Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thư Mời Tham Dự Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 9
Send Topic In ra
Thư Mời Tham Dự Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập (Read 18768 times)
ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: Thư Mời Tham Dự Đại Hội Thế Giới Kỷ Niệm 20 Năm Thành Lập
Reply #45 - 27. Feb 2011 , 20:36

Hoang Nga wrote on 27. Feb 2011 , 11:22:
Chị cũng đồng ý với Mỹ và Thu Béo là mình chẳng cần qua dịch vụ làm chi cho tốn tiền.
Ăn thua là phái đoàn Mỹ họ phỏng vấn mình, thấy hợp lý và mình không có ý tưởng ở lại Mỹ luôn thì họ cho đi.
Mỹ không có chuyện chạy cửa sau đâu , thành ra coi chừng tiền mất tật mang đấy.

Nhưng chị tin tưởng lần này, Đức Tả Quân sẽ phù hộ  chúng ta, và linh hồn chị Thanh Tâm linh thiêng sẽ giúp chúng ta may mắn.
Cứ tin như thế đi, rồi sẽ được.
Thân  mến.
Hoàng Nga.

Dạ , em cũng tin như thế , em cảm ơn chị nhiều vì đã quan tâm đến tụi em ở bên này.

Thân mến ,

Em Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

lan nguyen
YaBB Newbies
*

Re: Thành viên mới
Reply #46 - 06. Mar 2011 , 06:54

Chào các bạn, mình mới xin gia nhập vào đây nên chưa quen cách gửi lên forum, mình gửi thử xem các bạn có đọc được không nhé
lan nguyen

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Thành viên mới
Reply #47 - 06. Mar 2011 , 07:12

lan nguyen wrote on 06. Mar 2011 , 06:54:
Chào các bạn, mình mới xin gia nhập vào đây nên chưa quen cách gửi lên forum, mình gửi thử xem các bạn có đọc được không nhé
lan nguyen

Chào chị Lan Nguyễn

Em là Phượng Trần LVD 75 , em đọc được những dòng này của chị rồi

Xin chúc mừng chị đã viết bài đầu tiên !!!  pinkrose pinkrose pinkrose

Em mời chị click vào link này để sang trang kế bên tụi em chào mừng chị bên đó :

http://www.levanduyet.net/cgi-bin/yabbSP1/YaBB.pl?num=1165271795/1725#1725

PTr
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #48 - 06. Mar 2011 , 13:09

Đặng-Mỹ wrote on 24. Jan 2011 , 18:54:
...

Các chị em cần bản tiếng Anh để xin giấy nhập cảnh Hoa Kỳ xin liên lạc với chị Hoàng Nga.

Em Bạch Yến thân mến.

Sáng nay (March 6/2011) chị đã gửi thư mời cho các em có tên sau đây rồi :

1./ Thái Thị Bạch Yến
2./ Đào Thị Bạch Tuyết
3./ Đỗ Thái Bích Thụy
4./ Lê Thị Miên
5./ Phan Huỳnh Thanh Huy

Khi nào các em nhận được thư mời xin báo tin cho chị biết ngay để chị yên tâm.
Còn như trong vòng 2 tuần lễ vẫn chưa nhận được thì cũng báo cho chị biết, để chị gửi thư khác về cho các em kịp thời gian làm giấy tờ .

Chúc các em gặp nhiều may mắn khi đi phỏng vấn.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #49 - 08. Mar 2011 , 16:46

Hội trưởng Hoàng Nga ơi ời ,
  Theo như trong thơ mời này thì trưa thứ bảy tại Thành Được chỉ có học sinh và Thay cô LVD thôi phải không? Thân hữu không được có mặt hả??????
  Tại AT có một nhóm bạn tại SJ vừa là LVD vừa là KHSG ,vài người khác chỉ là KHSG thôi nhưng đã lâu tụi này chưa được gặp nhau.Cả nhóm khoảng 7 đứa ,AT có rủ đi dự ngày chủ nhật nhưng vài người bị bận nên họ muốn gặp tại Thành Được có được không? Xin cho biết nhé ,cũng chỉ vì thời gian tại SJ ít quá nên nhóm KHSG va LVD không tổ chúc được ngày khác í mà
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #50 - 09. Mar 2011 , 09:14

anh_thu_Tran wrote on 08. Mar 2011 , 16:46:
Hội trưởng Hoàng Nga ơi ời ,
  Theo như trong thơ mời này thì trưa thứ bảy tại Thành Được chỉ có học sinh và Thay cô LVD thôi phải không? Thân hữu không được có mặt hả??????
  Tại AT có một nhóm bạn tại SJ vừa là LVD vừa là KHSG ,vài người khác chỉ là KHSG thôi nhưng đã lâu tụi này chưa được gặp nhau.Cả nhóm khoảng 7 đứa ,AT có rủ đi dự ngày chủ nhật nhưng vài người bị bận nên họ muốn gặp tại Thành Được có được không? Xin cho biết nhé ,cũng chỉ vì thời gian tại SJ ít quá nên nhóm KHSG va LVD không tổ chúc được ngày khác í mà

Chị Anh Thư ơi !

