Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Chuối xanh và Ong Mập ghé Melbourne  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Chuối xanh và Ong Mập ghé Melbourne (Read 1946 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Chuối xanh và Ong Mập ghé Melbourne
27. Oct 2010 , 15:23

Sau 3 tuần lễ hẹn hò và một ngày dài chờ đợi thì Anh Thư đã được diện kiến  hai cặp Chuối xanh ( Đàm thị Hợp ) và Ong Mập ( Đàm thị Định ) bằng xương bằng thịt tại Melbourne.
  Gia đình hai nàng lái xe từ Sydney đi Mel mất khá nhiều thì giờ ,lại thêm phải ghé nhiều chỗ nên mấy chị em chỉ gặp được nhau gần hai giờ đồng hồ mà thôi.
  Tuy mới gặp lần đầu nhưng mấy chị em cũng đã dài dòng tâm sự được kha khá và sau đó là màn chụp ảnh để khoe với cả nhà đấy.
   Chương trình của hai cô em này lúc đầu dự định là sẽ đến Mel vào ngày chủ nhật và cũng đã hẹn hò cùng nhau đến thăm cô Oanh luôn...nhưng rốt cục chương trình phải thay đổi nên AT không được cùng hai cô em cùng đến thăm cô Oanh được mà các em phải đi một mình.Thật là tiếc nhưng AT không thể nghỉ làm bất chợt được.
   Và một điều AT ân hận nhất là không thể mời các cô em được bữa cơm nào cũng như trọ đêm tại nhà của AT được.Nếu biết cặp vợ chồng bạn của Hợp ngủ tại nhà người quen thì AT đã mời hai cặp CX va OM ngủ lại rồi.Thôi đành hẹn dịp khác mời các em nhé.
  Hôm nay thì các em lại trực chỉ về Syd rồi.Khi nào về đến nơi các em nhớ gửi hình đến thăm cô Oanh vào đây cho cả nhà được ké vui với nha.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Chuối xanh và Ong Mập ghé Melbourne
Reply #1 - 27. Oct 2010 , 15:32

Tại nhà của AT ngày mấy chị em lần đầu tiên gặp nhau ( Thứ ba 26.10.2010 ).Vì trời tối quá và lạnh nữa nên chỉ chụp được trong nhà. Hai cô em có tặng cho chị hộp kẹo nữa (khoe để cả nhà thèm chút nha  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

...

...

Chỉ mời đươc mấy cô em có bát chè nep^' than và táo Tàu

...

Chụp vớt vát với mấy cành Địa Lan cuối cùng còn sót lại trong vườn

...

Và với những nụ Lan mới sắp nở
...
Back to top
« Last Edit: 27. Oct 2010 , 15:43 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #2 - 27. Oct 2010 , 15:40

Cả nhà ơi ,quên nói là hai cô em này dễ thương lắm.Nàng Ong Mập thì rất là vui tình và nhanh nhẹn nên chắc chắn cả nhà sẽ thường xuyên được đọc những đoản văn rất là tếu của nàng ta.
  Còn cô chị Chuối xanh thì chao ơi tiếng nói thật nhẹ nhàng và duyên dáng làm sao ,nên rất dễ gây cảm tình với người đối diên  ( không chút nào giống bà chị AT ào ào đâu nha ).Sang năm nếu cả nhà gặp mấy chị em nhà họ Đàm này thì sẽ thấy là AT diễn tả không ngoa chút nào đâu đấy.Các cô em này cũng đang trông ngóng được gặp lại Thày Cô và cả nhà chúng ta ngoài đời đấy.
  Thôi bây giờ xin cả nhà ráng đợi các cô em này về lại nhà sẽ rì pot. tiếp tục ở đây nha.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3 - 27. Oct 2010 , 17:42

Cám ơn chị Anh Thư đã cho xem những tấm hình gặp gỡ với Chuối Xanh và Ong Mập , em nghĩ hai chị em họ Đàm này thật là may mắn và có duyên ghê , mới vào D Đ LVD đã được hội kiến cùng bà chị Anh Thư rồi cũng giống như Họa Mi Nâu cũng mới vào D Đ LVD không bao lâu mà đã gặp hấu như... hết cả nhà rối , đúng là có duyên ! ( Ganh tỵ với Nâu nên " ghét",  nói thêm là đã gặp hết cả nhà đó he he )

