Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 ... 25
Send Topic In ra
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân.... (Read 30090 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....
Reply #300 - 08. Nov 2013 , 13:01

Cô Vân ui, tôi có nhìn rõ đâu mà check cái gị  Keyboard thì có 2 chữ N và M bị mờ nên cứ đánh nhầm  Máy thì nhậy quá, tay dừng ở keyboard hơi lâu là chữ nọ dính vào chữ kia và thành ra sai dấu luôn.  Mà tôi thì không thich  đánh không dấu như cô , phải thông minh như cô mới đoán trúng được , hehehe.
Back to top
« Last Edit: 08. Nov 2013 , 13:03 by admin »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #301 - 08. Nov 2013 , 16:51

thule wrote on 08. Nov 2013 , 13:01:
Cô Vân ui, tôi có nhìn rõ đâu mà check cái gị  Keyboard thì có 2 chữ N và M bị mờ nên cứ đánh nhầm  Máy thì nhậy quá, tay dừng ở keyboard hơi lâu là chữ nọ dính vào chữ kia và thành ra sai dấu luôn.  Mà tôi thì không thich  đánh không dấu như cô , phải thông minh như cô mới đoán trúng được , hehehe.

Co Thu oi ,
Danh khong dau de moi ngươi phai " vân đông " tri nao cua minh them cho vui chu !
Minh nho cai computer cu cua minh may nam ve trươc , may chu tren keyboard chu nao cung mo het , minh phai dan giay len moi danh may dươc. Ai den thay cai may do cung phai cươi ! Biet la ngươi dung no chang nương tay va dung qua nhieu day.  Grin Grin
Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân...ÔN CỐ TRI TÂN
Reply #302 - 17. Dec 2013 , 20:41

Mùa Xuân 2014 Giáp Ngọ lại sắp trở về cùng với nàng tiên áo trắng.  Xin mời quí anh chị em cùng thân hữu hãy thưởng thức những mùa hoa cũ để  đón chào ngày mới. 
THU LÊ

Sau khi mở you tube, Xin click vào khung chữ nhật nhỏ ở góc bên phải, phía dưới for full screen.

vuonhoa

Back to top
« Last Edit: 17. Dec 2013 , 20:48 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Re: Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân...ÔN CỐ TRI TÂN
Reply #303 - 18. Dec 2013 , 18:20

Dau Do wrote on 17. Dec 2013 , 20:41:

Mùa Xuân 2014 Giáp Ngọ lại sắp trở về cùng với nàng tiên áo trắng.  Xin mời quí anh chị em cùng thân hữu hãy thưởng thức những mùa hoa cũ để  đón chào ngày mới. 
THU LÊ

Sau khi mở you tube, Xin click vào khung chữ nhật nhỏ ở góc bên phải, phía dưới for full screen.

vuonhoa

Đông buồn tuyết vẫn đổ muôn nơi
Ngồi ngắm hoa xưa chợt nhớ người
Nắng ấm mây bay chim sáo nở
Mưa hiền gió lặng thuỷ tiên cười
Mong manh áo trắng phơi trên nước
Lả lướt quần xanh ngả dưới trời
Hương toả mênh mang ngày lễ Tết
Đón mùa xuân mới được an vui

Kahat
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #304 - 19. Dec 2013 , 14:24

Vịnh thủy tiên của KH

Kahat

Thăm em KH,

Vui quá thấy em thấp thoáng đâu đây khi cô Thu bỏ bê vườn dịch hoang tàn..  Cảm ơn KH nhiêu nhe.  Đã sẵn sàng chàoo đón mùa xuân tới chưa?

Hôm gặp Kh ở ĐH LVD, quên hỏi...quê hương của em ở đâu? Hẳn phải là loanh quanh vùng OC thì mới đi dự ĐH đó chứ, phải không?  Sang năm mới chúc em lúc nào cũng..đầy một túi thơ cho nhà cô Mai nhé, va 2khi nào (?) cô Thu có bài để mắc dịch thì em nhớ đi tiền phong nhé và có vào chơi thì "chat' với cô một tý, đừng âm thầm vội đi ra cô buồn lắm nhe.  Ước gì có cái chuông gióng lên để cô biết cô chạy vào ngay để trả lơi cho...phải đạo!!

