Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 295 296 297 298 299 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 362657 times)
Pham_Kieu_Lieu
Full Member

My heart belongs to Mommy

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #4440 - 13. Sep 2011 , 07:35

ngo_thi_van wrote on 11. Sep 2011 , 11:12:
Co khong biet cac em co tin di doan khong chu Thay co ve tin lam do , tin ve con so 13 trung ngay thu sau.
Luc xua trươc ngay mat nươc , Thay  di bay mot phi vu 13 ngươi va do la ngay thu sau va may bay vua cat canh o Can Tho thi dung vao dai kiem bao roi ngay xuong dat co hai nguoi chet , Thay bi thương.
Co tam anh nhung ngươi KQ lai may bay khu truc , ban cua Thay , 13 ngươi chet gan het ! Hom kia di an tiec voi may ngươi ban cua Thay , hom do la thu sau , ngoi vao ban an chi co 13 ngươi , Thay co ve khong an tam , may cuoi cung co mot ngươi den , Thay moi vui ma an uong thoai mai.
Co Van

Kính thưa cô Vân ,

Em là người theo đạo Thiên Chúa , ít khi dị đoan vô lý nhưng hồi còn đi học , em cũng sợ ngày 13 lắm , cô ạ ! Nhất là ngày thứ sáu 13 . Cứ đến ngày đó là em có chuyện rắc rối : ở nhà thì bị la mắng , đi học thì bị truy bài , hoặc để quên tập , hoặc trễ xe bus hay giận hờn với bạn ...

Lớn lên chứng kiến nhiều biến cố , em đâm ra "lì" hơn , không còn nhát sợ vu vơ nữa , nhưng em vẫn nghĩ số 13 là số xui xẻo . Em nghe kể trước đây ở VN có một tai nạn xe hơi thảm khốc vào ngày thứ sáu 13 , làm cho 13 người chết và họ đều là dân cư ngụ tại phường 13 quận Phú Nhuận !

Em thấy cứ nên tránh số 13 là hơn ...

KL
Back to top

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

My heart belongs to Mommy

Reply #4441 - 13. Sep 2011 , 07:48

phu de wrote on 11. Sep 2011 , 05:35:
Hi KL

Chời tính hại bạn sao mà tặng mói nóng hổi nầy, coi chừng cháy lông mày,  Grin Grin
PD

Chắc món này hợp khẩu vị anh De hơn  tu_nguyen_chai ?

KL

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4442 - 13. Sep 2011 , 09:13

ngo_thi_van wrote on 13. Sep 2011 , 06:37:
Em Tuy Van oi ,
Toi hom qua em co nam mo thay Chi Hang khong? Cam on em da mang tam hinh nay vao day de chung ta cung thương thuc dem Trung Thu.
Luc xua dao Co con giu be Quyen , Co day cho Quyen hat bai hat do. Bay gio thi Quyen quen het tat ca cac  bai hat tieng Viet Co day cho thuo nho roi ! Tiec that.
Co Van

...

Vâng , đêm qua em nằm mơ thấy chị Hằng , biến thành Công Chúa , đi dự dạ tiệc Trung Thu...gần đến giờ phải chạy về nhà , bỏ quên chiếc giày đó cô.
Lâu lâu vào đây cho cô những liều thuốc bổ " Cười Free ".
Em hy vọng ngày nào , Quyên sẽ nhớ và hát cho 2 bn Thu Vân nghe lại những bài hát..."khi xưa Quyên còn bé tí teo...".
Mong thay ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #4443 - 13. Sep 2011 , 12:47

ngo_thi_van wrote on 11. Sep 2011 , 20:58:
Tuy Van oi ,
Co quen gioi thieu cai ao Co dang mac la cua Co Ngoc may tang Co do. Hau nhu cac Co va cac cưu nu sinh LVD co den nha Thay Co Đường deu dươc Co Ngoc tang cho mot chiec ao do. Ao Co Ngoc tang cho ai , mac vao cung vua khit , cung giong nhu Anh Thu may ao cho Co hoac lua ao cho Co , y nhu la co do tren ngươi Co vay do ! Sao ma tai the !
Anh Thu di choi da ve chua khong biet  ?
Co Van