PTr
Back to top
« Last Edit: 27. Oct 2010 , 17:42 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #4 - 27. Oct 2010 , 19:18

Phuong_Tran wrote on 27. Oct 2010 , 17:42:
Cám ơn chị Anh Thư đã cho xem những tấm hình gặp gỡ với Chuối Xanh và Ong Mập , em nghĩ hai chị em họ Đàm này thật là may mắn và có duyên ghê , mới vào D Đ LVD đã được hội kiến cùng bà chị Anh Thư rồi cũng giống như Họa Mi Nâu cũng mới vào D Đ LVD không bao lâu mà đã gặp hấu như... hết cả nhà rối , đúng là có duyên ! ( Ganh tỵ với Nâu nên " ghét",  nói thêm là đã gặp hết cả nhà đó he he )

PTr

Hừ!!! Tui nhớ bà cũng là người được gặp chị Anh Thư sớm lắm lúc mới vô D Đ mà, còn mè nheo gì nữa  Roll Eyes ...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #5 - 27. Oct 2010 , 19:23

anh_thu_Tran wrote on 27. Oct 2010 , 15:40:
Cả nhà ơi ,quên nói là hai cô em này dễ thương lắm.Nàng Ong Mập thì rất là vui tình và nhanh nhẹn nên chắc chắn cả nhà sẽ thường xuyên được đọc những đoản văn rất là tếu của nàng ta.
  Còn cô chị Chuối xanh thì chao ơi tiếng nói thật nhẹ nhàng và duyên dáng làm sao ,nên rất dễ gây cảm tình với người đối diên  ( không chút nào giống bà chị AT ào ào đâu nha ).Sang năm nếu cả nhà gặp mấy chị em nhà họ Đàm này thì sẽ thấy là AT diễn tả không ngoa chút nào đâu đấy.Các cô em này cũng đang trông ngóng được gặp lại Thày Cô và cả nhà chúng ta ngoài đời đấy.
  Thôi bây giờ xin cả nhà ráng đợi các cô em này về lại nhà sẽ rì pot. tiếp tục ở đây nha.

Chuối Xanh viết bài cũng rất tếu...
Lâu nay không thấy CX và OM vào D Đ, thì ra là đi chơi...
Nhìn OM thấy baby quá ha...
Back to top
« Last Edit: 27. Oct 2010 , 19:25 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #6 - 27. Oct 2010 , 19:30

anh_thu_Tran wrote on 27. Oct 2010 , 15:40:

Chị Thư ơi,

Cám ơn chị luôndán hình thật nhanh. Em bi giờ sao chỉ thích xem hình Smiley
Chị khg cần mời cơm nước gì đâu, có nải chuối cau (chín)  là quí rồi  Grin 

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #7 - 08. Nov 2010 , 19:46

Chuối xanh va Ong Mập ơi ời ,về lại Sydney cũng mấy tuần rồi  mà vẫn chưa  het^' met^. vì đi chơi quá sức hả?????? .cả nhà đang chờ các em tường Chờ hình ảnh và tin tức của hai em đấy.Thân   chị Thư
Back to top

IP Logged

HOA SUA
YaBB Newbies
*

Reply #8 - 12. Nov 2010 , 07:21

Chi Anh Thu oi,em HS(LVD73) chi cua CX va OM xin chao chi ca va cam on chi da mau man post hinh chuyen vieng tham chi o Melbourne cua CX va ỌM,em cung chi moi vao D/D mot hai hom thoi nen con ngo ngac lam,may hom nay OM co le ban tiep em Tuyet Mai
hoc cung khoa sang choi nen cham post hinh tham Co Oanh va tham chi day, con CX cung ban chuan bi dam gio Me em nen cung lu bu,vua qua em cung muon thap tung xuong tham co,tham chi nhung em ban di lam nen danh cho dip khac.Hinh 3 chi em dep qua ta.Tham chi va gia dinh.Than men.Em(DamThu)
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #9 - 12. Nov 2010 , 07:50

