Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xóm Nhà Lá - LVD79  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 ... 23
Send Topic In ra
Xóm Nhà Lá - LVD79 (Read 32085 times)
N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Xóm Nhà Lá - LVD79
Reply #240 - 16. Oct 2010 , 17:44

Đặng-Mỹ wrote on 16. Oct 2010 , 16:20:
Chị Anh Thư ơi,

Em rất cám ơn chị đã lên tiếng xin lỗi chị Ka Hát. Em đang khg biết nói sao để xin lỗi một thân hữu rất có lòng với d/d LVD.
Trước khi chị viết em đã viết nhắn riêng cho XNL bảo Huyền đã hiểu lầm bài thơ của Ka Hát. Đó là bài tự trào, tự tả mình để làm vui chứ khg có ý đụng chạm ai.

Hello các cô em XNL-LVD79
Chị là NTrinh- LVD70, thương chào các cô em. Mấy hôm nay chị và Tường Vân thư qua thư lại vui quá chừng nè, có ai biết không ha. Thì ra các em cùng cấp lớp với Nghiêm Phương và Bích Ngọc- là Út1 và Út2 của gia đình chị ( sau Phương và Ngọc,  còn thêm một vài Út nữa) Grin
Chị cũng đồng ý với chị Đặng Mỹ và chị Anh Thư các em a. Bản thân chị từ ngày gia nhập vào D Đ tuy chưa có cơ hội nói chuyện vói cô KaHat, nhưng chị có theo dõi thơ văn của Cô, và rất ngưỡng mộ tài làm thơ của người thi sĩ thân hữu này, chị cũng nghĩ thi sĩ chỉ muốn tự trào, tự tả mình để mua vui thế thôi các em ạ. Thôi nhé, đừng hiểu lầm nhé các cô em thương mến của chị.
Thương chúc các em một ngày vui và cũng xin kính chúc nhà thơ KH mọi điều an vui
Trinh
ps. TiVi ơi, chị coi lại địa chỉ yahoo của OX Ngọc , không có chữ vn em ạ. xin lỗi em nhe, bà chị đoảng vị quá  godau . Em thử gửi lại đi nhé. Thương
Back to top

IP Logged

DHuyen
Junior Member
**

Reply #241 - 16. Oct 2010 , 21:36

anh_thu_Tran wrote on 16. Oct 2010 , 15:43:
    Các em XNL ơi ời !!!! mấy hôm nay lén đọc ké các em viết qua lại......cười bể cái pung. bự  luôn  Wink Wink ,hôm nay hơi có chút thì giờ chạy vào với các em đây.....
  Các em à !!!! cô Kinh Hoàng tuy nhỏ hơn chị nhưng cũng  là bậc tiền bối của các em đó,và cũng  là thân hữu lâu đời rất tốt của diễn đàn chúng ta từ ngày thành lập cho đến nay đấy.Cô KH rất là tài tình và xuất khẩu thành thơ rất đáng nể. Cám ơn Cô đã luôn có mặt với mọi hoạt động của LVD.
  Mấy lúc nay diễn đàn của chúng ta người thì lo đi chơi ,người thì bịnh rồi bận việc đủ thứ nên thiếu vắng tiếng cười do đó cô KH đã chịu khó gõ cửa các nơi để sân trường chúng ta vui tươi hơn.Chắc chị phải khui bí mật của cô KH ở đây để các em khỏi hiểu lầm mà làm không khí mất vui nha.
  Cô KH ơi !!! hôm nay AT đành phải khui bí mật (bí mật cũ rích vì hầu het^' cựu thành viên ở đây ai cũng đã biết ) và AT cũng xin thay mặt mấy cô em nhỏ nhít trong XNL này có đôi lời xin lỗi Cô vì các em chưa biết cô nhiều và  đã châm chọc Cô nhé.
  Chúc Cô cũng như cả XNL luôn an vui nha.

Hy vọng các em đọc đến đây thì  sẽ hiểu hơn về cô KH dễ thương này nhé.

Ủa sao các chị không cho chúng em biết sớm, ngay cả xóm trưởng tham gia DĐ lâu năm rồi mà cũng không biết Kahat là ai??!! Mà "già" hơn tụi em thì có gì là xấu đâu mà phải giấu diếm tuổi ?? Hơn nữa KH nói sanh 1975 nên tụi em mới xưng hô nhau "dì cháu" tỉnh queo!!! hehehe!!

Này "chị" KH ơi (chưa quen cách xưng hô này) !! thật ra XNL không có ai thơ văn đầy mình như chị đâu, tụi này gọi nữ sĩ TT là chọc bả thôi, bả cũng có bài thơ ở trang http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1284065239/75 cũng hay và lãng mạn lắm.

