Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 25
Send Topic In ra
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân.... (Read 30146 times)
tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Thủy Tiên 2011_Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....
Reply #210 - 01. Feb 2012 , 21:21

Tuyet Lan oi,
Em gioi quá ,mang ra đây giải thích cho ai chưa biết về Tam cúc.Thank you nhé.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #211 - 02. Feb 2012 , 16:26

tran_thuy_lan wrote on 01. Feb 2012 , 21:21:
Tuyet Lan oi,
Em gioi quá ,mang ra đây giải thích cho ai chưa biết về Tam cúc.Thank you nhé.

Chi Thuy lan thương
Em sưu tầm trong net thôi chi ơi...Ngày xưa em cũng có chơi bài Tam Cúc...Nhưng giờ thì quên hết rồi..Chỉ nhớ mài mại mà thôi..Chi chắc rành hơn em mà...Em kính chúc chi 1 năm mới tràn đấy hạnh phúc , sức khoẻ dồi dào , thân tâm an lạc chi nhé
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #212 - 02. Feb 2012 , 21:42

Hi TL,
Chi chỉ chơi tam cuc với mẹ chị thôi ( khi nào chị sang Úc thăm cụ ) còn bên này chả có ai chơi cả.Mẹ chị đánh bài này giỏi lắm ,ai cũng thua cả...hì..hì..Con nào hầu bài với cụ là cụ vui lắm.
Chúc em & gia đình luôn luôn hạnh phúc.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #213 - 06. Mar 2012 , 09:13

[url]Xin gửi đến cả nhà chậu thủy tiên cuối cùng của mùa xuân 2012:

[/url]

...
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #214 - 06. Mar 2012 , 14:56

Chào em gái Anh Thư,

Lâu không "gặp" em, khoẻ chử  Chị thấy ăn gạo brown cũng ngon, mà anh Đạt thì "ngán ngẩm" nên chị ăn cả gạo Basmati của Ấn Độ để thay đổi, em ạ.  Em có ăn thử basmati chưa?  cũng có nhiều thứ ngon lắm.

Chi Thu ơi ,em gái chị lúc này hư quá....nghỉ hưu rồi mà còn bận hơn khi đi làm chị ạ ,vì thấy mặt đặt tên nên lúc nào em cũng như con lật đật  ,ngoài ra cũng có thể là cái vườn của em nó chiếm het^' mỗi nửa ngày của em rồi.
     Lúc đầu tụi em ăn gạo 3 màu đen đỏ nâu ,nhưng gạo đen bên em bán chỉ có của china nên cuối cùng em chỉ ăn mỗi gạo đỏ mà thôi.Mỗi tuần chúng em ăn 5 ngày gạo đỏ và 2 ngày gạo trắng vào cuối tuần ,anh Mỹ em cũng rất dễ tính vợ nấu gì ăn nấy nên cũng đỡ met^. óc cho em  Smiley Smiley Smiley
   NHìn mấy chậu Thủy tiên của chị em ấm ức lắm vì bên em không bán loại củ này.Lần trước em đã tỉa được đến như vậy rồi mà vẫn không nở hoa được dù đã có rất nhiều cành hoa vươn lên rồi ,nên đành phải mang ra trồng lại ngoài vườn mà thôi  Cry Cry Cry.
   Chị càng ngày càng điêu luyện với món nghề này đấy.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #215 - 06. Mar 2012 , 18:52

thule wrote on 06. Mar 2012 , 09:13:

[/url]

...

Chao ơi , hôm nay được dạo sân trường cùng lúc với cô Thu , thích quá.
Cám ơn cô đã cho cả nhà thưởng thức hoa TT cuối cùng vào tháng 3 , còn hoa TT của em , đã vào quên lãng vào cuối tháng 2. Như vậy em phải " phục sát đất " tay  nghề của cô.
Thương kính tặng thầy cô và cả nhà những đóa hoa hồng xinh tươi , trong vườn " Thơ " của cô ạ.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #216 - 06. Mar 2012 , 20:34

thule wrote on 06. Mar 2012 , 09:13:

[/url]

...

