Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hỏi thăm sư huynh Phú De  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 10
Send Topic In ra
Hỏi thăm sư huynh Phú De (Read 16734 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Hỏi thăm sư huynh Phú De
Reply #45 - 13. Mar 2011 , 10:21

nguyen_toan wrote on 12. Mar 2011 , 15:16:
bạn Hà  thân -  mấy hôm nay -tôi bận rộn  vì  có  ông bạn già  ở VN   qua  Du lịch  thăm con -  nên thường xuyên đi loanh quanh dạo phố  - ít vào Diễn đàn  - không để ý  đến mục này .
Bạn Hà  ở gần Phú De -  nhớ theo dõi thường xuyên nhé .
Chúc bạn Hiền  -   Phú De mau lành bệnh -   
Hello Tuyết Lan - tên thật của Phú De là  Huỳnh Phú  Hộ  -   ( cháu mấy đời  của  giáo chủ Huỳnh phú Sổ  - Cao Đài Tây Ninh )  .

Còn  5 tháng nữa mới là Ngày  Hội của Lê văn Duyệt - nếu Phú De   Khoẻ  - nên  đi Mỹ  một lần nữa -  để  gặp  tất cả mọi người - chắc chắn  Phú  De  khoẻ nhiều giống như năm 2009 -   bằng chứng  khi ghé nhà   Thu B  - uống Rượu - không biết say - và  Áp huyết  không tăng  .

Anh Toàn thân ,
Chia vui với anh là có bạn xa từ Vn đến thăm.
Tv cũng có em trai từ Vn đến dự đám cươi' ba mẹ Alex vào năm 2007 , ở chơi 2 tháng. Chị em đi vòng vòng vui lắm , nhưng em trai thấy cảnh sống bên đây quá cực khổ , chạy theo đồng hồ mỗi ngày , và ai cũng trở thành tuổi " con trâu , đi cày để trả bills ", cậu ta hông dám qua đây...ở luôn.
Tv cũng cám ơn anh Toàn và anh Hà , vào đây cho cả nhà hay tin về anh PD.
Thân kính chúc sức khoẻ cùng tất cả đại gd D Đ luôn an mạnh và mọi sự may mắn mọi ngày.
Thân kính ,
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #46 - 13. Mar 2011 , 16:38

bạn Hà  thân -  mấy hôm nay -tôi bận rộn  vì  có  ông bạn già  ở VN   qua  Du lịch  thăm con -  nên thường xuyên đi loanh quanh dạo phố  - ít vào Diễn đàn  - không để ý  đến mục này .
Hello Tuyết Lan - tên thật của Phú De là  Huỳnh Phú  Hộ  -   ( cháu mấy đời  của  giáo chủ Huỳnh phú Sổ  - Cao Đài Tây Ninh )  .

Còn  5 tháng nữa mới là Ngày  Hội của Lê văn Duyệt - nếu Phú De   Khoẻ  - nên  đi Mỹ  một lần nữa -  để  gặp  tất cả mọi người - chắc chắn  Phú  De  khoẻ nhiều giống như năm 2009 -   bằng chứng  khi ghé nhà   Thu B  - uống Rượu - không biết say - và  Áp huyết  không tăng  .

Anh Toàn Thân,

Hộ và tụi này là bạn học thân từ Đệ Thất HNC đến bây giờ.
Bạn bè ai cũng quí mến Hộ vì PD vừ hiền lành mà lại vừa có tính hay giúp đỡ mọi người tận tình, không câu nệ gì cả.

Mà không sao, để tui tính công lo cho Hộ bằng 1 hai ly cà phê với anh là tốt lắm rồi!!!

