Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thư Mời Tham Dự Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 9
Send Topic In ra
Thư Mời Tham Dự Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập (Read 18762 times)
nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Thư Mời Tham Dự Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập
Reply #30 - 23. Feb 2011 , 15:17

Xin hỏi  thăm BTC  -  những người khách ở phương  xa  chỉ Mua vé Máy bay đến  được  phi trường LAX  - làm sao  di chuyển từ  Little Saigon lên Bắc Cali  -  khi lên bắc Cali  - có nơi  Trú ngụ không ?  ngoài ra có tổ chức  di  du lịch  các  nới khác -  chứ  tham dự Đại hội  năm 2009 - chỉ  gặp mặt ăn uống   có   một đêm - rồi chia tay  - ôi buồn làm sao . Smiley Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #31 - 23. Feb 2011 , 15:52

nguyen_toan wrote on 23. Feb 2011 , 15:17:
Xin hỏi  thăm BTC  -  những người khách ở phương  xa  chỉ Mua vé Máy bay đến  được  phi trường LAX  - làm sao  di chuyển từ  Little Saigon lên Bắc Cali  -  khi lên bắc Cali  - có nơi  Trú ngụ không ?  ngoài ra có tổ chức  di  du lịch  các  nới khác -  chứ  tham dự Đại hội  năm 2009 - chỉ  gặp mặt ăn uống   có   một đêm - rồi chia tay  - ôi buồn làm sao . Smiley Smiley Smiley

Cám ơn anh Toàn đã hỏi những câu hỏi mà Nga nghĩ mọi người muốn biết.

BTC đang sắp xếp mọi việc, đang cổ động nhiều người cùng tham gia với ban tổ chức để điều hành mọi việc trong những ngày ĐH

Từ Little Saigon lên San Jose có xe đó Hoàng đón khách tại chợ ABC. Từ xe đó Hoàng, chúng tôi sẽ cho người ra đón về nơi cư ngụ.

Về việc trú ngụ thì có hai giải pháp.
Có một số chị sẵn sàng tiếp đón bạn mình tại nhà
Nhà Nga thì có lẽ là nơi trú chân của nhóm bạn 69 cũng khá đông, và cũng là nơi tập dợt cho văn nghệ, và họp hành phân chia công tác.

Giải pháp thứ hai là khách sạn. Có nhiều khách sạn quanh đây, một số cũng đã book khách sạn với giá cũng rất OK.

Về chương trình đi chơi, thì chúng tôi đang nghiên cứu 
Gần tới ngày, chúng tôi sẽ thông báo để những ai muốn du lịch thì sẽ ghi danh và dự những tour đi chơi của những dịch vụ du lịch trong vùng, hay chở nhau đi chơi.
Chưa bàn thảo xong, nên chưa có thông báo chính thức.
Lần này chúng tôi nghĩ có nhiều khách phương xa về nên có nhiều việc phải nghĩ tới.

Anh Toàn yên tâm, chúng tôi sẽ cố gắng thực hiện những ngày hậu ĐH thật vui để mọi người ghi nhớ mãi

Chào anh
Hoàng Ngạ
Back to top

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #32 - 23. Feb 2011 , 15:59

Hoang Nga wrote on 23. Feb 2011 , 09:55:
Chị nói thiệt tình nha.
Mặc dù chị có ý kiến cho chương trình trình chiếu... tiếng nói của những người vắng mặt, nhưng khi nhận được những Youtube thì... không được vui đâu, vì thiếu vắng nhiều khuôn mặt LVD quá, làm sao đại hội hình thành được.

Thành ra, mỗi lần nhận được một Youtube của những em không về tham dự DH, là một lần tim chị... nhói đau, buồn khôn tả đấy, các em liệu mà.... xử lý, đừng để tim chị nhói đau nhiều quá, đến ngày đại hội thì phải đi by-pass thì tội nghịp lắm lắm, lúc đó trên sân khấu chỉ nghe tiếng của HT mà chẳng thấy HT đâu hihihi.... Grin, chỉ thấy chiếu chần dần một khuôn mặt.... thấy ghét, chán chết đi được

Nhưng thôi, nói là nói vậy, trong thâm tâm chị cũng thông cảm nỗi buồn của những bạn muốn về mà trắc trở trăm ngàn lý do mà không về được, do đó chị mới  nảy ra ý nghĩ không góp mặt thì góp tiếng qua đề nghị của anh Hà. Nhưng nguyện vọng của chị là phải có cả hai mới trọn vẹn đôi bề.

