Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 340 341 342 343 344 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 363412 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #5115 - 29. Nov 2011 , 14:44

ngo_thi_van wrote on 29. Nov 2011 , 09:19:
Em AnhThu va PhươngTran oi ,
Anh Thu dung co xin loi Co , Co rat cam on em da bao tin cho moi ngươi dươc biet tin khong vui nay.
Em cua em la ai ma cung bi tai nan nhu vay?
Phương Tran chiu kho den tham Co Thanh Phuc va cho ca nha dươc biet tin ngay nhe em.
Chung ta cung cau mong cho ba Tien LVD cua chung ta va em cua Anh Thu som dươc binh phuc.
Co Van      

Dạ thưa Cô ,em gái kế của em dạy học chung với cô Thanh Phúc tại Thánh Mẫu và có con gái là con gái nuôi của cô Thanh Phúc nữa do đó em của em liên lạc với cô Phúc rất thường .
   Em của em về VN thăm gia đình con trai và cháu nội trong 5 tuần.Em của em vì cũng mới đến Úc định cư được hai năm nay theo diện sang chăm sóc Mẹ của em  ,do đó ỷ y là vẫn lái được xe Honda ngon lành do đó cô nàng chở cô em gái thứ 10 của em đi shop nên mới bị tai nạn.Em của em vì cẩn thận không dám lái dưới đường vì đông xe ,nàng ta leo lên lề để tránh xe tải ,nào ngờ một xe honda khách từ trong hẻm chạy đến đâm vào xe của em em ,xe của họ đổ xuống và đập vào cánh tay nên cánh tay bị gãy vụn xương ra ở phần khuỷu tay đến cổ tay.
  Em của em phải vào nhà thương để mổ và ráp xương bắt ốc lại ngay tại VN ,bây giờ thì tay đã cử động được kha khá và tiếp tục chữa trị tại Úc.Cô em kia hai ngày đầu không sao cả va đã lo lắng cho cô chị mổ xong an toàn thì mới phát hiện đau lưng và buốt suốt một bên chân.Bây giờ thì phải nằm một chỗ vì đĩa đệm của xương cột sống bị xụp do ảnh hưởng ngã ngồi và chạm vào thần kinh nên bị đau khá nhiều.
  Bây giờ phải chờ thời gian cho bớt đau để sang đây thăm gia đình.Tháng 12 này tất cả các anh chị em của em gồm 12 người sẽ tụ het^' tại Mel để thăm Mẹ em ,chúng em đang hy vọng cô em thứ 10 cũng sang được nữa thì mới đủ bộ Cô à.Chị Cả của em ( bạn của cô Thu )cũng yeu^' lắm nhưng cũng đã cố sang được đây ngày hôm qua rồi.
    Hôm nay em hơi dài dòng ha Cô. Em viết kỹ để chia xẻ cùng Cô đấy.

Phượng ơi ! cám ơn em nha đã hỏi thăm kỹ chuyện cô Thanh Phúc hộ cả nhà và cũng cám ơn lời thăm hỏi của em đến em của chị.Chúc em luôn an vui mạnh khoẻ nhé
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5116 - 29. Nov 2011 , 15:28

Thua cô,
Tuần sau vo chồng em & anh Hà đi Úc để 12 người con họp mặt vối mẹ già hôn 90 tuổi...vui qu1a cô ạ ,nhưng không biết cô em thứ 10 của em có đổ đau để mà đi không...
Chắc cô đả đọc mail của Thư và đả rõ mọi chuyện cô nhỉ.
Em củng mong cô Phúc sẽ khoẻ lại thôi.
Vài hàng thăm cô.
em Lan.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5117 - 29. Nov 2011 , 16:34

...

Tình Tháng Mười Một

Tình tháng mười một của tôi
Là một hình bóng xa xôi nhẹ nhàng
Có cô thiếu nữ dịu dàng
Tóc dài thả gió như ngàn sợi mây
Cuộn tròn theo bước lung lay
Tóc rơi sợi nhỏ làm vây chân người
Tim tôi ngủ bởi vì lười
Đêm nghe gió gọi thức cười cùng cô

Tình tháng mười một hư vô
Thực , hư một cõi đổ xô trở về
Thơ buồn lựa mãi lạc đề
Thơ vui viết thế không hề được vui
Đêm nằm tính tới tính lui
Mong ai tìm đến mà khui cuộc đời
Để tôi yêu mến vòm trời
Để thơ không khỏi nghẹn lời buông trôi