Thưa Cô ,em đã về đến nhà bình an vào ngày hôm qua sau 16 tiếng bay rồi Cô ạ.
  Em vừa viết trả lời Cô thật là dài mà táy máy sao đụng phải cái nút nào mà bài chạy mất tiêu nên bây giờ mất hứng luôn rồi.
  Em thật tiếc là lần này gặp các Cô ít quá dù là sang Mỹ chơi đến 4 tuần lễ (em chưa đi xa lần nào lâu như thế ) cũng chỉ tại ham vui đi chơi xa nhiều quá.
   Chuyến đi lần này ngoài hai buổi Đại hội và tối thứ sáu tại nhà HN để được gặp các thày Cô và cả nhà LVD đi dự Đại hội ,em còn được gặp Bích Định ,TIMO Vân Anh (Cung Hoa Gấm ) ,Thanh Hằng ,Thu Trang va Kim Huyến (LVD 74 ) tại OC và Maryland ,Chiêu Uyên ,Minh Anh (LVD 69) cùng các bạn  đã cùng học và làm chung với nhau tai trường KHSG.Vui hơn nữa là chúng em còn dụ dỗ  được cặp Đậu Đỏ Bánh lọt đến Vegas chôi với tụi em ( điều này khiến nàng admin Đặng Mỹ ngồi nhà mà buồn tức vì không được góp mặt đó Cô ạ )
   Em xin hen lần sau sẽ gặp được các Cô nhiều hơn khi anh Mỹ em chịu thay đổi ý kiến đồng ý cho em sang dự Đại hội lần nữa.
  Em thân mong quý Thày Cô và cả nhà LVD luôn khoẻ mạnh để còn có những dịp gặp gỡ vui chơi với nhau nhiều hơn.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4444 - 13. Sep 2011 , 17:32

Pham_Kieu_Lieu wrote on 13. Sep 2011 , 07:35:
Kính thưa cô Vân ,

Em là người theo đạo Thiên Chúa , ít khi dị đoan vô lý nhưng hồi còn đi học , em cũng sợ ngày 13 lắm , cô ạ ! Nhất là ngày thứ sáu 13 . Cứ đến ngày đó là em có chuyện rắc rối : ở nhà thì bị la mắng , đi học thì bị truy bài , hoặc để quên tập , hoặc trễ xe bus hay giận hờn với bạn ...

Lớn lên chứng kiến nhiều biến cố , em đâm ra "lì" hơn , không còn nhát sợ vu vơ nữa , nhưng em vẫn nghĩ số 13 là số xui xẻo . Em nghe kể trước đây ở VN có một tai nạn xe hơi thảm khốc vào ngày thứ sáu 13 , làm cho 13 người chết và họ đều là dân cư ngụ tại phường 13 quận Phú Nhuận !

Em thấy cứ nên tránh số 13 là hơn ...

KL

Em Kieu Lieu oi ,
Ban nay Co da vao day , doc thu em va tra loi the ma bam vao cai gi ma no bay di dau mat tieu ,  bam back cung chang thay tro ve , roi no lai xay ra nhu hom no la : The Internet Explorer cannot display the webpage...Co danh phai tat may roi dinh lam nhu Phu De bay cho Co hom no. Chua lam thi Co di don dep mot luc , bay gio tro lai day thi lai dươc [ cung chua biet ra sao , mong la no dung bien mat nhu luc trươc nua ] .
Trong thu do Co noi la co nhieu su trung hop ve con so 13 khien minh
khong di doan cung phai tin .
Co co vo chong ngươi ban , hom do moi ban be den nha an tiec , dem ra tat ca la 13 ngươi . Khong ai de y , nhung Thay de y . Chi vai ngay sau hai vo chong do di choi , ba vo ham choi quen mat uong thuoc cao ap huyet , tương la nguy roi , nhung may co ngươi con trai dang hoc  bac si tai Harvard o day , cuu dươc me song nhung ba ta bi bai liet phai ngoi xe lan suot doi .
Chuyen cua em ke that la khung khiep !
Co nhieu benh vien hay hotel ho bo phong so 13 .
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4445 - 13. Sep 2011 , 17:37

tuy-van wrote on 13. Sep 2011 , 09:13:
...

Vâng , đêm qua em nằm mơ thấy chị Hằng , biến thành Công Chúa , đi dự dạ tiệc Trung Thu...gần đến giờ phải chạy về nhà , bỏ quên chiếc giày đó cô.
Lâu lâu vào đây cho cô những liều thuốc bổ " Cười Free ".
Em hy vọng ngày nào , Quyên sẽ nhớ và hát cho 2 bn Thu Vân nghe lại những bài hát..."khi xưa Quyên còn bé tí teo...".
Mong thay ,
Em Tv

