Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 298 299 300 301 302 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 362692 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #4485 - 17. Sep 2011 , 09:20

Phuong_Tran wrote on 15. Sep 2011 , 03:41:
Thưa Cô Vân ,

Nghe Cô kể vụ ăn pa tê vào ngày rằm trong khi ngày thường thì lại không muốn ăn làm em cười quá

Em chẳng nhớ gì được về ngày âm lịch để mà ăn chay đâu ạ , nếu Cô hỏi em bất tử thì em cũng không biết năm nay là năm con gì đâu  Shocked Roll Eyes Undecided Undecided , không biết tại sao nhưng chắc tại em không để ý Cô nhỉ  Undecided Undecided Undecided , em chỉ nhớ ngày tháng  dương lịch thôi

Về vụ xui xẻo , không muốn tin thì em cũng phải tin vì em " bị " hoài ,  em tin vào mắt giựt , nếu em bị giựt bên mắt bên phải thì thế nào cũng có chuyện xui xẻo xãy ra cho em , kỳ em bị xem bus đụng cũng bị giựt bên mắt phải trước khi tai nạn xãy ra khoảng 5 hay 10 phút , trước đó 1 năm em cũng bị giựt như vậy mấy ngày luôn , rât khó chịu , mãi đến khi em bị té xe   đầu gối bị trầy tan nát luôn thì mới hết bị giựt con mắt. Chưa hết đâu Cô  Cheesy Grin , trưa hôm qua em cũng bị mắt giựt , đang rầu rĩ không biết chuyện gì xãy ra thì em bi té một cái bịch như trời giáng khi bước nhanh vào nhà tắm hai tay cầm 2 món đồ không kịp quăng đi để chụp vào cánh cửa nữa  Undecided Undecided Undecided , em bị té ngồi thật nặng xuống bực thềm ngay cánh cửa ra vào của nhà tắm , nguyên cái bàn toạ bị mất cảm giác luôn  Undecided Undecided Undecided , con trai em lại đở dậy nhưng dậy không nổi , đau ơi là đau em đã nghĩ chắc bị chấn thương nặng rồi , may sao mà một hồi thì cũng bớt , đi đứng được nhưng phải sửa tướng , hôm nay thì khá rồi nhưng vẫn chưa tập thể dục được

Em sợ bị mắt phải giựt lắm thế nào cũng bị đau... Cheesy Grin Grin Grin

Có ai bị giống như em không ? Chắc là không đâu nhỉ....

PTr

Cô Vân và em 8 thân ,
Trời , hôm nay mới biết em 8 bị té đau lắm hả em?
Hy vọng em binh` phục và tội quá , không nghĩ ngơi...cứ lanh chanh dễ thương  hoài.
   Nhớ  "Bảo trọng "
   Thương nhiều.
Chị 8
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4486 - 17. Sep 2011 , 09:23

tuy-van wrote on 17. Sep 2011 , 00:20:
Thưa cô ,
Cô có cả đàn con đông đảo , chạy vào nhà Mạ Vân hoài...lâu lâu Mạ Vân điểm danh vì...vắng mặt hơi lâu , nên lo lắng...
Mạ Vân thương các em như con...thích  lắm và cám ơn Mạ Vân vô cùng tận..hi.hi..

Em Tv

Em Tuy Van oi ,
Khong biet cac em co muon Co lo nhu vay khong , vi thoi bay gio gioi tre khong muon ai ma cu lo lang  cho ho hoai do , ho dam ra buc minh. Nhung tai tanh cua Co hay lo , Thay van noi Co la hay " lo bò trắng răng "
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4487 - 17. Sep 2011 , 09:29

Thưa Cô Vân ,

Hình này em chụp cách đây vài tiếng thôi , trong bửa tiệc Mừng Thọ Mẹ của Châu Lê ngày 17/09/2011 ( máy của em ghi ngày sai ) và em muốn chia xẻ với Cô và cả nhà

...

