Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xóm Nhà Lá - LVD79  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 23
Send Topic In ra
Xóm Nhà Lá - LVD79 (Read 32049 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Xóm Nhà Lá - LVD79
Reply #270 - 18. Nov 2010 , 11:22

Phương Tần wrote on 18. Nov 2010 , 10:52:
Khen Diệu Huyền mà quên Thanh Trúc  Roll Eyes... Giận à nghen...
Thanh Trúc ơi! Còn hình các bạn khác nữa không, đưa lên cho Xuân Thảo và TiVi, và các bạn nhận bà con với, pleaseeeeeeee...

Hi hi lêu lêu  có người "câu" lời khen dùm nè  Grin !
Chị Đ Đ đã khen TT rồi mà, khen từ hồi nghe tên Thanh Trúc là nhớ đến Nỗi lòng Thanh Trúc rồi hoado

Hình em Thanh Trúc là chị Đ Đ rinh vào kho hình trước tiên đó. Người đâu mà dễ thương dễ mến, kiu "nạp" mạng là nạp liền, không théc méc gì cả !!! Người đã dễ thương, thơ lại dịu dàng ( lời khen của Mỹ ),.... hoado
Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2010 , 11:22 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #271 - 20. Nov 2010 , 01:25

Dau Do wrote on 18. Nov 2010 , 11:22:
Hi hi lêu lêu  có người "câu" lời khen dùm nè  Grin !
Chị Đ Đ đã khen TT rồi mà, khen từ hồi nghe tên Thanh Trúc là nhớ đến Nỗi lòng Thanh Trúc rồi hoado

Hình em Thanh Trúc là chị Đ Đ rinh vào kho hình trước tiên đó. Người đâu mà dễ thương dễ mến, kiu "nạp" mạng là nạp liền, không théc méc gì cả !!! Người đã dễ thương, thơ lại dịu dàng ( lời khen của Mỹ ),.... hoado

Mấy chị làm em "xí hổ" quá, vậy hổng biết là em hiền thiệt hay ngu ngơ nữa đây!
Thật ra em chụp cũng không nhiều, tại lo đi "tám" không hà! Em có post vài tấm khác nhưng rồi lại xoá vì có dính tên trường mới vào; em sợ lại đụng vấn đề "nhạy cảm" như lần trước nên hổng dám để  Smiley
Back to top

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #272 - 20. Nov 2010 , 01:28

Dau Do wrote on 18. Nov 2010 , 06:55:

Cám ơn em Thanh Trúc đã dán hình ngày hội ngộ với các thầy cô 14/11 tại VN.   hoado
Còn hình nữa không em? Sao mà cho coi có vài tấm dzị??
Nhìn em Diệu Huyền cười thiệt là dễ thương lắm nghen.
Còn cô đứng kế bên thầy Đinh Em là ai vậy? Sao không thấy Thanh Trúc đề tên???

Dạ đó là Phụng, học chung với em và Diệu Huyền từ năm lớp Sáu. Hôm ấy cũng là lần đầu tiên em gặp lại Phụng và Huyền sau gần 30 năm đó chị ! Vui ơi là vui luôn !!! Grin
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #273 - 20. Nov 2010 , 07:36

thanhtruc wrote on 20. Nov 2010 , 01:28:
Dạ đó là Phụng, học chung với em và Diệu Huyền từ năm lớp Sáu. Hôm ấy cũng là lần đầu tiên em gặp lại Phụng và Huyền sau gần 30 năm đó chị ! Vui ơi là vui luôn !!! Grin

Em TT mến,
Vậy là chị Đ Đ "nhớ" đúng rồi, chỉ hỏng chéc en nên phải hỏi lại  Tongue. Hôm trước em có cho xem 1 tấm hình có Diệu Huyền và Phụng chụp chung.
Cám ơn em nhe, may quá "bộ nhớ" của chị chỉ hơi bị rỉ sét có 1 chút thôi chắc đem ra vô dầu mở sẽ lại thông suốt như...mới   Tongue    Cool

TB: Tiếc ghê, cả 1 buổi tiệc mà chị chỉ được xem có vài tấm hình thôi  hic hic. Sao ít thầy cô đi dự quá hả em   Undecided
Back to top
« Last Edit: 20. Nov 2010 , 07:37 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #274 - 25. Nov 2010 , 00:22