Hoàng Nga nghe gọi là ra trình diện bà chị liền.
Chị ơi ! Chương trình mình có 2 buổi là với 2 mục đích.

1./ Vào ngày thứ bảy tại nhà hàng Thành Được là buổi họp mặt thân ái giữa thầy trò, để tha hồ mà quây. Sẽ không mời rộng rãi bên ngoài. Nhưng bạn bè thân hữu của chúng ta thì sao chúng ta lại không mời nhỉ.  Nga thì quan niệm, càng đông càng vui , càng nhiều kỷ niệm, càng có nhiều câu chuyện để nói. Thành ra bạn bè hay thân nhân của mình mà "chịu" đến nhìn thấy chúng ta "quậy" thì rất là welcome.

2 ./ Ngày Đại hội, Nga muốn mời các trường bạn, và rộng rãi bên ngoài, là với mục đích giới thiệu trường mình cho mọi người biết đến, do đó, không hạn chế số người tham dự.

Chị Anh Thư cứ mời các bạn và gia đình đến tham dự ngày thứ bảy hay chủ nhật đều được , nhưng nhớ cho BTC biết trước để còn đặt chỗ tại nhà hàng nhé.

Hoan nghênh sự thắc mắc của chị.
Và đang đón chờ sự tham gia của chị trong mọi sinh hoạt của ngày đại hội. Và nhớ cổ võ dùm cho BTC nhé.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 09. Mar 2011 , 09:15 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #51 - 09. Mar 2011 , 13:22

Hoang Nga wrote on 09. Mar 2011 , 09:14:
Chị Anh Thư ơi !

Hoàng Nga nghe gọi là ra trình diện bà chị liền.
Chị ơi ! Chương trình mình có 2 buổi là với 2 mục đích.

1./ Vào ngày thứ bảy tại nhà hàng Thành Được là buổi họp mặt thân ái giữa thầy trò, để tha hồ mà quây. Sẽ không mời rộng rãi bên ngoài. Nhưng bạn bè thân hữu của chúng ta thì sao chúng ta lại không mời nhỉ.  Nga thì quan niệm, càng đông càng vui , càng nhiều kỷ niệm, càng có nhiều câu chuyện để nói. Thành ra bạn bè hay thân nhân của mình mà "chịu" đến nhìn thấy chúng ta "quậy" thì rất là welcome.

2 ./ Ngày Đại hội, Nga muốn mời các trường bạn, và rộng rãi bên ngoài, là với mục đích giới thiệu trường mình cho mọi người biết đến, do đó, không hạn chế số người tham dự.

Chị Anh Thư cứ mời các bạn và gia đình đến tham dự ngày thứ bảy hay chủ nhật đều được , nhưng nhớ cho BTC biết trước để còn đặt chỗ tại nhà hàng nhé.

Hoan nghênh sự thắc mắc của chị.
Và đang đón chờ sự tham gia của chị trong mọi sinh hoạt của ngày đại hội. Và nhớ cổ võ dùm cho BTC nhé.

Thân mến.
Hoàng Nga.

Cám ơn Hoàng Nga nhiều nhé.AT đang cố rủ bạn bè đi tối chủ nhật nhưng nếu không được thì sẽ đi vào trưa thứ bảy.AT sẽ báo cho Nga biết là có bao nhiêu người đi sau nha vì hãy còn xa đó mà.
   Nói là tháng 8 còn xa chứ bây giờ AT đã nôn nóng đến ngày Đại hội rồi đấy.Tối qua còn nằm mơ đến nhà một người nào đó (bây giờ ngủ dậy thì khong nhớ nưa ) để truyện trò và tập văn nghệ ,còn nhớ là có HN trong đó ,trong giấc mơ ai nấy đều rất vui và sốt sắng.....nhưng rồi tỉnh dậy thì ra đó là mơ mà thôi.Hy vọng là mấy ngày gần kề Đại hội mọi người đều đoàn ket^' vui vẻ để Đại hội trường ta thàng công tốt đẹp nha.
   Rất tiếc AT ở quá xa nên không phụ giup được gì mà chỉ có thể cổ võ ban tổ chức và kêu gọi mọi người đi tham dự đong vui mà thôi.
  Thân chúc cô nàng HN có thật nhiều sức khoẻ để ăn cơm nhà vác ngà LVD nhé.
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #52 - 09. Mar 2011 , 14:51

