Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 25
Send Topic In ra
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân.... (Read 30110 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....
Reply #30 - 08. Jan 2011 , 11:59

thule wrote on 06. Jan 2011 , 17:10:
Cô chót dại hẹn từ nửa năm trước đi sang Florida để đi cruise Bahamas.  Hồi về VN mệt quá đã  muốn bỏ mà lỡ hứa đi cùng với mâý người bà con nênkhông dám.  Thành htử bây giờ lại....phải đi.  Sau chuyến này chắc sô sẽ ở nhà luôn...cho đến Đại Hội chăng?

Mà em sang CA hồi nào vậy mà đòi ở thêm một ngày nữa?  Nêú là đâù tháng 11 vừa qua thì chưa có thuỷ tiên em ạ.
  Hôm nay mới thâý em ở đây, cô viết cho em nâý cái email mà không thâý trả lời.  Một cái là nhờ quân sư Canada sửa lại hộ cái đâù đề "Xuân đi xuân Đến vẫn còn xuân__ Thuỷ tiên 2011" , làm chữ to hơn và đậm hơn.  Cô nghĩ là em đi đâu vắng , có phải không?

Cô có ăn tết tây tết Mỹ gì đâu , nằm co ở nhà xem nhạc hoà tấu và nhảy ballet ở Vienne , đài gì 50-1 thì phải, hay quá trời !

Cô Thu thương ,
Em cũng muốn  trót dại hứa đi Florida và cruise như cô mà không được.....
Mùa Đông lạnh lẽo , em ao ước đi các vùng ấm áp hơn như Hawaii ,Bahamas..nhất cô rồi đấy.
Kính chúc thầy cô đi chơi thật hạnh phúc và như đôi uyên ương hưỡng tuần trăng mật sau....bao nhiêu năm , cô nhé.
Em Tv
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:16 by admin »  

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #31 - 08. Jan 2011 , 13:45

Cảm ơn em TV, tôí này đi cruising around rôì.  Vế thế nào cũng "phận liêũ sao giờ nẩy nét ngang" hihi, ăn nhiều sợ quá !!!
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #32 - 08. Jan 2011 , 15:00

Cô Thu ơi, hình thuỷ tiên của Ngọc chăm sóc đứng bên cạnh hoa của tác giả trông yếu quá,không xứng đâu. Hy vọng sang năm sẽ khá hơn. Dù sao cũng cám ơn Cô đã cho chúng tôi được thưởng thức thêm một môn nghệ thật nữa.
Đường-Ngọc
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #33 - 14. Jan 2011 , 04:44

Năm mới tết đến em xin được kính chúc thầy cô và cả nhà:

Có 1 bầu trời sức khỏe, 1 biển cả tình thương, 1 đại dương tình bạn, 1 điệp khúc tình yêu, 1 người yêu chung thủy, 1 sự nghiệp sáng ngời, 1 gia đình thịnh vượng.

singer singer singer singer singer
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Xuân đi Xuân đấn vẫn còn Xuân....
Reply #34 - 14. Jan 2011 , 09:35

thule wrote on 08. Jan 2011 , 13:45:
Cảm ơn em TV, tôí này đi cruising around rôì.  Vế thế nào cũng "phận liêũ sao giờ nẩy nét ngang" hihi, ăn nhiều sợ quá !!!

Kính thưa cô Thu ,
   Hy vọng lần đi cruise nầy , hưỡng tuần trăng mật với thầy Đạt , vui , hạnh phúc , cho dù lên cân vì thức ăn 24/24....nhưng " ăn được , ngũ được " là thành Tiên rồi đó cô.
Em chờ thầy cô về , mong rằng thật vui , và  để xem hình đẹp nhé.
Nhớ cô ,
Em Tv
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: Xuân đi Xuân đấn vẫn còn Xuân....
Reply #35 - 14. Jan 2011 , 14:54

...
Back to top
« Last Edit: 14. Jan 2011 , 15:36 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #36 - 17. Jan 2011 , 05:42

Cảm ơn các em Hoa Hạ, Ngọc Đoá đã mang những lời chúc loại King Size này về đây cho thâỳ cô.

Năm sắp hết, tết sắp đến, cô thương chúc các em và cả  nhà nhưng gì tốt đẹp nhất, nhiêù hy vọng và thành tưu mơí, và 100% sức khoẻ để sống vui và yêu đời.

