Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 115 116 117 118 119 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 362342 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #1740 - 11. Jan 2011 , 18:33

Thưa Cô Vân ,

Em khoe luôn Cô Vân hình anh chị Tuý Vân , nhìn anh chị rất hạnh phúc Cô nhỉ , chị 8 nhà em điệu đàng lắm Cô  Cheesy Grin , chị 8 giống như chị em nhà em cứ có hình là đem khoe ngay  Cheesy Grin nên em rất thích chị 8 là vậy , hình như lâu rồi chị không có khoe hình mới chị 8 ơiiiiiiiiiiii

...

...

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1741 - 11. Jan 2011 , 19:00

Thưa Cô Vân ,

Hôm nay là ngày em khoe hình  Cheesy Grin , em gửi Cô mấy tấm hình em chụp ở Nha Trang hôm Noel vừa rồi , em đi với chị Cỏ LVD 64 ( chị ở trong Vườn Tịnh Uyển trong trang Tổng Quát đó Cô ) , hình này đứng từ ngoài biển chụp vô

...

Nắng quá PTr mượn mắt kiếng của chị Cỏ làm duyên cho không thấy mắt híp lại vì nắng  Cheesy Grin

...

Em gửi Cô tấm hình biển Nha Trang em chụp từ đường phố chính Nha Trang nhìn ra biển

...

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1742 - 11. Jan 2011 , 19:47

ngo_thi_van wrote on 11. Jan 2011 , 10:44:
Em Phương Tran oi ,
Sao em gioi the? Em la so #1 day nhe. Co da vao day , check tu trang 150 tro di , chang thay dau , vai trang Co lai nhay qua trang 200 cung chang thay , the la bo cuoc nua chung. Dung la Co chang co kien nhan nhu em !
Co cam on em rat nhieu da giup Co. Co muon dem tam hinh nay vao day de thay rang ba Co : Mai , Thu , Van luon luon sat canh nhau bat cu chuyen gi.{!}
Co Thu bay gio dang du hi tren chiec du thuyen ngoai khoi voi Thay Đạt do em !
Co Van 

Thưa Cô Vân ,

Em nghe Cô nói : Co muon dem tam hinh nay vao day de thay rang ba Co : Mai , Thu , Van luon luon sat canh nhau bat cu chuyen gi.{!} , Cô làm em cảm động và nể phục quá , vậy em sẽ bookmark trang này để mai mốt có nhà mới em lại khiêng về nhà mới , cho  3 Cô Mai , Thu , Vân bao giờ cũng có nhau nhé  pinkrose pinkrose pinkrose Cheesy Grin Grin

Em đã tìm từ trang cuối cùng em nhớ là trang 211 ngược trở về trước  Cheesy Grin Grin  bài thơ có đóng khung nên cũng dễ nhìn thấy Cô ạ , hi hi chắc nhờ em tập yoga nên cũng tập luôn được tính kiên nhẫn , cái gì cũng phải ... từ từ....  Cheesy Grin

Cô Thu và Thày Đạt đang ở trên tàu ngoài khơi hả Cô ?? Ôi chao là sung sướng  !!!!!!!!!! Chắc khi nào về Cô lại có khối chuyện để kể cho Cô trò mình nghe....... và xem hình nữa...  Cheesy Grin

ngo_thi_van wrote on 11. Jan 2011 , 10:53:
Phương Tran oi ,
Co da day dươc thanh ngang va da doc dươc het roi khong bi che nua.
Co da ve VN 4 lan , lan cuoi cung la nam 1996 , the ma van chua dươc mot lan tro lai Hue , co chan khong?
Nhan Hue cu doi ma chang bao gio dươc ve !  Cry
Co Van

Thưa Cô ,

Nghe Cô nói Cô đã đẩy được cái thanh ngang để xem được hết hình em mừng lắm  Smiley Smiley Smiley

Thưa Cô , em đi Huế được một lần vào năm 2007 chắc , Huế đẹp và thơ mộng , đường phố không có nhiều xe cộ như ở Sài Gòn nên đi bộ rất thích , em có đi bộ qua cầu Tràng Tiền qua chợ Đông Ba , ghé vào nhà sách Phú Xuân gần chợ Đông Ba , vào Lăng các vua chúa nữa , có một điều em  không hiểu sao em ăn uống không thấy ngon chắc là không hợp khẩu vị nhất là món bún bò Huế , chắc tại em ăn chưa trúng chỗ ngon chăng....