Chị mong các em đừng ỷ có chương trình này rồi chỉ gởi tiếng về không thôi thì vẫn thiệt thòi nhiều, vì  khi hình ảnh chiếu lên, tiếng nói làm sao lồng vào được, sẽ thiếu vắng khuôn mặt của mình, đó là một thiệt thòi lớn đấy

Em Ph Trần ơi ! Hãy cho chị những nhạc phẩm khác cho hợp với chủ đề ngày họp mặt thì chị mới lồng vào chương trình được.

Cấm tiệt những bản nhạc... thất tình, kêu gào tình, điên vì tình nhé. Tình yêu đôi lứa đi chỗ khác chơi , ngày hôm ấy chỉ có tình bạn, tình thầy trò, tình cũ trường xưa rất là nhẹ nhàng, lãng mạn.

Nghe một bà già trên 60 nói chuyện này, các em có tức cười không, chị hổng có xí hổ đâu, ai có cười thì hở mười cái răng ráng chịu.

Thân mến.
Hoàng Nga.

Chúc mừng sinh nhật Cô Vũ Ngọc Mai ( ngày 21/01/2011 )
Thương tặng và Mừng Tuổi cho Cô Vũ Ngọc Mai , Cô Thu Lê và Cô Ngô Vân - cựu giáo sư trường Nữ Trung Học Lê Văn Duyệt .
Và xin mến tặng cho tất cả những ai may mắn còn Mẹ ,
Xuân 2011

Phượng Trần

Chị Hoàng Nga ơi ,

Em cám ơn chị đã nói thiệt tình ạ , như vậy tụi em biết chủ đề  rõ ràng  hơn

YouTube Mừng Tuổi Mẹ là em làm mừng sinh nhật Cô Ngọc Mai và vì đã có sẵn rồi , em mời chị xem thử duyệt luôn nha  Cheesy Grin , nếu chị thấy không phù hợp em sẽ làm một cái khác cho phù hợp với chủ đề học trò

Ui da , chị ơi , em muốn đi dự Đại Hội lắm chứ không muốn góp tiếng từ xa đâu  Shocked Roll Eyes Undecided nhưng đường xá xa xôi  cách trở quá chị ơi  Undecided Undecided

Chúc chị luôn mạnh khoẻ  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #33 - 23. Feb 2011 , 19:20

Hoang Nga wrote on 23. Feb 2011 , 14:28:
Anh Hà ơi !

Mỗi người là một bông hoa cho phái nữ, và một cánh bướm cho phái nam ; muôn hình vạn trạng , chẳng ai giống ai, thành ra khó mà phân tích thế nào là đẹp, thế nào là xấu, xấu hay đẹp là do cách nhìn mà thội   Thế thì bây giờ, chúng ta sẽ chỉ nói đến cái duyên thôi, duyên đồng môn, duyên văn nghê. Cứ lựa cái hình nào mà ưng ý nhất của anh, chẳng cần thời gian hay tuổi tác, biết đâu anh lại thấy cái hình mẹ chụp bé Hà , ngồi quấn cái khăn lông hồi ba tháng, hay cái hình mới biết lật lúc 6 tháng, sau khi mới được mẹ tắm xong, đang rắc phấn trên... mông... làm cái hình trình làng thì sao, nhận được, chúng tôi đăng lên tuốt luốt  với ghi chú " Bé Hà hồi còn ngậm tí mẹ" , cũng hay chứ nhỉ hahaha  Grin

Chọc anh Hà chút chơi cho dzui cửa dzui nhà, chứ chúng tôi biết ngay anh sẽ chọn cái tấm hình lúc mới... bắt đầu yêu, lúc mới biết làm dáng, ngắm mình trong gương và tự nhủ :" Ai mà đẹp giai thế nhỉ !"  để trình làng cho mà xem

Anh cũng biết chúng tôi sẽ chỉ đón nhận những loại nhạc nào cho đêm văn nghệ rồi chứ. Mong nhận những Youtube tuyệt vời của anh. 

Chào anh
Hoàng Nga

Dạ chào chị Nga,

Cám ơn chị bận rộn mà vẫn bỏ tí thì giờ viết trả lời khá dài.
Tôi đọc những câu trả lời dí dỏm của chị cũng đoán ra được chắc chắn chị thuộc mẫu người dễ tính nhưng cứng rắn, lãng mạn nhưng kỹ luật, work hard nhưng cũng enjoy life !!!

