Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Vườn Tịnh Uyển  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 ... 34
Send Topic In ra
Vườn Tịnh Uyển (Read 39575 times)
Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Vườn Tịnh Uyển
Reply #180 - 13. Sep 2010 , 21:49

Eva wrote on 12. Sep 2010 , 22:01:
Gặp bên kia mừng quá chừng, dìa bên đây mừng tiếp. Khen bên kia rùi, dìa nhà quýnh chứ hỗng có khen nữa đâu. Đi chơi bỏ bà chị già ở nhà, theo dõi coi hình nó, nó hổng trả lời, la làng la xóm nó mới chạy quýnh chạy quáng dìa, khen gì nổi. Thôi, rửa mặt mày mồ hôi tèm lem , chơi đồ hàng ví ai dị? Rửa tay cho cái bánh nè, đói hông, ăn đi rồi đi ngủ đi nha, rùi dậy học bài hông thui chị méc ba.
Ha..ha...ha...
Hạnh phúc hông cưng?

Còn Nâu kỳ này nhanh nhẹn ghê nơi, ngoan lắm, cái vụ nhõng nhẽo hỗng có sao, bất quá khóc hoài thì mình chịu khó dỗ thôi. Dỗ hỗng được thì quýnh thôi chứ cũng hỗng sao, quýnh nhẹ hỗng xong thì quýnh mạnh cũng hỗng sao.Ha Nâu ha.

Chi Cỏ oi em thương chi thiet do. Em chi co mot ba chi lon duy nhat thoi, nhung ma ba ay khong co thương em nhieu dau, chi co la ray toi ngay ma thoi. Bay gio ben em la 9:30 toi roi, em lén ong xa vao tham chi o vươn tinh uyen ne. A, em cung da hut bui, i quen da quet san sau roi do. bay gio thi ong ay dang keu ten em am i kia, chang gi vi em con them dươc mot ngay nghi phep nua, va ngay mai hai dua du dinh di ra bien choi. Bien o CA khong am nhu biẻn o ben vietnam cua minh dau chi oi, chi co cai la dươc ngam bien la vui roi
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #181 - 13. Sep 2010 , 22:24

Hoa Hạ wrote on 13. Sep 2010 , 21:49:
Chi Cỏ oi em thương chi thiet do. Em chi co mot ba chi lon duy nhat thoi, nhung ma ba ay khong co thương em nhieu dau, chi co la ray toi ngay ma thoi. Bay gio ben em la 9:30 toi roi, em lén ong xa vao tham chi o vươn tinh uyen ne. A, em cung da hut bui, i quen da quet san sau roi do. bay gio thi ong ay dang keu ten em am i kia, chang gi vi em con them dươc mot ngay nghi phep nua, va ngay mai hai dua du dinh di ra bien choi. Bien o CA khong am nhu biẻn o ben vietnam cua minh dau chi oi, chi co cai la dươc ngam bien la vui roi

Vậy là bữa hỗm dóc hả trời? Vậy mà tui tưởng nó thiệt lâu rồi chứ, bữa nay mới nói. Kệ đi ,con nít nó vụng về chọc nó chút chơi chứ hiểu nó lâu rùi. Thể nào cũng có dịp gặp nhau, có thể sang năm thôi.
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #182 - 13. Sep 2010 , 22:31

Hoa Hạ wrote on 12. Sep 2010 , 19:01:
Chi Eva oi, con hoa Cam Chương thi sao ha chi. Cho em biet co y nghia gi hay khi minh tang hay dươc tang bo hoa Cam Chương ha chi?

Grin

Ông Ken tặng ha, nghỉ chhơi ổng ra đi  Grin
Ý mà Ông Ken giỏi tiếng Việt vây sao?  Grin
Back to top
« Last Edit: 13. Sep 2010 , 22:32 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #183 - 14. Sep 2010 , 05:51

[quote author=My link=1281281490/182#182 date=1284442288]

Thiên Nga là Đặng Mỹ hả? hồi giờ chị có biết đâu. Thấy cặp thien nga trắng tươi chị ngạc nhiên quá chừng mà lại vui chư, vui lắm.
Chào Thiên Nga. Ghé chị thường nghe. hoặc bữa nào lỡ đi chơi về trễ sợ mẹ la, kệ, ghé vườn mình trốn, thấy lâu về, mẹ mong riết, nóng ruột đi tìm, mình len lén chạy ù về, chị che cho. tập cho người ta hư không hà, Cỏ này kỳ quá.

