Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Đại Hội LVD Thế Giới Kỳ II tại San Jose, Hoa Kỳ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 8
Send Topic In ra
Đại Hội LVD Thế Giới Kỳ II tại San Jose, Hoa Kỳ (Read 17736 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Mời chọn ngày tổ chức Đại Hội LVD Thế Giới Kỳ II tại San Jose, Hoa Kỳ
Reply #45 - 19. Dec 2010 , 18:12

Hoang Nga wrote on 19. Dec 2010 , 18:09:
Mỹ ơi !

Em nên nhớ, 3 ngày cuối tuần là chị đi dong chơi mệt nghỉ, đêm nào cũng về nhà vào quá nửa đêm. Thành ra,  chị hỏng có check email cuối tuần.

Em nào có việc gì khẩn cấp, cứ gọi 911 "cell phone" của chị là liên lạc được với chị liền, nếu không được chị bắt phone, thì nhắn trong phone, chị sẽ trả lời ngay sau đó vài phút, đôi khi cũng có thể... vài giờ hihihi

Cell phone của chị (408) 375-4443.

Mãi chiều nay chị mới đọc được thư mọi người gửi về.
Và chị đã trả lời hầu hết. Nếu có sót em nào thì cho chị xin nỗi (so-di) nhé.

Hỏng ngờ ngày 21 chỉ cần 3 phiếu để được dẫn đâu, mà nay trội lên tới 4 phiếu lận.

Cho đến giờ này chị chưa thấy ai gủi phiếu về, coi như ngày 21 đã dẫn trước 4 phiếu rồi.

Mong rằng các em chọn ngày 7 tháng 8, cố gắng thu xếp để có thể về được. Đại Hội kỳ này có thời gian chuẩn bị lâu dài, hy vọng sẽ chu đáo hơn, và thành công hơn.

Ngày mai chị sẽ check lại ngày tổ chức, và liên lạc với nhà hàng ngay.

Chúc Đặng Mỹ , Bác (thân sinh của Mỹ)  và các con Mỹ một Noel vui vẻ và khoẻ mạnh , nhất là Mỹ, đỡ đau tay để còn gõ email liên lạc với các bạn.

Thân mến.
HN.

Chị Nga ơi, kể cả email và ở d/d nữa, là ngày 21 thắng 7 phiếu lận  Wink

Em réo í a vậy chứ chị cứ thư thả đi chơi cho hết mùa lễ lạc này đi (vì sang năm rồi chị sẽ vắt giò lên cổ  Grin)   

Em cám ơn chị nghĩ đến Mẹ em và cháu Tú. Mẹ em cám ơn chị và gửi lời chúc anh chị luôn hạnh phúc, gia đình vui tươi, phát đạt ạ  Smiley
Back to top
« Last Edit: 19. Dec 2010 , 22:46 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #46 - 19. Dec 2010 , 18:48

Hoang Nga wrote on 19. Dec 2010 , 17:52:
Kiều thương.

Thấy em vòi quà là chị phải lo "đút lót " em út ngay, để hòng mai kia còn nhờ vả đôi chút chứ.

Đại hội năm nay, chị phải cậy nhờ đến các em nhiều lắm đó.

Chị ao ước có nguyên một đàn én LVD về, bay rợp trời San Jose luôn bằng "Hành Khúc LVD" trên sân khấu , bằng một màn "Hợp ca Hạnh Ngộ", mà các chị đang định dàn dựng bằng 30 nàng LVD đó.

Vì lý do đó, em nào chưa có đồng phục, mau gửi số đo về để chị nhờ Ngọc Đoá liên lạc với Việt Nam làm đẹp cho các em.

Chị cũng sẽ tổng kết số người về tham dự để lo đặt hoa cài áo, v.v.... và v.v.....

Nhiều việc phải làm lắm, thấy một em nào ghi danh về, là chị lại thấy tinh thần mình lên cao, và vững tâm nhiều lắm.