Thu oi ,
Thu nen trinh lang cai slide show Nhã Tiên cua Thu di , dep lam ma giu chi cho mot minh ! Tay nghe cua Thu tien vươt buc roi day ke ca lam slide show nua do. That than phuc lam lam !
Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #217 - 07. Mar 2012 , 08:46

tuy-van wrote on 06. Mar 2012 , 18:52:
Chao ơi , hôm nay được dạo sân trường cùng lúc với cô Thu , thích quá.
Cám ơn cô đã cho cả nhà thưởng thức hoa TT cuối cùng vào tháng 3 , còn hoa TT của em , đã vào quên lãng vào cuối tháng 2. Như vậy em phải " phục sát đất " tay  nghề của cô.
Thương kính tặng thầy cô và cả nhà những đóa hoa hồng xinh tươi , trong vườn " Thơ " của cô ạ.
Em Tv

Em Mây ơi,

Sao hồi này không thấy em update 2 chàng Alex và Brandon thế nhỉ?  Bận vui chơi với các cháu phải không?  Alex đả đi học mẫu giáo chưa nhỉ?  Hồi này cô làm như quên hết cả thời gian. 

Hoa TT năm nay ẹ lắm em ạ.  Nhiều củ non quá mà để lâu thì lép luôn thành ra mới đầu tháng 3 mà đã hết rồi.  ''Cảm ơn em nhữn ;g đoá hồng nho nhỏ, nhắc cô đến những hoa hồng đầu mùa mà chắc đầu tháng 4 này sẽ nở rộ.  Nhưng mà sao năm nay trời còn lạnh dữ thế này?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #218 - 07. Mar 2012 , 08:48

ngo_thi_van wrote on 06. Mar 2012 , 20:34:
Thu oi ,
Thu nen trinh lang cai slide show Nhã Tiên cua Thu di , dep lam ma giu chi cho mot minh ! Tay nghe cua Thu tien vươt buc roi day ke ca lam slide show nua do. That than phuc lam lam !
Van

Vân à, thực sự thì đã post lên rồi đấy, nhưng bây giờ mới làm lại và thêm vài cái hình cũ mới.  OK, sẽ nhờ đậu Đỏ post lên nhé.  Cảm ơn bạn "dàng" đã ngắm hoa.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #219 - 07. Mar 2012 , 10:43

thule wrote on 07. Mar 2012 , 08:46:
Em Mây ơi,

Sao hồi này không thấy em update 2 chàng Alex và Brandon thế nhỉ?  Bận vui chơi với các cháu phải không?  Alex đả đi học mẫu giáo chưa nhỉ?  Hồi này cô làm như quên hết cả thời gian. 

Hoa TT năm nay ẹ lắm em ạ.  Nhiều củ non quá mà để lâu thì lép luôn thành ra mới đầu tháng 3 mà đã hết rồi.  ''Cảm ơn em nhữn ;g đoá hồng nho nhỏ, nhắc cô đến những hoa hồng đầu mùa mà chắc đầu tháng 4 này sẽ nở rộ.  Nhưng mà sao năm nay trời còn lạnh dữ thế này?

Vâng , dạo nầy em bận quá , từ Mùa Xuân đến tháng 3...hi.hi. Con gái Ny  đang về nhà  7 ngày Spring Break.
Alex mới hơn 4 tuổi , nên gởi vào trường tư   từ 2 tuổi cho đến bây giờ , đang học Pre School . Còn Brandon hơn 5 tháng (20-9 ) ...mau quá cô ạ.
Em hy vọng , em cũng " quên cả thời gian ", để được  " chẻ mãi hông già "....như cô...hi.hi..
Cuối tuần sắp đến , em kính chúc 3 cô và LVd đi thăm bà Tám thật vui và như ý. Cho em kính gởi lời thăm. Cám ơn cô.
Từ khi " mắc dịch " bài thơ " Hoa hồng " trong vườn của cô , em thấy bài thơ nầy  rất dễ thương , rất đúng ý nghĩa của tình người , khi còn sống trên cỏi phù du nầy.
Mỗi ngày , em xin  tặng mỗi người chúng ta, 1 đóa hoa hồng xinh tươi , mong cô hông " giận " em , tội hái trộm nầy , cô nhé.
Em Mây Say Tv
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #220 - 07. Mar 2012 , 12:02

Cô Thu mời cả nhà ngắm Hoa Thủy Tiên trong slideshow của Nhả Tiên version 2. File hơi lớn nên xin chờ 1 chút hoặc save xuống máy để nghe nhạc không bị đứt quảng.