Bánh mừng thọ này được làm bằng bánh bao ngọt , được xếp như những búp sen rất đẹp và nó gồm có 86 hoa sen bằng bánh bao tượng trưng cho tuổi của Mẹ của Châu Lê

...

Hình này PTr lên sau cùng nên không biết đứng đâu thế là sà vào dành Mẹ của Châu  Cheesy Grin

TRong hình từ trái sang Châu là người đứng thứ 2 , kế đò là Thu Hương lớp trưởng của lớp em ngày xưa , chị của Châu là người mặc đầm có hoa màu đen trắng , đó là chị Cần , những người còn lại là bạn của Chị Cần

Hôm nay Mẹ của Châu vui lắm Cô , Châu nói có lẽ có nhiều khách nên Bà vui , mặc dù chẳng nhớ được ai  , khi em đem hình em rửa chụp hôm SN Châu Lê , bà chỉ vào hình của mỉnh mmà nói : tui đó ! , còn khi em chỉ hình Châu thì Bà khg chịu , nói là Châu gì mà mập dữ vậy , em nghĩ Bà vẫn giữ hình ảnh của Châu hồi xưa , hồi đó Châu ốm chứ không phát tướng như bây giờ , vậy mà khi em ngồi tựa vào bà để chụp hình thì Bà lại kéo ôm vào và  nắm tay rất tình cảm  Kiss Kiss Kiss

Có một chị lên hát bài Mừng Tuổi Mẹ , không có đàn mà hát rất hay , mới hay còn Mẹ thấy quí làm sao !!!!!!

PTr

Back to top
« Last Edit: 17. Sep 2011 , 09:39 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4488 - 17. Sep 2011 , 09:32

Thưa Cô Vân ,

Em cho xe chở Cô sang nhà Cô Thu trang Tâm Tình Bà Cháu cho Cô xem hình cháu ngoại đẹp trai Alex của chị Tuý Vân nhé :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1225950949/803#803

xe-dua2

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4489 - 17. Sep 2011 , 09:40

tuy-van wrote on 17. Sep 2011 , 09:20:
Cô Vân và em 8 thân ,
Trời , hôm nay mới biết em 8 bị té đau lắm hả em?
Hy vọng em binh` phục và tội quá , không nghĩ ngơi...cứ lanh chanh dễ thương  hoài.
   Nhớ  "Bảo trọng "
   Thương nhiều.
Chị 8

Bữa nay cũng còn đau chị ơi ( nhõng nhẽo  Cheesy Grin Grin ), chắc phải từ từ nó mới hết  Undecided Undecided Undecided CHị cũng nhớ " bảo trọng " nhé

Em 8
Back to top
« Last Edit: 17. Sep 2011 , 09:41 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4490 - 17. Sep 2011 , 09:48

Phuong_Tran wrote on 17. Sep 2011 , 09:29:
Thưa Cô Vân ,

Hình này em chụp cách đây vài tiếng thôi , trong bửa tiệc Mừng Thọ Mẹ của Châu Lê ngày 17/09/2011 ( máy của em ghi ngày sai ) và em muốn chia xẻ với Cô và cả nhà

...

Bánh mừng thọ này được làm bằng bánh bao ngọt , được xếp như những búp sen rất đẹp và nó gồm có 86 hoa sen bằng bánh bao tượng trưng cho tuổi của Mẹ của Châu Lê

...

