Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - ĐẠI NÁO MẠ VÂN GIA TRANG  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
ĐẠI NÁO MẠ VÂN GIA TRANG (Read 2672 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
ĐẠI NÁO MẠ VÂN GIA TRANG
23. Aug 2010 , 18:05

Kính mời Mạ Vân và cả nhà xem một số hình ảnh chụp tại gia trang của Mạ, chiều chủ nhật 22/8/2010.
Phái đoàn đại náo Mạ Vân gia trang gồm có: Cô Ngọc Mai, cô Tố Nga, cựu hội trưởng Phạm thị Thu tức Thu Cali, cựu hội trưởng Đặng thị Cần, LVD 66 Trần thị Hải, LVD? Tâm Loan, LVD 73 Ngọc Đoá, Phó HT Vũ Đan, LVD 74 Thu Béo và Ông xã Dũng.

...

Phái đoàn đang bày thưc phẩm đem đến

...

...

...

Mạ Vân và Thầy Khang

...

Thầy Khang

...

Chè đậu ngự do cô Vĩnh, em của Mạ Vân nấu, ngon lắm cả nhà ơi!

...

Táo nhà chị Cần

...

Ủa, Thiên Nga cũng có thể ăn vụng xôi từ xa sao?

...

Được có mặt tại gia trang của Mạ, vui quá!

...

Toàn cảnh nhà bếp của Mạ Vân

Từng người một chụp chung với: "búp bê Nhựt bổn"

...

Cô Ngọc Mai

...

Cô Tố Nga

...

Chị Hải

...

Chị Tâm Loan

...

Thu Béo

...

Chị Thu

...

Chị Cần

...

Vũ Đan

...

Ngọc Đoá

...

Vợ chồng Thu béo

...

Và đây... đôi uyên ương dưới giàn hoa giấy!

...

...bên khóm trúc xanh, tình chưa?

...

Chung vui với "cô dâu, chú rể"

...

Cảnh vườn nhà Mạ vói giàn hoa giấy thật xinh.

...

nụ hồng duy nhất

...

Búp bê trong vườn

...

Cô Nga và cô Mai, trông thật là "an nhiên tự tại"

...

Kính tặng Mạ logo của Hội để dán lên cửa tủ lạnh

...

Thầy Khang pha cà phê đãi cô Mai

...

Mạ Vân và chậu hoa của Vũ Đan

...

Một bữa ăn ngon

...

...chan chứa niềm vui và hạnh phúc trong Mạ Vân Gia Trang

Xin cám ơn bác phó nhòm Dũng, phu quân của Thu Béo. thanks.gif
Xin cám ơn sự theo dõi của cả nhà. thanks.gif
Back to top
« Last Edit: 26. Aug 2010 , 09:28 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: ĐẠI NÁO MẠ VÂN GIA TRANG
Reply #1 - 23. Aug 2010 , 20:32

NgocDoa wrote on 23. Aug 2010 , 18:05:
Kính mời Mạ Vân và cả nhà xem một số hình ảnh chụp tại gia trang của Mạ, chiều chủ nhật 22/8/2010.
Phái đoàn đại náo Mạ Vân gia trang gồm có: Cô Ngọc Mai, cô Tố Nga, cựu hội trưởng Phạm thị Thu tức Thu Cali, cựu hội trưởng Đặng thị Cần, LVD 66 Trần thị Hải, LVD? Tâm Loan, LVD 73 Ngọc Đoá, Phó HT Vũ Đan, LVD 74 Thu Béo và Ông xã Dũng.

...

Phái đoàn đang bày thưc phẩm đem đến

Cảm ơn chị Ngọc Đoá và chị Thu không béo đã gửi hình ảnh các Cô và các Chị đến thăm nhà Mạ Vân. Được xem những hình ảnh mới nhất của Thầy Cô Khang - Vân , Cô Mai và các chị vui vầy trong ngày họp mặt , em rất vui lây. Trông Cô Vân hơi gầy nhưng vẫn xinh tươi quá phải không chị. Cô Mai dường như mới uốn tóc đẹp quá. Chị nào cũng cười thật tươi , em nghĩ chắc hôm ấy vui lắm huh chị?