Nghe Cô nói nhớ Huế em cũng bùi ngùi quá , ráng một lần thử xem sao Cô ....... , em biết có một ông cụ đã trên 80 tuổi  từ nước ngoài về thăm Huế một lần cuối cách đây một năm mà đến giờ vẫn còn mạnh khoẻ lắm và cụ đã mãn nguyện và sung sướng lắm vì đã thực hiện được ước mơ cuối đời của mình  thumbup pinkrose pinkrose pinkrose

Nếu Thày Cô về VN em tình nguyện đi theo chăm sóc Thày Cô tới nơi tới chốn , em biết Huế vẫn đợi Cô đấy  pansytim pansyvang pansyvang pansyvang

PTr
Back to top
« Last Edit: 11. Jan 2011 , 19:49 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1743 - 11. Jan 2011 , 20:00

Cô ơi ,
Tháng 8 Anh Thư sang dự Đai Hôi LVD đó cô.Thế là cô săp gặp Thư rồi nhé.
em Lan.
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1744 - 11. Jan 2011 , 21:38

ngo_thi_van wrote on 11. Jan 2011 , 09:42:
Em Hoa Mi Nau oi ,
Co cam on em , Co khong co tai lam tho nhu em noi dau. Co khi nao cam hung thi viet vai hang cho vui vay thoi. Em noi dung , day la bai The Lonely Seagull and the Indifferent Ocean nhan nghe bai hat " [i]Bay Di Canh Chim Bien cua Duc Huy ma thoi.
Co cung muon nghe Phương Tran hat bai Biet Ly do.
Co goi loi tham The Party of Five nhe. Mong gap lai.
Co Van

Thưa Cô, em nhắc bài chim Hải Âu của Cô làm Cô và Diều cất công đi tìm, em hư quá.  Nhưng nhờ vậy mà em được đọc lại, và vẫn thấy còn xúc động khi nghĩ đến chú chim lẻ loi bay hoài bay mãi trên vòm trời của đại dương lạnh lùng.......
Em cám ơn Cô thăm Party of Five của tụi em.  Tụi em vẫn phone nhau rất thường xuyên, vẫn thủ thỉ cho nhau nghe những chuyện vui buồn trong đời sống của mình, và tình chị em vẫn khắn khít đó thưa Cô.
Hoa tím cho Cô violetflower violetflower
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #1745 - 11. Jan 2011 , 21:47

Cô ơi, em cũng đến Huế năm 2005, điều mà em không bao giờ nghĩ mình sẽ được đến thăm, Huế mà em chỉ biết qua sách vỡ.  Nhưng ông nội của mấy cháu muốn về yên nghĩ trong nghĩa điạ gia đình nên đại gia đình chồng đem tro ông về.

Em có một kỷ niệm đẹp là đêm sinh nhật của em, mấy chị dắt em đi ăn chè gánh mà lúc đó đã gần nữa đêm.  Mấy chị em qua cầu Tràng Tiền, về đêm có đèn đẹp lắm, và em được ăn chén chè đậu ngự vừa ngon vừa thanh.......
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #1746 - 11. Jan 2011 , 22:56

Hoạ Mi Nâu wrote on 11. Jan 2011 , 21:47:
Cô ơi, em cũng đến Huế năm 2005, điều mà em không bao giờ nghĩ mình sẽ được đến thăm, Huế mà em chỉ biết qua sách vỡ.  Nhưng ông nội của mấy cháu muốn về yên nghĩ trong nghĩa điạ gia đình nên đại gia đình chồng đem tro ông về.

