Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 168 169 170 171 172 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 364240 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #2535 - 12. Mar 2011 , 19:48

Phuong_Tran wrote on 12. Mar 2011 , 16:47:
Thưa Cô Vân ,

Em không muốn nói điều này vì sợ Cô thêm phần lo lắng nhưng sợ sau này Cô biết được sẽ rầy rà sao Cô có thư ký mà cũng như... không có nên em đành phải nói ạ  Undecided Undecided Roll Eyes Roll Eyes Shocked Shocked

Số là Phương Tần tức là Tỉ của em đó , Tỉ mới vừa bị xe của ai đụng vào bên hông xe nhìn cái xe rất là thê thảm , em nghe Tỉ nói xe thì như vậy còn " người " thì bị đau vai , cổ và đâu nữa em không nhớ hết  Undecided Undecided Undecided ( em nhớ là bị đau 3 nơi mà rớt đâu một nơi em quên rồi ạ , chắc là lưng chăng ? hay tay?  Roll Eyes Roll Eyes Shocked Shocked)

Nói có sách mách có chứng đây ạ

...

Thưa Cô ,
Hôm bữa Tỉ Tần có tham gia nói chuyện Skype với anh Phú De em cũng nghe giọng nói của Tỉ cũng còn " dầy hơi " và nghe tiếng cười cũng còn tốt lắm ( đoán già đoán non ) thì em nghĩ Tỉ cũng chưa... đến đổi nào , nhưng di chuyển chắc có khó khăn và đau thì chắc còn nhiều mà ráng cười cho mọi người yên tâm đó ( lại đoán )

Thư ký không lương của Cô

PS : Em xin lỗi là Cô mới vừa cười được thì em lại kể  "chuyện đau thương " làm Cô lại mất vui ạ nhưng em biết sao giờ ( bứt tóc bứt tai   Sad Shocked Roll Eyes Undecided Undecided ) Ác Minh mới vừa đói nọc em ra đánh về cái tội kể chuyện cười làm Cô cười mất ngủ mấy bữa nay em trốn Ác Minh đó ạ  Undecided Undecided Cry

Em Phương Tran oi ,
Co chuyen gi co lien quan den cac thanh vien va than hưu cua D/D LVD thi em phai co bon phan bao cho Co biet. dung co dau Co.
Nhin cai xe cua Phương Tan ma Co het hon , khong hieu ngươi nhu the nao?
Co em nao biet ro rang chuyen xay ra khong , ngươi cua Phương Tan chac chan se dau don lam do , toi nghiep Phuong Tan , Phương Hue oi , co tin tuc gi nho cho Co biet tin tuc cua Phương Tan ! Co cau mong cho Phương Tan chong binh phuc  , thao nao ma thay Phương Tan vang bong.
Ai biet tin tuc nho cho Co hay.
Sao D/D LVD may hom nay nhieu chuyen khong may xay ra vay?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2536 - 12. Mar 2011 , 19:53

Hoa Hạ wrote on 12. Mar 2011 , 17:26:
WOW nhu vay la PTan bi dung xe nang lam roi do, nhung ma tai sao con phai lai chiec xe do nua vạy, vi hoa ha thay cua xe dươc dan lai bang bang keo do. Cau mong PTan mau manh khoe, va moi viec dươc binh yen.  PTan nho di bac si va nho khai du thu binh ra nghe, vi thong thương dung xe ca thang sau minh moi phat hien them nhung su dau nhuc khac ma minh khong biet do. Chac the nao cung co police report phai khong? Co lan hoa ha chung kien canh dung xe nhu the do ngươi ta change lane  ma khong nhin ky, nhung sau do thi lai tro thanh hit and run, vi anh chang xe truck bo chay luôn.

Hoa Ha oi ,
Ngay mai em lai xe nho can than nhe. Cac em lai xe Co cung lo lam do , cu chay tu tu , dung lai le qua ,lai xe xa xa xe trươc mat minh , dung co " tailgate " !
Co cau mong cac em di den noi ve den chon.
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2537 - 12. Mar 2011 , 22:44

Cô ơi,
Em mới  nghe Cô Ngọc Mai và chị Hoa Hạ nói ngày mai sẽ đại náo Mạ Vân Gia Trang (thiệt chứ hổng phải ảo).  Vui quá là vui.  Em mà ở gần thì thế nào cũng tháp tùng theo thăm Cô và Thầy đó.  Ngày mai chắc chắn sẽ vui và ấm cúng lắm, em không cần chúc Cô chi nữa hết, chỉ mong có hình nhiều nhiều để xem mà thôi.
Em HMN
Back to top