Back to top
« Last Edit: 14. Sep 2010 , 05:54 by Eva »  

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #184 - 14. Sep 2010 , 06:02

Thiên-Nga wrote on 13. Sep 2010 , 22:31:
Grin

Ông Ken tặng ha, nghỉ chhơi ổng ra đi  Grin
Ý mà Ông Ken giỏi tiếng Việt vây sao?  Grin

Bữa trước chị có nhận được hai hoa hồng cưng tặng,muốn nói cám ơn ngay sau đó mà hông biết nói ở đó có đúng chỗ không, sợ phiền nên hôm nay gặp ở đây cho chị cám ơn trễ nhưng mà nhiều lắm nha.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #185 - 14. Sep 2010 , 17:23

Eva wrote on 13. Sep 2010 , 22:24:
Vậy là bữa hỗm dóc hả trời? Vậy mà tui tưởng nó thiệt lâu rồi chứ, bữa nay mới nói. Kệ đi ,con nít nó vụng về chọc nó chút chơi chứ hiểu nó lâu rùi. Thể nào cũng có dịp gặp nhau, có thể sang năm thôi.

Ủa em noi dóc voi chi Cỏ chuyen gi vay ka???????? Nhung ma neu em co lo loi xin chi tha thu nha. Nhạn di lam vươn chuoc loi bay gio.
Back to top

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #186 - 14. Sep 2010 , 19:08

Hoa Hạ wrote on 14. Sep 2010 , 17:23:
Ủa em noi dóc voi chi Cỏ chuyen gi vay ka???????? Nhung ma neu em co lo loi xin chi tha thu nha. Nhạn di lam vươn chuoc loi bay gio.

Trời ơi nhỏ này ngây thơ hết biết , tại em nói "thương thiệt" nên chị mới chọc ghẹo vì lúc chưa nói thiệt là "dóc" ,là một cách giỡn thương vậy mà hỗng biết. Ký cái cốc vô đâu biết hông, vô áo, hông thôi đau. bây giờ là chị nói thấy ghét quá trời nè, biết chưa nhóc cưng.
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #187 - 14. Sep 2010 , 21:41

Eva wrote on 12. Sep 2010 , 21:55:
Vườn Không nhà trống, là của chung chị em mình. Chị chỉ giữ nhà thôi nhỏ cưng à. Em về là vui lắm. Đang nói lén em với Hoa Hạ về vườn hoa của em nhân nhỏ hỏi về ý nghĩa của hoa Cẩm chướng. Chị đọc hết trang đó  nên giới thiệu mấy nhỏ vô xem.
Sau đó thấy em "về nhà mình" chị mừng vô cùng vì có ngờ đâu nà. Quê ông bà  chị ở Vĩnh Long, nhưng chị sinh trưởng tại Sìgòn. Có lưu lạc ra Nhatrang thời trung học sau đó vào ĐH về SG  cho đến nay. Thỉnh thoảng chị về quê thăm mộ Ba. Có một lần nào về VN nếu có duyên chị em mình gặp chị dắt em về VL chơi, ở lại nhà em chị, hiếu khách và vui lắm. Bữa trước chị về, nhà kho cho một nồi tôm càng, con bự chảng, nhỏ Diều nhậu mê luôn, hỗng tin hỏi nhỏ coi. Hỗng phải quan trọng chiện nhậu nhẹt nha, thân tình kể chiện nhà thôi. Nhưng dù thế nào chị vẫn mưốn nói rằng Chị vui lắm khi em ghé thăm, biết không cưng?

Sao biết ý chị quý hoa cúc mà đem về vậy? Nhất là cúc tím, đẹp kín đáo mà sang trọng, để chị lục lại bài thơ viết cho hoa cúc tím gõ lên đọc chơi cho vui,  hình như mở đầu là   "muộn rồi bông cúc tím ơi"....lâu quá quên mất tiêu rồi. Chúc cưng vui và cho chị biết thêm về nhiều loại hoa khác nữa. Thêm hiểu biết còn hạn hẹp của chị nhiều lắm. Nhận lời cám ơn về trang hoa của em nhé vì vừa thưởng hoa lại vừa học nữa mà, cái túi vô minh của chị nó rộng lắm cưng, xài hoài sao nó hỗng chịu cạn.

Chị Cỏ ơi! Nhà em là cung Hoa Gấm, ở Vườn Trúc em chỉ là người làm vườn trồng hoa thôi Grin, cũng như thêm job MC ở Quán Thời Gian và các Quán Nhạc khác...

Tánh em giang hồ đây đó nên ở đâu cũng giống như ở nhà, có điều "em dại em tìm nơi vắng vẻ..."  Roll Eyes Thấy chủ đề nào hay hay thích thích thì nhảy vô thôi. Cám ơn lời khen của chị dành cho nhà hoa học lơ tơ mơ này  rollingonthefloor; toàn là copy của người khác trên Net thôi chứ em đâu hay ho gì...