Tình tháng mười một của tôi
Gió thu hiu hắt buồn ôi là buồn
Lá rơi về với cội nguồn
Máu tôi còn chảy nên buồng tim đau
Thả tình trốn mãi ngàn sau
Biết ai có nhớ gì nhau đêm này !
Tóc mây em vẫn còn đầy
Có rơi sợi nhỏ lưu đày chân ai
Thơ tôi như lá tàn phai
Tan mau như giọt sương mai mái lầu
Đêm nay tôi lại gối đầu
Cùng thu tâm sự nỗi sầu của tôi

Đỗ Hữu Tài
6 - 11 - 2008
taihh@aol.com

Link để xem bài thơ Tình Tháng 11 :

http://dhtai.110mb.com/tinhthang11.htm
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5118 - 29. Nov 2011 , 16:36

Thưa Cô Vân và Cả Nhà

Hôm nay em sẽ sang thăm Cô Phúc khi về em sẽ thông tin ngay

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5119 - 29. Nov 2011 , 19:35

anh_thu_Tran wrote on 29. Nov 2011 , 14:44:
   Dạ thưa Cô ,em gái kế của em dạy học chung với cô Thanh Phúc tại Thánh Mẫu và có con gái là con gái nuôi của cô Thanh Phúc nữa do đó em của em liên lạc với cô Phúc rất thường .
   Em của em về VN thăm gia đình con trai và cháu nội trong 5 tuần.Em của em vì cũng mới đến Úc định cư được hai năm nay theo diện sang chăm sóc Mẹ của em  ,do đó ỷ y là vẫn lái được xe Honda ngon lành do đó cô nàng chở cô em gái thứ 10 của em đi shop nên mới bị tai nạn.Em của em vì cẩn thận không dám lái dưới đường vì đông xe ,nàng ta leo lên lề để tránh xe tải ,nào ngờ một xe honda khách từ trong hẻm chạy đến đâm vào xe của em em ,xe của họ đổ xuống và đập vào cánh tay nên cánh tay bị gãy vụn xương ra ở phần khuỷu tay đến cổ tay.
  Em của em phải vào nhà thương để mổ và ráp xương bắt ốc lại ngay tại VN ,bây giờ thì tay đã cử động được kha khá và tiếp tục chữa trị tại Úc.Cô em kia hai ngày đầu không sao cả va đã lo lắng cho cô chị mổ xong an toàn thì mới phát hiện đau lưng và buốt suốt một bên chân.Bây giờ thì phải nằm một chỗ vì đĩa đệm của xương cột sống bị xụp do ảnh hưởng ngã ngồi và chạm vào thần kinh nên bị đau khá nhiều.
  Bây giờ phải chờ thời gian cho bớt đau để sang đây thăm gia đình.Tháng 12 này tất cả các anh chị em của em gồm 12 người sẽ tụ het^' tại Mel để thăm Mẹ em ,chúng em đang hy vọng cô em thứ 10 cũng sang được nữa thì mới đủ bộ Cô à.Chị Cả của em ( bạn của cô Thu )cũng yeu^' lắm nhưng cũng đã cố sang được đây ngày hôm qua rồi.

Phượng ơi ! cám ơn em nha đã hỏi thăm kỹ chuyện cô Thanh Phúc hộ cả nhà và cũng cám ơn lời thăm hỏi của em đến em của chị.Chúc em luôn an vui mạnh khoẻ nhé

Hello Chị ,

Em cám ơn chị đã kể cho nghe chi tiết về chuyện tai nạn xe honda ở VN của em chị , em thích nghe chi tiết như vậy giống như mình có chứng kiến ngay tại đó mặc dù vừa nghe vừa cảm thấy như mình cũng bị... xe đụng vậy đó , 2 người em của chị đều bị nặng đó chắc phải mất nhiều thời gian mới hồi phục lại được