Cheeeeers anh Toàn,
NV Hà
Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #47 - 13. Mar 2011 , 16:41

tuy-van wrote on 13. Mar 2011 , 10:21:
Anh Toàn thân ,
Chia vui với anh là có bạn xa từ Vn đến thăm.
Tv cũng có em trai từ Vn đến dự đám cươi' ba mẹ Alex vào năm 2007 , ở chơi 2 tháng. Chị em đi vòng vòng vui lắm , nhưng em trai thấy cảnh sống bên đây quá cực khổ , chạy theo đồng hồ mỗi ngày , và ai cũng trở thành tuổi " con trâu , đi cày để trả bills ", cậu ta hông dám qua đây...ở luôn.
Tv cũng cám ơn anh Toàn và anh Hà , vào đây cho cả nhà hay tin về anh PD.
Thân kính chúc sức khoẻ cùng tất cả đại gd D Đ luôn an mạnh và mọi sự may mắn mọi ngày.
Thân kính ,
Tv

Chắc phải đeo huy chương cho Tv thăng chức Tv từ "người ôn hòa nhất QTG" lên chức "người tử tế nhất d/đ" quá!!! Smiley

Cheeeeeers Tv,
NVH
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #48 - 13. Mar 2011 , 17:28

Hỏi thăm Phú De và chúc sức khoẻ mau bình phuc. 

Phú De ơi,

Cô vẫn nhớ gặp Phú De và Toàn Năng năm 2009, và vẫn nhớ mỗi lần có vấn đề tếch ních là có PHú De chạy ù vào giúp đỡ. Bây giờ chẳng mong PD làm như vâỵ, cực thân quá, chỉ lâu lâu ráng vào đây dăm ba phút để vui gặp cả nhà nhé.  Câù mong em chóng qua khỏi, và cứ lạc quan, rồi mọi sự sẽ bình an.

Hồi này cô cũng không nhìn rõ lắm nên cũng ít vào D/D và thành ra không biết tìm em ở đâu.  may có PTrần mách nước cô mới vàođây đươc.  Mong em cố gắng dùng thuốc đều và cần  nhất là lạc quan thì mới chóng khỏi đó nhe.

Cho cô hỏi thăm Toàn Năng luôn, và cảmơn anh Hà đã cho tin về  PD, cho mọi người yên lòng.

Câù chúc em chóng qua khỏi.
Back to top

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #49 - 13. Mar 2011 , 19:09

phu de wrote on 12. Mar 2011 , 23:17:
Cám ơn nhiều nhe, không có răng đâu, còn hehehe được

Mừng khi thấy Phú De đã khoe khoẻ và cười xả láng hehehe.... Grin Cheesy Wink

Ráng uống thuốc và tịnh dưỡng để về San Jose dự Đại Hội. Đợi tới năm 2013 chắc kho... sắc khó đấy , vì ai còn hơi sức đâu mà..... họp chợ nữa.

Đấy, có thấy Nhựt  Bổn tan tành vì động đất chưa? Đừng hẹn đến ngày mai hay xa hơn nữa , khó mà thực hiện được đấy anh Phú De ạ.
  Chúng tôi không muốn thấy anh đến dự đại hội với cây... ba toong đâu vì.... già wá hihihi  Tongue

Chúc anh phẻ phắn lẹ lẹ

Hoàng Nga.
Back to top
« Last Edit: 13. Mar 2011 , 19:09 by Hoang Nga »  

...

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #50 - 14. Mar 2011 , 00:30

thule wrote on 13. Mar 2011 , 17:28:

Phú De ơi,

Cô vẫn nhớ gặp Phú De và Toàn Năng năm 2009, và vẫn nhớ mỗi lần có vấn đề tếch ních là có PHú De chạy ù vào giúp đỡ. Bây giờ chẳng mong PD làm như vâỵ, cực thân quá, chỉ lâu lâu ráng vào đây dăm ba phút để vui gặp cả nhà nhé.  Câù mong em chóng qua khỏi, và cứ lạc quan, rồi mọi sự sẽ bình an.

Hồi này cô cũng không nhìn rõ lắm nên cũng ít vào D/D và thành ra không biết tìm em ở đâu.  may có PTrần mách nước cô mới vàođây đươc.  Mong em cố gắng dùng thuốc đều và cần  nhất là lạc quan thì mới chóng khỏi đó nhe.

Cho cô hỏi thăm Toàn Năng luôn, và cảmơn anh Hà đã cho tin về  PD, cho mọi người yên lòng.