Hình này PTr lên sau cùng nên không biết đứng đâu thế là sà vào dành Mẹ của Châu  Cheesy Grin

TRong hình từ trái sang Châu là người đứng thứ 2 , kế đò là Thu Hương lớp trưởng của lớp em ngày xưa , chị của Châu là người mặc đầm có hoa màu đen trắng , đó là chị Cần , những người còn lại là bạn của Chị Cần

Hôm nay Mẹ của Châu vui lắm Cô , Châu nói có lẽ có nhiều khách nên Bà vui , mặc dù chẳng nhớ được ai  , khi em đem hình em rửa chụp hôm SN Châu Lê , bà chỉ vào hình của mỉnh mmà nói : tui đó ! , còn khi em chỉ hình Châu thì Bà khg chịu , nói là Châu gì mà mập dữ vậy , em nghĩ Bà vẫn giữ hình ảnh của Châu hồi xưa , hồi đó Châu ốm chứ không phát tướng như bây giờ , vậy mà khi em ngồi tựa vào bà để chụp hình thì Bà lại kéo ôm vào và  nắm tay rất tình cảm  Kiss Kiss Kiss

Có một chị lên hát bài Mừng Tuổi Mẹ , không có đàn mà hát rất hay , mới hay còn Mẹ thấy quí làm sao !!!!!!

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co cam on em da mang hinh vao de cho cac ban dươc chia vui voi Chau Le.
Ai co sang kien lam chiec banh mung tho voi nhung chiec banh bao hinh hoa sen that la hay qua va rat co y nghia !
Co da sang ben vươn tho cua Lan Đam va doc bai tho Keo May O Las Vegas roi. Cam on em nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4491 - 17. Sep 2011 , 17:34

ngo_thi_van wrote on 17. Sep 2011 , 09:48:
Em Phương Tran oi ,
Ai co sang kien lam chiec banh mung tho voi nhung chiec banh bao hinh hoa sen that la hay qua va rat co y nghia !
Co da sang ben vươn tho cua Lan Đam va doc bai tho Keo May O Las Vegas roi. Cam on em nhe.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Đây cũng là lần đầu tiên em được thấy chiếc bánh Mừng Thọ như thế này nên đã muốn chia xẻ với cả nhà

Em thấy lạ nên có hỏi thăm mới biết là bánh như vậy thì có thể đặt ở những tiệm làm bánh nhưng giá hơi cao , tuỳ theo mình muốn bánh bao có nhân hay không nhân ( nhân ngọt ) mà giá nó lên xuống từ 7 ngàn hay 10 ngàn VN Đồng , và cứ thế nhân lên số tuổi , chiếc bánh của Mẹ Châu Lê là gần $ 50 đó Cô do suôi gia tặng , em thấy cũng tiện lắm vì khi xong tiệc muốn tặng quà lại cho khách tham dự thì chỉ việc " phá cổ " và lấy từng cái bánh bao nhỏ ra tặng lại cho khách tham dự , thật là tiện và cũng vui vẻ vì được chia xẻ bánh Mừng Thọ

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4492 - 17. Sep 2011 , 18:00

...

PTr thấy có tấm hình này dễ thương quá nên đem vào " tặng  " Cô Vân và cho cả nhà xem luôn , nếu Cô Vân muốn xem thêm hình của "người này ''thì PTr sẽ mang vào thêm

PTr
Back to top
« Last Edit: 17. Sep 2011 , 18:01 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #4493 - 17. Sep 2011 , 19:55

Em Phương Tran oi ,
Co Van

Co oi, nho hinh cua Ptr goi len ma em moi nho hinh cua gia dinh em, hinh nhu chup cung vai nam roi, nhan dip mung 85 tuôi cua bà cô cua em, nghia la cô út cua mẹ cua em do. O ben day ngươi ta cung thương lam nhung cai banh bao thương tho nhu the, trong ruôt chi la nhan dau xanh ngot ma thoi. Em goi hinh len cho co xem banh ben day khong trang hoang dep nhu ben Vietnam, va khi xong tiec roi cung khong dươc moi ngươi chieu co den nhieu. Ngoai ra chang biet tai sao nua, ma tu ngay qua ben day den gio em thương rat it thich an banh ngot, du ngay ca banh sinh nhat nua do co ạ

...

...

Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #4494 - 17. Sep 2011 , 19:59

Phuong_Tran wrote on 15. Sep 2011 , 03:41:
Thưa Cô Vân ,

Nghe Cô kể vụ ăn pa tê vào ngày rằm trong khi ngày thường thì lại không muốn ăn làm em cười quá

Em chẳng nhớ gì được về ngày âm lịch để mà ăn chay đâu ạ , nếu Cô hỏi em bất tử thì em cũng không biết năm nay là năm con gì đâu  Shocked Roll Eyes Undecided Undecided , không biết tại sao nhưng chắc tại em không để ý Cô nhỉ  Undecided Undecided Undecided , em chỉ nhớ ngày tháng  dương lịch thôi

Về vụ xui xẻo , không muốn tin thì em cũng phải tin vì em " bị " hoài ,  em tin vào mắt giựt , nếu em bị giựt bên mắt bên phải thì thế nào cũng có chuyện xui xẻo xãy ra cho em , kỳ em bị xem bus đụng cũng bị giựt bên mắt phải trước khi tai nạn xãy ra khoảng 5 hay 10 phút , trước đó 1 năm em cũng bị giựt như vậy mấy ngày luôn , rât khó chịu , mãi đến khi em bị té xe   đầu gối bị trầy tan nát luôn thì mới hết bị giựt con mắt. Chưa hết đâu Cô  Cheesy Grin , trưa hôm qua em cũng bị mắt giựt , đang rầu rĩ không biết chuyện gì xãy ra thì em bi té một cái bịch như trời giáng khi bước nhanh vào nhà tắm hai tay cầm 2 món đồ không kịp quăng đi để chụp vào cánh cửa nữa  Undecided Undecided Undecided , em bị té ngồi thật nặng xuống bực thềm ngay cánh cửa ra vào của nhà tắm , nguyên cái bàn toạ bị mất cảm giác luôn  Undecided Undecided Undecided , con trai em lại đở dậy nhưng dậy không nổi , đau ơi là đau em đã nghĩ chắc bị chấn thương nặng rồi , may sao mà một hồi thì cũng bớt , đi đứng được nhưng phải sửa tướng , hôm nay thì khá rồi nhưng vẫn chưa tập thể dục được

Em sợ bị mắt phải giựt lắm thế nào cũng bị đau... Cheesy Grin Grin Grin

Có ai bị giống như em không ? Chắc là không đâu nhỉ....

PTr

Chi hoa ha cung rat so bi mat giut do Ptr ạ nhât la mat ben phai dọ. Moi lan mat giut co khi giut luôn ca ngay, va bao gio thi chi hoa hạ cung deu doc ngay cau nguyen phat ba quan am phu ho cho tai qua nan khoi, nhieu khi khong xay ra viec gi nguy hiem, nhung cung van xay ra nhung dieu khong tot cho minh. Chi thich bi mat trai giut hon, se co tin vui dua den. Hy vong cai ban toa cua em hom nay da bot e am roi phai khong? Neu khong lai ton tien di bac si kham cho dươc yen tam hon em nhe.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4495 - 17. Sep 2011 , 22:41

Nâu ơi ,

Diều thấy Nâu online , mừng quá chạy lại ôm Nâu hỏi thăm liền nè  Cheesy Grin

Con trai cưng khoẻ chưa? Chắc khoẻ tí ti rồi nên Nâu mới vào trường cho đở nhớ trường ha?

Diều mong con trai của Nâu mau hết bệnh để Nâu của Diều vui nhé

Thương mến

Diều

PS : Nâu vào Quán THời Gian nghe Diều hát bài Còn Có Bao Ngày đi , hy vọng Nâu có thể ''' phẻ " thêm 1 miếng
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4496 - 17. Sep 2011 , 23:01

Giờ này chắc Cô Vân đã làm xong thủ tục " gà lên chuồng " , thư ký không lương để sẵn một bài hát qua Youtube của một chị bạn gửi cho nghe vào sáng Chủ Nhật " bên nây " để Cô và cả nhà nghe vào sáng Chủ Nhật " bên ấy " :

Happy Nghe Nhạc sáng Chủ Nhật

Chúc cả nhà vui vẻ !!!!!