BTC có người như chị lãnh đạo chắc chắn sẽ tổ chức được 2 buổi văn nghệ thành công!
(Sau vụ tổ chức đó, chắc tụi này sẽ bầu cho chị lãnh luôn chức hội trưởng HNC luôn!)

Đọc bài của chị làm tôi thấy lạc quan quá! Triết lý về "Hoa Bướm" của chị thấy phấn khởi lắm!
Nhớ lại:

Sáng nay soi kiếng làm chi,
Giựt mình không biết ai kỳ vậy ta!
Thì ra cũng chỉ là ta,
Nhưng sao không giống thuở xa xưa nào!!! Cry
(Em không buồn nữa chị ơi!!!) Smiley

Bây giờ tôi hiểu BTC cần gì rồi  (đó là tôi nghĩ như vậy!).

Cám ơn sự uyển chuyển của chị nhiều lắm,

Xin chào chị Nga,
NVH
Back to top
« Last Edit: 23. Feb 2011 , 23:15 by Nguyen Van Ha »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #34 - 24. Feb 2011 , 06:08

Phuong_Tran wrote on 23. Feb 2011 , 15:59:

Chúc mừng sinh nhật Cô Vũ Ngọc Mai ( ngày 21/01/2011 )
Thương tặng và Mừng Tuổi cho Cô Vũ Ngọc Mai , Cô Thu Lê và Cô Ngô Vân - cựu giáo sư trường Nữ Trung Học Lê Văn Duyệt .
Và xin mến tặng cho tất cả những ai may mắn còn Mẹ ,
Xuân 2011

Phượng Trần

Chị Hoàng Nga ơi ,

Em cám ơn chị đã nói thiệt tình ạ , như vậy tụi em biết chủ đề  rõ ràng  hơn

YouTube Mừng Tuổi Mẹ là em làm mừng sinh nhật Cô Ngọc Mai và vì đã có sẵn rồi , em mời chị xem thử duyệt luôn nha  Cheesy Grin , nếu chị thấy không phù hợp em sẽ làm một cái khác cho phù hợp với chủ đề học trò

Ui da , chị ơi , em muốn đi dự Đại Hội lắm chứ không muốn góp tiếng từ xa đâu  Shocked Roll Eyes Undecided nhưng đường xá xa xôi  cách trở quá chị ơi  Undecided Undecided

Chúc chị luôn mạnh khoẻ  pinkrose pinkrose pinkrose

PTr

Em ơi !

Đường xá tuy có xa xôi cách trở, cũng không bằng lòng người ngại núi e sông.

Hy vọng lòng em chuyển hướng hihihi   Wink Kiss

Thương mến
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #35 - 24. Feb 2011 , 06:17

Nguyen Van Ha wrote on 23. Feb 2011 , 19:20:
Dạ chào chị Nga,

Cám ơn chị bận rộn mà vẫn bỏ tí thì giờ viết trả lời khá dài.
Tôi đọc những câu trả lời dí dỏm của chị cũng đoán ra được chắc chắn chị thuộc mẫu người dễ tính nhưng cứng rắn, lãng mạn nhưng kỹ luật, work hard nhưng cũng enjoy life !!!

BTC có người như chị lãnh đạo chắc chắn sẽ tổ chức được 2 buổi văn nghệ thành công!
(Sau vụ tổ chức đó, chắc tụi này sẽ bầu cho chị lãnh luôn chức hội trưởng HNC luôn!)

Đọc bài của chị làm tôi thấy lạc quan quá! Triết lý về "Hoa Bướm" của chị thấy phấn khởi lắm!
Nhớ lại:

Sáng nay soi kiếng làm chi,
Giựt mình không biết ai kỳ vậy ta!
Thì ra cũng chỉ là ta,
Nhưng sao không giống thuở xa xưa nào!!! Cry
(Em không buồn nữa chị ơi!!!) Smiley

Bây giờ tôi hiểu BTC cần gì rồi  (đó là tôi nghĩ như vậy!).

Cám ơn sự uyển chuyển của chị nhiều lắm,

Xin chào chị Nga,
NVH

Đọc những lời khen tặng của anh mà tôi xấu hổ quá.