HOA SUA wrote on 12. Nov 2010 , 07:21:
Chi Anh Thu oi,em HS(LVD73) chi cua CX va OM xin chao chi ca va cam on chi da mau man post hinh chuyen vieng tham chi o Melbourne cua CX va ỌM,em cung chi moi vao D/D mot hai hom thoi nen con ngo ngac lam,may hom nay OM co le ban tiep em Tuyet Mai
hoc cung khoa sang choi nen cham post hinh tham Co Oanh va tham chi day, con CX cung ban chuan bi dam gio Me em nen cung lu bu,vua qua em cung muon thap tung xuong tham co,tham chi nhung em ban di lam nen danh cho dip khac.Hinh 3 chi em dep qua ta.Tham chi va gia dinh.Than men.Em(DamThu)

Hoa Sữa Đàm thị Thư mến,
Đậu Đỏ nhờ Thư giúp dùm việc này nha. Đ Đ cần vài chi tiết của ongmap và chuối xanh và hoa sua như tên thật của mỗi nàng cùng năm ra trường LVD. Thư giúp dùm nhé  hoado
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

chuoixanh
YaBB Newbies
*

Reply #10 - 13. Nov 2010 , 04:45

[quote author=bichhopdam link=1288218192/10#10 date=1289651870][color=#0000ff]Chuối xanh va Ong Mập ơi ời ,về lại Sydney cũng mấy tuần rồi  mà vẫn chưa  het^' met^. vì đi chơi quá sức hả?????? .cả nhà đang chờ các em tường Chờ hình ảnh và tin tức của hai em đấy.Thân   chị Thư
[/color]

Chị Anh Thư ơi
Sau chuyến đi Melbourne, em và OM rất vui vì được gặp Cô Phượng Oanh và Anh Chị, nhất là được ăn chè xôi nếp cẩm nấu rất khéo và ngon của Chị. Tuy chỉ mới gặp nhau lần đầu mà chuyện đã nổ như bắp rang giữa mấy chị em phải không chị và nếu chị không phải đi làm sớm vào sáng hôm sau thì tụi em chưa chịu về đâu đấy
Mấy hôm nay em không có thời giờ vào D Đ vì bận khách và sau đó là chuẩn bị giỗ Mẹ, hôm nay nhân ngày giỗ Mẹ, em mới có dịp gặp chi Thư, mới biết chị Anh Thư đã post hình chị em mình chụp ở Melbourne lên D Đ, cám on chị nhiều lắm, hôm đi thăm cô Oanh, CX không có mang máy nên hình chụp đều nằm trong máy của OM, hôm nay em cũng vừa nhắc OM post lên cho cả nhà cùng xem đấy
Chị khen CX và OM làm hai đứa đang phổng mũi đây nè, em cũng thấy chị rất dễ thương và trẻ nữa đấy (lần sau có dịp gặp chị nhớ cho tụi em ăn chè nữa nhé)
Mong có dịp gặp lại anh chị
Thân ái
CX
Back to top
« Last Edit: 13. Nov 2010 , 04:50 by chuoixanh »  