anh_thu_Tran wrote on 09. Mar 2011 , 13:22:
    Cám ơn Hoàng Nga nhiều nhé.AT đang cố rủ bạn bè đi tối chủ nhật nhưng nếu không được thì sẽ đi vào trưa thứ bảy.AT sẽ báo cho Nga biết là có bao nhiêu người đi sau nha vì hãy còn xa đó mà.
   Nói là tháng 8 còn xa chứ bây giờ AT đã nôn nóng đến ngày Đại hội rồi đấy.Tối qua còn nằm mơ đến nhà một người nào đó (bây giờ ngủ dậy thì khong nhớ nưa ) để truyện trò và tập văn nghệ ,còn nhớ là có HN trong đó ,trong giấc mơ ai nấy đều rất vui và sốt sắng.....nhưng rồi tỉnh dậy thì ra đó là mơ mà thôi.Hy vọng là mấy ngày gần kề Đại hội mọi người đều đoàn ket^' vui vẻ để Đại hội trường ta thàng công tốt đẹp nha.
   Rất tiếc AT ở quá xa nên không phụ giup được gì mà chỉ có thể cổ võ ban tổ chức và kêu gọi mọi người đi tham dự đong vui mà thôi.
  Thân chúc cô nàng HN có thật nhiều sức khoẻ để ăn cơm nhà vác ngà LVD nhé.

Nga tin chắc giấc mơ của chị Anh Thư sẽ là hiện thực đấy.
Nhà Nga, Bích Hợp và chị Mai sẽ là... ba cái chợ nhóm họp cho Đại Hội đấy.
Nhiều người bạn của Nga sẽ về trước cả tuần để giúp Hoàng Nga hoàn thành sứ mạng.... vác ngà voi.
Nga mong mọi việc sẽ diễn tiến tốt đẹp
Chúc chị Anh Thư luôn trẻ đẹp và mọi sự như ý.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #53 - 09. Mar 2011 , 15:05

Chị Nga ơi,

Hôm qua chị Thư hỏi mà chưa thấy chị, em sốt ruột đã định nhanh nhẩu đoảng rồi đấy , mà sợ bi la ăn cơm hớt  Grin
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #54 - 09. Mar 2011 , 18:09

Đặng-Mỹ wrote on 09. Mar 2011 , 15:05:
Chị Nga ơi,

Hôm qua chị Thư hỏi mà chưa thấy chị, em sốt ruột đã định nhanh nhẩu đoảng rồi đấy , mà sợ bi la ăn cơm hớt  Grin

Em ơi !

Lần sau, cứ việc thay chị trả lời những điều em biết để mọi việc không bị mất thời gian tính. Chị sẽ cám ơn em chứ  chẳng... mắng mỏ gì đâu em gái ạ !

Chúng mình chẳng đang vác ngà voi đấy ư !

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #55 - 10. Mar 2011 , 01:10

Hoang Nga wrote on 09. Mar 2011 , 18:09:
Em ơi !

Lần sau, cứ việc thay chị trả lời những điều em biết để mọi việc không bị mất thời gian tính. Chị sẽ cám ơn em chứ  chẳng... mắng mỏ gì đâu em gái ạ !

Chúng mình chẳng đang vác ngà voi đấy ư !

Hoàng Nga.

hihi,  để chị phải ráng  vàp sân trường hàng ngày chứ  Wink
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #56 - 10. Mar 2011 , 19:02

Đặng-Mỹ wrote on 10. Mar 2011 , 01:10:
hihi,  để chị phải ráng  vàp sân trường hàng ngày chứ  Wink

Em ơi !

Chị đang bắt đầu bị stress rồi đó.

Chị muốn nản lòng luôn rồi, vì có nhiều người vô tình hay cố ý đang muốn làm khó dễ chị.

Chị hơi ân hận là tại sao mình lại vẽ chuyện ra cho thêm nhọc tâm mệt trí.

Lạy Trời cho con được bình yên.

Sẽ nói chuyện với em sau nhé.

Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #57 - 10. Mar 2011 , 19:50

Hoang Nga wrote on 10. Mar 2011 , 19:02:
Em ơi !

Chị đang bắt đầu bị stress rồi đó.

Chị muốn nản lòng luôn rồi, vì có nhiều người vô tình hay cố ý đang muốn làm khó dễ chị.

Chị hơi ân hận là tại sao mình lại vẽ chuyện ra cho thêm nhọc tâm mệt trí.

Lạy Trời cho con được bình yên.

Sẽ nói chuyện với em sau nhé.

Hoàng Nga.

Chị Nga ơi.

Nghe chị than thương chị quá !  Em xin góp y' riêng của em : Chị không thể nào làm vừa lòng tất cả mọi người , cứ lấy ý kiến đa số để quyết định chị ạ  , đừng suy nghĩ buồn phiền , lo lắng thái quá có hại cho sức khoẻ , hội y'  phân chia công việc với các chị  ở gần giúp đỡ . Làm việc gì , lớn hay nhỏ cũng co' sai sót khuyết điểm . Tụi em luôn ủng hộ tinh thần chị và ban tổ chức .  Vài dòng hy vọng giúp chị vững tin và vui vẻ làm việc  .  (em Kiều)

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #58 - 10. Mar 2011 , 20:34

kieunguyen wrote on 10. Mar 2011 , 19:50:
Chị Nga ơi.

Nghe chị than thương chị quá !  Em xin góp y' riêng của em : Chị không thể nào làm vừa lòng tất cả mọi người , cứ lấy ý kiến đa số để quyết định chị ạ  , đừng suy nghĩ buồn phiền , lo lắng thái quá có hại cho sức khoẻ , hội y'  phân chia công việc với các chị  ở gần giúp đỡ . Làm việc gì , lớn hay nhỏ cũng co' sai sót khuyết điểm . Tụi em luôn ủng hộ tinh thần chị và ban tổ chức .  Vài dòng hy vọng giúp chị vững tin và vui vẻ làm việc  .  (em Kiều)

Kiều ơi !

Đang buồn quá mà được lá thư của em chị như người được uống ly nước chanh pha đường, ngọt ơi là ngọt.

Cám ơn em đã an ủi chị.
Nhưng chị vẫn nghĩ, Thượng Đế vẫn luôn đứng bên kẻ lòng ngay, thành ra than thì than cho có người thương, chứ nản thì chị... hơi nản trong vòng vài ba phút xong lại đứng dậy và tiếp tục bước đi trên con đường mình chọn.

À ! Mà Kiều ơi !
Chị mới biết được một tin rất là vui, đó là em ngày xưa đã là một trong những MC của trường mình phải không? Vậy thì nay cho chị trang trọng mời em làm MC cho một trong hai ngày đại hội đấy nhá.

Chị cần nhiều MC lắm, vì chị muốn mọi khuôn mặt nhân tài của trường mình xuất hiện hết và nhất là chị muốn sân khấu luôn luôn được thay đổi để khán giả không nhàm chán.

Mong em không viện bất kỳ lý do gì để từ chối, vì em mà từ chối thì lại làm chị nản lòng đấy nhá.

Thân mến.
Hoàng Nga.
Back to top

...

IP Logged

kieunguyen
Gold Member

" Hương xưa "

Virginia
Reply #59 - 11. Mar 2011 , 05:14

Hoang Nga wrote on 10. Mar 2011 , 20:34:
Kiều ơi !

Đang buồn quá mà được lá thư của em chị như người được uống ly nước chanh pha đường, ngọt ơi là ngọt.

Cám ơn em đã an ủi chị.
Nhưng chị vẫn nghĩ, Thượng Đế vẫn luôn đứng bên kẻ lòng ngay, thành ra than thì than cho có người thương, chứ nản thì chị... hơi nản trong vòng vài ba phút xong lại đứng dậy và tiếp tục bước đi trên con đường mình chọn.

À ! Mà Kiều ơi !
Chị mới biết được một tin rất là vui, đó là em ngày xưa đã là một trong những MC của trường mình phải không? Vậy thì nay cho chị trang trọng mời em làm MC cho một trong hai ngày đại hội đấy nhá.

Chị cần nhiều MC lắm, vì chị muốn mọi khuôn mặt nhân tài của trường mình xuất hiện hết và nhất là chị muốn sân khấu luôn luôn được thay đổi để khán giả không nhàm chán.

Mong em không viện bất kỳ lý do gì để từ chối, vì em mà từ chối thì lại làm chị nản lòng đấy nhá.

Thân mến.
Hoàng Nga.

Chị Nga ơi.

Chuyện ngày xửa ngày xưa em sợ  khác với chuyện ngày nay , nói tiếng làm MC nghe lớn quá , em mà chị gọi là nhân tài thì các chị em LVD  khác sẽ toàn là Siêu nhân cả ... Chị là người đại diện cho tụi em , chị  chia việc gì tụi em sẽ cố gắng hoàn thành  việc đó  ( trong khả năng của mình ) . Đã là lệnh thì  LÀM TRƯỚC KHIẾU NẠI SAU !  phải hôn chị  ?  không phải mình em mà cả nhà ai cũng sẵn sàng chờ chị phân công ...

Chúc Đại Hội thành công rực rỡ  (em Kiều  Kiss )

Back to top

Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn.&&Rưọu không say người , ngưòi say rượu. Hoa không mê bướm , bướm mê hoa.....

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 9
Send Topic In ra