Em cũng cám ơn Chị đã có nhã ý rủ em về quê VL, người VL rất hiếu khách và nhiệt tình, điều này em biết từ lâu rồi. Cái hồi còn ăn gạo theo hộ khẩu mà dân thành phố xuống chơi họ vẫn "dành" đãi cơm, dù họ chưa từng gặp mình bao giờ, chỉ biết là bạn của cô Hai cô Tư gì đó là đủ rồi...Từ hồi mất bạn, và cô bạn ở Trà Vinh cũng bỏ xứ qua đây, em không còn đi về con đường dẫn đến VL, TV nữa, nhiều khi cũng nhớ lắm chứ... Nếu có duyên thì sẽ có ngày gặp nhau và Chị dẫn em về quê chơi ha...

...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #188 - 14. Sep 2010 , 22:35

Phương Tần wrote on 14. Sep 2010 , 21:41:
Chị Cỏ ơi! Nhà em là cung Hoa Gấm, ở Vườn Trúc em chỉ là người làm vườn trồng hoa thôi Grin, cũng như thêm job MC ở Quán Thời Gian và các Quán Nhạc khác...

Tánh em giang hồ đây đó nên ở đâu cũng giống như ở nhà, có điều "em dại em tìm nơi vắng vẻ..."  Roll Eyes Thấy chủ đề nào hay hay thích thích thì nhảy vô thôi. Cám ơn lời khen của chị dành cho nhà hoa học lơ tơ mơ này  rollingonthefloor; toàn là copy của người khác trên Net thôi chứ em đâu hay ho gì...

Em cũng cám ơn Chị đã có nhã ý rủ em về quê VL, người VL rất hiếu khách và nhiệt tình, điều này em biết từ lâu rồi. Cái hồi còn ăn gạo theo hộ khẩu mà dân thành phố xuống chơi họ vẫn "dành" đãi cơm, dù họ chưa từng gặp mình bao giờ, chỉ biết là bạn của cô Hai cô Tư gì đó là đủ rồi...Từ hồi mất bạn, và cô bạn ở Trà Vinh cũng bỏ xứ qua đây, em không còn đi về con đường dẫn đến VL, TV nữa, nhiều khi cũng nhớ lắm chứ... Nếu có duyên thì sẽ có ngày gặp nhau và Chị dẫn em về quê chơi ha...

...

Tần nhỏ ,
Vậy là em giống chị hay chị giống em? Chị cũng ta bà, lang thang dữ lắm nhưng có cái là Cỏ nhát nên vẫn "Giang hồ, ta chỉ giang hồ vặt, Nghe tiếng cơm sôi đã nhớ nhà" một người bạn của OX viết. Chừng nào về nhớ ngoắc chị nha. Thương hết mấy cưng luôn.

Cám ơn cưng đoá cúc Marguerrete ( chị nghe Ba hồi đó gọi vậy hỗng biết phải hông, có gì bổ sung thêm cho chị ha) trắng tinh khôi giữa cỏ đẹp quá P.Tần à.

( trả lời vụ coppy nè, con người đều nhận hiểu biết từ cuộc sống mênh mông, trong biển học bao la tương quan nhau. Cho nên chị nghĩ ai cũng coppy ai thôi. Nhưng chuyển hoá để trở thành..... và mình vận dụng cái mình coppy đó sao đúng nơi, đúng chỗ. Em đã làm được, chỉ cần vậy thôi.) Đôi lời chia sẻ cùng cưng. Vui nha Tần nhỏ.

Chị cũng yêu màu sắc lộng lẫy nhưng không diêm dúa của loài Tulip nữa. Nhất là cánh suông, thẳng đứng một đường rồi vươn nụ không cần đài hoa nâng đỡ, đẹp kiêu ngạo hay kiêu sa gì cũng được nhưng vừa cứng cỏi lại vừa sang trọng nên chị yêu vẻ đặc biệt này lắm. Bên em chị thấy nhắc tới nhiều họ hàng của nó
lắm. Hôm nào cho chị xin ha.
Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2010 , 03:25 by Eva »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #189 - 15. Sep 2010 , 09:34

Eva wrote on 14. Sep 2010 , 22:35:
Tần nhỏ ,
Vậy là em giống chị hay chị giống em? Chị cũng ta bà, lang thang dữ lắm nhưng có cái là Cỏ nhát nên vẫn "Giang hồ, ta chỉ giang hồ vặt, Nghe tiếng cơm sôi đã nhớ nhà" một người bạn của OX viết. Chừng nào về nhớ ngoắc chị nha. Thương hết mấy cưng luôn.