Thưa Cô Thu
Cám ơn Cô đã nghé thăm em, chắc chắn em sẽ mau hết bệnh vì đã có thuốc tiên từ những nàng tiên LVD ban cho mà lị  laugh12

Em định ghé nhà Cô để kính tặng Côvi đoá hoa lan hạc trắng em mới rinh về mà không tìm ra nên đành dán vào đây

Heron Orchid

...
...
...
...
...
...

Chúc Cô vui
EmPD

Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #51 - 14. Mar 2011 , 07:33

Vô cùng mừng vui khi Sư huynh "tái xuất giang hồ"
Smiley
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #52 - 14. Mar 2011 , 10:02

Chúc anh PD luôn mạnh khoẻ , an lành để đủ sức chiến đấu với nghịch cảnh hoado
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #53 - 14. Mar 2011 , 10:15

phu de wrote on 14. Mar 2011 , 00:30:
Thưa Cô Thu
Cám ơn Cô đã nghé thăm em, chắc chắn em sẽ mau hết bệnh vì đã có thuốc tiên từ những nàng tiên LVD ban cho mà lị  laugh12

Em định ghé nhà Cô để kính tặng Côvi đoá hoa lan hạc trắng em mới rinh về mà không tìm ra nên đành dán vào đây

Heron Orchid

...
...
...
...
...
...

Chúc Cô vui
EmPD

Cô Thu và anh Pd thân kính ,
Hôm qua thấy hình quý thầy cô và LVD đại náo nhà cô Vân , vui hơn TẾt.
Cũng thấy hân hoan khi anh PD tái xuất giang hồ vào đây. Như vậy anh nhờ có mấy nàng tiên giúp đở cho mau lên tinh thần , hay thiệt...hi.hi.
Mắt cô Thu dạo nầy yếu đi? em cũng vậy , nhưng vì " ham vui " nên vào ra thường xuyên. Cô có đi khám BS , xem có chuyện gì " rắc rối " chăng ?
Thân kính cả nhà luôn an mạnh và may mắn.
Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #54 - 14. Mar 2011 , 14:01

phu de wrote on 11. Mar 2011 , 00:16:
Thưa Cô Vân và chào cả nhà .
Hôm nay có nói chuyện với chị AT, anh Ứng, chị ĐĐ, Chị Mỹ, Ptr, Phuong Tần cùng những anh chịkhác đã chúc sức khỏe (nhất là bạn Hà, anh Nguyễn Toàn, Túy Vân, ChíchChoè, N.Trinh, kieu nguyen, Tuyet Lan, NgocDoa, ThuBéo, BíchĐịnh, v.v...em rất vui và cảm động, có cảm giác như sống trong một ngôi nhà mà các anh chị em đều thương yêu đùm bọc lẫn nhau đúng như câu "một con ngựa đau bụng cả tàu không dám ăn cỏ"
Xin cám ơn tất cả .

Thưa Cô Vân

Trước đây em bị Hyperthyroidism, tiếng Việt dịch là cường tuyến giáp trạng, đã có giải phẩu cắt 3/4 cách đây 15 năm,  nay bệnh trở lại, vẫn uống đều đều thuốc Carbimazole . Lần cuối là tháng 11/2010 thử máu thì bình thường (TSH 2.22) sau 2 tháng sau thử lại thì TSH lên đến 7.74, có nghĩa là trơ/ thành hypothyroidism ( suy tuyến giáp trạng)

Kết quả thử tim ( stress test, ultrasound) bình thường mặc dù hiện vẫn thấy hơi đau khi hít vào, có lẽ do cái Thyroid đang từ Hyper chuyển sang Hypo một cách đột ngột nên sinh ra đủ thứ bệnh hy vọng chưa gặp "Giời" sớm.