Các em cũng nên chuẩn bị cho Đặc san LVD 2011 năm nay thật HAY và ĐẸP nhé, bằng bài vở, hình ảnh của mỗi niên khoá. Mình sẽ đăng hình ảnh, cả cũ (từ VN) và mới, ở những sinh hoạt trên diễn đàn, cũng như từ các đại hội, để mình làm kỷ niệm với nhau.

Đại Hội sẽ qua đi, nhưng tờ đặc san sẽ mãi mãi giữ những kỷ niệm đó. Thỉnh thoảng mình lấy ra xem, sẽ thấy xúc động nhiều lắm đó.

Em nào có hình ảnh thì cung cấp cho ban báo chí nhé.

Thân mến chúc Kiều và Gia đình một Noel An Vui và Hạnh Phúc nhé .

Thân mến.
HN.

Chị Nga ơi,

Em phải giói thiệu ngay nhân tài của đất nước kẻo quên. Kiều hát hay, ngâm giỏi, ăn nói lưu loát, duyên dáng, từng là MC của văn nghệ  trường mình đó. À nàng này là học trò cưng của cô Vân, trưởng khối xã hội đó, tháo vát đảm đang lắm ( chị túm ngay lấy cất để dành, dùng việc gì cũng được  Tongue  Grin
Back to top

IP Logged

an nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #47 - 20. Dec 2010 , 01:18

cac chi oi ngay 21 dươc roi dung cho doi nua , chi Hoang Nga xac dinh di 21//8 nhe cho em yen tam
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #48 - 20. Dec 2010 , 05:27

Đặng-Mỹ wrote on 19. Dec 2010 , 18:48:
Chị Nga ơi,

Em phải giói thiệu ngay nhân tài của đất nước kẻo quên. Kiều hát hay, ngâm giỏi, ăn nói lưu loát, duyên dáng, từng là MC của văn nghệ  trường mình đó. À nàng này là học trò cưng của cô Vân, trưởng khối xã hội đó, tháo vát đảm đang lắm ( chị túm ngay lấy cất để dành, dùng việc gì cũng được  Tongue  Grin

Mỹ Nương ơi  ,
Em lạy chị  , chị rao hàng kiểu này coi chừng chị Nga mua phải hàng giả cho coi  , chuyện cổ tích từ ngàn xưa Mỹ Nương đem ra thời nguyên tử hạt nhân để kể cho bà con nghe , hổng ai tin Mỹ Nương  đâu ....
Mong gặp chị  (KN  Kiss )

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #49 - 20. Dec 2010 , 09:11

Đặng-Mỹ wrote on 19. Dec 2010 , 18:12:
Chị Nga ơi, kể cả email và ở d/d nữa, là ngày 21 thắng 7 phiếu lận  Wink

Em réo í a vậy chứ chị cứ thư thả đi chơi cho hết mùa lễ lạc này đi (vì sang năm rồi chị sẽ vắt giò lên cổ  Grin)   

Em cám ơn chị nghĩ đến Mẹ em và cháu Tú. Mẹ em cám ơn chị và gửi lời chúc anh chị luôn hạnh phúc, gia đình vui tươi, phát đạt ạ  Smiley

Em ơi !

Có lẽ chị tính lộn, nhưng dù có 4 hay 7 phiếu ngày "định mệnh" 21 tháng 8 đã an bài rồi.

Chị sẽ lên LVD Alumni để xác định ngày đại hội.
Chị cũng hơi buồn, không biết các bạn chọn ngày 7 tháng 8 có thu xếp để đi được hay không?

Phải chi Gia Long không tổ chức ngày 13 tháng 8 thì mình làm ngày đó được rồi , may ra cả hai nhóm đều có thể thu xếp được việc nhà.

Chị em mình bắt đầu làm việc nhé.