Tuý Vân ui,

Đi chơi kiêủ này thì nhàn, nhưng chẳng biết làm gì nhiêù ngoài...ăn!  Ca nhạc, nhảy nhót, đánh bài, bơi lội đêù không giỏi thì làm gì đây?  Làm gì có "trăng mật" gì đâu, đi dôí già đâý.  Chỉ được dịp chuyện trò với người thân lâu hơn, và nhiều hơn thôi và không...vất vả như lần đ i VN.  Cảm ơn em đã nhớ tơí
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:15 by admin »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #37 - 17. Jan 2011 , 07:11

Thu oi !
WELCOME BACK !
Toi da loan bao " người trở về từ biển cả  " ben MVGT cho cac em biet de con voi vinh Co Thu bai ri pot va hinh anh day. Grin Grin Grin
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #38 - 17. Jan 2011 , 09:27

thule wrote on 17. Jan 2011 , 05:42:
Cảm ơn các em Hoa Hạ, Ngọc Đoá đã mang những lời chúc loại King Size này về đây cho thâỳ cô.

Năm sắp hết, tết sắp đến, cô thương chúc các em và cả  nhà nhưng gì tốt đẹp nhất, nhiêù hy vọng và thành tưu mơí, và 100% sức khoẻ để sống vui và yêu đời.

Tuý Vân ui,

Đi chơi kiêủ này thì nhàn, nhưng chẳng biết làm gì nhiêù ngoài...ăn!  Ca nhạc, nhảy nhót, đánh bài, bơi lội đêù không giỏi thì làm gì đây?  Làm gì có "trăng mật" gì đâu, đi dôí già đâý.  Chỉ được dịp chuyện trò với người thân lâu hơn, và nhiều hơn thôi và không...vất vả như lần đ i VN.  Cảm ơn em đã nhớ tơí

Cô Thu thương ,
2 bc Alex mừng thầy cô về nhà an lành.
Hái hoa tặng bà THu , để được xem hình nay mai...hi.hi.

thumbup thumbup tulip_tim thanh_mai tulip_tim thanh_mai flower40 flower40

Nói đến cruise , em nhớ lần đầu tiên đi tàu Holland...rất lớn , vần bị say sóng và tất cả đoàn tàu , ai cũng bị ảnh hưởng vì bảo táp , cuồng phong.
Nên nếu gặp nhau , thì câu đầu tiên chào hỏi , ngược lại ai cũng hỏi :
" Chị ói chưa?....."
Chúc cô vào đây thường xuyên cho mùa Xuân thêm tiếng cười.
Em Tv
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #39 - 17. Jan 2011 , 22:20

thule wrote on 08. Jan 2011 , 13:45:

Chị Thu ơi ,chúng em mừng anh chị đã đi chơi về được bình an và không met^. mỏi như trip trước.
  Chúng em cũng muốn đi Cruise lắm nhưng chưa đi lần nào cả.Cách đây mấy năm Mỹ có rủ chúng em đi chơi chung một lần ,nhưng vì sợ say sóng nên không dám đi.Lần đó Mỹ đi về không hề hấn gì nên tụi em cũng nôn nao muốn đi một lần mà cho tới nay vẫn chưa thực hiện được.
   Bây giờ em ngồi chờ xem rì pot. và hình ảnh của chị để xem coi phận liễu của thay đổi cỡ nào rồi  Tongue Tongue Tongue.
   Chị còn thiếu rì pot. đi Vn nữa đấy nha.Chúng em chờ.
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:14 by admin »  

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #40 - 18. Jan 2011 , 07:53

Chi Thu ơi,
Thấy chi ít xuất hiện ở đây,thành ra là chi đi cruise.Chi đi cruise nào đó? chắc là vui lắm ,nhưng chắc là ăn nhiều lắm....Tháng 6 này tui em sẽ đi cruise ở Denmark ,sẽ đi qua Berlin , St Petersburg ,Holland ,Estonia ,...Em đang rủ Anh Thư đi cùng ,anh Đông em từ Úc cũng bay qua Denmark đi cùng. Đi cruise thì không phải lo chỗ ăn chỗ ở , nhưng "bị" ăn nhiều quá , ngày 3 bữa..gần ngày về nhìn thức ăn mà "ngán" ơi là ngán chị nhỉ.
Mỹ có post mấy bài thơ xuân ở mục thơ đó ( theo lời yêu cầu cua chị ), mời chị và cả nhà ghé xem nhé.
Chờ xem ãnh cua chuyến đi cruise của anh chi nhé...
em Lan.
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 10:14 by admin »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #41 - 18. Jan 2011 , 14:00

Hihihi, chào haicô em TLan và AnhTHư.   Lâu lắm mơí thấy "mặt" Anh Thư đó nha. Chưa đi cruise bao giờ thì nên AT nên đi lắm đó nhất là đi với một lô người thân hay bạn bè.

Kỳ này anh chị đi với một nhóm 32 ông bà già..gân, cũng gặp một vài nhóm khác từ Canada và Úc. Cái tâù này Allure of the Seas là mới toanh, lớn nhất đâý, và mới hạ thuỷ hôì tháng 12, nên cũng đẹp đẽ rộng rãi lắm.  Ăn uống thì chu đáo quá và nhiều quá, chỗ ở rộng rãi và đẹp.  May có cả 1 track cho ngườ i chạy bộ, vòng hết 6 lần quanh tâù là được 4 km nên cũng đỡ cảm thâý tôị lỗi.  Tuy vậy về nhà cũng lên 2 pounds , bây giờ lại...thắt lưng buộc bụng, ăn kham khổ trở lại , chứ không thì tháng 8 làm sao mặc được áo dài đi dự ĐH hả em?

Có biết là Lan Đàm có mâý bài thơ mà chưa có thì giờ vào thưởng thức vì bao nhiêu là việc, tết nhất đến nơi.  Hôm nay mới ngâm củ thuỷ tiên và chiêù nay mới tiả, còn đúng hai tuần sợ không đủ để kịp nở tết, thành ra là chơixuân muộn vâỵ.  Nêú có hoa đẹp thì Lan nhờ thi sĩ Lan Đàmm cho chị vài câu thơ nữa nhé, phải hỏi trước đâý.

Hình thì chắc phải chờ vài tháng sau Tết mới bỏ ra nhòm được.  Ráng chờ.  Vâỵ thì AT cũng còn nợ hình đi Spainhôì đâù năm phải không? Thế mà dám đi đòi nợ người khác.

TVân ui,

Hai bà cháu Alex sắp sửa soạn đón xuân chưa?  Mới đâý mà đã 3 tuôỉ , qua tết tính tuôỉ ta là 4 đâý nhé.  Chàng có nói nhiêù không hay là hiền như..ma sơ, hay như ni cô (Nicole là tên cuả Quyên!).

Đi biển mà gặp biển động thì ghê lắm.  Cô cũng mang phòng hờ dramamine đi nhưng may không phaỉ dùng nên mừng vì không ói thì lại than phiền đến giờ đi ăn mà không...đói!
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #42 - 18. Jan 2011 , 15:52

Kính thưa Cô Thu,

Em mừng Thày Cô đi cruise về, và lên có 2 lbs votay
Allure of the Seas là cái lỚn nhất, em đọc thấy có cả công viên trên đó  Smiley
Royal Caribbean cho ăn sang và ngon,  con bé Tú cũng muốn đi lắm,  mà khg đi được ạ. Bây giờ xem hình và bài Cô kể cũng coi như đã đi  Smiley
Cô muỐn sửa tựa đề thì cũng bắm vào chữ modify, sửa y như sửa bài viết thôi ạ.
Back to top
« Last Edit: 18. Jan 2011 , 23:54 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #43 - 18. Jan 2011 , 18:43

Chi Thu ơi,
Wow ,chị đi cái Cruise Alure of the Sea à ,mói nhất đấy & to nhất nữa ,mói hơn cả Oassis of the Sea.
Chắc là đẹp lắm chị nhỉ? Chị đi bao lâu & đi tại đâu vậy?? chi phải bay qua Florida hả chị? GỬi hình cho tui em xem đi.Hình như tháng 3 này moị người đang rủ nhau đi cruise này đó chi a .
Chị gửi hình hoa thuỷ tiên đi ,biết đâu anh Đàm lai có hứng làm thêm đươc 1 bài thơ xuân nữa .
em Lan .
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #44 - 19. Jan 2011 , 11:33

Lan ơi, Chị đi có 1 tuần thôi (cũng thâý quá đủ và bắt đâù get bored , không biết làm gì ngoaì ăn), thực sư là 3 ngày xuống đảo và 2 ngày rưỡi cruising chạy đi chạy về, cùng 2 ngày đi máy bay sang Florida.  Lần đâù tiên đi chơi về mà không mệt vì không phaỉ trèo non lội suối gì lắm.  Nêú có bà con rủ nhau đi đông thì cứ 16 người lại được một vé free.  Lần này đi có 32 người nên được 2 vé, chia nhau đỡ tiền tip.  Cái cô agent lại tặng thêm cho môĩ phòng (2 người) 100$, (chắc là chia sẻ tiền commission cuả cô âý).  Vâỵ thì các em có đi thì chị giới thiệu cô này lo cho , ok?

Đặng Mỹ ơi,

Cảm ơn em đã sửa cho cái đâù đề
Xuân", cô đâu có biêt chỗ nào.  Hôì này đánh máy (mổ cò) mà sao cũng hay sai quá.

Cô nhớ hai mẹ con em có đi cruise rồi mà, hình như là celebrity phải không? Ở Fort Lauderdale thấy có 4, 5 cái tâù đâụ đó để đi các đảo quanh vùng Virgin Islands và Bahamas.

Cô chỉ lên 2 pounds vì ngày nào cũng ráng đi bộ quanh tâù 5,6 vòng đó.  Thật là cáivòng luẩn quẩn!!!
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 25
Send Topic In ra