Em ước mong lúc nào tình cãm Thầy Cô với học trò chúng mình cũng mãi gắn bó và yêu thương nhau , thăm viếng nhau như vầy ha chị....

Chúc chị Ngọc Đoá luôn xinh tươi , chị Thu không béo luôn khoẻ mạnh để thăm nhà Mạ Vân , nhà Cô Mai đều đều.

Thân mến ,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2 - 23. Aug 2010 , 21:05

Em Ngọc Đóa oi ,
Cam on em da dua hinh co them " phu de Viet Ngu "
hom do vui qua phai khong em nhung tiec la thi gio qua it ! Co rat cam dong vi em da phai bo Ong Xa cho ngươi em san soc de len tham Co. Co mong rang Ong Xa cua em cung som dươc binh phuc nhu Thay.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3 - 23. Aug 2010 , 21:10

Em Chich Choe oi ,
Co bi mat ky la vi phai san soc cho Thay , nhung con co ngươi de san soc la may roi phai khong em !
Co cung mong dươc nhu loi em ươc mong day.
Co Van
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #4 - 23. Aug 2010 , 21:43

ngo_thi_van wrote on 23. Aug 2010 , 21:10:
Em Chich Choe oi ,
Co bi mat ky la vi phai san soc cho Thay , nhung con co ngươi de san soc la may roi phai khong em !
Co cung mong dươc nhu loi em ươc mong day.
Co Van

Thưa Cô ,

Em cũng nghe Thầy bị bệnh mà chưa kịp hỏi thăm nay nhờ chị Đoán với chị Thu post , em đã thấy hình Thầy Cô rất là hạnh phúc , tuy nhìn Thầy có vẻ yếu ớt . Nghe Cô nói là em biết Thầy Cô thương nhau lắm đấy mà , hạnh phúc tuổi xế chiều ha Cô là chăm sóc nhau như vậy phải không Cô ?

Kính chúc Thầy mau khoẻ mạnh trở lại cho Cô bớt vất vả và mau lấy lại sức khoẻ hơn .

Thương Cô
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #5 - 23. Aug 2010 , 23:02

Kính thưa Cô Vân,

Từ hôm Thày ốm, hôm nay em mới được xem hình Cô. Cô trông vẫn còn phong độ búp bê Nhật ạ votay
Vui nhất là cả nhà được "diện kiến" Thày, phải cám ơn công anh Bụt chụp và Đoá dán hình ạ votay.
Đúng ra là tụi em phải cảm ơn các Cô và các chị, các bạn đã tổ chức đi thăm Thày Cô hoahong.gif
Vui thì vui nhưng cũng hơi ghen khi nhìn thấy chén chè đậu ngự đó Cô ơi.  Wink
Back to top
« Last Edit: 23. Aug 2010 , 23:03 by Thiên-Nga »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #6 - 24. Aug 2010 , 01:05

Kính thưa cô, đêm qua em vui quá nên không ngủ được, đêm nay cũng vậy!
Thế là nhờ các chị, vợ chồng Thu và cậu em chồng mà em được đi thăm thầy cô, đại náo Mạ Vân Gia Trang, thoả được niềm mơ ước!
Choè ơi, cám ơn sự theo dõi và lời chúc tốt đẹp của em. Chị mong tất cả LVD ở VN luôn có nhiều sinh hoạt vui tươi, bổ ích để chị được xem hình và vui ké!
Thiên Nga ơi! đã bốc xôi rồi mà còn ganh tị! Mạ Vân ơi, nếu bốc được chè đậu ngự thì Thiên Nga đã bốc rồi đó mạ!
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #7 - 24. Aug 2010 , 10:04

