Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 25
Send Topic In ra
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân.... (Read 30106 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....
Reply #75 - 05. Feb 2011 , 12:24

Kính thưa Cô Thu,

Hôm qua em nhìn mấy tấm thiệp con mèo, sưc nghï năm mèo, sao moi người  lại quên chữ "tuyệt cú mèo".  Grin
Hôm nay vẫn còn Tết để em kính chúc thêm Thày Cô
một năm TUYỆT CÚ MÈO

ạ. hoahong.gif
Back to top
« Last Edit: 05. Feb 2011 , 12:25 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #76 - 05. Feb 2011 , 15:27

Meomeo meo, chúc em một măm con mèo với mọi thứ tuyệt cú mèo, nhưng đừng ăn như mèo để còn thêm vài ký cho đẹp gái nghe em.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #77 - 05. Feb 2011 , 15:46

Năm ngày trươc tết hai cô em gái Kim Phượng và Thanh Vân đến thăm thâỳ Đạt cô Thu chẳng kể đường xa, xe cô đông đúc cuả những xa lô Cali.  Thâỳ cô chưa có dịp đi chợ tết mà hai cô gái đã đemkhông khí tết đến nhà...Hoa cúc vàng, bánh chưng xanh, dâu đỏ thật ngọt, và tình cảm thân thương...Thâỳ trò ngôì ăn bún chả Hànội và mì sá síu cô Thu hì hục làm từ sáng đó.  Nhắc đến ĐMỹ với món mì 10 năm mà cô cứ quên không hỏi DMỹ cách làm cái bánh tôm để trên bát mì là hêt xâỷ.  Em ĐMỹ có đọc cái này thì nhớ viết cho cô cái recipe nhé.

Nhớ 10 năm trước gặp lại 2 em ở đám cưới con trai cuả Vũ Đan, bây giờ KPhượng đã "yên phận" rôì, còn Thanh Vân , cô thương chúc em năm nay có chuyện vui và thay đổi nhe.

Đây là hình cô trò chụp ở vườn sau và 1 cái hình ở trước cửa nhà.  Xuân đi xuân đến mong mãi mãi được khoẻ mạnh để lại có những phút thư thả gặp gỡ như thế này:

...

...

...

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #78 - 05. Feb 2011 , 23:59

Đặng-Mỹ wrote on 05. Feb 2011 , 12:23:
Kính thưa Cô Thu,

Hôm qua em nhìn mấy tấm thiệp con mèo, sưc nghï năm mèo, sao moi người  lại quên chữ "tuyệt cú mèo".  Grin
Hôm nay vẫn còn Tết để em kính chúc Thày Cô
một năm TUYỆT CÚ MÈO
ạ. hoahong.gif

Cô Thu thương kính ,
Hôm nay em  vội vào đây ( sau mấy ngày chạy shows ) , thấy đông đủ mọi người , vui quá.
Em cũng công nhận câu chúc  TÊT  của Đ. Mỹ rất đúng y' với em , là suốt năm nay...ai cũng đạt được những điều mơ ước " Tuyệt cú mèo ".
Cám ơn mợ Mẽo nhiều.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #79 - 06. Feb 2011 , 15:51

tuy-van wrote on 05. Feb 2011 , 23:59:
Cô Thu thương kính ,
Hôm nay em  vội vào đây ( sau mấy ngày chạy shows ) , thấy đông đủ mọi người , vui quá.
Em cũng công nhận câu chúc  TÊT  của Đ. Mỹ rất đúng y' với em , là suốt năm nay...ai cũng đạt được những điều mơ ước " Tuyệt cú mèo ".
Cám ơn mợ Mẽo nhiều.

Em kính chào Cô
Em mới đi chùa về. 1 ngày mùng 4 Tết thật vui. Chùa em đi rất nhỏ nhưng như 1 tiểu gia đình nên vui lắm thưa Cô.  Có màn văn nghệ rất hay . Tối qua 2 vợ chồng em làm bánh tầm khoai mì thật vui để sáng ra mang lên chùa cho Phật Tử đi chùa ngày Tềt dùng.   Mấy em múa thật đẹp , bửa nào có hình em gởi cả nhà xem.  Em kính chúc Cô Thầy 1 năm mới hạnh phúc nhé Cô thương kính
Em-TL
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #80 - 06. Feb 2011 , 15:59

Tuyet Lan wrote on 06. Feb 2011 , 15:51:
Em kính chào Cô
Em mới đi chùa về. 1 ngày mùng 4 Tết thật vui. Chùa em đi rất nhỏ nhưng như 1 tiểu gia đình nên vui lắm thưa Cô.  Có màn văn nghệ rất hay . Tối qua 2 vợ chồng em làm bánh tầm khoai mì thật vui để sáng ra mang lên chùa cho Phật Tử đi chùa ngày Tềt dùng.   Mấy em múa thật đẹp , bửa nào có hình em gởi cả nhà xem.  Em kính chúc Cô Thầy 1 năm mới hạnh phúc nhé Cô thương kính
Em-TL