IP Logged

ong map
YaBB Newbies
*

Reply #11 - 13. Nov 2010 , 05:29

Chị Anh Thư và anh Mỹ thân mến!
Ong  mập và Chuối Xanh di Melbourne rất là vui, vui nhất là dược gặp Anh Mỹ và chị Thư. Hôm dó hai chị em mệt nhừ luôn, vì phải chờ dợi nhau và di lac tùm lum, lúc dến nhà chi Anh Thư dã hơn 8 giờ, vậy mà anh chị vẫn còn thức dể chờ tụi em, thật là cảm dộng. Chi Thư dừng có worry, vì tụi em cũng không thể ngủ tại nhà chị dược bởi vì tụi em phải về Springvale. Còn ăn uống chỉ là chuyện nhỏ thôi anh chị a, không cần phiền toái dâu.Tụi em còn phải chở mấy người ban của chị Hợp di Richmond sáng hôm sau cho nên phải mướn motel ở Springvale cho tiện việc dưa dón.
Ngày hôm sau, sau khi dể mấy người bạn ở Richmond tụi em truc chỉ Maidstone và dến nhà Cô Oanh lúc 3 giờ chiều và ngồi nói chuyện với Cô suốt 3 tiếng dồng hồ, chup cùng Cô vài tấm ảnh làm kỷ niệm. Sau dó thì di dến nhà của ban chị Hợp là Phượng và Diệp cùng dẫn nhau di an tối. Lúc tụi em dang ỏ nhà hàng là chị Thư gọi diện thoại dấy, dang rất là ồn ào cho nên diện thoại nói không rõ, sorry chi Thư nhá. Em rất là cảm dộng khi anh chị ưu ái với chúng em như vậy, mong sẽ gặp anh chị nhiều lần nữa.
Hôm chúng em về Sydney, di ngang qua Canberra lại ghé và thăm tòa nhà Quốc Hôi, sau dó chạy một mạch về Sydney. Về dến Sydney là dã 10 giờ dêm, vào nhà hàng ăn uống xong rồi mới chạy về nhà là dã 11 giờ dêm. Tắm rửa xong là lên giường phê dến 12 giờ trưa hôm sau mới thức dậy.
Tuần sau dó thì chi Hợp em phải chiêu dãi mấy người ban dến hôm thứ Năm họ mới về Pháp. Em thì bận rộn tiếp dón bạn từ Mỹ sang chơi, dó là Tuyết Mai bạn từ thuở ấu thơ và trung học. Và tuần này cũng là tuần lễ giỗ của mẹ em, cả gia dình chuẩn bị lễ giỗ của bà.
Em rất muốn post hình của mấy chị em mình và của Cô Oanh lên nhưng mà em không biết cách, chắc phải nhờ con nó làm dùm, mà chúng nó dứa thì di holiday, dúa thì mắc học thi, dứa thì di làm lu bu quá. mà em và ông chồng em thì dở mấy vụ này lắm, dung tới computer là em chịu thua luôn, chỉ biết dánh máy thôi còn ngoài ra thì mù tịt. Chắc phải dưa máy hình cho chồng chị Hợp dể anh ấy làm dùm quá.
Ong Mập và Chuối Xanh cảm ơn chị Anh Thư rất nhiều dạ post hộ cho tụi em, Cho chúng em gửi lời hỏi thăm sức khoẻ dến anh Mỹ, anh chị rất là dễ thương,chi Thư ở bên ngoài rất trẻ, xinh xắn và ân cần và anh Mỹ thật là tếu lâm, rất dí dỏm. Chúng em cảm dộng lắm khi dược anh chị tiếp dón nồng hậu như thế. Chuyến di này rất là vui vì em dã dược gặp anh chị và Cô Oanh, sẽ là một kỷ niệm dẹp khắc ghi vào tâm khảm. Cám ơn anh chị rất nhiều. Kính chúc anh chị sức khoẻ dồi dào, và luôn luôn vui vẻ hanh phúc.
Ong Mập
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #12 - 13. Nov 2010 , 20:25

Chị thân chào cô em Hoa sữa Đàm thị Thư đã về được với mái trường xưa LVD Nhé.Mong em vui khi về trường vì nhóm bạn 73 của em cũng thật đông ở đây.
  Mong là sớm có dịp gặp em tận mặt ,rất tiếc là lần rồi chỉ gặp được hai cô em Hợp và Định của em mà thôi.
  Tặng em mấy nhánh Hồng này nhe.

...

CX và OM ơi !!!!! như vậy là các em chỉ vì bận mà không dạo sân trường được mà thôi ha ,thôi thì khi nào het^' bận thì lại rong chơi tiếp đi nhé.
  Nghe các em nói là chị Dung của em cũng là LVD 68 ,vậy các em ráng dụ chị Dung vào đây cho chị có đồng minh đi nha.Chị về trường đã lâu mà vẫn cứ cu ki một mình hoài thôi nên hơi bùn bùn dù chị cũng được các em khác lớp u ái khá nhiều đấy chứ.
   Chị và anh Mỹ  cũng cám ơn các em thật nhiều dù thời gian ít ỏi mà vẫn cố gắng để cho mấy chị em mình được gặp nhau ha.Mong sẽ gặp lại các em nhé.
Back to top
« Last Edit: 13. Nov 2010 , 20:25 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