Anh có nghĩ rằng người nói hay sẽ chẳng làm gì ra hồn không? (ông bà mình hay nói vậy đó)

Tôi đang nhận chức vụ "dám đốc" đấy, thành ra ăn nói phải... hăng mới được việc.  Người khác làm, tôi có làm gì đâu mà anh lại đề nghị thêm một chức vụ mới , hay anh lại muốn tôi làm "dám đốc" nữa, cái đó dễ thôi , miễn là có nhiều người.... chịu làm hay dám làm qua sự "dám đốc" của tôi  hihihi  Grin

Chúc anh một ngày vui và lạc quan tếu
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #36 - 24. Feb 2011 , 16:55

Hoang Nga wrote on 24. Feb 2011 , 06:08:
Em ơi !

Đường xá tuy có xa xôi cách trở, cũng không bằng lòng người ngại núi e sông.

Hy vọng lòng em chuyển hướng hihihi   Wink Kiss

Thương mến
Hoàng Nga.

Chị ơi ,

Da. , không phải muốn là được đâu chị ơi , nhưng dù không có mặt tham gia những người ở nhà sẵn sàng góp tay mỗi khi Hội cần đến , có cần gì chị cứ réo nhé

Thương mến ,

PTr
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #37 - 25. Feb 2011 , 00:05

Chị Hoàng Nga thương ,

Em có gửi tin nhắn cho chị , mà không thấy trả lời , nên em vào đây viết cho chị luôn nha.

Em và Cao Huệ Chi đã nhận được thư mời của chị. Huệ Chi và em rất vui mừng và thật sự cảm ơn chị đã nhanh chóng gửi thư mời này đến tụi em sớm. Tụi em đang chuẩn bị nộp hồ sơ đó chị.

Cũng có 1 chị tên Trịnh thị Hồng Thuý _LVD_68 phone cho em hỏi thăm chuyện đi họp. Chị Thuý nói đã gửi mail cho chị rồi mà chưa thấy trả lời. Vậy chị check email và trả lời chị Thuý luôn dùm em với nha.

Hay chị gửi thư mời cho chị Thuý ở địa chỉ sau dùm em nha :

Trịnh thị Hồng Thuý
29 Lê Văn Sỹ, Quận Phú Nhuận TPHCM

Cám ơn chị nhiều

Em Choè

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #38 - 25. Feb 2011 , 07:55

ChíchChoè wrote on 25. Feb 2011 , 00:05:
Chị Hoàng Nga thương ,

Em có gửi tin nhắn cho chị , mà không thấy trả lời , nên em vào đây viết cho chị luôn nha.

Em và Cao Huệ Chi đã nhận được thư mời của chị. Huệ Chi và em rất vui mừng và thật sự cảm ơn chị đã nhanh chóng gửi thư mời này đến tụi em sớm. Tụi em đang chuẩn bị nộp hồ sơ đó chị.

Cũng có 1 chị tên Trịnh thị Hồng Thuý _LVD_68 phone cho em hỏi thăm chuyện đi họp. Chị Thuý nói đã gửi mail cho chị rồi mà chưa thấy trả lời. Vậy chị check email và trả lời chị Thuý luôn dùm em với nha.

Hay chị gửi thư mời cho chị Thuý ở địa chỉ sau dùm em nha :

Trịnh thị Hồng Thuý
29 Lê Văn Sỹ, Quận Phú Nhuận TPHCM

Cám ơn chị nhiều

Em Choè

Ồ ! Chị xin lỗi các em.
Lâu nay, chị không vào mục nhắn tin, nên không biết gì cả.
Chị đã gửi thư mời về cho  : Lệ Hoa, Xuân Hoa, Mỹ Dung, Thu Thuỷ, Huệ Chi, Bạch Tuyết,  cô Đặng T Thuý, Cô Thanh Phúc, Thuý Nga và ngày hôm nay, sẽ gửi cho chị Hồng Thuý.

Những ai cần thư mời. Xin liên lạc với chị ở email : hoangnga4343@aol.com , vì chị check thư mỗi ngày, không bị sót . Và khi gửi thư rồi, thì nhán chị trong mục nhắn tin ở diễn đàn,  như vậy chị có 2 nơi để kiểm soát, hy vọng không bị bỏ sót .

Chúc các chị em gặp nhiều may mắn trong lúc phỏng vấn .
Và có tin tức gì vui, nhớ báo cho chị biết ngay nhá . Chị là người mong đợi tin tức từ các em hơn ai hết .