Bài thơ của em hay quá, nhất là 4 câu giữa đốii nhau chan chát mà vẫn dịu dàng như nàng tiên áo trắng.  Cô không biết làm khung cho đẹp, mà giờ này thì ai cũng bận nên không dám nhờ ai, chỉ viết lại thế này thội  Cảm ơn KH nhiều và HAPPY HOLIDAYS em nhé.
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #305 - 19. Dec 2013 , 17:07

thule wrote on 19. Dec 2013 , 14:24:
Vịnh thủy tiên của KH

Kahat

Thăm em KH,

Vui quá thấy em thấp thoáng đâu đây khi cô Thu bỏ bê vườn dịch hoang tàn..  Cảm ơn KH nhiêu nhe.  Đã sẵn sàng chàoo đón mùa xuân tới chưa?

Hôm gặp Kh ở ĐH LVD, quên hỏi...quê hương của em ở đâu? Hẳn phải là loanh quanh vùng OC thì mới đi dự ĐH đó chứ, phải không?  Sang năm mới chúc em lúc nào cũng..đầy một túi thơ cho nhà cô Mai nhé, va 2khi nào (?) cô Thu có bài để mắc dịch thì em nhớ đi tiền phong nhé và có vào chơi thì "chat' với cô một tý, đừng âm thầm vội đi ra cô buồn lắm nhe.  Ước gì có cái chuông gióng lên để cô biết cô chạy vào ngay để trả lơi cho...phải đạo!!

Bài thơ của em hay quá, nhất là 4 câu giữa đốii nhau chan chát mà vẫn dịu dàng như nàng tiên áo trắng.  Cô không biết làm khung cho đẹp, mà giờ này thì ai cũng bận nên không dám nhờ ai, chỉ viết lại thế này thội  Cảm ơn KH nhiều và HAPPY HOLIDAYS em nhé.

...

Cô Thu kính !

Dạ cô đoán đúng em ở vùng Orange Coutry...
Em đã thử đóng khung bài thơ của em cô xem thử có được không...Lần đầu tiên tập làm...
Kính chúc Cô & Thày cùng gia đình mùa Noel nồng ấm và năm mới tới vạn sự an khang hạnh phúc....
Chắc có dịp sẽ học cách cắt thuỷ tiên của cô đấy , không biết cô có nhận học trò nam không?

Kahat
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #306 - 19. Dec 2013 , 20:10

Mới tập làm mà thế này thì thành...sư rồi đấy em.  Có điều hình hơi mờ, chắc là không phải hình original, thì sàng đi sàng lại nó mất đi resolutioon, phải không?   Người đẹp vì lụa, bài thơ của em được "lên khung" thấy hay hơn bội phần!

Năm nay cô chưa khởi sự tỉa hoa nên sẽ không có "xuân sớm". Hoc viên nam  thường là giỏi hơn nữ đó, em không thường thấy những thợ thêu giỏi, những người tạo mẫu nổi tiếng ,nầu bếp giỏi,  những ngừoi làm đẹp đếu là nam hay sao?  Ngày xưa các cụ chơi thủy tiên thì cũng phần lớn là các cụ ông.  có điều bây giờ, ở cái xứ này, mà ngồi tỉa hoa thì cũng phải là người không tất bật bươn chải hay bận..running a rat race, chắc phải "già" một tý chứ còn trẻ như KH thì hơi khó đa.  Khi nào muốn học thì nói, cô sẽ mời học free !
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #307 - 20. Dec 2013 , 08:01

thule wrote on 19. Dec 2013 , 20:10:
Mới tập làm mà thế này thì thành...sư rồi đấy em.  Có điều hình hơi mờ, chắc là không phải hình original, thì sàng đi sàng lại nó mất đi resolutioon, phải không?   Người đẹp vì lụa, bài thơ của em được "lên khung" thấy hay hơn bội phần!

Năm nay cô chưa khởi sự tỉa hoa nên sẽ không có "xuân sớm". Hoc viên nam  thường là giỏi hơn nữ đó, em không thường thấy những thợ thêu giỏi, những người tạo mẫu nổi tiếng ,nầu bếp giỏi,  những ngừoi làm đẹp đếu là nam hay sao?  Ngày xưa các cụ chơi thủy tiên thì cũng phần lớn là các cụ ông.  có điều bây giờ, ở cái xứ này, mà ngồi tỉa hoa thì cũng phải là người không tất bật bươn chải hay bận..running a rat race, chắc phải "già" một tý chứ còn trẻ như KH thì hơi khó đa.  Khi nào muốn học thì nói, cô sẽ mời học free !

