Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Góc Xưa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 18
Send Topic In ra
Góc Xưa (Read 19934 times)
NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Re: Góc Xưa Gợi Nhớ
Reply #105 - 24. Jan 2012 , 06:13

Hai cô em Xưa ơi, cho chị góp thêm cái thiệp chúc tết của Biệt Động Quân nha! Ông xã chị là BĐQ ...sát đó!

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #106 - 24. Jan 2012 , 06:18

Hello txưa và mxưa!
Góc xưa này là nơi chị thích ghé đến mỗi ngày nhất! Chao ôi, xem hoài không chán!
Cám ơn hai cô em Xưa thật nhiều!
Mong hai em tiếp tục sưu tầm nhiều cái xưa...thiệt là xưa, thiệt là độc đáo...
Nhưng làm gì thì làm, chớ quên cho chị xem tem xưa nhé!
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #107 - 24. Jan 2012 , 17:14

TuyetNgo wrote on 23. Jan 2012 , 23:49:

...
...

Gởi đến góc xưa ảnh nữ sinh LVD xưa với áo xanh đồng phục nay trên đường đi lễ xuân đầu năm nay
(hihihi xưa và nay vẫn thế thôi)
Wink Smiley

Tuyet Ngo oi ,
Em goi Ma Van vao day va noi la co ngươi chup len em sau lung. Vay co phai hinh em di le Lang Ong day khong? Hinh thi giong Dang My vi em toc dau co dai , tru phi em mang toc gia !
Tam hinh hay qua dang dươc dua len hinh bia Tap San LVD day. Xung dang la nu sinh LVD voi chiec ao dong phuc dep qua !
Ma Van
Back to top

IP Logged

TuyetNgo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #108 - 25. Jan 2012 , 00:37

ngo_thi_van wrote on 24. Jan 2012 , 17:14:
Tuyet Ngo oi ,
Em goi Ma Van vao day va noi la co ngươi chup len em sau lung. Vay co phai hinh em di le Lang Ong day khong? Hinh thi giong Dang My vi em toc dau co dai , tru phi em mang toc gia !
Tam hinh hay qua dang dươc dua len hinh bia Tap San LVD day. Xung dang la nu sinh LVD voi chiec ao dong phuc dep qua !
Ma Van

Thưa Mạ Vân,
Em đang trên đường đi lễ xuân đầu năm Nhâm Thìn ở San Diego với các chị LVD, vì mặc áo dài đồng phục nên mượn đỡ mái tóc của chị Mỹ cho ra vẻ...nữ sinh LVD Smiley
Cám ơn Mạ Vân đã vào góc xưa nhỏ xíu của chúng em.

pansytim pansyvang pansytim pansyvang

Thương kính,

TN

Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #109 - 25. Jan 2012 , 00:38

...

Kính thưa cô Vân

Em thật vui và bất ngờ khi thấy cô ghé vào góc xưa để tản mạn đôi lời cùng Tuyết Ngô, em xin mời cô tách trà nóng mong thi thoảng cô ghé thăm góc nhỏ của chúng em. Và vẫn còn đang trong những ngày Tết , em xin kính chúc sức khoẻ thầy cô được vạn an , mọi điều như ý nguyện. Kính.
Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #110 - 25. Jan 2012 , 00:54

tuy-van wrote on 23. Jan 2012 , 11:02:
Xưa đón Xuân vui không? Đêm 30 Tết , chị đi chợ Tết , xong đi chúc Tết người thân và đi Chùa , cầu mong cả nhà D Đ chúng ta luôn an vui và nhiều sức khoẻ suốt năm.ảnh Lăng Ông  ngày nào , nhớ  quá , nhất là xin quẻ đầu năm với các bạn học ...và bị ông thầy bói...xem chỉ tay , mà cứ cầm tay ai hoài ( bây giờ nghỉ lại , mà thấy mình ngây ngô quá ).
Còn về cách trồng HOa trong đá , chị xem trên Tv ( Viettoday ).
Cám ơn em đã chia xẽ với tất cả những kỹ niệm thân thương.
Chị Tv

NgocDoa wrote on 24. Jan 2012 , 06:18:
Hello txưa và mxưa!
Góc xưa này là nơi chị thích ghé đến mỗi ngày nhất! Chao ôi, xem hoài không chán!
Cám ơn hai cô em Xưa thật nhiều!
Mong hai em tiếp tục sưu tầm nhiều cái xưa...thiệt là xưa, thiệt là độc đáo...
Nhưng làm gì thì làm, chớ quên cho chị xem tem xưa nhé!