À chị KH có cái link nào để cho tụi em biết dung nhan mùa...(mùa gì không biết nữa) không?

Back to top

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #242 - 16. Oct 2010 , 21:57

DHuyen wrote on 16. Oct 2010 , 21:36:
Ủa sao các chị không cho chúng em biết sớm, ngay cả xóm trưởng tham gia DĐ lâu năm rồi mà cũng không biết Kahat là ai??!! Mà "già" hơn tụi em thì có gì là xấu đâu mà phải giấu diếm tuổi ?? Hơn nữa KH nói sanh 1975 nên tụi em mới xưng hô nhau "dì cháu" tỉnh queo!!! hehehe!!

Này "chị" KH ơi (chưa quen cách xưng hô này) !! thật ra XNL không có ai thơ văn đầy mình như chị đâu, tụi này gọi nữ sĩ TT là chọc bả thôi, bả cũng có bài thơ ở trang http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1284065239/75 cũng hay và lãng mạn lắm.

À chị KH có cái link nào để cho tụi em biết dung nhan mùa...(mùa gì không biết nữa) không?

Hey nhỏ!  Smiley Wink Cheesy Grin Grin Grin

Bà ví nhỏ XT giống ma chơi wá nè, tui nắm cổ áo bà mờ hỏng biết post xong còn thấy mặt nữa hông đó!
Back to top

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #243 - 16. Oct 2010 , 22:01

N.Trinh wrote on 16. Oct 2010 , 17:44:
Hello các cô em XNL-LVD79
Chị là NTrinh- LVD70, thương chào các cô em. Mấy hôm nay chị và Tường Vân thư qua thư lại vui quá chừng nè, có ai biết không ha. Thì ra các em cùng cấp lớp với Nghiêm Phương và Bích Ngọc- là Út1 và Út2 của gia đình chị ( sau Phương và Ngọc,  còn thêm một vài Út nữa) Grin
Chị cũng đồng ý với chị Đặng Mỹ và chị Anh Thư các em a. Bản thân chị từ ngày gia nhập vào D Đ tuy chưa có cơ hội nói chuyện vói cô KaHat, nhưng chị có theo dõi thơ văn của Cô, và rất ngưỡng mộ tài làm thơ của người thi sĩ thân hữu này, chị cũng nghĩ thi sĩ chỉ muốn tự trào, tự tả mình để mua vui thế thôi các em ạ. Thôi nhé, đừng hiểu lầm nhé các cô em thương mến của chị.
Thương chúc các em một ngày vui và cũng xin kính chúc nhà thơ KH mọi điều an vui
Trinh
ps. TiVi ơi, chị coi lại địa chỉ yahoo của OX Ngọc , không có chữ vn em ạ. xin lỗi em nhe, bà chị đoảng vị quá  godau . Em thử gửi lại đi nhé. Thương

Chị Trinh ơi, em vừa gởi lại cách đây 15 phút cho đ/c Yahoo không có cái đuôi .vn, chưa thấy bị trả lại nên mừng húm. Bi giờ em đi khò nè, hy vọng sáng mai mở mắt thấy bịch Bột Ngọt bên cạnh! Cám ơn chị nhé Kiss
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #244 - 21. Oct 2010 , 21:36

Ti Vi wrote on 14. Oct 2010 , 12:54:
chị Phương Tần dễ sương của em ui... cho em bớt cái nón chị còn dễ thương ác liệt nữa đó! đi chị iêu dấu...

Tần Vương ui!
Giờ mới thấy em xin nón...Okê oki! Chừng nào gặp sẽ tặng em cái nón Don't mess with Texas  cowgirl  cowgirl

Back to top
« Last Edit: 21. Oct 2010 , 21:36 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #245 - 21. Oct 2010 , 21:43

Ti Vi wrote on 14. Oct 2010 , 14:03:
...à TNTO ơi, nàng Tần Phi của trẫm bi giờ thiên hình vạn trạng, hành tung bí ẩn khôn lường đi chơi... ta bà thế giới luôn á! Nàng đâu có chịu ngồi tù trong lãnh cung đâu nà! Nàng wên tiêu bạo chúa họ Tần gồi - đời nhiều thú vui quá nàng lo enjoy life thui hà, hỏng tin chị check PM nàng đi, em thấy chỉ mới có thêm cái nón mới đó - woánh dấu thêm cái trip nữa gồi!  Grin Grin Grin

Tần Phi???
Ui Da! Sao cái nick này nghe cả một trời thâm cung lạnh lẽo  Cry
Tần tỉ đường đường là một Các Các quí - xờ- tộc mờ, khỏi cần tiến cung nữa ...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #246 - 22. Oct 2010 , 01:14

về xóm nhỏ đìu hiu
mà nghe lòng day dứt
vườn trúc vắng tiếng chim
nhắc một thời hoa gấm
thương sao những kỷ niệm
bỗng héo hon tháng ngày
ôi góc trời nhắc nhớ
giữ giùm ta tuổi thơ
để hôm nay nhặt lại
vẫn còn nghe bồi hồi...
Back to top