Chị ơi , chiều nay sau khi làm xong em mới sang thăm Cô Thanh Phúc được , lúc đó mới được rảnh rang thoải mái chứ không có lật đật vừa tới rồi lại lo chạy đi làm tiếp. Em sẽ chuyển hết tất cả lời thăm của cả nhà đến Cô Thanh Phúc để Cô vui mà mau lành vết thương và mau hết đau , à , em cũng sẽ xoa bóp và massage cho Cô , Cô sẽ thích lắm đây , chị có nhớ tấm hình chụp  em đang massage cho Cô trên xe hơi không ? Hôm nọ gặp Cô nhắc lại cười quá chừng  Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5120 - 29. Nov 2011 , 19:43

ngo_thi_van wrote on 28. Nov 2011 , 08:48:
Em Phuong Tran oi ,
Cam on em da gui hinh cua em cho Co va cac ban
dươc xem. Thu Ky Khong Lương dep lam do va khoe manh de thi hanh cong tac dai dai nhi !
Co se qua muc Hinh Anh de xem, cam on em.
Nhin thay doi quang ganh ma nho VN qua , nhin ho sen , sung , Co lai nho Hue ! Day chac la mot nha hang an o Saigon? 
Co Van

Thưa Cô Vân ,

sáng nay em được nghĩ làm bất ngờ được 1 tiếng rưỡi  , em thật là sung sướng chạy ngay vào trường để tâm sự cho đở nhớ... trường , dạo sau này em không vào thường để lanh chanh được em " bực mình " lắm ạ  Undecided Undecided Cheesy Grin

Em cám ơn Cô đã khen , hình có đôi quang gánh đó là em cố tình chụp để cho cả nhà LVD mình xem cho đở nhớ... quê  , có cả mấy cái hoa súng màu tím rất dễ thương , em có dặn mà người chụp đã làm rơi rụng mất mấy cánh hoa ấy rồi , nhưng em có chụp lại một tấm riêng em sẽ post cho cả nhà xem

Cô ơi dạo này sức khoẻ của em hầu như bình thường rồi , mạnh khoẻ nên an vui , em mừng lắm và không dám ỷ y về sức khoẻ như trước kia nữa đâu  Cheesy Grin Cô cũng vậy nhé , Cô nhớ nghĩ giải lao giữa giờ khi ngồi computer " nói chiệng " với các con nhé

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5121 - 29. Nov 2011 , 19:48

tuy-van wrote on 28. Nov 2011 , 08:40:
Cám ơn em 8 đã chia xẽ niềm vui , và nhất là tấm hình đẹp quá.
Em dạo nầy thấy ốm đi ( vì cái eo nhỏ xíu )...thích quá. Em chắc hết bịnh rồi phải không? ráng giử gìn sức khoẻ nhé.
Đôi quang gánh nầy , làm chị nhớ các món ăn hàng Vn ngày xưa.
Thương chúc quý thầy cô , cả nhà và  em những lời chúc tốt đẹp nhất.
Chi 8

Chị 8 thương ,

Cám ơn chị đã hỏi thăm và khen cái eo nhỏ xíu , thật ra em lên 1 kg đó chị nhưng bụng bớt bự là do tập thể dục đều đặn kết hợp với tâp yoga , trước đây em đã ỷ y về sức khoẻ của mình nên đã không lo gìn giữ bây giờ em sợ rồi , he he , chị 8 thì sao? cứ đau lai rai chỗ này chỗ kia hả ? Em vẫn phục chị về cái tánh hay lo và luôn luôn ủng hộ cho mọi người

Tí Lanh Chanh em 8 cưng PTr của chị
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5122 - 29. Nov 2011 , 20:00

...

Gửi tặng Cô Vân và Cả Nhà đôi quang gánh & bếp lửa hồng và những bông hoa súng tím , hình này chụp ngày 28 tháng 11 năm 2011 chưa không phải ngày 22 như đã ghi trong hình ( PTr không biết chỉnh lại ngày tháng cho đúng  Undecided Undecided Undecided)

PTr

PS :Thưa Cô Vân , hình này không phải chụp ở nhà hàng đâu Cô , đây là ở quán cà phê Một Thuở mà những cựu học sinh hay tổ chức họp mặt ở đây , mỗi tháng nơi đây có một chủ đề cho tháng ấy , tháng 10 là tháng của trường LVD , tháng 11 là tháng của trường Trung Học Quãng Ngãi và 1 trường nữa cũng ở Quãng Ngãi mà em quên tên rồi , khung cảnh này là ông chủ quán làm cho chủ đề của tháng 11 cho trường Quãng Ngãi

...