Chúc Cô vui
EmPD

tb: Túy Vân ơi :
Cho mượn cái tên vài ngày trả lại nha, vì hiện tạii như say rượu, đi trên mây lúc nào cũnglảo đảo, đầu nhức như búa bổ. hehe

PHU DE OI ,
CO DAU CO BIET LA DANG CO MO MUC NAY CHO PHU DE. HOM NAY TINH CO QUA LEU VAN CUA CO NGOC MAI MOI HAY [ VU NAY PHAI PHAT TI LANH CHANH MOI DƯƠC , KHONG CHIU BAO CHO CO HAY ! ]
DOC TU TRANG 1 MOI THAY PHU DE CO VIET CHO CO. MUNG LA DƯƠC DOC THU CUA PHU DE NHUNG CUNG KHONG YEN LONG LA PHU DE PHAI NGOI COMPUTER LAU SE MET.
GANG NGHE LOI KHUYEN CUA BAN BE NEN BINH TINH , LAC QUAN , CO NHIEU Y CHI. VA NHAT LA LUON NHO UONG THUOC DUNG QUEN.TAT CA MOI NGƯƠI DEU THƯƠNG NHO PHU DE ,CAU XIN CHO PHU DE MAU CHONG BINH PHUC DE CON THAM GIA VAO MOI HOAT DONG CUA D/D.
CO VAN
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #55 - 14. Mar 2011 , 14:07

Cám ơn anh Toàn và chi Đậu
Mấy nay danh sách cầu an của em càng ngaỳ càng dài đó anh Toàn ui . Anh khoẻ chứ .  Em ,TL, kính mong anh thân tâm an lạc
Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 14. Mar 2011 , 14:09

thule wrote on 13. Mar 2011 , 17:28:

Phú De ơi,

Thưa Cô Thu - em xin gởi lời  cám ơn về lời thăm hỏi  của cô -  em vẫn nhớ  cuộc gặp Cô -Cô Vân - Cô Mai  ở Đại hội 2009 - nhất là hôm sau được ăn món Huế do Cô Vân đãi . Thấm thoát  đã hai năm - em cũng muốn lên đường  phó hội - 1 công  2 việc  (hội ngộ cùng Đơn vị Tâm lý Chiến  giữa tháng 8- )  nhưng Thủ Tục ĐẦU  TIÊN  KHÓ  QUÁ   cô ơi  .nên đành ở nhà  theo dõi tin tức trên Net .

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #57 - 14. Mar 2011 , 14:22

Nguyen Van Ha wrote on 11. Mar 2011 , 04:20:

Thưa cô Vân và chào tất cả các bạn trong d/đ LVD và HNC,

Sorry là em có chuyện phải lo nên vô mục này hơi trể, nhưng em rất vui khi thấy thân hữu mọi nơi đã vào đây nhắn tin, gửi lời thăm hỏi đến PD.

(Em xung phong lãnh nhiệm vụ làm người đưa tin mà làm ăn kiểu này chắc mất job quá!  Nhưng phương tiện lưu thông bên Úc toàn là cỡi trừu không cô à,... nên giờ này mới tới!)

Em biết PD rất vui và lên tinh thần nhiều lắm khi nhận được những lời hỏi thăm của cô và các bạn hữu trong d/đ lúc PD đang trong tình trạng sức khoẻ khó khăn như bây giờ. Riêng em, em cũng xin thành thật cám ơn cô và các bạn đã quan tâm đến người bạn học thân PD của em ở Melbourne này (N Đ, PTr, TV, TL, DM, Đ Đ, KN, NT, CC...và tất cả các bạn khác đã có lòng nghĩ đến PD mà không có dịp lên tiếng. 
Câu hồ hỡi của CC làm tui cứ cười hoài: "Sư Huynh ơi , cố lên ! hò dô ta nào hò dô ta.....SW hãy cố lên nhé...."

Em cũng tin như cô và các bạn về sức mầu nhiệm của  cầu nguyện, trong chùa hay trong nhà thờ, hay ngay cả ở nhà.
Còn việc cô nhờ tìm "../../.." thì em không dám hứa nhưng em sẽ cố gắng!!!

Hy vọng tính lạc quan của PD, cộng với sức mạnh của cầu nguyện và lòng quan tâm của bạn bè, chắc chắn sẽ giúp PD phục hồi sức khoẻ nhanh chóng!

Sẵn đây em cũng chúc cho cô và tất cả bạn bè thân hữu lúc nào cũng dồi dào sức khoẻ!

Bye cô,

NV Hà

Than goi Ha ,
Nghe noi Ha phai coi truu [ cưu ] the la con may , chu Co tương phai coi rua cơ day ! ]
bay gio moi doc cai thu nay , vi Ha khong co post o ben MVGT nen Co dau co biet [ loi cua thu ky khong luong da khong chiu bao ].
Co rat vui khi nghe Phu De da len tinh than. Co nhung chuyen nhu the nay moi thay cai tinh doan ket cua Dai Gia Dinh Dien dan Le Van Duyet va nhu Phu De co trich cau " khi con ngua dau BUNG ca tau khong an co " Co nghi con ngua dau chi cung dươc , chu khong phai chi co dau bung ma thoi ! phai khong?
Phu De co phươc moi co ngươi ban than nhu Ha va D/D LVD cung chiu on Ha va Toan Nang do. Ngoai ra Co cung cam on cac nang tien cua LVD da mang lai su yeu doi va lac quan cho Phu De. Cung nen lay Do Hưu Tai de lam gương cho chung ta.
Co cam on Ha mot lan nua da viet cho Co .
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #58 - 14. Mar 2011 , 14:32

Mytat wrote on 11. Mar 2011 , 12:09:
Hello anh PhuDe,

Emwhy được tin anh không khoẻ , vội vàng vào thăm anh và cầu chúc anh được tinh thần vững mạnh, tự tin cùng lạc quan , nhanh chóng lành bịnh.

Đây là 1 article mà Emwhy đọc được và copy cho anh xem :

Thứ Sáu, 18/02/2011, 02:30 (GMT+7)Lạc quan giúp thuốc phát huy tác dụng
TT - Một nghiên cứu mới của các nhà khoa học tại Trung tâm Chẩn đoán hình ảnh thuộc Trường ĐH Oxford (Anh) vừa cho biết sự kỳ vọng vào phương pháp điều trị có thể ảnh hưởng đến tác dụng của các thuốc giảm đau.

Một tinh thần lạc quan có thể giúp thuốc hoạt động hiệu quả hơn trong việc ngăn chặn cơn đau. Trong khi đó, sự bi quan làm giảm tác dụng của thuốc.

Không giống như những nghiên cứu trước đây, các nhà khoa học đã sử dụng kỹ thuật chụp ảnh não để kiểm tra những vùng có liên quan đến tình trạng đau. Những người tình nguyện được kích thích nhiệt để tạo cơn đau, đồng thời được cho truyền thuốc giảm đau và trả lời bảng đánh giá mức độ đau.

Kết quả cho thấy những người có tinh thần lạc quan kỳ vọng vào thuốc giảm đau đã giúp thuốc phát huy hiệu quả lên gấp đôi. Và những người bi quan, không tin tưởng vào phương pháp điều trị đã làm thuốc giảm đau ít hiệu quả hơn.

BS NGUYỄN TẤT BÌNH (Theo Science Translational Medicine

Do đó ráng
be strong
nghe anh.

...

Thân mến,

Emwhy

Cam on em Tat My da cho Phu De doc mot bai nhu the nay. Cac em cung biet la Chi THanh Tam vi co tinh than lac quan ma da co the keo dai su song den may chuc nam troi do !
May lau nay khong thay em vao Ma Van Gia Trang nua , hay em so Co lai bat em di tim nhung bai hat hoc bua nhu bai The Broken Wings ma em cung tim ra dươc?
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #59 - 14. Mar 2011 , 14:42

Nghe Nguyen Toan nhac den vu Toan va Phu De qua day nam nao lai nho di an banh khoai voi cac Co va cac ban. Co gang nam nay thang tam thap tung hai vo chong Anh Thu + My , Toan , Phu De va bay gio co them Ha nua qua day cac Co se dai di an mon khac , khong phai banh khoai nua ma la banh ĐẬP. Co cung khong biet tai sao ho goi banh Đập?
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 10
Send Topic In ra