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #247 - 22. Oct 2010 , 07:23

Phương Tần wrote on 21. Oct 2010 , 21:36:
Tần Vương ui!
Giờ mới thấy em xin nón...Okê oki! Chừng nào gặp sẽ tặng em cái nón Don't mess with Texas  cowgirl  cowgirl

...chị hứa đó nha! I like it! Grin

"Don't mess with Texas!"  cowgirl 
Back to top

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #248 - 22. Oct 2010 , 07:28

Phương Tần wrote on 21. Oct 2010 , 21:43:
Tần Phi???
Ui Da! Sao cái nick này nghe cả một trời thâm cung lạnh lẽo  Cry
Tần tỉ đường đường là một Các Các quí - xờ- tộc mờ, khỏi cần tiến cung nữa ...

Chị kiếm chị Nàng Tôn Nữ đi, em chỉ bắt chước chị Thy Oanh thôi hà, oan em lắm chị ơi, em đâu nỡ... đì chị vào lãnh cung??? thương còn hổng hết nữa, ái phi ơi... tèng tèng tèng  Grin Grin Grin ;
Back to top

IP Logged

Ti Vi
Full Member

Orlando
Reply #249 - 22. Oct 2010 , 07:49

thanhtruc wrote on 22. Oct 2010 , 01:14:
về xóm nhỏ đìu hiu
mà nghe lòng day dứt
vườn trúc vắng tiếng chim
nhắc một thời hoa gấm
thương sao những kỷ niệm
bỗng héo hon tháng ngày
ôi góc trời nhắc nhớ
giữ giùm ta tuổi thơ
để hôm nay nhặt lại
vẫn còn nghe bồi hồi...

bồ nha, chui vô góc này mần thơ với thẩn  Wink
thôi đừng buồn nữa, bồ làm tui đói bụng thèm tô bún ốc hôm qua bồ kể. Ủa mờ sao ra tô mì ăn liền vầy nè trời  Sad

xóm nhỏ còn mới tinh tươm
tuy chưa đầy ắp bóng hình
tuy chưa đong đủ kỷ niệm
để thấy xóm mình dấu yêu
thân thương như căn nhà xưa
cồn cào mỗi lúc đi xa
xóm nhỏ đìu hiu thật đấy
nhưng lòng xóm vẫn thênh thang
tình bè bạn vẫn trong veo
ròn rã tiếng cười thủy tinh...

Tivi
Kiss

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #250 - 22. Oct 2010 , 08:01

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #251 - 02. Nov 2010 , 12:21

Phương Tần wrote on 22. Oct 2010 , 08:01:

Cám ơn PT đã tìm dùm. Tên của em Thanh Trúc gợi nhớ đến bài hát mang tên dịu dàng này. Chị hơi ngạc nghiên là các em của XNL lại không nhớ ra, có lẻ là lúc bài nhạc này đang thịnh hành thì các em còn bé tí ti mà thôi hé.
Hổm nay các cô em đã nói chuyện với nhau bể phone vở máy chưa nào? Chị nghe phong phanh Già Hù đang than thở quá chừng đó, Già nói "chời ơi 3 bà họp lại là thành cái chợ...chồm hổm, già ngo6`i nghe mắc...mệt"  Smiley
Back to top
« Last Edit: 02. Nov 2010 , 12:22 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #252 - 02. Nov 2010 , 12:50

Chị Đậu Đỏ ơi,
Em hỏng có già hù, mà em là gờ meo ! hi hi hi !
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #253 - 02. Nov 2010 , 12:55

Xuan wrote on 02. Nov 2010 , 12:50:
Chị Đậu Đỏ ơi,
Em hỏng có già hù, mà em là gờ meo ! hi hi hi !

Hahaha biết ngay mà, sau khi chị báo cáo tin dzịt cồ  thì lão Già Hù la oai oái, còn lão Gút guột thì lại khoái chí cười guồi   Smiley
Em Xuan Thảo có phẻ không, tình hình Paris đã sáng lạn lại chưa???
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #254 - 02. Nov 2010 , 13:07

Dạ em đở đở rồi Chị, em cám ơn Chị !
Paris làm việc lại bình thường, xăng nhớt xong xuôi rồi ! khỏi đi sắp hàng !
Ngày mốt con nít bên đây đi học lại sau 10 ngày nghỉ xả hơi !
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 15 16 17 18 19 ... 23
Send Topic In ra