Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - DU XUÂN 2011 , HOA XUÂN 2012  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
DU XUÂN 2011 , HOA XUÂN 2012 (Read 2863 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

DU XUÂN 2011 , HOA XUÂN 2012
07. Feb 2011 , 01:02

Thưa cả nhà  ,

Đầu năm Phượng Trần chúc cả nhà Lê Văn Duyệt một năm mới nhiều sức khoẻ , nhiều may mắn và hạnh phúc

Tết đến xin mời cả nhà đi cùng PTr một chuyến du xuân vào thăm  Hội Hoa Xuân được tổ chức ở Vườn Tao Đàn vào chiều mùng 4 Tết

Thật là trăm hoa đua nở !!!!

...

Con mèo này được làm bằng hoa khô , nó được cho quay vòng tròn chậm chậm nên muốn chụp được nó ngay " mặt tiền " thì một là phải chạy theo nó , hai là phải đứng chờ , PTr chọn giải pháp " đứng chờ "  Cheesy Grin

...

Thảm hoa

...

...

...

Cây hoa mai được ghép 2 màu vàng và  trắng

...

Cây hoa mai này rất ngộ , thân  của nó không mọc thẳng mà lại cong , đổ dài xuống như ngọn suối

...

Con trai PTr tên Phi và bạn gái của nó tên Như  đứng cạnh gốc mai già

...

Hoa ơi là hoa... rất nhiều hoa , PTr chụp hình không hết được , đây là hoa đỗ quyên

...

Nhìn hoa học trò lại nhớ Cô Vân chụp ngay mấy tấm   Cheesy Grin

...

...

Thấy hoa lan thì nhớ chị Anh Thư  Cheesy Grin

...

...

Dây hoa lan này dài khoảng 2 mét , được chấm điểm xuất sắc !

...

Không quên những đóa hoa hồng

...

...

Trái thốt nốt , hồi nào tới giờ PTr mới nhìn thấy được trái thốt nốt nên nghĩ rằng cũng có nhiều người không biết nó ra sao giồng PTr nên chộp 1 tấm đem dìa cả nhà xem  Cheesy Grin

...

Trái Phật thủ , trái này cũng chỉ nghe nói thôi , đây là lần đầu tiên PTr mới thấy ( nhờ nhỏ Như, bạn của con trai , chắc cũng lanh chanh giống PTr hay sao ấy nó kêu có cây này lạ lắm cô lại chụp hình đi ha ha )

...

Đây là nguyên 1 cây Phật thủ

...

Cây khế này không cao lắm , chắc là 1 cây khế kiểng được trồng đã lâu

...

Con trai của PTr cũng lanh chanh giống Mẹ  Cheesy Grin , nó thấy 2 Mẹ con nhà kia cứ chụp hình qua lại nó đến hỏi có muốn chụp chung không để nó chụp dùm cho , PTr lầm bầm  : Trời ơi... coi con tui nó  tài lanh... làm nhỏ Như cười quá xá  Cheesy Grin Grin

...

...

...

...

...

PTr thích nhất những công trình kết long phượng rồng bằng trái cây rất công phu và rất đẹp

...

...

...

...

Cám ơn cả nhà đã theo chân PTr đến đây , giờ thì mỏi chân rồi  Cheesy Grin Grin , PTr chắc chỉ mới đi được 1 phần 3 của Hội Hoa Xuân mà thôi , chắc phải đi du xuân thêm bằng hình ảnh mới được  Cheesy Grin

PTr

Happy ngắm hoa Tết Tân Mão !!!

Back to top
« Last Edit: 05. Aug 2012 , 16:51 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: DU XUÂN 2011
Reply #1 - 07. Feb 2011 , 16:52

Phuong_Tran wrote on 07. Feb 2011 , 01:02:
Thưa cả nhà  ,

Đầu năm Phượng Trần chúc cả nhà Lê Văn Duyệt một năm mới nhiều sức khoẻ , nhiều may mắn và hạnh phúc

Tết đến xin mời cả nhà đi cùng PTr một chuyến du xuân vào thăm  Hội Hoa Xuân được tổ chức ở Vườn Tao Đàn vào chiều mùng 4 Tết

Thật là trăm hoa đua nở !!!!

