Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Sớ Táo Quân Canh Dần  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra
Sớ Táo Quân Canh Dần (Read 10607 times)
Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Sớ Táo Quân Canh Dần
Reply #30 - 19. Jan 2011 , 08:45

Hoạ Mi Nâu wrote on 18. Jan 2011 , 23:03:
Hihi, dạ thưa Cô, ngày xưa em (nó) thấy Cô giáo là cứ lấm la lấm lét giấu mặt vì sợ bị khảo bài.  Bây giờ biết Cô giáo mình vừa có máu tếu trẻ trung, vừa được Cô bật đèn xanh cho.. nhõng nhẽo.. nên em sung sướng quá nên cứ...nói thiệt.. cho Cô nghe.  Cái lưỡi ngày xưa cứ sợ líu lại, mà bây giờ sao....bớt.. rồi thưa Cô.  Hôm nào cứ thấy Cô vui là cứ muốn líu lo cho Cô nghe thôi ạ.
Một năm qua rất mau thưa Cô, em rất thích baby từ lúc mới sanh đến chừng..... 10 tuổi.  Thích nhất là lúc được ôm, ru, nựng nịu.  Hồi đó con em không biết khóc vì lúc nào cũng được ẩm trên tay để hôn hít.... Đến tuổi pre-teen hay teenager thì em ngao ngán nhớ lại ngày nào sao con tôi ngoan thế mà bây giờ ưa.... cãi...và...khó chiu... thế???? Nhưng em không có con gái nên chỉ biết...nói xấu... 2 trai của em...  Không chừng con gái nghe lời mẹ hơn????? Smiley
Dạ em đợi BN Ngọc Mai triễn lãm hình thôi nôi của cháu và của BN đây ạ. Hễ có thì Cô chưng ngay cho cả nhà cùng nựng hàm thụ ạ.

HMN thương,
Cô biết ngày xưa cho các em học thơ hơi kỹ, nhưng nhờ vậy mà đến nay được khối em cám ơn vì còn dằn bụng được ít câu đó.  Nhưng mà lạ lắm, những em hay run vì sợ bị khảo bài thì lại cứ bị cô giáo gọi.  Cô còn biết rằng đã trả bài rồi thì cá em yên lòng ngồi đó mà rung đùi, vì làm gì có thì giờ đủ cho trên 60 em mà hỏi tới nhiều lần?  Ấy vậy nhưng lâu lâu vẫn có ngoại lệ để xem mình nghĩ có đúng không? 
Thôi không nói chuyện ngày xưa nữa.  Hôm nay giữa tuần rồi, phải tính chương trình cuối tuần là vừa đó em ơi!
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #31 - 19. Jan 2011 , 17:27

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Jan 2011 , 09:57:
TV ơi,
Em nhắc đến "lì xì" mới nhớ, thế là Sớ cũng có thể thay cho lì xì, tiện quá nhỉ.  Vậy để năm nào cô cũng thảo sớ cho các em cùng đọc nhé.
Chúc em vui nhiều trong ngày lễ đầu tuần.
Cô Ngọc Mai

Cám ơn cô Mai đã " lì xì " các em bằng sớ táo quân...hi.hi.
Ngày xưa , em nhớ mỗi khi Xuân về , là em được
" đầy bung " ( vì 2 túi áo  trước bụng đựng đầy lì xì ).
Còn bi giờ thì bị " đau bụng " , vì phải để dành tiền suốt năm ,sẽ đi  phân phát cho các con cháu , bên chồng hơn 20 người....
Thương kính chúc cô SN năm nay , suốt 365 ngày  luôn tươi vui và mọi sự như ý.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #32 - 19. Jan 2011 , 20:00

tuy-van wrote on 19. Jan 2011 , 17:27:
Cám ơn cô Mai đã " lì xì " các em bằng sớ táo quân...hi.hi.
Ngày xưa , em nhớ mỗi khi Xuân về , là em được
" đầy bung " ( vì 2 túi áo  trước bụng đựng đầy lì xì ).
Còn bi giờ thì bị " đau bụng " , vì phải để dành tiền suốt năm ,sẽ đi  phân phát cho các con cháu , bên chồng hơn 20 người....
Thương kính chúc cô SN năm nay , suốt 365 ngày  luôn tươi vui và mọi sự như ý.
Em Tv

