Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 25
Send Topic In ra
Xuân Thủy Tiên - Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân.... (Read 30134 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Xuân đi Xuân đến vẫn còn Xuân....
Reply #90 - 11. Feb 2011 , 06:00

Đúng đóp em, Quyên cũng cỡ bà miniVan rôì !!! Đã 12 tuôỉ rôì và cũng hơi nhỏ (giống ai).
Back to top
« Last Edit: 11. Feb 2011 , 06:04 by thule »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #91 - 11. Feb 2011 , 06:03

thule wrote on 10. Feb 2011 , 14:23:

Bông hoa hàm tiêú:

Hôm nay ngày mồng 7 Tết, có hai chậu thuỷ tiên vừa nở bông hàm tiếu, vâỵ là vẫn còn xuân....

...

...

...

HÀM TIẾU

Ừ em về phân vân,
            Ngập ngừng xanh ngọc nụ.
            Tay ngà vừa ân cần,
            Nâng niu hình bóng cũ.
            *
            Ừ, thôi về cùng xuân,
            Đã vàng hoa đầy ngõ.

LAN ĐÀM
            2/11

(Cảm ơn thi sĩ Lan Đàm đã cho những dòng thơ ngà ngoc.  Hy vọng em PT mà nhìn thâý tôi trang hoàng thế này thì se.ra tay tế độ.... )

Hình dưới này là cuả châụ cũ, hoa sắp tàn sắp tàn
...

[color=#00ff00][/color]
Back to top
« Last Edit: 12. Feb 2011 , 21:59 by thule »  

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #92 - 11. Feb 2011 , 06:13

thule wrote on 11. Feb 2011 , 06:03:
Em có thâý mâý chạu bông mới này chưa?  Hoa kỳ này đẹp lắm, thấp và khoẻ.

Da, dep qua co nhỉ khac xa doi voi cai củ ban dau trươc va ngay ca sau khi co lot bo bot lop vo trang. Do cung la nho cong cua co cạo cạo cai gio hoa ban dau day. May chi Tuyet Nga, Phương Dang, Tan Hương muôn hoc nghe cua co khong phai de dau. Em ma lam mot hoi chac chi con chung 1 hoa la cung hihihihih
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #93 - 11. Feb 2011 , 08:27

thule wrote on 11. Feb 2011 , 06:03:
Em có thâý mâý chạu bông mới này chưa?  Hoa kỳ này đẹp lắm, thấp và khoẻ.

Thu ơi,
Hôm nay NM mới thật sự "mê" mấy chậu thủy tiên rất bắt mắt của cô chủ.  Thật đúng là "Công trình kể biết mấy mươi,"rất bõ công cho sự chăm sóc tỉ mỉ và tình thương loài hoa quí của Thu (vì loài cây cũng có linh hồn đó Thu ơi!).
Vậy là năm nay you  hên lắm đó, chắc là sẽ đi du lịch nhiều hơn năm ngoái, còn hội thơ dịch thì phát triển đọc mệt nghỉ luôn.  Chúc Mừng bạn vàng.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #94 - 11. Feb 2011 , 14:08

[quote author=mai_vu link=1293479924/93#93 date=1297441649]
Thu ơi,
Hôm nay NM mới thật sự "mê" mấy chậu thủy tiên rất bắt mắt của cô chủ.  Thật đúng là "Công trình kể biết mấy mươi,"rất bõ công cho sự chăm sóc tỉ mỉ và tình thương loài hoa quí của Thu (vì loài cây cũng có linh hồn đó Thu ơi!).
Vậy là năm nay you  hên lắm đó, chắc là sẽ đi du lịch nhiều hơn năm ngoái, còn hội thơ dịch thì phát triển đọc mệt nghỉ luôn.  Chúc Mừng bạn vàng.
Ngọc Mai [/quote

Cô Mai , Cô Thu  kính thương.

Em cũng mê mấy chậu Thủy Tiên của cô Thu  , đẹp quá , em rất yêu hoa và đồng ý với Cô Mai là hoa có hồn.  Ngày Tết  mà hoa trồng trong nhà hay mua về chưng , cúng Ông Bà nở rộ , tươi sáng là linh tính một năm mới  vui vẻ an khang  ( gia đình cha mẹ em luôn tin như vậy ). Mùa Xuân bên em hoa nở rất nhiều và đẹp ,  vào mùa này buổi sáng đi làm em thường ra cửa sớm hơn 15 phút đi vòng quanh vườn nâng niu , nói chuyện với hoa , khi  lái xe đi ngang một vườn hoa đẹp em hay giảm tốc độ ngắm chào và mỉm cười với  các nàng hoa... con bạn ngồi cạnh bảo : " mày khùng rồi ! "  ,  em có bất bình thường chăng ??? nhưng quả thật  em yêu và trân trọng vẻ đẹp của từng loại hoa....Kính chúc cả nhà luôn vui khoẻ  (KN Kiss)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #95 - 11. Feb 2011 , 18:55

