Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Kỷ Niệm Vàng: Đại Hôị Thế Giới Kỳ II  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 18
Send Topic In ra
Kỷ Niệm Vàng: Đại Hôị Thế Giới Kỳ II (Read 26744 times)
Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Re: Kỷ Niệm Vàng: Đại Hôị Thế Giới Kỳ II
Reply #120 - 25. Jan 2012 , 06:35

...

Cô Thu thương kính,
Dù đã gởi thiệp cho cả nhà ngày mùng 1, em vẫn muốn chạy riêng vào nhà Thày Cô để chúc thêm mà mãi đến sáng mùng 3 em mới lót tót vào đây, thưa Cô.  Em thương chúc Thày Cô và gia đình một năm Nhâm Thìn đầy may mắn, sức khoẻ dồi dào và lúc nào cũng thân tâm an lạc.
Em HMN
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #121 - 27. Jan 2012 , 19:48

Hãy còn Tết, hãy còn Xuân!  Cảm ơn em đã chạy vào nhà cô chúc tết.  Năm nay chắc phải hên hơn năm ngoái.  Cô cũng thương chúc em và gia đình vui hưởng một mùa xuân đầm ấm , sức khoẻ và nhiều thành tựu.

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #122 - 28. Feb 2012 , 08:38

Hôm nay mới nhớ ra hình chụp ngày các em Kim Định Geneviere ở miền đông và Thu Đơn (ở vùng Riverside?) đến thăm cô Thu và Cô Vân hồi đầu tháng 2 , khi Kim Định trên đường sang Ca dự tiệc Tân Xuân bắc CA:

Cô Vân không  ngại đường ca, phóng xe lên nhà cô Thu để các em đợ phải chạy thêm một khúc đường nữa và cũng để có nhiều thì giờ nói chuyện hơn:

...
Vẫn còn không khí tết ở nhà cô Thu:

...

Anh Nam,OX của Thu Đơn làm tài xế đưa 2 người đẹp đi:

...

Ngày xưa ở LVD, cô Thu vẫn nhớ tên Thu Đơnvì ngày ấy cô cứ lầm nhầm "Thu đơn hay thu từ??!!!" hihihi

Hình này cũng post vào mục "Kỷ niệm Vàng" bên nhà cô Thụ
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #123 - 28. Feb 2012 , 15:57

Cô thương kính

Hình Cô , Cô Vân và Kim Định thât đẹp  ..Phải chi em ở gần đó nhỉ  ..ch8a1c là vui biết mấy ...Em ao ước được làm 1 chuyến sang Cali như Định ghê nơi  ..

Thương CHúc Cô Thầy những ngày hạnh phúc bên nhau
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #124 - 02. Mar 2012 , 19:38

Tuyet Lan wrote on 28. Feb 2012 , 15:57:
Cô thương kính

Hình Cô , Cô Vân và Kim Định thât đẹp  ..Phải chi em ở gần đó nhỉ  ..ch8a1c là vui biết mấy ...Em ao ước được làm 1 chuyến sang Cali như Định ghê nơi  ..

Thương CHúc Cô Thầy những ngày hạnh phúc bên nhau

Chạy từ đông sang tây đâu có gì là khó khăn đâu em?  Lúc nào có sale thì em chạy nhé?  Cứ kêu cô ra phi tường đón, nhà cô cách có 30 phút nhưng đừng đi vào giở tan sở, chết luôn đấy em à.
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #125 - 02. Mar 2012 , 23:01

thule wrote on 27. Jan 2012 , 19:48:
Hãy còn Tết, hãy còn Xuân!  Cảm ơn em đã chạy vào nhà cô chúc tết.  Năm nay chắc phải hên hơn năm ngoái.  Cô cũng thương chúc em và gia đình vui hưởng một mùa xuân đầm ấm , sức khoẻ và nhiều thành tựu.

