Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 2  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 64 65 66 67 68 ... 390
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 2 (Read 363219 times)
ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: MẠ VÂN GIA TRANG 2
Reply #975 - 05. Nov 2010 , 19:14

ngo_thi_van wrote on 05. Nov 2010 , 09:33:
Em Phương Tran ,
Cam on tinh cam cua em da danh cho Co , hom do Co phai di lay thuoc va mua thuc an de ngay hom nay cho Co Vinh nau cung Ba Ngoai cua Co. Hom do Thay lai xe cho Co di , di gan nen cung khong co ngai gi ca , ma cung de cho Thay lai cho no quen va cam thay minh khoe ra va Co cung khoe ra nua.
Co Van

Em mừng Cô đã khoẻ lại và vào chuyện trò với chúng em. Lúc này trở trời , nên cô ráng giữ gìn sức khoẻ cho chúng em mừng nha Cô.

Hôm nay em mang tặng Cô hoa hồng xinh em mới hái bên vườn Thượng Uyển   Wink Wink ( sorry Diều ha )
...

Kính Chúc Thầy Cô luôn vui tươi khoẻ mạnh và hạnh phúc

Kính mến Cô,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #976 - 06. Nov 2010 , 06:08

tuy-van wrote on 05. Nov 2010 , 10:11:
Hy vọng cô cười tươi  và tiếp tục ngắm hoa cho bớt bịnh và thấy đời vui hơn trong những ngày cuối tuần , cô nhé.
Em nghe cô nói thầy đã lái xe , em chia vui và kính gởi lời thăm thây và cô Vĩnh , nhang cô.
Em TV1

Em Tuy Van oi ,
Chieu hom qua khong vao day , nen sang nay Co day som de vao day voi cac em.
Thay chua lai dươc nhu xua dau van con loang quang lam , nhung phai e cho Thay lai , Co luon luon phai ngoi ben canh , lo co chuyen gi xay ra. Noi the chu neu co " chuyen gi " chac Co cung khong lam gi dươc dau.
Thay , Co va co Vinh cam on em nhieu.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #977 - 06. Nov 2010 , 06:18

ChíchChoè wrote on 05. Nov 2010 , 19:14:
Em mừng Cô đã khoẻ lại và vào chuyện trò với chúng em. Lúc này trở trời , nên cô ráng giữ gìn sức khoẻ cho chúng em mừng nha Cô.

Hôm nay em mang tặng Cô hoa hồng xinh em mới hái bên vườn Thượng Uyển   Wink Wink ( sorry Diều ha )
[center]...[/center
Kính Chúc Thầy Cô luôn vui tươi khoẻ mạnh và hạnh phúc

Kính mến Cô,

Em Choè

Em Chich Choe oi ,
Co cam on em da mang cho Co mot doa hong tươi xinh qua va loi dan do that la chan tinh.
Co nhin thay may tam hinh Co Thu va cac em ben ay vui qua. Tinh thay tro that la dam tham. Thu hai Co Thu ve den ben nay roi the nao Co Thu cung nho cac em lam do.
Co mong ươc gap tat ca cac em o ben nay , Co thi chac chang di ve VN dươc nua roi.
Co goi loi tham tat ca cac em ben do nhe , dau co hoc voi Co hay la khong.
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #978 - 06. Nov 2010 , 20:14

Ẹm TL, kính chào Cô ah
Thấy Cô khỏe lại em mừng ah - Em xin gởi Cô tấm hình em và gia đình , chỉ thiếu con gái em thôi , vì xa quá nên không về ăn đám hỏii con người bạn ah

...

Vu em va Ong Xa em, Lộc (fiancee cua bé Phi) , V Phi, và em.

Kính chúc Cô Thầy luôn khoẻ
Em- TL
Back to top

IP Logged

mydung
Full Member

Reply #979 - 06. Nov 2010 , 20:54

kính thăm Cô, mong Cô đã hết đau bụng rồi,để chuẩn bị đi hợp mật ngày 11/14  nha
em nhớ có đọc đâu đó Cô bảo có biết cách trị ho thì post cho Cô (????, em hơi nghi ngờ cái bộ não của em!!!)
nên em post đại vào Mạ Vân Gia Trang nha Cô, nếu admin có rầy Cô che chở dùm em nha
Chúc Thầy Cô an vui

STEAMED ORANGE FOR COUGH

This method had been tested by many people. One of the best methods to stop cough.

Cut off the top part of the orange, put some salt into the orange, and put back the top part. Steam it 10 minutes and eat all the flesh including the juice at the bottom of the bowl. Taste not very nice but cures your prolonged cough in days.

I tried it before, its work! My mom in law taught me when my son was coughing at night time but my method is without adding the salt. I just steam in the rice cooker. No harm trying !!!

Cut off a little shelf of top.  Add ½ teaspoon of salt

Place in a bowl and steam it for 20 minutes and finish the whole orange.

Don't forget to finish the water left in the bowl. It tastes sour and salty, good for cure.