...

Con mèo này được làm bằng hoa khô , nó được cho quay vòng tròn chậm chậm nên muốn chụp được nó ngay " mặt tiền " thì một là phải chạy theo nó , hai là phải đứng chờ , PTr chọn giải pháp " đứng chờ "  Cheesy Grin

...

Thảm hoa

...

...

...

Cây hoa mai được ghép 2 màu vàng và  trắng

...

Cây hoa mai này rất ngộ , thân  của nó không mọc thẳng mà lại cong , đổ dài xuống như ngọn suối

...

Con trai PTr tên Phi và bạn gái của nó tên Như  đứng cạnh gốc mai già

...

Hoa ơi là hoa... rất nhiều hoa , PTr chụp hình không hết được , đây là hoa đỗ quyên

...

Nhìn hoa học trò lại nhớ Cô Vân chụp ngay mấy tấm   Cheesy Grin

...

...

Thấy hoa lan thì nhớ chị Anh Thư  Cheesy Grin

...

...

Dây hoa lan này dài khoảng 2 mét , được chấm điểm xuất sắc !

...

Không quên những đóa hoa hồng

...

...

Trái thốt nốt , hồi nào tới giờ PTr mới nhìn thấy được trái thốt nốt nên nghĩ rằng cũng có nhiều người không biết nó ra sao giồng PTr nên chộp 1 tấm đem dìa cả nhà xem  Cheesy Grin

...

Trái Phật thủ , trái này cũng chỉ nghe nói thôi , đây là lần đầu tiên PTr mới thấy ( nhờ nhỏ Như, bạn của con trai , chắc cũng lanh chanh giống PTr hay sao ấy nó kêu có cây này lạ lắm cô lại chụp hình đi ha ha )

...

Đây là nguyên 1 cây Phật thủ

...

Cây khế này không cao lắm , chắc là 1 cây khế kiểng được trồng đã lâu

...

Con trai của PTr cũng lanh chanh giống Mẹ  Cheesy Grin , nó thấy 2 Mẹ con nhà kia cứ chụp hình qua lại nó đến hỏi có muốn chụp chung không để nó chụp dùm cho , PTr lầm bầm  : Trời ơi... coi con tui nó  tài lanh... làm nhỏ Như cười quá xá  Cheesy Grin Grin

...

...

...

...

...

PTr thích nhất những công trình kết long phượng rồng bằng trái cây rất công phu và rất đẹp

...

...

...

...

Cám ơn cả nhà đã theo chân PTr đến đây , giờ thì mỏi chân rồi  Cheesy Grin Grin , PTr chắc chỉ mới đi được 1 phần 3 của Hội Hoa Xuân mà thôi , chắc phải đi du xuân thêm bằng hình ảnh mới được  Cheesy Grin

PTr

Happy ngắm hoa Tết Tân Mão !!!

Em Phương Tran oi ,
Cam on em da cho Co ngam hoa Saigon va nhung sang tac nghe thuat lam bang hoa qua.
Co cung cam on em da nho den Co khi ngam nhung doa hoa " hoc tro ".
Trai Phat thu o day Co cung co thay , co nhieu trai giong duc nhu ban tay cua Phat. Co thich cay khe ,  thap le te vay ma sai qua den the !
Con trai va con dau tuong lai cua em xung doi qua nhi ! Co doc lai bai Giong Noi Cua Ngươi Ha Noi va Saigon ma buon cươi khi doc den cau :
" Gai Saigon cai mo cong cong ! " Co that nhu vay khong?
Bai tương thuat cua em kha day du day.
Co Van
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #2 - 08. Feb 2011 , 06:11

Hoa đẹp quá Phương ơi! Chị xem đi xem lại nhiều lần, nhất là mấy gốc mai và gốc sứ Thái lan.
Cám ơn em đi chơi vui vẻ với con trai và con dâu tương lai mà vẫn không quên nhiệm vu...phóng viên  thanks.gif
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2011 , 06:12 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #3 - 08. Feb 2011 , 14:14

...