Hinh cac co va cac ban dep qua, hom Dinh qua CA em chi co hinh chup voi Dinh o hoi cho tet ma thoi. Ma hinh chup tai nha cua co nhin lạ ghe. Em da den mot lan roi ma nhin khong ra do. Hinh nhu trươc day em ngoi o nha co la cai ban hinh chu nhat hay hinh vuông nhung bay gio la hinh bau duc, hay ban hinh tron thi phai?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #126 - 03. Mar 2012 , 09:44

Trời ơi, em Phượng , vẫn....cảnh cũ người xưa đó em , chỉ có thời gian là..già thêm một tuổi !
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #127 - 03. Aug 2012 , 06:59

Phuong_Tran wrote on 01. Aug 2012 , 22:37:
Thưa Thày Cô và cả nhà LVD ,

Hôm nay là giữa tuần Phượng Trần xin mời Thày Cô và cả nhà thưởng thức tiếng hát Cô Thu Lê qua Youtube Ngày Xưa Hoàng Thị

Thật là một giọng hát trẻ trung không ai ngờ và dễ thương không thể tả được , PTr xin mời cả nhà thưởng thức  pinkrose pinkrose pinkrose

Link để xem trực tiếp trên Net

http://www.youtube.com/watch?v=UMZYWK2jLe8&feature=relmfu

Ngày Xưa Hoàng Thị

Nhạc : Phạm Duy
Phổ thơ Phạm Thiên Thư
Trình bày : Cô Thu Lê
Slideshow : Phượng Trần

Em tan trường về
Đường mưa nho nhỏ
Em tan trường về
Đường mưa nho nhỏ
Ôm nghiêng tập vở
Tóc dài tà áo vờn bay

Em đi dịu dàng
Bờ vai em nhỏ
Chim non lề đường
Nằm im giấu mỏ
Anh theo Ngọ về
Gót giày lặng lẽ đường quê

Em tan trường về
Anh theo Ngọ về
Chân anh nặng nề
Lòng anh nức nở
Mai vào lớp học
Anh còn ngẩn ngơ ngẩn ngơ

Em tan trường về
Mưa bay mờ mờ
Anh trao vội vàng
Chùm hoa mới nở
Ép vào cuốn vở
Muôn thuở còn thương còn thương

Em tan trường về
Anh theo Ngọ về
Em tan trường về
Anh theo Ngọ về
Môi em mỉm cười
Man man sầu đời tình ơi

Bao nhiêu là ngày
Theo nhau đường dài
Trưa trưa chiều chiều
Thu đông chẳng nhiều
Xuân qua rồi thì
Chia tay phượng nở sang hè

Rồi ngày qua đi qua đi qua đi

Như phai nhạt mờ
Đường xanh nho nhỏ
Như phai nhạt mờ
Đường xanh nho nhỏ
Hôm nay tình cờ
Đi lại đường xưa đường xưa

Cây xưa còn gầy
Nằm quay ván đỏ
Áo em ngày nọ
Phai nhạt mây màu
Âm vang thuở nào
Bước nhỏ tìm nhau tìm nhau

Xưa tan trường về
Anh theo Ngọ về
Nay trên đường này
Đời như sóng nổi
Xóa bỏ vết người
Chân người tìm nhau tìm nhau

Ôi con đường về
Ôi con đường về
Bông hoa còn đẹp
Lòng sao thấm mềm
Ngắt vội hoa này
Nhớ người thuở xưa thuở xưa

Xưa tan trường về
Anh theo Ngọ về
Xưa tan trường về
Anh theo Ngọ về
Đôi chân mịt mù
Theo nhau bụi đỏ đường mưa

Xưa theo Ngọ về
Mái tóc Ngọ dài
Hôm nay đường này
Cây cao hàng gầy
Đi quanh tìm hoài
Ai mang bụi đỏ đi rồi
Ai mang bụi đỏ đi rồi
Ai mang bụi đỏ đi rồi

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #128 - 03. Aug 2012 , 17:34

Em Phượng ơi,

Em thiệt là nhanh nhanh và chí tình quá, đã đem vào kỷ niệm vàng cho cô cái tác phẩm đầu tay này, cô qúi lắm đấy.  Lại cứ được em gái khen tới khen lui là giọng hát "chẻ" làm cô cũng ngạc nhiên không nghĩ đó là giọng của mình đó à.  Lạ nhỉ?

