào ham chơi quá 1g mấy mới đi ngủ mà 5g dậy thì cần một ly cà phê đậm buổi sáng. 
Nhưng lóng rày em ráng giữ gìn sức khoẻ đi ngủ sớm, vì biết mình không còn mạnh như hồi xưa, nên phải dưỡng dưõng một tí.  Những sách báo em đọc đều khuyên mình nên ngủ 8 tiếng, nhưng em không tài nào làm như vậy được, cứ nghĩ mỗi người mỗi khác thưa Cô.  Lúc rày em ráng làm sao lên giường 10g, trừ hao đọc sách 1 tí, xong thì ráng ngủ nhiều cho khoẻ vì em ưa bị allergies.  Hy vọng trong người khoẻ hơn thì cái hệ thống miễn nhiễm sẽ làm việc giỏi hơn một tí đó Cô ơi.
Em HMN
Th

Em Hoa Mi Nau oi ,
Khi Co doc cau em noi Vi biet minh khong con manh nhu hoi xua lam Co tuc cươi qua , em lam nhu em da lon lam roi !  Grin Grin Grin
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2927 - 04. Apr 2011 , 21:52

Hoa Hạ wrote on 04. Apr 2011 , 20:51:
Co thương,

Cuôi tuan roi em va cac ban da co nhung ngay hop mat nho nho that vui o tren Las Vegas. Em cung co di shopping o outlet ngay trong trung tam thanh pho, va that tinh co em thay co them mot cua hieu cua cô nua do , nghia la MAKENO, nhung luc do em de quen may chup hinh ngoai xe o parking lot rat xa, nen khong the chup hinh de lam bang chung goi cho co xem dươc. Vui ghe co nhi, thuyet cua co ma cung co tiem thich do ạ

Em Hoa Ha oi ,
Co dinh viet thu hoi em khi Co nhan bai viet ve Nhac Si Nguyen Đưc Quang ma em da chuyen ve email cho Co. Co tra loi em la Co nho hoi Nhac Si Tram Tu Thieng vua o VN qua My , ngươi ban cua Co Vĩnh moi Nguyen Duc Quang , Tram Tu Thieng , Tran Dinh Quan va NHat Ngan den nha Co to chuc mot buoi van nghe bo tui vui lam. Dao do Nguyen Duc Quang hat bai " Vi Toi  La Linh Muc " hay qua.
Trong thu do Co cung noi la mac dau Co o nha khong di lam may hom nay ma lai ban vi phai tiep ngươi em Thay Khang roi bay gio la Di cua Co o ben VN qua. Suot ngay khong co thi gio ranh nen Co khong the van may cai DVD cua em cho mươn de xem. neu em can thi Co goi tra , bao gio that ranh roi Co lai mươn em lai sau vay.
Khong thay thu em tra loi , hoa ra la em di choi Las Vegas , co danh bai khong ? Thang hay bai ?
Em khong biet la Co canh ti mo cua hang do a ? neu Co biet em den cua hang do thi Co da nhan voi ngươi chủ se cho em discount lien ! Grin
Tiec la em da khong chup dươc cai tiem do, nhung chac em co chup dươc nhung tam hinh khac , nho dua len cho ca nha xem .
Co Van
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2928 - 04. Apr 2011 , 21:56

ngo_thi_van wrote on 04. Apr 2011 , 21:38:
Em Hoa Mi Nau oi ,
Khi Co doc cau em noi Vi biet minh khong con manh nhu hoi xua lam Co tuc cươi qua , em lam nhu em da lon lam roi !  Grin Grin Grin
Co Van

Thưa Cô, em nói thiệt chứ không nói giỡn đâu Cô ơi.  Hồi xưa em mạnh khù, làm việc cả ngày không biết mệt là gì mặc dầu ưa thức khuya.  Còn bây giờ thì thấy rõ ràng là mau mệt hơn đó Cô.
Còn em nghe Cô nói  "em lam nhu em da lon lam roi !" em cũng tức cười quá. Vì mỗi khi vào trường em thấy mình còn nhỏ thật, cứ như lúc đi học hồi xưa.  Bao nhiêu âu lo quẳng đi, chỉ có vui đùa trong đây mà thôi.
Em cám ơn Cô đã cho em niềm vui thật lớn lao trong đây chỉ với câu nói ấy. Kiss
Em HMN
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2929 - 04. Apr 2011 , 21:56

