Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Kỷ Niệm Vàng: Đại Hôị Thế Giới Kỳ II  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 18
Send Topic In ra
Kỷ Niệm Vàng: Đại Hôị Thế Giới Kỳ II (Read 26785 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Kỷ Niệm Vàng: Đại Hôị Thế Giới Kỳ II
Reply #105 - 05. Jan 2012 , 15:14

Em HM Nâu thân,

Thế ra em cũng ở Fort Chaffee hồi đó, rồi em ra thẳng Washington state ư em?
Ba mươi mấy năm rồi, mọi người cũng quên đi nhiều, nhất là các con.  Khi  có chuyện liên lạc lại như thê này, tự nhiên khúc phim dĩ vãng quay trở lại, nên cô mới viết lại để tặng George và bà con làm kỷ niệm đó em à.

Hồi này em có khoẻ không?  Còn bận bịu công việc làm không?  thân chúc em nhiều sức hoẻ và may mắn trong năm mới.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #106 - 05. Jan 2012 , 15:21

Vu Ngoc Mai wrote on 03. Jan 2012 , 18:46:
Thu thân,
Mấy hôm nay đọc lai rai kỷ niệm vàng của cô nó, thấy hay và vui quá.  Chắc cũng sắp đến lượt tui nhỏng nhẻo với Ph.Tr Tí Lanh Chanh để được có kỷ niệm vàng sau mùa SN của mình đây!  Đúng là Ban Tam Ca có khác, cái gì cũng na ná như nhau cho đủ bộ.
Cám ơn các em trước đó.
Cô Ngọc Mai

Ý kiến hay đó chị, chị có thiếu gì kỷ niệm vàng, có lẽ lại là "kim cương " nữa đấy.  lại sắp sửa đến SN chị rồi phải không? Em cứ nhớ là đầu năm tây thôi.

Tý làm cái gì cũng nhanh lắm. Tý ơi, bắt tay vào việc đi.

Cảm ơn chị đã vào xem kỷ niệm của em. Thấy đời cũng có nhiều chuyện lạ lùng và tuyệt diệu, phải không chị?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #107 - 05. Jan 2012 , 15:31

tuy-van wrote on 03. Jan 2012 , 20:46:
Cô thương ,
Mấy ngày nay thất cô vào đây thường xuyên , em vui quá.
Cha Joe là ân nhân của người Vn chúng ta. Ông giúp đở từ năm 70-75 tai Vn gần sông Mekong. Sau đó, vào năm 1975 , tình nguyện đến Thái Lan , hy sinh tánh mạng , vì VC lúc nào cũng muốn thủ tiêu ông , vì ông tận tình giúp đở các thuyền nhân bịnh tật , nghèo đói.
Anh của Cha Joe là Cha Ray , cũng mới qua đời vào tháng 12 vừa qua , tại San Jose. Trong màn trình diễn của chúng em , cũng có nhắc đến  Cha Ray. Lúc đó tại Thai Lan , cha cũng đi cầu cứu nhiều nơi , ngay cả Tổng Thống Nixon cũng tặng ông 10, 000 đô , để lo phụ cha Joe giúp dân mình.
  Cô thương ,
  Tuy em không đi vượt biển bằng thuyền , không mất thân nhân , tiền bạc , đói khổ ,....nhưng cũng cãm xúc với tấm lòng trân quý của các người xa lạ , tận tâm giúp đở....thật không có lời lẽ nào diển tả hết những gì em mướn nói.
À , em đang say mê với các nàng hoa
" Thủy Tiên " , để nhớ đến cô , và 1 thời áo trắng.
  Em Tv

Đây là chậu thủy tiên đầu tiên của cô năm nay 2012.  Cô để vào đây cho em xem và sẽ post sang mục thủy tiên nữnhe1e1. Cô không mua được thủy tiên lớn lắm và mắt nhìn không rõ lắm em ạ, nên năm nay không tỉa nhiều.  Hy vọng từ giờ tới tết có thêm vài chậu nữa.  Còn em , đã bắt đầu chơi hoa gì, có mua thủy tiên bán sẵn về nhà chưng hoa cũng khoẻ lắm, chỉ là hơi cao mà thôi.