Cảm ơn em gái đã hỗ trợ và khuyến khích, nhất làma616t bao nhiêu thì giờ sưu tầm ảnh...cổ.
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #129 - 03. Aug 2012 , 21:22

thule wrote on 03. Aug 2012 , 17:34:
Em Phượng ơi,

Em thiệt là nhanh nhanh và chí tình quá, đã đem vào kỷ niệm vàng cho cô cái tác phẩm đầu tay này, cô qúi lắm đấy.  Lại cứ được em gái khen tới khen lui là giọng hát "chẻ" làm cô cũng ngạc nhiên không nghĩ đó là giọng của mình đó à.  Lạ nhỉ?

Cảm ơn em gái đã hỗ trợ và khuyến khích, nhất làma616t bao nhiêu thì giờ sưu tầm ảnh...cổ.

Thu oi ,
Minh vao day mo lai de cho Vĩnh nghe ma biet tai cua Ngay Xua Hoang Thi Thu. Vinh hoi la ai hat ma hay dzay? Cu nhu nu ca si nao do !
Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #130 - 04. Aug 2012 , 07:19

Cô Vân ơi,

Cô không thấy ca sĩ này còn "non" tay nghề? nhất là mấy chữ đầu đi vào bài hát , mình cứ không biết vào chỗ nào chứ nên giọng nghe èo ẹo lắm.  Cảm ơn bạn vàng đã hỗ trợ mầm non.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #131 - 24. Aug 2012 , 19:19

Cô thương kính và Mợ Đoá thân

Nhân hôm phỏng dịch 1 bài thơ trong trang nhà "Dịch thơ " của Cô Thu ,em có phỏng dịch bài, để nói lên tình thương Cô Thu đã gởi đến cho em.
Em xin cám ơn Bạn hiền , Đoá , đã giúp em trang hoàng bài thơ phỏng dịch của em, riêng tặng Cô Lê Thu, khi là Cô Giáo của chúng em, khi là 1 người Chị đã  cho em những lời an ủi, khuyên bảo cũng như sách tấn em khi em  phải đối đầu với những khó khăn của cuộc sống. Những ủi an tinh thần đó đã giúp em vượt qua nhiều thử thách   
Cám ơn  bạn đã giúp mình trang hoàng bài thơ đúng trong Mùa Vu Lan..xin gởi đến Cô

Cám ơn Cô , đã cho em những an ủi tinh thần.  Kính mong Cô và Thầy có 1 mùa Vu Lan hanh phúc , bình an

Xin cám ơn tất cả bạn bè , anh Chi trong D/Đ.

Em kính chúc Cô Ngọc Mai, Cô Ngô Vân và Thầy Khang, Thầy Đường và Cô Ngọc , 1 Mùa Vu Lan báo hiếu an vui, hanh phúc bên gia đình

Xin thương chúc cả nhà LVD, 1 Mùa Vua Lan yên bình , thật nhiều hạnh phúc bên Cha Mẹ .

Xin hân hạnh cài lên áo nhưng người con hiếu thảo còn Cha , còn Mẹ  những bông hồng tươi thắm, tràn đầy tình thương của Cha , của Mẹ

Xin cài lên áo nhũng người con không còn cái diễm phúc  được gọi lên 2 chữ Mẹ yêu hay Cha thương , những đoá hoa hồng trắng .

...

Và đây là chậu hoa Lan nho nhỏ , do con trai và con gái em mua, xin mang về nhà Cô .

...

Em- TL
Back to top
« Last Edit: 24. Aug 2012 , 20:08 by Tuyet Lan »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #132 - 27. Aug 2012 , 20:09

Tuyet Lan wrote on 24. Aug 2012 , 19:19:
Cô thương kính và Mợ Đoá thân

Nhân hôm phỏng dịch 1 bài thơ trong trang nhà "Dịch thơ " của Cô Thu ,em có phỏng dịch bài, để nói lên tình thương Cô Thu đã gởi đến cho em.
Em xin cám ơn Bạn hiền , Đoá , đã giúp em trang hoàng bài thơ phỏng dịch của em, riêng tặng Cô Lê Thu, khi là Cô Giáo của chúng em, khi là 1 người Chị đã  cho em những lời an ủi, khuyên bảo cũng như sách tấn em khi em  phải đối đầu với những khó khăn của cuộc sống. Những ủi an tinh thần đó đã giúp em vượt qua nhiều thử thách   
Cám ơn  bạn đã giúp mình trang hoàng bài thơ đúng trong Mùa Vu Lan..xin gởi đến Cô

Cám ơn Cô , đã cho em những an ủi tinh thần.  Kính mong Cô và Thầy có 1 mùa Vu Lan hanh phúc , bình an

Xin cám ơn tất cả bạn bè , anh Chi trong D/Đ.

Em kính chúc Cô Ngọc Mai, Cô Ngô Vân và Thầy Khang, Thầy Đường và Cô Ngọc , 1 Mùa Vu Lan báo hiếu an vui, hanh phúc bên gia đình

Xin thương chúc cả nhà LVD, 1 Mùa Vua Lan yên bình , thật nhiều hạnh phúc bên Cha Mẹ .

Xin hân hạnh cài lên áo nhưng người con hiếu thảo còn Cha , còn Mẹ  những bông hồng tươi thắm, tràn đầy tình thương của Cha , của Mẹ

Xin cài lên áo nhũng người con không còn cái diễm phúc  được gọi lên 2 chữ Mẹ yêu hay Cha thương , những đoá hoa hồng trắng .

...

Và đây là chậu hoa Lan nho nhỏ , do con trai và con gái em mua, xin mang về nhà Cô .

...

Em- TL

Em Tuyết Lan thương mến,

Mấy hôm nay cả nhà LVD đang xúc động về tin anh Hùng vĩnh viễn ra đi và tham dự đám tang của anh của chia sẻ với Vũ Đan nên chắc là ít người dạo chơi trong vườn, kể cả cô Thu.  Bây gờ mới ngồi nhìn lại, và thật là vui và cảm động đọc lại bài thơ dịch này của em, lại được NGọc Đoá đóng khung trình bầy đẹp quá, để vào Kỷ niệm vàng thì con chỗ nào "đúng" hơn nữa.

Cô cảm kích tấm lòng em nghĩ đến cô mà tặng cô bài thơ này cùng cành lan đẹp trong mùa Vu lan.  Cả em lẫn cô đều không còn mẹ, nỗi buồn mất mẹ bao giờ cũng còn đấy, chẳng bao giờ hết , nhưng tình thương mình có cho những người thân không phải là mẹ đều vẫn là nguồn an ủi, nguồn sống cho chúng ta.

Bây giờ chắc em đang bận rộn với mùa Vu Lan, lại lo cho con trai vào trường, chắc lại nhớ thương nhiều.  Thương chúc em vui, gặp nhiều nhiều may mắn  trong công việc và nhiều sức khoẻ.  Hẹn gặp nhau  năm tới ở CA nhé. 
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #133 - 28. Aug 2012 , 22:44

...

Cô thương kính

Mấy nay em bận rộn với Vu Lan, phần chả thiết tha gì khi nghe tin chồng của bạn mình qua  đời . Cõi ta ba này quả thật vô thường ...
Em mang hình ông xã em đóng vai Kiều Trần Như , 1 trong những vị Đại đệ tữ của Đức Phật , ngày xưa cùng Đức Phật đi khất thực ..nhân ngày Lễ Vu lan tổ chức ở Chùa em thường đi . Ngày hôm đó mệt nhưng vui ..
Em thương chúc Cô   những ngày hanh phúc bên Thầy
Em
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #134 - 30. Aug 2012 , 21:41

thule wrote on 03. Aug 2012 , 17:34:
Em Phượng ơi,

Thưa Cô Thu ,

Giờ em vẫn còn nhớ lại giây phút " sửng sờ " khi nghe giọng hát của Cô ở những chữ đầu tiên : " trời ơi , phải giọng Cô không đó? sao trẻ quá vậy.... " Cheesy Grin Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 18
Send Topic In ra