...

...

...

Cam on PTr da khong quan kho nhoc di cho xuan de co mot phong su dep goi den cho moi ngươi o nươc ngoai dươc hương mot chut khong khi xuan cua que hương. Rat may nhung nghe nhan lam cay kieng van con o lai trong nươc rat nhieu nen chung ta moi co nhung buc tranh lam bang hoa qua nhu the. Hinh dep, va ngươi cung dep nua do em ạ
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2011 , 14:15 by Hoa Hạ »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #4 - 08. Feb 2011 , 16:12

Đẹp quá ! hết xâỷ!  Những cây kiểng này ở đường Nguyễn Huệ hay ở Tao Đàn hay ở đâu?  Phó nhòm cũng chụpgiỏi nữa đa.  Con cuả em PT sao chỉ thâý cô gái chứ có thâý bạn ở chỗ nào đâu nhỉ.  Hay còn mâý cái hình nữa mà cô bấmkhông lên?  Cảm ơn phong viên kiêm nhiếp ảnh.  CÔ thích nhất cái cây khế đó

Em nói là có gửi cho cô cái folder nào mà bị gửi trả về.  May vi tinh cuả cô hôì này "ì ạch" lăm đó ẹm nó không nhậnnổ những file nào lớn .  Mà cô đã save cái em gửi lần trước vào favorite rôì, hy vọng nó vẫn còn đó thì lâu lâu mở ra nghe.  Em đừng mát công gửi tới gưỉ lui nữa nhé, tôị em.
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2011 , 16:16 by thule »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #5 - 08. Feb 2011 , 16:19

Nghe nói em đã gửi cho cô cái file bài hát mà cô không nhân được, bị trả về phảikhông?  Máy cuả cô bây giờ nó cũ quá nên không nhận được cái gì nặng.  Thôí em đừng gửi nữa mất công em.  Cô đã save cái file lần trước vào favorites rôì, nêú nó vẫn còn đâý thì lâu lâu mở ra nghe cũng hay rôi.  Cảmơn em nhé.

Quả thốt n6ót nó to bằng đâu?  măng cụt, dừa hay táo?
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2011 , 16:21 by thule »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #6 - 08. Feb 2011 , 16:54

thule wrote on 08. Feb 2011 , 16:12:
Đẹp quá ! hết xâỷ!  Những cây kiểng này ở đường Nguyễn Huệ hay ở Tao Đàn hay ở đâu?  Phó nhòm cũng chụpgiỏi nữa đa.  Con cuả em PT sao chỉ thâý cô gái chứ có thâý bạn ở chỗ nào đâu nhỉ.  Hay còn mâý cái hình nữa mà cô bấmkhông lên?  Cảm ơn phong viên kiêm nhiếp ảnh.  CÔ thích nhất cái cây khế đó

Em nói là có gửi cho cô cái folder nào mà bị gửi trả về.  May vi tinh cuả cô hôì này "ì ạch" lăm đó ẹm nó không nhậnnổ những file nào lớn .  Mà cô đã save cái em gửi lần trước vào favorite rôì, hy vọng nó vẫn còn đó thì lâu lâu mở ra nghe.  Em đừng mát công gửi tới gưỉ lui nữa nhé, tôị em.

Thưa Cô Thu ,
Em cám ơn Cô đã khen " hết xẩy '   pinkrose pinkrose pinkrose

Hình cô gái al2 bạn gái của con trai em , em có 3 đứa con trai chứ không có con gái  Cô ơi  Cheesy Grin Grin

Đây là hình con trai em và bạn gái của nó :

...