Thân mến.
HN.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #50 - 20. Dec 2010 , 09:18

kieunguyen wrote on 20. Dec 2010 , 05:27:
Mỹ Nương ơi  ,
Em lạy chị  , chị rao hàng kiểu này coi chừng chị Nga mua phải hàng giả cho coi  , chuyện cổ tích từ ngàn xưa Mỹ Nương đem ra thời nguyên tử hạt nhân để kể cho bà con nghe , hổng ai tin Mỹ Nương  đâu ....
Mong gặp chị  (KN  Kiss )

Hahaha  Grin

Thế là bắt được tại trận có người tài ba mà trốn tránh sao được với chị.   Đã có người mách nước, chị đâu có cần  hàng giả hay thật, cứ có hàng rồi tính tiếp.

Lần này phải về với chị sơm sớm một chút để chị.... giao việc.

Mừng ơi là mừng.
Cả nhà ơi ! Cả nhà biết nhân tài nơi mô, báo động cho Nga biết với nhá , dù có công khó bao nhiêu, Nga cũng chiêu quân cho bằng được những nhân tài ấy.

Kiều ơi !
Phải giúp cả hai tay (chứ không phải một tay đâu) với các chị nhé.
Thân mến.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #51 - 20. Dec 2010 , 11:41

an nguyen wrote on 20. Dec 2010 , 01:18:
cac chi oi ngay 21 dươc roi dung cho doi nua , chi Hoang Nga xac dinh di 21//8 nhe cho em yen tam

Em ơi !

Sáng nay chị đã lên LVD Alumni xác định ngày đại hội rồi đó.
Mình sẽ tổ chức ngày Chủ Nhật 21 tháng 8 tại San Jose. Chị không ngờ tự nhiên mọi người chọn ngày 21 vào phút chót.
Lúc 11:20 PM đêm qua, chị Mai Phạm lại thêm 1 phiếu cho ngày 21 cho... chắc ăn luôn.

Chị đang lo không biết các em định về ngày 7 tháng 8 có thể thu xếp về ngày 21 được không? Một số cũng khá đông đó.
Chị sẽ cầu nguyện để các em đó thu xếp về được cho thêm vui cửa vui nhà.

Thân chúc em một tuần lễ Giáng Sinh nhiều vui vẻ bên gia đình và bạn bè nhé.

Thân mến.
HN.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #52 - 20. Dec 2010 , 11:49

an nguyen wrote on 20. Dec 2010 , 01:18:

Em ơi !

Chị đã lên LVD Alumni xác định ngày đại hội rồi đó.
Mình sẽ tổ chức ngày 21 tháng 8 năm 2011 tại San Jose.
Chị cũng không ngờ vào hai ngày chót, mọi người đã dồn phiếu cho ngày 21. Đúng là phút chót đã lật ngược thế cờ.
Đêm hôm qua lúc 11:20 PM, chị Mai Phạm còn vào vote thêm ngày 21 một phiếu nữa cho... chắc ăn.

Chị cũng không biết các em chọn ngày 7 tháng 8 có thu xếp về được vào ngày 21 hay không? Cũng một con số khá đông đấy.
Để chị cầu nguyện, vào phút chót, các em sẽ thu xếp về được tất cả cho vui cửa vui nhà.

Thân chúc em một tuần lễ Giáng Sinh đầy vui vẻ bên gia đình và bạn bè.

Thân mến .

HN
Back to top

...

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #53 - 20. Dec 2010 , 12:03

Hoang Nga wrote on 20. Dec 2010 , 09:18:
Hahaha  Grin

Thế là bắt được tại trận có người tài ba mà trốn tránh sao được với chị.   Đã có người mách nước, chị đâu có cần  hàng giả hay thật, cứ có hàng rồi tính tiếp.

Lần này phải về với chị sơm sớm một chút để chị.... giao việc.

Mừng ơi là mừng.
Cả nhà ơi ! Cả nhà biết nhân tài nơi mô, báo động cho Nga biết với nhá , dù có công khó bao nhiêu, Nga cũng chiêu quân cho bằng được những nhân tài ấy.

Kiều ơi !
Phải giúp cả hai tay (chứ không phải một tay đâu) với các chị nhé.
Thân mến.

Dạ em đây ạ.
Nếu chị Nga không sợ hàng giả , sẵn sàng chiêu quân thì Mỹ Nương đâu em theo đó  (  nhất định trả thù mà lị )  Mỹ book vé đi về ngày nào nhớ cho em biết để em kè theo ... che khăn móc bóp cho dễ .  ( KN  Kiss )

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #54 - 20. Dec 2010 , 16:34

kieunguyen wrote on 20. Dec 2010 , 12:03:
Dạ em đây ạ.
Nếu chị Nga không sợ hàng giả , sẵn sàng chiêu quân thì Mỹ Nương đâu em theo đó  (  nhất định trả thù mà lị )  Mỹ book vé đi về ngày nào nhớ cho em biết để em kè theo ... che khăn móc bóp cho dễ .  ( KN  Kiss )

Kiều ơi !

Nếu có che khăn móc bóp được, thì nhớ.... chia chác  cho chị chút đỉnh nhé. hihihi Grin

HN
Back to top

...

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #55 - 21. Dec 2010 , 05:10

Hoang Nga wrote on 20. Dec 2010 , 16:34:
Kiều ơi !

Nếu có che khăn móc bóp được, thì nhớ.... chia chác  cho chị chút đỉnh nhé. hihihi Grin

HN

Chị Nga nói lớn quá , coi chừng có người nghe ! Vậy chứ nếu bị đục phù mỏ chị đừng chạy bỏ em nghen ? Em xin hứa sẽ vác ngà voi phụ chị đến hơi thở cuối cùng ạ . ( KN  Cheesy )

Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #56 - 21. Dec 2010 , 08:19

kieunguyen wrote on 21. Dec 2010 , 05:10:
Chị Nga nói lớn quá , coi chừng có người nghe ! Vậy chứ nếu bị đục phù mỏ chị đừng chạy bỏ em nghen ? Em xin hứa sẽ vác ngà voi phụ chị đến hơi thở cuối cùng ạ . ( KN  Cheesy )

Hổng sao, chị sẽ đeo... mo trước khi bị...đục. Miễn là chị em mình đồng lòng hiệp lực vác ngà voi  dí nhau   Undecided Roll Eyes Wink
HN
Back to top

...

IP Logged

an nguyen
YaBB Newbies
*

MERRY CHRISTMAS and HAPPY NEW YEAR
Reply #57 - 24. Dec 2010 , 01:21

Van An kinh chuc cac thay co va tat ca cac chi , cac ban va cac em Le van Duyet khap noi tren the gioi mot mua Giang sinh an vui va mot nam moi voi moi dieu tot dep nhat va tran day hanh phục
Back to top

IP Logged

vietduongnhan
Gold Member

Hồn Thiêng Sông Núi
VN

Reply #58 - 24. Dec 2010 , 03:33

Smiley Smiley Smiley
Mừng Giáng Sinh

Kính mến chúc quí Cô, Thầy và ACE TTHLVD cùng gia đình hưởng đêm NOEL đầm ấm & bình an

...
...
Back to top

Niềm vui dâng tặng cho đời
Nỗi buồn gởi gió mây trời mang đi
http://vietduongnhan.blogspot.com/
http://www.viet.no/forum/viewforum.php?f=22

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #59 - 26. Dec 2010 , 07:38

Chị Bảy VDN ơi,

Em cảm ơn chị nhiều lắm, năm nào cũng chúc Thày Cô LVD và cả nhà. Mấy hôm nay em như xỉu,  khg vào d/d được.
Em kính chúc chị và gia đình những ngày cuối năm ấm áp, an bình, và năm mới gặp mọi sự tốt lành như ý nhé chị hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 26. Dec 2010 , 07:42 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 8
Send Topic In ra