Tuý Vân thương,
Tài thật, chắc đã đọc được lời chúc SN cô của Kiều Nương ngày hôm qua rồi chứ gì?  Hai em dễ thương lắm, và cám ơn đã nhớ đến SN của cô.  Ý mà thôi đừng có hỏi tuổi nghe, theo kiểu Mỹ đi cho cô được trẻ hoài trẻ mãi nhé.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #33 - 19. Jan 2011 , 23:33

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Jan 2011 , 15:18:
Choè thương ơi,
Cô Thu và Chị Anh Thư có đề nghị cô làm sớ mí em và Ngọc Đoá kìa.  Thôi đừng khóc nữa, cứ làm hết mình, hễ bí thì hỏi admin, còn cần kéo dài sớ ra thì hỏi cô.  Mà cô biết rằng em dư sức làm mà, vậy không cần phải hỏi ai nữa, thế là cả nhà đều khoẻ,...trừ em.  Cô cũng chạy mau kẻo em đuổi tới níu áo rồi kìa.
Cô Ngọc Mai

Kính thưa Cô Mai ,

Em đã viết xong lá sớ dài lê thê và post rồi , xin mời Cô qua mục Sớ Táo Quân để xem Táo trò viết Sớ dí dõm ạh

Hôm nay em mang hoa Tết vào chưng trong nhà Cô cho đẹp để Cô ngắm nha Cô

...

Thương Cô ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #34 - 20. Jan 2011 , 00:07

Vu Ngoc Mai wrote on 19. Jan 2011 , 08:45:
HMN thương,
Cô biết ngày xưa cho các em học thơ hơi kỹ, nhưng nhờ vậy mà đến nay được khối em cám ơn vì còn dằn bụng được ít câu đó.  Nhưng mà lạ lắm, những em hay run vì sợ bị khảo bài thì lại cứ bị cô giáo gọi.  Cô còn biết rằng đã trả bài rồi thì cá em yên lòng ngồi đó mà rung đùi, vì làm gì có thì giờ đủ cho trên 60 em mà hỏi tới nhiều lần?  Ấy vậy nhưng lâu lâu vẫn có ngoại lệ để xem mình nghĩ có đúng không? 
Thôi không nói chuyện ngày xưa nữa.  Hôm nay giữa tuần rồi, phải tính chương trình cuối tuần là vừa đó em ơi!
Cô Ngọc Mai

Dạ thưa Cô em cũng xin cám ơn Cô đó.  Nhờ Cô răn dạy kỹ lưỡng nên em cũng dằn bụng được ít câu để .... trả bài... cho Cô Thu mấy mươi năm sau Smiley
Cuối tuần Cô ôm Cọp con chưa đủ, chắc bắt cóc mấy ngày luôn cho vui đi thưa Cô. Mẹ em ngày xưa cứ cuối tuần là bắt cóc cháu ngoại, không trả, đến chiều chủ nhật mới trả lại đó Cô ạ. 
Em thương chúc Cô một cuối tuần Sinh Nhật đầy vui tươi ấm cúng bên gia đình, và nguyên một năm tràn trề hạnh phúc.  Em đem chậu mai cho Cô chưng 3 ngày tết và Chocolate cho Cô nhâm nhi đây ạ.

...

...

Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #35 - 20. Jan 2011 , 00:18

Hoạ Mi Nâu wrote on 20. Jan 2011 , 00:07:
Dạ thưa Cô em cũng xin cám ơn Cô đó.  Nhờ Cô răn dạy kỹ lưỡng nên em cũng dằn bụng được ít câu để .... trả bài... cho Cô Thu mấy mươi năm sau Smiley
Cuối tuần Cô ôm Cọp con chưa đủ, chắc bắt cóc mấy ngày luôn cho vui đi thưa Cô. Mẹ em ngày xưa cứ cuối tuần là bắt cóc cháu ngoại, không trả, đến chiều chủ nhật mới trả lại đó Cô ạ. 
Em thương chúc Cô một cuối tuần Sinh Nhật đầy vui tươi ấm cúng bên gia đình, và nguyên một năm tràn trề hạnh phúc.  Em đem chậu mai cho Cô chưng 3 ngày tết và Chocolate cho Cô nhâm nhi đây ạ.

...

...

Em cũng chúc Cô cuối tuần thật vui với Sinh nhật và cháu Nội cưng. EM mang thêm hoa vô cho Cô ngắm đây , Kính chúc Cô Sinh nhật đầm ấm với Cọp Con và quanh năm đạt nhiều sức khoẻ để Cô cười mãi tươi trẻ rạng rỡ như hình chụp với chị TB nha Cô

...