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #2538 - 12. Mar 2011 , 23:09

Dòm cái xe bị đụng nát thấy mà sợ luôn,  hy vọng là chị PT có ơn trên che chở và không bị chi quá nặng.  HMN mong chị PT chóng bình phục.
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #2539 - 12. Mar 2011 , 23:16

Chúc Phương Tần mau khoẻ

PD
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2540 - 13. Mar 2011 , 05:32

phu de wrote on 12. Mar 2011 , 23:16:
Chúc Phương Tần mau khoẻ

PD

Phu De oi
Da noi đừng dùng computer ma ! Moi mo  D/D LVD ra Co khong ngo co Phu De viet o day , Co mung lam. Mong la Phương Tan doc loi nhan cua Phu De. That quy hoa thay tam long cua ban be. 
Cau chuc cho Phu De va Phương Tan mau chong binh phuc.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2541 - 13. Mar 2011 , 05:37

Hoạ Mi Nâu wrote on 12. Mar 2011 , 22:44:
Cô ơi,
Em mới  nghe Cô Ngọc Mai và chị Hoa Hạ nói ngày mai sẽ đại náo Mạ Vân Gia Trang (thiệt chứ hổng phải ảo).  Vui quá là vui.  Em mà ở gần thì thế nào cũng tháp tùng theo thăm Cô và Thầy đó.  Ngày mai chắc chắn sẽ vui và ấm cúng lắm, em không cần chúc Cô chi nữa hết, chỉ mong có hình nhiều nhiều để xem mà thôi.
Em HMN

Em Hoa Mi Nau oi ,
Co vui lam mac dau nghe tin Phương Tan bi dung xe cung lo lam , nhung cung an ui la thay co Phu De viet dươc vai chu o trong nay. Co cung rat tiec la em khong o gan day.
Chac chan se co hinh va Co Noc Mai se lam ban tương trinh cho ca nha doc.
Bay gio Co phai di don dep de don khach da nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2542 - 13. Mar 2011 , 06:57

Đặng-Mỹ wrote on 12. Mar 2011 , 11:57:
Anh Hà à,

"Sáng tác" mấy câu chuyện vu vạ cho Ác Minh, giúp cả nhà cười thích thú cũng đuợc kể là "giúp đỡ tận tình admin" đó ạ  Smiley

Úi chà, nghe Ác Minh khuyến khích là tui muốn bịnh theo PD quá!!!   Grin

NVH
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #2543 - 13. Mar 2011 , 07:22

Dạ chào cô Vân và các bạn,

Cô ơi chắc điệu này em sẽ trở thành "weekly guest writer" trong mục MVGT của cô quá!

Kỳ này thấy bạn PD khá lên, nên em nghĩ thôi cũng nên tha cho Ác Minh 1 phen.
Em xin được đổi đề tài khác. Em xin được chia xẽ với cô và các bạn 1 chuyện cảm động như sau:

Có 1 thằng bé mù ngồi trên vĩa hè cầm nón ăn xin. Bên cạnh cái nón, nó căng 1 miếng carton với hàng chữ:

"Con bị mù, xin bố thí cho con"

Người ta đi qua đi lại thì nhiều mà sao chẳng ai bố thí gì cho nó cả!
Cả buổi trời mà nón nó chỉ có le que vài xu!

Bỗng dưng có 1 nhà văn đi ngang qua, thấy thằng bé mù. Ông ấy dừng lại, cầm miếng carton quay lại rồi viết nguệch ngoạc 1 câu phía sau. Xong ổng quay miếng carton với hàng chữ mới viết về phía trước để khách đi đường nhìn thấy. Rồi nhà văn mỉm cười bỏ đi.

Thằng bé mù không biết nhà văn này viết câu gì mà trong thoáng chốc, ai đi qua đọc thấy câu đó cũng móc túi bỏ tiền vào nón thằng bé. Không lâu sau là nón nó đầy tiền!
Buổi chiều hôm đó, nhà văn quay trở lại xem tình hình thằng bé ra sao. Khi vừa đến gần, thằng bé mù nhận ra bước chân của nhà văn, bèn lên tiếng hỏi:

"Bác ơi, phải bác là người hồi sáng này viết câu gì trên miếng carton mà bửa nay con được nhiều tiền quá!"

Nhà văn trả lời:

" Ừ đúng là bác đây!"

"Dạ bác có thể cho con biết bác viết gì được không bác? Con cám ơn bác nhiều lắm!"