Thương mến tất cả .
Hoàng Nga .
Back to top

...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #39 - 25. Feb 2011 , 17:56

Hoang Nga wrote on 25. Feb 2011 , 07:55:
Ồ ! Chị xin lỗi các em.
Lâu nay, chị không vào mục nhắn tin, nên không biết gì cả.
Chị đã gửi thư mời về cho  : Lệ Hoa, Xuân Hoa, Mỹ Dung, Thu Thuỷ, Huệ Chi, Bạch Tuyết,  cô Đặng T Thuý, Cô Thanh Phúc, Thuý Nga và ngày hôm nay, sẽ gửi cho chị Hồng Thuý.

Những ai cần thư mời. Xin liên lạc với chị ở email : hoangnga4343@aol.com , vì chị check thư mỗi ngày, không bị sót . Và khi gửi thư rồi, thì nhán chị trong mục nhắn tin ở diễn đàn,  như vậy chị có 2 nơi để kiểm soát, hy vọng không bị bỏ sót .

Chúc các chị em gặp nhiều may mắn trong lúc phỏng vấn .
Và có tin tức gì vui, nhớ báo cho chị biết ngay nhá . Chị là người mong đợi tin tức từ các em hơn ai hết .

Thương mến tất cả .
Hoàng Nga .

Chị Hoàng Nga thương ,

Em biết chị đang rất bận rộn cho việc tổ chức Đại Hội kỳ này nên không có trách chị không check mail hay tin nhắn cho đầy đủ đâu chị àh . Em biết rồi , có gì em sẽ liên lạc với chị ngay trang này là nhanh nhất . Chị ráng giữ gìn sức khoẻ nha chị , kẻo thôi lại giống chị My kỳ họp Vancouver tháng 8-2010 đó . Gần tới ngày họp là My mất ngủ trầm trọng luôn làm các Cô và tụi em cũng lo quá xá .

Tình hình ở VN là mấy chị cũng nôn đi họp để qua đó gặp được Thầy Cô và bạn hữu ngày xưa lắm . Nhưng nghe nói phỏng vấn cũng có khi bị rớt . Cô Song Thu hồi đó phỏng vấn lần đầu đi thăm em của Cô bên Mỹ mà còn rớt đó chị . Mấy chị có liên lạc cô Song Thu , và Cô Song Thu có chỉ cách nộp hồ sơ qua dịch vụ thì mới an toàn . Mấy chị cũng rủ em nộp dịch vụ đó chị . Kết quả ra sao em sẽ cho chị hay sớm nha .

Kính chúc chị nhiều sức khoẻ để vác ngà voi kỳ này thiệt là khoẻ nha chị ..

Thương chị ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #40 - 26. Feb 2011 , 12:51

ChíchChoè wrote on 25. Feb 2011 , 17:56:
Chị Hoàng Nga thương ,

Em biết chị đang rất bận rộn cho việc tổ chức Đại Hội kỳ này nên không có trách chị không check mail hay tin nhắn cho đầy đủ đâu chị àh . Em biết rồi , có gì em sẽ liên lạc với chị ngay trang này là nhanh nhất . Chị ráng giữ gìn sức khoẻ nha chị , kẻo thôi lại giống chị My kỳ họp Vancouver tháng 8-2010 đó . Gần tới ngày họp là My mất ngủ trầm trọng luôn làm các Cô và tụi em cũng lo quá xá .

Tình hình ở VN là mấy chị cũng nôn đi họp để qua đó gặp được Thầy Cô và bạn hữu ngày xưa lắm . Nhưng nghe nói phỏng vấn cũng có khi bị rớt . Cô Song Thu hồi đó phỏng vấn lần đầu đi thăm em của Cô bên Mỹ mà còn rớt đó chị . Mấy chị có liên lạc cô Song Thu , và Cô Song Thu có chỉ cách nộp hồ sơ qua dịch vụ thì mới an toàn . Mấy chị cũng rủ em nộp dịch vụ đó chị . Kết quả ra sao em sẽ cho chị hay sớm nha .

Thương chị ,

Em Choè

Cám ơn em đã lo lắng cho sức khoẻ của chị.
Chị thấy vậy chứ dẻo dai lắm, nhất là thấy mọi người nô nức về tham dự ĐH là đã cho chị những liều thuốc bổ, trợ lực rất đắc hiệu đó.