Dau Do wrote on 20. Nov 2010 , 07:36:
Em TT mến,
Vậy là chị Đ Đ "nhớ" đúng rồi, chỉ hỏng chéc en nên phải hỏi lại  Tongue. Hôm trước em có cho xem 1 tấm hình có Diệu Huyền và Phụng chụp chung.
Cám ơn em nhe, may quá "bộ nhớ" của chị chỉ hơi bị rỉ sét có 1 chút thôi chắc đem ra vô dầu mở sẽ lại thông suốt như...mới   Tongue    Cool

TB: Tiếc ghê, cả 1 buổi tiệc mà chị chỉ được xem có vài tấm hình thôi  hic hic. Sao ít thầy cô đi dự quá hả em   Undecided

Xem hình Đại Hội mấy chị tổ chức quy mô thật , thấy mà nhớ những lần Trường mình tổ chức văn nghệ cuối năm...
Em chỉ nhận ra Cô Thục khi đọc bài của Cô Ngọc Mai ; Cô dạy em lớp Bảy. Chị Đặng Mỹ đẹp và thướt tha ghê , nhìn chị hổng nghĩ ra chị là LVD 73 đó nha !!!! Smiley
Back to top
« Last Edit: 25. Nov 2010 , 00:23 by thanhtruc »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #275 - 27. Nov 2010 , 19:39

thanhtruc wrote on 26. Nov 2010 , 18:45:
Vừa tìm thêm được mấy hình Thầy Cô, mấy chị xem cho vui nha! Có các chị khoá trên em không biết tên, nhưng biết đâu các chị có thể nhìn ra người quen thì sao hén!!!!

...
Cô Hạnh và Cô Kỳ Tâm

...

...

Thanh Trúc ơi! Thầy Trò mô rồi ???!!!  Undecided
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #276 - 27. Nov 2010 , 23:55

Em cũng không biết nó đâu rồi, post xong em còn thấy mà??? Để em làm lại xem có được không.
...
Cô Hạnh và Cô Kỳ Tâm

...
Cô Kim Chi, Cô Song Thu, Cô Ngoạn (đứng)
...
Cô Hạnh, Cô Kỳ Tâm,
...
Cô Thúy Hoà, Cô Lành
...

Cùng hát chúc mừng Thầy Cô

...

...

Bên nhau ngày vui  Grin

...

Năm nay Cô đã 74 tuổi rồi đó , mà giọng nói vẫn thu hút học trò xúm quanh nghe Cô kể chuyện...
Back to top
« Last Edit: 08. Dec 2010 , 00:31 by thanhtruc »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #277 - 28. Nov 2010 , 00:00

Cám ơn Thanh Trúc nhiều lắm votay

ĐưỢc voi đòi tiên nè: có 2 tấm vừa, còn mấy tấm bé quá (mắt lão mờ Grin)  em làm siêng sửa nó dùm nhé. hoahong.gif rồi tiện thể ghi chú tên Thày Cô bè bạn luÔn nhang  Grin

À, Trúc bấm vào chữ options, chọn size large, bấm save là từ nay tất cả nhỮng hình sau sẽ đều cùng 1 cỡ.  Smiley
Back to top
« Last Edit: 28. Nov 2010 , 00:04 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #278 - 08. Dec 2010 , 00:27

Đặng-Mỹ wrote on 28. Nov 2010 , 00:00:
Cám ơn Thanh Trúc nhiều lắm votay

ĐưỢc voi đòi tiên nè: có 2 tấm vừa, còn mấy tấm bé quá (mắt lão mờ Grin)  em làm siêng sửa nó dùm nhé. hoahong.gif rồi tiện thể ghi chú tên Thày Cô bè bạn luÔn nhang  Grin

À, Trúc bấm vào chữ options, chọn size large, bấm save là từ nay tất cả nhỮng hình sau sẽ đều cùng 1 cỡ.  Smiley

Em cũng không biết tại sao có tấm to, tấm nhỏ như thê? Em post lên một lượt cơ mà? Giờ em cũng chẳng biết sửa làm sao, thôi xem cho vui thôi chị ơi!!! Smiley   Wink
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #279 - 09. Dec 2010 , 03:52

...

thanks.gif thanks.gif TT đã post hình thầy cô trong ngày nhà giáo

Wow TN ko ngờ cô đã 74 tuổi rồi nhưng nghĩ lại đúng rồi, hồi xưa mình học chung với con gái cô là Chi Mai, bây giờ đứa nào cũng 5 bó thì lúc cô dạy mình mới 24t. Trông cô vẫn còn trẻ so với tuổi

Cách đây 2 năm mình có đến thăm cô, cô rất đơn chiếc, con gái thì ở Mỹ ( hình như San Jose) còn con trai ở riêng, chỉ có chị giúp viêc.