Em có một kỷ niệm đẹp là đêm sinh nhật của em, mấy chị dắt em đi ăn chè gánh mà lúc đó đã gần nữa đêm.  Mấy chị em qua cầu Tràng Tiền, về đêm có đèn đẹp lắm, và em được ăn chén chè đậu ngự vừa ngon vừa thanh.......

Thưa Cô Vân , em cũng có đến thăm Huế cổ kính 1 lần vào năm 2004. Quê hương Huế của Cô thật là đẹp với cầu Trường Tiền , chùa Thiên Mụ , và trầm mặc với những lăng tẩm uy nghi. Em cũng ghé chợ Đông Ba ăn bánh bột lọc và ăn bún bò Huế thật ngon đến nhớ mãi. Huế nổi tiếng với đình đài vua chúa , với nhiều món ăn ngon và lãng mạn với những câu hò Huế phải không Cô?

Cô thích màu tím cũng vì Cô là Cô gái Huế năm nào đây mà....
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1747 - 12. Jan 2011 , 09:25

ngo_thi_van wrote on 11. Jan 2011 , 16:23:
Em Tuy Van oi ,
Co chac chang bao gio con co hoi de tro ve Hue nua roi em a ! Voi tinh trang suc khoe cua Thay nhu hien nay thi dương ve Hue con xa xoi lam ! Chac chi song voi Hue trong tri tương  tương ma thoi.
Co Van

Kính thưa cô Vân ,
Hôm nay em mang hoa tím để cô nhớ về những  "ngày xưa Hoàng Thị ", cô nhé.

pansytim huehong violet2 tulip_tim thuytientim violettulip violetflower

Nhưng dầu sao đi nữa , kỹ niệm vần đẹp muôn đời , và hy vọng cô những ngày hạnh phúc với thầy.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1748 - 12. Jan 2011 , 09:28

Phuong_Tran wrote on 11. Jan 2011 , 19:00:
Thưa Cô Vân ,

Hôm nay là ngày em khoe hình  Cheesy Grin , em gửi Cô mấy tấm hình em chụp ở Nha Trang hôm Noel vừa rồi , em đi với chị Cỏ LVD 64 ( chị ở trong Vườn Tịnh Uyển trong trang Tổng Quát đó Cô ) , hình này đứng từ ngoài biển chụp vô

...

Nắng quá PTr mượn mắt kiếng của chị Cỏ làm duyên cho không thấy mắt híp lại vì nắng  Cheesy Grin

...

Em gửi Cô tấm hình biển Nha Trang em chụp từ đường phố chính Nha Trang nhìn ra biển

...

PTr

Hình chị Cỏ và em 8 xinh quá. Ước gì chị được tắm nắng và hạnh phúc bên khung cảnh Nha Trang tuyệt vời.
Cám ơn em đã chia xẽ.
Chị 8
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1749 - 12. Jan 2011 , 09:33

Phuong_Tran wrote on 11. Jan 2011 , 18:33:

Thưa Cô Vân ,

Em khoe luôn Cô Vân hình anh chị Tuý Vân , nhìn anh chị rất hạnh phúc Cô nhỉ , chị 8 nhà em điệu đàng lắm Cô  Cheesy Grin , chị 8 giống như chị em nhà em cứ có hình là đem khoe ngay  Cheesy Grin nên em rất thích chị 8 là vậy , hình như lâu rồi chị không có khoe hình mới chị 8 ơiiiiiiiiiiii

...

...

Mèn ơi , em 8 vào nhà của Mạ Vân , mà dám mang hình ra khoe....Mạ Vân coi chừng nói chị em mình 88888888888888888 vừa thôi, bị phạt quỳ cột cờ thì khổ 2 đầu gối vô tội đó nha..
  À , em ơi , ngu dại gì phe hình mới , vì hình củ , lúc nào cũng thấy " trẻ " hơn....hi.hi.
Chạy lẹ
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1750 - 12. Jan 2011 , 09:50

Phuong_Tran wrote on 11. Jan 2011 , 18:08:
Thưa Cô Vân ,

Đay là hình của chị em tên là Trần Thị Nga LVD 73 , em khg nhớ lớp nào chỉ nhớ là chị học Pháp văn , hình này chụp khi cả đại gia đình nàh em đi chơi biển Hàm Tân , Bình Tuy ( gần Phan Thiết ) không biết các chị lVD 73 có ai nhận ra chị em không

...

