Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Lan Nguyễn  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4
Send Topic In ra
Nhắn Lan Nguyễn (Read 4563 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Nhắn Lan Nguyễn
09. Mar 2011 , 06:57

lan nguyen wrote on 09. Mar 2011 , 06:53:
Hân hạnh được quen thêm các bạn mới, ĐĐ ơi bạn nào đã ghi tên các bạn mấy tấm hình mình gửi chính xác quá dzậy, Bông thì mình còn nhớ nhưng không biết Bông có nhớ mình không? Nhìn hình Bông bây giờ nếu ĐĐ không nói chắc mình cũng không nhận ra, Bông bây giờ đang ở đâu cho mình gửi lời hỏi thăm nhé ! Có ai biết tin tức Vân Trang không? Còn Ngọc Sương nghe thì quen lắm nhưng chắc phải cho minh hình cũ mới nhớ được. À còn Dương thị Mai có phải Mai đã đi du học bên Nhật không? Nếu đúng là Mai đó thì L. có trao đổi thư từ thời gian đầu khi Mai ở bên Nhật nhưng sau này thì mất liên lạc luôn rồi, có bạn nào có đ/c của Mai cho mình được không? L. giờ cũng quên ngày xưa mình học chính xác lớp nào, chỉ nhớ ban Pháp văn học với cô Ngọc Nhan thôi.
ĐĐ có thể gửi cho mình một hình ảnh ngày xưa của bạn để có thể hình dung được bạn là ai không? Bạn có biết Thu Hồng (VN) không?

Lan mến,
Nhóm LVD70 đang ở VN vừa có thắc mắc  là Lan hiện nay đang trôi dạt ở phương nào đấy, có phải đang ở Thụy Sĩ không thì mau mau khai báo  Grin
Nhỏ Đặng thị Hương là người đã cung cấp tên tuổi của các bạn trong những bức hình của Lan cung cấp đấy. Chúng nó đang cố gắng tụ họp các con chim lạc đàn 70 .
Lê thị Anh đã mất từ lâu, còn Dương thị Mai thì vẫn ở VN, Lan có muốn mình chuyển email của bạn vào nhóm để mỗi khi tụi nó tập họp (ăn uống) thì cho mình coi hình ké không, nghe mà chán mớ đời há  Grin ). Bao giờ có dịp về VN thì cũng có chổ để chít chát họp hành với nhau.
Thân mến

ps: Cả N. Trinh nữa nhé, có muốn Đ Đ kèm email của Trinh vào không?,

Back to top
« Last Edit: 09. Mar 2011 , 07:09 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

lan nguyen
YaBB Newbies
*

Re: Nhắn Lan Nguyễn
Reply #1 - 09. Mar 2011 , 07:21

Đúng vậy Lan đang ở TS, Lan có nghe nói Anh còn ở VN mà và đã đi tu (?), như vậy là sao?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2 - 09. Mar 2011 , 08:16

lan nguyen wrote on 09. Mar 2011 , 07:21:
Đúng vậy Lan đang ở TS, Lan có nghe nói Anh còn ở VN mà và đã đi tu (?), như vậy là sao?

Nghe Hương nói Lê thị Anh đã mất sau 1975 (hình như bị bịnh tâm thần gì đó)
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #3 - 10. Mar 2011 , 07:57

Lan Nguyễn wrote :
Quote:
Hân hạnh được quen thêm các bạn mới, ĐĐ ơi bạn nào đã ghi tên các bạn mấy tấm hình mình gửi chính xác quá dzậy, Bông thì mình còn nhớ nhưng không biết Bông có nhớ mình không? Nhìn hình Bông bây giờ nếu ĐĐ không nói chắc mình cũng không nhận ra, Bông bây giờ đang ở đâu cho mình gửi lời hỏi thăm nhé ! Có ai biết tin tức Vân Trang không? Còn Ngọc Sương nghe thì quen lắm nhưng chắc phải cho minh hình cũ mới nhớ được. À còn Dương thị Mai có phải Mai đã đi du học bên Nhật không? Nếu đúng là Mai đó thì L. có trao đổi thư từ thời gian đầu khi Mai ở bên Nhật nhưng sau này thì mất liên lạc luôn rồi, có bạn nào có đ/c của Mai cho mình được không? L. giờ cũng quên ngày xưa mình học chính xác lớp nào, chỉ nhớ ban Pháp văn học với cô Ngọc Nhan thôi.
ĐĐ có thể gửi cho mình một hình ảnh ngày xưa của bạn để có thể hình dung được bạn là ai không? Bạn có biết Thu Hồng (VN) không? 