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #980 - 07. Nov 2010 , 08:47

Tuyet Lan wrote on 06. Nov 2010 , 20:14:
Ẹm TL, kính chào Cô ah
Thấy Cô khỏe lại em mừng ah - Em xin gởi Cô tấm hình em và gia đình , chỉ thiếu con gái em thôi , vì xa quá nên không về ăn đám hỏii con người bạn ah

...

Vu em va Ong Xa em, Lộc (fiancee cua bé Phi) , V Phi, và em.

Kính chúc Cô Thầy luôn khoẻ
Em- TL

Em Tuyet lan oi ,
Thay tam hinh cua gia dinh em hanh phuc lam do , Co mung thay Ong xa cua em khoe manh , co dau tương lai xinh qua. Em tươi lam do , van nhu dao Co gap em o day .
Co cam on em.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #981 - 07. Nov 2010 , 08:03

mydung wrote on 06. Nov 2010 , 20:54:
kính thăm Cô, mong Cô đã hết đau bụng rồi,để chuẩn bị đi hợp mật ngày 11/14  nha
em nhớ có đọc đâu đó Cô bảo có biết cách trị ho thì post cho Cô (????, em hơi nghi ngờ cái bộ não của em!!!)
nên em post đại vào Mạ Vân Gia Trang nha Cô, nếu admin có rầy Cô che chở dùm em nha
Chúc Thầy Cô an vui

STEAMED ORANGE FOR COUGH

This method had been tested by many people. One of the best methods to stop cough.

Cut off the top part of the orange, put some salt into the orange, and put back the top part. Steam it 10 minutes and eat all the flesh including the juice at the bottom of the bowl. Taste not very nice but cures your prolonged cough in days.

I tried it before, its work! My mom in law taught me when my son was coughing at night time but my method is without adding the salt. I just steam in the rice cooker. No harm trying !!!

Cut off a little shelf of top.  Add ½ teaspoon of salt

Place in a bowl and steam it for 20 minutes and finish the whole orange.

Don't forget to finish the water left in the bowl. It tastes sour and salty, good for cure.

Em My Dung oi ,
Em nho dung day , chu khong co sai dau. dao do Co quen mat lieu lương thuoc gia truyen tri ho nen Co moi " cau cưu " cac em do. Thuoc do la dung trai chanh chu khong phai cam. Co da nho ra roi.
Bay gio co them cach tri ho cua em nua , Co mong la Phu De se thu phuong phap nay xem co bot dươc ti nao khong.
Co se " nhận tội " cho em  , Adm. dung co rầy My Dung nha vi do la loi yeu cau cua Co.
Nhung ai post cai gi trong MVGT ma " sai đường " la tai loi Co day , tai vi Co so lac dương va mat cong tim kiem  Grin Lươi the day ! Cho Co xin loi !   
Cam on em nhieu.
Co Van
Back to top

IP Logged

Pham_Kieu_Lieu
Full Member

My heart belongs to Mommy

Reply #982 - 09. Nov 2010 , 05:42

...

Kính thưa cô Vân ,
Hôm nay em vào gia trang vấn an cô đây ạ ! Cô lại bị đau rồi ! Em ân hận đã không vô thăm cô thường xuyên .
Em xin cô đừng theo chủ trương Mac Keno hoài ! Cô cần đi khám bác sỹ , cần được siêu âm vùng bụng để tầm soát xem có gì bất thường ở dạ dầy , gan , mật ...
Em nghĩ phát hiện vấn đề sớm thì các bác sỹ sẽ có những phương hướng điều trị tốt và thuận lợi hơn cô ạ !
Em mong rằng những lo lắng của em chỉ là vẩn vơ và cô lại sớm hồi phục như mọi khi .
Thương cô lắm !
Trò cũ KL
tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #983 - 09. Nov 2010 , 08:47

Pham_Kieu_Lieu wrote on 09. Nov 2010 , 05:42:
...

Kính thưa cô Vân ,
Hôm nay em vào gia trang vấn an cô đây ạ ! Cô lại bị đau rồi ! Em ân hận đã không vô thăm cô thường xuyên .
Em xin cô đừng theo chủ trương Mac Keno hoài ! Cô cần đi khám bác sỹ , cần được siêu âm vùng bụng để tầm soát xem có gì bất thường ở dạ dầy , gan , mật ...
Em nghĩ phát hiện vấn đề sớm thì các bác sỹ sẽ có những phương hướng điều trị tốt và thuận lợi hơn cô ạ !
Em mong rằng những lo lắng của em chỉ là vẩn vơ và cô lại sớm hồi phục như mọi khi .
Thương cô lắm !
Trò cũ KL
tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim tulip_tim