Thương Kính ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #36 - 20. Jan 2011 , 08:55

Hoạ Mi Nâu wrote on 20. Jan 2011 , 00:07:

...

...

HMN thương,
Cuối tuần nào phần lớn cô cũng lên ở với con Cọp con 2 ngày.  Còn vụ ôm nó về thì không cậu con nào chịu cho cả (Cô cũng chỉ có 3 con trai, 0 con gái, nhưng vì là "quả phụ cô đơn" nên các con yêu chiều dữ lắm!) vì chúng thương con dữ dội lắm em ơi.
Thấy STQ nhắc đến em nhiều lắm đó, người đặc biệt của cô và Choè mà.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #37 - 20. Jan 2011 , 09:03

ChíchChoè wrote on 20. Jan 2011 , 00:18:
Em cũng chúc Cô cuối tuần thật vui với Sinh nhật và cháu Nội cưng. EM mang thêm hoa vô cho Cô ngắm đây , Kính chúc Cô Sinh nhật đầm ấm với Cọp Con và quanh năm đạt nhiều sức khoẻ để Cô cười mãi tươi trẻ rạng rỡ như hình chụp với chị TB nha Cô

...

Thương Kính ,

Em Choè

Choè thương,
Cô đọc bài STQ của em rồi, đã quá vì viết đầy đủ  cả nhà DĐ một cách trơn tru vui vẻ khiến ai cũng hài lòng.  Cô thấy cứ để như vậy cho tự nhiên vì đó là văn của em.  Vậy là hay lắm rồi đó Choè à.  Cám ơn cục cưng Táo DĐ đã mau mắn dâng sớ lên Ngọc Hoàng nhe.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #38 - 20. Jan 2011 , 10:30

Thưa Cô Mai ,

Nhân ngày sinh nhật Cô em xin hát cho cả nhà nghe  bài Mừng Tuổi Mẹ của Trần Long Ẩn nhân dịp xuân về nhưng đặc biệt em riêng tặng cho 3 Cô Giáo thân thương của D Đ LVD đó là Cô Ngọc Mai , Cô Vân và Cô Thu Lê và cũng là ban tam ca MTV

Bài hát này em dự định hát cho chương trình Tết tặng cho những ai may mắn còn Mẹ , nhưng tối hôm qua em nghĩ : nhân tiện sinh nhật Cô sao không hát... sớm hơn ,thế là  từ tối hôm qua trước khi nhắm mắt  ngủ em đã lên chương trình để làm và em làm trong vòng một ngày , sáng em dậy sớm để thu thập hình ảnh xong rồi chọn lựa  Cheesy Grin Grin chỉ có phiền mỗi một điều là thu âm , em hát hoài không được khúc chót nên đành chấp nhận lấy lần thu đầu tiên ( nó cũng " nhão " nhưng còn chấp nhận được !  Wink Cheesy Grin )

Chúc Cô Mai sinh nhật vui vẻ !!!  pinkrose pinkrose pinkrose

Chúc ba Cô Mai ,Thu ,Vân luôn mạnh khoẻ và vui tươi

Kính mến

PTr

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #39 - 20. Jan 2011 , 13:49

Phuong_Tran wrote on 20. Jan 2011 , 10:30:

Thưa Cô Mai ,

Nhân ngày sinh nhật Cô em xin hát cho cả nhà nghe  bài Mừng Tuổi Mẹ của Trần Long Ẩn nhân dịp xuân về nhưng đặc biệt em riêng tặng cho 3 Cô Giáo thân thương của D Đ LVD đó là Cô Ngọc Mai , Cô Vân và Cô Thu Lê và cũng là ban tam ca MTV

Bài hát này em dự định hát cho chương trình Tết tặng cho những ai may mắn còn Mẹ , nhưng tối hôm qua em nghĩ : nhân tiện sinh nhật Cô sao không hát... sớm hơn ,thế là  từ tối hôm qua trước khi nhắm mắt  ngủ em đã lên chương trình để làm và em làm trong vòng một ngày , sáng em dậy sớm để thu thập hình ảnh xong rồi chọn lựa  Cheesy Grin Grin chỉ có phiền mỗi một điều là thu âm , em hát hoài không được khúc chót nên đành chấp nhận lấy lần thu đầu tiên ( nó cũng " nhão " nhưng còn chấp nhận được !  Wink Cheesy Grin )