( hắng giọng...) ntt xưa rất lấy làm hân hạnh : trả lời 2 chị cùng một lúc nha , với xưa thì tết nào , tết xưa hay tết nay gì xưa cũng sợ hết, càng tết càng thấy mình xưa thêm một " lớp" dày cộm , nhưng rất vui vì có các chị và các bạn đang nhìn xưa với ánh mắt của mùa xuânhoado

Back to top
« Last Edit: 25. Jan 2012 , 00:56 by nttxưa »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #111 - 26. Jan 2012 , 11:06

TuyetNgo wrote on 25. Jan 2012 , 00:37:
Thưa Mạ Vân,
Em đang trên đường đi lễ xuân đầu năm Nhâm Thìn ở San Diego với các chị LVD, vì mặc áo dài đồng phục nên mượn đỡ mái tóc của chị Mỹ cho ra vẻ...nữ sinh LVD Smiley
Cám ơn Mạ Vân đã vào góc xưa nhỏ xíu của chúng em.

pansytim pansyvang pansytim pansyvang

Thương kính,

TN

Tuyet Ngo oi ,
Co dung hinh em khong? Dua cai mat ra cho ma Van thay di Ma Van moi tin.
Ma Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #112 - 26. Jan 2012 , 11:14

nttxưa wrote on 25. Jan 2012 , 00:38:
...

Kính thưa cô Vân

Em thật vui và bất ngờ khi thấy cô ghé vào góc xưa để tản mạn đôi lời cùng Tuyết Ngô, em xin mời cô tách trà nóng mong thi thoảng cô ghé thăm góc nhỏ của chúng em. Và vẫn còn đang trong những ngày Tết , em xin kính chúc sức khoẻ thầy cô được vạn an , mọi điều như ý nguyện. Kính.

Em Nttxua oi ,
Co vao day la do Tuyet Ngo chi dương day , Co khong biet cac em co goc nho nay , that la than thương va am cung va co nhieu muc rat dac biet can phai biet.
Co cam on em bat nươc tra nong hoi va loi chuc , Co cung chuc em va chuc cho goc nho nay cang ngay cang dong vui voi tinh thương cua Thay Co ban be.
Co Van   
Back to top
« Last Edit: 26. Jan 2012 , 11:16 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #113 - 26. Jan 2012 , 17:25

Thêm nửa nè

...

Còn đây là chị lượm từ net , những con tem
thú vui ngàyTêt nè

Nét văn hóa “Tết” trên tem bưu chính Việt Nam Cộng Hòa

Nguồn: (VienDongDaily.Com - 02/02/2011)

Thanh Phong/Viễn Đông Một trong những phương tiện truyền bá văn hóa hữu hiệu là tem bưu chính. Ngày 26-1-1975, Bưu Cục Sài Gòn (VNCH) cho phát hành ba con tem giới thiệu ...

Trích bộ sưu tập tem VNCH của Thanh Phong

Thanh Phong/Viễn Đông

Một trong những phương tiện truyền bá văn hóa hữu hiệu là tem bưu chính. Ngày 26-1-1975, Bưu Cục Sài Gòn (VNCH) cho phát hành ba con tem giới thiệu về phong tục Tết Nguyên Đán của người Việt.

Cả ba con tem đều mang chủ đề “Thú Vui Ngày Tết”. Con tem thứ nhất mệnh giá 20 đồng, trình bày cảnh Múa Lân, một không khí rộn ràng với những em nhỏ chạy theo con Lân và Ông Địa, em nào cũng ăn mặc quần áo mới, vẻ mặt tươi tỉnh thích thú. Tem do họa sĩ Võ Hùng Kiệt vẽ.