Cám ơn cưng đoá cúc Marguerrete ( chị nghe Ba hồi đó gọi vậy hỗng biết phải hông, có gì bổ sung thêm cho chị ha) trắng tinh khôi giữa cỏ đẹp quá P.Tần à.

( trả lời vụ coppy nè, con người đều nhận hiểu biết từ cuộc sống mênh mông, trong biển học bao la tương quan nhau. Cho nên chị nghĩ ai cũng coppy ai thôi. Nhưng chuyển hoá để trở thành..... và mình vận dụng cái mình coppy đó sao đúng nơi, đúng chỗ. Em đã làm được, chỉ cần vậy thôi.) Đôi lời chia sẻ cùng cưng. Vui nha Tần nhỏ.

Chị cũng yêu màu sắc lộng lẫy nhưng không diêm dúa của loài Tulip nữa. Nhất là cánh suông, thẳng đứng một đường rối toả cánh không cần đài hoa nâng đỡ, đẹp kiêu ngạo hay kiêu sa gì cũng được nhưng vừa cứng cỏi lại vừa sang trọng nên chị yêu vẻ đặc biệt này lắm. Bên em chị thấy nhắc tới nhiều họ hàng của nó
lắm. Hôm nào cho chị xin ha.

Chi Cỏ oi ben day co hoa Lily cung rat la dep, em thich lam, co the no giong nhu hoa kèn cua minh khong em chang biet nua, nhu hinh hoa nhu la mot loa ken va co mau trang rat dep. Em khong biet goi hinh hoa len day cho chi xem. Ức ghe di
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #190 - 16. Sep 2010 , 01:13

...

Em vào trồng hoa cho Vườn Tịnh Uyển thêm xanh .....

Diều
Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2010 , 01:14 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #191 - 16. Sep 2010 , 01:31

Phuong_Tran wrote on 16. Sep 2010 , 01:13:
...

Diều

Diều đi giang hồ hoài mà hông về nhà mình bên vườn trúc ha , chắc bị ai dụ dỗ rồi quá  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Eva
Senior Member

Reply #192 - 16. Sep 2010 , 04:44

Phuong_Tran wrote on 16. Sep 2010 , 01:13:
...

Diều

Cho hoa cúc

Ơi hoa cúc hồn nhiên giữa cỏ
Nói gì nhau mà rộn rã khu vườn
Em có gặp hạt sương trốn nắng
Thấm đất mềm trao tặng khóm cúc
hương.

Ơi hoa cúc đùa vui, cười giữa cỏ
Trên môi em ta gặp cả trời xanh
Mùa xuân chín, chim yến về xây tổ
Ríu rít hoà vang bài ca thanh bình

Ơi hoa cúc cứ dịu dàng như thế
Cứ vàng ươm, cứ thắm sắc thủy chung
Em trung trinh chờ đợi đến vô cùng
Mắt rưng rức màu nhớ thương cúc tím

Ơi hoa cúc em nhu mì đến vậy !
Hãy nhận cho lòng trân quý trong ta 
Dù bé nhỏ bên đường em lạc lỏng
Hay yêu kiều sáng ngợp cung đường hoa.

Eva.
Back to top
« Last Edit: 21. Sep 2010 , 05:33 by Eva »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #193 - 16. Sep 2010 , 12:51

Eva wrote on 14. Sep 2010 , 19:08:
Trời ơi nhỏ này ngây thơ hết biết , tại em nói "thương thiệt" nên chị mới chọc ghẹo vì lúc chưa nói thiệt là "dóc" ,là một cách giỡn thương vậy mà hỗng biết. Ký cái cốc vô đâu biết hông, vô áo, hông thôi đau. bây giờ là chị nói thấy ghét quá trời nè, biết chưa nhóc cưng.

kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk hahahahahahaha. Dung la em đáng cốc đầu lắm roi do chi Cỏ ạ
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #194 - 17. Sep 2010 , 09:38

...

Hello chị Cỏ,

Dzịt mới nghe tin chị thích cúc tím , nên chạy đi hái trộm nhà anh , mang về tặng chị. Hy vọng chị thích nhe. Chúc chị luôn vui và đưng phải bị bận rộn như kiểu bị ma đuổi của Dzịt hoahong.gifhoahong.gif ( nhưng Dzịt lại thích bận vì Dzịt ở không là bịnh ).

...

Thân mến,

DG tulipvang

Back to top

...

IP Logged

Pages: 1 ... 11 12 13 14 15 ... 34
Send Topic In ra