Hnh này em chụp ở Hội Hoa Xuân ở Vườn Tao Đàn tức là Tao Đàn đó Cô , rộng lắm em đi không có hết  Cheesy Grin em còn tính đi một chuyến nữa vào ban ngày và đi một mình thôi để tha hồ mà đứng hay dừng lâu ở đâu mà em muốn , đi ban ngày ngắm hoa mới đẹp và chụp hình đủ màu sắc hơn

thule wrote on 08. Feb 2011 , 16:19:
Nghe nói em đã gửi cho cô cái file bài hát mà cô không nhân được, bị trả về phảikhông?  Máy cuả cô bây giờ nó cũ quá nên không nhận được cái gì nặng.  Thôí em đừng gửi nữa mất công em.  Cô đã save cái file lần trước vào favorites rôì, nêú nó vẫn còn đâý thì lâu lâu mở ra nghe cũng hay rôi.  Cảmơn em nhé.

Quả thốt n6ót nó to bằng đâu?  măng cụt, dừa hay táo?

Quả thốt nốt to bằng trái dừa xiêm loại nhỏ , cở trái cam vàng của Mỹ mà Cô đã thấy bán ở chợ Sài Gòn đó  Cheesy Grin

Dạ, em gửi 2 lần mà vẫn bị trả về , chỉ còn nước em copy ra dĩa CD gửi sang Cô thôi , em cũng phải sẽ làm để giữ lại cho em luôn , khi nào làm em sẽ làm luôn cho Cô , Cô nhé

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #7 - 08. Feb 2011 , 17:00

ngo_thi_van wrote on 07. Feb 2011 , 16:52:
Em Phương Tran oi ,
Cam on em da cho Co ngam hoa Saigon va nhung sang tac nghe thuat lam bang hoa qua.
Co cung cam on em da nho den Co khi ngam nhung doa hoa " hoc tro ".
Trai Phat thu o day Co cung co thay , co nhieu trai giong duc nhu ban tay cua Phat. Co thich cay khe ,  thap le te vay ma sai qua den the !
Con trai va con dau tuong lai cua em xung doi qua nhi ! Co doc lai bai Giong Noi Cua Ngươi Ha Noi va Saigon ma buon cươi khi doc den cau :
" Gai Saigon cai mo cong cong ! " Co that nhu vay khong?
Bai tương thuat cua em kha day du day.
Co Van   

Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã đi lòng vòng cùng em trong Hội Hoa Xuân , nhiều hoa đẹp lắm Cô em đi không hết đó , vẫn muốn đi thêm 1 chuyến nữa vào ban ngày tha hồ ma tha thẩn ngắm hoa và chụp hình cũng đẹp hơn , nhìn rực rỡ hơn

Ha ha , câu " gái sài Gòn cái mỏ cong cong " em đọc cũng thấy buồn cười không biết ông tác giả này có nói quá không... chắc khi dỗi thì cái mỏ chu và dẫu ra cong cớn quá  Cheesy Grin Grin Roll Eyes Roll Eyes

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #8 - 08. Feb 2011 , 17:13

NgocDoa wrote on 08. Feb 2011 , 06:11:
Hoa đẹp quá Phương ơi! Chị xem đi xem lại nhiều lần, nhất là mấy gốc mai và gốc sứ Thái lan.
Cám ơn em đi chơi vui vẻ với con trai và con dâu tương lai mà vẫn không quên nhiệm vu...phóng viên  thanks.gif

Chị ơi , đúng ra em đã lười không đi rồi nhưng lại nhớ ra nhiệm vụ phóng viên nên mới đi ấy chứ  Cheesy Grin một phần nữa em muốn đi đường hoa Nguyễn Huệ để làm phóng sự Du Xuân  mà không đi được vì về quê  nên đi Hội Hoa Xuân bù lại  Cheesy Grin và thấy cũng chẳng uồng công đi... hoa đẹp quá , em thích mấy cái hình kết long phượng rồng lân bằng trái cây mà khu vực này người ta xem  đông lắm ( rất khó chụp hình như ý mà không dính người ta vào ) nên em lại phải giở cái giọng phóng viên ra nhỏ nhẹ xin phép bà con cho em chụp hình... đi thi nên mọi người vui vẻ dạt ra cho em chụp hình  Grin Cheesy Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 08. Feb 2011 , 17:38 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #9 - 08. Feb 2011 , 17:34

Hoa Hạ wrote on 08. Feb 2011 , 14:14:
...