...

Con tem thứ hai, mệnh giá 30 đồng, do họa sĩ Nguyễn Uyển thực hiện. Tem trình bày hai em nhỏ mặc áo dài, trông rất dễ thương. Một em châm lửa đốt pháo, em kia bịt hai lỗ tai, một cảnh tượng thường thấy mỗi khi đốt pháo.

...

Con tem thứ ba, mệnh giá 100 đồng, do họa sĩ Võ Hùng Kiệt vẽ cảnh hai cháu bé mặc áo dài tươm tất, đứng chúc tuổi ông, được ông trao phong bì lì xì.
Đây là những nét văn hóa không thể thiếu của dân tộc Việt Nam trong ngày Tết, vừa cho thấy cảnh sung túc tại miền Nam Việt Nam, vừa cho thấy sự giáo dục công dân dưới chế độ VNCH, con cháu luôn luôn kính trọng, biết ơn ông bà; ông bà cũng không quên “lì xì” cho con cháu.

[center]...

Sưu Tầm trên net:

...

...

[/center]
Back to top
« Last Edit: 27. Jan 2012 , 18:14 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #114 - 26. Jan 2012 , 19:40

Em nttxua oi ,
Co vao lai day va cung me man ve bo sưu tap tem cua em.
Luc xua Co sưu tap nhieu thu lam , nhu bup be , tem , hinh anh tai tu cine , Mon Film magazine , coins, tien giay cac nươc tren the gioi , cac ban nhac , sach... nhung tu ngay mat nươc Co mat luon moi thu , tiec ngan ngo !
Qua den day Co lai tiep tuc , nhung voi kha nang eo hep , Co lai hay om dom nen cung khong day du cho lam , moi thu mot it ma thoi.
Vao day Co thich lam.
Co hoi cac em co em nao tim dươc cuon truyen NỬA BỒ XƯƠNG KHÔ cua Vu Anh Khanh khong? Co da hoi khap noi ma chang ai giu dươc quyen truyen do ca.
Co Van
Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #115 - 26. Jan 2012 , 21:59

ngo_thi_van wrote on 26. Jan 2012 , 19:40:
Em nttxua oi ,
Co vao lai day va cung me man ve bo sưu tap tem cua em.
Luc xua Co sưu tap nhieu thu lam , nhu bup be , tem , hinh anh tai tu cine , Mon Film magazine , coins, tien giay cac nươc tren the gioi , cac ban nhac , sach... nhung tu ngay mat nươc Co mat luon moi thu , tiec ngan ngo !
Qua den day Co lai tiep tuc , nhung voi kha nang eo hep , Co lai hay om dom nen cung khong day du cho lam , moi thu mot it ma thoi.
Vao day Co thich lam.
Co hoi cac em co em nao tim dươc cuon truyen NỬA BỒ XƯƠNG KHÔ cua Vu Anh Khanh khong? Co da hoi khap noi ma chang ai giu dươc quyen truyen do ca.
Co Van

Thưa cô
Em cũng được xem một phần bộ sưu tập búp bê của cô qua trang mạ Vân gia trang, em thật ngưỡng mộ, thủa nhỏ em cũng mê búp bê lắm , chải tóc, thắt bím, may áo đầm thay đổi mỗi ngày , có khi chê ở dơ còn lôi ra tắm rửa kỳ cọ cho nữa, tối đi ngủ thì đặt nằm trên gối bé con bên cạnh. Khi lớn hơn một tí , làm quen với con tem rồi thì búp bê đành vào hộp và nhìn em loay hoay với những con tem  Smiley, em vẫn giữ búp bê bên cạnh cho đến ngày nay . Cách đây không lâu, thấy những em bé nhà nghèo bị ung thư , suốt ngày chỉ quanh quẩn với 4 bức tường của bệnh viện , em mang con búp bê cùng những truyện đọc, phim hoạt hoạ...đóng góp 1 phần rất nhỏ cho các em tạm quên đi cơn đau , "duyên phận" giữa em và búp bê đã rẽ theo một lối khác và có lẽ búp bê của em sẽ rất vui...
Với truyện mà cô nhắc đến , em sẽ để ý tìm , mong cô vui nhiều khi ghé góc nhỏ của chúng em. Kính.
Back to top

IP Logged

nttxưa
Full Member

Reply #116 - 26. Jan 2012 , 22:26

Hôm nay, ngày mùng 5 tháng Giêng , kỷ niệm chiến thắng Đống Đa đại phá quân Thanh của vua Quang Trung.

Ngày 28 tháng 1 năm 1972, bưu điện Sài Gòn phát hành bộ 2 tem kỷ niệm 180 năm ngày mất của Hoàng đế - Anh hùng dân tộc Quang Trung. Ông mất vào ngày 29 tháng 7 năm Nhâm Tý (Dương lịch 1792), hưởng thọ 40 tuổi. Và nếu tính theo Âm lịch thì năm 1972 (năm phát hành bộ tem) cũng là năm Nhâm Tý.

...
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #117 - 27. Jan 2012 , 08:52

nttxưa wrote on 26. Jan 2012 , 21:59:
Thưa cô
Em cũng được xem một phần bộ sưu tập búp bê của cô qua trang mạ Vân gia trang, em thật ngưỡng mộ, thủa nhỏ em cũng mê búp bê lắm , chải tóc, thắt bím, may áo đầm thay đổi mỗi ngày , có khi chê ở dơ còn lôi ra tắm rửa kỳ cọ cho nữa, tối đi ngủ thì đặt nằm trên gối bé con bên cạnh. Khi lớn hơn một tí , làm quen với con tem rồi thì búp bê đành vào hộp và nhìn em loay hoay với những con tem  Smiley, em vẫn giữ búp bê bên cạnh cho đến ngày nay . Cách đây không lâu, thấy những em bé nhà nghèo bị ung thư , suốt ngày chỉ quanh quẩn với 4 bức tường của bệnh viện , em mang con búp bê cùng những truyện đọc, phim hoạt hoạ...đóng góp 1 phần rất nhỏ cho các em tạm quên đi cơn đau , "duyên phận" giữa em và búp bê đã rẽ theo một lối khác và có lẽ búp bê của em sẽ rất vui...
Với truyện mà cô nhắc đến , em sẽ để ý tìm , mong cô vui nhiều khi ghé góc nhỏ của chúng em. Kính.

Em nttxua oi,
Nghia cu cua em that dang khen. Co cung co y nguyen la sau nay bo sưu tap bup be cua Co se dươc xung vao quy tu thien giup cac em mo coi do em.
Co cam on em la hua se tim tap truyen do ho Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #118 - 27. Jan 2012 , 08:54

Tuyet Lan wrote on 26. Jan 2012 , 17:25:
Thêm nửa nè

...

Còn đây là chị lượm từ net , những con tem
thú vui ngàyTêt nè

...

...

...

...

...

Em TUyet Lan oi ,
Cam on em da dua may con tem nay vao day. Co nhieu con Co moi thay lan dau day.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #119 - 27. Jan 2012 , 12:14

ngo_thi_van wrote on 27. Jan 2012 , 08:54:
Em TUyet Lan oi ,
Cam on em da dua may con tem nay vao day. Co nhieu con Co moi thay lan dau day.
Co Van

Cám ơn Xưa đã cho cả nhà xem những tấm tem thật quý , mà cô Vân và chị thấy lần đầu tiên.
Chị thích tất cả , nhưng năm nam đặc biệt là năm Nhâm Thìn , thấy Rồng và Mây lúc nào cũng có nhau hạnh phúc như " Nam Nhâm Nữ Quý."...lại nhớ thời xa xưa nào đó.
Em vui khi thấy cô Vân vào đây với Xưa , và những người yêu Tem , yêu búp bê , yêu những kỹ niệm , tuy xa mà gần...( hôm nay cải lương hồ quảng 1 chút cho đời thêm vui ).
Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 18
Send Topic In ra