Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn tin Xuân Thảo  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
Nhắn tin Xuân Thảo (Read 4467 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Nhắn tin Xuân Thảo
Reply #45 - 09. Sep 2010 , 16:20

Xuan wrote on 09. Sep 2010 , 00:40:
Chị Phương Tần ơi, chị Đặng Mỹ ơi,

em cám ơn hai chị nhiều lắm, em giởn phá, nhiều khi có gì quá lộ, xin các chị tha lổi cho em nha.

Hình chợ Bà Chiểu khác hồi xưa nhiều quá, em hay bắt xe lam về Phú nhuận hồi xưa, khi học lớp 6, vì Ba em lúc đó hỏng dám cho em đạp xe đạp !

Giỡn mới ... dzui chứ ...
Nhà chị ngay con đường chợ Bà Chiểu đó (gần Cầu Sắt) mà chỉ vài năm trở lại còn nhìn không ra ...  Shocked

Chúc mừng quí dzị Xóm Nhà Lá...an cư lạc nghiệp  cheer  cheer   cheer
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #46 - 09. Sep 2010 , 18:32

Đặng-Mỹ wrote on 09. Sep 2010 , 14:54:
Xuân, Trúc, Hiền ơi à,

My xây Xóm Nhà Lá rồi, vào khánh thành đị   Smiley
À, phải chỉ lối đi chứ. Bấm vào Hoa Gấm Ngày Xưa nhé  Smiley

Em cám ơn các chị nhiều, nhưng xóm này chỉ có ba bà tám à , chắc chưa đủ họp chợ quá!!!! Kiểu này chắc còn vắng hơn Chợ Bà Đanh luôn! hehehe
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #47 - 09. Sep 2010 , 18:49

thanhtruc wrote on 09. Sep 2010 , 18:32:
Em cám ơn các chị nhiều, nhưng xóm này chỉ có ba bà tám à , chắc chưa đủ họp chợ quá!!!! Kiểu này chắc còn vắng hơn Chợ Bà Đanh luôn! hehehe

Hehe, Hai bà là đủ thành chợ rồi mà  Grin
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #48 - 10. Sep 2010 , 00:38

Chị Phương Tần ơi,
Chị nói cầu Sắt, em mới nhớ, hồi xưa, em có nhỏ bạn tên Nguyễn thị Kim Chi (hình như vậy, nếu em hỏng lầm) , quặm lắm, giống em ! Nó giới thiệu em đi học guitare với thầy Tiến, lái xe đạp qua cầu, quẹo mặt, lái thẳng vô trong ! Hỏng biết bây giờ còn như ngày xưa không ! Kim Chi lúc trước 75, học ở Thánh Mẩu, sau đó mới về LVD lớp 10.

Em sẳn dịp nghe lời bà chị Hai (nó dử quá, kêu nó chị Hai cho chắc ăn), tên là Vân Nga tìm "Thuỷ Điệu", hồi xưa đẹp lắm, tóc "xì tôn" (hi hi), nhu mì (thành ra ít chơi với em), hai người đẹp mất tin tức từ hồi VNga dọn nhà, Thuỷ mà nghe  tin này, meo nó đi ! Nó nhờ Thảo tìm Thuỷ đó !

Back to top
« Last Edit: 10. Sep 2010 , 02:46 by Xuan »  

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #49 - 12. Sep 2010 , 00:26

Không phải Kim Chi đâu, mà là Vũ thị Chi, bên Thánh Mẫu qua, "quặm" lắm, nhưng tính tình cũng dễ thương. Nhà nó gần trường Thánh Mẫu, không biết giờ còn ở đó không.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #50 - 19. Oct 2010 , 07:50

Xuân ới à,
Chị Đ Đ đọc tin tức thấy bên Paris cuộc biểu tình để chống đối gia tăng tuổi về hưu từ ôn hòa đã trở nên bạo động và các thanh thiếu niên đã bắt đầu đập phá các cửa tiệm và gây hỏa hoạn  nhiều nơi. Chổ em ở và đi làm có sao không?
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #51 - 20. Oct 2010 , 02:18

Chị Đậu Đỏ ơi,
Em cám ơn chị, tụi con nít khùng bắt chướt người lớn, bị đám du côn chạy theo phá làng phá xóm, cướp đồ, đốt xe !
Hỏng sao chị ơi, em vẩn đi làm bình thường, đình công chổ nào cũng đình trệ ! Em thay vì lái xe 1h - 1h15mn, thành 2h ! em ghé rước bạn đồng nghiệp dùm vì tụi nó hỏng có xe ra paris.
Em còn 300 km nửa, đi được 5 ngày !
Chắc từ đây tới đó sẽ có xăng lại, tính đầu cơ tích trử, bán xăng lậu ngoài đầu hẻm mà hỏng kịp ! hi hi hi !
Hôm qua con nít nó đốt 1 chiếc xe bus gần nhà em, mà hỏng sao, em đi làm đâu biết gì, về nhà nghe hàng xóm kể lại !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #52 - 20. Oct 2010 , 20:38

Xuan wrote on 20. Oct 2010 , 02:18:
Chị Đậu Đỏ ơi,
Em cám ơn chị, tụi con nít khùng bắt chướt người lớn, bị đám du côn chạy theo phá làng phá xóm, cướp đồ, đốt xe !
Hỏng sao chị ơi, em vẩn đi làm bình thường, đình công chổ nào cũng đình trệ ! Em thay vì lái xe 1h - 1h15mn, thành 2h ! em ghé rước bạn đồng nghiệp dùm vì tụi nó hỏng có xe ra paris.
Em còn 300 km nửa, đi được 5 ngày !
Chắc từ đây tới đó sẽ có xăng lại, tính đầu cơ tích trử, bán xăng lậu ngoài đầu hẻm mà hỏng kịp ! hi hi hi !
Hôm qua con nít nó đốt 1 chiếc xe bus gần nhà em, mà hỏng sao, em đi làm đâu biết gì, về nhà nghe hàng xóm kể lại !

Xuân à, My khg đọc tin tức, chẳng biết gì. Tiệm xăng khg bán thì nguy nhỉ. Nhưng còn métro và xe ửa đi mà phải khg?
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #53 - 22. Oct 2010 , 07:19

Thưa Chị,

Xe lửa ở PAris thì tạm đủ, nhưng ra provinces và ngoại ô thì lung tung beng, 50% thôi ! Chổ có chổ không !

Còn xăng, thì đở đở rồi ! em mới làm đầy lại bình xăng ! 500 km o k !
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra