Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 8 9 10 11 12 ... 25
Send Topic In ra
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân.... (Read 30183 times)
Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Re: Thủy Tiên 2011_Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....
Reply #135 - 07. Apr 2011 , 06:39

thule wrote on 06. Apr 2011 , 21:16:
Các em ơi,

Đúng là mắt cô "cà chớn", cô cứ thâý cái hình post lên sao nó mờ một cách vô lý thế này, cô bèn đem cái máy hình ra nhìn lại, thì hoá ra cô nhìn không rõ nên "set" sai, thay vì để vào chỗ chụp hoa thì lại để vào cái chỗ "back light" để chụp chỗ nào mà phiá ngoài khung cửa bị sáng quá.  Bé cái lầm ! Đây cô chụp lại rôì và tặng lại Đâụ đỏ và cả nhà nhé.  Kỳ thiệt, hình trước chụp xâú thế mà cũng khen, PTr lại còn "chôm" đi đâu nữa.  Chôm cái này đi em.

Nghiêm Trinh ơi, cô phải chờ 3 tuần nữa mới đi thử kính.  Hiện giờ có 2 kính mà không có cái nào đọc được cả.  Cảm ơn em đã nghĩ đến cô.  Có phải là em ở Úc không nhỉ, cô quên rôì?

PTần ơi, em có muốn chôm một cái hình này không?  Nhưng chẳng có câu thơ nào hết, không biết chàng thi sĩ Lan Đàm hôì này đi đâu?  Hay là em cho cô một 2 câu đi?

...

...

...

Co oi, dung nhu chi Anh Thu da noi, bay gio tay nghe cua co da len den chuc thương thua roi ạ. Ma lam sao co chup dươc cai nen den dep nhu the lam tang them ve dep cho cai binh hoa thuy tien cua co them. A, ma lam sao co dat cai cu hoa thuy tien vao cai ly nho xiu nhu the dươc, va nhung cai lá lam sao ma no uôn cong du thu dang qua dep co oi
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #136 - 07. Apr 2011 , 06:41

Các em ơi,

PTần ơi, em có muốn chôm một cái hình này không?  Nhưng chẳng có câu thơ nào hết, không biết chàng thi sĩ Lan Đàm hôì này đi đâu?  Hay là em cho cô một 2 câu đi?

...

...

...

Kỳ này cô chụp lại hình hoa thủy tiên cứ như là phó nhòm chuyên nghiệp ấy! votay
Đúng là làm em say...thủy tiên.Hết biết nói luôn, vậy mà lại bị nàng P Tần chuyền trái banh làm câu thơ qua em hic hic. Em làm đại rồi cô sửa cho em nhé

Hoa ngọc nhụy vàng tỏa ngát hương
Lá biếc cành xanh dáng nghê thường
E ấp hoa cười chào xuân muộn
Thẹn thùng lá nép đón mùa sang

Back to top
« Last Edit: 07. Apr 2011 , 06:42 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #137 - 08. Apr 2011 , 03:56

Nghiêm Trinh ơi, cô phải chờ 3 tuần nữa mới đi thử kính.  Hiện giờ có 2 kính mà không có cái nào đọc được cả.  Cảm ơn em đã nghĩ đến cô.  Có phải là em ở Úc không nhỉ, cô quên rôì?

Dạ đúng là em ở Úc đấy Cô ạ.
Quote:
Kỳ này cô chụp lại hình hoa thủy tiên cứ như là phó nhòm chuyên nghiệp ấy!  votay

Đúng vậy, đồng ý với Đậu Đỏ. Cô chụp đẹp quá. Hoan hô Cô Thu  votay. Mà bài thơ họa Thủy tiên của học trò cũng hay vô cùng   flower40
Em kính chào Cô
Trinh
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #138 - 08. Apr 2011 , 14:48

Hoa Hạ wrote on 07. Apr 2011 , 06:39:
Co oi, dung nhu chi Anh Thu da noi, bay gio tay nghe cua co da len den chuc thương thua roi ạ. Ma lam sao co chup dươc cai nen den dep nhu the lam tang them ve dep cho cai binh hoa thuy tien cua co them. A, ma lam sao co dat cai cu hoa thuy tien vao cai ly nho xiu nhu the dươc, va nhung cai lá lam sao ma no uôn cong du thu dang qua dep co oi

Hoa hạ ui,

Nhà cô thì chật em biết rôì, chả chụp ở đâu mà không thâý vướng đồ đạc lỉnh kỉnh?  Cô chỉ có mỗi một cái coffee table ở phòng khách , mâù nâu sẫm nên cứ cố chụp gần để chỉ lâý cái mặt bàn thôi.  (Có lẽ đó cũng là một lý do hình bị mờ ).  Còn đây chỉ là một nhánh cuả củ thuỷ tiên, to bằng nhánh hành shalllot đó mà, thì làm gì mà chẳng chui được vào cáil y nhỏ síu.  Lá muốn có cong queo và ngắn thì nguyên tắc "vẫn là phải đả thương ở cạnh lá , cắt bớt đi một hai ly theo chiều dọc cuả lá" thì nó cong ngay thội

Nêú em nhìn kỹ một cái lá kỳ này thâý có nhưng vết cắt hình chữ v rất nhỏ thì em biết .

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #139 - 08. Apr 2011 , 14:59

Dau Do wrote on 07. Apr 2011 , 06:41:
Kỳ này cô chụp lại hình hoa thủy tiên cứ như là phó nhòm chuyên nghiệp ấy! votay
Đúng là làm em say...thủy tiên.Hết biết nói luôn, vậy mà lại bị nàng P Tần chuyền trái banh làm câu thơ qua em hic hic. Em làm đại rồi cô sửa cho em nhé

Lá biếc cành xanh dáng nghê thường

Hàhàhà, bây giờ mới lại tìm ra một "thơ phú bug", vậy mà lâu nay mai danh ẩn tích ở đâu vâỵ em?? hay lắm hay lắm, việc gì phải sửa? You have every good reason to write what you wrote. Nhưng muốn sửa để cho đúng vận hơn (vần trắc)thì câu thứ hai, thay vì "dáng nghê thường" thì có thể đôỉ ra "dáng lạ thường " nhưng sợ mọi người tưởng là mình khen cái hoa này lạ chứ không phải hoa đep, thì  đổi sang "đẹp lạ thường" thì hay nhất.

Em ơi, em  đóng khung cho cô cái hình này với 4 câu thơ cuả em nhá.  Nhớ đề tên ĐĐ ở dưới dùm cô, post lên đây và cũng nhớ gửi chocô 1 cái qua email attachment.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #140 - 08. Apr 2011 , 18:26

Các em ơi,

Đúng là mắt cô "cà chớn", cô cứ thâý cái hình post lên sao nó mờ một cách vô lý thế này, cô bèn đem cái máy hình ra nhìn lại, thì hoá ra cô nhìn không rõ nên "set" sai, thay vì để vào chỗ chụp hoa thì lại để vào cái chỗ "back light" để chụp chỗ nào mà phiá ngoài khung cửa bị sáng quá.  Bé cái lầm ! Đây cô chụp lại rôì và tặng lại Đâụ đỏ và cả nhà nhé.  Kỳ thiệt, hình trước chụp xâú thế mà cũng khen, PTr lại còn "chôm" đi đâu nữa.  Chôm cái này đi em.

...

...

...

Cô thương Kính

Em rất vui khi được biết Cô vẩn thương ... Chỉ đợi đến ngày có cặp mắt kiếng mới là ..hì hì.. Cô của em sẽ hết khổ sở vì phải dùng kính khuech đại ..Mấy nàng  thuỳ tiên của Cô đẹp quá ..em thích những này hôn đó Cô ..Em rất muốn thử nhưng bên em vào mùa Tết ..giời ơi ..lạnh lắm cô ơi ..Nhưng có lẽ em sẽ thữ xem sao ...
Em chúc Cô luôn vui Cô nhé
Em-TL
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #141 - 08. Apr 2011 , 19:18

thule wrote on 06. Apr 2011 , 16:31:
Em Choè ơi,

Cảm ơn em đã thưởng thức hoa, nhưng đừng đến độ phải "thổn thức" nghe.  Bây giờ hết mùa rôì còn đâu.  Đúng ý quá, cô nhìn mâý nụ hàm tiêú, nghĩ đến em, nghe mong manh có sinh nhật, mà chẳng nghĩ được cái gì hay để dem vào vườn cho tới khi hoa nở đó.
Em phải chờ bao giờ về hưu thì mới ngồii nhìn và tỉa hoa được a.

Tuý Vân à,

Nhìn lại mấy cai hình mới  thâý hoa nó mờ mờ, chứ không rõ.  Lại cứ tưởng mắt mình nó thế , hoá ra là cũng vì mắt mũi kèm nhèm nên dí máy hình vào gần hoá quá đó.

Mắt cô không có cataract, nên bs kết luận là cô cần kiếng khác.  Hiện giờ có 2 cái mà chằng cái nào dùng được, chỉ có kính khuếch đại thì mới đọc được, thì chỉ đọc toa thuốc thôi chứ làm sao nhìn được computer.  Vâỵ nên có lẽ em thâý cô đánh máy sai be bét mà vẫn mỏi mắt.  Phải chờ 3 tuần nữa mới đi thử lại đó em. 

Thuỷ tiên vẫn làm, nhưng phải nhìn quả kính khuyếch đai thì mới tiả đươc.  Nghèo mà ham.!  Bình vừa rôì là hết mùa xuân.

Em dạo này có khoẻ không?

PTrần chôm hoa cuả cô đi đâu vâỵ?

CÔ THU THƯƠNG ,
MẤY NGÀY NAY COMP BỊ NHÕNG NHẼO , CHỨ HÔNG PHẢI EM NN ĐÂU CÔ.
VÀO ĐA6Y THĂM THẦY CÔ LIỀN ĐÂY.
ĐƯỢC TIN VUI CÔ HÔNG BỊ MỖ XẼ , CHỈ CẦN " ĐÔI CƯA/ SỔ LINH HỒN " MỚI THÌ " SAU CƠN MƯA , TRỜI LẠI SÁNG "...HI.HI.
hÔM NAY EM VIẾT CHỪ TO , CHO CÔ XEM , NHƯNG CHỈ SỢ MỢ MẼO LA RẦY , VÌ EM NHỚ LÚC MỚI VÀO ĐÂY , 2 CON MẮT Mo9I' ĐI MỖ CƯỜM , NÊN VIẾT CHỮ TO , NÊN BỊ LA LÀ LÀM Đ. MỸ ĐỌC CHỮ TO , NHỨC MẮT CỦA NÀNG QUÁ...CÓ GÌ , NHỜ CÔ CHE CHỞ VÀ BINH VỰC DÙM EM ( NẾU CÓ LẦN NẦY ).
MẤY CHẬU HOA DỄ THƯƠNG  QUÁ , EM KÍNH CHÚC THẦY CÔ VÀ CẢ NHÀ CUỐI TUẦN , CŨNG DỄ THƯƠNG LUÔN NHA CÔ.
EM TV
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #142 - 11. Apr 2011 , 06:30

thule wrote on 08. Apr 2011 , 14:59:
Hàhàhà, bây giờ mới lại tìm ra một "thơ phú bug", vậy mà lâu nay mai danh ẩn tích ở đâu vâỵ em?? hay lắm hay lắm, việc gì phải sửa? You have every good reason to write what you wrote. Nhưng muốn sửa để cho đúng vận hơn (vần trắc)thì câu thứ hai, thay vì "dáng nghê thường" thì có thể đôỉ ra "dáng lạ thường " nhưng sợ mọi người tưởng là mình khen cái hoa này lạ chứ không phải hoa đep, thì  đổi sang "đẹp lạ thường" thì hay nhất.

Em ơi, em  đóng khung cho cô cái hình này với 4 câu thơ cuả em nhá.  Nhớ đề tên ĐĐ ở dưới dùm cô, post lên đây và cũng nhớ gửi chocô 1 cái qua email attachment.

Kính thưa cô,
Em cám ơn cô đề nghị đổi 3 chữ dáng nghê thường trở thành đẹp lạ thường cho đúng vận ạ. Chổ này cũng làm em …nhức đầu lắm đó cô   Cry (em áp dụng chiêu nhỏng nhẽo vẫn được các chị em dùng với cô Vân xem có công hiệu không hi hi)!
Lúc em dùng những chữ dáng nghê thường, là  ý em muốn diễn tả cái dáng uyển chuyển mềm mại của những cành lá biếc đã được  cô khéo léo cắt tỉa để hợp cùng với 2 cô tiên nữ (2 đóa hoa thủy tiên) múa hát (theo truyền thuyết về vũ khúc nghê thường) . Em lại cũng muốn 3 chữ này đối ý với 3 chữ tỏa sắc hương bên trên, một bên về hương (trừu tượng) và bên kia về dáng (gợi hình) .
Do em muốn nhiều quá, nên vần điệu không vững  Smiley. Em đợi P Tần về đóng khung, em đã làm xong cái phần của em rồi ạ (hú hồn, kỳ này em không bị gõ đầu  Grin)

Back to top
« Last Edit: 12. Apr 2011 , 06:43 by Dau Do »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #143 - 13. Apr 2011 , 08:05

Thi sĩ Đâụ Đỏ ơi,

Cô cũng thích và hiêủ ý cuả em khi dùng chữ "dáng nghê thường" lắm, chứ "đẹp lạ thường" thì cũng "thường", chả có gì hay!.  CÔ cứ nghĩ làm cách nào giữ được mâý chữ của em.  Sáng nay sau một giấc ngủ no nê (hôì này cô ngủ giỏi lắm), cô đọc lại 4 câu thơ cuả em.  Hihì, tại sao mình lại không đôỉ chỗ vài chữ "lá biếc cành xanh.." thành :Cành xanh lá biếc " là vừa hiêp vận vừa đúng ý.  Em thử cất cao giọng (!) mà đọc lại coi:

Cành xanh lá biếc dáng nghê thường

hay quá đâý chứ em?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #144 - 13. Apr 2011 , 09:29

thule wrote on 13. Apr 2011 , 08:13:
Thi sĩ Đậu Đỏ ơi,

Cô cũng hiêủ ý em và thích giữ mâý chữ "dáng nghê thường" lắm , chứ "đẹp lạ thường" thì cũng "thường", chả có gì hay, chỉ hiệp vận thôi.  Sáng nay sau một giấc ngủ no nê (hôì này cô ngủ gioỉ) bèn đọc lại 4 câu thơ cuả em.  Hihì, sao mình lại không đôỉ chỗ "Lá biếc cành xanh" thành "Cành xanh lá biếc, vừa giữ được ý vừa hiệp vần?  Em thử lên giọng (!) đọc to lên coi :

Cành xanh lá biếc dáng nghê thường

nghe có thâý hay chưa?

votay
Thưa cô đổi thế này nghe hay lắm cô ạ. Tối qua P Tần đi chơi xa về có góp ý với em là 3 chữ đón mùa sang nghe không..."sang" chút nào  Embarrassed  vì mùa đã sang lâu rồi (xuân muộn mà), em có chống chế là đón mùa...hè sắp sang, nhưng P Tần đưa cái mặt (icon) "bỉu môi" làm em buồn cười quá. Nằm đêm suy nghĩ mãi, hay là mình đổi thành "trốn" mùa (xuân)sang chăng?? (thở dài...tưởng đã qua cầu trót lọt rồi, ai ngờ...  Grin)
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #145 - 13. Apr 2011 , 10:12