Em cám ơn những lời khen của cô , hình đó em đã đánh cắp trong vườn của cô đấy mà
Mặc dù em chưa đủ tuổi để ngồi tỉa hoa , nhưng thì giờ thì dư nhiều lắm cô ạ....Ngoài mục dạo quanh trên Net để phá thiên hạ , không còn gì để làm nữa , các cháu chúng đều có bố mẹ nuôi không nhờ đến mình nên không bận tâm về việc giữ cháu
Chú Thày Cô vui nhiều và khoẻ mạnh
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #308 - 20. Dec 2013 , 17:12

...

Kính thưa Cô và thân chào Chị Kahat,

Em xin phép được trang hoàng bài thơ của chị nhé. Em cũng giống như Chị  và em chĩ dùng version mới của máy tính , chứ không dùng gì hết, nên rất là đơn giản , Chị ơi.
Mùa Noel sắp đến , kính chúc Cô và Chị mọi điều an lành.
Em-TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #309 - 20. Dec 2013 , 17:18

Lethikinhhoang wrote on 20. Dec 2013 , 08:01:
Em cám ơn những lời khen của cô , hình đó em đã đánh cắp trong vườn của cô đấy mà
Mặc dù em chưa đủ tuổi để ngồi tỉa hoa , nhưng thì giờ thì dư nhiều lắm cô ạ....Ngoài mục dạo quanh trên Net để phá thiên hạ , không còn gì để làm nữa , các cháu chúng đều có bố mẹ nuôi không nhờ đến mình nên không bận tâm về việc giữ cháu
Chú Thày Cô vui nhiều và khoẻ mạnh

Chị Kahat kính,
Thích nhỉ , có cháu mà không phải trông , thì hẳn là thích rồi.  Đã vậy , có Sư Phụ bên cạnh, thế còn gì hơn bặng  Nếu em là Chị, mang trà bánh xin  học nghề Sư Phụ ngay đó Chị.
Kính chúc Cô, Thầy luôn an vui va Chị Kahat lúc nào củng hạnh phúc bên cháu nhé
Em -TL
Back to top

IP Logged

Lethikinhhoang
Gold Member

Cười là liều thuốc
bổ

Reply #310 - 20. Dec 2013 , 20:06

Tuyet Lan wrote on 20. Dec 2013 , 17:12:
...

Em xin phép được trang hoàng bài thơ của chị nhé. Em cũng giống như Chị  và em chĩ dùng version mới của máy tính , chứ không dùng gì hết, nên rất là đơn giản , Chị ơi.
Em-TL

Whow ! cám ơn chị TL nhiều nha , chị có font thư pháp tiếng Việt đẹp quá...
Chúc chị và gia đình một mùa Giáng Sinh an lành ấm áp , và năm mới vui tươi hạnh phúc

Kahat
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #311 - 20. Dec 2013 , 20:51

...

Em kính chúc chị Kahat 1 mùa Lễ an bình , tràn đầy hạnh phúc bên người thân

TL
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #312 - 21. Dec 2013 , 11:12

...

Em cám ơn cô Thu đã dành những lời chúc Sinh Nhật và món quà " như ý " trong năm Quý Tỵ đến  em , hơn cả tuyệt vời.

Today , well lived
Makes every yesterday of happiness ,
And every tomorrow a vision of hope.

From :  Sanrit Poem.

Thương kính chúc Thầy Đạt , cô và cả nhà những lời chúc chân thành , an vui , và  hạnh phúc trong Mùa Lể đang đến với chúng ta.

...

Thân kính ,

Em TvMs

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #313 - 24. Dec 2013 , 19:30

...

Kính chúc cô Thu và gia đình một Giáng Sinh thật vui, đầm ấm.Năm mới sức khoẻ dồi dào, may mắn.
Kính,
lêthịngố

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #314 - 24. Dec 2013 , 21:52

Tuyet Lan wrote on 20. Dec 2013 , 17:12:
...

Em-TL

Khung đẹp huy hoàng, em Lan ơi, lại sắp thành ,...sư rồi đấy.  Chắc là KH phải thích lắm. KH mau mau làm thêm bài thơ nữa để được lên khung nha.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 ... 25
Send Topic In ra