Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 25
Send Topic In ra
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân.... (Read 30095 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....
Reply #45 - 19. Jan 2011 , 17:00

thule wrote on 18. Jan 2011 , 14:00:
Hihihi, chào haicô em TLan và AnhTHư.   Lâu lắm mơí thấy "mặt" Anh Thư đó nha. Chưa đi cruise bao giờ thì nên AT nên đi lắm đó nhất là đi với một lô người thân hay bạn bè.

Kỳ này anh chị đi với một nhóm 32 ông bà già..gân, cũng gặp một vài nhóm khác từ Canada và Úc. Cái tâù này Allure of the Seas là mới toanh, lớn nhất đâý, và mới hạ thuỷ hôì tháng 12, nên cũng đẹp đẽ rộng rãi lắm.  Ăn uống thì chu đáo quá và nhiều quá, chỗ ở rộng rãi và đẹp.  May có cả 1 track cho ngườ i chạy bộ, vòng hết 6 lần quanh tâù là được 4 km nên cũng đỡ cảm thâý tôị lỗi.  Tuy vậy về nhà cũng lên 2 pounds , bây giờ lại...thắt lưng buộc bụng, ăn kham khổ trở lại , chứ không thì tháng 8 làm sao mặc được áo dài đi dự ĐH hả em?

Có biết là Lan Đàm có mâý bài thơ mà chưa có thì giờ vào thưởng thức vì bao nhiêu là việc, tết nhất đến nơi.  Hôm nay mới ngâm củ thuỷ tiên và chiêù nay mới tiả, còn đúng hai tuần sợ không đủ để kịp nở tết, thành ra là chơixuân muộn vâỵ.  Nêú có hoa đẹp thì Lan nhờ thi sĩ Lan Đàmm cho chị vài câu thơ nữa nhé, phải hỏi trước đâý.

Hình thì chắc phải chờ vài tháng sau Tết mới bỏ ra nhòm được.  Ráng chờ.  Vâỵ thì AT cũng còn nợ hình đi Spainhôì đâù năm phải không? Thế mà dám đi đòi nợ người khác.

TVân ui,

Hai bà cháu Alex sắp sửa soạn đón xuân chưa?  Mới đâý mà đã 3 tuôỉ , qua tết tính tuôỉ ta là 4 đâý nhé.  Chàng có nói nhiêù không hay là hiền như..ma sơ, hay như ni cô (Nicole là tên cuả Quyên!).

Đi biển mà gặp biển động thì ghê lắm.  Cô cũng mang phòng hờ dramamine đi nhưng may không phaỉ dùng nên mừng vì không ói thì lại than phiền đến giờ đi ăn mà không...đói!

Cô Thu kính mến ,
Ai cũng chờ xem re pot va hình đẹp đó , cuối năm " ráng " trả bài "  cho xong đi cô  , sợ năm mới " bị " đòi thì suốt năm...hơi mệt đấy ạ .
Kỳ em đi cruise , thì thuốc men, chả ăn nhầm gi` cả , nhưng cũng vui là ngày cuối cùng trên tàu Holland , được quen biết hơn 20 người bạn mới , từ khắp nơi.
Alex thì không hiền như...ma sơ , nói ít như chị ni cô ( Quyên ) , nhưng còn " baby " talk , đôi khi ba mẹ cũng không hiểu...chàng nói cái gì?....( hình như giống bên ba , nói chậm ), và  "quậy  "thì  hạng nhất.
Chắc em cũng như cô , đợi cháu thứ 2 , còn hơi lâu...thôi đành chịu ( vì bên nầy....các con đặt đâu , cha mẹ ngồi đó , phải không cô ?  )...hu..hu.

Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #46 - 19. Jan 2011 , 22:12

Chị ơi,
cho em infomation về người agent cuả chị nhé , gơod deal chị nhỉ ,vì em sẽ rủ Thư đi cùng ( cô nàng chưa đi cruise bao giờ nên muốn đi cho biết ).
CHỊ email cho em nhé & price nữa. Thank you chị.
Em tiếc là mấy cái tầu lớn  (Oassis & Allure )chỉ đi quanh quẩn ở mấy cái đảo ở Carribean mà thôi , mấy cái đảo ở đó chán lắm , còn ở trên tầu hoài cũng ngán quá , nên đi 1 tuần là quá đũ rồi ,enjoy ăn uống ,dancing ,đánh bài ,shopping cũng vui chị nhỉ ...Đồ ăn trên tầu quá ngon chị nhỉ .Em nghe nói tầu Allure of the Sea đẹp lắm hả chị .
Anh chị enjoy life quá xá há !! mới đi 1 chuyến VN ,về ít lâu lại đi cruise liền . 
em Lan .
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #47 - 19. Jan 2011 , 23:15

thule wrote on 19. Jan 2011 , 11:33:
Lan ơi, Chị đi có 1 tuần thôi (cũng thâý quá đủ và bắt đâù get bored , không biết làm gì ngoaì ăn), thực sư là 3 ngày xuống đảo và 2 ngày rưỡi cruising chạy đi chạy về, cùng 2 ngày đi máy bay sang Florida.  Lần đâù tiên đi chơi về mà không mệt vì không phaỉ trèo non lội suối gì lắm.  Nêú có bà con rủ nhau đi đông thì cứ 16 người lại được một vé free.  Lần này đi có 32 người nên được 2 vé, chia nhau đỡ tiền tip.  Cái cô agent lại tặng thêm cho môĩ phòng (2 người) 100$, (chắc là chia sẻ tiền commission cuả cô âý).  Vâỵ thì các em có đi thì chị giới thiệu cô này lo cho , ok?

Đặng Mỹ ơi,

Cảm ơn em đã sửa cho cái đâù đề
Xuân", cô đâu có biêt chỗ nào.  Hôì này đánh máy (mổ cò) mà sao cũng hay sai quá.

Cô nhớ hai mẹ con em có đi cruise rồi mà, hình như là celebrity phải không? Ở Fort Lauderdale thấy có 4, 5 cái tâù đâụ đó để đi các đảo quanh vùng Virgin Islands và Bahamas.

Cô chỉ lên 2 pounds vì ngày nào cũng ráng đi bộ quanh tâù 5,6 vòng đó.  Thật là cáivòng luẩn quẩn!!!

Kính thưa Cô Thu,

Cô nhìn goá phải, bên cạnh chữ quote là modify đó ạ.

Cô nhớ đúng ạ. Em đi 4 năm trước, lúc tàu Liberty of the Seas mới hạ thủt. Em chạy theo chưƠng trình từ tinh mơ đến nửa khuya, chắc Cô phải dậy sớm lắm mới có thì giờ đi bộ. BuỒn cười quá, đi chơi mà thỨc khuya dậy sớm, giờ giấc như đi  lính.  Smiley
Lúc đó Liberty... to nhất thế giới, bây giờ so với Allure... khg ăn thua gì ạ. Em mong Cô cho cả nhà hình.  Smiley

Back to top
« Last Edit: 19. Jan 2011 , 23:16 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #48 - 19. Jan 2011 , 23:19

thule wrote on 17. Jan 2011 , 05:42:
Cảm ơn các em Hoa Hạ, Ngọc Đoá đã mang những lời chúc loại King Size này về đây cho thâỳ cô.

Năm sắp hết, tết sắp đến, cô thương chúc các em và cả  nhà nhưng gì tốt đẹp nhất, nhiêù hy vọng và thành tưu mơí, và 100% sức khoẻ để sống vui và yêu đời.