TL oi nho chup hinh cai banh tam khoai mì cuc kho lam toi hom qua cho co Thu va hoa ha cung xem nhe. A, dung quen post cai recipe lam banh vao trang gia chanh nua nha.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #81 - 06. Feb 2011 , 16:01

thule wrote on 05. Feb 2011 , 15:46:
Năm ngày trươc tết hai cô em gái Kim Phượng và Thanh Vân đến thăm thâỳ Đạt cô Thu chẳng kể đường xa, xe cô đông đúc cuả những xa lô Cali.  Thâỳ cô chưa có dịp đi chợ tết mà hai cô gái đã đemkhông khí tết đến nhà...Hoa cúc vàng, bánh chưng xanh, dâu đỏ thật ngọt, và tình cảm thân thương...Thâỳ trò ngôì ăn bún chả Hànội và mì sá síu cô Thu hì hục làm từ sáng đó.  Nhắc đến ĐMỹ với món mì 10 năm mà cô cứ quên không hỏi DMỹ cách làm cái bánh tôm để trên bát mì là hêt xâỷ.  Em ĐMỹ có đọc cái này thì nhớ viết cho cô cái recipe nhé.

Nhớ 10 năm trước gặp lại 2 em ở đám cưới con trai cuả Vũ Đan, bây giờ KPhượng đã "yên phận" rôì, còn Thanh Vân , cô thương chúc em năm nay có chuyện vui và thay đổi nhe.

Đây là hình cô trò chụp ở vườn sau và 1 cái hình ở trước cửa nhà.  Xuân đi xuân đến mong mãi mãi được khoẻ mạnh để lại có những phút thư thả gặp gỡ như thế này:

...

...

Em cam on co da post hinh len, va cung mac co ma thua voi co rang thi la cac ban, cac thay co co bảo xem hinh cu tương 3 cưu hoc sinh lvd ma thoi , nhin khong ra ai la thay ai la tro ca

Back to top
« Last Edit: 06. Feb 2011 , 16:02 by Hoa Hạ »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #82 - 06. Feb 2011 , 16:09

Hoa Hạ wrote on 06. Feb 2011 , 15:59:
TL oi nho chup hinh cai banh tam khoai mì cuc kho lam toi hom qua cho co Thu va hoa ha cung xem nhe. A, dung quen post cai recipe lam banh vao trang gia chanh nua nha.

Trùi bà bạn ơi..bành tui mần... biến trong vòng 15 phút - hai vợ chồng , người xắt , người lăn dừa bào , ui khổ cái lưng già.. ( tổng cộng tới 3 tiếng 30 đó bạn ui -không kể bào khoai mì và hấp bánh nhen- hên quá có ong xả  giúp kkkkkk)  Cry Cry thế mà thiên hạ... loáng 1 cái hết sạch 1 khay aluminum to đó bạn ui... Nói vậy thấy Phật Tử họ ăn mình vui chứ... mấy người bạn của tui không có được 1 miêng. Bao giờ ba trai soạn của chùa  tui cũng lổ..nhưng ai cũng cười hỉ hả
Back to top
« Last Edit: 06. Feb 2011 , 16:12 by Tuyet Lan »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #83 - 06. Feb 2011 , 23:15

thule wrote on 03. Feb 2011 , 11:20:
áng mồng một sửa soạn cơm cúng tổ tiên rôì vào thăm vườn nhà, hên quá được thâý hình ảnh xuân tươi vui cuả Tuyết Ngô và Thu Béo.

T Ngô ơi, lâu lắm mới được tin em, cũng như lâu lắm không thâý Bích Định và Phương Huệ nơi nạo? Các CN Hoa gấm hôì này đi đâu cả.  Cô thì vẫn nhớ đến các em, trong lúc làm vườn làm bếp làmtài xế đưa đón cháu..v...  Ngày giờ trôi qua, năm hết tết đến, xuân đến xuân đi, môĩ tuôỉ môĩ giá, nhưng vui vì mìnhv ẫn còn khoẻ mạnh vẫn nghe thâý tiếng chimhót và vẫn nhìn hoa nở.  Thương chúc Cac em mọi sự hanh thông như ý muốn.

Thu Béo ơi,
Caí cô bán hoa này tươi quá, 'hãy dừng bức chân, trên đường còn xa, cho nhắn cô em đôi lời...."  Cáo áo dài cuả em 'ấn tượng " lắm nghe.  năm nay cô chắc được hên lắm với hình ảnh tưới vui cuả em trong cảnh này.  Chụpở đâu vâỵ?  Hội chợ SD chăng?  Thương chúc em và gia đình mãi mãi tươi vui với cảnh xuân tươi bất tận.