Nhà văn điềm đạm trả lời:

"Bác có viết gì hay ho đâu! Bác chỉ viết 1 câu sự thật về con, vậy thôi!"

Thằng bé mù năn nỉ:

"Dạ bác cho con biết bác viết câu gì đi bác!"

Thấy thằng bé năn nĩ quá, nhà văn trả lời rằng đã viết như thế này:

" Bà con cô bác ơi, hôm nay là một ngày đẹp trời, nhưng con bị mù, con không thấy được!"

Cả 2 biểu ngữ đều cho biết thằng bé bị mù. Nhưng trong biểu ngữ thứ nhất thằng bé chỉ muốn xin tiền!

Còn biểu ngữ thứ nhì nó không xin xõ gì, nhưng chỉ nhắc cho mọi người biết là họ rất may mắn, không bị mù lòa như nó!

Câu chuyện này chắn chắn là tạo ra nhiều luân lý khác nhau. Nhưng có lẽ bài học hay nhất là:
Khi gặp chuyện buồn, ta chỉ thấy trước mắt cả trăm lý do để khóc, nhưng ta đâu có biết là nhiều khi có đến cả ngàn lý do để cười!!!

(Không biết chữ "buồn cười" trong tiếng Việt Nam mình có bài học sâu sắc gì không nhỉ!?) Cool

Cuối tuần em chỉ có chút xíu đó để chia xẽ với cô và các bạn.
Hy vọng thỉnh thoảng em sẽ có dịp gõ cửa nhà cô bàn bạc chuyện đời cho vui.

Xin chúc cô cuối tuần vui vẽ, nhất là PD và PT và TNga sẽ phục hồi nhanh chóng!

Bye cô,
NV Hà
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2544 - 13. Mar 2011 , 07:26

Phương Tần ơi,
Vào đây mới biết em bị đụng xe ,có sao không em? Chắc là đau lắm nhỉ ,nhưng may là em vẫn ok... cám ơn trời Phât .
  Thôi chiu khó tĩnh dưỡng nghe em.
Chi Lan.
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2545 - 13. Mar 2011 , 07:28

Anh Phu De thân,
Chúc anh mau khỏi & nhớ đừng quên uống thuốc nhé.
( mươn gia trang cô Vân để hỏi thăm anh ).
Thuý Lan.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2546 - 13. Mar 2011 , 10:30

ngo_thi_van wrote on 11. Mar 2011 , 20:36:
Tuy Van oi ,
Gap Quyen thi chac chan la vui roi , nhung Co thay hinh nhu ai cung kho ca em oi ! Sinh ra o doi la kho roi phai khong? Minh cu cố lac quan di la dươc.
Em di choi thi het dau dau dong vay em nen di choi luon di nhe.
Co Van

Cô Vân và cả nhà thân kính ,
Hôm nay là ngày vui thật ( không có ảo ) trong nhà mạ Vân của chúng ta.
Em xin mang hoa Đà Lạt còn đọng hơi sương , ban nhạc và mọi thứ cho buổi tiệc tưng bừng nầy.

thuytientim tulip_tim huehong hoa_tim1 thumbup thumbup chef_bieu_dien chef_bieu_dien nong_hoi nong_hoi Drinkinj Drinkinj votay votay band4

Và chúng em đang xếp hàng chờ xem hình và re pot , cô nhé.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #2547 - 13. Mar 2011 , 10:39

Nguyen Van Ha wrote on 13. Mar 2011 , 07:22:
Dạ chào cô Vân và các bạn,

Cô ơi chắc điệu này em sẽ trở thành "weekly guest writer" trong mục MVGT của cô quá!

Kỳ này thấy bạn PD khá lên, nên em nghĩ thôi cũng nên tha cho Ác Minh 1 phen.
Em xin được đổi đề tài khác. Em xin được chia xẽ với cô và các bạn 1 chuyện cảm động như sau:

Có 1 thằng bé mù ngồi trên vĩa hè cầm nón ăn xin. Bên cạnh cái nón, nó căng 1 miếng carton với hàng chữ:

"Con bị mù, xin bố thí cho con"

Người ta đi qua đi lại thì nhiều mà sao chẳng ai bố thí gì cho nó cả!
Cả buổi trời mà nón nó chỉ có le que vài xu!

Bỗng dưng có 1 nhà văn đi ngang qua, thấy thằng bé mù. Ông ấy dừng lại, cầm miếng carton quay lại rồi viết nguệch ngoạc 1 câu phía sau. Xong ổng quay miếng carton với hàng chữ mới viết về phía trước để khách đi đường nhìn thấy. Rồi nhà văn mỉm cười bỏ đi.