...

...

...

Cam on PTr da khong quan kho nhoc di cho xuan de co mot phong su dep goi den cho moi ngươi o nươc ngoai dươc hương mot chut khong khi xuan cua que hương. Rat may nhung nghe nhan lam cay kieng van con o lai trong nươc rat nhieu nen chung ta moi co nhung buc tranh lam bang hoa qua nhu the. Hinh dep, va ngươi cung dep nua do em ạ

Chị ơi ,

Em cám ơn chị đã khen  pinkrose pinkrose pinkrose

Em cũng thích những hình này nên đã chụp đủ hết đó , trong đây có một "tác phẩm " của một nghệ nhân nữ tên là Nguyễn Thị Út mà em quên mất nó là hình nào ,  khoảng hình thứ 3 hay thứ 4 ( zoom hình để xem tên mà cũng không thấy được)

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #10 - 08. Feb 2011 , 23:20

Phuong_Tran wrote on 08. Feb 2011 , 16:54:
Thưa Cô Thu ,
Em cám ơn Cô đã khen " hết xẩy '   pinkrose pinkrose pinkrose

Hình cô gái al2 bạn gái của con trai em , em có 3 đứa con trai chứ không có con gái  Cô ơi  Cheesy Grin Grin

Đây là hình con trai em và bạn gái của nó :

...

Hnh này em chụp ở Hội Hoa Xuân ở Vườn Tao Đàn tức là Tao Đàn đó Cô , rộng lắm em đi không có hết  Cheesy Grin em còn tính đi một chuyến nữa vào ban ngày và đi một mình thôi để tha hồ mà đứng hay dừng lâu ở đâu mà em muốn , đi ban ngày ngắm hoa mới đẹp và chụp hình đủ màu sắc hơn

Quả thốt nốt to bằng trái dừa xiêm loại nhỏ , cở trái cam vàng của Mỹ mà Cô đã thấy bán ở chợ Sài Gòn đó  Cheesy Grin

Dạ, em gửi 2 lần mà vẫn bị trả về , chỉ còn nước em copy ra dĩa CD gửi sang Cô thôi , em cũng phải sẽ làm để giữ lại cho em luôn , khi nào làm em sẽ làm luôn cho Cô , Cô nhé

PTr

Em 8 thương ,
WOW , thiệt phục em và con trai phi sát đất.  Đúng là mẹ nào , con nấy. Chị nhớ không lầm thì Phi cũng đã theo em vào chùa thăm viếng vào năm rồi phải không? Hoan hô 2 mẹ con ' lanh chanh , mà dễ yêu nầy...hi.hi.
Hình 2 cháu rất xứng đôi , vừa lứa...nhớ khi nào sắp lên chức " mộng chè " nhớ bắt cái loa la làng nhang...
Hoa Tết nhiều và xinh quá , cám ơn em đã bỏ thời gian chụp và re pot khá đầy đủ.
Chị vẫn không bao giờ quên  chợ hoa  TÊT" ngoài Nguyễn Huệ . ôi bao kỹ niệm hiện về....để nhớ và để thương.
Cho chị chúc mừng Phi có bạn gái... lại .còn theo mẹ của bạn trai đi du Xuân. Chắc năm nay ai cũng hên và vui nhiều.
Thương nhiều ,
Chị Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 09. Feb 2011 , 16:41

tuy-van wrote on 08. Feb 2011 , 23:20:
Em 8 thương ,
WOW , thiệt phục em và con trai phi sát đất.  Đúng là mẹ nào , con nấy. Chị nhớ không lầm thì Phi cũng đã theo em vào chùa thăm viếng vào năm rồi phải không? Hoan hô 2 mẹ con ' lanh chanh , mà dễ yêu nầy...hi.hi.
Hình 2 cháu rất xứng đôi , vừa lứa...nhớ khi nào sắp lên chức " mộng chè " nhớ bắt cái loa la làng nhang...
Hoa Tết nhiều và xinh quá , cám ơn em đã bỏ thời gian chụp và re pot khá đầy đủ.
Chị vẫn không bao giờ quên  chợ hoa  TÊT" ngoài Nguyễn Huệ . ôi bao kỹ niệm hiện về....để nhớ và để thương.
Cho chị chúc mừng Phi có bạn gái... lại .còn theo mẹ của bạn trai đi du Xuân. Chắc năm nay ai cũng hên và vui nhiều.
Thương nhiều ,
Chị Tv