Chị Mai và em Kiêù ơi,

Cái công ngôì cắt tiả một giờ đồng hồ, rôì thay nước lau chùi mỗ ngày trong 3 tuần lễ, để chỉ ngằm được có 10 ngày ( so với hoa lan chơi được 2 tháng) thì quả thực khổ công quá phải không chị?  Nhưng tình yêu có lý lẽ riêng cuả nó, phải không?  Và có lẽ cái gì mong manh, chóng tàn thì mới quí chăng?  Cái thú là nhìn thâý giò hoa rôì từ từ lớn, cứ như là nuôi con vâỵ Nhưng mình thích nuôi hoa hơn vì mình có thể "thúc" cho nó nở hay hãm cho nó từ từ, và như em Kiêù phải nói là phải nói chiện với người đẹp một chút mơi vui.

Em Kiêù ơi, muà xuân miền đông hoa lá vương đây ngõ, thiệt là đẹp.  Cô òcn mong có dịp sang miền đông vào muà thu, đẹp não lòng người nữa kia.

(Bắt được em Kiêù ở đây, naỳ, sang vườn 'Dich thơ " có ngươì chờ em nộp bài đó...hihi)

Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #96 - 13. Feb 2011 , 22:56

Chi Thu ơi,
Sang năm gần Tết chị nhớ gọi em tới nhà chị để cùng tỉa hoa thuý tiên với chị nhé ,biết đâu có đươc 1 châu TT để bày vào mấy ngày Tết...hi.hi..
Em mê hoa TT lắm ,có 1 năm chị Liên Hương cho mấy củ mà chị ấy đã got tỉa ,em chỉ việc tắm rửa chăm xóc cho" nàng "thôi  và năm đó em có đươc 3 chậu thuỷ tiên đep lắm ,để em tìm xem còn cái hình hoa nào không ,gửi cho chị & các bạn yêu hoa xem.
Em không biết chọn củ TT ,nên chảng có hoa năm nay.
Chị có biết làm mứt khoai lang không? giống ở Hà Nôi ngày xưa mẹ em hay làm đó ,rất cầu kỳ ,nhưng ngon & dẻo lắm ,ở đây không nơi nào bán cả chị ạ ,làm thì mất công lặm
Chúc chị tiếp tục enjoy với các nàng Thuỷ tiên nở muôn nhé.
em Lan.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #97 - 14. Feb 2011 , 06:52

Kính thưa Cô Thu,

Cô cứ hay than thuỷ tiên của Cô cao quá ( hoa là người  Smiley) , muốn thấp mới đúng kiểu cơ, vậy  mấy giò sau Tế này chắc Cô ưng hơn phải khg ạ?

Em kính chúc Thày Cô ngày TÌNh YÊU thật vui ạ 

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #98 - 14. Feb 2011 , 07:41

Đặng-Mỹ wrote on 14. Feb 2011 , 06:52:
Kính thưa Cô Thu,

Cô cứ hay than thuỷ tiên của Cô cao quá ( hoa là người  Smiley) , muốn thấp mới đúng kiểu cơ, vậy  mấy giò sau Tế này chắc Cô ưng hơn phải khg ạ?

...

Cô Thu và các nàng thủy tiên yêu dấu ,
Mấy năm ve trươc , em da nang niu va chup hinh may nang tt that de thương.
Nam nay nhin tt cuc co va nhan dip mua le TY , kinh chuc thay co lươn hanh phuc va yeu mai den ngan doi.
em tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #99 - 15. Feb 2011 , 14:06

tran_thuy_lan wrote on 13. Feb 2011 , 22:56:
Chi Thu ơi,
Sang năm gần Tết chị nhớ gọi em tới nhà chị để cùng tỉa hoa thuý tiên với chị nhé ,biết đâu có đươc 1 châu TT để bày vào mấy ngày Tết...hi.hi..
Em mê hoa TT lắm ,có 1 năm chị Liên Hương cho mấy củ mà chị ấy đã got tỉa ,em chỉ việc tắm rửa chăm xóc cho" nàng "thôi  và năm đó em có đươc 3 chậu thuỷ tiên đep lắm ,để em tìm xem còn cái hình hoa nào không ,gửi cho chị & các bạn yêu hoa xem.
Em không biết chọn củ TT ,nên chảng có hoa năm nay.
Chị có biết làm mứt khoai lang không? giống ở Hà Nôi ngày xưa mẹ em hay làm đó ,rất cầu kỳ ,nhưng ngon & dẻo lắm ,ở đây không nơi nào bán cả chị ạ ,làm thì mất công lặm
Chúc chị tiếp tục enjoy với các nàng Thuỷ tiên nở muôn nhé.
em Lan.

Em ơi,

Thôi hẹn sang năm nhé.  Nhưng mỗi năm môĩ tuôỉ chỉ sợ lụm cụm nhìn không ra thội  Năm nay phải đeo cái kính khuếch đại (mangifying glasses) moới nhìn ra đâý.