Chúc Cô Mai sinh nhật vui vẻ !!!  pinkrose pinkrose pinkrose

Chúc ba Cô Mai ,Thu ,Vân luôn mạnh khoẻ và vui tươi

Kính mến

PTr

Phương Trần thương,
Cô cám ơn món quà SN đặc biệt của em.  Giọng ca ngọt ngào, hình ảnh đầy kỷ niệm thầy trò thân thương, cô thật vui với tấm chân tình của các em.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #40 - 20. Jan 2011 , 15:38

PTr ơi,

Bìnhthường côkhông cónhiêù thì giờ để ngôì lâu trong vườn mà saohôm nay cô lại xem được nhiêù, và được nghe em hát thật cảm động .  Cô cảm kích tình em , bao nhiêù hình ảnh thân thương khéo chọn lựa như một cuốn phim dĩ vàng thật gần.  Nghĩ đến một ngày không xa, già yêú ngôì một chỗ mà xem được cái này thì chắc châỷ nước mắt, em à.  Có cách nào cho cô một điã không?  Cảm ơn em nhiêù nhiều.  Cảm ơn sinh nhật cô Mai mà cô Thu Vân được món quà quí giá.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #41 - 20. Jan 2011 , 17:32

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Jan 2011 , 13:49:
Phương Trần thương,
Cô cám ơn món quà SN đặc biệt của em.  Giọng ca ngọt ngào, hình ảnh đầy kỷ niệm thầy trò thân thương, cô thật vui với tấm chân tình của các em.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô ,
Em cám ơn Cô đã nghe em hát  pinkrose pinkrose pinkrose Cô thích là em vui rồi  Wink Wink Wink

Em sưu tầm hình ảnh để làm YouTube thấy Cô có rất nhiều tấm hình đẹp và vui ma không thể lấy hết được  Cheesy Grin Grin em đã phải bỏ bớt đi mà  tiếc rẻ làm sao  Cheesy Cheesy Cheesy

PTr
Back to top
« Last Edit: 20. Jan 2011 , 17:39 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #42 - 20. Jan 2011 , 18:11

thule wrote on 20. Jan 2011 , 15:38:
PTr ơi,

Bìnhthường côkhông cónhiêù thì giờ để ngôì lâu trong vườn mà saohôm nay cô lại xem được nhiêù, và được nghe em hát thật cảm động .  Cô cảm kích tình em , bao nhiêù hình ảnh thân thương khéo chọn lựa như một cuốn phim dĩ vàng thật gần.  Nghĩ đến một ngày không xa, già yêú ngôì một chỗ mà xem được cái này thì chắc châỷ nước mắt, em à.  Có cách nào cho cô một điã không?  Cảm ơn em nhiêù nhiều.  Cảm ơn sinh nhật cô Mai mà cô Thu Vân được món quà quí giá.

Thưa Cô Thu ,

Nghe Cô nói em rất vui , em cám ơn Cô rất nhiều đó  pinkrose pinkrose pinkrose , quả thật là nếu không có nhiều tình cảm trân quý thân thương đối với các Cô và D Đ LVD  thì em không làm nổi Youtube này trong một ngày Cô ạ  Cheesy Grin nhưng nó cũng đến từ ý của Cô Vân khi Cô Vân nhờ em rinh về bài thơ Chim Hải Âu  từ MVGT 1 khiêng về MVGT 2 cho Cô Vân lúc nào cũng cảm thấy có hình ảnh cả ba Cô : Cô Mai , Cô Thu và Cô Vân gắn bó với nhau " nằm " trong nhà Mạ Vân , em rất cảm  kích tình cảm đó của Cô Vân mà đêm đó em đã cố gắng đi tìm bài thơ đó về cho bằng được tứ MVGT 1 rinh về MVGT 2  Cheesy Grin Grin , đó là tại sao Cô thấy toàn là hình ảnh của ba Cô hoặc là 1 trong 3 hoặc là 2 trong 3 hoặc là cả 3 trong bất cứ tấm hình nào Youtube  Cheesy Grin Grin