Thưa Cô ,

Sẵn đây em khoe luôn hình 9 chị em của em đứng theo thứ tự từ lớn đến nhỏ thì phải tính từ bên phải qua : CHị Nga ( LVD 73) , Phượng ( LVD 75 ), Hiếu , Sương , Thanh , Tiên ( LVD ) , Thảo , Lan ( LVD ) và Út Sang ( Út Sang là học trò của chị Thuý Dung ) , hình này chụp cũng phải  3 năm rồi

...

PTr

Cô Vân và em 8 thương ,
Cô Vân thấy P. Tr lúc nào cũng thương Mạ Vân quá , đem hình cả nhà học LVd , cho Mạ Vân nhớ VN , như em chăng?

Em ơi , Chị học 12A3 , nên không nhớ chị của em.  Cám ơn em đã cho chị xem ké hình ảnh thân thương của gd em nha.
Thương nhiều ,

Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1751 - 12. Jan 2011 , 14:44

Một bản nhạc Pháp  rất Hay

http://xa.yimg.com/kq/groups/3270548/1362184657/name/IL

Back to top
« Last Edit: 12. Jan 2011 , 14:45 by nguyen_toan »  

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #1752 - 12. Jan 2011 , 18:17

...

...

Cô Kính yêu .

Em gửi  tặng Cô  hình hôm xưa..... Cô giữ gìn sức khoẻ ạ .  (KN)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1753 - 12. Jan 2011 , 18:30

Thưa Cô Vân ,

Sáng nay em lục lạo lại những trang cũ thấy 2 tấm hình này của chị Kiều hay quá nên đem vào đây cho Cô xem :

Phương Tần wrote on 14. Apr 2009 , 11:45:
Phượng ui! Sao Mai à!!!
Mình quảng cáo cho Quán này dữ dội như dzậy mà ổng có discount hông?!!

Rồi Mỹ Dung được quà gì dzậy?!!  Huh Roll Eyes Wink

Kiều 4/1974

...

Kiều 4/2009

...

hong1222 Kiều càng sắc sảo mặn mà...hong1222
  thumbup Bức hình tình cờ chụp đúng 35 năm sau đấy quí dzị  votay

Back to top
« Last Edit: 12. Jan 2011 , 19:28 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1754 - 12. Jan 2011 , 20:23

Phuong_Tran wrote on 11. Jan 2011 , 18:08:
Thưa Cô Vân ,

Đay là hình của chị em tên là Trần Thị Nga LVD 73 , em khg nhớ lớp nào chỉ nhớ là chị học Pháp văn , hình này chụp khi cả đại gia đình nàh em đi chơi biển Hàm Tân , Bình Tuy ( gần Phan Thiết ) không biết các chị lVD 73 có ai nhận ra chị em không

...

Thưa Cô ,

Sẵn đây em khoe luôn hình 9 chị em của em đứng theo thứ tự từ lớn đến nhỏ thì phải tính từ bên phải qua : CHị Nga ( LVD 73) , Phượng ( LVD 75 ), Hiếu , Sương , Thanh , Tiên ( LVD ) , Thảo , Lan ( LVD ) và Út Sang ( Út Sang là học trò của chị Thuý Dung ) , hình này chụp cũng phải  3 năm rồi

...

PTr

Em Phương Tran oi ,
Cam on em da cho Co xem dươc hinh chi em cua em. Gia dinh dong qua ha? Ai cung xinh ca.
Nha Trang bay gio khac xua nhieu lam nhi ? Cỏ cung la dan LVD ?
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 115 116 117 118 119 ... 390
Send Topic In ra