Phuong_Tran wrote on 04. Apr 2011 , 21:11:
Thưa Cô Vân ,

Nhà LVD mình có nhiều nhân tài quá Cô nhỉ , lúc này nhóm dịch thơ  tăng thêm quân số rồi , thêm vào chị Đóa và chị Mỹ và Khuê Tú làm slideshow thì số 1 rồi Cô ạ , kể cả Quân sư Đậu Đỏ nữa , còn thêm Phương Tần , chị Đóa , chị Tất Mỹ làm khung hình đẹp nữa

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co da noi la Co phuc cac em roi ma ! Bay gio cac em tro lai lam " Thay cua cac Co day. Trong may Thay Co thi chac co Co Thu la con biet ve computer chu Co thi i tờ rít lam do !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2930 - 04. Apr 2011 , 22:01

Hoạ Mi Nâu wrote on 04. Apr 2011 , 21:56:
Thưa Cô, em nói thiệt chứ không nói giỡn đâu Cô ơi.  Hồi xưa em mạnh khù, làm việc cả ngày không biết mệt là gì mặc dầu ưa thức khuya.  Còn bây giờ thì thấy rõ ràng là mau mệt hơn đó Cô.
Còn em nghe Cô nói  "em lam nhu em da lon lam roi !" em cũng tức cười quá. Vì mỗi khi vào trường em thấy mình còn nhỏ thật, cứ như lúc đi học hồi xưa.  Bao nhiêu âu lo quẳng đi, chỉ có vui đùa trong đây mà thôi.
Em cám ơn Cô đã cho em niềm vui thật lớn lao trong đây chỉ với câu nói ấy. Kiss
Em HMN

Em Hoa Mi Nau oi !
Em co biet la tat ca cac em trong D/D LVD nay Co deu xem nhu dang con bé tí mac dau cac em da co ngươi len chuc ba noi , ba ngoai roi ! Ma cung that the Co khong the ngo cac em da ngoai 50 ca roi !
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2931 - 04. Apr 2011 , 22:15

ngo_thi_van wrote on 04. Apr 2011 , 21:56:
Em Phương Tran oi ,
Co da noi la Co phuc cac em roi ma ! Bay gio cac em tro lai lam " Thay cua cac Co day. Trong may Thay Co thi chac co Co Thu la con biet ve computer chu Co thi i tờ rít lam do !
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Chắc chẳng có nhà nào như nhà LVD mình đâu Cô nhỉ , Thày Cô và trò thương yêu và giúp đỡ học hỏi lẫn nhau

Thưa Cô ,

Học trò tụi em vẫn còn đang học hỏi ở Thày Cô sự cầu tiến và ham học hỏi đó ạ

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2932 - 05. Apr 2011 , 07:03

Phuong_Tran wrote on 04. Apr 2011 , 22:15:
Thưa Cô Vân ,

Chắc chẳng có nhà nào như nhà LVD mình đâu Cô nhỉ , Thày Cô và trò thương yêu và giúp đỡ học hỏi lẫn nhau

Thưa Cô ,

Học trò tụi em vẫn còn đang học hỏi ở Thày Cô sự cầu tiến và ham học hỏi đó ạ

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co cung cam thay nhu em nhan xet do ! Co mung cho Dai Gia Dinh Le van Duyet cua chung ta. Khong nhung chi co " dan LVD " ma thoi , ma ca cac than hưu cung dung nghia voi chu than hưu nua day.
Co Van
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #2933 - 05. Apr 2011 , 07:45

ngo_thi_van wrote on 04. Apr 2011 , 21:32:
Em Tuyet Lan oi.
Co nghe moi ngươi hay goi Tuy Van la " Mợ Say " tai sao lai co cai ten nhu vay? Chac da co lan Tuy Van say tuy luy vi uong rươu phai khong?
Co Van 

Vi nien khoa 73 cua tui em nhieu ban ten Van qua, nen da co ban nickname la Mây roi, nen khi lay nickname thi Túy = Say nen tui em chon nickname cho Tuy Van nhu the do thua co
Back to top
« Last Edit: 05. Apr 2011 , 07:45 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #2934 - 05. Apr 2011 , 07:52