HOA SUA
YaBB Newbies
*

Reply #13 - 18. Nov 2010 , 02:56

Chị Đậu Đỏ ơi,a em đã bỏ dấu được rồi hihi.Em Đàm thị Thư LVD73 thân mến chào đôi uyên ương Đậu Đỏ Bánh Lọt nhé.Tuy là lính mới nhưng em đã dạo sân trường cả hai tháng nay rồi và đã từng ghé qua làng "ĐẬU" xơi thử các loại đậu ngon ngọt thơm bùi, bài viết nhà họ ĐẬU dễ thương và "rí rỏm" giống như chị Hai đó! Quân sư ơi, em còn 3 cô em Đàm thị Hòa (LVD74) em tặng nickname Ốc Tiêu vì nàng nhỏ con, vào D/Đ sớm nhất mà còn nhút nhát e thẹn nên cứ núp mãi trong bụi trúc, còn nhỏ CX ( Đàm thị Hợp-LVD76) và OM (Đàm thị Định-LVD78),hai nhỏ này cũng thường "chí choé" trên D/Đ đó chị. Gởi đến chị bản "thống kê" đầy đủ rồi nha.Thân mến.Em HS.
PS: em vẫn nhớ có 2 tin nhắn, nhưng mấy hôm nay nằm bẹp, nên chậm reply,mong chi thông cảm.
Back to top

IP Logged

HOA SUA
YaBB Newbies
*

Reply #14 - 18. Nov 2010 , 04:21

Chị Cả ơi, mấy hôm nay em" long thể bất an" nên chậm reply cho chị, mong chị thông cảm nhé.Kkoe với chị, em dã tốt nghiệp khóa bỏ dấu rồi dó, nay mai em "cố ráng" học thêm khoá post hình dể dáp lễ lại chị.Cảm ơn những dóa hồng xinh dẹp và rực rỡ -như chị Cả -dã gởi tặng em.CX và OM vẫn nhắc chị-trẻ trung và xinh dẹp-Tiếc quá, vừa qua em không di dược,mong Dại Hội sang năm,hy vọng tụi em có dịp gặp chị và chị Thuy Lan.A chi Dung em gởi lời thăm chị và gia dình, chị Dung em phải làm " vú em" cho nửa tá cháu nội ngoại nên khá bận rộn, chắc chị không vào D/D dược nên chỉ nghe ké chuyện của tụi em khi nhắc về thầy cô, các chị và các bạn.Hình D/H năm nay dẹp quá chị há,nhìn các bạn vui chơi em cũng vui lây bằng cách enjoy biêt bao nhiêu hình dẹp, giờ này chắc chị cũng dang ngắm hình dây, dể chị enjoy nhé.Em bye dây.Goodnight chi nhe.Em Dam Thu.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #15 - 18. Nov 2010 , 05:20

HOA SUA wrote on 18. Nov 2010 , 02:56:
Chị Đậu Đỏ ơi,a em đã bỏ dấu được rồi hihi.Em Đàm thị Thư LVD73 thân mến chào đôi uyên ương Đậu Đỏ Bánh Lọt nhé.Tuy là lính mới nhưng em đã dạo sân trường cả hai tháng nay rồi và đã từng ghé qua làng "ĐẬU" xơi thử các loại đậu ngon ngọt thơm bùi, bài viết nhà họ ĐẬU dễ thương và "rí rỏm" giống như chị Hai đó! Quân sư ơi, em còn 3 cô em Đàm thị Hòa (LVD74) em tặng nickname Ốc Tiêu vì nàng nhỏ con, vào D/Đ sớm nhất mà còn nhút nhát e thẹn nên cứ núp mãi trong bụi trúc, còn nhỏ CX ( Đàm thị Hợp-LVD76) và OM (Đàm thị Định-LVD78),hai nhỏ này cũng thường "chí choé" trên D/Đ đó chị. Gởi đến chị bản "thống kê" đầy đủ rồi nha.Thân mến.Em HS.
PS: em vẫn nhớ có 2 tin nhắn, nhưng mấy hôm nay nằm bẹp, nên chậm reply,mong chi thông cảm.

Thư Hoa Sữa mến,
Đ Đ cám ơn em đã giúp dùm chị các chi tiết trên. Chị đã mang 2 tấm hình chụp với chị AT vào kho hình với đầy đũ info. Em check lại dùm xem chị có làm sai không nha ( bị chị cầm tinh hoa Cẩm Chướng nên hay...lẩm cẩm cầm nhầm cái nọ cấm vào cái kia lắm!).  hoado

Chúc mừng em tốt nghiệp khoá viết tiếng Việt có dấu   Smiley.
Good job    smflower
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Pages: 1 
Send Topic In ra