Thằng bé mù không biết nhà văn này viết câu gì mà trong thoáng chốc, ai đi qua đọc thấy câu đó cũng móc túi bỏ tiền vào nón thằng bé. Không lâu sau là nón nó đầy tiền!
Buổi chiều hôm đó, nhà văn quay trở lại xem tình hình thằng bé ra sao. Khi vừa đến gần, thằng bé mù nhận ra bước chân của nhà văn, bèn lên tiếng hỏi:

"Bác ơi, phải bác là người hồi sáng này viết câu gì trên miếng carton mà bửa nay con được nhiều tiền quá!"

Nhà văn trả lời:

" Ừ đúng là bác đây!"

"Dạ bác có thể cho con biết bác viết gì được không bác? Con cám ơn bác nhiều lắm!"

Nhà văn điềm đạm trả lời:

"Bác có viết gì hay ho đâu! Bác chỉ viết 1 câu sự thật về con, vậy thôi!"

Thằng bé mù năn nỉ:

"Dạ bác cho con biết bác viết câu gì đi bác!"

Thấy thằng bé năn nĩ quá, nhà văn trả lời rằng đã viết như thế này:

" Bà con cô bác ơi, hôm nay là một ngày đẹp trời, nhưng con bị mù, con không thấy được!"

Cả 2 biểu ngữ đều cho biết thằng bé bị mù. Nhưng trong biểu ngữ thứ nhất thằng bé chỉ muốn xin tiền!

Còn biểu ngữ thứ nhì nó không xin xõ gì, nhưng chỉ nhắc cho mọi người biết là họ rất may mắn, không bị mù lòa như nó!

Câu chuyện này chắn chắn là tạo ra nhiều luân lý khác nhau. Nhưng có lẽ bài học hay nhất là:
Khi gặp chuyện buồn, ta chỉ thấy trước mắt cả trăm lý do để khóc, nhưng ta đâu có biết là nhiều khi có đến cả ngàn lý do để cười!!!

(Không biết chữ "buồn cười" trong tiếng Việt Nam mình có bài học sâu sắc gì không nhỉ!?) Cool

Cuối tuần em chỉ có chút xíu đó để chia xẽ với cô và các bạn.
Hy vọng thỉnh thoảng em sẽ có dịp gõ cửa nhà cô bàn bạc chuyện đời cho vui.

Xin chúc cô cuối tuần vui vẽ, nhất là PD và PT và TNga sẽ phục hồi nhanh chóng!

Bye cô,
NV Hà

Cô Vân , anh Hà , anh PD , P. T và cả nhà thân ,
Cám ơn anh Hà đã mang 1 câu chuyện rất cãm động về  tình người.
Anh PD hy vọng đã lên tinh thần , và rất vui khi thấy anh trong nha cô Vân và trong mục " tin khẩn ". Smiley
Em P. T ráng đi BS cho kỹ , vì chị cũng bị tai nạn xe rất kinh khũng , xe đụng phía sau xe , nát hết...và chị bây giờ vẫn còn đau cổ ( hay đau khổ ) , đau lưng , sau 22 năm. BS đòi mổ cái cần cổ , nhưng kinh nghiệm của những người trước , có khi xui đến , mổ đụng dây thần kinh, rồi bị tật nguyền suốt cả cuộc đời.
Cầu mong cho đại gd chúng ta mọi ngày thân tâm an lạc và hông có chuyện buồn nữa.
Em Tv
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2548 - 13. Mar 2011 , 11:15

ngo_thi_van wrote on 13. Mar 2011 , 05:37:
Em Hoa Mi Nau oi ,
Co vui lam mac dau nghe tin Phương Tan bi dung xe cung lo lam , nhung cung an ui la thay co Phu De viet dươc vai chu o trong nay. Co cung rat tiec la em khong o gan day.
Chac chan se co hinh va Co Noc Mai se lam ban tương trinh cho ca nha doc.
Bay gio Co phai di don dep de don khach da nhe.
Co Van

Mạ Vân ơi,

Cho em phụ dọn dẹp với Mạ Vân để đón khách với  whistling emjumping1 whistling

......
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2549 - 13. Mar 2011 , 11:18

...
Hihihi ! em vào phòng lạnh lấy hoa hồng từ bên Úc gửi sang mấy hôm trước ạ ! Wink Smiley Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 168 169 170 171 172 ... 390
Send Topic In ra