ngo_thi_van wrote on 04. Apr 2011 , 21:52:
Em Hoa Ha oi ,
Co dinh viet thu hoi em khi Co nhan bai viet ve Nhac Si Nguyen Đưc Quang ma em da chuyen ve email cho Co. Co tra loi em la Co nho hoi Nhac Si Tram Tu Thieng vua o VN qua My , ngươi ban cua Co Vĩnh moi Nguyen Duc Quang , Tram Tu Thieng , Tran Dinh Quan va NHat Ngan den nha Co to chuc mot buoi van nghe bo tui vui lam. Dao do Nguyen Duc Quang hat bai " Vi Toi  La Linh Muc " hay qua.
Trong thu do Co cung noi la mac dau Co o nha khong di lam may hom nay ma lai ban vi phai tiep ngươi em Thay Khang roi bay gio la Di cua Co o ben VN qua. Suot ngay khong co thi gio ranh nen Co khong the van may cai DVD cua em cho mươn de xem. neu em can thi Co goi tra , bao gio that ranh roi Co lai mươn em lai sau vay.
Khong thay thu em tra loi , hoa ra la em di choi Las Vegas , co danh bai khong ? Thang hay bai ?
Em khong biet la Co canh ti mo cua hang do a ? neu Co biet em den cua hang do thi Co da nhan voi ngươi chủ se cho em discount lien ! Grin
Tiec la em da khong chup dươc cai tiem do, nhung chac em co chup dươc nhung tam hinh khac , nho dua len cho ca nha xem .
Co Van
Co Van      

Da, em cung nhan dươc email cua co, nhung vi ban ron viec so va viec chuan bi di choi, nen em xin loi tra loi email cho co qua cham tre. Co dung lo lam, cu giu nhung DVD do xem tu tu cung dươc co ạ , vi em da xem roi, chi giu lai lam ky niem ma thoi. Bao gio co xem xong em lay lai luc nao chang dươc. Neu hom do em dien thoai cho co biet trươc thi chac la se dươc discount khi mua hang o tiem do co nhi. Tiec thât nhung lan sau neu co gap em hua se chup hinh ngay cho co xem. Em da ve di lam tu ngay hom qua, nhung rat tiec may hinh cua em khong co hinh anh nhieu, nhat la vi em cam may nen khong co hinh cua em trong do, cac ban cua em van con o Las Vegas den ngay thu nam moi ve, hy vong luc do se co hinh cho ca nha cung xem.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2935 - 05. Apr 2011 , 17:23

thule wrote on 05. Apr 2011 , 13:41:
Hihihi, cái youtube này thì cô xem và nghe nhạc được hết rất rõ ràng , chỉ có chữ nhỏ thôi mà cô thì hôì này có đọc được chữ ai đậu  Phải đeokính khuếch đại mới nhìn ra

Mà cái này có sa ve được không, hay vì ở trên you tube thì ít lâusau nó lại đi mât , hà các em?

Thưa Cô Thu , Cô Vân và Cô Mai ,

Em gửi cho 3 Cô link để xem YouTube trực tiếp từ internet thì sẽ được xem dễ dàng và rõ ràng hơn vì màn hình YouTube lớn hơn trong  DD mình , em thấy có thể đọc những bài thơ dễ hơn nhất là đối với những bài có tông màu sáng và cũng có thể save về máy để xem bằng cách bookmark nó ạ ( em không biết còn cách nào nữa không , nếu Cô Thu muốn em sẽ gửi link vào email của Cô luôn )

http://www.youtube.com/watch?v=nq7QMTx4llI&feature=player_embedded

PTr

Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2936 - 05. Apr 2011 , 22:37

ngo_thi_van wrote on 04. Apr 2011 , 22:01:
Em Hoa Mi Nau oi !
Em co biet la tat ca cac em trong D/D LVD nay Co deu xem nhu dang con bé tí mac dau cac em da co ngươi len chuc ba noi , ba ngoai roi ! Ma cung that the Co khong the ngo cac em da ngoai 50 ca roi !
Co Van   

Dạ thưa Cô, vào đây thì em thấy mình cũng bé tí thật, bé như lúc còn đi học trung học mà thôi.  Chính em cũng không tưởng tưởng được mình đã hơn 50t.  Hồi lúc em mới ra trường, đi làm full time lần đầu tiên, ông boss của em mới có 39t mà em thấy ổng đã...già..lắm rồi.  Vì lúc đó em mới "đôi mươi".   Ai mà dè, thời gian qua mau như thoi đưa, vèo 1 cái nhìn lại thì em đã già hơn ông ấy lúc đó... Dễ sợ thật! Bây giờ thì mấy đưá mới ra trường, chắc cũng nghĩ em già lắm. 
Có lần em và người bạn "già" trong sở nói chuyện với nhau về những thay đổi trong group mình, có cô bé đó 20t nghe tụi em nói thì bật cười khúc khích. Em gặn hỏi sao mà cười thì cô bé ấp a ấp úng, sau đó thì nói là.....lúc đó tôi chưa sinh ra đời... Em và người bạn lúc đó thấy mình quả là...già thật!
Nhưng dù có già bao nhiêu mà vẫn được Cô coi còn bé tí thì sướng lắm đó thưa Cô. violetflower pinkrose
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2937 - 05. Apr 2011 , 23:19