Người bạn hàng xóm làm mứt khoai ngon lắm nhưng chị biết là mất công lắm nên chỉ chờ ăn thôi chứ không học làm ,  Nghe đâ như phải ngâm phèn chua thì phai.  Bây giờ bắt đâù thâý ngại, chỉ mu6ón làm cái gì dễ và chóng thôi.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #100 - 15. Feb 2011 , 14:16

Đặng-Mỹ wrote on 14. Feb 2011 , 06:52:
Kính thưa Cô Thu,

...

Đúng lắm em ạ.  Ở dưới chân giò hoa có một cái bâù tròn nhỏ, cứ đả thương nó một tý là nó lùn không mọc được.  Nhưng nêú quá tay thi lại súc hết chất bổ đem đổ đi thì nàng lại ốm o gầy mòn và èo uôt.  Có thể lại chẳng nhìn thâý bầu đâu, không đả thuơngnó một tý thì nàng lại cao vồng lên , mặc sức lớn và thẳng như cây hành lá !!!

Cảm ơn  TUÝ Vân, Đặng Mỹ chúc cô cái ngày "eo sèo" này mà cô nghĩ là để cho các em các con cháu thôi.  Các cụ già đâu có nhớ ngày tháng gì ....Happy V's Day
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #101 - 15. Feb 2011 , 14:20

thule wrote on 15. Feb 2011 , 14:06:
Em ơi,

Thôi hẹn sang năm nhé.  Nhưng mỗi năm môĩ tuôỉ chỉ sợ lụm cụm nhìn không ra thội  Năm nay phải đeo cái kính khuếch đại (mangifying glasses) moới nhìn ra đâý.

Người bạn hàng xóm làm mứt khoai ngon lắm nhưng chị biết là mất công lắm nên chỉ chờ ăn thôi chứ không học làm ,  Nghe đâ như phải ngâm phèn chua thì phai.  Bây giờ bắt đâù thâý ngại, chỉ mu6ón làm cái gì dễ và chóng thôi.

Chị Thu ơi ,hoa của chị ngày càng đẹp quá đi thôi ,em sẽ cố một năm nào đó sang bên ấy vào dịp gần Tet^' để học tỉa với chị và nhất là phải xem được tận mắt củ Thủy tiên đó ra sao nữa.Năm kia em đã tỉa được đến khi có nụ rồi mà cuối cùng vẫn chet^'.Em mang ra vườn trồng xuống thì năm ngoái hoa đầy vườn ,phải cái hoa không giống lắm với những chậu hoa của chị.
  Năm nay em sang vào tháng 8 rồi nên phải hẹn một năm nào đó vậy.
  Mứt khoai lang nghe hai chị nói mà em cũng thèm làm nó lâu rồi ,vì làm theo cách của mẹ em thì miếng mứt dẻo như ăn hồng khô chứ không bở như người ta bán.Chỉ phải cái khoai phải ngâm nước vôi trong ,mà vôi để ăn trầu bên em đắt cắt cổ mà lại không có vôi trắng nên em đành nhịn thèm đó chị.
  Hôm nay thấy chị online nên vội viết vài hàng gửi chị đấy.Cám ơn chị chia xẻ cho cả nhà những chậu thủy tiên thật đẹp.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #102 - 16. Feb 2011 , 08:52

Em Thư ơi,

Lâu lắm mới nói chiện với em.  Hồi này em biến đi đâu vâỵ?  ít thâý vào vườn nhà. 

Gần nhà Thuý Lan (Orange) có một nơi bán thuỷ tiên tốt lăm.  Chịkhông biết em có mua ở đây rôì ship về Úc được không?  Người ta vân mua và gửi về VN đâý.  Gửi bằng tâù thì cả tháng mới tới và vẫn được như thường, cứ gói giâý báo để vào hộp là để được cả tháng đâý em ạ.  Ở OC cũng bán thuỷ tiên ở chợ nhiêù nhưng củ thường thôi và vì vậy hoa nhiêù khi nhỏ và yếu.  Tuy nhiên khí hậu cuả OC cũng làm cây cỏ dễ lên và tốt, không như khu nhà chi.

Tháng 8 này em sang chơi hả?  Nhân thể đi dự đại hôị đâý chứ? và em có đi cùng với cô Phượng Oanh không? MOng được gặp lại em, lên nhà anh chị chơi nhé?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #103 - 16. Feb 2011 , 08:58

Sau 3 ngày, hoa hàm tiếu đã nở từng bừng:

...
Back to top

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #104 - 16. Feb 2011 , 09:13

thule wrote on 16. Feb 2011 , 08:58:
Sau 3 ngày, hoa hàm tiếu đã nở từng bừng:

...

Cô ơi ời.

Hoa thấy mê quá  , em cứ ngồi ngắm nó mãi , đẹp không thể tưởng tượng ....

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 25
Send Topic In ra