Tuý Vân ui,

Đi chơi kiêủ này thì nhàn, nhưng chẳng biết làm gì nhiêù ngoài...ăn!  Ca nhạc, nhảy nhót, đánh bài, bơi lội đêù không giỏi thì làm gì đây?  Làm gì có "trăng mật" gì đâu, đi dôí già đâý.  Chỉ được dịp chuyện trò với người thân lâu hơn, và nhiều hơn thôi và không...vất vả như lần đ i VN.  Cảm ơn em đã nhớ tơí

Em mừng Cô đã đi chơi trở về khoẻ mạnh và vui vẻ ( không than mệt như lần trước ở VN ).
Em cũng cám ơn Cô đã chúc mừng năm mới cho tụi em. Em cũng chúc Thầy Cô năm mới khoẻ mạnh để đi du lịch nhiều nơi đẹp và thú vị hơn rồi kể lại tụi em nghe cho sướng. Àh em mới trình xong SỚ Táo Quân trò đó Cô , mời Cô qua xem ạh....

Kính Tặng Cô bức tranh hoa mùa xuân mới

...

Thương Kính,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #49 - 20. Jan 2011 , 10:47

Thưa Cô Thu ,
Em mời Cô nghe em hát bài  Mừng Tuổi Mẹ của Trần Long Ẩn nhân chúc mừng sinh nhật của Cô Mai và riêng tặng cho ba Cô Mai , Thu , Vân đó a,

Chúc Cô vui

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #50 - 20. Jan 2011 , 11:18

Phuong_Tran wrote on 20. Jan 2011 , 10:47:

Thưa Cô Thu ,
Em mời Cô nghe em hát bài  Mừng Tuổi Mẹ của Trần Long Ẩn nhân chúc mừng sinh nhật của Cô Mai và riêng tặng cho ba Cô Mai , Thu , Vân đó a,

Chúc Cô vui

PTr

Thưa 3 cô MTV và p. Tr thương kính ,
Hôm nay , em nghe bản nhạc mũa Xuân , với giọng ca thật nồng nàn và dễ thương của em P. Tr , hay tuyệt vời.
Cám ơn p. Tr đã chia xẽ bài hát nầy trong dịp Sn cô Mai , và  Xuân năm nay.
Em yêu ,
Chị không cầm được nước mắt , khi nghe giọng em..nghẹn ngào trong những câu gần cuối phải không?...
Kính chúc quý thầy cô luôn dồi dào sức khoẻ , an lành và mọi sự như ý trong 365 ngày.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #51 - 20. Jan 2011 , 20:54

tuy-van wrote on 20. Jan 2011 , 11:18:
Thưa 3 cô MTV và p. Tr thương kính ,
Hôm nay , em nghe bản nhạc mũa Xuân , với giọng ca thật nồng nàn và dễ thương của em P. Tr , hay tuyệt vời.
Cám ơn p. Tr đã chia xẽ bài hát nầy trong dịp Sn cô Mai , và  Xuân năm nay.
Em yêu ,
Chị không cầm được nước mắt , khi nghe giọng em..nghẹn ngào trong những câu gần cuối phải không?...
Kính chúc quý thầy cô luôn dồi dào sức khoẻ , an lành và mọi sự như ý trong 365 ngày.
Em Tv

hic hic chị 8 thương

hic hic , em xin lỗi đã làm chị khóc , bây giờ là em " giỏi " rồi đó chứ tứ khi Má em mất em không thể hát bài náy được chị 8 à  , em đã tưởng không bao giờ em hát lại được sau cái lần em hát karaoke tặng cho Má em , lúc đó em hát " vô tư " lắm cũng có cảm động nhưng chỉ chút xíu thôi đâu có ngờ chẳng bao lâu sau lại có ngày mình hát để tặng cho những ai đang còn Mẹ , nhưng cũng không sao chị nhỉ , mình cũng vui cho những ai đang còn Mẹ mà hát tặng để nhắc rằng họ đang có nhiều may mắn lắm hãy tận hưởng niềm hạnh phúc ấy đi và hãy hát tặng cho Mẹ mình khi mà Mẹ của mình còn có thể nghe được

Em đã nghĩ sinh nhật Cô Mai là gần Tết thì cũng thuận tiện để hát cho cả nhà mình nghe bài này lắm chứ đến Tết mới hát thì lại có cảnh vừa nghe vừa khóc thì lại không nên hay ít ra thì cũng bùi ngùi......cũng mất vui không khí ngày Tết mặc dù tựa bài hát là Mừng Tuổi Mẹ  Cheesy Grin Grin

Chúc chi 8 vui nha pinkrose pinkrose pinkrose

Em 8
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #52 - 31. Jan 2011 , 14:59

Chỉ cònmâý ngày nữa là nàng xuân đến mà nàng tiên áo trắng cuả tôi còn đang ở nơi nào?  Tôi đi vắng trong tuần đâù tháng, trở về bắt đâù tỉa hoa thì chỉ còn hơn 2 tuần là tết.  Thuỷ tiên hôm nay là vừa đúng 2 tuần, với khí hâụ lạnh cuả vùng này thi hoa khó mà nở đươc.  Thành thử ra đang dỗ dành người đẹp, đem ra sưởi nắng ấm mùa xuân, và buỗi tối đem vào nhà bật đèn sưởi ấm,không biết hoa có nở đúng ngày tết chăng? hay phải nhờ các văn thi sĩ , nhất là thi sĩ Lan Đàm làm hộ cho bài thơ "Xuân Muộn"??

Xin mời cả nhà thưởng thức "Nụ Xuân". (Tôi chụp hình chẳng hiêủ sao không thâý rõ

...

...

...
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #53 - 01. Feb 2011 , 06:27

thule wrote on 31. Jan 2011 , 14:59:
Chỉ cònmâý ngày nữa là nàng xuân đến mà nàng tiên áo trắng cuả tôi còn đang ở nơi nào?  Tôi đi vắng trong tuần đâù tháng, trở về bắt đâù tỉa hoa thì chỉ còn hơn 2 tuần là tết.  Thuỷ tiên hôm nay là vừa đúng 2 tuần, với khí hâụ lạnh cuả vùng này thi hoa khó mà nở đươc.  Thành thử ra đang dỗ dành người đẹp, đem ra sưởi nắng ấm mùa xuân, và buỗi tối đem vào nhà bật đèn sưởi ấm,không biết hoa có nở đúng ngày tết chăng? hay phải nhờ các văn thi sĩ , nhất là thi sĩ Lan Đàm làm hộ cho bài thơ "Xuân Muộn"??

Xin mời cả nhà thưởng thức "Nụ Xuân". (Tôi chụp hình chẳng hiêủ sao không thâý rõ

...

...

...

Co oi vay la chau thuy tien ma co thúc nó cung ra hoa nhanh qua há cô. Moi co them 2 ngay ma em da thay hoa roi, thich ghe co nhi? Co Ngoc cam on co nhieu lam voi chau hoa Thuy Tien moi ma co moi tang do
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #54 - 01. Feb 2011 , 17:07

Phuong_Tran wrote on 20. Jan 2011 , 20:54:
hic hic chị 8 thương

hic hic , em xin lỗi đã làm chị khóc , bây giờ là em " giỏi " rồi đó chứ tứ khi Má em mất em không thể hát bài náy được chị 8 à  , em đã tưởng không bao giờ em hát lại được sau cái lần em hát karaoke tặng cho Má em , lúc đó em hát " vô tư " lắm cũng có cảm động nhưng chỉ chút xíu thôi đâu có ngờ chẳng bao lâu sau lại có ngày mình hát để tặng cho những ai đang còn Mẹ , nhưng cũng không sao chị nhỉ , mình cũng vui cho những ai đang còn Mẹ mà hát tặng để nhắc rằng họ đang có nhiều may mắn lắm hãy tận hưởng niềm hạnh phúc ấy đi và hãy hát tặng cho Mẹ mình khi mà Mẹ của mình còn có thể nghe được

Em đã nghĩ sinh nhật Cô Mai là gần Tết thì cũng thuận tiện để hát cho cả nhà mình nghe bài này lắm chứ đến Tết mới hát thì lại có cảnh vừa nghe vừa khóc thì lại không nên hay ít ra thì cũng bùi ngùi......cũng mất vui không khí ngày Tết mặc dù tựa bài hát là Mừng Tuổi Mẹ  Cheesy Grin Grin

Chúc chi 8 vui nha pinkrose pinkrose pinkrose

Em 8

EM 8 THƯƠNG ,
Mấy ngày  nay ăn ngũ không yên , vì comp nhõng nhẽo.
Thôi chị em mình vào đây mà ngắm mấy hoa xinh tươi đang đón chào mùa Xuân ủa cô Thu nhang em.
Em cám ơn cô Thu đã mang hoa vào đây , để cả nhà ngắm và vui Xuân.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #55 - 01. Feb 2011 , 20:14

...

Năm mới em kính chúc Cô vả Thầy 1 năm tràn đầy hạnh phúc, sức khoẻ dồi dào, thân tâm an lạc.

Em-TL
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 02. Feb 2011 , 13:24

Thu oi ,
Ngay mai la Tet roi nen phai chay voi vao day , ghe nha Thu trươc day.
Thay may chau thuy tien cua Thu ma xau ho vi nang tien ao trang Thu tang minh va dan phai " nâng như nâng trứng... "  nhung vi su bat kha khang phai di xa may ngay khong kip tam rua cho nang tien , roi lu bu ve vu Ong Khang , nen nang gian chi he cho thay vai doa hoa roi heo queo sau do , chua kip chup hinh da voi gian doi bo di !
Nam het Tet den roi tui nay than chuc Anh Dat va Thu hương mot cai Tet em dem hanh phuc ben canh gia dinh [ hon Quyen cho minh mot cai , lau lam chua gap lai no , nho qua suc ! ] va nam moi se co nhieu suc khoe de con di du lich lien mien.
Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #57 - 02. Feb 2011 , 13:47

Vânơi,

Người đẹp nên "bất hứa nhân gian kiến bạch đâù" mà.  Bạn cũng đừng phiền nêú hoa không ở lâu với bạn.  Quả mãng câù vẫn thương bạn mà rụng đến cửa là đủ an uỉ rôì mà.

Cô gửi thêm hình này vào ngày 30 cho cả nhà.  Thân chúc các em mọi sự may mắn, sức khoẻ, vui tươi, thanh khiết, và hạnh nguyện.

Một bông hoa trắng 30 tết
Có đủ đem về những tháng xuân?

...

...
Back to top
« Last Edit: 02. Feb 2011 , 13:47 by thule »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #58 - 02. Feb 2011 , 15:27

Quote:

Chỉ cần một đoá thuỷ tiên
May mắn, hạnh phúc, nhiều tiền cả năm
Smiley
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #59 - 02. Feb 2011 , 17:01

thule wrote on 02. Feb 2011 , 13:47:
Vânơi,

Người đẹp nên "bất hứa nhân gian kiến bạch đâù" mà.  Bạn cũng đừng phiền nêú hoa không ở lâu với bạn.  Quả mãng câù vẫn thương bạn mà rụng đến cửa là đủ an uỉ rôì mà.

Cô gửi thêm hình này vào ngày 30 cho cả nhà.  Thân chúc các em mọi sự may mắn, sức khoẻ, vui tươi, thanh khiết, và hạnh nguyện.

...

...

Cô Thu thương kính
Tốt quá ...

30 Tết  Thủy Tiên khoe sắc hương
Cho dù 1 bông cũng đủ hanh thông
Em kính chúc Cô luôn trẽ trung
Như đoá Thuỷ Tiên đượm sắc nồng

Cô thương kính , năm nay em ăn Tết thật đơn giản ... Nãy giờ nấu ơm cúng Bố Mẹ, chè xôi cúng Phật và bàn thiên ngoài trời ... Chút em lên chùa .. .1 mình  1 bóng ôi buồn hiu .   Cry Cry
Thương kính chúc Cô Thầy 1 năm mới tràn đầy hạnh phúc
Em-TL
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 25
Send Topic In ra