Chị 8 ơi ,

Em cám ơn chị 8 đã du xuân cùng em nhé , chị không bao giờ " rời bước em đi " , ui da , nghe sao cải lương quá  Wink Wink Wink

Dạ , đúng là Phi có đi chung với em đợt lên Ca Diếp ở Bà Rịa đó chị , bữa đó mà không có Phi thì em cũng không đi Ca Diếp được , ở nhà em Phi hay đi chùa lắm , nó đi chùa mấy năm nay rồi , tự động nó đi một mình thôi em không có kêu bảo gì hết , rảnh rang một chút thì chở đứa em út đi cùng luôn , thằng út nhà em bây giờ cũng thích đi chùa. Ở nhà em lại làm một chuyện ngược lại : Con đi chùa trước , Mẹ đi chùa sau  Cheesy Grin Grin

Hôm sau bửa đi Hội Hoa Xuân Tao Đàn  Phi và bạn gái còn đi công viên Đầm Sen nữa , nó phôn về nói : hoa đẹp lắm Mẹ ơi Mẹ có muốn đi để chụp hình hoa không ? , mà em lười  không đi , nó kể 2 đứa nó cũng lanh chanh chụp hình cho người ta mà không có ai lanh chanh chụp hình lại dùm cho tụi nó , tụi nó phải đứng gần rồi đưa máy hình  ra xa " tự xử "lấy  Cheesy Grin Grin

Chúc chị 8 vui

Em 8
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: DU XUÂN 2011 , DU XUÂN 2012
Reply #12 - 09. Mar 2012 , 08:16

Thưa cả nhà ,

Những hình ảnh hoa xuân này PTr chụp hôm trước Tết , đi ngang qua công viên thấy mọi người đang làm lại những thảm hoa cho đẹp để ăn Tết nên PTr giơ máy lên chụp , lại nhìn thấy mọi người đã bày hoa bán Tết ở công viên rồi nên bấm hình luôn dự định để làm phóng sự Hoa Xuân 2012 cho cả nhà xem mà những ngày cuối năm quá bận rộn làm hình không kịp nên đành gác sang một bên , hôm nay muốn đem vào cho có hình ảnh xuân liên tục 2011 , 2012 , PTr mời cả nhà xem nhé

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Back to top
« Last Edit: 09. Mar 2012 , 08:18 by Phuong_Tran »  

IP Logged

huongdngth
Full Member

Re: DU XUÂN 2011 , DU XUÂN 2012
Reply #13 - 19. Mar 2012 , 09:59

Phuong_Tran wrote on 09. Mar 2012 , 08:16:
Thưa cả nhà ,

Những hình ảnh hoa xuân này PTr chụp hôm trước Tết , đi ngang qua công viên thấy mọi người đang làm lại những thảm hoa cho đẹp để ăn Tết nên PTr giơ máy lên chụp , lại nhìn thấy mọi người đã bày hoa bán Tết ở công viên rồi nên bấm hình luôn dự định để làm phóng sự Hoa Xuân 2012 cho cả nhà xem mà những ngày cuối năm quá bận rộn làm hình không kịp nên đành gác sang một bên , hôm nay muốn đem vào cho có hình ảnh xuân liên tục 2011 , 2012 , PTr mời cả nhà xem nhé

Phượng ơi,
Chị lang thang vào mục Du Xuân của em, xem hình em chụp hôm trước Tết... hôm nay, để cả nhà cùng Du xuân "muộn", chị mang hình chụp hôm mùng 2 Tết Nhâm Thìn vào đây góp "vốn" với em vậy.
Nhưng xí trước... là hỏng có hình chị đâu nhen.