Nêú em viết "Thẹn thùng lá nép trốn mùa sang" (mùa này là muà xuân) thì có vẻ là hoa và lá ,,,bất đồng ý kiến với nhau (hoa thì đón muà xuân dù muộn, mà lá thì lại trốn).  Cũng như em có ý...chê cô...tiả hoa một đằng lá đi một nẻo, hà hà !
Tại sao lại không viết nhứ em nói với Tần:  Thẹn thùng lá nép trốn sang? Hoa lá đã chào đón xuân dù là xuân muộn thì cũng chưa sẵn sàng đón muà hè nên muốn trốn??  em ơi, mình cứ bàn Mao tôn Cương thế này thì bao giờ hết??? rôì thơ cuả em biến thành....thơ Cóc thì chết!
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #146 - 13. Apr 2011 , 10:20

thule wrote on 13. Apr 2011 , 10:12:
Nêú em viết "Thẹn thùng lá nép trốn mùa sang" (mùa này là muà xuân) thì có vẻ là hoa và lá ,,,bất đồng ý kiến với nhau (hoa thì đón muà xuân dù muộn, mà lá thì lại trốn).  Cũng như em có ý...chê cô...tiả hoa một đằng lá đi một nẻo, hà hà !

Smiley

thule wrote on 13. Apr 2011 , 10:12:
Tại sao lại không viết nhứ em nói với Tần:  Thẹn thùng lá nép trốn sang? Hoa lá đã chào đón xuân dù là xuân muộn thì cũng chưa sẵn sàng đón muà hè nên muốn trốn??  em ơi, mình cứ bàn Mao tôn Cương thế này thì bao giờ hết??? rôì thơ cuả em biến thành....thơ Cóc thì chết!

Smiley

Bây giờ thì thấy khoẻ khoắn rồi, cô ạ! Cô và em cùng đồng ý trốn hè sang nhé, nói thiệt em cũng đang muốn trốn hè đây  ạ Grin.
Công nương PTần ơi, bây giờ em hết còn lý do để câu giờ rồi  Grin

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #147 - 13. Apr 2011 , 23:37

Dau Do wrote on 13. Apr 2011 , 10:20:
Smiley

Smiley

Bây giờ thì thấy khoẻ khoắn rồi, cô ạ! Cô và em cùng đồng ý trốn hè sang nhé, nói thiệt em cũng đang muốn trốn hè đây  ạ Grin.
Công nương PTần ơi, bây giờ em hết còn lý do để câu giờ rồi  Grin

Em hết trốn được nên đành phải nộp bài nè...

...

Hy vọng đừng có bị sai ...cái gì... Undecided
PS: Giống như hai cô Tiên đang múa khúc Nghê Thường quá ha! Hai cô Tiên Thu Lê và Đậu Đỏ  votay
Back to top
« Last Edit: 13. Apr 2011 , 23:42 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #148 - 14. Apr 2011 , 07:48

Phương Tần wrote on 13. Apr 2011 , 23:37:

...

Hy vọng đừng có bị sai ...cái gì... :-/
PS: Giống như hai cô Tiên đang múa khúc Nghê Thường quá ha! Hai cô Tiên Thu Lê và Đậu Đỏ  votay

Hi Phương Tần

Mới nhìn tui tưởng 2 chậu hoa sinh đôi , nhìn kỹ lại hỏng phải , té ra la do "chiên viên "ghép hình tạo cảnh đẹp quá xá đi thôi  :-bd :-bd

Cho tui chôm qua nhà Mạ Vân chưng cho đẹp nhà đẹp cửa nha ( đã chôm rồi )

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #149 - 14. Apr 2011 , 09:07

Phương Tần wrote on 13. Apr 2011 , 23:37:

...

Hy vọng đừng có bị sai ...cái gì... Undecided

Lại chọc nữa rồi!  Roll Eyes

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 8 9 10 11 12 ... 25
Send Topic In ra