ngo_thi_van wrote on 04. Apr 2011 , 06:57:
Em Tuy Van oi ,
Co dinh di ra thi thay em di vao MVGT nen tro lai.
Em nam mo thay ban MTV&D hat bai gi vay?
Co nhieu luc muon nam mo de thay ngươi minh thương ma " lực bất tòng tâm " lam sao ma nam mo dươc ! Co cung da nhieu lan muon gap Thanh Tam ma chang bao gio nam mo dươc ca ! Co van con giu dươc nhieu buc thu cua Thanh Tam o day.
Co Van

Cô Vân thân kính ,
Mtv và thầy cô Đường Ngọc hát bài..." Biệt Ly "...làm em nhớ dvd mà cô hát lúc tiển biệt cô Oanh về Úc.
Em hay gặp Mẹ em , 2 người chị thân thương , và lúc nào cùng thấy Mẹ em mặc áo quần bà ba...trắng tinh..và cưng chĩu em như hồi bà còn sống...
Em nghĩ , thấy trong giấc mộng thì thích hơn...vì đời đôi khi...thấy sự thật quá...phủ phàng...
Hôm nay Tl chọc em là Mây Say ( từ chử  Túy Vân dịch ra ), nên cho dù hông biết uống rượu...mà cứ say hoài...cô ạ.
Cám ơn cô đã bận rộn trăm bề , mà cũng " mê " vào đây , như em...hi.hi..
  Bà Dì từ Vn qua đây lần đầu hay sao hả cô? có thích ở đây không? ,  cô lại còn lo cơm nước mổi ngày cho Thầy và em gái.
Kính chúc cô đầm ấm trong hạnh phúc trong nhà , và trong sân trường nầy , nha cô.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2938 - 05. Apr 2011 , 23:22

Hoa Hạ wrote on 05. Apr 2011 , 07:45:
Vi nien khoa 73 cua tui em nhieu ban ten Van qua, nen da co ban nickname la Mây roi, nen khi lay nickname thi Túy = Say nen tui em chon nickname cho Tuy Van nhu the do thua co

Cám ơn TL và HH đã " phiên dịch các tên nickname của các bạn 73.
Nào là mợ Tháp ( Kim Phượng ) , mợ Mẽo ( Đ.. Mỹ ), mợ Vàng ( Kim Hoa Houston )....nhiều lắm cô ạ.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2939 - 05. Apr 2011 , 23:25

Hoạ Mi Nâu wrote on 05. Apr 2011 , 22:37:
Dạ thưa Cô, vào đây thì em thấy mình cũng bé tí thật, bé như lúc còn đi học trung học mà thôi.  Chính em cũng không tưởng tưởng được mình đã hơn 50t.  Hồi lúc em mới ra trường, đi làm full time lần đầu tiên, ông boss của em mới có 39t mà em thấy ổng đã...già..lắm rồi.  Vì lúc đó em mới "đôi mươi".   Ai mà dè, thời gian qua mau như thoi đưa, vèo 1 cái nhìn lại thì em đã già hơn ông ấy lúc đó... Dễ sợ thật! Bây giờ thì mấy đưá mới ra trường, chắc cũng nghĩ em già lắm. 
Có lần em và người bạn "già" trong sở nói chuyện với nhau về những thay đổi trong group mình, có cô bé đó 20t nghe tụi em nói thì bật cười khúc khích. Em gặn hỏi sao mà cười thì cô bé ấp a ấp úng, sau đó thì nói là.....lúc đó tôi chưa sinh ra đời... Em và người bạn lúc đó thấy mình quả là...già thật!
Nhưng dù có già bao nhiêu mà vẫn được Cô coi còn bé tí thì sướng lắm đó thưa Cô. violetflower pinkrose

Đúng đó cô , HMN nói đúng  "tim đen  "của em , cho dù em fat gấp 3 lần của cô , mà lúc nào cũng thấy còn
" bé tí teo " để lâu lâu nhõng nhẽo , phải hông Nâu?
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 194 195 196 197 198 ... 390
Send Topic In ra