Em đã phải xem lại hầu như gần hềt những hình ảnh cũ của các Đ Hội của LVD , những cuộc gặp gỡ của các Cô và học trò để gom góp hình lại mà làm nên Youtube này , sau đó vừa làm vừa tìm thêm cho đầy đủ hơn rồi vừa xem , vừa nghe rồi lại cắt dán cho hình ảnh phù hợp với lời hát hơn,  hi hi... em chỉ rất tiếc là em không thể hát " khá hơn " được , đó là lần thu âm duy nhất đó Cô  Cheesy Grin Grin em có thu lại nhưng vẫn cứ nhão nhè nhão nhẹt không thể hát được nữa vì  Cry Cry

Để em nghiên cứu cái vụ làm ra CD như thế nào , em nghĩ chắc cũng không khó , hiện tại em có thể gửi Cô link của Youtube rồi Cô bookmark lên computer của Cô để Cô có thể xem bất cứ lúc nào mỗi khi Cô online và em gửi phim của nó vào email của Cô nhé , xem bằng phim thì hình ảnh lớn hơn hình khi xem bằng Youtube  Cheesy Grin Grin và phải xem bằng Windows Media Player

Đây là link để xem YouTube Mừng Tuổi Mẹ , Cô bookmark lại nhé

http://www.youtube.com/watch?v=aGJejwvgBKk&feature=mfu_in_order&list=UL

Chúc Cô vui

PTr

Back to top
« Last Edit: 20. Jan 2011 , 18:23 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #43 - 21. Jan 2011 , 01:11

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Jan 2011 , 08:55:
HMN thương,
Cuối tuần nào phần lớn cô cũng lên ở với con Cọp con 2 ngày.  Còn vụ ôm nó về thì không cậu con nào chịu cho cả (Cô cũng chỉ có 3 con trai, 0 con gái, nhưng vì là "quả phụ cô đơn" nên các con yêu chiều dữ lắm!) vì chúng thương con dữ dội lắm em ơi.
Thấy STQ nhắc đến em nhiều lắm đó, người đặc biệt của cô và Choè mà.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai,
Em thường có những xúc động bất chợt.   Đêm khuya vắng lặng, ngồi đọc những giòng Cô viết tự dưng em thấy thương Cô thêm. Nghĩ đến quãng thời gian Cô mình ngày xưa nách 3 con qua nhận quê hương người làm quê hương mình. Lại nghĩ đến  mẹ mình cũng nách một bầy con chật vật thuở nào.  Có lẽ tại Diều cho em nghe bài "Mừng Tuổi Mẹ" nên em còn quá nhiều rung động chăng?
Em sung sướng khi nghe Cô nói được các con yêu chiều, gia đình là tất cả phải không thưa Cô?  Em kính chúc Cô mỗi ngày một niềm vui thật trọn vẹn và thật hạnh phúc   pinkrose maivang_22
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #44 - 21. Jan 2011 , 01:33

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Jan 2011 , 09:03:
Choè thương,
Cô đọc bài STQ của em rồi, đã quá vì viết đầy đủ  cả nhà DĐ một cách trơn tru vui vẻ khiến ai cũng hài lòng.  Cô thấy cứ để như vậy cho tự nhiên vì đó là văn của em.  Vậy là hay lắm rồi đó Choè à.  Cám ơn cục cưng Táo DĐ đã mau mắn dâng sớ lên Ngọc Hoàng nhe.
Cô Ngọc Mai

Em cám ơn Cô vì đã  được Cô khen làm em hí hửng quá , nhưng thực sự em cũng học hỏi nhiều ở Cô và Các chị nữa đó , mới viết được cái Sớ dài thườn thượt vậy áh Cô ( Vô mấy ngôi nhà trong LVD ăn cắp ý tưởng đó Cô ). Thực sự ra viết xong cái Sớ em thấy hơi mệt , vì cứ moi óc ra nhớ coi còn sót ai không? và viết làm sao về cái nick đó.....Rồi trình Thượng đế xin xỏ làm sao? xin Thượng Đế cái gì cho cả nhà LVD ai cũng xài được áh Cô....hihi.....
Vậy hôm nay cuối tuần rồi , em vào thăm và chúc Cô Sinh nhật vui vẻ hạnh phúc với Cọp con và các học trò cưng nha Cô , mai em không đi làm nên sẽ vắng đến thứ hai mới gặp lại Cô. Mong sẽ được xem hình SN của Cô nhé.

Kính chúc Cô cuối tuần như ý.

Em Choè

PS: ý Cô kêu có 1 mình Nâu là học trò cưng hà....em ghen tị quá đi..
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 
Send Topic In ra