Em Ngoc Doa oi
Khi Co nhin tam hinh co ban tay , khong hieu tai sao Co cung nghi nhu em ! Dung la " les grands esprits se rencontrent  " [ chí lớn gặp nhau ]  Grin
Toi nghiep Dang My chi vi " lo lam " co mot lan ma bay gio cu bi nhac nho hoai. Con em noi neu Dang My boc dươc che dau ngu thi cung boc roi , lam Co cươi gan chet !
Tiec la khong co tam hinh nao chup chau hoa lan trang muot cua Thu Đan mang den , bay gio Co de chung tren ban Phat , dep qua chung !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #8 - 24. Aug 2010 , 10:08

Dang My oi ,
Neu em qua day dươc Co se hoc nghe cua Co Vinh roi nau cho em mot noi che dau ngu em an , khoi mat cong ganh va " an vung " tu xa nhu loi Ngoc Đoa noi !
May hom nay chac em ban tui bui? Co sap ganh voi hai Co Mai, Thu va cac em roi day.
Chuc em thanh cong.
Co Van
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #9 - 24. Aug 2010 , 13:32

Thưa Quí Thầy Cô và các em thân mến,
Hôm nay lần đầu tiên vào thăm " Mạ Vân gia trang" tôi thấy không khí, hình ảnh thật vui tươi và đầm ấm. Nhìn Thầy Trò quấn quít thương yêu nhau như trong một gia đình mà tôi thấy thèm, không biết bao giờ vợ chồng tôi mới được hưởng hạnh phúc như thế. Rất tiếc hoàn cảnh gia đình chúng tôi không được thoải mái như tư gia của Quí Thầy Cô nên ít có dịp để có thể được vui vẻ như vậy, thôi thì quí vị đành chờ chúng tôi trúng số nhé. Anh Khang tuy hơi ốm nhưng thấy khí sắc vẫn tươi tắn, vui chơi được với thân hữu và các em như vậy là mừng rồi. Phần tôi,sức khoẻ bây giờ cũng đại khái như anh thôi,thời oanh liệt chỉ còn là những kỷ niệm xa xưa.
Vợ chồng tôi thân chúc Anh Chị luôn vui mạnh và thân tâm thường an lac.
Đường&Ngọc

Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #10 - 24. Aug 2010 , 18:27

...
...
NgocDoa wrote on 24. Aug 2010 , 01:05:
Thiên Nga ơi! đã bốc xôi rồi mà còn ganh tị!

ngo_thi_van wrote on 24. Aug 2010 , 10:08:
Dang My oi ,
Neu em qua day dươc Co se hoc nghe cua Co Vinh roi nau cho em mot noi che dau ngu em an , khoi mat cong ganh va " an vung " tu xa nhu loi Ngoc Đoa noi !
May hom nay chac em ban tui bui? Co sap ganh voi hai Co Mai, Thu va cac em roi day.
Chuc em thanh cong.
Co Van

Kính thưa Cô,
Trò Đá ma mãnh này vẫn còn bàn tay đẹp quá, em cũng muốn nhận đại nhưng kẹt là xôi  của hắn là xôi lạp xưởng tôm khô, mà cả nhà đều biết em là người đã lên núi tu tiên, chay lạt lâu năm dzồi  ạ  Grin

NgocDoa wrote on 24. Aug 2010 , 01:05:
Mạ Vân ơi, nếu bốc được chè đậu ngự thì Thiên Nga đã bốc rồi đó mạ!