Chào bạn ,
Mình là Hương đây. Ngày xưa bọn mình học chung từ đệ thất 4 lên đệ tứ 4 (Pháp văn), Liên toán trưởng là Nguyễn Ngọc Sương, bọn mình thường yêu cầu Sương hát bài Ai ra xứ Huế mỗi lần cô cho nghỉ giờ (gần Tết), bạn còn nhớ không?
Mình cũng đang đi tìm Vân Trang đây, năm 1977 hay 1978 gì đó mình có gặp Trang một lần trước trường Chi Lăng cũ rồi mất tin tức cho đến bây giờ.
Dương thị Mai có đi du học ở Nhật không thì mình không rõ - cái này phải hỏi lại đương sự thôi, nhưng theo mình biết thì trước 1975 có thời gian Mai dạy tiếng Nhật.
Bông không còn ở nhà cũ nữa, đã chuyển nhà nhưng cũng gần đó, hiện Bông đang còn giữ hình các bạn : Liên A, Anh, Hạnh, Bông, Lan chụp ở nhà Nội của Liên A (cầu Ngang - Lái Thiêu).
Thu Hồng và Đậu Đỏ... bạn vào kho hình LVD 70 thì sẽ có tất thôi.
Chúc bạn sớm tìm lại được các bạn thân ngày xưa.... Smiley

Back to top

Kỷ niệm qua ... thời gian không đứng đợi
Ta vụng về ôm mặt khóc ngu ngơ ....

IP Logged

N.Trinh
Full Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4 - 10. Mar 2011 , 17:04

Dau Do wrote on 09. Mar 2011 , 06:57:

ps: Cả N. Trinh nữa nhé, có muốn Đ Đ kèm email của Trinh vào không?,

Có chứ, please. Cám ơn Bồ
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #5 - 11. Mar 2011 , 05:31

N.Trinh wrote on 10. Mar 2011 , 17:04:
Có chứ, please. Cám ơn Bồ

Trinh ơi,
Cái chữ please mình ên không còn hiệu lực mạnh mẻ, cần phải kèm theo thủ tục gì gì đó mới tăng thêm sức mạnh   Grin

Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #6 - 11. Mar 2011 , 06:57

Dau Do wrote on 11. Mar 2011 , 05:31:
Trinh ơi,
Cái chữ please mình ên không còn hiệu lực mạnh mẻ, cần phải kèm theo thủ tục gì gì đó mới tăng thêm sức mạnh   Grin

Trinh ơi... sao hỏng hối nộ QS đi kkkkkkkkk
Back to top

IP Logged

lan nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #7 - 13. Mar 2011 , 03:26

Chào Hương,
L. có nghe Hồng nói về Hương, cám ơn Hương đã cho mình biết thêm chi tiết về các bạn cũ. Như vậy là Bông vẫn còn ở VN hở Hương? Hương và Đậu Đỏ thì đang ở đâu,hy vọng kỳ tới về VN có dịp gặp lại các bạn cũ thì chắc vui lắm! Bạn có hình nào của Ngọc Sương ngày xưa không, nghe bạn kể đến như vậy mà vẫn không nhớ nổi, tệ thật! (hy vọng không bị Alzeimer)
Hổng biết đám 70 của mình có ai ở Cali không nhỉ, mình rất hay qua Cali vì có gia đình bên đó nhưng đại hội này thì lại không đi được, tiếc ghê!
Vài hàng gửi lời thăm Hương, Hồng và Bông và chúc các bạn luôn vui, khoẻ nhé !
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #8 - 13. Mar 2011 , 07:40

lan nguyen wrote on 13. Mar 2011 , 03:26:
Chào Hương,
L. có nghe Hồng nói về Hương, cám ơn Hương đã cho mình biết thêm chi tiết về các bạn cũ. Như vậy là Bông vẫn còn ở VN hở Hương? Hương và Đậu Đỏ thì đang ở đâu,hy vọng kỳ tới về VN có dịp gặp lại các bạn cũ thì chắc vui lắm! Bạn có hình nào của Ngọc Sương ngày xưa không, nghe bạn kể đến như vậy mà vẫn không nhớ nổi, tệ thật! (hy vọng không bị Alzeimer)
Hổng biết đám 70 của mình có ai ở Cali không nhỉ, mình rất hay qua Cali vì có gia đình bên đó nhưng đại hội này thì lại không đi được, tiếc ghê!
Vài hàng gửi lời thăm Hương, Hồng và Bông và chúc các bạn luôn vui, khoẻ nhé !

Lan ơi,
Bạn vào kho hình LVD70 đi, trong đó có một hình ghép thành trái tim, ở giữa là hình các Cô. Đó là hình của nhóm LVD70 hiện còn đang ở VN (trừ Huỳnh Như Bích hiện đang ở Canada), mình mới tập họp lại được chừng đó thôi, cũng mong là sẽ tìm được nhiều bạn bè hơn.
Đậu Đỏ không ở VN. Bạn còn nhớ Châu Bích Liên và Vũ thị Kim Lăng (ốm, cao, tóc cột queu de cheval, người Bắc thường chơi chung nhóm với Xuân Phương, Tuyết Trinh, Thanh Liên) không? Hai bạn ấy cũng đã chết rồi.
Nguyễn Ngọc Sương từ bé đến giờ khuôn mặt vẫn không thay đổi, bạn cố nhớ lại đi. Năm 2005, lần đầu tiên mình gặp lại NS là nhận ra ngay.
LVD70 ở CA cũng khá nhiều đó nhưng hình như khối Pháp văn rất ít. Muốn biết có bạn nào ở CA.... bạn phải hỏi nhỏ Đậu Đỏ thôi... Grin
Uh, khi nào bạn về VN thì cho mình biết. Bạn bè sẽ rất vui khi gặp lại bạn.  Grin
Back to top
« Last Edit: 13. Mar 2011 , 07:42 by huongdngth »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #9 - 13. Mar 2011 , 13:33

huongdngth wrote on 13. Mar 2011 , 07:40:
Lan ơi,
Bạn vào kho hình LVD70 đi, trong đó có một hình ghép thành trái tim, ở giữa là hình các Cô. Đó là hình của nhóm LVD70 hiện còn đang ở VN (trừ Huỳnh Như Bích hiện đang ở Canada), mình mới tập họp lại được chừng đó thôi, cũng mong là sẽ tìm được nhiều bạn bè hơn.
Đậu Đỏ không ở VN. Bạn còn nhớ Châu Bích Liên và Vũ thị Kim Lăng (ốm, cao, tóc cột queu de cheval, người Bắc thường chơi chung nhóm với Xuân Phương, Tuyết Trinh, Thanh Liên) không? Hai bạn ấy cũng đã chết rồi.
Nguyễn Ngọc Sương từ bé đến giờ khuôn mặt vẫn không thay đổi, bạn cố nhớ lại đi. Năm 2005, lần đầu tiên mình gặp lại NS là nhận ra ngay.
LVD70 ở CA cũng khá nhiều đó nhưng hình như khối Pháp văn rất ít. Muốn biết có bạn nào ở CA.... bạn phải hỏi nhỏ Đậu Đỏ thôi... Grin
Uh, khi nào bạn về VN thì cho mình biết. Bạn bè sẽ rất vui khi gặp lại bạn.  Grin

Lan và Hương mến,
Các bạn 70 ở Cali thì vào xem hình số 30/50 đi nha. Nhớ bấm vào hình thì sẽ xem được hình size lớn cho rỏ mặt mỗi người. Ngoài ra còn có Tuyết Nga ở Nam Cali, để mình đi tìm hình của TNga nghe, TNga mới chụp hình chung với nhóm LVD đi thăm cô Vân thầy Khang mấy tuần trước.
Cái hình 30/50 nhìn giống như vầy nè.

...

Back to top

IP Logged

lan nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #10 - 14. Mar 2011 , 03:39

Chào Hương và Đậu Đỏ,
Cám ơn hai bạn nhiều lắm đã cho mình nhiều tin về các bạn cũ, như vậy là nhóm bạn mình ở VN vẫn đông hơn phải không? Trong nhóm ở Cali thì cô bạn thứ hai (từ trái qua)mặc áo bông đen, trắng L. thấy quen lắm, còn Bích Hợp thì L. cũng nhớ, vẫn nụ cười đó không đổi, tuy ngày xưa không chơi với nhau,  còn các bạn khác L. không biết.
Hương nhắc Kim Lăng, L. có nhớ cô bạn này, nếu L. không lầm KL rất vui tánh, hơi lí lắc, lúc nào cũng cười, chắc KL mất vì bệnh hở Hương?
Các bạn còn nhớ Thuỷ Lệ không, nghe nói TL đi du học ở Berlin (Đức)nhưng không biết sau này có liên lạc với ai không? Chúc hai bạn một ngày thật yêu đời.

Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #11 - 14. Mar 2011 , 04:51

lan nguyen wrote on 14. Mar 2011 , 03:39:
Chào Hương và Đậu Đỏ,
Cám ơn hai bạn nhiều lắm đã cho mình nhiều tin về các bạn cũ, như vậy là nhóm bạn mình ở VN vẫn đông hơn phải không? Trong nhóm ở Cali thì cô bạn thứ hai (từ trái qua)mặc áo bông đen, trắng L. thấy quen lắm, còn Bích Hợp thì L. cũng nhớ, vẫn nụ cười đó không đổi, tuy ngày xưa không chơi với nhau,  còn các bạn khác L. không biết.
Hương nhắc Kim Lăng, L. có nhớ cô bạn này, nếu L. không lầm KL rất vui tánh, hơi lí lắc, lúc nào cũng cười, chắc KL mất vì bệnh hở Hương?
Các bạn còn nhớ Thuỷ Lệ không, nghe nói TL đi du học ở Berlin (Đức)nhưng không biết sau này có liên lạc với ai không? Chúc hai bạn một ngày thật yêu đời.

Lan ơi, Lan à,
Trong số các cô bạn Lan bảo là không biết đó... có Đậu Đỏ đấy.... bạn tìm thử xem nhé.
Bích Hợp vẫn không thay đổi gì mấy so với lúc còn đi học, ngày xưa BH học đệ tứ 3 (AV), BH và Vân Khanh là bộ đôi thơ ca đấy, BH đơn ca, còn VK thì ngâm thơ.. bạn nhớ không?
Đúng rồi, Kim Lăng mất năm 1979 vì bịnh ung thư máu, khi đó Kim Lăng đang học bồi dưỡng sư phạm chung với Bông, để lại một đứa con gái. Còn Châu Bích Liên thì bệnh tâm thần như Lê thị Anh vậy.
Uh, Thuỷ Lệ hiện đang ở Đức, nghe nói là đang dạy học tại một trường Đại học nào đó cũng nổi tiếng lắm, Thuỷ Lệ có liên lạc với ai không thì mình không nghe các bạn nói gì cả.
Chúc Lan vui.
Back to top

IP Logged

lan nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #12 - 17. Mar 2011 , 07:10

Bây giờ thì mình biết Đậu Đỏ là ai rồi, cám ơn H. đã chỉ. Mình mới vào thấy có ai đưa lên thêm 2 tấm hình trong đó có mình (ngày xưa còn bé). Bạn nào đã đưa lên vậy? mình không có hình này...xem vừa thấy vui mà cũng vừa cảm động quá xá...hic..hic.. bổng thấy nhơ nhớ cái thuở xa xưa! Thời gian thắm thoát thế mà nhanh quá, bạn bè giờ người còn, người mất...nghe Hương kể mình cũng thấy nao nao trong lòng.
Back to top

IP Logged

huongdngth
Full Member

Reply #13 - 17. Mar 2011 , 08:10

lan nguyen wrote on 17. Mar 2011 , 07:10:
Bây giờ thì mình biết Đậu Đỏ là ai rồi, cám ơn H. đã chỉ. Mình mới vào thấy có ai đưa lên thêm 2 tấm hình trong đó có mình (ngày xưa còn bé). Bạn nào đã đưa lên vậy? mình không có hình này...xem vừa thấy vui mà cũng vừa cảm động quá xá...hic..hic.. bổng thấy nhơ nhớ cái thuở xa xưa! Thời gian thắm thoát thế mà nhanh quá, bạn bè giờ người còn, người mất...nghe Hương kể mình cũng thấy nao nao trong lòng.

Bạn biết Đậu Đỏ là ai rồi phải không? Mà có chắc là biết không nè? Hay cô nào cũng là Đậu Đỏ???? Grin Bạn có biết vì lý do làm sao mà có tên Đậu Đỏ không?
Bạn nói đúng, mình khen hay......
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #14 - 17. Mar 2011 , 09:01

huongdngth wrote on 17. Mar 2011 , 08:10:
Bạn biết Đậu Đỏ là ai rồi phải không? Mà có chắc là biết không nè? Hay cô nào cũng là Đậu Đỏ???? Grin Bạn có biết vì lý do làm sao mà có tên Đậu Đỏ không?
Bạn nói đúng, mình khen hay......

Tongue
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4
Send Topic In ra