Em TB chào Cô Thu , áo dài này Bo may cho em , mặc rất là thoải mái , không có cái bâu cổ cao và không có chít eo thành thử em rất là thong dong gánh hoa đi bán cho chàng bấm máy. Hình này em chụp lúc sửa soạn các thứ trước khi hội chợ mở cửa , hội chợ SD được tổ chức trong Balboa Park. Thầy Cô có đi Hội Chợ ở Santa Ana không? Em xem báo thấy có đông người đi dự lắm. Ở SD gần 20 ngàn người , khi Bột phụ bán vé đã thắc mắc sao người VN đi dự ít hơn người ngoai quốc. Em cũng thấy có nhiều người Mỹ , Phi , Mễ và người Trung Đông nữa. Em chúc Cô ngủ ngon . Smiley
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #84 - 07. Feb 2011 , 14:37

Tuyet Lan wrote on 06. Feb 2011 , 15:51:
Em kính chào Cô
Em-TL

Em TLan ơi,

Chùa mà có văn nghệ tết thì đâu có nhỏ hả em?  Mà em làm banh tầm khoai mì là bánh nào?  Có phải cái thư có miếng bột trong trong giống như bánh canh và có thêm khoai mì với dừa không?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #85 - 08. Feb 2011 , 08:51

Hoa Hạ wrote on 06. Feb 2011 , 16:01:
Em cam on co da post hinh len, va cung mac co ma thua voi co rang thi la cac ban, cac thay co co bảo xem hinh cu tương 3 cưu hoc sinh lvd ma thoi , nhin khong ra ai la thay ai la tro ca

Em ơi,
Em nói thế cho cô đi tâù bay một chút cũng thâý yêu đời hơn vâỵ thội  Cô chỉ hơi ăn ảnh chút síu, chứ có ai níu được thời gian?

Đâù năm mới bà cháu tôi xin chúc cả nhà một mùa xuân đẹp, có hoa cúc vàng đâỳ sân, hoa đào đâỳ ngõ nhé.
...
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #86 - 08. Feb 2011 , 12:21

thule wrote on 07. Feb 2011 , 14:37:
Em TLan ơi,

Chùa mà có văn nghệ tết thì đâu có nhỏ hả em?  Mà em làm banh tầm khoai mì là bánh nào?  Có phải cái thư có miếng bột trong trong giống như bánh canh và có thêm khoai mì với dừa không?

Thưa Cô
Văn nghệ bỏ túi thưa Cô . Tội mấy em nhỏ , khi múa mấy bác phải dẹp chổ trống ở chánh điện cho mấy em múa . Chánh điện la 1 garage 2 xe biến thành , Hic , thế thôi. 
Bánh khoai mì bào trộn với dừa, nước dừa rồi hấp . Xong thái sợi và lăn dừa bào đó thưa Cô . Công là lúc thái xợi xong lăn dừa bào đó thưa Cô .
Đây la công thức làm đó Cô.  Sau khi thái sợi em lăn bánh với khoai mì bào sẳn, nên bánh béo hơn 

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1204849907
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #87 - 08. Feb 2011 , 20:48

thule wrote on 08. Feb 2011 , 08:51:
Em ơi,
Em nói thế cho cô đi tâù bay một chút cũng thâý yêu đời hơn vâỵ thội  Cô chỉ hơi ăn ảnh chút síu, chứ có ai níu được thời gian?

Đâù năm mới bà cháu tôi xin chúc cả nhà một mùa xuân đẹp, có hoa cúc vàng đâỳ sân, hoa đào đâỳ ngõ nhé.
...

Cô Thu kính mến ,
Chao ơi , nhìn hình 2 bà cháu như 2 mẹ con quá..hi.hi.
Quyên cao gần bằng cô rồi.
  Năm mới em cũng hy vọng cả nhà có nhiều sức khoẻ , an vui và tươi như  hoa thủy tiên, hoa cúc , hoa mai...cô nhé.
Em Tv
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #88 - 10. Feb 2011 , 14:23

Bông hoa hàm tiêú:

Hôm nay ngày mồng 7 Tết, có hai chậu thuỷ tiên vừa nở bông hàm tiếu, vâỵ là vẫn còn xuân....

...

...

...

Hình dưới này là cuả châụ cũ, hoa sắp tàn sắp tàn
...

Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #89 - 10. Feb 2011 , 14:42

thule wrote on 08. Feb 2011 , 08:51:
Em ơi,

...

Nam nay Quyen dươc bao nhieu tuôi roi vay co. Be nhin de thương qua di thoi. Tuy Van khen Quyen cao gan bang co, nghia la Quyen dung same same voi  ba ngoai Van roi sao?
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 25
Send Topic In ra