Chị Mỹ ơi chị có thể gởi thơ mời cô dự ĐH năm tới 2011 đi luôn tiện cô đi thăm con ko chừng
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #280 - 10. Dec 2010 , 23:16

thanhtruc wrote on 08. Dec 2010 , 00:27:
Em cũng không biết tại sao có tấm to, tấm nhỏ như thê? Em post lên một lượt cơ mà? Giờ em cũng chẳng biết sửa làm sao, thôi xem cho vui thôi chị ơi!!! Smiley   Wink

Trúc ơi, Em vào photobucket, bấm Upload Now, rồi dò xuống dưới thấy hàng  chữ xanh bé xíu xiu "Customize your upload options", bấm vào đó rồi bấm vào chọn "1024x768 (recommended)". My cũng thích cỡ này để nhìn cho rõ, nhưng em có thể bấm chọn "800x600"  cũng đươc.

Em và các bạn lớP em có ai định sang dự đại hội sang năm thì nói  sớm cho Chị Nga gửi Thư Mời về nhé.  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #281 - 10. Dec 2010 , 23:20

nang ton nu wrote on 09. Dec 2010 , 03:52:
...

thanks.gif thanks.gif TT đã post hình thầy cô trong ngày nhà giáo

Wow TN ko ngờ cô đã 74 tuổi rồi nhưng nghĩ lại đúng rồi, hồi xưa mình học chung với con gái cô là Chi Mai, bây giờ đứa nào cũng 5 bó thì lúc cô dạy mình mới 24t. Trông cô vẫn còn trẻ so với tuổi

Cách đây 2 năm mình có đến thăm cô, cô rất đơn chiếc, con gái thì ở Mỹ ( hình như San Jose) còn con trai ở riêng, chỉ có chị giúp viêc.

Chị Mỹ ơi chị có thể gởi thơ mời cô dự ĐH năm tới 2011 đi luôn tiện cô đi thăm con ko chừng

Nàng Tôn Nữ à, Tết năm ngoái My có phôn về thăm Cô Ngoạn.  Khi chọn ngày giờ, tìm nhà hàng xong,  chị HT Nga sẽ gửi thư mời hết các Cô chứ  Smiley
Nàng Tôn Nữ chắc sẽ có mặt chứ ha  Wink
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #282 - 31. Dec 2010 , 13:45

XUÂN ơi ,hôm nay là ngày gì hả em?????Chị biết là em không muốn nhưng Chị vẫn nhớ nên chị chạy vào để chúc mừng em đây.Thương chúc em thêm một tuổi nhưng vẫn luôn luôn nhí nhảnh và thật Hạnh Phúc bên gia đình nhé.
  Chị luôn nhớ đến những giây phút ngắn ngủi được gặp em vừa qua
   HAPPY BIRTHDAY TO XUÂN THẢO 

Ps : Chị phải sorry admin là đã vào nhà của em để chúc mừng sn của em mà không chịu vào mục chúc mừng sn đàng hoàng

THƯƠNG TẶNG EM BÓ HOA TƯỢNG TRƯNG CHO THÁNG 1 NHÉ 

...

...

Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #283 - 01. Jan 2011 , 01:48

Thưa Chị Anh Thư,

Em cám ơn Chị rất nhiều, chị làm em ngại quá, vì em ít vào diển đàn, em hỏng có theo dỏi ngày sinh nhật của Các Anh Chị, em hỏng chúc ai hết, nên em mới xin rút ngày em ra, cho... phải !

Em cũng xin chúc chị cùng các anh chị của Diển Đàn chúng ta và gia đình sang năm mới thật nhiều hạnh phúc, sức khoẻ, muốn gì được đó, nhất là, Chị cùng Anh đi du lịch hoài ! Ăn cơm gà hấp nửa ! hi hi !
Em chào Chi.

PS : Bông đẹp, bánh cũng ngon, (ăn xong phải làm régime !) Hổm nay ăn đồ ác độc không, hỏng dám đứng lên cân chị ơi !

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #284 - 08. Jan 2011 , 21:45

Xuân ơi,

Hôm nay My mới lụm khụm bò vô tới d/d  Smiley
Chúc em thêm một tuổi thật tươi trẻ và hạnh phúc nhé hoahong.gif 

...