Chị sẽ cầu nguyện nhiều để mọi người gặp may mắn khi đi phỏng vấn, sẽ gặp những nhân viên phỏng vấn thật dễ thương và dễ tính nhé.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #41 - 26. Feb 2011 , 22:05

ChíchChoè wrote on 25. Feb 2011 , 17:56:
Chị Hoàng Nga thương ,

Thương chị ,

Em Choè

Hi Choè , theo TB biết , phỏng vấn được hay không là do Mỹ. Ch ngồi nhà làm đơn xin đi không cần nhờ dịch vụ nếu Ch biết điên`đơn online . Mẹ chồng TB nhờ mấy đứa em điền đơn online rồi nó email cho ngày đi phỏng vấn.Bà đi dễ dàng là vì trên 70 tuổi và  đã đi nước ngoài rồi trở về , nếu Ch đà xuất ngoại nhiều lần rồi thì sẽ được thôi , còn những ai mới đi lần đầu thì khi đi phỏng vấn nhớ ăn mặc gọn gàng đừng chưng diện nhiều quá và nhớ trả lời trong câu hỏi nào cũng ráng cho họ biết là " tôi muốn đi Mỹ để học hỏi về sự văn minh và tiến bộ của nước Mỹ để về áp dụng cho đời sống của mình được tốt hơn " còn nếu không được thi mua vé đi du lịch ÚSA. Chúc Ch và các chị em được may mắn khi đi phỏng vấn.Thử đi nhen , TB biết nhiều người đã đi được khi trả lời như vậy.
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #42 - 26. Feb 2011 , 22:21

thubeo wrote on 26. Feb 2011 , 22:05:
Hi Choè , theo TB biết , phỏng vấn được hay không là do Mỹ. Ch ngồi nhà làm đơn xin đi không cần nhờ dịch vụ nếu Ch biết điên`đơn online . Mẹ chồng TB nhờ mấy đứa em điền đơn online rồi nó email cho ngày đi phỏng vấn.Bà đi dễ dàng là vì trên 70 tuổi và  đã đi nước ngoài rồi trở về , nếu Ch đà xuất ngoại nhiều lần rồi thì sẽ được thôi , còn những ai mới đi lần đầu thì khi đi phỏng vấn nhớ ăn mặc gọn gàng đừng chưng diện nhiều quá và nhớ trả lời trong câu hỏi nào cũng ráng cho họ biết là " tôi muốn đi Mỹ để học hỏi về sự văn minh và tiến bộ của nước Mỹ để về áp dụng cho đời sống của mình được tốt hơn " còn nếu không được thi mua vé đi du lịch ÚSA. Chúc Ch và các chị em được may mắn khi đi phỏng vấn.Thử đi nhen , TB biết nhiều người đã đi được khi trả lời như vậy.

Đúng đó Chòe ơi,  My cũng nghĩ sao phải qua dịch vụ làm gì cho phí tiền. Đi được hay không là do phía US quết định tuỳ vào trường hợp của mỗi người, và tuỳ vào sự trả lời của mình.  Smiley
Back to top
« Last Edit: 26. Feb 2011 , 22:25 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #43 - 27. Feb 2011 , 11:22

Chị cũng đồng ý với Mỹ và Thu Béo là mình chẳng cần qua dịch vụ làm chi cho tốn tiền.
Ăn thua là phái đoàn Mỹ họ phỏng vấn mình, thấy hợp lý và mình không có ý tưởng ở lại Mỹ luôn thì họ cho đi.
Mỹ không có chuyện chạy cửa sau đâu , thành ra coi chừng tiền mất tật mang đấy.

Nhưng chị tin tưởng lần này, Đức Tả Quân sẽ phù hộ  chúng ta, và linh hồn chị Thanh Tâm linh thiêng sẽ giúp chúng ta may mắn.
Cứ tin như thế đi, rồi sẽ được.
Thân  mến.
Hoàng Nga.

Back to top
« Last Edit: 27. Feb 2011 , 11:24 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #44 - 27. Feb 2011 , 20:32

thubeo wrote on 26. Feb 2011 , 22:05:

Choè rất lấy làm cám ơn vì chị TB
đã ướm lời chỉ dẫn cho Choè câu trả lời phỏng vấn để có thể được duyệt cấp visa. Choè nghĩ là mọi việc sẽ ok thôi.

Còn rủ nhau nộp qua dịch vụ là qua công ty tư vấn luật mà cô Song Thu đã nhờ kỳ trước cho chắc ăn thì do chị Thuý rủ Choè đó. Tuy nhiên Huệ Chi thì nói Chi và Choè sẽ nộp đơn online hên xui. Chị Thuý vì khó khăn hơn ( vì không có gia đình ,con cái gì cả ,  bên Mỹ ít duyệt cho sang Mỹ ) nên để chị Thuý nộp dịch vụ vậy.
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 9
Send Topic In ra