...
Back to top
« Last Edit: 07. Mar 2012 , 12:07 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #221 - 08. Mar 2012 , 20:45

Dau Do wrote on 07. Mar 2012 , 12:02:

Cô Thu mời cả nhà ngắm Hoa Thủy Tiên trong slideshow của Nhả Tiên version 2. File hơi lớn nên xin chờ 1 chút hoặc save xuống máy để nghe nhạc không bị đứt quảng.

...

Em Đậu Đỏ ơi,

Cảm ơn em đã đem vào dây thiệt là nhanh. Cô mới nhờ em , còn chưa kịp nghĩ đến thì em đã post lên tự bao giờ rồi.  Cái này có background trông đẹphơn lần trước phải không em?Lần trước có mấy cái gạch gì đó ở phía trên tổng cũng..lạ  nhưng cô không có ý kiến.  Rồi Nhã Tiên tự ý đổi đó chứ , và hình như nhạc và hoa cũng di chuyển chậm hơn đó.  Em có còn nhận ra 4 câu thơ của em không?  Cô lại thích cái lọ hoa nhỏ đó nhất vì...chụp rõ nét nên hợp với lời thơ.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #222 - 08. Mar 2012 , 20:52

anh_thu_Tran wrote on 06. Mar 2012 , 14:56:
Chào em gái Anh Thư,

Chi Thu ơi ,em gái chị lúc này hư quá....nghỉ hưu rồi mà còn bận hơn khi đi làm chị ạ ,vì thấy mặt đặt tên nên lúc nào em cũng như con lật đật  ,ngoài ra cũng có thể là cái vườn của em nó chiếm het^' mỗi nửa ngày của em rồi.
     Lúc đầu tụi em ăn gạo 3 màu đen đỏ nâu ,nhưng gạo đen bên em bán chỉ có của china nên cuối cùng em chỉ ăn mỗi gạo đỏ mà thôi.Mỗi tuần chúng em ăn 5 ngày gạo đỏ và 2 ngày gạo trắng vào cuối tuần ,anh Mỹ em cũng rất dễ tính vợ nấu gì ăn nấy nên cũng đỡ met^. óc cho em  Smiley Smiley Smiley
   NHìn mấy chậu Thủy tiên của chị em ấm ức lắm vì bên em không bán loại củ này.Lần trước em đã tỉa được đến như vậy rồi mà vẫn không nở hoa được dù đã có rất nhiều cành hoa vươn lên rồi ,nên đành phải mang ra trồng lại ngoài vườn mà thôi  Cry Cry Cry.
   Chị càng ngày càng điêu luyện với món nghề này đấy.

Lạ thật , ai về hưu cũng thấy bận hơn là đi làm !  Chị cứ than phiền là chẳng được ngủ trưa, mà bây giờ có tuổi rồi mới thấy không nghỉ là mệt lắm.

Em ơi, tại sao lại không gửi củ thủy tiên từ Mỹ sang Úc được hả em?  Bộ nó vứt đi của mình à?  Nếu gửi được thì sang năm chị gửi cho em, em thử hỏi xem sao nhé.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #223 - 08. Mar 2012 , 20:55

Em hy vọng , em cũng " quên cả thời gian ", để được  " chẻ mãi hông già "....như cô...hi.hi..

Túy Vân à,

Cái điều này thì phải xét lại em ạ. Cô cảm thấy mình "sa sút" lắm rồi đó, chỉ xin đi theo xách dép cho cô Vân thôi.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #224 - 08. Mar 2012 , 22:38

thule wrote on 08. Mar 2012 , 20:55:

Túy Vân à,

Cái điều này thì phải xét lại em ạ. Cô cảm thấy mình "sa sút" lắm rồi đó, chỉ xin đi theo xách dép cho cô Vân thôi.

Cô thương ,
Thân phận đàn bà của chúng ta , em thấy ai cũng " sa sút sau khi sn 50 " , nhưng mình cứ " trong héo ngoài tươi " , ngày nào hay ngày nấy , phải không cô?
Em cũng ráng " chạy theo cô Vân xách dép , phụ  cô 1 tay nhé "..hi.hi.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 13 14 15 16 17 ... 25
Send Topic In ra