Đây là một tấm hình do ông chủ quán tự tay vẻ lấy cho chủ đề tháng 10 là tháng của trường LVD nhưng
tụi em bên đây không có làm chương trình văn nghệ riêng cho mình nên em không có đưa tin lên
Back to top
« Last Edit: 30. Nov 2011 , 03:44 by Phuong_Tran »  

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5123 - 29. Nov 2011 , 20:42

Người bán sách

Một người Sài Gòn vừa bị công an tống giam vào ngục. Trong lúc anh đang ngơ ngác thì các người tù khác vây quanh anh và hỏi :
- Tại sao anh bị vào tù ?
- Tôi là nhân viên bán hàng ở một tiệm sách và bị tù về tội đã bày trong tủ kính chân dung tổng bí thư Đỗ Mười.
- Như vậy có gì đáng bị tù đâu? Ngưỡng mộ lãnh tụ là tốt sao lại bị tù?
- Tại tôi vô tình đặt dưới chân dung tổng bí thư Đỗ Mười cuốn "Thằng Ngốc" của Dostoevski.
- Tại sao anh không làm kiểm điểm và xin lỗi, rồi dẹp cuốn "Thằng Ngốc" đó đi.
- Tôi đã làm như thế và thay vào đó bức ảnh chụp tổng bí thư và vợ cùng các con ông ấy.
- Như vậy càng quí chớ có tội tình gì đâu? - nhưng kỳ này tôi lại sơ ý đặt dưới bức hình đó cuốn sách "Gia Đình Bất Hạnh".
- Rồi sau đó ra sao ?
- Công an đến cảnh cáo tôi; tôi dẹp cuốn sách đó ngay và thay bằng bức hình của toàn bộ chính trị của đảng cộng sản Việt Nam.
- Lần này anh có đặt phía dưới cái gì không?
- Có mới chết chứ! Tôi lại sơ ý để cuốn "Alibaba và 40 tên cướp" dưới bức hình của toàn bộ Chính Trị của đảng cộng sản Việt Nam. - Thế nên, anh bị họ đưa vào đây?
- Chưa, sau khi đút lót ít tiền, tôi được bỏ qua và lần này tôi để hình "Cu Hồ" vào đó.
- Thế thì tuyệt quá. Vậy tại sao anh còn bị đưa vào đây ? - Vì sơ ý, tôi đã để quên cuốn sách "Tên Trùm Mafia" dưới chân dung "bác".

Back to top
« Last Edit: 29. Nov 2011 , 20:43 by nguyen_toan »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5124 - 29. Nov 2011 , 20:55

ngo_thi_van wrote on 28. Nov 2011 , 08:58:
Em Tuy Van oi ,
Cho bai phong su cua Co Mai se day du hon. Hom do cac em phat bieu va Co Mai dap tu rat cam dong.
Tiec la em khong co mat.
Chan cua em ra sao roi?
Co Van   

Cô thương ,
Em chia vui với đại gd LVD chúng ta , đã có 1 ngày  Lễ Tạ Ơn. trọn vẹn.
  Cám ơn cô đã hỏi thăm chân trái em vẫn còn đau nhức...phải đi cà nhắc đó cô.
Trong mấy ngày Lễ , ngoài những buổi tiệc với các con cháu , bên gd OX , bên sui gia...em và Hạnh dành 1 ngày nghe Thầy Hằng Trường giãng đạo. Thầy HT cũng là bà con với Bs Lê Khắc Bình , phu quân của Mai Phương đó cô.
Gd Mai Phương kính gởi lời cám ơn tất cả ( trong  D Đ ) , đã chia buồn với sự ra đi của MẸ Mai Phương.
Em TV
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5125 - 29. Nov 2011 , 21:00

Phuong_Tran wrote on 29. Nov 2011 , 19:48:
Chị 8 thương ,

Cám ơn chị đã hỏi thăm và khen cái eo nhỏ xíu , thật ra em lên 1 kg đó chị nhưng bụng bớt bự là do tập thể dục đều đặn kết hợp với tâp yoga , trước đây em đã ỷ y về sức khoẻ của mình nên đã không lo gìn giữ bây giờ em sợ rồi , he he , chị 8 thì sao? cứ đau lai rai chỗ này chỗ kia hả ? Em vẫn phục chị về cái tánh hay lo và luôn luôn ủng hộ cho mọi người