Hình này là đoạn giữa đường hoa - hướng đi xuống bến Bạch Đằng, chị không chụp được ở đầu đường Nguyễn Huệ - phía Lê Lợi vì bà con du xuân đông quá, ai cũng tranh nhau chụp hình với rồng cả nên chị đành chào thua....

...

...

Trước Sun Wah tower

...

...

Hoa Trạng Nguyên có 2 màu đỏ và vàng

...

...

Một cánh đồng lúa ... trên đường nhựa

...

Giàn bí đao - con bé ngồi bên cạnh là cháu chị

...

Hoa lan

...

...

...

...

...

...

Lá giống lá của cây Vạn niên thanh, hoa lại giống loa kèn, nên chẳng biết có phải là hoa Loa kèn không nữa

...

...

Vài bình hoa của các công ty Du lịch và Khách sạn tham gia góp vốn với đường hoa

...

...

...

...

...

...

...

...

...

Một cây mai đẹp nhất trong tất cả các cây mai trồng ở trước KS REX

...

Trên đây là... hình ảnh của Xuân Nhâm Thìn - mùa xuân thứ 37 kể từ ngày trường mình đổi tên. Xin mời cả nhà cùng thưởng lãm............

H. lvd70
Back to top
« Last Edit: 19. Mar 2012 , 10:25 by huongdngth »  

Kỷ niệm qua ... thời gian không đứng đợi
Ta vụng về ôm mặt khóc ngu ngơ ....

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #14 - 19. Mar 2012 , 22:52

Phuong_Tran wrote on 09. Feb 2011 , 16:41:
Chị 8 ơi ,

Em cám ơn chị 8 đã du xuân cùng em nhé , chị không bao giờ " rời bước em đi " , ui da , nghe sao cải lương quá  Wink Wink Wink

Dạ , đúng là Phi có đi chung với em đợt lên Ca Diếp ở Bà Rịa đó chị , bữa đó mà không có Phi thì em cũng không đi Ca Diếp được , ở nhà em Phi hay đi chùa lắm , nó đi chùa mấy năm nay rồi , tự động nó đi một mình thôi em không có kêu bảo gì hết , rảnh rang một chút thì chở đứa em út đi cùng luôn , thằng út nhà em bây giờ cũng thích đi chùa. Ở nhà em lại làm một chuyện ngược lại : Con đi chùa trước , Mẹ đi chùa sau  Cheesy Grin Grin

Hôm sau bửa đi Hội Hoa Xuân Tao Đàn  Phi và bạn gái còn đi công viên Đầm Sen nữa , nó phôn về nói : hoa đẹp lắm Mẹ ơi Mẹ có muốn đi để chụp hình hoa không ? , mà em lười  không đi , nó kể 2 đứa nó cũng lanh chanh chụp hình cho người ta mà không có ai lanh chanh chụp hình lại dùm cho tụi nó , tụi nó phải đứng gần rồi đưa máy hình  ra xa " tự xử "lấy  Cheesy Grin Grin

Chúc chị 8 vui

Em 8

" Xuân đi Xuân đến hãy còn Xuân " câu nầy có đúng với 2 chị em 8 " cải lương " nầy không?..hi.hi.
  Hôm nay đi lạc vào đây , mới thấy hình đẹp nầy , và vui khi thấy các con em ngoan và dể thương...như Mẹ.
Thứ 2 hôm nay ,  bắt đầu là mùa Xuân , là mùa Easter.
Chị nhớ lúc 3 con còn nhỏ , lo mua quần áo mới  trong ngày nầy , đi dự tiệc với các trẻ con. Ban tổ chức mang những quả trứng , được tô màu , trang trí thật đẹp , dấu vào các cụm hoa , gốc cây...khắp mọi nơi. Cuối cùng ,  họ chọn bé nào được nhiều trứng nhất , là được thưởng...vui thật là vui...
Thương chúc em " mộng chè " tương lai , lo cho ngày đám cưới con trai cưng , được mọi sự như ý.
Chị TV
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra