Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - CHÚC TẾT THÀY CÔ , XUÂN NHÂM THÌN 2012  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 
Send Topic In ra
CHÚC TẾT THÀY CÔ , XUÂN NHÂM THÌN 2012 (Read 2246 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

CHÚC TẾT THÀY CÔ , XUÂN NHÂM THÌN 2012
27. Jan 2012 , 22:56

Thưa Quý Thày Cô và Cả Nhà Lê Văn Duyệt ,

Phượng Trần nhớ có câu :" Mùng 3 Tết Thày " nhưng chị Kiều Nguyễn , chị Thúy Nga LVD 74 và PTr đã không thực hiện được câu này mà phải " Tết Thày " vào ngày mùng 5

Cả nhóm 3 người xuất phát từ nhà chị Thuý Nga ở đường Bạch Đằng đi bộ sang nhà Thày Dziệu và Cô Song Thu trước tiên

...

Trước cửa nhà Thày Cô

...

PTr thấy Cô Song Thu mạnh khoẻ , chỉ hơi gầy một tí thôi

...

...

Thày Dziệu mới mổ mắt bị cườm cách nay 1 tháng , kết quả tốt ,PTr thấy Thày vẫn còn mang kính dành cho người mổ mắt

...

...

Rời nhà Thày Cô Tử Dziệu cả nhóm đón xe đến nhà Thày Kính

...

PTr chụp hình ẹ quá làm Thày nhắm mắt , hình bên máy chị Kiều đẹp hơn , sẽ post lại sau

Kèm theo đây PTr xin post thêm hình ảnh các con của Cô HT Hoàng Mai là Hoàng Lan và Khôi mà chị Kiều đã đến thăm vào tối mùng 4 , chị đi cùng với em gái của chị :

...

...

Hoàng Lan và Khôi ( con trai út của Cô Cố HT Hoàng Mai ) cùng vợ con

Chúc Tết Thày Kính xong thì chị em bấu bạn lại lên xe sang nhà Cô Cựu Hiệu Trưởng Lắm ( Cô là Hiệu trưởng đầu tiên của trường Nữ Lê Văn Duyệt ) là nơi cả nhóm rất nóng lòng muốn đến , mặc dù không biết Cô khi còn học dưới mái trường LVD nhưng Cô vẫn là Cô Hiệu Trưởng của tụi con , của tất cả các cựu nữ sinh LVD , tụi con đến thăm Cô với tất cả tấm lòng thành kính và yêu mến

...

Thưa Cô , con đến rồi đây.....

...

Con nữa.......

...

Chị Kiều chúc Tết Cô

...

...

Thiệp chúc Tết của Cô Vân gửi chị Kiều mang về cho Cô HT Lắm

...

PTr đọc thiệp chúc Tết của Cô Vân cho Cô HT nghe , PTr xin ghi lại cho cả nhà đọc luôn :

Kính thưa Chị ,
Nhân có em Kiều về thăm gia đình em xin gửi tấm thiệp này thương chúc Chị một năm Nhâm Thìn được nhiều sức khoẻ và vạn sự may mắn.
Em xin gửi một ít quà gọi là của ít lòng nhiều mong Chị chấp nhận.
Em vẫn nhớ đến Chị luôn , em chắc không còn cơ hội về thăm quê hương nữa.
Mong Chị gắng giữ gìn sức khoẻ và hưởng một cái Tết bình an.

Kính
Ngô Vân ( ký tên )

Đọc tấm thiệp chúc Tết từ phương xa gửi về quê nhà  , sao lòng nghe ngậm ngùi ,  PTr mít ướt làm chị Kiều cũng nhè theo

...

Cô Lắm lật tấm thiệp nhè nhẹ qua lại để xem , đến bây giờ PTr mới nghe Cô nói được một tiếng : Vân , PTr nghe Cô nói được 2 lần khá rõ , PTr đoán chắc Cô nhớ ra được nên mới gọi tên

...

...

...

Thế Linh con trai út của Cô HT Lắm là người chăm sóc Mẹ

...

Rời nhà Cô Cựu Hiệu Trưởng Lắm với nhiều lưu luyến cả nhóm sang nhà Cô Thanh Phúc , Bà Tiên của trường Nữ LVD , một vườn hoa nho nhỏ nhưng rất xinh đẹp tươi thắm hiện ra , hoa như cười với ta !!!

...

...

...

...

...

Chị Kiều chúc Tết Cô Thanh Phúc

...

...

Cô Thanh Phúc và chị Kiều cùng với cây trạng nguyên có lá màu đỏ trên bàn , nhà Cô Thanh Phúc có nhiều cây , hoa, lá đẹp và lạ nữa

...

Được Cô Thanh Phúc lì xì  Cheesy Grin Grin Grin

...

" Bao lì xì của PTr này...." , lớn rồi nhưng sao được lì xì vẫn cứ thấy vui làm sao !!!!! , mặt mày ai nấy cười hớn hở  Cheesy Cheesy Cheesy Grin Grin Grin

...

...

Chia tay Bà Tiên LVD  với nhiều mến thương để tiếp tục đi chúc Tết Cô Ngoạn

...

...

Chị Kiều chúc Tết Cô , trông Cô Ngoạn rất vui  Smiley Smiley Cheesy Grin

...

...

...

Cô rất biết ý trò , giờ này trò đói meo rồi , Cô đã rất chu đáo chuẩn bị sẵn một dĩa bánh chưng ngon hết xẩy  , một dĩa dưa món ngon tuyệt vời ( có cả trái cóc non trong đó  nữa ) , một dĩa dưa hấu đỏ ngọt lịm và mát lạnh

...

...

Có lẽ PTr là  người ăn chăm chỉ nhất nhưng không quên chụp hình cho cả nhà xem ....những đôi đủa thi  nhau gắp  Cheesy Grin Grin

...

Con dâu của Cô Ngoạn cũng tiếp tế thêm dĩa nem nướng ( bọc nem vào chung quanh khúc mía nên rất ngọt và thơm ) , và một dĩa chim cút rô ti  Tongue Tongue

...

Điều thích nhất khi thăm viếng Cô Ngoạn là trò có thể nói với Cô bất cứ chuyện gì và Cô cũng nói chuyện lại như với một người bạn , Một Người Bạn Lớn !!!!

Đến đây máy của em hết pin rồi , còn vài tấm hình chụp với Cô NGoạn cùng cành mai vàng nở hoa rực rỡ ở nhà Cô rất đẹp nằm bên máy chị Kiều trước khi từ giã Cô để ra về PTr sẽ post thêm sau nhé

Cám ơn cả nhà đã theo dõi bài tường thuật Chúc tết Thày Cô , Xuân Nhâm Thìn 2012 , chúc cả nhà LVD luôn an vui nhiều sức khoẻ và vạn sự như ý

PTr

...

Back to top
« Last Edit: 10. Feb 2012 , 23:19 by Phuong_Tran »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: CHÚC TẾT THÀY CÔ , XUÂN NHÂM THÌN 2012
Reply #1 - 28. Jan 2012 , 05:01

Tí cưng thương mến ,
Sáng nay nôn nao trong lòng , vào đây xem thấy hình các thầy cô , LVd và nhất là Bà HT Lắm , xúc động làm sao.
( nói phone tối qua với em , vui quá ).
Cám ơn P. Tr và Kiều đã chia xẽ với cả nhà những ngày Xuân chúc Tết VN.
Hy vọng bà HT Lắm , bà Tiên Cô Thanh Phúc , cô Ngoạn , thầy cô Diệu Linh , đại gd LVD....sẽ hạnh phúc và mọi sự như ý trong nam Nhâm Thìn.

Chị TV của Tí cưng.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #2 - 28. Jan 2012 , 07:58

Phuong_Tran wrote on 27. Jan 2012 , 22:56:
Thưa Quý Thày Cô và Cả Nhà Lê Văn Duyệt ,

Phượng Trần nhớ có câu :" Mùng 3 Tết Thày " nhưng chị Kiều Nguyễn , chị Thúy Nga LVD 74 và PTr đã không thực hiện được câu này mà phải " Tết Thày " vào ngày mùng 5

Cả nhóm 3 người xuất phát từ nhà chị Thuý Nga ở đường Bạch Đằng đi bộ sang nhà Thày Dziệu và Cô Song Thu trước tiên

...

Trước cửa nhà Thày Cô

...

PTr thấy Cô Song Thu mạnh khoẻ , chỉ hơi gầy một tí thôi

...

...

Thày Dziệu mới mổ mắt bị cườm cách nay 1 tháng , kết quả tốt ,PTr thấy Thày vẫn còn mang kính dành cho người mổ mắt

...

...

Rời nhà Thày Cô Tử Dziệu cả nhóm đón xe đến nhà Thày Kính

...

PTr chụp hình ẹ quá làm Thày nhắm mắt , hình bên máy chị Kiều đẹp hơn , sẽ post lại sau

Chúc Tết Thày Kính xong thì chị em bấu bạn lại lên xe sang nhà Cô Cựu Hiệu Trưởng Lắm ( Cô là Hiệu trưởng đầu tiên của trường Nữ Lê Văn Duyệt ) là nơi cả nhóm rất nóng lòng muốn đến , mặc dù không biết Cô khi còn học dưới mái trường LVD nhưng Cô vẫn là Cô Hiệu Trưởng của tụi con , của tất cả các cựu nữ sinh LVD , tụi con đến thăm Cô với tất cả tấm lòng thành kính và yêu mến

...

Thưa Cô , con đến rồi đây.....

...

Con nữa.......

...

Chị Kiều chúc Tết Cô

...

...

Thiệp chúc Tết của Cô Vân gửi chị Kiều mang về cho Cô HT Lắm

...

PTr đọc thiệp chúc Tết của Cô Vân cho Cô HT nghe , PTr xin ghi lại cho cả nhà đọc luôn :

Kính thưa Chị ,
Nhân có em Kiều về thăm gia đình em xin gửi tấm thiệp này thương chúc Chị một năm Nhâm Thìn được nhiều sức khoẻ và vạn sự may mắn.
Em xin gửi một ít quà gọi là của ít lòng nhiều mong Chị chấp nhận.
Em vẫn nhớ đến Chị luôn em chắc không còn cơ hội về thăm quê hương nữa.
Mong Chị gắng giữ gìn sức khoẻ và hưởng một cái Tết bình an.

Kính
Ngô Vân ( ký tên )

Đọc tấm thiệp chúc Tết từ phương xa gửi về quê nhà  , sao lòng nghe ngậm ngùi ,  PTr mít ướt làm chị Kiều cũng nhè theo

...

Cô Lắm lật tấm thiệp nhè nhẹ qua lại để xem , đến bây giờ PTr mới nghe Cô nói được một tiếng : Vân , PTr nghe Cô nói được 2 lần khá rõ , PTr đoán chắc Cô nhớ ra được nên mới gọi tên

...

...

...

Thế Linh con trai út của Cô HT Lắm là người chăm sóc Mẹ

...

Rời nhà Cô Cựu Hiệu Trưởng Lắm với nhiều lưu luyến cả nhóm sang nhà Cô Thanh Phúc , Bà Tiên của trường Nữa LVD , một vườn hoa nho nhỏ nhưng rất xinh đẹp tươi thắm hiện ra , hoa như cười với ta !!!

...

...

...

...

...

Chị Kiều chúc Tết Cô Thanh Phúc

...

...

Cô Thanh Phúc và chị Kiều cùng với cây trạng nguyên có lá màu đỏ trên bàn , nhà Cô Thanh Phúc có nhiều cây , hoa, lá đẹp và lạ nữa

...

Được Cô Thanh Phúc lì xì  Cheesy Grin Grin Grin

...

" Bao lì xì của PTr này...." , lớn rồi nhưng sao được lì xì vẫn cứ thấy vui làm sao !!!!! , mặt mày ai nấy cười hớn hở  Cheesy Cheesy Cheesy Grin Grin Grin

...

...

Chia tay Bà Tiên LVD  với nhiều mến thương để tiếp tục đi chúc Tết Cô Ngoạn

...

...

Chị Kiều chúc Tết Cô , trông Cô Ngoạn rất vui  Smiley Smiley Cheesy Grin

...

...

...

Cô rất biết ý trò , giờ này trò đói meo rồi , Cô đã rất chu đáo chuẩn bị sẵn một dĩa bánh chưng ngon hết xẩy  , một dĩa dưa món ngon tuyệt vời ( có cả trái cóc non trong đó  nữa ) , một dĩa dưa hấu đỏ ngọt lịm và mát lạnh

( còn tiếp )

Kiều và Tí cưng ơi,
Xem hình các em đi tết thầy cô nơi quê nhà, cô thật cảm động về tình nghĩa LVD bao giờ cũng đằm thắm và đậm đà. 
Cô chờ được tiếp tục xem hình của các em nhé.
Bao giờ Kiều về lại Mỹ thì cô sẽ gọi thăm.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3 - 28. Jan 2012 , 09:16

Em Phương Tran oi ,
Toi hom qua Co cho mai ma khong thay nen danh phai di ngu vi hai con mat no sup xuong mat roi.
Thay cac em di chuc Tet Thay Co ma Co that su cam dong. The moi biet tinh Thay Tro cua trương chung ta qua la bat diet va quy bau biet la dương nao !
Co nhin thay tam hinh Co Lam ma khong cam dươc nươc mat.
Co cam on em Kieu rat nhieu da giup Co thuc hanh  dươc nhung dieu tam niem cua Co.
Em Phương Tran gioi lam do , o VN moi lan co dip gi , ma o dau co em la moi ngươi o phương xa deu dươc tha ho doc ban tương trinh voi nhung hinh anh day du. Em xung dang lam phong vien day.
Co cam on 3 em da thay mat Thay Co ban be den tham va chuc Tet nhung ngươi than thương  trong dip dau Xuan nay.
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #4 - 28. Jan 2012 , 15:50

Vu Ngoc Mai wrote on 28. Jan 2012 , 07:58:
Kiều và Tí cưng ơi,
Xem hình các em đi tết thầy cô nơi quê nhà, cô thật cảm động về tình nghĩa LVD bao giờ cũng đằm thắm và đậm đà. 
Cô chờ được tiếp tục xem hình của các em nhé.
Bao giờ Kiều về lại Mỹ thì cô sẽ gọi thăm.
Cô Ngọc Mai

Thưa Cô Ngọc Mai ,

Em cám ơn Cô đã tự lái xe đi xem bài Chúc Tết Thày Cô  Cheesy Grin Grin , hôm qua Tí chẳng kịp gửi xe cho các Cô đi Tí áy náy quá , định sáng sớm mang xe vào thì Cô Mai và Cô Vân đã qua rồi

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #5 - 28. Jan 2012 , 15:58

ngo_thi_van wrote on 28. Jan 2012 , 09:16:
Em Phương Tran oi ,
Toi hom qua Co cho mai ma khong thay nen danh phai di ngu vi hai con mat no sup xuong mat roi.
Thay cac em di chuc Tet Thay Co ma Co that su cam dong. The moi biet tinh Thay Tro cua trương chung ta qua la bat diet va quy bau biet la dương nao !
Co nhin thay tam hinh Co Lam ma khong cam dươc nươc mat.
Co cam on em Kieu rat nhieu da giup Co thuc hanh  dươc nhung dieu tam niem cua Co.
Em Phương Tran gioi lam do , o VN moi lan co dip gi , ma o dau co em la moi ngươi o phương xa deu dươc tha ho doc ban tương trinh voi nhung hinh anh day du. Em xung dang lam phong vien day.
Co cam on 3 em da thay mat Thay Co ban be den tham va chuc Tet nhung ngươi than thương  trong dip dau Xuan nay.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

upload hình vào photobucket và resize hình lại rất mất thời gian , em sốt ruột lắm mà cũng phải chịu thua , phải ngồi chờ  Cheesy Grin Grin

Em cám ơn Cô đã đi sang trang Hình Ảnh mình ên ạ.

Nhiều điều muốn nói lắm mà mọi thứ cứ lẫn lộn nên em cũng không biết nói gì khi tụi em đến nhà Cô HT Lắm , em chỉ biết đưa những hình ảnh mới nhất của Cô HT Lắm cho cả nhà cùng xem , Cô không cử động được nhiều ,em thấy có chiếc xe lăn để kế bên , khi mình nói Cô nghe nhưng có lẽ nghe hơi chậm nên khi em đọc thiệp chúc tết của Cô em cũng đọc chậm rãi thôi , Cô nói cũng chậm , vài tiếng thôi nhưng dù sao em nghe được một tiếng " Vân "kể lại Cô nghe chắc Cô cũng cảm thấy ấm áp lòng ????

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #6 - 28. Jan 2012 , 16:01

tuy-van wrote on 28. Jan 2012 , 05:01:
Tí cưng thương mến ,
Sáng nay nôn nao trong lòng , vào đây xem thấy hình các thầy cô , LVd và nhất là Bà HT Lắm , xúc động làm sao.
( nói phone tối qua với em , vui quá ).
Cám ơn P. Tr và Kiều đã chia xẽ với cả nhà những ngày Xuân chúc Tết VN.
Hy vọng bà HT Lắm , bà Tiên Cô Thanh Phúc , cô Ngoạn , thầy cô Diệu Linh , đại gd LVD....sẽ hạnh phúc và mọi sự như ý trong nam Nhâm Thìn.

Chị TV của Tí cưng.

Em nghe chị hỏi câu đầu tiên : Em 8 hả ? Là em đã biết ai gọi phone cho em và em đã cảm thấy vui rồi

Cám ơn chị luôn luôn theo từng bài phóng sự của em để..khen và khích lệ

Vẫn còn tết , chúc chị ăn Tết vui nhé

Em 8
Back to top

IP Logged

Nguyễn Ngọc Đường
Gold Member

Reply #7 - 28. Jan 2012 , 17:40

Cám ơn Phượng T đã có lời Chúc Tết đến tất cả mọi người. Tuy ở xa nhưng chúng tôi cũng cảm thấy rất ấm lòng với lời chúc thân thương của cô học trò năng động, đầy ắp tình cảm như em. Gia đình em thật hạnh phúc qua những hình ảnh vui tươi, sống đông với những con cháu xum họp đầy đàn.Thấy ông Già còn khoẻ mạnh, mừng cho em còn có thời gian để phụng dưỡng đấng sinh thành vào những lúc cuối của cuộc đời. Thân chúc em cùng đại gia đình mội năm Con Rồng dồi dào sức khoẻ, an khang, thắng lợi và vạn sự như ý.
Đường-Ngọc   
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #8 - 28. Jan 2012 , 20:02

Phuong_Tran wrote on 28. Jan 2012 , 15:58:
Thưa Cô Vân ,

upload hình vào photobucket và resize hình lại rất mất thời gian , em sốt ruột lắm mà cũng phải chịu thua , phải ngồi chờ  Cheesy Grin Grin

Em cám ơn Cô đã đi sang trang Hình Ảnh mình ên ạ.

Nhiều điều muốn nói lắm mà mọi thứ cứ lẫn lộn nên em cũng không biết nói gì khi tụi em đến nhà Cô HT Lắm , em chỉ biết đưa những hình ảnh mới nhất của Cô HT Lắm cho cả nhà cùng xem , Cô không cử động được nhiều ,em thấy có chiếc xe lăn để kế bên , khi mình nói Cô nghe nhưng có lẽ nghe hơi chậm nên khi em đọc thiệp chúc tết của Cô em cũng đọc chậm rãi thôi , Cô nói cũng chậm , vài tiếng thôi nhưng dù sao em nghe được một tiếng " Vân "kể lại Cô nghe chắc Cô cũng cảm thấy ấm áp lòng ????

PTr

Em Phương Tran oi ,
Co biet la em da mat rat nhieu thi gio moi ban co dip de em viet bai tương thuat va tro tai ve nghe chup hinh.
Co tro lai day de xem lai nhung hinh anh than thương. Co that su cam dong khi nghe em ke la Ba Lam da thot len duoc hai chu ten cua Co. Nhin hinh anh cua Ba Lam nhu vay ma Co thay dau xot cho Ba vo cung.
Co Song Thu co ve hoi gay hon dao Co qua day. 
Nha Co Thanh Phuc nhieu hoa dep qua nhi. Nhin hinh Thay Kinh ma Co cam thay buon lam. Co Thanh Phuc va Co Ngoan van khoe manh , Co rat mung. Nhin cac em dươc an nhung thuc an do lam Co cung doi bung luon.
Em co chup hinh Hoang Lan con gai Co Hoang Mai khong?  Neu co cho Co xem voi nhe.
Cam on em nhieu.
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #9 - 28. Jan 2012 , 21:20

Phượng ơi ,cám ơn em đã cùng Kiều và Nga đã đi thăm và chúc Tet^' Thày Cô của chúng ta ở Vn ,ngoài ra còn chụp ảnh và rì pot. đầy đủ nữa chứ .
   Phải công nhận Kiều rất là giỏi đã có thời giờ đến tận nhà của Thày Cô trong lần về VN này đấy.....thật không hổ là trưởng khối xã hội ha Kiều.
     Nhìn hình ảnh của Bà HT Lắm mà không khỏi ngậm ngùi ,thời gian đã tàn phá sức khoẻ thật ác liệt.Nhớ mới năm nào AT còn được dịp mời Bà đến chung vui với nhóm LVD 68 ,lúc đó bà tuy đã lớn tuổi nhưng vẫn luôn còn nét đẹp quý phái của ngày xưa khi bà còn làm HT LVD.
   Thày Kính vẫn dáng khắc khổ của mấy năm qua.Rất mừng khi thấy Cô Thanh Phúc ,cô Song Thu và cô Ngoạn   vẫn còn khoẻ mạnh.
   Kính mong sao các Thày Cô của chúng em luôn khoẻ mạnh mãi mãi.
  Một lần nữa cám ơn Phượng thật nhiều.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #10 - 28. Jan 2012 , 21:30

ngo_thi_van wrote on 28. Jan 2012 , 20:02:
Em Phương Tran oi ,
Co biet la em da mat rat nhieu thi gio moi ban co dip de em viet bai tương thuat va tro tai ve nghe chup hinh.
Co tro lai day de xem lai nhung hinh anh than thương. Co that su cam dong khi nghe em ke la Ba Lam da thot len duoc hai chu ten cua Co. Nhin hinh anh cua Ba Lam nhu vay ma Co thay dau xot cho Ba vo cung.
Co Song Thu co ve hoi gay hon dao Co qua day. 
Nha Co Thanh Phuc nhieu hoa dep qua nhi. Nhin hinh Thay Kinh ma Co cam thay buon lam. Co Thanh Phuc va Co Ngoan van khoe manh , Co rat mung. Nhin cac em dươc an nhung thuc an do lam Co cung doi bung luon.
Em co chup hinh Hoang Lan con gai Co Hoang Mai khong?  Neu co cho Co xem voi nhe.
Cam on em nhieu.
Co Van

Thưa Cô Vân ,

Chị Kiều đi một mình sang thăm nhà Hoàng Lan con của Cô Hoàng Mai trước nên hình ảnh nằm bên máy của chị Kiều ( em có được xem ) nhưng chưa thuận tiện để chuyển sang computer của em nên em sẽ đưa hình ảnh chúc Tết gia đình Cô Hoàng Mai sau ạ

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #11 - 28. Jan 2012 , 21:36

anh_thu_Tran wrote on 28. Jan 2012 , 21:20:
  Phượng ơi ,cám ơn em đã cùng Kiều và Nga đã đi thăm và chúc Tet^' Thày Cô của chúng ta ở Vn ,ngoài ra còn chụp ảnh và rì pot. đầy đủ nữa chứ .
   Phải công nhận Kiều rất là giỏi đã có thời giờ đến tận nhà của Thày Cô trong lần về VN này đấy.....thật không hổ là trưởng khối xã hội ha Kiều.
     Nhìn hình ảnh của Bà HT Lắm mà không khỏi ngậm ngùi ,thời gian đã tàn phá sức khoẻ thật ác liệt.Nhớ mới năm nào AT còn được dịp mời Bà đến chung vui với nhóm LVD 68 ,lúc đó bà tuy đã lớn tuổi nhưng vẫn luôn còn nét đẹp quý phái của ngày xưa khi bà còn làm HT LVD.
   Thày Kính vẫn dáng khắc khổ của mấy năm qua.Rất mừng khi thấy Cô Thanh Phúc ,cô Song Thu và cô Ngoạn   vẫn còn khoẻ mạnh.
   Kính mong sao các Thày Cô của chúng em luôn khoẻ mạnh mãi mãi.
  Một lần nữa cám ơn Phượng thật nhiều.

Thưa Chị Anh Thư

Dạ, không có chi là không có chi.

Em chỉ có việc đi theo các chị lớn và chup hình và về kể lại y chang thôi  Cheesy Grin Grin Grin

Chúc anh chị năm mới vui vẻ & hạnh phúc

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #12 - 28. Jan 2012 , 21:41

Nguyễn Ngọc Đường wrote on 28. Jan 2012 , 17:40:
Cám ơn Phượng T đã có lời Chúc Tết đến tất cả mọi người. Tuy ở xa nhưng chúng tôi cũng cảm thấy rất ấm lòng với lời chúc thân thương của cô học trò năng động, đầy ắp tình cảm như em. Gia đình em thật hạnh phúc qua những hình ảnh vui tươi, sống đông với những con cháu xum họp đầy đàn.Thấy ông Già còn khoẻ mạnh, mừng cho em còn có thời gian để phụng dưỡng đấng sinh thành vào những lúc cuối của cuộc đời. Thân chúc em cùng đại gia đình mội năm Con Rồng dồi dào sức khoẻ, an khang, thắng lợi và vạn sự như ý.
Đường-Ngọc   

Thưa Thày Cô ,

Em cám ơn lời chúc Tết rất hay của Thày Cô dành cho đại gia đình của em  pinkrose pinkrose pinkrose , em rinh bài này sang bên Tết Quê Nhà cho đúng trang Thày nhé

Đệ tử văn nghệ của Thày ,PTr
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #13 - 01. Feb 2012 , 14:53

Cô thật cảm kích tấm lòng của hai em Kiều và Phượng.  Kiều giỏi thật, xứng đáng làm trưởng khổi XH, em thu xếp thăm được nhiều thầy cô bạn bè lắm.  Cô không dạy cùng thời bà Lắm làm HT, nhưng có xem hình Bà hồi trước nhớ là bà đẹp lăm kia.  Thấy bà bây giờ không khỏi mủi lòng.  Còn thầy Kính cô cũng giật mình nữa, thầy gầy ốm quá.  Chỉ mừng thấy cô T Phúc và cô Ngoạn tươi như hoa.  Nhà cô Thanh Phúc hoa hêt xẩy luôn.

Cô cảm ơn cấc em với cả tấm lòng trân trọng.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #14 - 01. Feb 2012 , 21:30

...

PTr xin mời  cả nhà xem lại hình của Cô Cựu Hiệu Trưởng Nguyễn Thị Lắm ( mặc áo hoa đỏ ) , hình này chụp đầu năm 2008 nhân ngày họp mặt Thày Cô ở Việt Nam

PTr

Back to top
« Last Edit: 10. Feb 2012 , 23:19 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Pages: 1 2 
Send Topic In ra