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #108 - 05. Jan 2012 , 22:10

thule wrote on 05. Jan 2012 , 15:31:
Đây là chậu thủy tiên đầu tiên của cô năm nay 2012.  Cô để vào đây cho em xem và sẽ post sang mục thủy tiên nữnhe1e1. Cô không mua được thủy tiên lớn lắm và mắt nhìn không rõ lắm em ạ, nên năm nay không tỉa nhiều.  Hy vọng từ giờ tới tết có thêm vài chậu nữa.  Còn em , đã bắt đầu chơi hoa gì, có mua thủy tiên bán sẵn về nhà chưng hoa cũng khoẻ lắm, chỉ là hơi cao mà thôi.

...

Thưa cô Thu ,
Cám ơn cô đã chia xẽ.
Hoa xinh quá , và em đã mang về từ tháng 12 , vừa tặng SN cho mình , nhớ tuổi học trò trong trắng , và để nhớ cô , mỗi khi Tết đến.
Hy vọng năm Nhâm Thìn 2012 , sẽ mang lại nhiều niềm vui , an lành và dồi dào sức khoẻ đến cùng chúng ta.
Em Tv
Back to top

:: Have a great day::

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #109 - 06. Jan 2012 , 14:45

Thưa Giáo Sư Thu Lê,
Hôm nọ nghe Thuý Lan báo cáo Nàng Thuỷ Tiên của Giáo Sư năm nay...về muộn nên mới có mấy câu thơ này. Chưa kịp gửi Giáo Sư thì hôm qua đã thấy Nàng nở đẹp trên DĐ! Thôi thì muộn còn hơn không, hôm nay, mượn đất của Thuý Lan, gửi Giáo Sư bài thơ để Giáo Sư, và DĐ, đọc chơi cuối tuần:

VỀ CHƯA, EM

Mùa cuối đông, em về chưa,
        Ta nghe lá ngọc xanh vừa gọi Xuân.
        Thiên tiên, thân lạc hồng trần,
        Về thôi, người đợi, ngại ngần chi em.

Lan Đàm cẩn bút.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #110 - 07. Jan 2012 , 14:10

Kính thi sĩ Lan Đàm,

Được bài thơ ngà ngọc của thi sĩ, tôi vội đi tìm xem nàng thủy tiên của tôi đâu, và may mắn được 1 chậu  vừa hàm tiếu và hôm nay thì nở thật đẹp.  Xin mời thi sĩ sang mục Thủy tiên 2012 (tiếp theo thủy tiên 2011) để thưởng lãm.  Có hoa đẹp đến muộn nhưng có thơ hay nên NGọc Đoá đã nhanh tay đóng khung đẹp đẽ lắm rồi. 

Cảm ơn bàn tay tiên của Ngọc Đoá đã đem hoa và thơ vào khung.  Cô rất cảm kích tấm lòng của em.

Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #111 - 07. Jan 2012 , 18:13

Chị Thu ơi,
Vừa đi làm về vội vào D Đ ngay vì được báo cáo lá có hình & thơ Thuỷ Tiên đẹp lắm do bàn tay của Ngọc Đoá. Và củng chạy vào tâm tình bà cháu được xem hình Alex & Minhkha do chị post lên.
Chưa tết mà đã thấy không khí Tết rồi chị nhỉ ,vui quá đi thôi.
em Lan
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #112 - 11. Jan 2012 , 17:43

Cô thương kính

Đọc xong chuyện của Cô ... lòng em chợt thấy bồi hồi ...Có những kỷ niệm mà hình như chúng ta không thể nào quên được Cô nhỉ .

Nầy xưa em cũng ở trong Fort Chaffee, dảy nhà B đó Cô . Cô ở dãy nhà nào .. Thấy hình xưa ...lòng lại thấy xôn xao ...

Những kỷ niệm của ...những tháng  ngày rời xa quê hương 1 cách thật tình cờ ấy (1975) .. làm sao em quên được .

Những tháng ngày lang thang ..hết từ Subic Bay
....đén Guam ...rồi Fort  Chaffee....sẽ không bao giờ quên lãng trong trí nhớ cùn ngủn của em .

Em kính chúc Cô luôn hạnh phúc

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #113 - 13. Jan 2012 , 16:12

GẶP GỠ GEORGE TURNER

openflow.gif openflow.gif openflow.gif

Đọc bài viết về Ông George Turner vị ân nhân của gia đình Cô Thu mà Cô Thu Lê đã chia xẻ với cả nhà PTr rất cảm kích va nghĩ rằng đúng là mọi thứ đều có thể xãy ra và quả là trái đất tròn và quá nhỏ để mọi người vẫn còn có thể gặp lại nhau sau bao năm xa cách nhất là đối với một vị ân nhân mà trong nhiều hoàn cảnh mình không nghĩ là sẽ có dịp được gặp lại để nói lời cám ơn cho thật đàng hoàng và trân trọng đúng với ý nghĩa của nó

Từ sự cảm kích này và được sự cho phép của Cô Thu Lê và Ông George Turner sáng thứ sáu 13 /1/2012 chị Lệ Dung và Phượng Trần đã có dịp được gặp ông George Turner trước Cô Thu và Thày Đạt ( đúng là tùy duyên Cô Thu nhỉ )

...

Một lẳng trái cây của cây trái miền Nam dành cho vị ân nhân George Turner mà PTr biết cả nhà LVD của mình cũng cảm thấy thân quen

...

Đây là Ông George Turner vị ân nhân của gia đình Cô Thu , Ông đã 71 tuổi và là một người rất niềm nở , thân thiện

...

Hình chụp chung

...

Đã có dĩa trái cây bưởi và mít và một hộp hột điều khô chờ sẵn , i da , rất ngọt và ngon

...

Hình này Ông George chụp cho chị Lệ Dung và PTr tại bàn ăn

...

Được mời ăn trưa nhẹ với món bún chả giò , Ông George nói ông rất thích nước mắm , được uống nước bưởi ép và tráng miệng bằng đu đủ

...

...

Ông George cầm đủa rất điêu luyện  Cheesy Grin

...

Đây là món quà đầu xuân dành cho Cô Thu , dành cho một câu chuyện dặc biệt  , PTr sẽ kể thêm sau nhé bây giờ phóng viên ảnh phải di làm

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #114 - 13. Jan 2012 , 18:44

Thu oi ,
Da vao D/D ca tieng dong ho roi , dinh qua ben Ky Niem Vang de doc bai cua Thu , khi mo ra lai ham doc lai nhung bai tương thuat cua Ngoc Mai , Thu va cac em , nen den gio phai tat may de lo vu an com toi , cung chua sua soan do doan de di xa nua . Chieu mai nho don toi day nhe , dung bo quen.
Co thoang thay may tam hinh. Chac chan the nao cung se tro lai de nghien ngam. Neu xuong OC mươn dươc computer se doc , con khong thi phai doi den chieu thu hai khi ve den nha. Gian la minh da khong vao day truoc  ! Xo li nhe.
Van
Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #115 - 16. Jan 2012 , 11:46

Em Ph Tr ơi,

Cô thật cảm kích tấm tình của em và Lệ Dung, không quản ngại đường xa mà đến thăm George, lại còn tay sách nách mang basket hoa quả bự hơn người em nữa để cho ân nhân củco6o6.  Chắc george phải cảm động lắm, và mặc dù  có ở VN lâu rồi, cũng chẳng tưởng tượng được tình thầy trò VN  45 năm em nhi?  Các em điện thoại thăm hỏi là đủ mà lại còn cất công đến thăm nữa.

Hì hì, trông món chả giò hấp đẫn và nghe nói mấy thứ nước uống trái cây cũng đủ thèm.  Ông già này chịu đồ VN quá xá rồi, ông viết " A day without nước mắm is  like a day without sunshine".
Ông ấy bảo em cũng phải đi dậy học ở đâu kìa?  Cô thật vô ý, chưa bao giờ hỏi em làm gì, lại cứ đoán rằng em có nhiều thì giờ cho D Đ, giúp các cô nhiều thứ, thì chắc em không đi làm hoặc là làm sơ sơ thôi?  thật đúng là Tý lanh !
Back to top
« Last Edit: 16. Jan 2012 , 11:48 by thule »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #116 - 18. Jan 2012 , 09:31

Phượng ơi,

Ông George vừa gọi điện cho cô thầy kể chuyện đi họp ở quán cà phê  với LVD.  Ổng vui quá xá, nói rằng ông không expect gặp gỡ đông nên ăn mặc casual quá (quần shorts) nhưng vui vẻ và thích thú.  Lại được một bouquet của người đẹp Kiều nữa chứ. 

Cảm ơn các em rất là nhiều.  Cô Thu vui và cảm kích, các em đã thay cô gặp mặt George.  Mong mọi người đều được vui.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #117 - 18. Jan 2012 , 15:55

thule wrote on 18. Jan 2012 , 09:31:
Phượng ơi,

Ông George vừa gọi điện cho cô thầy kể chuyện đi họp ở quán cà phê  với LVD.  Ổng vui quá xá, nói rằng ông không expect gặp gỡ đông nên ăn mặc casual quá (quần shorts) nhưng vui vẻ và thích thú.  Lại được một bouquet của người đẹp Kiều nữa chứ. 

Cảm ơn các em rất là nhiều.  Cô Thu vui và cảm kích, các em đã thay cô gặp mặt George.  Mong mọi người đều được vui.

Thưa Cô Thu ,

Em xin lỗi chưa trả lời thư cho Cô ở đây và cả ở email vì em bận làm report cho 2 bài Gặp Gỡ chị Kiều và Tất niên HNC 2012 , em mời Cô quay sang Hình Ảnh để xem lại trang Gặp Gỡ chị Kiều em có post thêm hình ảnh và cả bài lưu bút ông George viết cho chị Kiều để làm kỷ niệm ( mọi người đều viết và để vào album cho chi ) , riêng ông George hôm ấy ông nói ông viết ở đây ( quán cà phê Một Thuở ) không được nên ông sẽ về nhà viết và gửi qua email cho em để em viết ra giấy cho chị Kiều dùm ổng , Cô sang xem nhé.

Em sẽ viết cho Cô sau về vụ ông George này , sáng nay em sẽ thu âm dùm cho 2 chị Tánh LVD 74 và Bạch Lan LVD 75 bài Ly Rượu Mừng để làm bài Hợp ca chúc Tết cả nhà , sẵn Cô ghé sang trang tất niên HNC nhé , em cũng chưa làm xong nhưng từ từ em sẽ đưa thêm hình vào sau

Tí PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #118 - 22. Jan 2012 , 19:18

Kỷ Niệm Mừng Xuân Nhâm Thìn 2012 của Cô THU LÊ

NgocDoa wrote on 18. Jan 2012 , 16:16:
...

Nga Lucia wrote on 20. Jan 2012 , 14:22:
...

Kính chúc Thầy Cô một năm mới nhiều sức khoẻ , hạnh phúc và vạn sự như ý.
Nga LVD 75

anh_thu_Tran wrote on 21. Jan 2012 , 02:26:
]
...

CHÚC MỪNG NĂM MỚI ĐẾN 3 VỊ GIÁO SƯ CỐ VẤN KHẢ KÍNH CỦA CHÚNG EM

...

Chúc Thày Cô và gia đình ăn Tết vui vẻ

PTr

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #119 - 24. Jan 2012 , 22:36

Phuong_Tran wrote on 22. Jan 2012 , 19:18:
Kỷ Niệm Mừng Xuân Nhâm Thìn 2012 của Cô THU LÊ

...

Chúc Thày Cô và gia đình ăn Tết vui vẻ

PTr

Cô Thu và cả nhà thân mến ,
Hôm nay sắp hết ngày Mùng 2 Tết. Ai nấy  cũng dạo sân trường , còn cô , ăn Tết lớn quá , hông thấy cô đâu cả?
Hình ảnh và re pot của em P. Tr về ân nhân của cô , làm em  cãm động quá. Tí cưng của chúng ta thiệt là giỏi , cái tật lanh chanh nầy , đáng khen.
Nếu rảnh , mời cô vào nhà Chúc Xuân ,
thấy mấy cành Hoa Thủy Tiên và Mây Say , chắc cô thích lắm.Cám ơn mợ Đá tài ba đã mang vào.
Còn Xuân , là còn chúc phải không cô?
Em kính chúc thầy cô và đại gd 1 mùa Xuân như ý, nhiều sức khoẻ để vào đây với chúng em .
Em Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 18
Send Topic In ra