Tuy Van oi ,
Dao nay em co ve " nhà nghề " ve vu post hinh qua nhi ! Co loi khen em do va cam on em nhieu.
Co cung mong nhu loi em noi la mot ngay nao do , Quyen chot nho lai nhung bai hat bang tieng Viet thi Co se an khao day .
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4446 - 13. Sep 2011 , 17:48

anh_thu_Tran wrote on 13. Sep 2011 , 12:47:
   Thưa Cô ,em đã về đến nhà bình an vào ngày hôm qua sau 16 tiếng bay rồi Cô ạ.
  Em vừa viết trả lời Cô thật là dài mà táy máy sao đụng phải cái nút nào mà bài chạy mất tiêu nên bây giờ mất hứng luôn rồi.
  Em thật tiếc là lần này gặp các Cô ít quá dù là sang Mỹ chơi đến 4 tuần lễ (em chưa đi xa lần nào lâu như thế ) cũng chỉ tại ham vui đi chơi xa nhiều quá.
   Chuyến đi lần này ngoài hai buổi Đại hội và tối thứ sáu tại nhà HN để được gặp các thày Cô và cả nhà LVD đi dự Đại hội ,em còn được gặp Bích Định ,TIMO Vân Anh (Cung Hoa Gấm ) ,Thanh Hằng ,Thu Trang va Kim Huyến (LVD 74 ) tại OC và Maryland ,Chiêu Uyên ,Minh Anh (LVD 69) cùng các bạn  đã cùng học và làm chung với nhau tai trường KHSG.Vui hơn nữa là chúng em còn dụ dỗ  được cặp Đậu Đỏ Bánh lọt đến Vegas chôi với tụi em ( điều này khiến nàng admin Đặng Mỹ ngồi nhà mà buồn tức vì không được góp mặt đó Cô ạ )
   Em xin hen lần sau sẽ gặp được các Cô nhiều hơn khi anh Mỹ em chịu thay đổi ý kiến đồng ý cho em sang dự Đại hội lần nữa.
  Em thân mong quý Thày Cô và cả nhà LVD luôn khoẻ mạnh để còn có những dịp gặp gỡ vui chơi với nhau nhiều hơn.

Em Anh Thu oi ,
Sau Dai Hoi lau khong thay em vao day , Co cung doan la em dang ban ngao du son thuy !
Co cung vua bi cai truc trac nhu em ban nay voi cai laptop nay.
Co cung tiec la ky nay gap em qua it , nhung mung cho em da  thuc hien dươc moi dieu mong muon khi gap cac ban cu.
Kieu va Tuyet Ngo co chup cho Co may tam hinh Co dien bo ao cua em tang Co. Vua khit Anh Thu oi. Sao em tai the !
Cai broche chiec thuyen , chac de ma chưng cho vui chu mang len ao thi nang qua ! Mong la em thich.
Ky nay phai doan Uc Chau tiec la khong co mat Co Phương Oanh , Phu De va Nguyen Toan. Mong mot ngay nao do lai co cuoc hop mat nhu cu.
Co goi loi tham My nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #4447 - 13. Sep 2011 , 23:34

ngo_thi_van wrote on 13. Sep 2011 , 17:48:
Em Anh Thu oi ,
Sau Dai Hoi lau khong thay em vao day , Co cung doan la em dang ban ngao du son thuy !
Co cung vua bi cai truc trac nhu em ban nay voi cai laptop nay.
Co cung tiec la ky nay gap em qua it , nhung mung cho em da  thuc hien dươc moi dieu mong muon khi gap cac ban cu.
Kieu va Tuyet Ngo co chup cho Co may tam hinh Co dien bo ao cua em tang Co. Vua khit Anh Thu oi. Sao em tai the !
Cai broche chiec thuyen , chac de ma chưng cho vui chu mang len ao thi nang qua ! Mong la em thich.
Ky nay phai doan Uc Chau tiec la khong co mat Co Phương Oanh , Phu De va Nguyen Toan. Mong mot ngay nao do lai co cuoc hop mat nhu cu.
Co goi loi tham My nhe.
Co Van      

Thưa cô ,em thật đoảng....được Cô cho cái broche đẹp như vậy mà không chịu nói lời cám ơn Cô.Xin Cô thông cảm và đừng đánh đòn em nha Cô.
  Bây giờ đành ngồi chờ TN gửi hình Cô mặc áo mới vậy.Cô nhớ nhắc TN nha Cô.
  Bây giờ em lại quay về chơi với ông Táo rồi sau bao ngày rong chơi.....buồn năm phút Cô ạ.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4448 - 14. Sep 2011 , 09:26

anh_thu_Tran wrote on 13. Sep 2011 , 23:34:
  Thưa cô ,em thật đoảng....được Cô cho cái broche đẹp như vậy mà không chịu nói lời cám ơn Cô.Xin Cô thông cảm và đừng đánh đòn em nha Cô.
  Bây giờ đành ngồi chờ TN gửi hình Cô mặc áo mới vậy.Cô nhớ nhắc TN nha Cô.
  Bây giờ em lại quay về chơi với ông Táo rồi sau bao ngày rong chơi.....buồn năm phút Cô ạ.