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4497 - 17. Sep 2011 , 23:15

Hoa Hạ wrote on 17. Sep 2011 , 19:55:
Co oi, nho hinh cua Ptr goi len ma em moi nho hinh cua gia dinh em, hinh nhu chup cung vai nam roi, nhan dip mung 85 tuôi cua bà cô cua em, nghia la cô út cua mẹ cua em do. O ben day ngươi ta cung thương lam nhung cai banh bao thương tho nhu the, trong ruôt chi la nhan dau xanh ngot ma thoi. Em goi hinh len cho co xem banh ben day khong trang hoang dep nhu ben Vietnam, va khi xong tiec roi cung khong dươc moi ngươi chieu co den nhieu. Ngoai ra chang biet tai sao nua, ma tu ngay qua ben day den gio em thương rat it thich an banh ngot, du ngay ca banh sinh nhat nua do co ạ

...

Hello Chị Hoa Hạ ,

Chà..... Vậy là nhờ em Tí tài lanh mà cả nhà được xem hình của Bà Cô và của Chị  Cheesy Grin , cả hình chiếc bánh mừng thọ bên ấy  pinkrose pinkrose pinkrose

Chắc càng ngày người ta càng thêm thắt , trang trí cho bánh càng thêm đẹp thêm hay đó chị , tối hôm qua ai  cũng để dành mang bánh về nhà vì no rồi ăn sẽ mất ngon ,( để về nhà nhâm nhi ăn và uống với nước trà nóng mới thú vị   Cheesy Grin Grin với lại giữ quà được lâu lâu một chút )

À , khi em đứng lên hay ngồi xuống hoặc khi nằm mà xoay qua xoay lại mới đau , đau ê ẩm đó , nhưng càng ngày càng bớt nhiều nên em không đi bác sĩ , rầu thiệt , đôi khi em quên , xoay trở nhanh thì thiệt là đau , rất khó chịu  Undecided Undecided , em cũng thích mắt trái giựt lắm : có tin vui hoặc chuyện gì đó xãy ra nhưng không bị xui xẻo , he he , nói về những chuyện này nghe buồn cười quá chị nhỉ , hồi xưa em nhớ có hẳn một bài viết về mắt giựt lúc mấy giờ thì chuyện gì xãy ra , sau này quên tuốt luốt chẳng để ý đến nữa

PTr

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4498 - 17. Sep 2011 , 23:27

ngo_thi_van wrote on 17. Sep 2011 , 09:23:
Em Tuy Van oi ,
Khong biet cac em co muon Co lo nhu vay khong , vi thoi bay gio gioi tre khong muon ai ma cu lo lang  cho ho hoai do , ho dam ra buc minh. Nhung tai tanh cua Co hay lo , Thay van noi Co la hay " lo bò trắng răng "
Co Van

Cô thương ,
Em mà được cô lo , thì mừng hết lớn...đở tủi thân....hi.hi..
Em cũng bị gd la hoài , về cái tội
" tào lao " , nhưng có lẽ cha mẹ sanh con , trời sanh tánh...đành chịu nha cô.
Chúc cô 1 đêm an lành và ngày chủ nhật...êm đềm.
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #4499 - 17. Sep 2011 , 23:33

Em Phương Tran oi ,
Co Van

Cô Vân và em 8 thân ,
Cám ơn em đã mang chiếc bánh thật dễ thương.
Cô Vân nói đúng , ý kiến hay quá , vừa chưng cho đẹp , và làm quà tặng cho quý khách đến dự.
Nhắn với  gd chị Châu Lê và bác gái , là chị mừng tuổi thọ đến bác sống lâu hơn...100 tuổi.
  Cám ơn em đã cho xem hình và thấy dáng em...cho đở nhớ.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 298 299 300 301 302 ... 390
Send Topic In ra