Em Pham Kieu Lieu thương ,
Cam on em da qua lo lang cho Co. Ngay hom qua den gio thi cai bung cua Co da yen yen roi , no khong con lam ram nua , chac la chang co gi nua dau !
Co ngươi vua mach cho Co cai nay hay lam , Co viet ra cho cac em ai bi thi dung thu xem.
Mua mot bo măng tây [ asparagus ] neu thay phan cuoi ngon cứng thi got vo , roi bo vao trong mot noi do nươc vao luoc cho mem. Xat khuc va bo vao trong may xay sinh to , xay cho nhuyen , neu thay đặc qua thi do them mot it nươc luoc do vao may xay de xay cho de. Cat vao binh de trong tu lanh uong dan. Moi ngay uong hai lan , moi lan 2 thia canh , sang va toi. Uong het lai lam cai khac , chi trong vai thang cam doan het nhung benh dau bung , ruot , bao tu....s
Co da thu va khi dang dau ma uong vao thay het dau ngay , chu may ngay trươc do , Co kho so vi cai bung chang hieu cai gi ma no cu lam ram trong ruot that kho chiu va lam cho minh dã dươi , chang muon lam gi nua ca. Hom nay thi Co cam thay yeu doi tro lai roi.
Cam on em da goi cho Co tam hinh de thương qua.
Co Van      
Back to top
« Last Edit: 09. Nov 2010 , 08:50 by ngo_thi_van »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #984 - 09. Nov 2010 , 08:55

Co Thu Le oi ,
Welcome back ! Toi hom qua minh co goi vao cell phone cua Thu ma chac la Thu khong co mo ra , goi o nha thi khong ai tra loi.
Di ve co khoe khong?  Chac la se bi vu khac gio , ngu  khong dươc?
Khi nao ranh ke chuyen ben do cho nghe nhe.
Than ,
Van
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #985 - 09. Nov 2010 , 10:41

ngo_thi_van wrote on 09. Nov 2010 , 08:55:
Co Thu Le oi ,
Welcome back ! Toi hom qua minh co goi vao cell phone cua Thu ma chac la Thu khong co mo ra , goi o nha thi khong ai tra loi.
Di ve co khoe khong?  Chac la se bi vu khac gio , ngu  khong dươc?
Khi nao ranh ke chuyen ben do cho nghe nhe.
Than ,
Van

Mạ Vân kính yêu.

Mạ Vân ơi.
Còn cả em nữa , mong tin Cô Thu từng giờ vì thầy trò từng là chiến hữu tại Hà Lội  ạ . Không biết  " ngày trở về "  của Cô Thu như  "thế lào" đây  Cry ? Cô Thu ơi ời  " DẬY MÀ ĐI , DẬY MÀ ĐI " dự  Đại Hội LVD 14/11 . Cô nhớ làm bài tường trình chuyến đi xuyên Việt anh hùng của Cô kèm hình ảnh cụ thể Cô nhá . Kính chúc Cô Thầy và Mạ Vân luôn vui khoẻ  . (KN)
Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #986 - 09. Nov 2010 , 20:18

kieunguyen wrote on 09. Nov 2010 , 10:41:
Mạ Vân kính yêu.

Mạ Vân ơi.
Còn cả em nữa , mong tin Cô Thu từng giờ vì thầy trò từng là chiến hữu tại Hà Lội  ạ . Không biết  " ngày trở về "  của Cô Thu như  "thế lào" đây  Cry ? Cô Thu ơi ời  " DẬY MÀ ĐI , DẬY MÀ ĐI " dự  Đại Hội LVD 14/11 . Cô nhớ làm bài tường trình chuyến đi xuyên Việt anh hùng của Cô kèm hình ảnh cụ thể Cô nhá . Kính chúc Cô Thầy và Mạ Vân luôn vui khoẻ  . (KN)

Em Kieu ,
Em nho di kham bac si xong la cho Co biet ket qua nhe , mong la chang co chi quan trong.
Sang nay Co Thu ke chuyen cho Co nghe ma Co mung cho Co THu , may ma cuoi cung moi su deu OK ca chu khong thi chang biet lam sao day [ de Co Thu se ke cho ma nghe , Đóa ma biet chuyen nay chac la đứng tim ! ] Grin   
Co Van
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #987 - 09. Nov 2010 , 20:23

Em TB chào Mạ Vân , hôm chủ nhật anh B và em tham gia đi bộ ủng hộ ung thư ngực ,em dán link dưới đây.Mời Mạ Vân xem ,rất đông người tham gia ,hơn 2o ngàn người. Hồi chiều em ra sân xem cây ngải cứu Cô cho sống mạnh ,lớn nhanh ,em sẽ dán hình nó sau ,em chúc Thầy Cô và cô Vĩnh vui khoẻ.
Back to top
« Last Edit: 10. Nov 2010 , 18:54 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #988 - 09. Nov 2010 , 22:17

Thưa  Cô Vân   -  em  vừa mới nhận được  1 tấm hình từ  Sàigon - chụp cô Thu đang ngồi trong Cyclo  -khi gặp trời Mưa  To  - học  trò  cô Thu  quên post.

...
Back to top
« Last Edit: 09. Nov 2010 , 22:20 by nguyen_toan »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #989 - 10. Nov 2010 , 00:43

Thưa Cô Vân ,
Chị Túy Vân nhờ em đem hình chị Túy Vân làm cô dâu phụ cho đám cưới của chị Mai Chi , mời Cô xem ạ

...

...

Các chị vẫn còn giữ dáng rất đẹp Cô nhỉ   flower40 flower40 flower40 flower40 flower40 votay votay votay

PTr

PS : Chị Túy Vân chú thích tên dùm em nha
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 64 65 66 67 68 ... 390
Send Topic In ra