Lúc đó chắc máy anh Dũng hêt phim rồi chứ khg thì trò Đá cũng khg tha em tội bốc chè đâu ạ  Roll Eyes Grin
Back to top
« Last Edit: 24. Aug 2010 , 18:44 by Thiên-Nga »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #11 - 24. Aug 2010 , 20:30

NgocDoa wrote on 23. Aug 2010 , 18:05:

[Xin cám ơn bác phó nhòm Dũng, phu quân của Thu Béo. thanks.gif
Xin cám ơn sự theo dõi của cả nhà. thanks.gif

Em HMN thương chào các Cô, Thầy Khang và các Anh Chị.  Nhìn hình Đại Náo Mạ Vân Gia Trang thật vui và đầm ấm, làm em cũng được vui lây với tất cả.  Em cám ơn chị NĐ và TB đã post hình cho cả nhà xem.  Em chúc Thầy Khang mau lành bệnh, Mạ Vân luôn khoẻ để có sức mà săn sóc Thầy. Em cũng chúc nhiều an lành đến các Cô và các Anh Chị.
Em HMN
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #12 - 24. Aug 2010 , 20:55

Than goi Anh Chi Đường Ngọc ,
Cam on Anh Chi da vao day de tham chung toi. The nao chung toi cung co ngay " Đại náo " nha Anh Chi day , khong tron dươc dau !
Chờ hai Co Mai va Thu di Vancouver ve chung ta se tinh nhe !
Ngươi ta bao nhà cửa dau co chat bao nhieu ma bung khong chat thi hay lam roi !
Cam on loi chuc cua Anh Chi.
Than ,
Khang Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #13 - 24. Aug 2010 , 21:00

Em Hoa Mi Nau ,
Co rat cam dong ve loi chuc cua em.
Ươc gi tat ca nhung ai da tung den voi D/D LVD nay se hop nhau lai voi nhau mot ngay nao do thi vui biet may !
Co ươc gi dươc trung so se to chuc buoi hop ly tương do ! Ươc mong vay ma khong he mua ve so ! Wink
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #14 - 24. Aug 2010 , 22:34

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 24. Aug 2010 , 13:32:
Thưa Quí Thầy Cô và các em thân mến,
Hôm nay lần đầu tiên vào thăm " Mạ Vân gia trang" tôi thấy không khí, hình ảnh thật vui tươi và đầm ấm. Nhìn Thầy Trò quấn quít thương yêu nhau như trong một gia đình mà tôi thấy thèm, không biết bao giờ vợ chồng tôi mới được hưởng hạnh phúc như thế. Rất tiếc hoàn cảnh gia đình chúng tôi không được thoải mái như tư gia của Quí Thầy Cô nên ít có dịp để có thể được vui vẻ như vậy, thôi thì quí vị đành chờ chúng tôi trúng số nhé. Anh Khang tuy hơi ốm nhưng thấy khí sắc vẫn tươi tắn, vui chơi được với thân hữu và các em như vậy là mừng rồi. Phần tôi,sức khoẻ bây giờ cũng đại khái như anh thôi,thời oanh liệt chỉ còn là những kỷ niệm xa xưa.
Vợ chồng tôi thân chúc Anh Chị luôn vui mạnh và thân tâm thường an lac.
Đường&Ngọc

Thưa anh chị Đường,
Thầy trò chúng tôi đã tính kỹ rồi, tất cả 8 người trên xe đều có nhắc đến căn nhà mới của anh chị, và như tôi đã viết hôm trước là "trạm tới mình đến thăm sẽ là nhà Thầy Cô Đường."
Thầy đâu cần phải trúng số, vì phái đoàn này nấu ăn cũng khéo, lái xe cũng giỏi, chụp hình lại càng nhà nghề...
Thế thì chỉ cần anh chị cho phép, và chúng tôi sẽ chọn một ngày thuận tiện cho đa số, và việc xơi Tân gia sẽ thực hiện được dễ dàng, bảo đảm sẽ đông vui vì tôi đề nghị thêm văn nghệ bỏ túi, thầy trò tha hồ hát hò, ngâm thơ và cô Thu sẽ có thể nổi hứng...dịch thơ tại chỗ nữa. 
Thôi thì để các em sẽ liên lạc xin phép anh chị sau nhé.
Chúc anh chị luôn an vui.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra