Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Mơ Ước Kỷ Niệm Xưa & Họp mặt ngày 27/11/2011 tại Sài Gòn  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 
Send Topic In ra
Mơ Ước Kỷ Niệm Xưa & Họp mặt ngày 27/11/2011 tại Sài Gòn (Read 1967 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Mơ Ước Kỷ Niệm Xưa & Họp mặt ngày 27/11/2011 tại Sài Gòn
28. Nov 2011 , 21:09

Sáng Chủ Nhật ngày 28 tháng 11 năm 2011 Phượng Trần đã nghe theo " tiếng gọi của Lê Văn Duyệt " nên đã có mặt tại quán cà phê Một Thuở để gặp gỡ Thày Cô và các cựu nữ sinh đàn chị và đàn em LVD

Cuộc họp mặt này do một nhóm cựu nữ sinh LVD 78 tổ chức , sáng hôm nay trời trong , mây trắng , nắng vàng rất đẹp

...

PTr đến lúc 10 giờ đúng , khung cảnh thật vui vẻ náo nhiệt nhưng vẫn chưa đầy đủ , thoạt tiên PTr thấy có Cô Ngoạn và Cô Hạnh là thấy vui rồi  Cheesy Grin

...

Bàn của Ban Tổ Chức ghi lại danh sách khách tham dự và hổ trợ tài chánh cho buổi họp mặt , trên bàn PTr thấy có một số quà do người tham dự mang lại để trao đổi quà lưu niệm , ý kiến rất hay  thumbup votay flower40

...

Cô Ngoạn và Cô Hạnh

...

Cô Ngoạn thân thương

...

Thày Thành dạy môn Toán  ( mặc vest ) và Thày Phạm Quốc Tuấn cũng dạy môn Toán

...

Từ trái sang : Cô Lê Thị Nga dạy môn Văn , Cô Võ Thị Lành dạy môn Sử  , Cô Võ Thị Kỳ Tâm dạy môn Sử và Cô Võ Thuý Hoà dạy môn Địa

( còn tiếp )
Back to top
« Last Edit: 28. Nov 2011 , 21:10 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Mơ Ước Kỷ Niệm Xưa & Họp mặt ngày 27/11/2011 tại Sài Gòn
Reply #1 - 28. Nov 2011 , 21:33

...

Cô  Lành và Cô  Kỳ Tâm

...

Cô Hạnh ( đứng )
Hàng ngồi từ trái sang : Cô Kỳ Tâm , Cô Thúy Hoà , Cô Phạm Thị Kim Chi ( dạy môn Sinh ) và Cô Nguyễn Thị Trâm ( dạy môn Hoá )

...

...

Cô Hạnh , Cô Ngoạn , Cô Võ Thị NGọc Duyên ( dạy môn Văn ) ,  Thày Đại ( dạy môn Lý ) , Thày Quốc Tuấn ( dạy môn Toán )

Hàng đứng là 2 cựu nữ sinh LVD lớp đàn em PTr không biết học niên khoá nào , hình này PTr chụp ké  Cheesy Grin

...

Cô Hạnh và phụ huynh của một cựu nữ sinh LVD

...

Thày Cô gặp lại nhau cũng mừng vui lắm chớ bộ... Cheesy Grin

( còn tiếp )

Back to top
« Last Edit: 29. Nov 2011 , 02:40 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2 - 28. Nov 2011 , 21:39

Phuong_Tran wrote on 28. Nov 2011 , 21:09:
Sáng Chủ Nhật ngày 28 tháng 11 năm 2011 Phượng Trần đã nghe theo " tiếng gọi của Lê Văn Duyệt " nên đã có mặt tại quán cà phê Một Thuở để gặp gỡ Thày Cô và các cựu nữ sinh đàn chị và đàn em LVD

Cuộc họp mặt này do một nhóm cựu nữ sinh LVD 78 tổ chức , sáng hôm nay trời trong , mây trắng , nắng vàng rất đẹp

...

PTr đến lúc 10 giờ đúng , khung cảnh thật vui vẻ náo nhiệt nhưng vẫn chưa đầy đủ , thoạt tiên PTr thấy có Cô Ngoạn và Cô Hạnh là thấy vui rồi  Cheesy Grin

...

Bàn của Ban Tổ Chức ghi lại danh sách khách tham dự và hổ trợ tài chánh cho buổi họp mặt , trên bàn PTr thấy có một số quà do người tham dự mang lại để trao đổi quà lưu niệm , ý kiến rất hay  thumbup votay flower40

...

Cô Ngoạn và Cô Hạnh

...

Cô Ngoạn thân thương

...

Thày Thành dạy môn Toán  ( mặc vest ) và Thày Phạm Quốc Tuấn cũng dạy môn Toán

...

Từ trái sang : Cô Lê Thị Nga dạy môn Văn , Cô Võ Thị Lành dạy môn Sử  , Cô Võ Thị Kỳ Tâm dạy môn Sử và Cô Võ Thuý Hoà dạy môn Địa

( còn tiếp )

Em Phương Tran oi ,
Co dinh di ngu roi , nhung lai to mo chay vao MVGT lan nua de xem co gi la khong , thi thay co thu em va biet la co hinh anh the la lai chay di xem !
Thay hinh cac Co ma nho lam !
Co may Thay va Co moi Co khong dươc biet , cac em cung vay !
Ngay mai Co hy vong xem het hinh dươc khong?
Co cam on em nhieu.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3 - 28. Nov 2011 , 21:51

Thưa Cả Nhà ,

Có rất nhiều Thày Cô về trường sau năm 1975 nên PTr không biết tên , PTr phải nhờ Cô Ngoạn nói tên cho PTr ghi chú lại nhưng do PTr lo chạy tới chạy lui để kịp ghi những hình ảnh mà không thể có cơ hội chụp lại lần thứ hai nên cũng vội vàng ghi chú đặc điểm từng người không kỹ nên có thể đã nhớ và ghi chú nhầm tên ,có Út nào của D Đ LVD thấy PTr ghi sai  thì xin cho biết  để PTr ghi chú lại , PTr đã muốn ghi chú tên của Thày Cô lại là để cho các Út nhà mình nhìn được hình ảnh của Thày Cô mình đó  Cheesy Wink

...

Thày Đinh Em ( dạy môn Hoá )

...

...

Thày Quốc Tuấn

...

...

( còn tiếp )
Back to top
« Last Edit: 28. Nov 2011 , 21:53 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4 - 28. Nov 2011 , 21:55

ngo_thi_van wrote on 28. Nov 2011 , 21:39:
Em Phương Tran oi ,
Co dinh di ngu roi , nhung lai to mo chay vao MVGT lan nua de xem co gi la khong , thi thay co thu em va biet la co hinh anh the la lai chay di xem !
Thay hinh cac Co ma nho lam !
Co may Thay va Co moi Co khong dươc biet , cac em cung vay !
Ngay mai Co hy vong xem het hinh dươc khong?
Co cam on em nhieu.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Em cám ơn Cô đã online trở lại để xem hình  Kiss , em sẽ post hết trong vòng 30 phút nữa

Chúc Cô ngủ ngon

PTr
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #5 - 28. Nov 2011 , 21:57

Em PhTr hay quá, làm sao mà biếtcó được buổi họp mặt đông đủ các thầy cô và các trò và đã report ngay được vậy?  Reporter này giỏi quá.  Có nhiều thầy cô chắc dậy sau này hả em?  Cô không nhận ra đấy, chỉ biết có cô hạnh và cô Ngoạn thôi.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #6 - 28. Nov 2011 , 22:45

...

Ba tấm sáo thư pháp ông chủ quán cà phê Một Thuở treo sẵn làm quà tặng lưu niệm cho những vị khách may mắn ngày hôm ấy ( phải bốc thăm )  , PTr đọc thấy ghi là :

Tấm thứ 1 bên trái :

Phượng hồng vẫn nở đầy sân
Trường xưa còn đó bóng ai đâu rồi

Tấm thứ 2 :

Đời qua bao nổi bể dâu
Quí nhiều một thuở học trò bên nhau

Tấm thứ 3 :

Thời gian ơi xin đừng trôi
Để Thày còn mãi bên đời với tôi

...

...

Ban Tổ Chức đang dán những con số vào từng món quà để để bốc thăm trao đổi quà lưu niệm , PTr được một cái vì nhỏ trong đó còn kèm thêm 2 móc khoá nữa chứ , xin cám ơn nhé  pinkrose pinkrose pinkrose

...

Chị Thục Trinh LVD 71 ( đứng giữa ) và ban Tổ Chức

...

Chị Lệ Dung LVD 69 và Phượng Trần LVD 75 , đây là bó hoa để tặng cho đàn em LVD sau 75

...

Bài hát
Bụi Phấn

Khi Thầy viết bảng
Bụi phấn rơi rơi
Có hạt bụi nào
Rơi trên bục giảng
Có hạt bụi nào
Vương trên tóc Thầy ?

Em yêu phút giây này
Thầy em, tóc như bạc thêm
Bạc thêm vì bụi phấn
Để cho em bài học hay.

Mai sau lớn, nên người
Làm sao có thể nào quên ?
Ngày xưa Thầy dạy dỗ
Khi em tuổi còn thơ.

Khai mạc chương trình ngày họp mặt

...

...

...

...

...

Chương trình văn nghệ rất hay có cô MC rất duyên dáng  , các bạn hát hay như ca sĩ trong khi mọi người thuởng thức những món ăn ngon ( vẫn còn một số hình của chương trình phần sau ở máy hình của một anh Chu văn An , PTr sẽ post sau )

Giờ đây ngồi post và  ghi chú hình ảnh ngày hôm ấy cho cả nhà xem PTr vẫn còn nhớ lại hình ảnh rất vui và không khí ấm cúng thân tình của ngày họp mặt Thày trò LVD , mái tóc bạc của Thày Cô lẩn trong mái tóc đen lẫn lốm đốm bạc của trò như tiếng nói cười hoà quyện vào nhau hình như không muốn chào tạm biệt ra về , các đàn em rất giỏi và năng động , tổ chức rất khéo và rất hay  thumbup thumbup thumbup votay votay votay thanks.gif thanks.gif thanks.gif flower40 flower40

PTr rất cám ơn Ban Tổ Chức đã tổ chức ngày họp mặt  rất  vui vẻ , rất chu đáo và nhất là PTr vẫn còn nhớ lời hẹn " sẽ gặp lại năm sau "  cheer cheer cheer

Cám ơn cả nhà đã xem hình và tường thuật của PTr

...

Back to top
« Last Edit: 29. Nov 2011 , 20:22 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #7 - 29. Nov 2011 , 09:17

Phuong_Tran wrote on 31. Dec 1969 , 16:00:
Bụi Phấn

Khi Thầy viết bảng
Bụi phấn rơi rơi
Có hạt bụi nào
Rơi trên bục giảng
Có hạt bụi nào
Vương trên tóc Thầy ?

Em yêu phút giây này
Thầy em, tóc như bạc thêm
Bạc thêm vì bụi phấn
Để cho em bài học hay.

Mai sau lớn, nên người
Làm sao có thể nào quên ?
Ngày xưa Thầy dạy dỗ
Khi em tuổi còn thơ.

Cám ơn cả nhà đã xem hình và tường thuật của PTr

...

em  cám ơn chị P Tr rất nhiều đã dán hình lên cho em coi ké nghen !
Đúng 30 năm rồi em mới được "gặp" lại các thầy cô cũ  của em năm lớp 12 như cô Lành , cô Kim Chi , thầy Đinh Em. Thầy Thành thì em "gặp" hoài qua hình ảnh các bạn gởi cho coi nhưng cũng lâu rồi em không được coi hình của Thầy.
Em sẽ giữ lại mấy tấm này & gởi cho các bạn khác coi nữa.
Cám ơn chị Ph Trần 1 lần nữa.
Út Lí Lắc  Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #8 - 29. Nov 2011 , 20:41

thule wrote on 28. Nov 2011 , 21:57:
Em PhTr hay quá, làm sao mà biếtcó được buổi họp mặt đông đủ các thầy cô và các trò và đã report ngay được vậy?  Reporter này giỏi quá.  Có nhiều thầy cô chắc dậy sau này hả em?  Cô không nhận ra đấy, chỉ biết có cô hạnh và cô Ngoạn thôi.

Thưa Cô Thu ,

Em cám ơn Cô đã khen reporter  pinkrose pinkrose pinkrose

Cô Trâm có nhắc đến Cô , Cô Mai và Cô Vân , Cô Tịnh , Thày Đường...

Cô ơi , Chị Lệ Dung được mời họp mặt rồi chị Dung rủ em đi , nói vào buổi tối thứ Bảy mà em thì đã có chương trình làm việc vào buổi sáng Chủ nhật rồi không dời được nên em nói em không đi , nhưng  gần đến giờ ( bắt đầu vào lúc 10 giờ ) thì em... bỗng nghe tiếng gọi LVD réo gọi em nên em quẳng hết mọi chuyện để mà có mặt ( không quên mang theo camera ) làm chị Dung ngạc nhiên vô cùng  Cheesy Grin Grin Grin , mới hay ba chữ Lê Văn Duyệt ... mạnh lắm Cô ơi....

Có nhiều Thày Cô dạy ở trường sau 75 vậy mà sao vẫn khắn khít như là Thày Cô đã dạy ở trường thời em còn học vậy đó , tình cảm này em cũng không biết nói làm sao , em không đủ lời để diễn tả Cô ạ , nói chung em thấy tất cả Thày Cô dạy ở trường LVD  trước hay sau 1975 đều là Thày Cô của em và tất cả các học sinh ở trường LVD trước hay sau 1975 đều là chị em bạn bè với em  chung một trường LVD cả , em để ý khi nói về trường Cô MC ( một LVD 78 ) đều nhắc đến tên LVD làm em ấm cả lòng và thấy chẳng uổng công em bỏ việc mà chạy đến theo tiếng gọi tình yêu trường lớp Thày Cô chị em bạn bè.

Tí PTr
Back to top
« Last Edit: 29. Nov 2011 , 20:52 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #9 - 29. Nov 2011 , 20:48

Thuc-Khanh wrote on 29. Nov 2011 , 09:17:
em  cám ơn chị P Tr rất nhiều đã dán hình lên cho em coi ké nghen !
Đúng 30 năm rồi em mới được "gặp" lại các thầy cô cũ  của em năm lớp 12 như cô Lành , cô Kim Chi , thầy Đinh Em. Thầy Thành thì em "gặp" hoài qua hình ảnh các bạn gởi cho coi nhưng cũng lâu rồi em không được coi hình của Thầy.
Em sẽ giữ lại mấy tấm này & gởi cho các bạn khác coi nữa.
Cám ơn chị Ph Trần 1 lần nữa.
Út Lí Lắc  Grin

Út Lí Lắc ơi ,

Không phải coi ké đâu Út ơi, mà là chị cố tình chụp hình Thày Cô cho các Út xem ấy mà nên chị đã phải cố gắng nhờ Cô Ngoạn nói chị biết tên từng Thày Cô kể cả dạy môn gì để ghi chú rõ ràng cho các Út dễ nhớ , vậy àm ghi chú cũng không rõ ràng ( thí dụ chị ghi : Cô Kỳ Tâm , Cô Thuý Hoà mặc áo bông xanh , đeo kiếng , khi làm tường thuật giở ra để ghi lại thì thấy cả hai Cô đều có cùng đặc điểm giống nhau , thế là lại phải gọi phone cho Cô Ngoạn để hỏi lại , cám ơn Cô Ngoạn nhiều ghê luôn  pinkrose pinkrose pinkrose)

Út gửi link cho các bạn xem cho dễ

Mong rằng người chị này đã làm cho các Út vui được một chút  Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #10 - 29. Nov 2011 , 21:20

Họp ở đâu mà trông tươi mát thế hả em Ph TR?

Trông cái hình Lệ Dung và em thấy thương quá nhỉ.  Cô Ngoạn và cô Trâm trông vẫn trẻ đẹp quá héng?
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #11 - 29. Nov 2011 , 22:32

Tí cưng ơi,
Đang tính đi ngủ thì có xe của em vội chạy vào đây xem hịnh  Còn bài tường thuật thì viết hồn nhiên quá chứ.  Cám ơn Tí cưng đã Lanh chanh làm được một việc...để đời cho các nhà giáo đủ mọi lứa tuổi.
Bây giờ thì cô có thể đi nghỉ đây cục cưng à.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #12 - 30. Nov 2011 , 08:44

Cám ơn em đã cho cả nhà xem những hình ảnh và re pot thân thương tình thầy cô trò tại Vn.
Thấy cô Ngoan , cô Thanh Phúc...đều khoẻ và hạnh phúc bên các học trò....ai cũng cười tươi như hoa Mùa Xuân.
  Hy vọng Tết sắp đến , cả nhà lại có dịp thưởng thức bài tường thuật thật hay và  những hình ảnh " nóng hỏi , vừa thổi vừa xem "  của em.
Chị 8 của Tí cưng
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #13 - 30. Nov 2011 , 08:49

Em Phuong Tran oi ,
Co cam on em nhieu , chac tai Co hối em lam em phai voi vang bo hinh anh vao het chang ? Co xo li nhe !
Nhin lai cac Co Hanh , Ngoan , Ky Tam va Tram ma nho cac Co qua , nho ngay Co ve VN lan dau tien da hoi hop cac co lai luc do con co Co Hoang Mai va Ba Lam. Bay gio Ba Lam thi benh , Co Hoang Mai da vinh vien ra di ! Cuoc doi that la vo thương !
Nhin thay Co Tram da vui khoe tro lai Co mung lam. Sao khong thay Co Song Thu va Thay Tu Dieu?
Con nhieu Thay Co khac nua vang mat o day. Co Thanh Phuc chac hom do gap tai nan phai nam nghi o nha?
Co chi biet co trương Le Van Duyet va mai mai van la trương Le van Duyet ma thoi du trương chung ta da bi buc tu doi ten mot cach ky cuc !
Co Van
Back to top

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #14 - 04. Jun 2012 , 11:25

Phuong_Tran wrote on 29. Nov 2011 , 20:48:
Út Lí Lắc ơi ,

Không phải coi ké đâu Út ơi, mà là chị cố tình chụp hình Thày Cô cho các Út xem ấy mà nên chị đã phải cố gắng nhờ Cô Ngoạn nói chị biết tên từng Thày Cô kể cả dạy môn gì để ghi chú rõ ràng cho các Út dễ nhớ , vậy àm ghi chú cũng không rõ ràng ( thí dụ chị ghi : Cô Kỳ Tâm , Cô Thuý Hoà mặc áo bông xanh , đeo kiếng , khi làm tường thuật giở ra để ghi lại thì thấy cả hai Cô đều có cùng đặc điểm giống nhau , thế là lại phải gọi phone cho Cô Ngoạn để hỏi lại , cám ơn Cô Ngoạn nhiều ghê luôn  pinkrose pinkrose pinkrose)

Út gửi link cho các bạn xem cho dễ

Mong rằng người chị này đã làm cho các Út vui được một chút  Grin Grin

PTr

Chị ơi , chị có thể cho em xin số điện thoại của Cô Ngoạn được không ạ? Nghe chị liên lạc được với Cô Ngoạn em mừng quá vì em rất quý Cô , em có tham gia được ba lần họp mặt với các Thầy Cô nhưng thật hậu đậu , chẳng xin lại số phone của ai cạ Bây giờ qua đây rồi cứ áy náy mãi vì không làm sao thăm các Cô được nữa. Em cám ơn chị nhiều.
Em , Thanh Trúc , LVD 79.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #15 - 04. Jun 2012 , 16:15

thanhtruc wrote on 04. Jun 2012 , 11:25:
Chị ơi , chị có thể cho em xin số điện thoại của Cô Ngoạn được không ạ? Nghe chị liên lạc được với Cô Ngoạn em mừng quá vì em rất quý Cô , em có tham gia được ba lần họp mặt với các Thầy Cô nhưng thật hậu đậu , chẳng xin lại số phone của ai cạ Bây giờ qua đây rồi cứ áy náy mãi vì không làm sao thăm các Cô được nữa. Em cám ơn chị nhiều.
Em , Thanh Trúc , LVD 79.

Hello Thanh Trúc ,

Chị gửi số điện thoại của Cô NGoạn vào PM cho em rồi , mở ra xem nhé.

Chúc em luôn vui , nhớ vào sân trường thường cho vui nha.

PTr
Back to top

IP Logged

thanhtruc
Senior Member

Houston-TX
Reply #16 - 08. Jun 2012 , 17:35

Em đã xem rồi. Em cám ơn chị nhiều !!! Smiley Wink
Back to top

IP Logged

Pages: 1