Em Anh Thu oi ,
Khong phai Co nhac em de em phai cam on Co dau, vi Co so hom do lon xon , qua cua em no lac dau mat thoi !
Bao gio di choi ve cung cam thay ngan ngam vi phai " cày " do em !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4449 - 14. Sep 2011 , 09:27

Hoa Mi Nau oi ,
May hom nay khong thay em vao day ! Co cau mong la chau da khoe han roi !
Co Van
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4450 - 14. Sep 2011 , 09:45

Thưa Mạ Vân,

em chào Mạ Vân, chúc Mạ Vân luôn vui khoẻ  Smiley
Mạ Vân ơi, mấy em búp bê đang khóc nhè &  cứ hỏi là khi nào Mạ Vân sang cắt bánh Trung Thu. Mạ Vân đừng godau em vì tội bắt mấy em búp bê đợi Mạ Vân về  Smiley  Cheesy Grin

Thương kính,

TN
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4451 - 14. Sep 2011 , 10:11

ngo_thi_van wrote on 13. Sep 2011 , 17:37:
Tuy Van oi ,
Dao nay em co ve " nhà nghề " ve vu post hinh qua nhi ! Co loi khen em do va cam on em nhieu.
Co cung mong nhu loi em noi la mot ngay nao do , Quyen chot nho lai nhung bai hat bang tieng Viet thi Co se an khao day .
Co Van

CO THƯƠNG ,
TUY QUYEN KHONG NHO HAT TIENG VIET , NHUNG VIET TIENG VIET HAY LAM , CHAU KHONG PHU LONG 2 BN THU VAN.
EM MOI NHAN DƯƠC ' THU TINH ' CUA QUYEN , DE THƯƠNG LẠM
HY VONG NHUNG NGAY THANG 9 , THAY CO VA CA NHA AN VUI.

EM TV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4452 - 14. Sep 2011 , 14:07

TuyetNgo wrote on 14. Sep 2011 , 09:45:
Thưa Mạ Vân,

em chào Mạ Vân, chúc Mạ Vân luôn vui khoẻ  Smiley
Mạ Vân ơi, mấy em búp bê đang khóc nhè &  cứ hỏi là khi nào Mạ Vân sang cắt bánh Trung Thu. Mạ Vân đừng godau em vì tội bắt mấy em búp bê đợi Mạ Vân về  Smiley  Cheesy Grin

Thương kính,

TN

Tuyet Ngo oi ,
Ma Van dau co biet la em dang o ben do ! Thao nao ma may hom nay cho banh trung thu cua em ma chang thay dau ca ! Ma van se qua bay gio.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4453 - 14. Sep 2011 , 14:08

tuy-van wrote on 14. Sep 2011 , 10:11:
CO THƯƠNG ,
TUY QUYEN KHONG NHO HAT TIENG VIET , NHUNG VIET TIENG VIET HAY LAM , CHAU KHONG PHU LONG 2 BN THU VAN.
EM MOI NHAN DƯƠC ' THU TINH ' CUA QUYEN , DE THƯƠNG LẠM
HY VONG NHUNG NGAY THANG 9 , THAY CO VA CA NHA AN VUI.

EM TV

Tuy Van oi ,
Quyen viet " thu tinh " cho em o dau? Dem len day cho Co xem voi.
Co Van
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #4454 - 14. Sep 2011 , 20:31

ngo_thi_van wrote on 14. Sep 2011 , 09:26:
Em Anh Thu oi ,
Khong phai Co nhac em de em phai cam on Co dau, vi Co so hom do lon xon , qua cua em no lac dau mat thoi !
Bao gio di choi ve cung cam thay ngan ngam vi phai " cày " do em !
Co Van

Co oi, em cung thanh that xin loi co nhieu lam vi chua len tieng cam on mon qua co tang cho em. Hom o nha hang Thanh Dươc, em de quen tren ban, sau do doi ban sang ngoi voi Thu Dan roi quen mat tieu luôn, cung may co chi Tam Loan giu dum va dua lai cho em. Bay gio em gan no vao trong chum chia khoa xe cua em do. Cam on co nhieu lam, mon qua dep va thanh lich lam do co. Em rat la thich.

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 295 296 297 298 299 ... 390
Send Topic In ra