Tí Lanh Chanh em 8 cưng PTr của chị

Tí cưng ơi ,
Bây giờ chân trái của chị nhõng nhẽo , nên chỉ đi bộ từ từ , chứ hông dám tập thể dục như lúc trước...hic.hic..
Tuổi nầy , nghe ai cũng than " bịnh rịnh " hoài...rầu ghê.
Cám ơn Tí cưng đã cho cả nhà xem hình ảnh cô trò tại Vn và chị hy vọng tất cả quý thầy cô và đại gd LVd luôn an lành.
Chị 8 của Tí cưng
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #5126 - 29. Nov 2011 , 21:14

tran_thuy_lan wrote on 29. Nov 2011 , 15:28:
Thua cô,
Tuần sau vo chồng em & anh Hà đi Úc để 12 người con họp mặt vối mẹ già hôn 90 tuổi...vui qu1a cô ạ ,nhưng không biết cô em thứ 10 của em có đổ đau để mà đi không...
Vài hàng thăm cô.
em Lan.

Chị Thúy Lan thân mến ,
Nghe kể chuyện gd  chị ,sẽ gặp nhau bên Úc. Em chúc mừng Sinh Nhật  Bà Cụ  được mọi sự như ý , và anh chị đi chơi thật vui. 
Chị có dịp gặp cô Phượng Oanh và các anh HNC không? nếu có cho em kính gởi lời thăm hết nhé , Bên đó đang là mùa Xuân , thời tiết tuyệt vời , em  chờ xem hình đẹp nha chị. Em cám ơn  chị trước.

Nghe kể chuyện không may xãy ra cho cô Thanh Phúc và người em thứ 10 của chị , thấy tội quá. Không có gì bằng  sức khoẻ phải không chị?
Em chúc cả nhà luôn thân tâm an lạc , và nhất là may mắn luôn.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5127 - 29. Nov 2011 , 21:36

anh_thu_Tran wrote on 29. Nov 2011 , 14:44:

Em Anh Thu oi ,
Co nghe em ke chuyen ma rung ca minh. Co cau mong cho hai em gai cua em som dươc binh phuc de cho cuoc doan tu dai gia dinh duoc hoan toan va de Ba Cu dươc yen tam.
Co khong ngo gia dinh em dong anh em nhu vay !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5128 - 29. Nov 2011 , 21:53

CẢ NHÀ ƠI
Thay co nhieu thu chua tra loi , nhung phai viet cai thu nay truoc da de bao tin mung cho cac ban va cac em duoc biet.
Sau khi Co Ngoc Mai goi dươc Co Thanh Phuc thi toi xin duoc so phone cua Co Thanh Phuc nen cung goi luon. Mac dau da duoc biet tin vui tu Co Ngoc Mai , nhung muon " tận miệng " noi chuyen thi thú hon. Nghe tieng cươi cua Co THanh Phuc ma mung qua suc , nhung phai hoi la noi chuyen thi co dau rang va ham khong , Co Thanh Phuc bao la do dau nhieu roi. Khi Co bươc hut chan thi may la te nga ra dang trươc va cai cam dap vao da nen lam cho chiec rang cua bi lech vi tri , bac si da dieu chinh lai cho cai rang tro lai dung cho roi. Tuy vay mau ra nhieu vi tran va cam bi thương , Co Thanh Phuc bao la bi ngat di mot luc. That may la so nao khong bi chan thương va cung may la khong te ngua ra dang sau thi chang biet chuyen gi se xay ra !
Sau khi chup hinh thi biet la khong co gi dang lo ngai. Bay gio Co Thanh Phuc dang dương suc va nho toi chuyen loi cam on den " ca nha " da lo lang cho Co Thanh Phuc va xin bao cho biet la da khoe nhieu roi. Cung tai Co Thanh Phuc bươc di ma khong chiu nhin dươi dat day !
So tu vi cua Co Thanh Phuc bao la co sao tử hay gi gi do , bay gio tai qua nan khoi roi , the la het han xui !
NTV
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5129 - 29. Nov 2011 , 21:59

tran_thuy_lan wrote on 29. Nov 2011 , 15:28:
Thua cô,
Vài hàng thăm cô.
em Lan.

Em Thuy Lan oi ,
Co chuc dai gia dinh cua em se co nhung buoi hop mat nhieu hanh phuc va cau mong cho Ba Cu se manh khoe trương tho de vui voi cac con chau.
Chuc hai em " have a safe and sound trip " nhe. Co gap Co Phương Oanh va tat ca cưu nu sinh LVD va than hưu cua D/D ben do thi cho Co goi loi tham nhieu , nho chup hinh de post len day.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 340 341 342 343 344 ... 390
Send Topic In ra